Jump to content

- - - - -

วันเกิดเหตุที่กองปราบ อยากทราบว่าพันธมิตรเสื้อเหลืองไปทำไมกันครับ??

• Please log in to reply
111 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:29

ความเห็นส่วนตัว

ผมว่าล็อกอิน ผู้พิชิตสนามบิ๊นน นี่ พฤติกรรมชักลามปามเลยเถิดขึ้นทุกวัน
ตั้งกระทู้มาไม่มีสาระอะไรทางการเมือง ดีแต่ตั้งกระทู้เยาะเย้ย ถากถางเอามันส์

แล้วในกระทู้นี้ ก็ใช้ข้อความส่อเสียดต่อสมาชิกท่านอื่น

สิ่งทีได้ในวันนี้.ที่กองปราบ

ถามไอ่คุณ คนไทย ก็ได้ วันเกิดเหตุคุณเมิงพาลูกคุณเมิงไปทำไมกันที่กองปราบ :angry:

แถมยังหมิ่นเหม่ต่อการจาบจ้วงด้วย

ไปทุบรถเค้าทำไม

เค้าแจกเสื้อครับ เหมือนกับการหลอก บอกจะแจกหญ้า ให้เสื้อถ้าไปชุมนุมกองปราบ

พอใส่เสื้อที่เค้าแจก ความคลุ้งคลั้งบ้าพลังก็ตามมาอย่างที่เห็น :lol: :lol:

ผมขอร้องเรียนม็อดตรงนี้เลยครับ ไม่ไหว ไม่ไหว
พฤติกรรมแบบนี้มันจะพาลให้บอร์ดเราอดไม่ได้ ต้องด่ากันไปกันมา
เพราะเล่นตั้งใจและเจตนาก่อกวนแบบนี้นี่เอง

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:30.

gladiator 1.jpg

#102 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:13

ความเห็นส่วนตัว

ผมว่าล็อกอิน ผู้พิชิตสนามบิ๊นน นี่ พฤติกรรมชักลามปามเลยเถิดขึ้นทุกวัน
ตั้งกระทู้มาไม่มีสาระอะไรทางการเมือง ดีแต่ตั้งกระทู้เยาะเย้ย ถากถางเอามันส์

แล้วในกระทู้นี้ ก็ใช้ข้อความส่อเสียดต่อสมาชิกท่านอื่น

ถามไอ่คุณ คนไทย ก็ได้ วันเกิดเหตุคุณเมิงพาลูกคุณเมิงไปทำไมกันที่กองปราบ :angry:

แถมยังหมิ่นเหม่ต่อการจาบจ้วงด้วย

ไปทุบรถเค้าทำไม

เค้าแจกเสื้อครับ เหมือนกับการหลอก บอกจะแจกหญ้า ให้เสื้อถ้าไปชุมนุมกองปราบ

พอใส่เสื้อที่เค้าแจก ความคลุ้งคลั้งบ้าพลังก็ตามมาอย่างที่เห็น :lol: :lol:

ผมขอร้องเรียนม็อดตรงนี้เลยครับ ไม่ไหว ไม่ไหว
พฤติกรรมแบบนี้มันจะพาลให้บอร์ดเราอดไม่ได้ ต้องด่ากันไปกันมา
เพราะเล่นตั้งใจและเจตนาก่อกวนแบบนี้นี่เอง

ความเห็นส่วนตัวด้วยคน

ชัดเจน
ใครๆก็เห็น
แต่ไม่เป็นไรด่ากันไปด่ากันมาเหมือนหน้ากองปราบ
ผมว่าถ้ามีโกเต๊กไปก็อาจจะไปล่อควายแดงออกมา เพระาระดับควายแดงมันโง่กว่าโกเต๊กซะอีก
พวกควายแดงมันไปล้อมศาลทำไม ทำไมโกเต๊กมันไม่ออกมา
ถ้าโกเต๊กมันผสมไปที่หน้ากองปราบมันรู้ว่าควายแดงมันทนถ่อยไม่ไหวมันต้องออกมา แล้วก็มาแสดงความเสียเปรียบให้คนเค้าด่า
โง่จริง ไปแสดงให้เห็นความถ่อย ไม่ยอมรับการชุมนุมของอีกฝ่าย แสดงให้เห็นประชาธิปไตยไพร่ๆถ่อยๆโง่ๆ

#103 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:11

วันเกิดเหตุที่กองปราบ อยากทราบว่าพันธมิตรเสื้อเหลืองไปทำไมกันครับ?? :mellow:

'หูหนา ตาเหล่อ'ไม่รู้ว่าคนไปชุมนุมหน้ากองปราบเพื่อเหตุอันใด.......ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#104 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:11

ต้องขอโทษด้วยครับที่ตอบช้า..เพราะไม่ทันอ่าน.(ต้องขอขอบคุณคุณผึ้งน้อย..)เหตุผลที่ผมพาลูกผมไปผมคิดว่าได้เคยตอบไปแล้ว.เหตุผลที่ผมพาไป..ก็เพื่อไปให้กำลังใจคนดีๆที่กล้าแสดงออกในการปกป้องพ่อหลวงครับ.ดีกว่าคนบางคนที่กล้าแสดงออกอยู่แต่หลังจอคอม..แต่ผมคิดว่าคุณ ผู้พิชิตสนามบิ๊นนนคงไม่เข้าใจ..ก็ไม่เป็นรัยครับ..ไม่ว่ากัน..แต่อีกสิ่งนึงที่ผมไม่รู้ก็คือ.ผมไม่คิดว่าจะมีหมาบ้าอยู่แถวนั้นครับ..ถ้ารู้ผมก็คงไม่เอาลูกไป.แต่จะเอาปืนไปยิงหัวหมาบ้าแทนครับ..คงได้คำตอบแล้วนะครับ..

#105 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:05

เหรอ....แล้วไอ้ที่ยืนอยู่ถัดไป 4 - 5 เมตร นั่นละ...

"ควายใส่เสื้อแดง" เหรอ..... :huh:

ควายเสื้อแดงแดงมองไม่เห็นหรอก

เพราะควายแดงมีสายตาที่คับแคบ (จิตใจกับสมองอาจจะคับแคบเหมือนกันด้วย)

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#106 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:09

ไม่เห็นหราเค้าก็บอกว่าไปเพื่อประชาธิปไตย อ่านไม่ออกกันหรา ตัวหนังสือสีดำ พื้นสีแดงต้องตอบด้วยอ่ะเปล่า........

#107 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:50

จขกท ถามคำถามนี้แล้ว รู้สึกฉลาดไหมครับ
แต่ที่ผมรู้ คุณเลือกนายกโง่ว่ะ ฮ่าๆๆๆๆ เฮ้อ ใครๆก็รู้

#108 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:49

เมืองจีน เค้าทะเลาะกับญี่ปุ่นเรื่องเกาะ ไม่่เห็นเมืองจีนมีควายคอยแก้ต่าง

ส่วนเมืองไทย ลูกเขมรแม่มยั๊วเยี้ย พอมีปัญหาเขาพระวิหาร โอ้แม่เจ้า กรูนึกว่ากรูเจอเขมรพูดไทย ยึดประเทศ

Edited by ID007, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:50.

#109 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:58

วันเกิดเหตุที่กองปราบ อยากทราบว่าพันธมิตรเสื้อเหลืองไปทำไมกันครับ?? :mellow:

*ความคิดของผมกับเมีย ซึ่ง(เมีย)ตั้งใจจะไป +ขอแสดงมูลเหตุที่จะไป
*ต้องบอกก่อนว่าผมกับเมีย ไม่มีสี แต่รักในหลวงและเกลียดทักษิณ

1.ได้ดูคลิปจากทีวีที่หลายคนเรียกว่า"ครูด่าอีด่า" ซึ่งผมไม่รู้ว่ามีการตัดต่อไหม
1.1 เสียงครูพูดว่า คุณว่า/ด่า ในหลวงทำไม
1.2 เสียงดาว่า คุณถ้าจะบ้าไปแล้ว
*เอาใจความนะครับ ไม่ได้ถอดคำต่อคำ
2.ต่อมาดา ไปแจ้งความที่กองปราบ ครูถูกตั้งข้อหา "หมิ่นประมาท"
*ผมเห็นด้วย กับข้อความต่อไปนี้ซึ่งได้ฟังมาจากหลายทางต่างเวลา
2.1 ตำรวจตั้งข้อหาแรงไป
2.2 กรณีที่เกิดขึ้นไม่เข้าเกณฑ์ข้อหา หมิ่นประมาท
2.3 ถ้าตร.ยืนยันกับข้อหานั้น มีทนายรับฟ้องกลับดาข้อหาหมิ่นประมาท
จากคำที่ดาพูดว่า คุณถ้าจะบ้าไปแล้ว และอาจแจ้งความหาว่าตร.เจ้าของคด๊
ในเรื่องตั้งข้อหาแรงกว่าเหตุ
3.กำหนดวันที่ตร.เรียก มีการให้สัมภาษณ์จาก2คนที่ได้ติดต่อกับ
พตท.xxx เจ้าของคดี ได้ความว่านัดครูในวันที่ 25/9/55
3.1 ต่อข้อถามที่ว่ากองปราบทำไมรับคดีระดับ ด่าหมา-ปาเฮี่ย อย่างนี้
ตร.เจ้าของคดีบอก ดายืนยันจะแจ้งความที่นี่ ..ไม่รู้ทุกคนทำได้หรือเปล่า
4.จากข่าวมีแจกเสื้อเรารักในหลวงจากพิธีกรบลูสกาย และที่คาดหัวจาก
คุณแคนไทย..จากเวบบ์

*ตลอดเวลาไม่มีข่าวเลยว่าควายแดงจะไป ดังนั้นเมียผม จึงบอกว่าจะไป
ร่วมด้วย(เราอยู่ตจว.)ผมก็ไม่ว่าอะไร เพราะตอนที่ชุมนุมหน้าสถานฑูตอเมริกา
เมียผมก็ไป ...แต่ตอนบ่าย24/9/55 ลูกชายยืนยันว่า"ยืนยันว่าตอนเย็น
จะมาหา" เมียผมเลยไม่ได้ไป ผมถามลูกทีหลังได้ความว่า คาดการณ์ว่าจะเกิด
เรื่อง และแม่มันสุขภาพไม่ดี จะหนีไม่ทันถ้าเกิดเรื่องไม่ดีขึ้นมา

***นั่นคือเหตุ ที่เมียผมจะไป ไม่เคยคิดว่าจะไปเอาเสื้อ ผ้าโพกหัว
เพียงแค่อยากแสดงความคิดเห็นตามเหตุผลข้างบน

***เรื่องทุเรศ
*เช้า26/9/55 ฟังข่าวว่าเพจอีโอ๊ปปลายน้ำ โพสท์ว่า พิธีกรบลูสกาย
ก่อม๊อบด้วยเสื้อตัวละไม่กี่บาท แจกไม่กี่ตัว ก็ก่อม๊อบได้แล้ว
*ทุเรศอีโอ๊ปปลายน้ำ แสดงความดูถูก "คน" ด้วยการเอาไปเปรียบกับควาย
แดงที่จูงจมูกได้ด้วยคำโกหกที่เอามากรอกหู +เงิน +เสื้อ จนมาตายเป็นฝูง
*ที่ทุเรศกว่า เมื่อมาเข้าเวบบ์ มีคนเอาเรื่องเสื้อ มาโพสท์ บางคนเหมือนลอก
ข้อความมาเลย ปานว่าควายถูกสนสะพายเดินตามกันเป็นพรวน-ไม่มีการแตกแถว

**ผมว่าถ้าพิธีกร.. อาจรวมคุณแคนไทยด้วย ถ้าโกงชาติมาได้เป็นแสนล้าน
อาจทำของมาเป็นหมื่นชิ้น อาจแถมด้วยว่าคนที่มา10 คนแรกแถมรถกลับบ้านคนละ
คัน หรือทำอย่างอื่นอีก
**แต่ผมจะไม่เชื่อเลยว่าทั้ง3คนข้างต้น จะประกาศว่า "เผาไปเลยพี่น้อง ถ้าพี่
น้องเผาได้ ผม/ฉันจะได้เป็นรมต. กำเงินในตำแหน่งเป็นหมื่นล้าน" หรือ"เข้าไปให้
โดนยิงเลย ผมจะจ่ายทันทีคนละล้าน" หรือ"เข้าไปให้โดนยิงเยอะๆ ผมจะไปเที่ยวตปท."

**เรื่องที่ว่าด่าผิดตัว รู้ได้ยังว่าครูไม่ตั้งใจจะต่อว่า ดานี้ ..ก็ให้ตร.ทำคดีกันไป
ตามหลักฐานของแต่ละฝ่าย ก็แค่นั้น แทนที่จะมาโหมเรื่องนี้ หาหลักฐานไปยืนกับตร.ไม่มี
ประโยชน์กว่าหรือ

**คำถาม
1.เสื้อแดง เป็นหมื่นๆตัว ซื้อจากร้านไหน...ถึงมีใส่พร้อมๆกัน

*******2.เสื้อแดงไปทำไมที่กองปราบ เพราะดาเป็นโจทย์
ไม่ต้องไป/ไม่มีหมายเรียกในวันนั้น

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#110 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:25

**อ้อวิธีปลุกม๊อบเป็นอย่างนี้เอง "หลักฐานเด็ด พธม. นับร้อย รุมเสื้อแดง4คน" ..โคตรง่ายเลย
*ถามก่อนละกัน ในฐานะที่โพสท์รูปนี้ แดง4คนที่โดนรุม เจ็บไปกี่คน

**ความเห็นผมจากรูปนะครับ
1.กลุ่มพธม.ที่คุณเรียกน่ะ เดินออกจากกองปราบ ต่างหันหน้าไปในทิศต่างๆ ผมก็ไม่รู้ว่าแต่ละคน
จะไปไหนกันบ้าง มีเพียงส่วนหนึ่งที่อยู่ไกล้และหันหน้าไปทางแดง
2.เพียงส่วนหนึ่งที่อยู่ไกล้และหันหน้าไปทางแดง เขาอาจสงสัยว่าตอนนี้อยู่ช่วงหน้าฝน มาทำอะไรกันที่นี่
3.ถ้าผมเป็นตร.ที่ยืนติดกลุ่มแดง แล้วเกิดเหตุชุลมุนขึ้น ก็เพียงเชิญแดง ให้ไปชิดกำแพงเป็นกลุ่ม ตัว
ตร.หันหน้ามาดันปะทะกลุ่มคนตรงข้าม ก็แค่นั้น ..ผมไม่ใช่ตร.นะ ไม่รู้ว่าเขาจะทำแบบผมไหม

4.เพราะลักษณะข้อความในรูปหรือเปล่า แดงจึงยกมาทั้งฝูง และเกิดเหตุขึ้น

??? แดงไปทำไมที่กองปราบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

***รูปข้างล่าง ถ้าจั่วหัวแบบแดง จะจั่วอย่างไร

Attached Images

Edited by IFai, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:29.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#111 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:46

วันเกิดเหตุที่กองปราบ อยากทราบว่าควายแดงไปทำไมกันน้อยจังครับ?

#112 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:08

ชอบตรง คนไทยจัยวร้าย :D
ขออภัยที่ไม่เกี่ยวกับ กท.
ตอบหน่อยละกัน ไปให้กำลังใจคนรักในหลวงครับ แล้วเสื้อแดงไปทำไมครับ อย่าลอก hentai นะ
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน