Jump to content

- - - - -

กระทู้กลายพันธุ์ สิงห์-สาคู สองนักสู้จากอเวจีแถชั้นเทพ

• Please log in to reply
230 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

ที่สำคัญมีภาพนิ่งสกายวอล์คตรงบริเวณจุดเดียวกันกับในคลิป ที่สามารถระบุวันได้ด้วยนะเออ
รักคนเสื้อแดง

#152 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:40

ในเรปที่ ๑๒๔ อย่างไร ที่ห้าเอ็มเอารูปจากกูเกิลเอิร์ธมาลง ๒ รูป รูปแรกเป็นเบิร์ดอายวิว รูปที่ ๒ เป็นรูปสตรีทวิว

ในรูปที่ ๒ ภายมุมเงยขึ้น ถ่ายติดเห็นราวสกายวอล์ค จุดประสงค์ในการนำภาพนี้มาแสดงของห้าเอ็มคืออะไร? บอกว่าบนราวของสกายวอล์คไม่มีผ้าตากใช่หรือไม่?

ทีนี้ผมจึงแย้งว่า ไม่ว่าภาพนั้นห้าเอ็มจะเอามาจากปัจจุบัน หรือแคปมากได้ ณ วันที่ ๑๙ พฤษภาคม ก็ไม่สามารถนำมายืนยันช่วงเวลาได้เลยว่า ภาพนั้นเป็นของวันที่ ๑๙ เพราะกูเกิลเอิร์ธจะใช้ภาพจากคลังภาพเท่านั้น ไม่ใช่ภาพแบบเรียลไทม์

แต่ถ้าห้าเอ็มจะบอกแค่ว่า ภาพ ณ จุดที่เป็นสตรีทวิวนั้น เป็นภาพช่วงหนึ่งของรางรถไฟในภาพบน ผมก็ไม่ทราบว่าจะลำบากเอามาแปะทำไม เพราะมันไม่ได้ช่วยห้าเอ็มยืนยันได้เลยว่า ณ วันที่ ๑๙ (ซึ่งเป็นประเด็นอยู่นั้น) ไม่มีผ้าตากบนราว เหมือนภาพที่คุณแอมแกมีหลักฐานมายืนยัน

หรือถ้าห้าเอ็มมีจุดประสงค์อื่นในการโพสต์ภาพนั้นแต่อย่างใด ก็รบกวนขยายความให้คนธรรมดาทั่วไปได้เข้าใจว่า โพสต์เพื่ออธิบายอะไร จะได้นำมาหักล้างและวิเคราะห์กันต่อไป

มันมีคลิป+ภาพ ที่แปะกันอยู่ดาดดื่นทั่วไปแสดงอยู่แล้วไง แต่ผมไม่ยักเห็นมีใครยอมรับและนำมาแสดงเพื่อทายทักคุณ amplepoor สายล่อฟ้า และสุเทพ

คุณตรวจสอบเวลาที่กล้องหรือยัง คลิปตัดต่อได้นะ คลิปไม่มีเวลาระบุไว้ ใช้เป็นหลักฐานได้หรือ

คลิปที่เห็นกันผ่านตา และผมก็เชื่อว่าทุกคนในที่นี้ก็รับทราบและยอมรับกันดีว่าเป็น คลิปของเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในวันที่ 19 พ.ค. 2553 แน่นอนยิ่งกว่าแช่แป้ง

มันป็นหลักฐานที่เกี่ยวกับเวลานะ ไม่ใช่ หลักฐานเกี่ยวกับการกระทำว่าทำหรือไม่ทำ ที่ไม่ต้องระบุเวลา นี่มันเป็นหลักฐานที่จะแสดงว่าเป็นวันอะไร เวลาอะไร ศาลท่านจะเชื่อหรือ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#153 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:44

ที่สำคัญมีภาพนิ่งสกายวอล์คตรงบริเวณจุดเดียวกันกับในคลิป ที่สามารถระบุวันได้ด้วยนะเออ

เรื่องเทคนิคการเซ็ตวันเวลาไม่ยาก แต่ภาพที่มีหลักฐานอื่นประกอบเช่นควันไฟช่วงเวลาวางเพลิง

ที่คุณแอมนำเสนอน่าเชื่อกว่าเพราะช่วงเวลาเหตุการณ์นี้เป็นที่รับรู้วงกว้างในสังคม

เว้นแต่คุณสิงห์จะสามารถพิสูจน์ได้ว่าเป็นภาพตัดต่อ ชัดนะครับ

Edited by อาวุโสโอเค, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:46.

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#154 redsimi

redsimi

น้องเก่า

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:45

โชว์ด่วนเลยสิงห์ อย่ามัวแต่โม้ ความจริงอีกด้านจะได้ปรากฎ !!!!!

#155 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

เรื่องเทคนิคการเซ็ตวันเวลาไม่ยาก แต่ภาพที่มีหลักฐานอื่นประกอบเช่นควันไฟช่วงเวลาวางเพลิง

ที่คุณแอมนำเสนอน่าเชื่อกว่าเพราะช่วงเวลาเหตุการณ์นี้เป็นที่รับรู้วงกว้างในสังคม

เว้นแต่คุณสิงห์จะสามารถพิสูจน์ได้ว่าเป็นภาพตัดต่อ ชัดนะครับ

ไม่นิยมหลักฐาน เฟค นะคะ

#156 redsimi

redsimi

น้องเก่า

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

ด่วนเลยท่านสิงห์ รูปสกายวอล์คสะอาดวันที่ 19 ผมอยากเห็นใจจะขาดดดดดแล้วววว

#157 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

ไอ้รูปประเภทที่ว่า "set time มาใหม่" แล้วค่อยไปถ่ายวันหลังอย่าเอามานะ

ขอที่มีพยานแวดล้อมด้วยจะชัดเจนกว่าที่ set เวลาเอาจากกล้อง....ขอร้องนะครับ -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#158 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

เรื่องเทคนิคการเซ็ตวันเวลาไม่ยาก แต่ภาพที่มีหลักฐานอื่นประกอบเช่นควันไฟช่วเวลาวาเพลิที่คุณแอมนำเสนอน่าเชื่อกว่า

เพราะช่วงเวลาเหตุการณ์นี้เป็นที่รับรู้วงกว้างในสังคม เว้นแต่คุณสิงห์จะสามารถพิสูจน์ได้ว่าเป็นภาพตัดต่อ ชัดนะครับ

ผมถึงย้ำว่าคนละจุด ก็เพราะว่า คลิป+ภาพมากมาย มันก็แสดงหลักฐานที่หักล้างสมมติฐานสำคัญของคุณ amplepoor ที่ว่า
ถ้ามีคนเสื้อแดงอยู่ก็ต้องปรากฎร่องรอยหลักฐานว่ามีคนมาใช้พำนักอาศัยเหมือนจุดที่นำผ้ามาตากนั่นล่ะครับ

#159 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

เรื่องเทคนิคการเซ็ตวันเวลาไม่ยาก แต่ภาพที่มีหลักฐานอื่นประกอบเช่นควันไฟช่วเวลาวาเพลิที่คุณแอมนำเสนอน่าเชื่อกว่า

เพราะช่วงเวลาเหตุการณ์นี้เป็นที่รับรู้วงกว้างในสังคม เว้นแต่คุณสิงห์จะสามารถพิสูจน์ได้ว่าเป็นภาพตัดต่อ ชัดนะครับ

ผมถึงย้ำว่าคนละจุด ก็เพราะว่า คลิป+ภาพมากมาย มันก็แสดงหลักฐานที่หักล้างสมมติฐานสำคัญของคุณ amplepoor ที่ว่า
ถ้ามีคนเสื้อแดงอยู่ก็ต้องปรากฎร่องรอยหลักฐานว่ามีคนมาใช้พำนักอาศัยเหมือนจุดที่นำผ้ามาตากนั่นล่ะครับ

แล้วคลิปตำรวจ เป็นคลิปของวันที่เท่าไหร่ เวลาอะไร มีหลักฐานอะไรยืนยันครับ

Edited by Stargate-1, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:58.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#160 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

#161 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

วันศุกร์หน้าเอาภาพนิ่งสกายวอล์คตรงบริเวณจุดเดียวกันกับในคลิป ที่สามารถระบุวันได้ด้วยนะเออ มาให้ดูซะทีนะ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#162 redsimi

redsimi

น้องเก่า

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:56

ก็เอาออกมาซิครับคลิป+ภาพมากมาย ที่แสดงว่าสกายวอล์คหน้าวัดในวันที่ 19 ไม่มีเสื้อแดงพักอาศัยอยู่ ถ้ามัวแต่เขียนคลิป+ภาพมากมายอยู่นั่น ก็แสดงว่าสิงห์ไม่มีหลักฐานรูปภาพใดๆที่แสดงได้ ดีแต่โม้ ดีแต่แถ ยิ่งโพสก็ยิ่งทำให้เสื้อแดงเสียหาย กลับไปให้พวกที่ลากดำนาอวยเถอะ ที่นี่ไม่มีใครเค้าเชื่อ

#163 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

เรากำลังพูดถึงคลิปนี้นะครับ ที่แสดงว่า คนเสื้อแดงอาศัยในวันที่ 19 ใช่ไหม ถ้า คลิ๊ปน่าจะชัดเจนนะ

คุณซน รูปที่แค๊บมา มีป้ายธนาคารกรุงไทย ป้ายสีฟ้าเห็นใหมครับ
สาขานี้อยู่ตรงกับวัดปทุมแค่ใหน ผมก็ม่ายรู้ฮาฟฟฟฟ

แต่ขนมสาคูยังไม่เชื่อ....เฮ้อ.....เอาไปอีกชุดละกัน
วันที่ 19 ยืนถ่ายจากหน้ากรมตำรวจ ใครชำนาญพื้นที่ก็โปรดตรองดูเอง

แค็บมาจากคลิบนี้ครับ นาทีที่ 2.40+

http://www.youtube.com/watch?v=NuCLcjRIbJc&feature=related

กำจิง คุณแอมป์ ลงคลิปอันนี้แล้ว คุณ ห๋า เอ็มจะแถยังไงอ่ะ

จบเลยนะนั้น

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#164 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

จะมีการโชว์ ตลกหรือ
มันก็จุดเดียวกัน am.........

เอารูปมาให้ดู

แล้วช่วยบอกทีครับ ว่าผมเข้าใจเรื่องสกายวอล์คผิด
รูปบน แสดงสภาพที่ไม่ว่าไพร่แดงไปที่ใหน เป็นต้องตั้งรกรากอย่างนี้

รูปกลาง สกายวอล์ตจากคลิบตำรวจมะเขือเทศ ที่อ้างว่าถ่ายเมื่อวันที่ 19
รูปล่างสุด แค๊ปมาจากคลิบไฟไหม้ ดูมุมกันเองละกันว่าไอ้พวกเลอะเทอะที่พาดราวลูกกรงน่ะ มันน่าจะอยู่ตรงใหน และมันควรจะเป็นวันที่ 19 จริงใหม

ควันขนาดนี้คงไม่ต้องมาเถียงกันว่ากี่โมงของวันที่เท่าไหร่หรอกนะ
นี่ถ้าไม่เกรงใจมิตรสหาย ผมว่าจะตั้งกระทู้แยก ตบหน้าใครสักคนสองคนด้วยซ้ำ

จากกระทู้นี้ครับ
http://webboard.seri...750#entry410379

คำถามสำคัญที่เพิ่งนึกได้
นปช. ยึดครองสกายวอล์คเป็นทีอยู่อาศัยอย่างสุขสบาย

แต่ทำไมคลิบที่กล่าวหาทหารยิงจากรางรถไฟฟ้า
สกายวอล์ค ถึงสะอาดเอี่ยม ขยะซักชิ้นก็ไม่มี
สุเทพอาจจะถูกก็ได้ คลิบไม่ได้ถ่ายในวันที่ 19 ซึ่งการ์ดนปช ใช้สกายวอล์คยิงสู้ทหารอยู่ถึงมืด
แต่ถ่ายวันที่มีการทำความสะอาดพื้นที่ไปแล้ว

ถามซ้ำอีกครั้ง ว่าทำไมสกายวอล์คจึงสะอาดเอี่ยม
พร้อมแคบรูปวันเผาเซ็นมาให้เห็นชัดๆ ว่า สภาพมันเป็นอย่างไร

มันเป็นอย่างนี้ไปจนถึงสยาม

หลักฐาน ยัง ไม่สามารถหลักล้าง
ว่า คลิปที่ำ่ถ่ายให้เห็น มีทหารอยู่ในวันที่ 19/05/2553 ที่ประตู 1 และ 2 ได้

ตอนมีแล้ว 4

1. amplepoor ยังหาหลักฐานไม่ได้ว่า ไม่ใช่คลิปวันที่ 19
2. amplepoor อ้างอิง สุเทพ จึงเป็น สิ่งมีชีวิตที่ 2 อ้างว่าเป็นคลิปวันที่ 20 --- แต่ไร้หลักฐานหักล้าง
3. REDSPY ที่ใช้รูปถ่ายทางอากาศของ -ศอฉ- บอกไว้ในรูป ว่าเป็นคลิป+ภาพถ่ายวันที่20 --แต่ไร้หลักฐานหักล้าง
4. 1 สิ่งมีชีวิต ที่เอารูปของ REDSPY แสดงในที่สวนลุม ว่าเป็นคลิป+ภาพถ่ายวันที่20 -- แต่ไร้หลักฐานหักล้าง

เสนอรูปวันที่ 19 ที่วางไว้ในกระทู้ CTW (แยกรูปออกแสดง) ในระยะห่าง......ถึงจุดวางลำโพง

เชิญแกะลายแทง -ต่อ-

ไม่อย่างนั้นก็ยอมรับเสีย ว่ามีการบิดเบือน ทั้งระดับ login+สิ่งมีชีวิต+หน่วยงาน

.

บ้าเอ้ย.........เขาไปถึงธ.กรุงไทย....กันแล้ว.......มิงยังมาโง่แปะ....มั่ว...สั่วสั่วอยู่อีก............
จุดเดียวกันของมิง.........ป้ายธ.กรุงไทย.........มันหายไปไหน....สองรูปไม่เหมือนกัน...จะจุดเดียวกันยังไงวะ.............
อายอายว่ะ.......มีเสื้อแดง....แบบนี้............กุเคยบอกแล้ว...ว่ากุฟันไม่เลี้ยง...........
http://webboard.seri...250#entry453332

ถ้าจะให้ดี....อย่าเพิ่งป่วนกระทู้เลย..............

บอกไปเลยครับ ว่า "กรูไม่ไหวจะเคลียร์"

#165 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

http://youtu.be/u8Oa6ccUBNc

คุณ bird นี่ล่ะครับ ความคาดหวังของสมช.สรท. ที่ได้พยายามหาคลิปมายืนยันว่าหลักสมมติฐานที่ว่า
ถ้ามีคนเสื้อแดงพำนักอาศัย ก็ต้องมีร่องรอยอย่างที่คุณ amplepoor คิดและนำภาพมาแสดง
แต่จากหลักคิดนี้ ก็กลับกลายย้อนศร กลายเป็นการนำเชือกมาผูกมัดคอตัวเองอย่างที่ผมบอก

สกายวอล์คแต่ละจุดจะมีราวกั้นไม่เหมือนกัน คลิปที่คุณ bird นำมาแสดงเพื่อยืนยันว่ามีคนเสื้อแดงพำนักอาศัย
มันอยู่ห่างไกลกันลิบลับครับ อยู่เลยสี่แยกราชประสงค์หันหน้าไปทางฝั่งเพลินจิตแล้วครับ

#166 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

ในเรปที่ ๑๒๔ อย่างไร ที่ห้าเอ็มเอารูปจากกูเกิลเอิร์ธมาลง ๒ รูป รูปแรกเป็นเบิร์ดอายวิว รูปที่ ๒ เป็นรูปสตรีทวิว

ในรูปที่ ๒ ภายมุมเงยขึ้น ถ่ายติดเห็นราวสกายวอล์ค จุดประสงค์ในการนำภาพนี้มาแสดงของห้าเอ็มคืออะไร? บอกว่าบนราวของสกายวอล์คไม่มีผ้าตากใช่หรือไม่?

ทีนี้ผมจึงแย้งว่า ไม่ว่าภาพนั้นห้าเอ็มจะเอามาจากปัจจุบัน หรือแคปมากได้ ณ วันที่ ๑๙ พฤษภาคม ก็ไม่สามารถนำมายืนยันช่วงเวลาได้เลยว่า ภาพนั้นเป็นของวันที่ ๑๙ เพราะกูเกิลเอิร์ธจะใช้ภาพจากคลังภาพเท่านั้น ไม่ใช่ภาพแบบเรียลไทม์

แต่ถ้าห้าเอ็มจะบอกแค่ว่า ภาพ ณ จุดที่เป็นสตรีทวิวนั้น เป็นภาพช่วงหนึ่งของรางรถไฟในภาพบน ผมก็ไม่ทราบว่าจะลำบากเอามาแปะทำไม เพราะมันไม่ได้ช่วยห้าเอ็มยืนยันได้เลยว่า ณ วันที่ ๑๙ (ซึ่งเป็นประเด็นอยู่นั้น) ไม่มีผ้าตากบนราว เหมือนภาพที่คุณแอมแกมีหลักฐานมายืนยัน

หรือถ้าห้าเอ็มมีจุดประสงค์อื่นในการโพสต์ภาพนั้นแต่อย่างใด ก็รบกวนขยายความให้คนธรรมดาทั่วไปได้เข้าใจว่า โพสต์เพื่ออธิบายอะไร จะได้นำมาหักล้างและวิเคราะห์กันต่อไป

ตรงไหน ยืนยันเวลา บรรทัดไหน

มีแต่ --- สอนแบบ ย้อนศร... ว่าอย่ามามั่ว ---

เอารูป google Earth มาฝาก

Google Earth(map) สามารถใช้ Street View
ทราบกัน หรือปล่าว

แล้วจุดประสงค์ของห้าเอ็มในการนำรูป ๒ รูปนี้มาโพสต์คืออะไรครับ?

ประเด็นที่เรากำลังถกเถียงกันอยู่ ณ ตอนนี้คือ ภาพที่ถ่ายเห็นทหารบนรางรถไฟฟ้า หรือคลิปที่ตำรวจถ่ายอ้างว่าทหารยิงประชาชนจากบนนั้น ใช่ของวันที่ ๑๙ หรือไม่?

อย่างที่ได้บอกไปก่อนหน้าแล้วว่า คุณแอมแกบอกว่า ภาพดังกล่าวไม่ใช่วันที่ ๑๙ พร้อมทั้งแสดงหลักฐานประกอบว่า ที่ถูกต้องต้องมีภาพเสื้อผ้าตากอยู่บนราวสกายวอล์ค พร้อมหลักฐานสนับสนุนในตัวคือควันที่พวยพุ่งอยู่ด้านหลังของภาพ

ห้าเอ็มโต้ตอบหลักฐานของคุณแอมด้วย ภาพจากกูเกิลเอิร์ธ ที่เห็นว่าบนราวสกายวอล์คไม่มีอะไรตากอยู่ แต่ไม่มีข้อมูลยืนยันว่า ภาพนั้นเป็นของ ณ เวลาไหน วันไหน

ซึ่งการนำภาพ ๒ ภาพนี้มาลง นอกจากจะบอกได้แค่ว่า ทั้ง ๒ ภาพเป็นแนวสกายวอล์ค ณ บริเวณดังกล่าวแล้ว ไม่สามารถสนับสนุนหลักฐานของห้าเอ็มได้เลยว่า มันเป็นภาพของวันที่ ๑๙ จริง ๆ เรียกได้ว่า แทบไม่มีประโยชน์อะไร
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#167 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

ผมจะอพยพข้อมูลเรื่องน้องปลั๊กไปตั้งกระทู้ใหม่นะครับ

#168 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

ว่า คลิปที่ำ่ถ่ายให้เห็น มีทหารอยู่ในวันที่ 19/05/2553 ที่ประตู 1 และ 2 ได้

ตอนมีแล้ว 4

1. amplepoor ยังหาหลักฐานไม่ได้ว่า ไม่ใช่คลิปวันที่ 19
2. amplepoor อ้างอิง สุเทพ จึงเป็น สิ่งมีชีวิตที่ 2 อ้างว่าเป็นคลิปวันที่ 20 --- แต่ไร้หลักฐานหักล้าง
3. REDSPY ที่ใช้รูปถ่ายทางอากาศของ -ศอฉ- บอกไว้ในรูป ว่าเป็นคลิป+ภาพถ่ายวันที่20 --แต่ไร้หลักฐานหักล้าง
4. 1 สิ่งมีชีวิต ที่เอารูปของ REDSPY แสดงในที่สวนลุม ว่าเป็นคลิป+ภาพถ่ายวันที่20 -- แต่ไร้หลักฐานหักล้าง

เสนอรูปวันที่ 19 ที่วางไว้ในกระทู้ CTW (แยกรูปออกแสดง) ในระยะห่าง......ถึงจุดวางลำโพง

ไม่อย่างนั้นก็ยอมรับเสีย ว่ามีการบิดเบือน ทั้งระดับ login+สิ่งมีชีวิต+หน่วยงาน

.

เพื่อนๆ สรท. ครับ ช่วยบอกผมหน่อยครับ ว่า...............................

"ไม่ใช่ผมคนเดียวใช่ไหมครับ ที่อ่านข้อความ และ ดูรูป ของขนมสาคู"

แล้ว

"ไม่เข้าใจอะไรเลย!!!!"

หรือว่าเป็นแค่ผมคนเดียว...................รู้สึกแย่จังที่ไม่เข้าใจ ขนมสาคู :( :(

ช่วงก่อนผมอ่านไม่รู้เรื่อง ไม่รู้เส้นอะไรยุ่งหยอยไปหมด

พอถามไปแทนที่จะอธิบายมา... สาคูเอ็ม เอามาแปะใหม่ยุ่งหยอยกว่าเดิมอีก..

ผมไม่รู้จะทำไง เลยหยิบเสื้อแดงมาใส่นั่งเล่นบอร์ด

ที่นี้รู้เลย...สาคูเอ็ม เทพมากกกกกกก...สุดยอด หลักฐานนนน....

นั่งซี๊ดปากตลอด เวลาอ่านเม้นท์ สาคูเอ็ม

;)

เจอคนช่วยอธิบายแล้วววววววววววววววววววว อธิบายให้ผมเข้าใจทีครับ อยากรู้เรื่องบ้าง ห้ามหายนะครับ
ไปต่อไม่ถูกเลยหล่ะซิ ฮุฮุ!!!

มันมีคลิป+ภาพ ที่แปะกันอยู่ดาดดื่นทั่วไปแสดงอยู่แล้วไง แต่ผมไม่ยักเห็นมีใครยอมรับและนำมาแสดงเพื่อทายทักคุณ amplepoor สายล่อฟ้า และสุเทพ

คุณตรวจสอบเวลาที่กล้องหรือยัง คลิปตัดต่อได้นะ คลิปไม่มีเวลาระบุไว้ ใช้เป็นหลักฐานได้หรือ

คลิปที่เห็นกันผ่านตา และผมก็เชื่อว่าทุกคนในที่นี้ก็รับทราบและยอมรับกันดีว่าเป็น คลิปของเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในวันที่ 19 พ.ค. 2553 แน่นอนยิ่งกว่าแช่แป้ง

ช่วยนำมาลงให้ดูหน่อยครับ จะได้เป็นข้อมูล เพื่อค้นหาความจริงครับ นะครับ ช่วยเอามาลงที และ ถ้าอีกฝ่ายแย้ง หรือมีข้อสงสัย ก็ช่วยไขข้อสงสัยนั้นๆด้วยนะครับ :)

#169 bird

bird

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

คุณ bird นี่ล่ะครับ ความคาดหวังของสมช.สรท. ที่ได้พยายามหาคลิปมายืนยันว่าหลักสมมติฐานที่ว่า
ถ้ามีคนเสื้อแดงพำนักอาศัย ก็ต้องมีร่องรอยอย่างที่คุณ amplepoor คิดและนำภาพมาแสดง
แต่จากหลักคิดนี้ ก็กลับกลายย้อนศร กลายเป็นการนำเชือกมาผูกมัดคอตัวเองอย่างที่ผมบอก

สกายวอล์คแต่ละจุดจะมีราวกั้นไม่เหมือนกัน คลิปที่คุณ bird นำมาแสดงเพื่อยืนยันว่ามีคนเสื้อแดงพำนักอาศัย
มันอยู่ห่างไกลกันลิบลับครับ อยู่เลยสี่แยกราชประสงค์หันหน้าไปทางฝั่งเพลินจิตแล้วครับ

เข้าใจผิดแล้ว..คุณสิงห์...ไม่มีใครคาดหวังใครทั้งนั้นหล่ะค่ะ..ที่นำมาให้ชมน่ะ..ก็แค่อยากให้ชมเท่านั้น
อย่าติดเบ็ดง่าย ๆ ซิค่ะ...

ในโพสต์..bird ก็ไม่ได้บอก ไม่ได้ยืนยัน ไม่มีสักประโยคที่บอกว่า..นั้นคือ sky walk จุดใด
อย่าตะลีตะลาน..งับเหยื่อซิค่ะ...หมดหนุกกันพอดี..

ว่าแต่..คุณสิงห์พอจะบอกได้มั้ยค่ะ...ว่าเป็นจุดไหน...ขอแบบตรงเป้าเลยน่ะค่ะ..

Edited by bird, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:28.

#170 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

อพยพ ก็ตามไป

ผมจะอพยพข้อมูลเรื่องน้องปลั๊กไปตั้งกระทู้ใหม่นะครับ

ตามไปถามต่อ

#171 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:29

เปลี่ยนชื่อมู้ก็ไม่บอก เฮ้อ :unsure:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#172 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

ตามไปถามต่อ

ถาม หรือ แถ...........ขอความมั่นใจครับ

#173 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

ตามไปถามต่อ

ถาม หรือ แถ...........ขอความมั่นใจครับ

คลิป+ภาพที่ตำรวจ ใช่วันที่ 19 พ.ค. 2553 หรือไม่ นี่ถือเป็นประเด็นใหญ่และสำคัญมากสำหรับกรณี 6 ศพวัดปทุมนะครับ

ต่อไปผมเชื่อว่า คุณ amplepoor อาจจะตั้งกระทู้ ใครฆ่า...? จนครบ 98 ศพ แน่ๆ เลย

กระทู้ต่อๆ ไปน่าจะเป็น ใครฆ่า มงคล เข็มทอง?
หรือไม่ก็ ใครฆ่า รพ สุขสถิตย์?
หรือไม่ก็ ใครฆ่า อัฐชัย ชุมจันทร์?
หรือไม่ก็ ใครฆ่า สุวรรณ ศรีรักษา?

ข้อมูลก็คงจะใช้ชุดข้อมูลเดิมวนลูปประมาณนี้มั้งครับ

#174 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

เข้าใจผิดแล้ว..คุณสิงห์...ไม่มีใครคาดหวังใครทั้งนั้นหล่ะค่ะ..ที่นำมาให้ชมน่ะ..ก็แค่อยากให้ชมเท่านั้น

ในโพสต์..bird ก็ไม่ได้บอก ไม่ได้ยืนยัน ไม่มีสักประโยคที่บอกว่า..นั้นคือ sky walk จุดใด
อย่าตะลีตะลาน..งับเหยื่อซิค่ะ...หมดหนุกกันพอดี..

ว่าแต่..คุณสิงห์พอจะบอกได้มั้ยค่ะ...ว่าเป็นจุดไหน...ขอแบบตรงเป้าเลยน่ะค่ะ..

เปลี่ยนชื่อกระทู้ไปเรียบร้อยโรงเรียนเสรีไทยแล้ว
ผมอุตส่าห์โดดงับเหยื่อที่คุณ bird วางไว้แล้วด้วย

เสียดายแทน

#175 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:46

สิงห์ก็ช่วยเอาหลักฐานมายืนยันด้านเวลาสิครับ ว่าคลิปที่ตำรวจถ่ายอ้างว่าเป็นวันที่ ๑๙ เป็นวันนั้นจริง ๆ

อย่างที่บอก legend ภาพก็ได้ หรือจะเป็นพยานแวดล้อมจำพวกควัน หรืออะไรก็ตามที่บ่งบอกเวลาได้อย่างชัดแจ้งจริง ๆ
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#176 redsimi

redsimi

น้องเก่า

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

สิงห์สาคู ขยะรกบอร์ด

#177 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

ตามไปถามต่อ

#178 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

สิงห์ก็ช่วยเอาหลักฐานมายืนยันด้านเวลาสิครับ ว่าคลิปที่ตำรวจถ่ายอ้างว่าเป็นวันที่ ๑๙ เป็นวันนั้นจริง ๆ

อย่างที่บอก legend ภาพก็ได้ หรือจะเป็นพยานแวดล้อมจำพวกควัน หรืออะไรก็ตามที่บ่งบอกเวลาได้อย่างชัดแจ้งจริง ๆ

ผมเคยชื่นชมสิงห์นะว่ายอมรับในข้อเท็จจริง วันนี้ผมรู้ว่าผมหวังกับเขามากไป

คำถามผมเอาทั้งภาพและคลิ๊ปจากเพื่อนสมาชิกมาเตือนความจำ #163 ไม่กล่าวถึงเลย

ส่วน 5 M หรือ ขนมสาคู มันทำได้แต่ตัดแปะไร้สาระ อย่าบอกใครล่ะว่าขนมสาคูในลากดำนาทำได้แค่นี้

อายแทนจริง ๆ

#179 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:56

ตามไปถามต่อ

อย่าลืมตอบอันนี้ด้วย
ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

โดย amplepoor, วันนี้, 22:03

Edited by Stargate-1, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:58.

#180 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:59

ถามจริงๆ เถอะนะ คุิณสิงห์ กะ คุณ ห่าเอ็ม

คุณมีข้อมูลจะแย้งไหมในเรื่องที่คุณ แอม เค้าเอาคลิปวันที่ 19มาลงพร้อมๆ กับที่คนที่เห้นคลิปเค้าเห็นว่า บน skywalk ยังมีผ้าขนหนุ หรือ สิ่งของสำหรับคนเสื้อแดงอยู่ หาได้ไมสะอาดเหมือนรูปที่ คุณสิงห์ หรือ คุณ ห่าเอ็มเอามาแปะ เพราะมันสะอาดเกิดไป ไม่มีอะไรเลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#181 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

ผมเคยชื่นชมสิงห์นะว่ายอมรับในข้อเท็จจริง วันนี้ผมรู้ว่าผมหวังกับเขามากไป

คำถามผมเอาทั้งภาพและคลิ๊ปจากเพื่อนสมาชิกมาเตือนความจำ #163 ไม่กล่าวถึงเลย

ส่วน 5 M หรือ ขนมสาคู มันทำได้แต่ตัดแปะไร้สาระ อย่าบอกใครล่ะว่าขนมสาคูในลากดำนาทำได้แค่นี้

กระทู้ประเด็นคลิปนี้ย้ายไปเรียบร้อยแล้ว

ผมขอรอชมหลักฐานจากคุณ amplepoor มานำแสดงก่อน

ถ้าไม่มีเพื่อนสมาชิกชาวเสรีไทยชิงตัดหน้านำภาพ+คลิปที่ผมและคุณ mmmmm มีมานำแสดงหักล้างก่อน

ผมรับประกันว่า ตอนจบ ผมหรือคุณ mmmmm จะนำภาพ+คลิป มานำเสนอเพื่อหักล้างอย่างแน่นอนครับ

#182 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

ไม่ต้องรอหรอกครับ ผมมั่นใจว่า สกายวอล์คตรงหน้าวัด ไม่มีผู้ชุมนุมท่านใดได้ขึ้นไปแน่นอน........แต่ส่วนอื่นไม่แน่......
ผมขอวิเคราะห์ว่า สกายวอล์คตรงบริเวณหน้าวัด ไม่มีผู้ชุมนุมเสื้อแดงได้ขึ้นไปอยู่แน่นอน เพราะ เป็นที่หลบซ่อนของกองกำลังไม่ทราบฝ่าย ครับ .....
ที่วิเคราะห์เช่นนี้ เพราะ จากภาพที่พึ่งได้เห็น และ ทั้งภาพที่เห็นผ่านๆมาในแต่ละกระทู้ มีทั้งปิดทางขึ้นลง รถไฟฟ้า มีทั้งนั่งร้านที่ติดตั้งไว้ความสูงถึงสกายวอล์ค มีทั้งภาพ ชายอ้วนใหญ่ มีอาวุธจากภาพนักข่าวต่างชาติ ตรงมุมวัดปทุมฝั่งด้านร้านค้าที่ด้านนอกวัดตรงมุมถนน เป็นที่พักของการ์ด นปช.ฯลฯ

ถ้าผมวิเคราะห์ผิด ช่วยแย้งด้วยข้อมูล และ ขอเหตุผลด้วยนะครับ(ไม่ใช่แบบถามกลับนะครับ)
ปล.แก้ไข ตรงบริเวณหน้าวัด

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:16.

#183 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

4. กระทู้นี้ เปลี่ยนหัวข้อหนี ไปตั้งกระทู้ 1 2 3 ใช่หรือปล่าว

#184 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

กระทู้ประเด็นคลิปนี้ย้ายไปเรียบร้อยแล้ว

ผมขอรอชมหลักฐานจากคุณ amplepoor มานำแสดงก่อน

ถ้าไม่มีเพื่อนสมาชิกชาวเสรีไทยชิงตัดหน้านำภาพ+คลิปที่ผมและคุณ mmmmm มีมานำแสดงหักล้างก่อน

ผมรับประกันว่า ตอนจบ ผมหรือคุณ mmmmm จะนำภาพ+คลิป มานำเสนอเพื่อหักล้างอย่างแน่นอนครับ

โถ ๆ ๆ

ผมจะบอกว่า ถุย ๆ ๆ ๆ ๆ

เห็นมากี่กระทู้ละห๊าาาาาาาาาาาาาาาา

เจอที่ไร ห่าเอ็ม ก้อหายหัวทุกกระทู้

ไม่เชือลองขุดกระทู้เก่า ๆดูได้

หรือใครใจดีจะหาให้(ผมขอขี้เกียจนะครับ)

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#185 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:16

เวรแท้ๆ กระทู้ดีๆ โดนป่วนซะเสียหมดเลย

นักรบไซเบอร์จาก "ลากดำนา" ทำได้แค่

แถ ป่วนไปๆมาๆ แค่นี้เหรอ...............ทุ้ยส์!!! -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#186 overtherainbow

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

4. กระทู้นี้ เปลี่ยนหัวข้อหนี ไปตั้งกระทู้ 1 2 3 ใช่หรือปล่าว

คิดแล้วสบายใจก็คิดไปเหอะค่ะ

#187 bird

bird

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:18

เปลี่ยนชื่อกระทู้ไปเรียบร้อยโรงเรียนเสรีไทยแล้ว
ผมอุตส่าห์โดดงับเหยื่อที่คุณ bird วางไว้แล้วด้วย

เสียดายแทน

นั้นซิ..กะว่าจะขอความรู้ของคนแม่น ๆ ซะหน่อย
เสียดายจัง.... :lol: :lol:

#188 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:19

เชคคลิปดีๆนะสิงห์ ระวังจะรัดคอตัวเองเหมือนกระทู้น้องเกดล่ะ ได้อะไรเยอะแยะเลยทีเดียว
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#189 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:19

สิงห์รออะไรล่ะครับ?

และอันที่จริง คุณแอมแกเอาภาพมาหักล้างไปแล้วด้วยว่า สกายวอล์ควันที่ ๑๙ นั้น มีผ้าพาดบนราว ซึ่งหักล้างสิ่งที่สิงห์และห้าเอ็มเอามาโพสต์ไปทันที เพราะของฝ่ายสิงห์ไม่มีหลักฐานทางด้านเวลายืนยัน

ถ้าสิงห์หรือห้าเอ็ม มีหลักฐานยืนยันได้ว่า ณ วันนั้น จุดนั้น ไม่มีผ้าตากอยู่จริง อันจะบ่งได้ว่า ภาพที่ตำรวจเอามาเป็นของวันนั้นจริง ๆ เพราะสอดคล้องกัน ก็จะทำให้หลักฐานฝ่ายคุณแอมตกไปทันที

ผ่านมาหลายหน้า ผมยังไม่เห็นอะไรที่สิงห์เอามายืนยันด้านเวลาเลย

#190 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:26

#191 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:35

หลักการตั้ง-ตอบคำถามของเบญจเอ็ม กับ คนกลางที่สุดในสามโลก นี่แนวเดียวกันเลยแฮะ ... พยายามไม่ฟันธงไม่พิมพ์คำพูดที่จะมัดตัวเอง แต่พิมพ์ให้คนอื่นจิ้นฯกันต่อ

ทีนี้

ถ้าใครจิ้นแล้วออกแนวสนับสนุนเบญจเอ็ม ก็จะบอกว่าตัวเองคิดไว้แล้ว คำนวนไว้แล้ว
แต่ถ้าใครจิ้นแล้วดันแย้งกับเบญจเอ็ม ก็จะบอกว่าตัวเองไม่ได้บอกไว้อย่างที่คนอื่นจิ้นกัน

ยอมรับครับว่าเก่ง เตรียมทางหนีทีไล่ได้ดี ... แบบนี้ก็สามารถแถต่อได้เรื่อยๆ <_<
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#192 panda

panda

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:07

มันมากันแค่สองตัว แต่ปั่นกระทู้ซะเละเทะ ข้อมูลไม่เคยมีมาหักล้าง มีแต่มาแถเล่นคำยอกย้อนไปมา
เดี๋ยวอีกไม่นานพวกมันก็คงกลับเข้ารู ไปประกาศชัยชนะ
อยากรบกวน เพื่อนสมาชิกทุกท่าน ว่า เวลา quote ข้อความของพวกสวะนี้มา ช่วย edit เอารูป ออกก่อนได้มั้ยครับ แบบว่ามันรกตามากเลยครับ เหมือนกับเราช่วยเอารูปมันมาโฆษณายังไงยังงั้นเลยครับ

#193 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:58

ตอนมีแล้ว 4

.

เพื่อนๆ สรท. ครับ ช่วยบอกผมหน่อยครับ ว่า...............................

"ไม่ใช่ผมคนเดียวใช่ไหมครับ ที่อ่านข้อความ และ ดูรูป ของขนมสาคู"

แล้ว

"ไม่เข้าใจอะไรเลย!!!!"

หรือว่าเป็นแค่ผมคนเดียว...................รู้สึกแย่จังที่ไม่เข้าใจ ขนมสาคู :( :(

ช่วงก่อนผมอ่านไม่รู้เรื่อง ไม่รู้เส้นอะไรยุ่งหยอยไปหมด

พอถามไปแทนที่จะอธิบายมา... สาคูเอ็ม เอามาแปะใหม่ยุ่งหยอยกว่าเดิมอีก..

ผมไม่รู้จะทำไง เลยหยิบเสื้อแดงมาใส่นั่งเล่นบอร์ด

ที่นี้รู้เลย...สาคูเอ็ม เทพมากกกกกกก...สุดยอด หลักฐานนนน....

นั่งซี๊ดปากตลอด เวลาอ่านเม้นท์ สาคูเอ็ม

;)

ช่าง "กระแนะกระแหน" เสียจริงๆนะ......ชิส์ <_<

ว่าแต่ ที่บ้านท่าน 55555 ยังมี "เสื้อแดง" เหลืออยู่อีกเหรอ

ไม่ใช่เอาไปเช็ดฉี่หมา หรือ ทำผ้าเช็ดเท้าหมดแล้วเหรอครับ :P :P

เอ้ย
จริงๆด้วย
พอทดลองเอาเสื้อแดงแมนยู มาใส่

แม้รูปนี้

จะเปลี่ยนไปก็ยังเข้าใจ

#194 Ballbk

Ballbk

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:15

สิงห์ กะ สาคู แถกันไปได้สุดยอดในสามโลกจริงๆ

ดริ๊ฟ กันเป็น 10 ๆๆๆๆๆๆ กิโล แล้ว สุดตีนจริง ๆ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#195 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

ผมคิดว่าตอนนี้สิ่งที่ทั้งสองคนนั้นพยายามคือการยื้อคลิปนี้ไว้จนถึงที่สุดครับ เพราะไม่ว่า
- ผลชันสูตรที่บ่งบอกวิถีกระสุน
- พยานบุคคลที่ขาดความน่าเชื่อถือ
- อาวุธที่พบในวัด
- ความชัดเจนเรื่องชายชุดดำที่มากขึ้น
ทำให้หลักฐานเดียวที่ยังมีประโยชน์กับเสื้อแดงในกรณีวัดปทุมคือคลิปนี้ครับ ถ้ามีหลักฐานที่ตีคลิปนี้ตกได้คือจบ
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#196 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:41

เฮ้อ บางคนก็เหมาะแก่การไปแถ
ไปลวงโลก ในลากดำนา มากกว่า
ที่เอาความจริงมาพูดกันแหะ

อ่านมาอยู่ดีๆ เจอรูปซ้ำๆเส้นโยงๆกันแล้วมึนแหะ

#197 เกลียดแดง

เกลียดแดง

น้องเก่า

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:53

แปลกนะ สงสัยมาตั้งนานแล้ว บางไอดีจะโผล่ขึ้นมาเมื่อมีการโต้เถียงกัน แล้วโผล่ขึ้นมาเหมือนมาช่วยอีกฝ่ายที่กำลังแถไม่ขึ้น

#198 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

ที่ผมทำนี่ ไม่ใช่ย้ายกระทู้หนีนะครับ เพราะผมยังเข้าโต้ตอบในทุกกระทู้
แต่ที่ทำนี่ อาจจะเรียกว่า แตกประเด็น

แต่เป็นการแตกที่แปลก คือเอาต้นตอไปตั้งกระทู้ใหม่ แล้วเปลี่ยนกระทู้เดิมให้เข้ากับประเด็น
อ้อ

มีเจตนาร้ายด้วยแหละ
คือถ้าตั้งชื่อกระทู้ว่า
สิงห์-สาคู สองนักสู้จากอเวจีแถชั้นเทพ

รับรอง สองหน่อนี่ไม่โผล่มาหรอก
แต่ตอนนี้ หนีไม่รอด กลายเป็นเป้าประจานไปแล้ว ว่าการแถชั้นเทพ เป็นอย่างไร

#199 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:29

ผมคิดว่าตอนนี้สิ่งที่ทั้งสองคนนั้นพยายามคือการยื้อคลิปนี้ไว้จนถึงที่สุดครับ เพราะไม่ว่า
- ผลชันสูตรที่บ่งบอกวิถีกระสุน
- พยานบุคคลที่ขาดความน่าเชื่อถือ
- ความชัดเจนเรื่องชายชุดดำที่มากขึ้น
ทำให้หลักฐานเดียวที่ยังมีประโยชน์กับเสื้อแดงในกรณีวัดปทุมคือคลิปนี้ครับ ถ้ามีหลักฐานที่ตีคลิปนี้ตกได้คือจบ

จบหรือปล่าวตอบยากครับ...

เดี๋ยวก็จะไปหาปลายขี้เล็บคุณแอมป์มาจิกกัดอีก

ประเด็นของเรื่อง คือ...มีทหาร หรือ ไม่มีทหารบนรถไฟฟ้า

มันจะไปเปลี่ยนแปลงความจริงที่ว่า น้องเกต กับ น้องปลั๊ก ถูกยิงจากล่างขี้นบน แล้ว จากขวาไปซ้ายยังไง

ตอนนี้สิงห์สาคูจอมมั่วกำลังบิดเบือนข้อเท็จจริงให้ถอยห่าง กับ กำลังรักษาแผลบนใบหน้า

ด้วยการแสกนหาขี้เล็บจากปลายเท้ามาไล่งับโชว์.....

สมาชิกห้องราดฯ อันเลื่องลือ..ที่เคยเคารพบูชาข้อมูลมั่ว ๆ คงนั่งคอตกกันไปแล้วป่านนี้

:lol:

Edited by 55555, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:29.

#200 overtherainbow

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

เดี๋ยวก็จะไปหาปลายขี้เล็บคุณแอมป์มาจิกกัดอีก

ประเด็นของเรื่อง คือ...มีทหาร หรือ ไม่มีทหารบนรถไฟฟ้า

มันจะไปเปลี่ยนแปลงความจริงที่ว่า น้องเกต กับ น้องปลั๊ก ถูกยิงจากล่างขี้นบน แล้ว จากขวาไปซ้ายยังไง

ตอนนี้สิงห์สาคูจอมมั่วกำลังบิดเบือนข้อเท็จจริงให้ถอยห่าง กับ กำลังรักษาแผลบนใบหน้า

ด้วยการแสกนหาขี้เล็บจากปลายเท้ามาไล่งับโชว์.....

สมาชิกห้องราดฯ อันเลื่องลือ..ที่เคยเคารพบูชาข้อมูลมั่ว ๆ คงนั่งคอตกกันไปแล้วป่านนี้

จริง

จริงค่ะ เหมือนครั้งก่อนเลยที่ไปเอาบันทึกเสียงปืนมา เทียบกันอยู่เป็นนาน
คราวนี้ก็อีก พยายามเบนความสนใจเรื่องวิถีกระสุนที่ว่าจากล่างไปบน ยังพาออกนอกเรื่องไปเป็นทหารที่อยู่มุมบนลงล่างให้ได้
แถมบอกว่ามีทหารแนวราบด้วย จำไม่ได้ว่าอ่านเจอที่ไหน ปะติดปะต่อสมองไม่ทัน ตามเรื่องไม่ทัน เริ่มงง สมความตั้งใจใครแล้วแหงๆ
อ้อ มีคำอธิบายด้วยนะว่า วิถีกระสุน มั่ว เพราะไม่ตรงกับพยาน คลิป และอื่นๆอีกมากมาย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน