Jump to content

- - - - -

เก่งกู้ภัย แจงเสื้อพยาบาล กับศพน้องเกด

• Please log in to reply
90 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผู้พิชิตสนามบิน

ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

Go6TV(4 ตุลาคม 2555) หลังจากรายการสายล่อฟ้า ทางสถานีโทรทัศน์บลูสกาย โดยมีผู้ดำเนินรายการคือ นายศิริโชค โสภา ได้กล่าวในรายการพร้อมนำเสนอภาพเหตุการณ์วันที่ 19 พ.ค. 53 โดย มุ่งไปที่ประเด็นศพของน้องเกดว่า “มีข้อพิรุธ” ว่าทำไมศพน้องเกด “กมนเกด อัคฮาด” ซึ่งนอนอยู่ในวิธีแนวนอน มีกระสุนฝังในหลายนัด แต่ทำไมมีกระสุนภายในศพ 1 นัดที่วิถีกระสุนแล่นจากสะโพกย้อนกลับไปด้านบนผ่านกล้ามเนื้อคอด้านหลัง ทะลุฐานกะโหลก โดยนายศิริโชคพยายามย้ำว่า “กระสุนมาจากรางรถไฟฟ้าแนวสูง” และอีกประเด็นคือทำไมถึงมีเสื้อคลุมกาชาดอยู่บนศพ ในขณะที่ตอนเกิดเหตุในคลิปไม่ได้ใส่เสื้อจนกลายเป็นคำพูดของนายศิริโชคจบสรุปว่า “จัดฉากเพื่อใส่ร้ายทหาร” นาย วสันต์ สายรัศมี หรือ “เก่งกู้ภัย” อาสาสมัครบรรเทาสาธารณภัย ซึ่งเป็นบุคคลซึ่งอยู่ในเหตุการณ์ เห็นการยิงตั้งแต่ก่อนที่นางสาวกมนเกด จะโดนยิง ได้อธิบายให้ทีมข่าวโกซิคฟังในแต่ละประเด็นดังนี้

นายวสันต์ได้กล่าว ว่า ในวันเกิดเหตุนั้น “มีทั้งทหารยิงจากแนวสูง คือบนรางรถไฟฟ้า และมีทหารในแนวราบ คือเดินเท้าเข้าทั้งนั่งปืนประทับบ่ายิง และยืนยิงในแนวราบ ไม่ใช่เพียงแค่ในแนวสูงเท่านั้น นางสาวกมนเกด หมอบคลานอยู่ในเต้น ตั้งแต่โดนยิงนัดแรกเวลาประมาณ 17.00 น. จนแน่นิ่งไป ผมพยายามหาวิธีจะเข้าไปเพื่อลากเธอออกมา แต่เข้าไปไม่ได้ เพราะมีทหารแนวราบเดินเท้ายิงแนวราบเข้ามาจนผมต้องถอยหนีหลบเข้าไปในวัด หลังจากนั้น ทหารทยอยยิงถี่ห่างไปเป็นระยะจนประมาณ 21.00 น. จึงสามารถคลานเข้าไปยังเต้นท์ได้ พบว่าทั้งนางสาวกมนเกด และนายอัครเดช ถูกยิงเสียชีวิตแล้วทั้งคู่ จึงลากศพเข้ามาภายในวัดปทุมฯ

นายวสันต์ ยืนยันว่า ช่วงระยะเวลาตั้งแต่เย็นถึงสองทุ่ม ทหารได้สาดกระสุนเข้ามาทั้งสองระนาบ ดังนั้นจึงเป็นไปได้สูงว่า เมื่อนางสาวกมนเกดโดนยิงล้มฟุบ แล้วนายอัครเดชคลานเข้ามาช่วย เมื่อทหารในแนวราบเห็น “วัตถุเคลื่อนไหว” ภายในเต้นท์ จึงอาจไม่แน่ใจ จึงยิงซ้ำเข้ามาเพื่อเคลียพื้นที่ จึงทำให้เกิดกระสุนในแนวราบตามที่นายศิริโชค พยายามจะกล่าวหาว่า “เป็นพิรุธ”

ส่วนกรณี
“เสื้อกาชาดบนศพ” นายวสันต์กล่าวว่า ตอนที่นางสาวกมนเกด ถูกยิงไม่ได้ใส่เสื้อกั๊กพยาบาล เมื่อพาศพนางสาวกมนเกดเข้ามาได้ ปรากฏว่าเสื้อผ้าสีขาวของนางสาวกมนเกดเป็นรอยกระสุนฉีกขาดและเลือดไหลอาบ เป็นที่ที่อ​ุจาด ไม่สวยงามอีกทั้งเพราะเป็นเพศหญิง จึงไม่ควรให้ศพถูกทิ้งไว้เสื้อผ้าขาด จึงได้นำ “เสื้อกาชาด” มาคลุมศพเธอไว้ ไม่ใช่เอามาใส่จัดฉากตามที่นายศิริโชคใส่ร้าย :angry:

http://www.go6tv.com...log-post_4.html

เลวได้ถ้วยจริง ๆ ศิริโชค :wub: :wub:

#2 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

มาแล้ววุ้ย....ทหารแนวราบ :lol: :lol:

#3 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:30

เฮ้ยยยยยยย.....ซ้ำเว๊ย :angry: :angry: :angry:

ตั้งกระทู้ไม่ดูเลยนะ

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#4 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

Go6TV(4 ตุลาคม 2555) หลังจากรายการสายล่อฟ้า ทางสถานีโทรทัศน์บลูสกาย โดยมีผู้ดำเนินรายการคือ นายศิริโชค โสภา ได้กล่าวในรายการพร้อมนำเสนอภาพเหตุการณ์วันที่ 19 พ.ค. 53 โดย มุ่งไปที่ประเด็นศพของน้องเกดว่า “มีข้อพิรุธ” ว่าทำไมศพน้องเกด “กมนเกด อัคฮาด” ซึ่งนอนอยู่ในวิธีแนวนอน มีกระสุนฝังในหลายนัด แต่ทำไมมีกระสุนภายในศพ 1 นัดที่วิถีกระสุนแล่นจากสะโพกย้อนกลับไปด้านบนผ่านกล้ามเนื้อคอด้านหลัง ทะลุฐานกะโหลก โดยนายศิริโชคพยายามย้ำว่า “กระสุนมาจากรางรถไฟฟ้าแนวสูง” และอีกประเด็นคือทำไมถึงมีเสื้อคลุมกาชาดอยู่บนศพ ในขณะที่ตอนเกิดเหตุในคลิปไม่ได้ใส่เสื้อจนกลายเป็นคำพูดของนายศิริโชคจบสรุปว่า “จัดฉากเพื่อใส่ร้ายทหาร” นาย วสันต์ สายรัศมี หรือ “เก่งกู้ภัย” อาสาสมัครบรรเทาสาธารณภัย ซึ่งเป็นบุคคลซึ่งอยู่ในเหตุการณ์ เห็นการยิงตั้งแต่ก่อนที่นางสาวกมนเกด จะโดนยิง ได้อธิบายให้ทีมข่าวโกซิคฟังในแต่ละประเด็นดังนี้

นายวสันต์ได้กล่าว ว่า ในวันเกิดเหตุนั้น “มีทั้งทหารยิงจากแนวสูง คือบนรางรถไฟฟ้า และมีทหารในแนวราบ คือเดินเท้าเข้าทั้งนั่งปืนประทับบ่ายิง และยืนยิงในแนวราบ ไม่ใช่เพียงแค่ในแนวสูงเท่านั้น นางสาวกมนเกด หมอบคลานอยู่ในเต้น ตั้งแต่โดนยิงนัดแรกเวลาประมาณ 17.00 น. จนแน่นิ่งไป ผมพยายามหาวิธีจะเข้าไปเพื่อลากเธอออกมา แต่เข้าไปไม่ได้ เพราะมีทหารแนวราบเดินเท้ายิงแนวราบเข้ามาจนผมต้องถอยหนีหลบเข้าไปในวัด หลังจากนั้น ทหารทยอยยิงถี่ห่างไปเป็นระยะจนประมาณ 21.00 น. จึงสามารถคลานเข้าไปยังเต้นท์ได้ พบว่าทั้งนางสาวกมนเกด และนายอัครเดช ถูกยิงเสียชีวิตแล้วทั้งคู่ จึงลากศพเข้ามาภายในวัดปทุมฯ

นายวสันต์ ยืนยันว่า ช่วงระยะเวลาตั้งแต่เย็นถึงสองทุ่ม ทหารได้สาดกระสุนเข้ามาทั้งสองระนาบ ดังนั้นจึงเป็นไปได้สูงว่า เมื่อนางสาวกมนเกดโดนยิงล้มฟุบ แล้วนายอัครเดชคลานเข้ามาช่วย เมื่อทหารในแนวราบเห็น “วัตถุเคลื่อนไหว” ภายในเต้นท์ จึงอาจไม่แน่ใจ จึงยิงซ้ำเข้ามาเพื่อเคลียพื้นที่ จึงทำให้เกิดกระสุนในแนวราบตามที่นายศิริโชค พยายามจะกล่าวหาว่า “เป็นพิรุธ”

ส่วนกรณี
“เสื้อกาชาดบนศพ” นายวสันต์กล่าวว่า ตอนที่นางสาวกมนเกด ถูกยิงไม่ได้ใส่เสื้อกั๊กพยาบาล เมื่อพาศพนางสาวกมนเกดเข้ามาได้ ปรากฏว่าเสื้อผ้าสีขาวของนางสาวกมนเกดเป็นรอยกระสุนฉีกขาดและเลือดไหลอาบ เป็นที่ที่อ​ุจาด ไม่สวยงามอีกทั้งเพราะเป็นเพศหญิง จึงไม่ควรให้ศพถูกทิ้งไว้เสื้อผ้าขาด จึงได้นำ “เสื้อกาชาด” มาคลุมศพเธอไว้ ไม่ใช่เอามาใส่จัดฉากตามที่นายศิริโชคใส่ร้าย :angry:

http://www.go6tv.com...log-post_4.html

เลวได้ถ้วยจริง ๆ ศิริโชค :wub: :wub:

เว็บนี้เหรอ?

http://www.oknation....2/07/16/entry-1

หุ หุ

ทหารในแนวราบ บอกตั้งแต่กระทู้ที่แล้วว่าจะมา มาจริงๆ

#5 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

มาจนได้ทหารแนวราบ ต่อไปคงจะมีทหารมุดท่อมา :lol:

#6 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

จะเบิกตังค์อย่างเดียว

ตั้งไม่ดูอะไรเลย

สมแล้วที่เป็นลูกไล่นางปูนคอมมิวนิสต์ไร้อุดมการณ์
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#7 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

นายวสันต์ได้กล่าว ว่า ในวันเกิดเหตุนั้น “มี ทั้งทหารยิงจากแนวสูง คือบนรางรถไฟฟ้า และมีทหารในแนวราบ คือเดินเท้าเข้าทั้งนั่งปืนประทับบ่ายิง และยืนยิงในแนวราบ ไม่ใช่เพียงแค่ในแนวสูงเท่านั้น

ว๊าว!!
พอยิงแนวสูงแล้ววิถีกระสุนไม่แมทช์กับที่พบในร่างของน้องเกด
คราวนี้มีทหารแนวราบเข้ามาประทับบ่ายิงเลยเว้ยเฮ้ย

ผ่านไป 2 ปี หลักฐานโผล่ขึ้นจมเลยนิ :lol: :lol:

#8 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

ระวังนะ....สอบไปสอบมานานๆเข้า...มันจะมีทหารดำน้ำขึ้นมายิงนะเว้ย

#9 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

นึกแล้วว่าต้องมามุขนี้ ทหารยิงแนวสูงไม่ใช่ก็แนวราบไปเลยเอาให้มันตรงกับผลชันสูตร ทหารเก่งขนาดนั้นทำไมไม่ไปยิงหัวแกนนำเลยละนั้น :lol: :lol:

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#10 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:36

นายวสันต์ได้กล่าว ว่า ในวันเกิดเหตุนั้น “มี ทั้งทหารยิงจากแนวสูง คือบนรางรถไฟฟ้า และมีทหารในแนวราบ คือเดินเท้าเข้าทั้งนั่งปืนประทับบ่ายิง และยืนยิงในแนวราบ ไม่ใช่เพียงแค่ในแนวสูงเท่านั้น

ว๊าว!!
พอยิงแนวสูงแล้ววิถีกระสุนไม่แมทช์กับที่พบในร่างของน้องเกด
คราวนี้มีทหารแนวราบเข้ามาประทับบ่ายิงเลยเว้ยเฮ้ย

ผ่านไป 2 ปี หลักฐานโผล่ขึ้นจมเลยนิ :lol: :lol:

ผ่านมากว่า 2 ปี เพิ่งนึกได้ว่ามีทหารแนวราบด้วยรึนั่น นึกถึงกรณีวสันต์เลยเพิ่งนึกกันได้ว่าที่ขาก็โดนยิง

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#11 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

เนวิน จ้างชายชุดน้ำเงินมาจากเขมร ดำดินมุดท่อมายิง

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#12 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

ส่วนกรณี “เสื้อกาชาดบนศพ” นายวสันต์กล่าวว่า ตอนที่นางสาวกมนเกด ถูก ยิงไม่ได้ใส่เสื้อกั๊กพยาบาล เมื่อพาศพนางสาวกมนเกดเข้ามาได้ ปรากฏว่าเสื้อผ้าสีขาวของนางสาวกมนเกดเป็นรอยกระสุนฉีกขาดและเลือดไหลอาบ เป็นที่ที่อุจาด ไม่สวยงามอีกทั้งเพราะเป็นเพศหญิง จึงไม่ควรให้ศพถูกทิ้งไว้เสื้อผ้าขาด จึงได้นำ “เสื้อกาชาด” มาคลุมศพเธอไว้ ไม่ใช่เอามาใส่จัดฉากตามที่นายศิริโชคใส่ร้าย

ต้องขอบคุณมากแล้ว เพราะไม่อุจาดเลยจริงๆ :(

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#13 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:43

คนใส่ชุดทหารในวัดก็มีนะ ไม่พูดถึงบ้างรึ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#14 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

พยานพลิกลิ้นเป็นแบบนี้นี่เอง จำได้ไหมว่าเคยพูดอะไรบ้าง

#15 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

คนใส่ชุดทหารในวัดก็มีนะ ไม่พูดถึงบ้างรึ

ไม่เห็น ไม่มี มันคือภาพลวงตา :lol:

#16 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

ว่าแต่แน่ใจนะว่าคลุมไว้เฉยๆ?

Edited by antiseptic, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:49.

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#17 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

เห้ยยย.........เชื่อดิ เดี๋ยวก็มีควายเข้ามาแถว่า ทหารยิงตามท่าในรูปนี้ ........Mission Impossible จริงๆผับผ่าสิ

Edited by คืนหมาหอน, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:51.

"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#18 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

จะมีบ้างใหม

ที่สักวัน

เสื้อแดงจะไม่โกหก ... :(

#19 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

นี่สินะ ที่เขาว่าคนโกหกพูดหลายครั้งมักไม่ตรงกัน

#20 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

ระวังน่ะ เปลี่ยนแปลงคำให้การ บ่อยๆ ระวังจะกลายเป็นพยานหลักฐานที่ไม่มีน้ำหนัก พูดไรมา ทนายเขาจะเก็บไว้หมด พอไปถึงศาล เดี๋ยวเจอซักถาม แล้วจะไปไม่เป็นน่ะ 555

#21 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

ตกลง ศิริโชค นี่เป็นบิดาของชาว สรท ใช่ไหม๊เนี่ย
เห็นพอ ศิริโชคบอกจัดฉาก....รับกันขรมเลย จัดฉากกกก.......

อย่าเอามาตรฐานที่เสื้อแดงนับถือแม้วเป็นพ่อ มาใช้กับที่นี่สิครับ

#22 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

โหมกระแสกันใหญ่ตอนแรกว่ายิงมาจากรางรถไฟฟ้า
มาทีนี้เปลี่ยนแผนแล้วหรือ แล้วที่ว่ารู้ตัวคนยิง ถึงขนาดรู้ยศ รู้ชื่อ รู้สังกัด
นี่ล่ะว่ายังไงยังยืนยันเหมือนเดิมหรือเปล่าเอาให้แน่

Edited by phoosana, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:56.

We love fender.

#23 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

แทงหวยทำไมไม่แม่นอย่างงี้ฟระ ทหารแนวรราบมาจิง ๆ ด้วย

อีกสักพัก จะมีทหารมุดท่อไล่ยิงในวัดปทุมแหง๋ม :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#24 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

ระวังน่ะ เปลี่ยนแปลงคำให้การ บ่อยๆ ระวังจะกลายเป็นพยานหลักฐานที่ไม่มีน้ำหนัก พูดไรมา ทนายเขาจะเก็บไว้หมด พอไปถึงศาล เดี๋ยวเจอซักถาม แล้วจะไปไม่เป็นน่ะ 555

ทนายต้องรีบโหลดคลิปเก็บไว้ก่อนโดนลบนะครับ ว่าพยานแต่ละคนพูดอะไรไปบ้าง เดี๋ยวจะไม่มีหลักฐานไว้ซักพยาน :lol: :lol: :lol:

#25 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

แทงหวยทำไมไม่แม่นอย่างงี้ฟระ ทหารแนวรราบมาจิง ๆ ด้วย

อีกสักพัก จะมีทหารมุดท่อไล่ยิงในวัดปทุมแหง๋ม :lol:

มุดท่อทำไมในเมื่อมันก็เห็นชัด ๆ แล้วว่ามีชายใส่ชุดทหารเดินเข้ามาในวัด

#26 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

อีกสักเดือนสงสัยจะมีทหารแนวดิ่ง......ประเภทโรยตัวจากฮ.ลงมาไล่ยิงแน่ๆเลย :lol: :lol:

#27 zeus

zeus

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

ทนายต้องรีบโหลดคลิปเก็บไว้ก่อนโดนลบนะครับ ว่าพยานแต่ละคนพูดอะไรไปบ้าง เดี๋ยวจะไม่มีหลักฐานไว้ซักพยาน :lol: :lol: :lol:

ผมว่าทีมงาน บลูสกาย หรือ วอล์ลูม หรือ ฝ่ายกฎหมาย ปชป เขารู้งานอยู่แล้วครับ พยานพูดกลับคำให้การแบบนี้ จบสิครับ คนเป็นทนายที่ฉลาดๆ เขาจะเก็บหลักฐานไว้หมดทุกคำพูดของพยาน ยิ่งออกหนังสือพิมพ์ หรือ มีคลิปวิดีโอ เสร็จสิครับ เพราะมันเป็นพยานหลักฐานชั้นดีเลย เวลาซักพยาน ระวังน่ะ พี่ ให้การเท็จ เบิกความเท็จ ละเมิดอำนาจศาล คุกทั้งนั้นน่ะ คุณพยาน อย่าหาว่าผมอวดเก่ง อวดรู้เลยน่ะครับ เป็นผม ผมจะไม่ให้พยานเขาออกมาพูดแบบนี้หรอก ให้พยานเขาอยู่เฉยๆดีกว่า เพราะให้พยานออกมาพูดแบบนี้ มันเข้าทางฝ่ายตรงข้าม ถ้าจะพูด นู้น ในศาลเท่านั้น

#28 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:10

ตกลง ศิริโชค นี่เป็นบิดาของชาว สรท ใช่ไหม๊เนี่ย
เห็นพอ ศิริโชคบอกจัดฉาก....รับกันขรมเลย จัดฉากกกก.......

จัดฉากหรือเปล่า เหวง ก็รับไม้ไปเล่นเสียเนียนเชียวครับ
เหวงนี่ บุพการีเสื้อแดงหรือครับ ถึงได้ถ่ายทอดพันธุกรรม
มาระนาบเดียวกันหมด
กลัวน้ำหนักประเด็นไม่พอเหรอครับ ถึงต้องเอาชุดกาชาดสากล
มาเป็นไคลแมกซ์

คอป.ทราบไหมครับว่าทหารที่ยิง 6 ศพวัดปทุมใช้ปืนติดกล้องเล็งระยะไกล ย่อมเห็นชัดเจนว่าน้องเกดสวมชุดกาชาดสากลไม่มีอาวุธปืนกำลังช่วยเหลือผู้ถูกยิงรายอื่น ส่วนผู้ถูกยิงอีก 5 คนก็มือเปล่าทั้งสิ้นและไม่ได้สวนชุดดำ แต่ก็ยังจงใจสังหารครับ
ขอแสดงความนับถือ

(นพ.เหวง โตจิราการ)
สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรระบบบัญชีรายชื่อพรรคเพื่อไทย

Edited by kaidum, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:12.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#29 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

หลังจากมีทหารในแนวดิ่งแล้ว จะมีทหารใส่ผ้าคลุมร่องหนของบักแฮรี่พอตเตอร์มายิงในวัดระยะเผาขน

#30 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:16

จบกันสิ บอกว่า มีทหารแนวราบ

เอ้า ควายแดง เฮ้ หน่อยเร็ว

พยานจะได้ติดคุกก้อคราวนี้กันละ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#31 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

เหวงไปยืนส่องกล้องกับทหารด้วย เหวงรู้ดี อิอิ :D
We love fender.

#32 ผู้พิชิตสนามบิน

ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

ทหารแนวรราบ มันคืออะไร ยังไง ไม่เข้าใจ
ไม่ได้เข้าเว็บมาสักระยะ ตามมุกไม่ทัน :(

#33 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

โดนยิงแบบไซด์โค้งครับ...แบบ Wanted เลยครับ
ถึงจะเป็นไปได้ครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#34 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:29

ทหารแนวรราบ มันคืออะไร ยังไง ไม่เข้าใจ
ไม่ได้เข้าเว็บมาสักระยะ ตามมุกไม่ทัน :(

อ้าว คุณไม่ได้อ่านก่อนหน้านี้เหรอ?

อันนี้ถามจริงๆนะ เพราะถ้อยคำว่า ทหารแนวราบ มาจากแดงพันทิพเลย ที่นี้ไม่ได้คิดเอง

#35 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:29

อย่าเอามาตรฐานที่เสื้อแดงนับถือแม้วเป็นพ่อ มาใช้กับที่นี่สิครับ

เสื้อแดงคือสัตว์เลี้ยงแม้วมากกว่า

#36 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

หลังจากมีทหารในแนวดิ่งแล้ว จะมีทหารใส่ผ้าคลุมร่องหนของบักแฮรี่พอตเตอร์มายิงในวัดระยะเผาขน

ผมไม่รู้เรื่องนะ

#37 zeus

zeus

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:33

อ้าว คุณไม่ได้อ่านก่อนหน้านี้เหรอ?

อันนี้ถามจริงๆนะ เพราะถ้อยคำว่า ทหารแนวราบ มาจากแดงพันทิพเลย ที่นี้ไม่ได้คิดเอง

เขาคงแบบว่า เห็นหัวข้อข่าว เนื้อข่าว เลย copy แล้ว ก็ paste . บ้างครับ

Edited by zeus, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:34.

#38 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

วันก่อนมีทหารพูดเขมร วันนี้มีทหารแนวราบ สงสัยวันต่อไปน่าจะมีทหารล่องหนนะ เพราะมันล่องหนอยู่เลยจับภาพไม่ได้ :huh:

#39 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

เขาคงแบบว่า เห็นหัวข้อข่าว เนื้อข่าว เลย copy แล้ว ก็ paste . บ้างครับ

สงสารน้องเขา

คืองี้ครับ ก่อนหน้านี้เรื่องของเสื้อที่มีการใส่ให้กลายเป็นประเด็น ทำให้เริ่มมีการพูดเรื่องแผลและศพมากขึ้น

และมีการพบว่ากระสุน แนวกระสุนไม่ใช่แนวยิงจากรางรถไฟฟ้าที่พยานฝ่ายแดงให้ไว้ตั้งแต่แรก(มีคลิป)

ทำให้เกิดการโต้แย้งและมีคำใหม่มาว่า ทหารในแนวราบยิง ซึ่งไม่เคยมีมาแต่แรก

#40 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

คืองี้ครับ ก่อนหน้านี้เรื่องของเสื้อที่มีการใส่ให้กลายเป็นประเด็น ทำให้เริ่มมีการพูดเรื่องแผลและศพมากขึ้น

และมีการพบว่ากระสุน แนวกระสุนไม่ใช่แนวยิงจากรางรถไฟฟ้าที่พยานฝ่ายแดงให้ไว้ตั้งแต่แรก(มีคลิป)

ทำให้เกิดการโต้แย้งและมีคำใหม่มาว่า ทหารในแนวราบยิง ซึ่งไม่เคยมีมาแต่แรก

ไม่น่ารีบเฉลยเลยท่าน :(
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#41 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

เสื้อแดงนี่ดริ๊ฟเก่งกันจัง แฮะ ... <_<

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#42 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

ไปหาเอาเอง ไป ไป๊

ว่าใครเป็นคนแรกที่เอ่ยว่า เสื้อกาชาดของน้องเกด เป็นเรื่องจัดฉาก

ศิริโชคก็รู้พร้อมๆกับคนที่ สรท นี่แหละ

#43 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

ไม่น่ารีบเฉลยเลยท่าน :(

พักนี้แดงยิ่งน้อยๆอยู่ ถนอมหน่อยท่าน อตอมก็หาย มะแอก็ไม่อยู่ ฯลฯ ถนอมนิด

#44 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

ตอนแรกบอกยิงมาข้างบน พอโดนหลักฐานเข้าไปบอกยิงมาแนวราบ
ตอนแรกบอกโดนยิงทั้งๆ ใส่ชุดกาชาด พอโดนหลักฐานเข้าไปบอกเอามาคลุมทีหลัง

ลิ้นสองแฉก ลากไปแดรกในท่อ :wacko:

It's us against the world

#45 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

คำให้การตอนแรก กับภาพถ่ายที่เกิดเหตุ นำมารวมกัน ก็บ่งบอกอยู่แล้วว่าจัดฉาก พอจับได้ไล่ทัน ก็ออกมาปฏิเสธว่าไม่ได้จัดฉาก แล้วก็บอกสายล่อฟ้าล้างสมอง น่าหัวเราะจริงๆ เค้าเห็นชายชุดดำกันทั่วโลกแล้วยังบอกไม่มีอยู่ได้ ใครล้างสมองใครกันแน่
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#46 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

อะไรกัน ...

เก่งกู้ภัยว่า สิงห์สนามหลวงแหกตา รึ

:lol: :lol: :lol:

Edited by 55555, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:26.

#47 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

นี่ขนาดหมอบเข้าไปรอช่วยเพื่อนนะเนี่ยยังเห็นทหารยิงปืนประทับบ่า ตกลงนี่อยู่ในวัด หรือว่าวัดปทุมไม่มีรั้วเนี่ย :lol:

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#48 dekwat

dekwat

น้องเก่า

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:54

งั้นให้เป็น ผัวแม่ *คุณ*ก่อนก็แล้วกัน

#49 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

ตอแร๋ จริ๊งงงง

#50 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:57

สายล่อฟ้า เดินมาถูกทางแล้วครับ แก้หมัดต่อหมัด คุณศิริโชคทำงานมาดีมากครับ ปชป โดนใส่ร้ายมานานแล้ว ความจริงแบบนี้ ทำแดงดิ้นพล่านเลยทีเดียว

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน