Jump to content

- - - - -

ร้านไหน แท็กซี่คันไหน? เป็นเสื้อแดง ช่วยกรุณาปักธงแดงหน่อย ผมจะได้เลือกถูก จะได้ไม่เข้า

• Please log in to reply
76 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 raksthaban

raksthaban

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:28

*
POPULAR

ถ้าคนเสื้อแดง ใจถึง และกล้าหน่อย อย่าเป็นอีแอบ ช่วยปักธงสีแดงเลยครับ หน้าร้าน ท้ายรถ ก็ได้ จะเป็นพระคุณ กรูจะได้เลือกถูกว่า จะไม่เข้าไปสนับสนุน ขอให้กล้าหน่อยนะ

Edited by raksthaban, 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:34.

#2 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:34

*
POPULAR

เมื่อก่อนมีร้านนึงขายขาหมูในตลาดนัด ทั้งปักธงแดง ใส่เสื้อแดง ตอนนี้เอาออกหมดแร้วธง ใส่เสื้อขาวแทน

เพราะขายไม่ออก :lol: :lol: :lol:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#3 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:36

*
POPULAR

ถ้าคนเสื้อแดง ใจถึง และกล้าหน่อย อย่าเป็นอีแอบ ช่วยปักธงสีแดงเลยครับ หน้าร้าน ท้ายรถ ก็ได้ จะเป็นพระคุณ กรูจะได้เลือกถูกว่า จะไม่เข้าไปสนับสนุน ขอให้กล้าหน่อยนะ

เปลี่ยนเป็นหน้ารถจะดีกว่านะครับ ^_^ จะได้เห็นก่อนขึ้นรถ ไม่ต้องไปชโงกดูด้านหลัง
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#4 raksthaban

raksthaban

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:37

เปลี่ยนเป็นหน้ารถจะดีกว่านะครับ ^_^ จะได้เห็นก่อนขึ้นรถ ไม่ต้องไปชโงกดูด้านหลัง

กำ ขออภัย ลืมคิด อิ อิ

#5 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:40

ใครทำธุรกิจ ทำการค้า...ถ้าคิดจะเลือกข้างมีเจ๊งกะเจ๊ง
เตือนใจไว้.."รู้หลบเป็นปีก...รู้หลีกเป็นหาง"

Edited by raffy, 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:42.

#6 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:42

มันไม่กล้าหรอก ประชาธิปไตยแต่ปาก เห็นร้านกาแฟแดงๆคัพ อะไรแถวบ้านผมก็เจ๊งไปเรียบร้อยละ :D :D :D

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#7 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:47

-_- ร้านไหนนี่ดูยากวุ้ย ทีงี้เจื่อกเป็นจิ้งจกปรับคอนทราสได้เพราะอยากได้ตังเค้า...ถรุ๊ย...

:mellow: แต่แท๊กซี่นี่ 99.9999999% นั่งมาสายเหนือยันสายใต้ ***ท๊างงงงงน๊านนนนน...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#8 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:53

อีกหน่อยก็คงถึงคิว มอไซรับจ้าง นายพัน นางเเบบ หมอ วิศวกร เเม่ค้าขายส้มตำ ต้องติดสี คิดยังไงก็ไม่สนุก :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#9 raksthaban

raksthaban

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:04

*
POPULAR

ผม ก็ไม่ได้ทำอะไรนะ เพียงอยากรู้ เท่านั้น และไม่นิยมความรุนแรง อยากจะรู้ว่า ถ้าพวกไม่มีสี หรือนอกจากสีนั้น ไม่ไปเข้า หรือใช้บริการเค้า เค้าจะอยู่ได้ไหม และอยู่อย่างไร อยากให้เขาเหย่อหยิ่ง เหมือน พ่อมัน ที่อ้างหนักอ้างหนา ประชาธิปไตย จากเสียงส่วนใหญ่ของประเทศ เห็นที่ไร ก็แดรกเงินงบประมาณ จากภาษ๊ของคนที่ไม่ใช่เสื้อแดงทางนั้น

ถ้ามีความมั่นใจ อยู่ได้ด้วยกลุ่มคนเสื้อสีแดงได้ โปรดกระทำเถอะ อย่าเป็น อีแอบ ผมคนจริงใจ จริงจัง รักใคร ก็รัก ผมก็เคยสมัครเป็นสมาชิก ทรท. เก่า และร่วมส่งประกวดโลโก้พรรค เคยนิยมชมชอบ แต่ปัจจุบัน เมื่อ ผิดแล้ว โกหกแล้ว ผมเด็ดขาด ตัดขาด ไม่มีเยื่อใย ..... เหมือน สาวสวย ถ้าโกหก ผม ก็จบ ไม่มีสายใยเช่นกัน เลิกรากันไป จบกันไปในชาตินี้

Edited by raksthaban, 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:13.

#10 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:37

*
POPULAR

ผมกะเพื่อนอีก 3 คน เคยขึ้น Taxi คันนึง พอเข้ารถไปยังไม่ทันปิดประตู ได้ยินวิทยุคลื่นไรไม่รู้ แต่มีเสียงคางคกกะลังพูดอยู่ ผมถามว่า " โอ้ว พี่ Taxi เป็นเสื้อแดงเหมือนกันเหรอฮะ" พอคนขับได้ยินคำว่าเหมือนกัน มันรีบตอบอย่างหน้าระรื่นเลยว่า "ครับ พี่ก็..." พูดไม่ทันจบผมกับเพื่อนลงจากรถทันที เพื่อนผมมันบอกคนขับว่า "พวกผมเกลียดเสื้อแดงครับ ไม่ไปแล้ว" ตานั่นทำหน้างง แล้วก็พูดอะไรไม่รู้ ผมไม่ได้ยินเพราะปิดประตูไปแล้ว พอ Taxi อีกคันนึงมา มีป้ายเรารักในหลวง ก็รีบขึ้นเลย

#11 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:44

เห็นด้วยอย่างยิ่ง เอาให้เห็นชัดๆก่อนโบกดีกว่า จะได้ไม่ต้องเรียกให้เสียเวลา

#12 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:01

เห็นด้วย+1!!!ขอเป็นหน้ารถสติกเกอร์สะท้อนแสงสีแดงตัวโตๆเลยครับ ..
เคยขึ้น Taxi เสื้อแดง(บางคน) แล้วเสียจิตมากๆ ....มันเปิดแต่วิทยุด่าอภิสิทธิ์+ป๋าเปรม ปลุกระดมซะลั่นรถ ไอ้พวกนี้ไม่รู้จักกาลเทศะ(กุไม่ได้อยากฟังกับเมึงเปิดอย่างอื่นได้ป่ะ...ไอ้บ้า!!!)..รำคาญโคตรๆ...จนต้องลงก่อนแล้วต่อไปคันอื่น
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#13 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:33

เอาอย่าง ไอนี่ รู้สึกมันจะขายขนม อยู่ หน้า เซนทรัลลาดพร้าว คงขายดิบขายดีแน่แท้เลย
ที่หลัก มันอยู่หน้าเซนทรัลลาดพร้าวตรงทางเข้ารถแท็กซี่ครับ ไครไส่เสื้อเหลืองไปแม่งด่าหมดเลย

#14 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:34

เดี๋ยวนี้พอขึ้นแท็กซี่แล้ว ต้องภาวนา "อย่าคุยกับกรู อย่าคุยกับกรู" กลัวคนขับลากเข้าเรื่องการเมืองตามจินตนาการมั่วๆของเค้า :lol: :lol: :lol:

#15 Revmac

Revmac

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:43

เอาแบบนี้ ถ้าขึ้นแล้วมันใช่ ยอมลง ให้มันแค่ไม่กี่บาทพอ เพราะหญ้าไม่แพง

#16 Ballbk

Ballbk

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:46

โดน เซ็นเซอร์ ซะงั้น :wacko:

......แถว ๆ สะพานควาย มีร้านขาย พวกกล้วยปิ้ง แปะรูปอีกลวง หลายรูปเลย เห็นชัด

......ตลาดห้วยขวาง ฝั่งทางไป หอนาฬิกา ร้านข้าวแกง เหมือนกัน ติดรูป อีกลวง เพียบ

......ซ.ประชาอุทิศ11 ห้วยขวาง ปากซอย ร้านขายน้ำปั่น จะตั้ง แล้วก็เปิดทีวี ช่อง DNN ฯลฯ ไว้หน้าร้านมันทั้งวัน บางวันทำเป็นมีตั้งวงชุมนุมควายกันหน้าร้านอีกต่างหาก เห็นแล้ว น่า.....มาก ขอบอก

Edited by Ballbk, 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:50.

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#17 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:01

ผมว่าพวกแท็กซี่ก็เบาๆลงไปแล้วนะ

ไม่เห็นเปิดวิทยุแดงหรือชวนคุยเรื่องการเมืองแบบแดงๆมาสักพักแล้ว

หรือหน้าผมอำมาตย์สุดๆก็ไม่รู้ได้

#18 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:17

เดี๋ยวนี้พอขึ้นแท็กซี่แล้ว ต้องภาวนา "อย่าคุยกับกรู อย่าคุยกับกรู" กลัวคนขับลากเข้าเรื่องการเมืองตามจินตนาการมั่วๆของเค้า :lol: :lol: :lol:

แกล้งคุยโทรศัพท์เลย ทำประจำ พูดคนเดียว จะว่าบ้าก็ยอม :lol:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#19 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:38

เห็นด้วยครับ ถ้าคิดว่าถูกว่าควรก็อย่าแอบ เผยออกมาเลย

#20 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:40

เพื่อนๆรู้ไหมครับว่า จริงๆมีกฏกระทรวงระบุห้ามไม่ให้แท๊กซี่เปิดวิทยุ ด้วยนะครับ เดี๋ยวต้องลองไปค้นรายละเอียดก่อนนะครับ

#21 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:20

ชาวบ้านรู้เมื่อไหร่ ก็เจ๊งเมื่อนั้น ไอ้พวกห่านนั่น
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#22 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:29

ผมว่าพวกแท็กซี่ก็เบาๆลงไปแล้วนะ

ไม่เห็นเปิดวิทยุแดงหรือชวนคุยเรื่องการเมืองแบบแดงๆมาสักพักแล้ว

หรือหน้าผมอำมาตย์สุดๆก็ไม่รู้ได้

เป็นเหมือนกันค่ะ
ปกติจะใช้แท็กซี่ทุกวันเช้า เย็น
ตอนนี้ แท็กซี่ บ้าแดง คุยแต่เรื่องแดง เปิดวิทยุแดงหายหมด
ที่เจอ มักจะเปิด ครอบครัวข่าว ช่อง 3 กับ สถานีสุวรรณภูมิ

ส่วนเรื่องคุย แล้วแต่ลมฟ้าอากาศน่ะค่ะ
ตอนนี้ แท็กซี่มักชวนคุยเรื่อง ไฟไหม้ น้ำท่วม พายุ ฝนตก
การเมืองหายไปเลยค่ะ

#23 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:41

ปกติจะใช้แท็กซี่ทุกวันเช้า เย็น
ตอนนี้ แท็กซี่ บ้าแดง คุยแต่เรื่องแดง เปิดวิทยุแดงหายหมด
ที่เจอ มักจะเปิด ครอบครัวข่าว ช่อง 3 กับ สถานีสุวรรณภูมิ

ส่วนเรื่องคุย แล้วแต่ลมฟ้าอากาศน่ะค่ะ
ตอนนี้ แท็กซี่มักชวนคุยเรื่อง ไฟไหม้ น้ำท่วม พายุ ฝนตก

มายืนยันด้วยว่าเดี๋ยวนี้เจอน้อยลงครับ แต่ถ้าเป็นช่วงปี 52 - 53 นี่เจอบ่อยมาก

#24 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:43

ป้่าย "ร้านนี้ดี ค้าขายรวย" เรียกลูกค้า
สติกเกอร์ "เราสนับสนุนคณะนิติราษฎร์" ไล่ลูกค้า

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#25 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:54

แถวบ้านมีร้านนึงเสื้อแดง ปรากฏว่าเกือบอดตายเพราะไม่มีใครเข้าไปกิน ต้องเปลี่ยนสีมาใส่ชมพูเลยล่ะ

#26 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:55

งานนี้เจ็บจริง จุกจริง

มันต้องโดนกับตัวแบบนี้แหละ ถึงจะรู้สึก เนอะ

#27 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:16

ผมมีทางออกครับ

หลังจากขึ้นอย่าบอกว่าไปไหนก่อน
ให้ สแกน ก่อนครับ
ขึ้นปุป พูดเลยยย " เมื่อกี้เจอคนเสื้อแดง แม่มโคดกากเลยวะพวกนี้ "
ถ้าคนขับมี ReAction ก็สแกน ดูเลยครับ รุนแรงไหม เป็นยังไง
-- มีอารมณ์ฉุนเฉียว ต่อต้านรุนแรง ก็ลงรถเลยครับ
-- ถ้าไม่ใช่ก็ ใช้บริการได้เลยครับ

เงื่อนไข ใช้ในกรณีที่มีเพื่อน 3 คนขึ้นไป ฮาาาา

#28 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:56

จริงๆแล้ว ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้เลยครับ

มันเหมือนเป็นการ "แบ่งแยก" คนไทยด้วยกันเอง

ถึงอุดมการณ์จะไม่เหมือนกัน แต่ก็ไม่อยากเห็น

ความเห็นต่างก่อให้เกิดความแตกแยกของคนไทย เลยครับ

แบบนี้เพื่อนบ้านรอบๆ ประเทศไทย จะดูถูกเหยียดหยามเรานะครับ :( :( :(

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#29 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:35

ร้านขายผลไม้ปากทางตลาดอิสรานุภาพด้านวัดเล่งเน่ยยี่
ผู้ชายใส่แดงแจ๋ทั้งร้าน พร้อมคำขวัญประหลาดๆ
พาแม่ไปซื้อของเลยสะกิดให้แม่ดู
แม่บอกว่า "งดซื้อของเสื้อแดง"

แค่นี้นะ!

เพิ่มเติมเรื่องแท๊กซี่ น้าคนนึงบอกว่า
ถ้ามี "อาชีพขับแท๊กซี่" ไม่ใช่ "ว่างจากทำนามาขับแท๊กซี่"
ส่วนใหญ่ไม่ใช่เสื้อแดงครับ

ปล. ยังไงประเทศไทยตอนนี้ก็ปรองดองกันไม่ได้อยู่แล้ว
เพราะทั้งสองฝ่ายยังไม่ยอมรับความผิดของตน
ทุกคนเรียกร้องให้ผู้อื่นรับผิดก่อนที่ตนจะรับ
จบครับจบ ไม่ต้องปรองดองกันแล้ว

Edited by ม่านน้ำ, 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:37.

#30 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:45

ความจริงมันก็น่าจะเเบ่งกันให้ชัดเจนไปเลย

ในเมื่อสังคมนี้มีเสื้อเเดงกับไม่ใช่เสื้เเดง

เเละก็เชื่อว่าไม่มีวันที่จะปรองดองกันได้

สังคมชักวิปริตมากขึ้นทุกที

ซัดกันให้จบๆไปเลยก็ดีนะจะได้รู้เเพ้รู้ชนะ

ว่าเเตว่าเมื่อจบเเล้วประเทศนี้จะยังน่าอยู่ไหม

#31 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:31

อยากได้แบบนี้มานานแล้ว จะเอาอะไร อยากได้ อยากเป็นอะไรตามสบาย ขอแต่แปะประกาศชัดๆว่าเป็นเสื้อแดง
เสื้อแดงก็ไม่เห็นเอาจริงกับเรื่องนี้ซักที งงจัง ไม่รู้อายอะไร
ก็เลยต้องคิดๆเอาไว้ก่อนว่าเป็นเสื้อแดงไว้ก่อนเพื่อความปลอดภัย
ดูจากหน้าตา กริยามารยาท ความประพฤติ อาชีพการงาน
พูดง่ายๆก็พวกไพร่ๆทั้งหมด แปะหน้าไว้ก่อนได้ว่าเป็นเสื้อแดง
ขนาดแซงคิวใน7ก็ตัดสินไปก่อนได้เลย นั่นอะเสื้อแดง

#32 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:31

แล้วขึ้นโรงพักจ่ายค่าปรับ เจอตำหวด เปิด DNN นี่ทำยังครับ

เราจะงอลล....ไม่จ่ายค่าปรับได้มั้ยครับ -_-

Edited by ควันหลง, 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:32.

#33 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:07

ผมออกจะชอบนะแท๊กซี่เสื้อแดง ชวนคุยเรื่องการเมือง ได้หลอกด่าคนฟรีๆ ได้ดูมันทำหน้า งงๆ ตลกดี :lol:
จริงๆแล้ว ผมก็หลีกเลี่ยงเสื้อแดงนะ แต่ถ้ามันทำให้ชีวิตลำบากขึ้น ก็ช่างมันเหอะ...
หากจำเป็นต้องใช้บริการจริงๆ ก็ให้เขาไปเหอะ คิดซะว่าได้ทำบุญ ช่วยฟังคนบ้าพรำ้เพ้อ...... ระบาย อวดโง่.....
เราเองก็ไม่ลำบากอะไรอยู่แล้ว ภูมิต้านทานแข็งแกร่ง ที่สำคัญจะมีซักกี่คนที่จะให้เราโชว์พาว และหลอกด่ามันได้ฟรีๆ แบบพวกนี้อีกบ้าง :P
ทำชีวิตและจิตใจให้เป็นสุขครับ :)

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#34 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:10

แล้วขึ้นโรงพักจ่ายค่าปรับ เจอตำหวด เปิด DNN นี่ทำยังครับ

เราจะงอลล....ไม่จ่ายค่าปรับได้มั้ยครับ -_-

เรียนเชิญท่านควันหลงมาเป็นเสื้อแดงด้วยกันน้า จะสมัครแบบเป็นรายชั่วโมงก็ยังได้

#35 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:25

จริงๆแล้ว ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้เลยครับ

มันเหมือนเป็นการ "แบ่งแยก" คนไทยด้วยกันเอง

ถึงอุดมการณ์จะไม่เหมือนกัน แต่ก็ไม่อยากเห็น

ความเห็นต่างก่อให้เกิดความแตกแยกของคนไทย เลยครับ

แบบนี้เพื่อนบ้านรอบๆ ประเทศไทย จะดูถูกเหยียดหยามเรานะครับ :( :( :(

เราเลยจุดนั้นมาไกลแล้วครับ

เมื่อเชี่ยแม้วและสมุนมันอยากแบ่งประชาชน

ก็จงแบ่งไปให้สุดทาง เมื่อถึงวาระและเวลาที่เหมาะสม

ทุกอย่างจะคลี่คลาย กลุ่มคน แกนนำที่ชั่วร้าย จะหายไปเองครับ ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#36 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:28

ผมออกจะชอบนะแท๊กซี่เสื้อแดง ชวนคุยเรื่องการเมือง ได้หลอกด่าคนฟรีๆ ได้ดูมันทำหน้า งงๆ ตลกดี :lol:
จริงๆแล้ว ผมก็หลีกเลี่ยงเสื้อแดงนะ แต่ถ้ามันทำให้ชีวิตลำบากขึ้น ก็ช่างมันเหอะ...
หากจำเป็นต้องใช้บริการจริงๆ ก็ให้เขาไปเหอะ คิดซะว่าได้ทำบุญ ช่วยฟังคนบ้าพรำ้เพ้อ...... ระบาย อวดโง่.....
เราเองก็ไม่ลำบากอะไรอยู่แล้ว ภูมิต้านทานแข็งแกร่ง ที่สำคัญจะมีซักกี่คนที่จะให้เราโชว์พาว และหลอกด่ามันได้ฟรีๆ แบบพวกนี้อีกบ้าง :P
ทำชีวิตและจิตใจให้เป็นสุขครับ :)

เคยขึ้นเคยเจออวดเป็นเสื้อแดง ก็เลยเชียร์เต็มเหนี่ยวเลยยุซ้ำอีกถามไปว่าวันที่เผาบ้านเผาเมืองอะแกนนำมันหนีไปก่อนทำไม ไปยอมแพ้ทำไม หยุดเผาทำไม ถ้าแกนนำไม่หนี ไม่หยุดเผาบ้านเผาเมืองวันนั้นก็ชนะไปแล้ว ก็เลยเงียบๆไปก็คุยกันง่ายขึ้นก็คุยกันแบบว่าก็เห็นด้วยกับเสื้อแดงแต่ถ้าไม่เอาจริงก็อย่าพาคนมาตายสู้ไปตามกรอบกฏหมายดีกว่า

#37 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:33

นั่นสิครับ ก็ขึ้นป้าย ติดธงไปเลยครับ จะได้รู้กันไปเลย ไหนๆ ก็บอกว่า แดงทั้งแผ่นดินอยู่แล้ว กลัวอะไรหว่า หมู่บ้านควายแดง ก็ไล่เปิดเ็ป็น ร้อยๆ หมู่บ้านเลยไม่ใช่หรือ

#38 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:44

ผมใช้บริการแท็กซี่ทุกวัน แปลกมาก เคยเจอแท็กซี่เสื้อแดงหนเดียว
นอกนั้นผมเจอแท็กซี่เสื้อเหลืองบ้าง แท็กซี่รักในหลวงบ้างสลับกันไปครับ

ที่เจอหนเดียวนี่...ผมเข็ดเลย ก้าวร้าวมาก ขับรถไปก็ด่ารถคันนั้นคันนี้ไป
จิตใจไม่จดจ่ออยู่กับหน้าที่ตัวเอง คือส่งผู้โดยสารให้ถึงที่หมายอย่างปลอดภัยและรวดเร็ว

ผมคิดว่าหน้าที่ของตัวเองยังทำไม่ได้ดี ยังไม่เอาใจใส่จดจ่อ
ยังเที่ยวได้วุ่นวายกับเรื่องที่ไม่ใช่หน้าที่ เช่น เทิดทูนพ่อแม้วงี้ ก่นด่าพรรคสีฟ้างี้
ชีวิตนี้ไม่มีทางรวยหรอกเสื้อแดงเอ๋ย
gladiator 1.jpg

#39 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:31

ช่วงหลังเสื้อแดง เวลาทำมาหากินดูสงบเสงี่ยมขึ้นมาก
ไม่กล้าแสดงตัวเป็นแดง
อย่างสี่แยกเกษตร นวมินทร์ ช่วงเกิดเหตุตรงตลาดมันขึ้นป้ายขนาดเมตรสองเมตร
ด่าอภิสิทธิ์หยาบคาย
เดี๋ยวนี้มันเอาออกทำไม ถ้าไม่ใช่เพราะไม่มีใครอยากซื้อมัน
ลำพังรอแดงอุดหนุนกันเอง คงอดตายหรอก
เพราะส่วนใหญ่ก็อยากแดรกฟรี

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#40 หมูหลุม

หมูหลุม

น้องเก่า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:34

ช่วงหลังเสื้อแดง เวลาทำมาหากินดูสงบเสงี่ยมขึ้นมาก
อย่างสี่แยกเกษตร นวมินทร์ ช่วงเกิดเหตุตรงตลาดมันขึ้นป้ายขนาดเมตรสองเมตร
เดี๋ยวนี้มันเอาออกทำไม ถ้าไม่ใช่เพราะไม่มีใครอยากซื้อมัน
ลำพังรอแดงอุดหนุนกันเอง คงอดตายหรอก

TAXI ที่บอกตัวเองรักปชป ด่าเพื่อไทย ก็เอาออกเหมือนกันครับ นอกจากจะไม่มีคนขึ้นแล้ว ยังจะโดนกระทืบ รายทาง

#41 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:38

TAXI ที่บอกตัวเองรักปชป ด่าเพื่อไทย ก็เอาออกเหมือนกันครับ นอกจากจะไม่มีคนขึ้นแล้ว ยังจะโดนกระทืบ รายทาง

ถึงกับกระทืบเลยหรือ

สมกับเป็นแดงถ่อย

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#42 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:38

นอกจากจะไม่ทำมาหากินแล้ว ยังภูมิใจกับความถ่อยของตัวเอง นี่ซิ่แดงแท้ กร๊ากกก

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#43 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:55

จริงๆ ผมไม่สนใจหรอกครับ แท็กซี่เสื้อแดงเสื้อไหนผมก็ขึ้นได้นะ
แต่กรุณาอย่าชวนคุย หรือเปิดวิทยุเสื้อแดงก็แล้วกัน -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#44 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:27

กำ ขออภัย ลืมคิด อิ อิ

เดี๋ยวเรียกมันแล้วไม่ขึ้น มีโอกาสเจ็บตัวฟรีด้วยนะ

#45 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:30

หลังๆ ไม่ค่อยเจอแท้กซี่แสดงออกเท่าไหร่แล้วนะ สงสัยกลัวไม่มีลูกค้า

It's us against the world

#46 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:04

มีเงินขึ้นแท็กซี่ด้วยหรือ
gladiator 1.jpg

#47 เสรีชน2519

เสรีชน2519

น้องใหม่

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:54

เอาแบบนี้ ถ้าขึ้นแล้วมันใช่ ยอมลง ให้มันแค่ไม่กี่บาทพอ เพราะหญ้าไม่แพง

ขึ้นที่อิมฯสำโรง3คนลูก+เีมีย พอเข้าไปนั่งได้ยินเสียงจากวิทยุเสื้อแดงที่มันเปิดฟังให้จอดลงเลยจ่ายค่าหญ้าไป35บาท

#48 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:12

วินแถวบ้าน เมื่อก่อนเปิดทีวีแดงทุกวัน ตอนนี้ไปเปิดสรย้วยแทน ผมล่ะขำพวกควายแดงจริงๆ

#49 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:28

อ้อ ที่สำคัญสุดชีวิตคือ ไปตั้งพรรคเสื้อแดงของไพร่เองเถอะไปมาเกาะขอส่วนบุญพรรคนายทุน เค้าไล่ก็ยังไม่ไป สมเป็นไพร่ไม่มีศักดิ์ศรี
อาศัยเค้าแล้วยังคอยขัดขวางทำความเสื่อมเสียให้พรรคเค้าอีก
พรรคเค้าจะปรองดองก็ขัดขวาง เค้าไม่พอใจเค้าก็จะไล่ไปตั้งพรรค

Edited by kwun, 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:29.

#50 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:41

ผมเจอเปิดวิทยุเสื้่้อแดงบอกให้ปิด ถ้าไม่ปิดก็ทะเลาะกันบนรถนั่่นแหละ เผอิญผมเป็นคนเสียงดัีงสู้ไม่ได้จะไ่ล่ลงผมบอกจะแจ้งตำรวจ ตำรวจยังบอกให้ไปส่งผู้โดยสายให้เรียบร้อย เพราะใช้กล้องที่ติดกับโทรศัพท์เคลื่อนที่นะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน