Jump to content

- - - - -

กระทู้กลายพันธุ์ สิงห์-สาคู สองนักสู้จากอเวจีแถชั้นเทพ

• Please log in to reply
230 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

สิงห์รออะไรล่ะครับ?

และอันที่จริง คุณแอมแกเอาภาพมาหักล้างไปแล้วด้วยว่า สกายวอล์ควันที่ ๑๙ นั้น มีผ้าพาดบนราว ซึ่งหักล้างสิ่งที่สิงห์และห้าเอ็มเอามาโพสต์ไปทันที เพราะของฝ่ายสิงห์ไม่มีหลักฐานทางด้านเวลายืนยัน

ถ้าสิงห์หรือห้าเอ็ม มีหลักฐานยืนยันได้ว่า ณ วันนั้น จุดนั้น ไม่มีผ้าตากอยู่จริง อันจะบ่งได้ว่า ภาพที่ตำรวจเอามาเป็นของวันนั้นจริง ๆ เพราะสอดคล้องกัน ก็จะทำให้หลักฐานฝ่ายคุณแอมตกไปทันที

ผ่านมาหลายหน้า ผมยังไม่เห็นอะไรที่สิงห์เอามายืนยันด้านเวลาเลย

อ้างให้ คุณสิง ตอบของอาจารย์ ช่วยกัน Quote ขอความจิงหน่อย

#202 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

วันนี้เอารูปมาฝากไว้..เป็นรูปที่ถ่ายวันที่ 22 พค. 53

ภาพประกอบ : http://www.movethail...still-standing/

ภาพที่ 1 ตรงนี้ไปไหนน้า..

ภาพที่ 2 จากบันไดเลื่อนตรงไปนั้น..ไปไหน..

ภาพที่ 3 รกจังเลย...

Edited by bird, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:10.

#203 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

รูปของคุณเบิร์ดที่เอามานี่ "มันรัง ของ สัตว์" ชนิดไหนครับเนี่ย....สกปรกจริงๆ -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#204 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

วันนี้เอารูปมาฝากไว้..เป็นรูปที่ถ่ายวันที่ 22 พค. 53

ภาพที่ 2 จากบันไดเลื่อนตรงไปนั้น..ไปไหน..

หูยยยยยยยยยย ไม่ใจเลยยยยยยยยย!!! ต้องแปะรูปไว้เฉยๆ เพราะถ้ามีข้อความ ท่านสิงห์ กับ 5m เค้าจะไม่รู้เรื่อง ต้องแปะแต่รูป .............. :lol:

#205 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

ลืม โยงเส้นไปๆมาๆ :P

#206 RaRa

RaRa

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

หูยยยยยยยยยย ไม่ใจเลยยยยยยยยย!!! ต้องแปะรูปไว้เฉยๆ เพราะถ้ามีข้อความ ท่านสิงห์ กับ 5m เค้าจะไม่รู้เรื่อง ต้องแปะแต่รูป .............. :lol:

ลืม โยงเส้นไปๆมาๆ :P

ชิส์.....เบื่อพวกสลิ่ม แมลงวาป ก็ตรงนี้แหล่ะ

ขี้อิจฉา จับผิด คิดหยุมหยิม ไม่เข้าเรื่องเข้าราว!!!

ก็รูป ของ "ขนมสาคูกะสิงห์คู่ขา แห่ง ลากดำนา"

ก็แค่ "ดูแล้วงงๆ แล้วก็ดูไม่รู้เรื่อง นิดๆหน่อยๆ(หรือเปล่าหว่า)"

ก็ต้องเอามาเป็นประเด็น ล้อเลียนกันอยู่เรื่อยๆเป็นประจำ

แบบนี้เลือกตั้งแพ้ เป็นเสียงข้างน้อยต่อไปเหอะ......เชอะ <_<

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#207 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:10

เข้ามาเรียนกระซิบบอกคุณ bird เบาๆ ว่า

ถ้าคุณ bird จะแปะรูปเพื่อผูกมัดคอคุณ amplepoor ไม่ให้ดิ้นหลุด
ก็ขอเรียนเชิญ คุณ bird รีบไปแปะรูปที่กระทู้ตาม link ข้างล่างนี้

http://webboard.seri...ื/page__st__150

ด่วน อย่าช้า
รักคนเสื้อแดง

#208 RaRa

RaRa

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

เข้ามาเรียนกระซิบบอกคุณ bird เบาๆ ว่า

ถ้าคุณ bird จะแปะรูปเพื่อผูกมัดคอคุณ amplepoor ไม่ให้ดิ้นหลุด
ก็ขอเรียนเชิญ คุณ bird รีบไปแปะรูปที่กระทู้ตาม link ข้างล่างนี้

http://webboard.seri...ื/page__st__150

แล้วกระทู้นี้เอ็งจะเลิกแล้วงั้นเหรอ??

เล่นหนีความจริงไปซะดื้อๆแบบนี้

สมเป็น "เมพ แห่ง ลากดำนา" จริงๆ :lol: :lol:

#209 bird

bird

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:54

อย่าออกตัวแรงนัก...ร้อนตัวไปทำไม
ก็แค่แปะรูปให้ดูเฉย ๆ ไม่เห็นคุณสิงห์ต้องเดือดร้อนนี่น้า :)

#210 bird

bird

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:08

ถ้ารู้จักและหัดสังเกตภาพหรือคลิปที่มีการนำมาลง
ก็จะรู้เองว่าสกายวอล์คหน้าวัดน่ะ มันไม่มีคนพักอาศัย
แต่ที่ทำอยู่นี่เขาเรียกว่า แค่น ไม่ยอมรับเพราะกลัวเสียหน้า

นี่ก็แปะให้ดูเฉย ๆ .. :)

Edited by bird, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:10.

#211 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:10

ก่อนจะฮิฮะไปมากกว่านี้
ถามจริงๆนะ

มันเกี่ยวกับวิถีกระสุนในตัวใครมั่งหรือป่าวอ่ะ

#212 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:45

ใครฆ่า

หมวกเหล็ก คาด แถบสีชมพู

เอาหลักฐานมาแสดงสิ อย่ามาทำให้เสียชื่อ "คนเสื้อแดง"...
อย่าง "สิงห์คู่ขา" และ "son แดง QC" แห่ง สรท.สิครับ "ขนมสาคู" แห่ง ลากดำนา <_<

ผมว่าไอ้นี่มันทำได้แค่นี้แหละ สมองมีไว้แค่ใส่แกลบแล้วปิดด้วยหัวกะโหลกเท่านั้น

ปล่อยเขาเถอะครับ
ดิ้นไปก็เท่านั้น

ไม่มั่นใจผมไม่เปิดหน้าชกอย่างนี้หรอก

มั่นใจประเภทไหน ตั้งกระทู้เสร็จ เมื่อมีคนมาแย้ง
แต่ตนเองในฐานะจขกท.ที่มีความมั่นใจกลับไม่สามารถหาหลักฐานมาหักล้างได้
โดยเฉพาะข้อสมมติฐานของตนเองเรื่องสกายวอล์คหน้าวัด
แต่ไปเอาภาพสกายวอล์คหน้า zen มาแปะแสดงเป็นหลักแถ

#213 overtherainbow

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:12

ถามดังๆอีกหนนะ

เกี่ยวกับวิถีกระสุน ตรงไหน คะ

#214 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:22

ถามดังๆอีกหนนะ

เกี่ยวกับวิถีกระสุน ตรงไหน คะ

กระทู้นี้แต่เดิมชื่อกระทู้อะไร และมีเนื้อหาว่าอย่างไร
แล้วคุณ mmmmm เขามาแสดงความคิดเห็นอะไร
คุณ overtherainbow แกล้งมึนหรือเปล่าครับ

#215 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:24

ใครฆ่า

หมวกเหล็ก คาด แถบสีชมพู

เอาหลักฐานมาแสดงสิ อย่ามาทำให้เสียชื่อ "คนเสื้อแดง"...
อย่าง "สิงห์คู่ขา" และ "son แดง QC" แห่ง สรท.สิครับ "ขนมสาคู" แห่ง ลากดำนา <_<

ผมว่าไอ้นี่มันทำได้แค่นี้แหละ สมองมีไว้แค่ใส่แกลบแล้วปิดด้วยหัวกะโหลกเท่านั้น

ปล่อยเขาเถอะครับ
ดิ้นไปก็เท่านั้น

ไม่มั่นใจผมไม่เปิดหน้าชกอย่างนี้หรอก

มั่นใจประเภทไหน ตั้งกระทู้เสร็จ เมื่อมีคนมาแย้ง
แต่ตนเองในฐานะจขกท.ที่มีความมั่นใจกลับไม่สามารถหาหลักฐานมาหักล้างได้
โดยเฉพาะข้อสมมติฐานของตนเองเรื่องสกายวอล์คหน้าวัด
แต่ไปเอาภาพสกายวอล์คหน้า zen มาแปะแสดงเป็นหลักแถ

#216 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:37

ที่สำคัญ

ใคร มีหน้าทำอะไร ที่ไหน เมื่อไหร่ เกี่ยวข้องอย่างไร เป็นผู้ตัดสินสรุปเรื่อง วิถีกระสุน

สายล่อฟ้า ศิริโชค สมช.สรท. คุณ amplepoor หรือคุณ overtherainbow?

#217 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:43

ที่สำคัญ

ใคร มีหน้าทำอะไร ที่ไหน เมื่อไหร่ เกี่ยวข้องอย่างไร เป็นผู้ตัดสินสรุปเรื่อง วิถีกระสุน

สายล่อฟ้า ศิริโชค สมช.สรท. คุณ amplepoor หรือคุณ overtherainbow?

ไม่ใช่ทั้งหมดนี้ รวมทั้ง สิงห์สนามหลวง และ ห่าเอ็ม

ไม่มีในนี้ใครสรุปและตัดสินได้ แต่ช่วยกันวิเคราะห์เพื่อหาความเป็นไปได้ หาข้อมูล ค้นหาความจริง ก็คงไม่ใช่เรื่องผิด

แต่ถ้าวิเคราะห์แล้ว มันอาจไม่ตรงจริต ใครบางคน ก็ช่วยไม่ได้

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#218 เหมียวแรงเจอร์

เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:15

http://www.flickr.co...in/photostream/

เขยิบอีกนิด (รูปมีลิขสิทธิ์ เข้าไปดูได้ครับ)

#219 bird

bird

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:46

http://www.flickr.co...in/photostream/

เขยิบอีกนิด (รูปมีลิขสิทธิ์ เข้าไปดูได้ครับ)

เขยิบไปอีกนิด...จะมีคนดิ้นพล่าน ๆ ซิค่ะ
แค่ตรงนี้..ก็กระอักกระอ่วน กระวนกระวาย..จะแย่.. :)

#220 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:06

จำได้ว่า หลังวันเผา CTW
กทม ให้มีการช่วยกันทำความสะอาด
ผมก็ไปด้วย ตามเพื่อนๆไปช่วยกัน ส่วนใหญ่คนทำงานเยอะ

แต่ไม่เห็นพวกเศษสวะแดงสักตัว ทั้งๆ ที่เป็นผลงานพวกมัน
ประชาธิปไตยจิงๆ

#221 overtherainbow

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:07

ขอบคุณที่ทนดูคลิป จนหาภาพมาฝากเสมอๆ

แค่ตามอ่านตามดูก้ปวดตา ตาลายจะแย่แล้วนะจ๊ะ

#222 dec9h

dec9h

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:47

อ่านไปอ่านมาประเด็นเริ่มหายครับ คุณสิงห์ ผมดูคุณมาหลายรอบแล้วนะครับ ทำไม่ชอบพูดแบบเสียดสีบ่อยครับแล้ว คุณก็รู้ว่าที่นี้รังแมลงสาบคุณจะไปเสียดสีเพื่ออะไร เอาความจริงมาตบสิครับ

สิงห์รออะไรล่ะครับ?

และอันที่จริง คุณแอมแกเอาภาพมาหักล้างไปแล้วด้วยว่า สกายวอล์ควันที่ ๑๙ นั้น มีผ้าพาดบนราว ซึ่งหักล้างสิ่งที่สิงห์และห้าเอ็มเอามาโพสต์ไปทันที เพราะของฝ่ายสิงห์ไม่มีหลักฐานทางด้านเวลายืนยัน

ถ้าสิงห์หรือห้าเอ็ม มีหลักฐานยืนยันได้ว่า ณ วันนั้น จุดนั้น ไม่มีผ้าตากอยู่จริง อันจะบ่งได้ว่า ภาพที่ตำรวจเอามาเป็นของวันนั้นจริง ๆ เพราะสอดคล้องกัน ก็จะทำให้หลักฐานฝ่ายคุณแอมตกไปทันที

ผ่านมาหลายหน้า ผมยังไม่เห็นอะไรที่สิงห์เอามายืนยันด้านเวลาเลย

อ้างให้ คุณสิง ตอบของอาจารย์ ช่วยกัน Quote ขอความจิงหน่อย

ถ้าคุณไม่เอาหลักฐานมาหักล้าง ผมคงต้องคิดว่าคุณแถนะครับ (ผมไม่ใช่คนที่จะว่าใครง่ายๆ นะครับ)

#223 bird

bird

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:29

ไปเดินเที่ยว skywalk กันค่ะ

http://youtu.be/YxRQhkp3lYI

ขอบคุณคลิปประกอบจาก ยูทูป ค่ะ

ภาพประกอบ : http://www.movethail...still-standing/

ประมาณนาทีที่ 3.16 เห็นแว่บ ๆ ด้านขวามือ นั้น ZEN ใช่มั้ยหนอ
ประมาณนาทีที่ 3.55 อุ๊ย..นั้นทางเชื่อมที่มีบันไดเลื่อนนี่น้า..จุดเดียวกับภาพที่ 1

จากนั้นก็เดินผ่าน ขาวมือแว่บ ๆ นั้น ZEN

ประมาณนาทีที่ 4.33 ทางเชื่อมใหญ่..ผ่าน ZEN มาแล้ว

ประมาณนาทีที่ 4.53 ประตูเหล็กนั้น..จุดเดียวกับภาพที่ 2

ประมาณนาทีที่ 4.55 " ทางตรงไปนั้น มาจากสยาม "
จากสยาม..ก็ต้องผ่านบริเวณหน้าวัดซิ..หมายความว่า

ภาพที่ 3 กองเสื้อผ้าที่ยาวสุดสายตานั้น..

งั้นข้อความนี้ก็เป็นเท็จน่ะซิ

ถ้ารู้จักและหัดสังเกตภาพหรือคลิปที่มีการนำมาลง
ก็จะรู้เองว่าสกายวอล์คหน้าวัดน่ะ มันไม่มีคนพักอาศัย
แต่ที่ทำอยู่นี่เขาเรียกว่า แค่น ไม่ยอมรับเพราะกลัวเสียหน้า

Edited by bird, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:43.

#224 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:39

กทม.ผิดฮะ
ไม่ยอมมาทำความสะอาด :D
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#225 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

ใครมีอะไร ติดใจ ข้องใจ เรื่องสกายวอล์คหน้าวัดวันที่ 19-20 พ.ค. 2553
ก็ให้ไปต่อที่กระทู้ใหม่โดยเฉพาะเจาะจงตาม link ข้างล่างนี้นะครับ
(ผมขอสงวนสิทธิ์ในการตอบหลายกระทู้ เดี๋ยวมึน)

#226 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

ใครมีอะไร ติดใจ ข้องใจ เรื่องสกายวอล์คหน้าวัดวันที่ 19-20 พ.ค. 2553
ก็ให้ไปต่อที่กระทู้ใหม่โดยเฉพาะเจาะจงตาม link ข้างล่างนี้นะครับ
(ผมขอสงวนสิทธิ์ในการตอบหลายกระทู้ เดี๋ยวมึน)

ไม่ติดใจ ...เพราะจนถึงตอนนี้ข้อมูลเรื่องทหารบนรางรถไฟฟ้าไม่ใช่สาระแรก

แต่สงสัย...คือ ไอ้ทีเถียงกันเรื่องสะอาด กับ สกปรกเนี่ย...มันไปตอบเรื่องวิถีกระสุน จากล่างขึ้นบน ขวาไปซ้ายยังไง

:D

#227 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

ตรงข้ามวัดปทุมคืออะไร ใครเข้าไปอยู่ในนั้น แล้วยิงข้ามรั้วออกมาได้หรือไม่
เพราะรั้วก็อยู่ต่ำกว่าระดับรถไฟฟ้าอยู่แล้ว .... แล้วองศาต่างๆ ไม่ว่าจะมาจากศพ
ของน้องเกด หรือแม้กระทั่งน้องปลั๊ก แล้วจากปากคำของนักข่าวฝรั่ง ผมว่าวิถี
กระสุน ก็สามารถมาจากฝั่งตรงข้ามได้เช่นกัน

คำว่ายิงมาจากด้านบน ถ้าไม่ได้เห็นด้วยตา แต่ได้ยินเพียงอย่างเดียว เราก็อาจจะ
เชื่อได้ว่ายิงมาจากด้านบน เพราะถ้ายิงมาจากรั้วฝั่งตรงข้าม เสียงก็อาจจะก้อง
กระทบด้านล่างของรถไฟฟ้า กระทบพื้นถนน กลายเป็นกล่องเสียงก้องๆ อยู่ตรงนั้น

ควายแดงเดาว่าทหารยิง ผมก็ขอเดาว่าตำรวจเป็นคนยิงก็แล้วกัน

ถ้าคุณ แอม แปลถูก คำให้การนี้ บอก อะไรครับ

ผมก็ได้แค่เดา ภาพนี้คล้ายกับที่ผมคิดไว้ [ชี้ภาพทหารบนรางรถไฟฟ้า จาก นสพ. ข่าวสด ฉบับวันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2553] คือผมไม่รู้แน่ชัดว่ามันมาจากข้างบนเพราะมันเริ่มมืดแล้ว แต่ความรู้สึกคือมันมาจากด้านบน และผมทำงานในพื้นที่สงครามมาหลายแห่ง ผมฟังความแตกต่างได้ระหว่างเสียงกระสุนกระทบวัตถุกับเสียงกระสุนวิ่งผ่านไป และตอนนั้นมันเป็นเสียงกระสุนวิ่ง

มันเป็นไปได้ หรือครับ ที่ ยิงจากข้างบนแล้ว กระสุน วิ่ง
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#228 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

กทม ให้มีการช่วยกันทำความสะอาด
ผมก็ไปด้วย ตามเพื่อนๆไปช่วยกัน ส่วนใหญ่คนทำงานเยอะ

แต่ไม่เห็นพวกเศษสวะแดงสักตัว ทั้งๆ ที่เป็นผลงานพวกมัน

ให้คนอื่นตามเช็ดสิ่งที่ทำไว้ คืองานหลักของ พท.และเสื้อแดง :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#229 RaRa

RaRa

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

ขอบคุณที่ทนดูคลิป จนหาภาพมาฝากเสมอๆ

แค่ตามอ่านตามดูก้ปวดตา ตาลายจะแย่แล้วนะจ๊ะ

สงสัยต้องพึ่ง ลูกอม ยาดม ยาหม่อง อีกครั้งครับคุณรุ้ง :P :P

#230 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

ให้คนอื่นตามเช็ดสิ่งที่ทำไว้ คืองานหลักของ พท.และเสื้อแดง :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#231 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

ที่สำคัญมีภาพนิ่งสกายวอล์คตรงบริเวณจุดเดียวกันกับในคลิป ที่สามารถระบุวันได้ด้วยนะเออ

เรื่องเทคนิคการเซ็ตวันเวลาไม่ยาก แต่ภาพที่มีหลักฐานอื่นประกอบเช่นควันไฟช่วเวลาวาเพลิที่คุณแอมนำเสนอน่าเชื่อกว่า

เพราะช่วงเวลาเหตุการณ์นี้เป็นที่รับรู้วงกว้างในสังคม เว้นแต่คุณสิงห์จะสามารถพิสูจน์ได้ว่าเป็นภาพตัดต่อ ชัดนะครับ

ผมถึงย้ำว่าคนละจุด ก็เพราะว่า คลิป+ภาพมากมาย มันก็แสดงหลักฐานที่หักล้างสมมติฐานสำคัญของคุณ amplepoor ที่ว่า
ถ้ามีคนเสื้อแดงอยู่ก็ต้องปรากฎร่องรอยหลักฐานว่ามีคนมาใช้พำนักอาศัยเหมือนจุดที่นำผ้ามาตากนั่นล่ะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=1yGQ1Kj0yzI
แล้วคลิปตำรวจ เป็นคลิปของวันที่เท่าไหร่ เวลาอะไร มีหลักฐานอะไรยืนยันครับ

สุดท้ายผมหวังว่าไม่ใช่ทำตัวเป็นนักมายากลฟันธงว่าวันที่ 19 พ.ค, เวลา 6 PM Bangkok Time ...นะครับ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน