Jump to content

- - - - -

ร้านไหน แท็กซี่คันไหน? เป็นเสื้อแดง ช่วยกรุณาปักธงแดงหน่อย ผมจะได้เลือกถูก จะได้ไม่เข้า

• Please log in to reply
76 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:44

เมื่อก่อนมีร้านนึงขายขาหมูในตลาดนัด ทั้งปักธงแดง ใส่เสื้อแดง ตอนนี้เอาออกหมดแร้วธง ใส่เสื้อขาวแทน

เพราะขายไม่ออก :lol: :lol: :lol:

แถวบ้านก็มีเหมือนกัน หลงไปเป็นลูกค้าสั่งอาหารหน้าร้้าน (เกาเหลา) แล้วเดินเข้าไปนั่งในร้าน นั่งแล้วเห็นการตกแต่งร้าน แทบลุกไม่ทัน
มองไปเห็นเขากำลังทำอาหารที่สั่ง เลยทนนั่งต่อ (พลาดท่าไปแล้วนี่) พอเขายกมาเสริฟ และถามว่า เอาข้าวเปล่าด้วยไหม น้ำอะไรดี
ตอบไปว่า ข้าวไม่เอา น้ำไม่ต้อง จากนั้นตัดลูกชิ้น กับ เนื้อให้ละเอียด (เพื่อป้องกันไม่ให้นำไปขายซ้ำ) แล้วเดินไปจ่ายตังค์ ไปหาร้านอื่นกินแทน
ตอนนี้ร้านปิดไปแล้ว

#52 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:06

จริงๆแล้ว ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้เลยครับ

มันเหมือนเป็นการ "แบ่งแยก" คนไทยด้วยกันเอง

ถึงอุดมการณ์จะไม่เหมือนกัน แต่ก็ไม่อยากเห็น

ความเห็นต่างก่อให้เกิดความแตกแยกของคนไทย เลยครับ

แบบนี้เพื่อนบ้านรอบๆ ประเทศไทย จะดูถูกเหยียดหยามเรานะครับ
:( :( :(

มันไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อนครับ เริ่มเพราะไอ้แม้ว
"คนเราเริ่มต้นหมุนวงล้อการกระทำอะไรไว้ ก็ต้องยอมรับผลที่ตามมา" น่ะครับ

ความจริงมันก็น่าจะเเบ่งกันให้ชัดเจนไปเลย

ในเมื่อสังคมนี้มีเสื้อเเดงกับไม่ใช่เสื้เเดง

เเละก็เชื่อว่าไม่มีวันที่จะปรองดองกันได้

สังคมชักวิปริตมากขึ้นทุกที

ซัดกันให้จบๆไปเลยก็ดีนะจะได้รู้เเพ้รู้ชนะ

ว่าเเตว่าเมื่อจบเเล้วประเทศนี้จะยังน่าอยู่ไหม

ผมชอบดูเรียลิตี้แข่งทำอาหาร Hell's Kitchen ของสุดยอดเชฟระดับโลก กอร์ดอน แรมซีย์
เริ่มฤดูกาลเขาจะแบ่งสองทีมเป็นชายสู้กับหญิง 8 ต่อ 8
หลายซีซั่นมากๆที่แต่ละทีมจะมีเพื่อนร่วมทีมที่ทำผิดพลาดตลอด
ต้องไล่กลับไปทำอาหารจานใหม่มาซ้ำๆซากๆ
จนเชฟแรมซีย์ฺทนไม่ไหวต้องไล่ผู้แข่งพวกนั้นออกจากทีม บางครั้งต้องไล่ทีติดๆกัน 3 คนเลยครับ
ทำให้ทีมหดตัว เหลือคนพอทำอาหารได้อยู่แค่ 3-4 คนแต่ต้องแบกงานของคนที่ถูกไล่ออก
พระเจ้า คนมันจะพอได้ไง ต้องทำอาหารเสริฟลูกค้าเกือบร้อยคนเลยนะนั่น!

แต่ปรากฏว่าทุกซีซั่นที่เกิดเหตุการณ์คนถูกไล่ออกจากครัวแล้วเหลือคนในทีมอยู่แค่หยิบมือ
กลับสามารถให้บริการลูกค้าได้ครบถ้วน ไม่ขาดตกบกพร่อง!

อุทาหรณ์สอนใจที่ผมเห็นซ้ำๆนี้ทำให้ผมตระหนักว่า...
สังคมใดจะเดินหน้าต่อไปได้ ไม่เกี่ยวกับจำนวนคน แต่เกี่ยวกับคุณภาพคนล้วนๆครับ
หากเราจำใจตัด "เนื้อร้าย" ออกจากทีมไปซะบ้าง ทีมจะไปได้ดี ประเทศชาติจะก้าวหน้าไปได้สวย
ทั้งที่มีคนเหลือน้อย หรือเจออุปสรรคหนักหนาก็ตาม ก็วิ่งฉิวต่อไปได้อย่างดี
แต่ถ้าเรายังเลี้ยงเนื้อร้ายไว้ในทีม พวกนี้จะเป็นตัวถ่วง ตัวป่วน ตัวฉุดทีม ทำลายสังคม บ่อนทำลายประเทศชาติที่สุด

ผมจึงยอมให้มีการตัดเนื้อร้ายออกครับ!!
gladiator 1.jpg

#53 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:18

ผมชอบดูเรียลิตี้แข่งทำอาหาร Hell's Kitchen ของสุดยอดเชฟระดับโลก กอร์ดอน แรมซีย์
เริ่มฤดูกาลเขาจะแบ่งสองทีมเป็นชายสู้กับหญิง 8 ต่อ 8
หลายซีซั่นมากๆที่แต่ละทีมจะมีเพื่อนร่วมทีมที่ทำผิดพลาดตลอด
ต้องไล่กลับไปทำอาหารจานใหม่มาซ้ำๆซากๆ
จนเชฟแรมซีย์ฺทนไม่ไหวต้องไล่ผู้แข่งพวกนั้นออกจากทีม บางครั้งต้องไล่ทีติดๆกัน 3 คนเลยครับ
ทำให้ทีมหดตัว เหลือคนพอทำอาหารได้อยู่แค่ 3-4 คนแต่ต้องแบกงานของคนที่ถูกไล่ออก
พระเจ้า คนมันจะพอได้ไง ต้องทำอาหารเสริฟลูกค้าเกือบร้อยคนเลยนะนั่น!

แต่ปรากฏว่าทุกซีซั่นที่เกิดเหตุการณ์คนถูกไล่ออกจากครัวแล้วเหลือคนในทีมอยู่แค่หยิบมือ
กลับสามารถให้บริการลูกค้าได้ครบถ้วน ไม่ขาดตกบกพร่อง!

อุทาหรณ์สอนใจที่ผมเห็นซ้ำๆนี้ทำให้ผมตระหนักว่า...
สังคมใดจะเดินหน้าต่อไปได้ ไม่เกี่ยวกับจำนวนคน แต่เกี่ยวกับคุณภาพคนล้วนๆครับ
หากเราจำใจตัด "เนื้อร้าย" ออกจากทีมไปซะบ้าง ทีมจะไปได้ดี ประเทศชาติจะก้าวหน้าไปได้สวย
ทั้งที่มีคนเหลือน้อย หรือเจออุปสรรคหนักหนาก็ตาม ก็วิ่งฉิวต่อไปได้อย่างดี
แต่ถ้าเรายังเลี้ยงเนื้อร้ายไว้ในทีม พวกนี้จะเป็นตัวถ่วง ตัวป่วน ตัวฉุดทีม ทำลายสังคม บ่อนทำลายประเทศชาติที่สุด

ผมจึงยอมให้มีการตัดเนื้อร้ายออกครับ!!

ฆ่าทิ้งให้หมดแบบราวันด้า เขมรแดง หรือแบบนาซีดี....?

ผมว่าแบบนาซีดีกว่านะ เป็นอตุสาหกรรมดี น่าจะกำจัดหมดไปไวกว่า -_-

ผมเข้าใจการตัดเนื้อร้ายทิ้งแบบที่คุณว่าแบบนี้ คุณช่วยอธิบายคำพูดหน่อยครับ หรือว่าผมนั้นเข้าใจถูกแล้ว ????

Edited by ควันหลง, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:19.

#54 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:53

นั้นดิทำไม ไม่แสดงตัวให้เต็ม ติดหน้ารถไปเลย

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#55 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:58

เมื่อก่อนมีร้านนึงขายขาหมูในตลาดนัด ทั้งปักธงแดง ใส่เสื้อแดง ตอนนี้เอาออกหมดแร้วธง ใส่เสื้อขาวแทน

เพราะขายไม่ออก :lol: :lol: :lol:

แถวบ้านก็มีเหมือนกัน หลงไปเป็นลูกค้าสั่งอาหารหน้าร้้าน (เกาเหลา) แล้วเดินเข้าไปนั่งในร้าน นั่งแล้วเห็นการตกแต่งร้าน แทบลุกไม่ทัน
มองไปเห็นเขากำลังทำอาหารที่สั่ง เลยทนนั่งต่อ (พลาดท่าไปแล้วนี่) พอเขายกมาเสริฟ และถามว่า เอาข้าวเปล่าด้วยไหม น้ำอะไรดี
ตอบไปว่า ข้าวไม่เอา น้ำไม่ต้อง จากนั้นตัดลูกชิ้น กับ เนื้อให้ละเอียด (เพื่อป้องกันไม่ให้นำไปขายซ้ำ) แล้วเดินไปจ่ายตังค์ ไปหาร้านอื่นกินแทน
ตอนนี้ร้านปิดไปแล้ว

ผมเคยหลงเข้าไปร้านก๋วยเตี๋ยว พอเข้าไปนั่งเห็นสัญญลักษณ์พวกควายแดง เลยต้องทำเนียนหยิบโทรศัพท์ขึ้นมาทำเป็นว่านายโทรเข้ามาตามตัวด่วนแล้วชิ่งเลย ...ไม่อยากอุดหนุน

#56 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:03

เห็นด้วย แสดงตัวตนออกมาเลย
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#57 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:46

ผมดิ ครับ อยู่เชียงใหม่ เรียกได้ว่า ถิ่นเสื้อแดงอีกที่หนึ่งอ่ะ

หันไปทางไหนก้อแดง

แต่ถ้าเลี่ยงได้ผมก้อเลี่ยงนะ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#58 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:57

แถวตลาดสี่แยกบางนามีร้านลูกชิ้นปิ้งอยู่ร้านหนึ่ง อร่อยมาก ยอมรับ สมัยก่อนผ่านที่ไรผึ้งต้องซื้อ แล้วก็ขายดีมากๆ เริ่มขายเย็นๆ ฟ้าไม่ทันมืดก็หมด แต่พอช่วงชุมนุม เขาเอาสติ๊กเกอร์ยุบสภามาแปะ เท่านั้นล่ะ ลูกค้าหายหมด ผ่านไปทีไรก็เห็นลุงคนขายยืนหน้าแห้ง ลูกชิ้นเต็มแผงไม่มีคนซื้อทั้งที่แต่ก่อนปิ้งขายแทบไม่ทัน

#59 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:16

ร้านโรตีแถววัดลาดพร้าว
เป็นร้านประจำมาตั้งแต่ยังเป็นรถเข็นเล็กๆ ข้างซอกตึก
รสชาติดี มีหลายรสให้เลือก
คนยืนรอยาวทุกวัน

ช่วงเผาเมืองเอาตีนตบมาประดับโชว์เต็มไปหมด
พอเห็นเท่านั้นก็เลิกกิน
แต่ก็ยังมีคนมาซื้อเขาเรื่อยๆนะ
เพียงแต่อาจไม่คึกคักเหมือนก่อน

Edited by ม่านน้ำ, 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:17.

#60 mr.cheepchai

mr.cheepchai

น้องเก่า

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:55

ถนนมิตรภาพก่อนเข้าตัวเมืองอุดร
มีแผงขายข้าวหลามเต็มไปหมด
แต่ร้านชักธงแดง คนขายใส่เสื้อแดง
แถมมีข้อความรักทักษิณ
ผมไม่เคยแวะซื้อเลย ทั้งๆที่ชอบกินข้าวหลาม

#61 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:31

TAXI ที่บอกตัวเองรักปชป ด่าเพื่อไทย ก็เอาออกเหมือนกันครับ นอกจากจะไม่มีคนขึ้นแล้ว ยังจะโดนกระทืบ รายทาง

มีเงินขึ้นแท็กซี่ด้วยหรือ

นั่นซิ....พวกไพร่มันจะเอาเงินที่ไหนมาจ่ายค่าแท๊กซี่
ไอ้หนอนนี่..ขี้โม้มากว่ะ :lol: :lol:

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#62 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:10

ถ้าคนเสื้อแดง ใจถึง และกล้าหน่อย อย่าเป็นอีแอบ ช่วยปักธงสีแดงเลยครับ หน้าร้าน ท้ายรถ ก็ได้ จะเป็นพระคุณ กรูจะได้เลือกถูกว่า จะไม่เข้าไปสนับสนุน ขอให้กล้าหน่อยนะ

ห้างสรรพสินค้าแถวลาดพร้าวแห่งหนึ่ง...
เป็น"แหล่งบัญชาการ"กลุ่มไพร่เสื้อแดงไง..................ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#63 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:07

ร้านอาหารตามสั่งปากซอยทางเข้าบ้านนายก
(ซอยโรงเรียนคลองลำเจียก)
เคยหลงเข้าไปกินครั้งหนึ่ง เดี๋ยวนี้เลิกแล้ว

ติดสติกเกอร์เสียเต็มร้าน

"ใครเอ่ย...ดีแต่พูด"

หวังว่าสติกเกอร์คงยังติดอยู่เต็มร้านนะป้า
เพราะเวลานังปูนั่งรถผ่านทุกครั้งจะได้เห็น

#64 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:19

แหม ถ้าบอกว่าเป็นแดง ก็มีแต่คนรังเกียจสิครับ

ใช่มั้ยคนกลางที่สุดในสามโลก?? :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#65 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:18

ร้านอาหารปักษ์ใต้ ชื่อร้าน ปากพนัง อยู่หลังรูปปั้น เสด็จพ่อร.5 ตลาดวงสกร มีคนอ้วนดำ คนใต้ ขาย ด่ารัฐบาลทุกวัน

ทุกวันนี้ เจอแม่ค้า คนซื้อด่ากลับ บ่นขายไม่ออก ไกล้เจ๊งแล้ว

พวกสลิ่มช่วยไปซื้อกันหน่อย แต่เดินเข้าไปอย่าบอกเป็นสลิ่ม เดวเจอกระทืบตายก่อน จะถึงร้าน

55

#66 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:21

ร้านอาหารปักษ์ใต้ ชื่อร้าน ปากพนัง อยู่หลังรูปปั้น เสด็จพ่อร.5 ตลาดวงสกร มีคนอ้วนดำ คนใต้ ขาย ด่ารัฐบาลทุกวัน

ทุกวันนี้ เจอแม่ค้า คนซื้อด่ากลับ บ่นขายไม่ออก ไกล้เจ๊งแล้ว

พวกสลิ่มช่วยไปซื้อกันหน่อย แต่เดินเข้าไปอย่าบอกเป็นสลิ่ม เดวเจอกระทืบตายก่อน จะถึงร้าน

55

แล้วเค้าปักธงว่าเป็นเสื้อแดงหรือไม่...บอกหน่อยพี่หม

#67 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:24

55

อัดเสียงมาให้ฟังหน่อย ...

#68 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:25

55

วันไหนจะไปขอกาแฟฟรีดื่มอีกล่ะ :lol: :lol: :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#69 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:29

55

วันไหนจะไปขอกาแฟฟรีดื่มอีกล่ะ :lol: :lol: :lol:

ใครไปขอวะ จะจ่ายค่้ากาแฟ แต่มันกลัวจัด เลยบอก ไม่เป็นไรครับ ดื่มฟรี อิอิ

#70 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:32

55

ใครไปขอวะ จะจ่ายค่้ากาแฟ แต่มันกลัวจัด เลยบอก ไม่เป็นไรครับ ดื่มฟรี อิอิ

ใครจะไปเอาล่ะ น่าสงสารขนาดนี้ เจ้าของร้านคงได้บุญมากซิ่นะ เหมือนไถ่โคกระบือเลย

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#71 soco

soco

เมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:42

พวกแท๊กซี่ มันจะติดใว้ท้ายรถหากเป็นพวก นปช. เสื้อแดง เพราะมันอายยยยยย

แต่รถคันไหนติด ทรงพระเจริญ จะติดใว้หน้ารถเลยครับ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#72 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:51

55

คุณภาพประชาชนคับแก้วจริงๆ คงเส้นคงวา

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#73 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:12

ตลาดลาดพร้าวสะพานสอง
สมัยก่อนสังเกตง่ายใครเป็นแดง
จะติดสติกเกอร์ "ดูไบบุรี" โคตรเด่นเป็นสง่าอยู่หน้าแผง
ตามด้วย "ใครเอ่ย...ดีแต่พูด"

ถ้าเห็นเมื่อไหร่ก็งดซื้องดอุดหนุนกันไป

ช่วงนี้ฝนคงตกบ่อย
สติกเกอร์ที่ติดกันไว้หายไปหลายแผงเลย 55
ไม่ต้องปิดบังกันหรอกพี่
ผมจำหน้าพี่ได้หมดทุกตัวแล้ว อิอิ

#74 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

เวลาเข้ากรุงเทพ ไม่รู้เป็นไร เหมือนคนโรคจิต จะขึ้นแต่คันที่แปะทรงพระเจริญ คันธรรมดาไม่แดงก็เลยแย่ไปด้วย
อยู่แถวนี้ หน้าร้านไหนเปิด ช่องควายแดง หรือแปะ สติกเกอร์ เบอร์ 1 ก็ไม่ซื้อ แต่ ติดรูปในหลวง ซื้อ บ่อยๆ เสื้อแดงที่ติดรูปในหลวง ยังพอทำใจได้
แต่เปิด ควายแดงให้ดูนี้ไม่เข้านะ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#75 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

กระทู้-ร้านไหน แท็กซี่คันไหน? เป็นเสื้อแดง ช่วยกรุณาปักธงแดงหน่อย ผมจะได้เลือกถูก จะได้ไม่เข้า
ตอบ-เห็นด้วย แต่มันไม่กล้าหรอก

#76 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

ฆ่าทิ้งให้หมดแบบราวันด้า เขมรแดง หรือแบบนาซีดี....?

ผมว่าแบบนาซีดีกว่านะ เป็นอตุสาหกรรมดี น่าจะกำจัดหมดไปไวกว่า -_-

ผมเข้าใจการตัดเนื้อร้ายทิ้งแบบที่คุณว่าแบบนี้ คุณช่วยอธิบายคำพูดหน่อยครับ หรือว่าผมนั้นเข้าใจถูกแล้ว ????

ขอโทษที่อธิบายสั้นไปหน่อยครับ
การตัดเนื้อร้ายของผมหมายถึง
ถ้าเป็นองค์กร การตัดเนื้อร้ายหมายถึงต้องไล่ออก ไม่เอาไว้ถ่วงทีม
ถ้าเป็นระดับชาติบ้านเมือง ผมยึดวิถีของในหลวงครับ
"คุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจ ไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้"

พวกเนื้อร้ายต้องไม่เลือกเข้ามาเป็นสส. เป็นผู้บริหารองค์กร ไม่ได้รับตำแหน่งหรือยศ
หากยังอยู่ในตำแหน่งต้องปลดออก ไล่ออก
หากเนื้อร้ายมาในฐานะประชาชน ต้องมีบทลงโทษต่อพฤติกรรมที่ทำร้ายส่วนรวมอย่างชัดเจน
และกันออกจากสังคมส่วนใหญ่ เช่น ให้อยู่เป็นที่เป็นทางเฉพาะกลุ่มของตน ไม่ให้ทำร้ายสังคมได้ครับ
gladiator 1.jpg

#77 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

ร้านขายยา หน้าปากซอยวัดไผ่ตัน สะพานควายครับ จุดสังเกต มีตู้เอทีเอ็ม หน้าร้าน ใกล้ๆสะพานลอย ไอ้เวรนี่แดงตัวหัวหน้าเลย ตอนมาเผาบ้านเผาเมือง ผมเห็นมันยืนจ่ายเงินพวกวินมอไซต์ป่วนเมืองทุกเย็นครับ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน