Jump to content

- - - - -

...ขอบคุณเสรีไทย สมาชิกใหม่ขอรายงานตัว...

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
258 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:18

ขอโทษนะครับ ผมไม่เคยไปมอบดอกไม้ สักช่อ ให้คณะปฎิวัติ หรืออะไรเลย ผมแค่ สมหน้าหน้าแม้ว เหมือนเวลาที่คุณเตือนเพื่อน ว่าอย่าไปเกเรใส่เขา แล้วเพื่อนไม่เชื่อโดนกระทืบกลับมาผมไม่ช่วยมันหรอก

แล้วเรื่อง คีดที่ดิน ถามครับว่า เมื่อการซื้อขายเป็นโฆมะ ต้อง คืนเงิน คืนของ คุณไม่มีพื้นฐานด้านกฏหมายเลย คีดแม้วมันเป็นคดีอาญา เมื่อแม้วมันทำผิดกฏหมาย การซื้อขายก็ไม่ชอบต้องยกเลิกแล้ว พจมารมันต้องคืน ที่ให้เขาไหม เมื่อคุณเอาของคืนมาเอาเงินไป แต่คดีแพ่ง จะมีค่าสินไหม ซึ่งเป็นดอกเบี้ยเพราะเงินที่จ่ายมานั้นมันสามารถไปทำอย่างอื่นให้งอกหงายได้ แค่ฝากธนาคาร ก้ได้ดอกเบี้ยแล้ว และที่สำคัญรัฐเป็นผู้ผิดกฏหมาย ไม่ใช่พจมาร รัฐก็ไอ้แม้ว ทำผิด และคดีไอ้แม้ว ถูกจำหน่ายเพราะมันหนีไม่งั้นเยอะกว่านี้อีก สิ่งทีอัดในหัวมีแค่นี้ใช่ไหมครับ แม้วไม่ผิดเพราะ พจมารได้รับเงินคืน ศาลแพ่งกับอาญาต้องแยกแยะให้เป็นก่อน ไม่หาข้อมูล จำแต่เขายัดใส่หัว
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#152 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:19

ตะวันยังไม่ตกดินเลย 4 เพจแล้ว
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#153 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:22

ทำไมคนเผาบ้านเผาเมืองจึงไม่รู้สึกผิด
เพราะมันคิดว่าเผาบ้านเมืองของศัตรู มันจะผิดได้ยังไง

เช่นเดียวกันกับ

คนโง่เข้าเวบเสรีไทยไม่ได้ จึงตั้งกระทู้ด่าในอีกเวบ
จะให้เขารู้สึกผิด ขอโทษ ได้ยังไง
เพราะมันเป็นเวบฝ่ายตรงข้าม ไม่ต้องขอโทษ ไม่รู้สึกผิด

เริ่มมันแล้วเว้ย
ผัวเซ็น เมียซื้อ ผัวติดคุก

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#154 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:25

ตั้งแต่แบ่งสีมานี่ยังไม่เคยเห็นแดงคนไหนมีคุณภาพเลยซักคนเดียว ดีแต่แถไปแถมา

ถ้าโง่แล้วไม่ยอมรับว่าตัวเองโง่ แล้วเมื่อไหร่ถึงจะฉลาดขึ้น มาตรฐานคนเสื้อแดงจริงๆ :wacko:

#155 applemeow

applemeow

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:31

ทำไมไม่เขียนในกระทู้นี้ http://banrasdr.com/showthread.php?tid=39515 ว่าที่คุณเข้าไม่ได้ เพราะตัวคุณเอง ไม่ใช่คนอื่นเขาไปกีดกันอะไรคุณ

ที่ตอนพร่ำเพ้อพรรณนาให้พรรคพวกด่าคนอื่น เขียนได้ยาวเป็นหน้าๆ

ที่ตอนแสดงความเป็น "ลูกผู้ชาย" โดยการยอมรับผิดในสิ่งที่ตัวเองก่อขึ้น

กลับไม่กล้าแม้แต่จะนึกถึง ทำเป็นมองข้าม เลี่ยง แถ ดริฟ

ไร้ยางอายสุดๆ ยังใช้คำว่า "ครับ" อยู่ได้ยังไง

แต่อย่างว่า นิสัยอย่าง "คุณ" ผู้หญิงยังไม่กล้าเลียนแบบเลย

นิสัยแบบนี้สินะ ที่ "พวกคุณ" ใช้กัน?

#156 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:33

เห็น จขกท บอกว่าจะตั้งกระทู้แล้ว ไม่มาตอบบ่อย ผมว่าควรมาตอบคอมเมนท์ที่เพื่อนสมาชิกเค้าตั้งประเด็นถามต่อด้วยนะครับ เพราะที่นี่มี ไอ่โปกลุก ที่ตั้งกระทู้แล้วหายหัว ทำตัวเหมือนหลอกด่าฟรี ตีหัวเข้าบ้าน พฤติกรรมเยี่ยงนี้เป็นที่น่าทู่เรด ต่ำช้าเลวทราม น่ารังเกียจยิ่ง เพื่อเป็นการส่งเสริมประชาธิปไตยอย่างแท้จริงโดยให้มีการสื่อสารสองทาง หวังว่าทั่น จขกท จะไม่เอาพฤติกรรมเลว ๆ ของไอ่โปกลุกมาใช้นะครับ

คำถามมากมายเหมือนอีแร้งตอม ใครจะไปตอบไหวครับ เหอะๆๆ ที่สำคัญบางตัวเกรียนๆทั้งนั้นหากเหตุหาผลไม่ได้เลย :D

คำถามมากมาย ประเด็นมันก็คล้าย ๆ กัน รวม ๆ กันตอบก็ได้นี่ครับ เรื่องเกรียนไม่เกรียน มันเป็นเรื่อง subjective ครับ คุณอาจคิดว่าเกรียน แต่คนอื่นอาจไม่คิดว่าเกรียนก็ได้
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#157 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:38

มีใครโพสหน้านี้ให้พวกเพื่อนๆเค้าในเวปนู้นดูยังครับ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#158 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:45

รับน้อง แรงจัง เดี๋ยวชิงลาออกก่อนเรียนจบ 5555

#159 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:50

เจอกระทู้ที่ตั้งที่นี่กระทู้แรกแล้ว ขอบอกว่า ไร้คุณภาพพอๆ กับโปกลุ๊กเลย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#160 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:01

ไปขอโทษที่เวบนู้นยัง

ทำไมเลือกตอบเฉพาะบางคนล่ะฮับ

ไม่ตอบใครก็ได้

แต่ต้องตอบ โปจิ !

ป.ล. ถ้าไม่เห็นข้อความนี้อีก ก็ไม่ใช่ตาบอด ก็ใจบอดแล้วววว

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#161 ThaILandLover

ThaILandLover

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:02

ทู้ฮอตจัง :lol: :lol: :lol:

#162 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:03

ก้อเค้าบอกเเล้วไม่ใช่เหรอเค้าตั้งเเค่เเสดงความคิดเห็นของเค้าเอง(โดยที่ไม่ฟังความคิดเห็นคนอื่น) เเดงก้องี้ ความคิดตัวเองใหญ่มากกก ใครเอาเหตุผลไรมาลบล้างไม่พอหรอก

#163 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:04

เจอกระทู้ที่ตั้งที่นี่กระทู้แรกแล้ว ขอบอกว่า ไร้คุณภาพพอๆ กับโปกลุ๊กเลย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ใจเย็นครับ

เดี๋ยวมีกระทู้ที่ 2
ไม่เกิน 2 ทุ่ม

เดี๋ยวไปกินข้าวก่อน 6 โมงแล้ว

#164 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:12

แต่...

ผมเข้าใจความรุ้สึกหลายๆ ที่ไม่ชอบเสื้อแดง
และใช้คำพูดที่ค่อนข้างหยาบคาย

บางครั้งนะครับ..
ต้องระวังตัวด้วย ยิ่งคุณสนใจผมมากเท่าไหร่

คุณทั้งหลาย จะตกเป็น "เหยื่อ"ของผมมากเท่านั้น

ผมเตือน..

ถึงคุณไม่เหมือนผม
แต่คุณก็คือคนไทยเหมือนกัน

#165 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:17

ยินดีต้อนรับค่ะ แต่ขอให้เป็นแดงคุณภาพนะคะ

#166 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:17

ท่าทางเก่งเนอะ ความรู้ดูแน่น แต่activated account ไม่เป็น แสดงว่าอ่านไม่เกิน3บรรทัด เลยไม่ได้ดูว่าบรรทัดอื่นเค้าให้ไปactivate

#167 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:34

ท่าทางเก่งเนอะ ความรู้ดูแน่น แต่activated account ไม่เป็น แสดงว่าอ่านไม่เกิน3บรรทัด เลยไม่ได้ดูว่าบรรทัดอื่นเค้าให้ไปactivate

อย่าดูหมิ่นผมมากนะ

ผมอาจรู้จักคอมพ์ก่อนคุณเสียอีก
เพราะผมทำคอมพ์พังมาไม่ต่ำกว่า 10 เครื่อง
ประเภท Hard disk ระเบิดก็เคย

ผมคิดว่า ผมเล่นเน็ตมาก่อนคุณแน่..

#168 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:44

ผมเล่นเน็ตตั้งแต่มันเข้ามาแรกๆครับ ตั้งแต่เค้าใช้ netscape navigator แล้วผมก็ขายคอมซ่อมคอม คุณอาจจะรู้คอมมากกว่าผมหรือไม่ผมไม่ทราบ แต่ผมactivate account เป็นครับ

#169 หาเพื่อนหยิงคุยแก้เหงาครับ

หาเพื่อนหยิงคุยแก้เหงาครับ

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:47

รัฐมนตรีต่างประเทศคนปัจจุบัน นี่ก็ใช้อีเมล์เป็นคนแรกของประเทศไทย เลยนะเออ :lol:

#170 Maestro

Maestro

น้องเก่า

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:50

เข้ามาดูด้วยคนครับ :lol:

ปู overcome

#171 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:50

ผมอาจรู้จักคอมพ์ก่อนคุณเสียอีก
เพราะผมทำคอมพ์พังมาไม่ต่ำกว่า 10 เครื่อง

ผมคิดว่า ผมเล่นเน็ตมาก่อนคุณแน่..

HDD ระเบิด? ผมสิงอยู่ที่เว็บพันทิปห้องคอมเป็นสิบปี ยังไม่เคยเจอกรณีนี้เลยครับ?
HDD มันมีกลไกจนสามารถระเบิดด้วยหรือ?

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#172 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:52

คุยว่าเล่นเน็ตมาก่อนด้วยเว้ยเฮ้ย

เหมือนใครวะ ที่ขี้คุยว่าใช้อีเมล์ก่อนใคร ๆ

คนนับถือศาสนาชินวัตรนี่มันมีอาการแบบนี้กันเยอะมั้ยวะเนี่ย :lol:

เล่นเน็ตก่อนหลัง กับ activate account มันคนละเรื่องกันเว้ย ไอ้เหตุผลวิบัติ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#173 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:54

โม้เห็น ๆ ที่แน่ ๆ คุณเล่น อีแมว หลังไอ่หัวล้าน สุรพงศ์ โต ชัวร์ ๆ
ห้ามเถียง เพราะ ไอ่หัวล้านคอนเฟิร์มกลางสภาหลายรอบแล้วว่าว่า มันเป็นคนไทยคนแรกที่เล่นอีแมวเป็น
(ไม่รู้มันเป็นคนไทยคนแรกที่เปิดดู เว็บโป๊ เป็นด้วยรึป่าว ดูหน้ามันเหมือนขุนช้างจอมหื่นมาก)
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#174 Ozymandias

Ozymandias

น้องเก่า

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:56

แต่...

ผมเข้าใจความรุ้สึกหลายๆ ที่ไม่ชอบเสื้อแดง

ต้องระวังตัวด้วย ยิ่งคุณสนใจผมมากเท่าไหร่

คุณทั้งหลาย จะตกเป็น "เหยื่อ"ของผมมากเท่านั้น

ผมเตือน..

ผมสนใจคุณจริงๆนะครับ สงสัยผมเป็นเหยื่อรายแรกๆแน่ เชื่อคนง่ายซะด้วยสิ
ปล.ทู้ที่ดินรัชดา มีคนตอบเยอะแล้วนะครับ ได้คำตอบที่เป็นเหตุเป็นผลที่อธิบายได้แล้ว ระวังตกเป็นเหยื่อเว็บเสรีไทยนะครับ
"ท่านทักษิณไม่ได้ทำผิดกฏหมาย แต่ทำในสิ่งที่กฏหมายห้าม"

#175 kennn

kennn

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:57

แต่...

ผมเตือน..

หวัดดีครับพี่ ยินดีต้อนรับเข้าสู่เสรีไทยนะครับ

ผมเน้นเฮฮา ไม่บ้าคำหยาบ และไม่ชอบเป็นเหยื่อยด้วยครับ

ตามสบายนะครับ คิดซะว่าคนกันเอง บ้านนี้อาจจะกว้างหน่อย ค่อยๆเดินจะไม่หลงครับ
พกโพยมาด้วยเหรอ พกโพยมาด้วยเหรอเนี่ย แหมมาแค่เนี๊ยก็พกโพยมาด้วย

#176 praepath

praepath

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:20

ไม่ได้กวนนะครับ
ขอวิธีทำ Hard disk ระเบิด ด้วยครับ สนใจมากๆ :)
ผมโหลดหนังโดยไม่ปิดเครื่องเป็น อาทิตย์ๆ ยังไม่ระเบิดซะที
อยากให้มัน ระเบิด ครับ จะได้ซื้อเครื่องใหม่ จะซื้อทีไรโดนว่าทูกที :lol:

#177 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:00

ขอวิธีทำ Hard disk ระเบิด ด้วยครับ สนใจมากๆ :)
ผมโหลดหนังโดยไม่ปิดเครื่องเป็น อาทิตย์ๆ ยังไม่ระเบิดซะที
อยากให้มัน ระเบิด ครับ จะได้ซื้อเครื่องใหม่ จะซื้อทีไรโดนว่าทูกที :lol:

ผมทำเป็นผมสอนให้ครับ เอาสายไฟบ้าน ปอกสายแล้วแหย่เข้าไปตอนเปิดเครื่องอยู่ครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#178 soco

soco

เมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:02

ไพร่แดง นี่โง่ทุกตัวหรือเปล่า

ชักสงสัยแร๊ะ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#179 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:04

ครับท่านอาจรู้จักคอมพ์มาก่อนผม แต่ท่านเคยใช้ับัตรเจาะรูไหมครับ ผมเคยนะ
55555555555555

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#180 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:10

Hard disk ไรวะระเบิดได้ โครตโม้เลย :lol:

ผมเคย Overclock ซีพียูร้อนจนพัง ฮาร์ดิสยังไม่ระเบิดเลย :angry:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#181 KKK

KKK

น้องเก่า

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:11

เวลาสมัครเวปเสรีไทย

มันมีถามด้วยเหรอครับ ว่ามาจากเสื้อม่วง คราม น้ำเงิน เขียว เหลือง แสด แดง หรือแม้แต่สลิ่ม

รู้สึกว่าจะไม่มีน๊ะ

แค่ใส่ข้อมูลให้ครบแล้วไป Active ที่ E-mail ก็มาแรดในเสรีไทยได้แล้ว

เออ แปลก หวะ ผมเด็กปี 2 Active เองได้ โดยไม่ต้องไปโวยวายที่ไหน ไม่ต้องไปโทษคนนั้น คนโน้น คนนี้

#182 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:12

ทำไมไม่เขียนในกระทู้นี้ http://banrasdr.com/showthread.php?tid=39515 ว่าที่คุณเข้าไม่ได้ เพราะตัวคุณเอง ไม่ใช่คนอื่นเขาไปกีดกันอะไรคุณ

ที่ตอนพร่ำเพ้อพรรณนาให้พรรคพวกด่าคนอื่น เขียนได้ยาวเป็นหน้าๆ

ที่ตอนแสดงความเป็น "ลูกผู้ชาย" โดยการยอมรับผิดในสิ่งที่ตัวเองก่อขึ้น

กลับไม่กล้าแม้แต่จะนึกถึง ทำเป็นมองข้าม เลี่ยง แถ ดริฟ

ไร้ยางอายสุดๆ ยังใช้คำว่า "ครับ" อยู่ได้ยังไง

แต่อย่างว่า นิสัยอย่าง "คุณ" ผู้หญิงยังไม่กล้าเลียนแบบเลย

นิสัยแบบนี้สินะ ที่ "พวกคุณ" ใช้กัน?

อยากไลค์ให้สัก1000 Posted Image
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#183 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:13

hdd นี่ถ้ามัน Overload มากๆ ก็แค่ไหม้อะครับ มันไม่ระเบิด หรอกครับ

อย่างให้ระเบิดทำอย่างผมบอก

สายไฟบ้านปอกสาย เสียบปลั๊ก และ แหย่ เข้าไปที่แผงวงจร Hdd ครับ ระเบิด

ใครอยากลอง ลองเลยครับ

อ้อ overload นะ ไม่ใช่ overcome

#184 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:15

ไพร่แดง นี่โง่ทุกตัวหรือเปล่า

ชักสงสัยแร๊ะ

อย่างสงสัยในเรื่องจริงครับท่าน

#185 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:17

รุมมากๆ เดี่ยวหายนะ เพราะอยู่ในเวปแดง ได้รับการยกย่อง ชาบู ชาบู :D :D :D

#186 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:19

รุมมากๆ เดี่ยวหายนะ เพราะอยู่ในเวปแดง ได้รับการยกย่อง ชาบู ชาบู :D :D :D

นานๆ จะหลงมันสักตัว ขอชาบู ชาบู กันสักนิด ประมาณสนใจเขามาก อิอิ

#187 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:24

Hard disk ไรวะระเบิดได้ โครตโม้เลย :lol:

ผมเคย Overclock ซีพียูร้อนจนพัง ฮาร์ดิสยังไม่ระเบิดเลย :angry:

HDD ระเบิดได้ด้วยรึนั่น ขนาดเอาสิ่วตอกยังไม่ค่อยจะออกเลย สงสัย HDD ยัด C4 แหง

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#188 caveman

caveman

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:25

โอ้ความรู้ใหม่ครับ... Hard disk ระเบิด
อืมหฆเยี่ยมครับทำคอมพังมาไท่ต่ำกว่า 10 เครื่อง อย่างนี้ ไม่เรียกว่าใช้ เรีกว่าทำลายล่้างมากกว่า

ครับท่านอาจรู้จักคอมพ์มาก่อนผม แต่ท่านเคยใช้ับัตรเจาะรูไหมครับ ผมเคยนะ

คุณเพลิงสีนิล.....น่าจะรุ่นใกล้เคียงกันเคยใช้บัตรเจาะรูด้วย...ต้องเข้าคิวเจาะบัตร...เข้าคิวรัน....ผมเรียงผิดเรียงถูกเป็นประจำ...ครับ
อย่าทำสิ่งโง่...โดยการสีซอให้กาสรฟัง

#189 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:28

ไอ้ที่พังไป 10 เครื่องน่ะ มันบ่งบอกว่าใช้ไม่เป็น :D :D :D คนใช้เป็น ไ่ม่พังหรอก

#190 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:28

โอ้ความรู้ใหม่ครับ... Hard disk ระเบิด
อืมหฆเยี่ยมครับทำคอมพังมาไท่ต่ำกว่า 10 เครื่อง อย่างนี้ ไม่เรียกว่าใช้ เรีกว่าทำลายล่้างมากกว่า

คุณเพลิงสีนิล.....น่าจะรุ่นใกล้เคียงกันเคยใช้บัตรเจาะรูด้วย...ต้องเข้าคิวเจาะบัตร...เข้าคิวรัน....ผมเรียงผิดเรียงถูกเป็นประจำ...ครับ

ผมไม่ใกล้ท่านอะครับอายุยังห่างไกล ผมทันแค่รุ่น 386 จอเขียว ส่วนเครื่องอ่านบัตรเจาะรู ตอนนั้นที่วิทยาลัยมีให้ลองเล่นครับ ใช้ยาก แค่เรียงบัตรก็ปวดหัวแล้ว มันทำอะไรได้ไม่มากด้วย

ด้วยความเคารพ

#191 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:31

...ในที่สุด ข้อสงสัยปล่อยน้ำเพื่อฆ่ายิ่งลักษณ์ก็เป็นความจริง...
โดยปลายอ้อกอแขมเมื่อวันพุธ ที่ 02 พฤศจิกายน 2011 ประชาทอล์ค

เป็นแดงไบโพลาร์ บอร์เดอร์ไลน์ OCD self-delusional จริงๆ
:blink:

ไม่ต้องเป็นศาลก็มีความรู้สึกผิดชอบชั่วดีได้

วาทะแห่งปี
gladiator 1.jpg

#192 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:36

^
^
นับถือครับท่าน ผมเริ่มเล่นก็รุ่น pentium แล้วจอก็สีแล้วด้วย จอเขียวเคยเห็นแต่ในหนัง ^_^

#193 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:42

แดงแท้ๆเป็นงี้นี่เอง เมพขิงๆ :rolleyes:
Royal Thai Army

#194 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:19

หึ หึ

ตามผมมากไป อาจจะเหนื่อย

พักบ้างครับ

ตอนนี้ ผมตั้งกระทู้ที่ 3 แล้ว

http://webboard.seri...หมิ่นเต็มๆ-เปล/

อย่ามัวมาวิเคราะห์เรื่องคอมพ์ของผมอยู่เลย

#195 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:29

ผมแทบไม่ปิดเครื่อง 3-4 ปีหลัง ยกเว้นยกไปดูดฝุ่น

ฮาร์ดดิสก์ทำงานค่อนข้างหนักตลอดเวลายังไม่พังสักลูก ถ้าระเบิดได้จริงผมควรได้เห็นเพราะใช้อย่างโหด :D

#196 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:34

อยากทราบว่าคอมจอเขียวกับคอมจอส้ม อันไหนมาก่อนกัน :lol: :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#197 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:37

หากยังไม่นอน

4 ทุ่ม จะรีรันกระทู้อีก 1 กระทู้

ฮาร์ดดิสท์ จะยังรับไหวมั๊ยครับ ?

#198 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:40

หากยังไม่นอน

4 ทุ่ม จะรีรันกระทู้อีก 1 กระทู้

ฮาร์ดดิสท์ จะยังรับไหวมั๊ยครับ ?

ตอบกระทู้ที่ตั้งไว้ก่อนดีกว่าไหม เพื่อนๆ สมาชิก รอถกเยอะเชียว
เดี๋ยวเสียชื่อมือวางอันดับ ๑ บ้าน(ขี้)ราดนะเออ...
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#199 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:40

หึ หึ

ตามผมมากไป อาจจะเหนื่อย

พักบ้างครับ

ตอนนี้ ผมตั้งกระทู้ที่ 3 แล้ว

http://webboard.seri...b8%9b%e0%b8%a5/

อย่ามัวมาวิเคราะห์เรื่องคอมพ์ของผมอยู่เลย

โครตฮาเลย ตัวตลกชัดๆ

คงคิดว่าตัวเองฉลาดมาก

คงคิดว่าตั้งกระทู้แล้วคนที่นี่จะตอบไม่ได้

แต่ที่แท้ก็มาตั้งกระทู้แล้วไม่กล้าเข้าไปอ่าน กลัวความจริง เดี๋ยวแต๋วแตก :lol:

#200 iBow

iBow

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:41

ต้องรอต้นฉบับก่อนเหรอครับ หรือว่าคอมฯ ระเบิดไปแล้วต้องรอเครื่องใหม่ :lol: