Jump to content

- - - - -

:::::::::: เพื่อนๆคิดว่า ถึงเวลาแล้วหรือยังคะ ที่ประเทศไทยเราควรจะถึงเวลาเปลี่ยนแปลง

• Please log in to reply
90 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:19

หนูอยากเห็นประเทศไทยเป็นประชาธิปไตยที่เต็มรูปแบบเสียทีค่ะ ประชาชนจะได้มีชีวิตความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น
อยู่กันด้วยความเท่าเทียม ภายใต้ความยุติธรรมทางกฎหมาย

Edited by jaidee20, 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:24.

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:23

ความเท่าเทียมไม่มีในโลกครับ แม้แต่ในประเทศเจ้า ปชต แบบอเมริกาก็ไม่มี คนรวยก็ยังได้เปรียบคนจนอยู่ดี มันเป็นปกติโลก

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#3 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:24

ถามตัวเองก่อนเถอะครับ ว่า "ประชาธิปไตยคืออะไร" เมื่อรู้ความหมายแล้ว

จะปฏิรูปหรือเปลี่ยนแปลงอะไรก็แล้วแต่ ต้องเริ่ม "ที่ตัวเราเองก่อน"

ถ้าเริ่มที่ตัวเองไม่ได้ ก็อย่าได้หวัง ว่าจะเปลี่ยนแปลงอะไร

#4 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:26

:lol: แต๋วแตกเลย

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#5 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:31

เมื่อไหร่คุณจะให้เกียรติตัวเอง และให้เกียรติ บอร์ดเสรีไทยบ้างครับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#6 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:31

ใจดีเปลี่ยนเป็นตุ๊ดแล้วรึนั่น :o :o :o

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#7 Titan

Titan

น้องเก่า

อะไรคือความเท่าเทียม อย่างไหนที่เรียกว่าเท่าเทียม

#8 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

คว...าย

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#9 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

:blink: ตัว เมีย ???

:wacko:
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#10 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:39

คว...าย

ทำไมหยาบคายจังคะ หนูไม่เคยใช้คำหยายคายกับคุณเลยนะ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#11 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:39

ใช่ค่ะ

#12 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

มามุกไหนอีกว่ะเนี่ย...

ขอเข้ามาจองพื้นที่ฮาก่อนครับ... 555++

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#13 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

*
POPULAR

กูชักเริ่มมั่นใจแล้วว่าแม่งบ้า <_<

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#14 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

ท่าน Wat ลืม

-
-
-
-
-
-
-
-
คำว่า.............หน้า :D :D

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#15 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

ความเท่าเทียมมันไม่มีหรอกครับในโลกน่ะ ทุกอย่างมันแบ่งชั้นกันหมดแหละโดยธรรมชาติ....

สัตว์ยังมีการแบ่งชั้นตามห่วงโซ่อาหารเลย แล้วมนุษย์เป็นอะไร ถึงคิดจะฝืนกฎธรรมชาติด้วยคำว่าเท่าเทียม??
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#16 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

ใจดี ก็พูดจาดีดีเป็นนะ...ประชาธิปไตย..ที่พูด ๆ กันนี่

( มันไม่มีหรอก) คน 90% ยึด..อัตตาคติ. คนที่ฟัง

ความคิดเห็นของผู้อื่น แล้วเก็บไป พิจารณา มีถึง 10%

หรือเปล่า... ยังสงสัย...???

#17 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

ท่านพระฤๅษี แน่ใจนะคะที่กดไลค์ให้ใจดี20 ภาคแต๋ว

ปล สงสัยใจดีจะโดนมอด warn ที่หยาบคายใส่สมาชิกหญิงถึง 2 ครั้ง ในกระทู้เจ๊ตสกี
วันนี้เลยตั้งกระทู้ออกแนวประชด

#18 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

คนรวยทำผิด สามารถใช้เงินเพื่อลบล้างความคิดของตนเองได้ ต่างจากคนจนที่ไม่สามารถซื้อความยุติธรรมให้ตัวเองได้เลย

#19 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

มาเ็ก็บข้อมูล

#20 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:57

ใช่ค่ะ

อยากเป็นแบบเจเจ สาทรซินะ -_- -_-

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#21 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

คนโกหกไม่ทำชั่วอย่างอื่น....ไม่มี

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#22 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

พวกเลือกเพศตอนโตหรือนี่
คงจะมามุกเวลาจนมุมแถไม่ไป เถียงไม่ออก ก็ออกมาบอกว่า อย่ารังแกผู้ ญ(?)สิ หรือไม่ก็ ให้เกียรติเพศแม่หน่อย

#23 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

หนูอยากเห็นประเทศไทยเป็นประชาธิปไตยที่เต็มรูปแบบเสียทีค่ะ ประชาชนจะได้มีชีวิตความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น
อยู่กันด้วยความเท่าเทียม ภายใต้ความยุติธรรมทางกฎหมาย

เอ้อ..... ใจดีถึงเปลี่ยนเพศเพื่อเป็นประชาติ๊ปไตยเต็มรูปแบบเลยเรอะ

หรือว่ากลุ้มใจเรื่องไม่แข็งเลยแปลงเพศ คนแก่สับสนว่ะ :huh:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#24 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

เป็นไส้เดือนหรือไง?
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#25 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

กระทู้ล่อเป้า

เอามาเล่นอีกที เพราะถึงกับเปลี่ยนเพศไปแล้ว [U__U]

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#26 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

ทุกๆคนก็อยากเห็นเช่นที่หนูใจดีว่ามา.แต่ในความเป็นจริง.มันไม่มีหรอกนะ.มีแต่เราจะทำยังงัยให้ช่องว่างนี้แคบลงได้มากที่สุด.คนที่มีเงินและอำนาจอยู่ในมือย่อมหาช่องทางเลี่ยงหนีความผิดได้เสมอ..นะหนูนะ

คำเคือนแอบปลอมตัวเองเป็นผู้หญิงโดยตั้งใจเกิน24ชั่วโมง.สมองจะสั่งให้จิตรของตัวเองเป็นอย่างนั้นไปตลอดกาล.. :P

#27 Ballbk

Ballbk

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

ใครเพื่อนเอ็ง

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#28 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

กลายพันธุ์เป็นตัวอะไรไปแล้วล่ะนั่น เอาเถอะจะเพศไหนก็ได้รีบๆฟ้องมาแล้วกัน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#29 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

มาเหมือนพิซซาหน้าม๊ากเลิฟเว่ออีกคน
และพอถามว่าประชาธิปไตยคืออะไร หน้าตาเป็นยังไง
ก็คงตอบไม่ได้เหมือนกัน <_<
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#30 me999

me999

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

#31 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

แล้วเฉาะมาหรือยัง ? :lol:

#32 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

ไปเรียกร้องกะรัฐบาลของเอ็งโน่น ไป ถ้าพวกมันทำไม่ได้ ก็ไม่ต้องไปโวยวายที่อื่น

#33 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

คนรวยทำผิด สามารถใช้เงินเพื่อลบล้างความคิดของตนเองได้ ต่างจากคนจนที่ไม่สามารถซื้อความยุติธรรมให้ตัวเองได้เลย

หมายถึง ลูกเพ่ ทักษิณ กับหล่าวลูกน้อยใต้กระโปรง หรือเปล่า

Jaidee20 เปลี่ยนสีแล้วว ฟันธง เอานายใหญ่มาขายได้ถึงขนาดนี้

#34 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

วินัยต้องเริ่มที่ตัวเองก่อน โกหก ตอแหล แบบนี้ แล้วชาติจะเจริญได้ยังไง ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#35 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

*คุณ**คุณ* หมายถึงไอ้แม้วน่ะเหรอ?

Edited by plunk, 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:19.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#36 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

ภายใต้แกนนำ คอมมิวนิส ???
เสื้อแดง = คอมมิวนิส ???

#37 chackrapbong

chackrapbong

ท่าน Wat ลืม

-
-
-
-
-
-
-
-
คำว่า.............หน้า :D :D

ไม่ได้เป็นเฉพาะหน้า

เป็นทั้งตัว และหัวใจ

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#38 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

:blink: แปลงเพศ?

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#39 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:21

สั้นๆแต่ได้ใจความนะครับ
ถ้าจะเริ่มประชาธิปไตยก็ควรเริ่มธรรมาธิปไตยก่อน
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#40 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

กลายพันธุ์เป็นตัวอะไรไปแล้วล่ะนั่น เอาเถอะจะเพศไหนก็ได้รีบๆฟ้องมาแล้วกัน

:D :D :D :D :D
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#41 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

ขมิบมาตั้งนาน มันคงเมื่อยรึไง ถึงได้มาเผลอตัวตนจริงๆเนี่ย ใจดี
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#42 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

อันนี้จริง ลองไปถามตระกูล โกงจนชิน กินเป็นกิจวัตร ดูซิ รวยมากทำดำให้เป็นขาวทำวให้เป็นดำได้ ทำให้สรรพกรไม่ฎีกาคดีภาษีได้ 55555555
ฝากถามหน่อยนะ

#43 Nye Po

Nye Po

น้องเก่า

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

-ประชาธิปไตยของคุณน่าจะหมายถึงคอมมิวนิส
ทำเท่าไหร่ได้เท่ากัน(ระบบแบ่งปันทรัพยากรณ์)
จะฉลาดเก่งมีความสามารถ ขยันกว่า จะได้ผลตอบแทนเท่ากัน
-ประชาธิปไตยแบบทุนนิยม
ทำเท่าไหร่ได้เท่านั้น มีสิทธ์ทำเท่ากัน
เก่งกว่าขยันกว่าอดทนกว่า จะได้ดีกว่าหรือมากกว่า และส่งส่วนที่สะสมไว้สู่ GENERATION ต่อไป ของตัวเองได้ (พ่อแม่ทำไว้ให้ลูกหลานสบาย)
สิ่งที่เราเป็นอยู่จึงไม่ใช่ไม่เท่าเทียม มีบางอย่างเท่านั้นที่ไม่เท่าเทียม และต้องต่อสู้เนื่องจากความเหลื่อมล้ำ
แต่เป็นเพราะตัวเราเอง พ่อแม่เรา บรรพบุรุษเรา มีศักยภาพ ที่ต่างกัน มีโชค มีจังหวะที่ต่างกัน
ถ้าคิดแบบเจ้าของกระทู้ ก็ไม่ต้องมีคนหยากเป็นหมอ พยาบาล นักบิน วิศวกร สถาปนิก กลับไปทำนากันให้หมด
ชาวนา ขยัน ขายข้าวได้ผลตอบแทนน้อย แต่อดออม ส่งลูกเรียน ท้ายที่สุดก็จะดีขึ้นใน GENERATION ต่อไป

Edited by Nye Po, 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:01.

#44 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

สมง สมองไปหมดแล้ว.... บริโภคสื่อสีแดงบ่อยๆก็แบบนีแ้หละ 555
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#45 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

ตกลงเพศอะไรกันแน่... :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#46 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

เป็นชายอยู่ดีๆ คราวนี้เอาเพศหญิงมาบังหน้าไม่อายหรือครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#47 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

เทียบเท่าอะไร ??
คนนึงทำมาหาแดร๊กทุกวัน มีเงินเดือน 15000 ตามวุฒิ ป.ตรี
กับอีกคนไม่ทำมาหาแดร็กอะไร วัน ๆ ได้แต่เพ้อไปวัน ๆ มีเงิน มีรถ มีลูกน้อง นอนอ้างปากรอ

ใจดี20 คิดว่า 2 คนนี้ควรมีความเท่าเทียบกันอย่างไร ??

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#48 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

โกหกเป็นสััััันดานแบบนี้ ต่อให้โครตประชาธิปไตย ชาติก็ไม่เจริญหรอกครับ

#49 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

เป็นชายอยู่ดีๆ คราวนี้เอาเพศหญิงมาบังหน้าไม่อายหรือครับ

เพราะเขาคิดว่า สรท. ชอบ ปกป้อง และ ไม่นิยม รังแกเพศที่อ่อนแอกว่า กระมังครับ
แต่เขาคงลืมว่า ที่นี่ก็ไม่นิยม คนที่ ชอบโกหก และ หลอกลวง แม้กระทั่งตัวเอง

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#50 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

เป็นคดีความกับผู้หญิง คุณแมนมากเลยค่ะคุณโจโฉ :lol:

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน