Jump to content

- - - - -

เก่งกู้ภัย แจงเสื้อพยาบาล กับศพน้องเกด

• Please log in to reply
90 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

คาดว่ากระสุนจากแนวบนยิงลงมากระทบกับกระสุนของทหารแนวราบ
ปะทะกันกลางอากาศไปโดนน้องเกดที่คลานอยู่
โอ้วววววววว
เทพพพพพพพขิงงงงๆๆๆๆๆ
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#52 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:07

ทหารแนวรราบ มันคืออะไร ยังไง ไม่เข้าใจ
ไม่ได้เข้าเว็บมาสักระยะ ตามมุกไม่ทัน :(

อ้าว คุณไม่ได้อ่านก่อนหน้านี้เหรอ?

อันนี้ถามจริงๆนะ เพราะถ้อยคำว่า ทหารแนวราบ มาจากแดงพันทิพเลย ที่นี้ไม่ได้คิดเอง

เขาคงแบบว่า เห็นหัวข้อข่าว เนื้อข่าว เลย copy แล้ว ก็ paste . บ้างครับ

สงสารน้องเขา

คืองี้ครับ ก่อนหน้านี้เรื่องของเสื้อที่มีการใส่ให้กลายเป็นประเด็น ทำให้เริ่มมีการพูดเรื่องแผลและศพมากขึ้น

และมีการพบว่ากระสุน แนวกระสุนไม่ใช่แนวยิงจากรางรถไฟฟ้าที่พยานฝ่ายแดงให้ไว้ตั้งแต่แรก(มีคลิป)

ทำให้เกิดการโต้แย้งและมีคำใหม่มาว่า ทหารในแนวราบยิง ซึ่งไม่เคยมีมาแต่แรก

ซึ่งมีผลทำให้ ทนายเอาไปเล่นได้ว่า พยานคนนี้ไม่น่าเชื่อถือ ให้การสองครั้งไม่เหมือนกัน
เมื่อไม่น่าเชื่อถือ มูลที่บอกว่า เห็นทหารยิง หลุดเลยครับ
สรุป เสื้อแดงคนนี้ โชวกาก เด่วโดนเก็บแน่ๆ คอยดู

แถมนิสส เอ็งมาจาก ไซออน หรอวะ มองเห็นแนวกระสุนเป็น bullet time ได้ 5555++
แถมวิเคราะห์ได้ด้วยว่า กระสุนลูกไหนจากแนวไหน มาแนวไหนบ้าง
ทั้งๆ ที่หมอบคลานอยู่
แม่มมม คนเสื้อแดงมีแต่ยอดมนุษย์ว่ะ
555555+++

#53 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

ไอ้ตัวนี้ พอทนายฝั่ง ปชป.ซักว่า การให้การเท็จมีโทษถึงติดคุก เชื่อไหมว่า
มันจะตอบว่า มันจำอะไรไม่ค่อยได้ มันสับสนมากๆ แล้วก็ไม่ขอให้การอะไรต่ออีก
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#54 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

ด่วนมาก
กิติศักดิ์ (รายแรก)

โดนหัวหน้าแดงสั่งเก็บ.เพราะมองแล้วปากโป้งแน่ๆแล้วโยนความผิดให้ทหาร.ว่าเป็นคนทำ.แล้วยังมีอีกหลายคนที่อยู่ในบัญชี..คนที่เคยให้การเท็จ.คนที่ออกข่าวเท็จ คนที่เคยเห็นคนชุดดำมีอาวุธก็จะโดนเก็บให้หมด.แผนที่วางไว้.อาจโดนรถชน.โดนลูกหลง.เวลาวัยรุ้นตีกัน..ปล้นแล้วฆ่า..แล้วโยนความผิดไปให้พรรค ปชป.ทั้งหมด.ในบัญชีมีรายชื้ออยู่900-1000คน..ต้องยอมตัดเนื้อร้ายทิ้งก่อนที่จะลามมาถึงแกนนำ.ขอให้ชาวเสื้อแดงยอมเสียสละเพื่อการเอาผิดอภิสิทธิ์เป็นไปตามเป้าหมายได้สำเร็จ.ขอให้ชาวเสื้อแดงที่รู้เห็นเหตุการต่างในการชุมนุม.ให้ความร่วมมือด้วยกันโดยพร้อมหน้านะครับ.ถือว่าทำเพื่อประชาธิปไตยของเราชาวเสื้อแดงทุกคน. ข่าวนี้มาจากแกนนำเสื้อแดง....ขอให้ชาวเสื้อแดงช่วยบอกต่อๆกันด้วยนะครับ.

สาธุ :P

Edited by kon_thai, 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:05.

#55 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

ทหารไม่่ได้ยิงครับ เพรสะถ้ายิง ทักษิณ ต้องไม่ยอมกลับมานำที่น้องเดินเข้ากรุงเทพทันทีตามคำมั่นสัญญาแล้ว เมื่อทักษิณไม่ได้กลับมานำพี่น้องเสื้อแดงเดินเข้ากรุงเทพแสดงว่าทหารไม่ได้ยิงครับ คนเสื้อแดงเชื่อคำพูดทักษิณ วีรบุรุษประชาธิปไตยมากที่สุด คนอื่นเชื่อไม่ได้ จบนะครับ

ลงชื่อ
แดง ทะเลเพลิง

#56 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

ไอ้ตัวนี้ พอทนายฝั่ง ปชป.ซักว่า การให้การเท็จมีโทษถึงติดคุก เชื่อไหมว่า
มันจะตอบว่า มันจำอะไรไม่ค่อยได้ มันสับสนมากๆ แล้วก็ไม่ขอให้การอะไรต่ออีก

ความจำเสื่อมกระทันหัน เด๋วพูดผิดแล้วจะโดนตราหน้าว่าแดงเทียม

#57 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

ทหารไม่่ได้ยิงครับ เพรสะถ้ายิง ทักษิณ ต้องไม่ยอมกลับมานำที่น้องเดินเข้ากรุงเทพทันทีตามคำมั่นสัญญาแล้ว เมื่อทักษิณไม่ได้กลับมานำพี่น้องเสื้อแดงเดินเข้ากรุงเทพแสดงว่าทหารไม่ได้ยิงครับ คนเสื้อแดงเชื่อคำพูดทักษิณ วีรบุรุษประชาธิปไตยมากที่สุด คนอื่นเชื่อไม่ได้ จบนะครับ

ลงชื่อ
แดง ทะเลเพลิง

ใช้ได้มุกนี้ ถ้าทหารยิง ทักษิณต้องเข้าประเทศแล้ว

ดังนั้นไม่มีการยิงแน่นอน ซ.ต.พ. :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#58 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:04

วันนี้ได้สองวลี
จาก ควายแดง

:o :o เสื้อกาชาดที่สวมอยู่ในหัวใจ
:lol: :lol: ทหารแนวราบ

#59 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:39

:) :P :D :lol: :huh: :o :rolleyes:

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#60 อย่าเหวง

อย่าเหวง

น้องเก่า

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

คนยิงน่าจะเป็นคนในรูปนี้นะครับ สามารถยิงวิถีโค้งได้

#61 ผู้พิชิตสนามบิน

ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:04

ขอบคุณท่านsigree ที่ช่วยบอก

ผมไม่ได้เข้าไปอ่านที่เขาถกกันเรื่องน้องเกด

และไม่ค่อยได้เข้าเว็บเลยตามมุกไม่ทัน กระทู้นี้แค่นำข่าวมาให้อ่าน

ผมไม่รู้จะโต้เถียงอะไร ข้อมูลก็ไม่มี ไว้สานตัดสินก่อน ค่อยกลับมาดูใครจะเป็นฝ่ายคิดถูก คิดผิด

ขอปิดกระทู้โดยพลัน.... :)

#62 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

ผมไม่ได้เข้าไปอ่านที่เขาถกกันเรื่องน้องเกด

และไม่ค่อยได้เข้าเว็บเลยตามมุกไม่ทัน กระทู้นี้แค่นำข่าวมาให้อ่าน

ผมไม่รู้จะโต้เถียงอะไร ข้อมูลก็ไม่มี ไว้สานตัดสินก่อน ค่อยกลับมาดูใครจะเป็นฝ่ายคิดถูก คิดผิด

นึกว่าจะเอาวิชาคอมมิวนิสต์มาคบหน้าผมซะอีก

รอเก้อเลย -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#63 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

ให้มันรู้จริงเป็นเรื่องๆดีกว่าม้าง

หน้าแหกบ่อยๆแบบนี้

เดี๋ยวคำพูดไ่น่าเชื่อถือนะ

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#64 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

สรุป จขกท ได้รับใบบอกจากเบื้องบนมาให้ copy&paste
เนื้อหาไม่ต้องสน
เมื่อปฏิบัติหน้าที่ที่ได้รับมอบหมายครบถ้วน
จึงสมควรแก่เวลา
ปิดกระทู้
รับตังค์ได้แล้ว
ชิมิ :lol: :lol:

#65 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

อ้าว..กระทู้ปิดละ.. จขกท.ขอเวลาจนกว่าศาลตัดสินถึงมาเจอกันใหม่.. :o

#66 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

ส่วนกรณี “เสื้อกาชาดบนศพ” นายวสันต์กล่าวว่า ตอนที่นางสาวกมนเกด ถูก ยิงไม่ได้ใส่เสื้อกั๊กพยาบาล เมื่อพาศพนางสาวกมนเกดเข้ามาได้ ปรากฏว่าเสื้อผ้าสีขาวของนางสาวกมนเกดเป็นรอยกระสุนฉีกขาดและเลือดไหลอาบ เป็นที่ที่อ​ุจาด ไม่สวยงามอีกทั้งเพราะเป็นเพศหญิง จึงไม่ควรให้ศพถูกทิ้งไว้เสื้อผ้าขาด จึงได้นำ “เสื้อกาชาด” มาคลุมศพเธอไว้ ไม่ใช่เอามาใส่จัดฉากตามที่นายศิริโชคใส่ร้าย :angry:

http://www.go6tv.com...log-post_4.html

พอรับฟังได้ ถ้าเคยชี้แจงก่อนหน้านี้.....

ไพร่เสื้อแดงอื่นๆ.....
บอกว่าทหารโหดยิง"เธอ"ในขณะที่มีเสื้อคลุม"กาชาด"......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#67 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

นายวสันต์ได้กล่าวว่า ในวันเกิดเหตุนั้น
“มีทั้งทหารยิงจากแนวสูง คือบนรางรถไฟฟ้า และมีทหารในแนวราบ คือเดินเท้าเข้าทั้งนั่งปืนประทับบ่ายิง และยืนยิงในแนวราบ ไม่ใช่เพียงแค่ในแนวสูงเท่านั้น"
นางสาวกมนเกด หมอบคลานอยู่ในเต้น ตั้งแต่โดนยิงนัดแรกเวลาประมาณ 17.00 น. จนแน่นิ่งไป ผมพยายามหาวิธีจะเข้าไปเพื่อลากเธอออกมา แต่เข้าไปไม่ได้ เพราะมีทหารแนวราบเดินเท้ายิงแนวราบเข้ามาจนผมต้องถอยหนีหลบเข้าไปในวัด หลังจากนั้น ทหารทยอยยิงถี่ห่างไปเป็นระยะจนประมาณ 21.00 น. จึงสามารถคลานเข้าไปยังเต้นท์ได้ พบว่าทั้งนางสาวกมนเกด และนายอัครเดช ถูกยิงเสียชีวิตแล้วทั้งคู่ จึงลากศพเข้ามาภายในวัดปทุมฯ
"แสดงว่าตั้ง 17-21น.นี่มันตั้งสี่ชั่วโมง ไอ้นี่(วสันต์)มันเห็นเหตุการณ์ตลอดเวลา"
วสันต์ไปเข้าโครงการคุ้มครองพยานได้แล้ว ***ตายห่าขึ้นมาอีกคน มาร์คก็โดนใส่ร้ายอีกหรอก
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
แต่วรรคหลังนี่ เดาตลอด
นายวสันต์ ยืนยันว่า ช่วงระยะเวลาตั้งแต่เย็นถึงสองทุ่ม ทหารได้สาดกระสุนเข้ามาทั้งสองระนาบ
ดังนั้นจึงเป็นไปได้สูงว่า เมื่อนางสาวกมนเกดโดนยิงล้มฟุบ แล้วนายอัครเดชคลานเข้ามาช่วย เมื่อทหารในแนวราบเห็น “วัตถุเคลื่อนไหว” ภายในเต้นท์ จึงอาจไม่แน่ใจ จึงยิงซ้ำเข้ามาเพื่อเคลียพื้นที่ จึงทำให้เกิดกระสุนในแนวราบตามที่นายศิริโชค พยายามจะกล่าวหาว่า “เป็นพิรุธ”

ปล.ถ้าพร้อมใจกันยิงทั้งจาก มุมสูง มุมยืน มุมนั่ง
โอ้โฮ้...ต้องตายเป็นใบไม่ร่วงแล้ว เสื้อแดงเอ๋ย
...อย่าเชื่อ อย่าโง่ ให้เขาจูงจมูกสิ...

มาวรรคนี้ ไอ้นี่พูดเหมือนไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ คาดเดาเอาเอง มั่วชิปหายเลย
จึงๆๆๆๆ อยู่นั่นแหละ

Edited by คนกรุงธน, 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:12.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#68 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:07

แต่ถ้าเจอน้องเก่งช่วยบอกด้วยนะครับว่าพี่ กิติศักดิ์ ถามหา..จะชวนไปอยู่ด้วยนะครับ. :P

#69 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:27

ปิดกระทู้แล้ว เบิกตังค์ได้
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#70 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

มาถึงชั่วโมงนี้ พวกกั๊กแดงในหัวใจเกิดจะเชื่อฟังศาลขึ้นมาซะงั้น อ๋อ ++
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#71 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

คิดตามตรรกะก็ถูกแล้วครับ ตามข้อเท็จจริงที่ใครๆ ก็รู้ สองข้อ
  • เสื้อแดงทุกคนตายเพราะถูกทหารยิง
  • ชายชุดดำไม่มีจริง
ดังนั้น ถ้ามีวิถีกระสุนที่เข้าแนวราบ ย่อมแปลว่าทหารยิงจากแนวราบเท่านั้น
หากบอกว่าไม่ใช่ทหารยิงก็จะผิดข้อ 1 หรือหากบอกว่าชายชุดดำ ก็จะผิดข้อ 2
ดังนั้นตามข้อเท็จจริงที่กล่าวมาทั้งหมด จึงไม่สามารถตีความไปเป็นอื่นได้
นอกจากเป็นทหารยิงเท่านั้น

แต่เข้าใจนะ เรื่องแบบนี้ พวกสลิ่มแมงวาปสมองน้อยคงคิดตามไม่ทันหรอก :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#72 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

นายวสันต์ได้กล่าว ว่า ในวันเกิดเหตุนั้น “มีทั้งทหารยิงจากแนวสูง คือบนรางรถไฟฟ้า และมีทหารในแนวราบ คือเดินเท้าเข้าทั้งนั่งปืนประทับบ่ายิง และยืนยิงในแนวราบ ไม่ใช่เพียงแค่ในแนวสูงเท่านั้น นางสาวกมนเกด หมอบคลานอยู่ในเต้น ตั้งแต่โดนยิงนัดแรกเวลาประมาณ 17.00 น. จนแน่นิ่งไป

ตรงที่ขีดเส้นใต้นี่ก็โกหกเห็นๆอยู่แล้ว ไม่ตรงกับในคลิปตอนแรก และแม่น้องเกดเคยบอกว่าประมาณหกโมงเย็นยังพูดโทรศัพท์กับลูกเป็นครั้งสุดท้ายก่อนที่จะมีคนโทรมาบอกว่าลูกถูกยิง นายเก่งกู้ภัยหรือนายวสันต์นี่คงได้รับคำแนะนำจากตำรวจและทะแนะเสื้อแดงให้ออกมาพูดใหม่ เพื่อให้เข้ากับเหตุการณ์หลังจากเค้าวิเคราะห์วิถีกระสุน และจับได้เรื่องเอาเสื้อกาชาดมาคลุม โอพระเจ้าช่วยกล้วยทอด อย่าเที่ยวหลอกใครนะว่าตัวเองไม่ใช่เสื้อแดง เดี๋ยวบาปแล้วบาปอีก บาปซ้ำบาปซาก

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#73 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:18

แมงวาปจับผิดหยุมหยิม :angry: :angry: :angry:
ทหารไทยมีกระสุนนำวิถีจึงทำให้สามารถเกิดวิถียิงแปลกๆได้ นำเข้าจากต่างประเทศโดยไม่ผ่านสภาทำให้แกนนำเสื้อแดงเิ่พิ่งมาทราบตอนหลัง ซึ่งหลังจากอำมาตย์แดงได้เข้าบริหารประเทศ เป็นกระสุนที่ล็อคเป้าจากดีเอ็นเอ เอ้ย!!!.... คลืนดีเอ็นเอ็นที่พี่น้องเสื้อแดงกรอกหู..เอ่อ เปิดรัีบข่าวสารกันบ่อยๆ ทำให้กระสุนทะลุเฉพาะพี่น้องนปช.ในแนวระนาบที่แม้ว่าจะเปลี่ยนจากชุดแดง เป็นชุดดำ อุ้ย...ไม่ใช่ เสื้อหลายสีแล้วกระสุนก็ยังตามไปทะลวงเข้าเนื้อพ่อแม่พี่น้องกันได้

ม๊ากรู้เรื่องนี้ดีแต่ปิดพ่อแม่พี่น้องเสื้อแดงมาตลอด เพราะ...ม๊ากหนีทหาร!!!! ดังนั้นเราจึงต้องเล่นงานม๊ากหนีทหารก่อน

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#74 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

ต่อไปก็ ทหารติดกระด้ง แล้วบินมายิงในแนวดิ่ง

#75 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:42

^
^
พี่ครับ เล่นถึง "เวตาล" เลยเหยอ?
gladiator 1.jpg

#76 asawinee

asawinee

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

ต่อไปก็ ทหารติดกระด้ง แล้วบินมายิงในแนวดิ่ง

^
^
พี่ครับ เล่นถึง "เวตาล" เลยเหยอ?

คุณผึ้งน้อย
เค้าหมายถึงกระหังตะหากเล่า

#77 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:00

^
^

คุณผึ้งน้อย

คนรุ่นใหม่ ไม่รู้จัก กระหัง :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#78 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:48

:D :D :D

Edited by ศรอรชุน, 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:51.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#79 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

^
^

คุณผึ้งน้อย

คนรุ่นใหม่ ไม่รู้จัก กระหัง :lol: :lol:

อย่างนี้พอสมเหตุสมผลกว่ากระหัง ไหมครับ ???

:D :P :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#80 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:57

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ แทบตกเก้าอี้

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#81 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:23

^
^

คุณผึ้งน้อย

อย่างนี้พอสมเหตุสมผลกว่ากระหัง ไหมครับ ???

โอ้่ว นี่มันสมจริงโคดๆ ใช่แล้วๆ ผมนึกได้แล้ว เหตุการณ์มันเป็นแบบนี้จริงๆ ด้วย ผมดูอยู่ตลอด เห็นหมดทุกอย่างทุกวินาที
จริงๆ นะ พอทหารห้อยตัวลงมาจากบนรถไฟฟ้า ก็ยิงๆ แล้วก็ดึงตัวกลับเข้าไปด้านบน เสื้อแดงตายกันไปเป็นร้อยๆ ศพ

จากนั้น ไอ้เครื่องบินนั่นก็โฉบลงมาแปลงร่างยิงซ้ำ จากนั้น ก็ดูดศพขึ้นไปเก็บไว้บนเครื่องบิน แล้วก็บินขึ้นฟ้าหายไปเลย
แต่โชคดีที่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในวัดปทุมมีจริง ทำให้ไอ้เครื่องบินนั่นมันดูดศพขึ้นไปได้ไม่หมด เลยเหลือหลักฐานเพื่อมาเอาผิดมาร์คนาซีได้ยังไงล่ะ

และแน่นอนว่าเครื่องบินนั่น มันต้องเป็นความร่วมมือมาจากต่างประเทศที่มาร์คนาซีมันไปขอให้มาช่วยแน่ๆ
.
.

ใช่แล้ว มาจาก ญี่ปุ่น ไงล่ะ ต้องญี่ปุ่นแน่ๆ
:angry:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#82 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:35

ต่อไปคงมีทหารดำดินมาโผล่ในวัดแน่ๆ เลยว่ะ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#83 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:30

นอกจากทหารเเนวราบ แนวสูง กระหัง เเละทหารดำดินเเล้ว ทหารยังใช้ดาวเทียมไทยคมยิงติดปืนยิงใส่ผู้ชุมนุมอีกด้วย

ทหารยิงปืนใหญ่ดาวเทียมไทยคม

เวทีเสื้อเเดงลับที่ดวงจันทร์ถูกทำลาย

รถเมล์สีเเดงถือว่าเป็น รถไพร่ต้องยิงทิ้ง

แอร๋ยยยย ตู่กลัวเเล้วฮ้าาาาา ว้ายยย ท่านแม้วช่วย ตู้ด้วยยย

Edited by เดอะอำมาตย์, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:32.

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#84 asawinee

asawinee

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

^
^

คุณผึ้งน้อย

คุณ Sujinno ท่าทางจะเลยสามย่าน ผ่านหลักสี่ ตรงรี่ไปห้าแยกพลับพลาไชยแหงม :P :P

#85 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:06

^
^

คุณผึ้งน้อย

คุณ Sujinno ท่าทางจะเลยสามย่าน ผ่านหลักสี่ ตรงรี่ไปห้าแยกพลับพลาไชยแหงม :P :P

ผ่านห้าแยกพลับพลาไชยไปนานแล้วครับ แต่ใจยัง อยู่ยุค ซิกซ์ตี้อยู่ :rolleyes: :rolleyes: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#86 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:17

พยานแดงให้การกลับไปกลับมาให้ฟังดูน่าเชื่อถือหลังจากถูกจับไต๋โกหกซ้ำแล้วซ้ำอีก

โกหกมากไประวังกลายเป็นข้อเท็จจริงว่าแดงฆ่ากันเองเพื่อหวังเอาศพไปแห่

อย่าคิดว่าคนในประเทศนี้มีแต่พวกโง่เป็นควายอย่างตุณ

#87 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:30

^
^

คุณผึ้งน้อย

แล้วรถถังไปไหนครับ หรือโดนแดงยึดเผาไปแล้ว
ในบ่อมีเรือดำน้ำไหมครับ ถ้ามีก็สรุปได้เลย เรื่องกระสุนในแนวราบ

*ฮาครับ 2-3โพสท์ต่อมาดูแล้วเพลิน นึกว่าดูโพสเต้อร์ สตาร์วอร์ตอนใหม่ ตอนบุกยึดวัดปทุม

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#88 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

^
^

คุณผึ้งน้อย

เกี่ยวข้องกับไอ้กระหื่น ตัวนี้ไหมครับ

Attached Images

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#89 asawinee

asawinee

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:38

^
^
กระหื่น

555555555

#90 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:51

คนใส่ชุดทหารในวัดก็มีนะ ไม่พูดถึงบ้างรึ

อะไร ? ที่ไหน ?เวลาใด ?

มีลิ๊งค์ที่มาไหมครับ ขอดูหน่อยนะครับ :unsure:

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#91 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

สุดยอดเหตุการณ์ของปี 53 เลยนะเนี่ย
ทหารแนวราบ :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน