Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#2101 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:32

หลังภาพลุง 15 นาที

ครับท่าน Solidus ผมทราบแล้วครับว่าเป็นวันเดียวกัน

แต่เป็นเรื่องของเวลาครับที่ผมแย้งกับ คุณ5m อยู่

เกี่ยวกับ ทหาร ที่เข้าถึงพื้นที่แยกราชประสงค์หน่ะครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลเพิ่มติม........ :)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#2102 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:41

ของเราไม่ต้อง +1:00
ตรงๆ
และ เวลา + กี่ นาทีดี

คลิป เวลา
13:23:42-13:55:00 วันที่ 19/05/2553

จะ --เร่งเวลา-- ไปทำไม

นั่นสิครับ GMT+1.00 ถ้าเทียบเวลาไทยต้องบวกอีกกี่ชั่วโมงหว่า

แถมให้
2010:05:19 11:42:07+01:00

เจอ Time Zone เข้าไป สาคู หงายท้อง

.

เอาของเก่า กลับมาใช้ใหม่

เพื่อช่วยปรับ เวลา รูป ของ...........
ให้เที่ยงตรงยิ่งขึ้น

.

#2103 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:01

ครับท่าน Solidus ผมทราบแล้วครับว่าเป็นวันเดียวกัน

แต่เป็นเรื่องของเวลาครับที่ผมแย้งกับ คุณ5m อยู่

เกี่ยวกับ ทหาร ที่เข้าถึงพื้นที่แยกราชประสงค์หน่ะครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลเพิ่มติม........ :)

ภาพนี้ก่อนภาพลุงเกือบ 3 ชั่วโมง :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#2104 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:07

ใครต่างจากพวกมากที่สุด

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#2105 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:12

ภาพนี้ก่อนภาพลุงเกือบ 3 ชั่วโมง :lol: :lol: :lol:

เอาของเก่า กลับมาใช้ใหม่

-- กลับมาใช้อีกครั้ง --

.

ควันตอนบ่ายน่าจะเป็นไฟไหม้พวกรอบ ๆ ห้างเป็นส่วนใหญ่
http://www.youtube.com/watch?v=NuCLcjRIbJc

ในคลิปนี้ น่าจะเป็นจุดเดียวกันกับภาพที่ผมลงไว้ แล้วไฟไหม้ มันเริ่มตรงนี้ หรือว่า หัวมุมตึกฝั่งโน้น มันก็น่าจะใช้เวลาเท่าๆกัน ......เวลาในคลิปน่าจะเป็นตอนบ่ายสาม กว่า ถึงบ่ายสี่โมง คิดว่ายังไงกันบ้างครับ
ปล.ใช้จุดสังเกตจากในคลิป ควันยังน้อยอยุ่นะครับ

สี่โมงเย็นเห็นแต่ควัน ไฟยังไม่โผล่ :lol: :lol: :lol:
2010:05:19 16:11:22

เวลาในรูปถ่าย บอกไว้แล้ว

เวลาในคลิป ควรเป็นที่เวลาเท่าไรดี

#2106 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:17

ควันนั้นท่านได้แต่ไรมา :lol: :lol: :lol:

2010:05:19 13:44:55

2010:05:19 14:28:47

#2107 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:42

ควันนั้นท่านได้แต่ไรมา :lol: :lol: :lol:

2010:05:19 14:28:47

ภาพบน
คนดูดกัญชา บนตึกท่านให้ :lol: ............5555+

#2108 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:47

เอาของเก่า
-- กลับมาใช้อีกครั้ง --

ว่า เป็น กองไฟที่ไหนดี

ก่อนที่จะหาบทสรุปเรื่อง "คลิป" ว่ามีการตัดต่อหรือไม่

ว่างๆ มานั่งดูรูป คุณ5m ที่แปะเอาไว้ก่อนหน้านี้ ( #1684 )

ที่ทำไว้เพื่อใช้ ปรักปรำและโทษทหาร กันไปก่อนครับ

รูปเซ็ตนี้ มี 4 ภาพที่ คุณ5m ภูมิใจนำเสนอ ว่าตัดแปะ มาด้วยตัวเอง

และมีการใช้ "วงสัญลักษณ์" ในรูปเอาไว้ด้วยอีกต่างหากนะครับ...

ลองดูกันนะครับว่า รูปที่ 3 - 4 ที่ คุณ5m นำมาใช้อ้างอิงกันนั้น..มีอะไรผิดปกติ!!!! :lol:

ถ้าเจอแล้ว...ก็ไปดูรูปเซ็ตต่อไปกันครับ...

จากรูป เซ็ตข้างบน ให้ดูไปที่รูปกลุ่มบนขวา จะเห็นรูป ผู้หญิงเสื้อแดงที่นั่งถือธง(เดี่ยวๆ ในภาพ)

กับ อีกรูป ที่ผู้หญิงคนเดียวกันนั้น กำลังคุยกับทหาร ( ซึ่ง คุณ5m ต้องการนำเสนอเกี่ยวกับเรื่องเวลา )

เพื่อให้ดูว่าเหตุการณ์ทั้งสองนั้นน่าจะต่อเนื่องกัน ตามที่ คุณ5m ต้องการนำเสนอ (เพื่อให้จินตนาการเอาเอง)

แต่......ในความเป็นจริง ถ้าดูจาก คลิปใน you tube จะเห็นว่า ผู้หญิงคนดังกล่าว ไม่ได้คุยกับทหาร(จากภาพที่นั่งเดี่ยวๆ)

เพราะเธอกำลังคุยกับผู้ชายที่น่าจะเป็นพวกเดียวกันเกี่ยวกับตึก ZEN ที่กำลังจะถล่ม!!!

( ซึ่งนั่นก็หมายความว่าไฟไหม้ไปได้สักพักใหญ่ๆ แล้วใช่ไหมครับ!! ) แต่..ทหารยังเข้าไปไม่ถึงพื้นที่นั้นเลย!!

ซึ่งคุณ 5m ได้ทำรูปออกมา( ตามรูปด้านล่าง ) เพื่อใส่ร้ายทหาร ( แบบน่ารังเกียจมาก ) ตามข้อความที่ได้เขียนไว้ว่า..

ทหารเข้ามาเต็มพื้นที่เวลา 16.xx

สิ่งที่ ทหารรัฐประหารไทย เวลา หลัง 16.2x กำลังทำ
1.ค้นหาหนังสือมาอ่านเล่น
2.และเดินชมวิว
3.คุยโทรศัพท์

มีเหตุไฟไหม้ ห่างไป 100-200 เมตรก็ไม่เกี่ยวกับกู -
เสียงกระสุน ระเบิดก็ไม่มี
ขอ รถดับเพลิง เข้าพื้นที่ กูไม่ให้ผ่าน
บอกว่ามีการประทะกัน!!!

ซึ่งเป็นเรื่องที่บิดเบือนข้อเท็จจริงไปเยอะทีเดียว..เพราะกว่าทหารจะเข้าไปเคลียร์พื้นที่ได้ตึก ZEN ไหม้ไปเยอะแล้วครับ -_- -_-

-----เพื่อความต่อเนื่อง------

เรียกว่า --หมวกเหล็กคาดแถบชมพู--

ให้ความร่วมมือ ในการเผา CTW

ถ้ารูป หรือ คลิปไหน เราจะบอกเวลา เราจะนำเสนอเอง
แต่ถ้าเราจะบอก --ตำแหน่งเพื่อ.............-- เราจะไม่บอกเวลา

...........สร้าง จินตนาการ55 ................... ถ้าคิด สร้าง........ จะ ถูก --ดัก---

ขอบคุณ ที่ สนับสนุนรูป

หมวกเหล็ก คาดแถบชมพู
ให้ความร่วมมือในการ เผา CTW(ZEN)

ส่วน รูป 2010:05:19 14:28:47

login ที่ถาม น่าจะมี-รูป- บริเวณ กองเพลิงนั้นอยู่

หรือ ดูไม่ออก

#2109 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:02

กองเพลิงไหนดีนะ
แต่ภาพพวกนี้

เกิดก่อนภาพพวกนี้

ประมาณ 3 ชั่วโมง

Edited by Solidus, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:02.

#2110 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:55

เวลาที่เขียนบอกในภาพตรงกับความจริงหรือไม่ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

#2111 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:06

ไม่ใช่ 15:44:38 แน่นอนเพราะมันไม่ได้ +7 :lol: :lol: :lol:

#2112 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:29

ไม่ใช่ 15:44:38 แน่นอนเพราะมันไม่ได้ +7 :lol: :lol: :lol:

แน่ใจว่า +7

Edited by สิงห์สนามหลวง, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:31.

รักคนเสื้อแดง

#2113 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:33

จากภาพในความเห็นนี้ และนี้น่าจะ คือเหตุผลหนึ่งที่ ภาพของท่าน 5m จะต้องปิดทับ ปกปิดภาพ ด้วยการโยงเส้นต่างๆ ทาสีดำปิดทับ นำภาพมาซ้อน ฯลฯ
ใช่ไหมครับ

#2114 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:37

แน่ใจว่า +7

12 +7 = 17 :o :o :o

#2115 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:42

จากภาพในความเห็นนี้ และนี้น่าจะ คือเหตุผลหนึ่งที่ ภาพของท่าน 5m จะต้องปิดทับ ปกปิดภาพ ด้วยการโยงเส้นต่างๆ ทาสีดำปิดทับ นำภาพมาซ้อน ฯลฯ
ใช่ไหมครับ

ไม่ทราบสิครับ ต้องถาม 5m เอาเอง

ถ้าเจตนาต้องการเข้ามาร่วมหาความจริงจะปิดไปทำไม

Edited by Solidus, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:43.

#2116 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:44

ดูไม่รู้เรื่องเพราะไม่มีเวลา เเต่ดูสถานการณ์เเล้วสงสารเเต่เเม่ปลาบู่ :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#2117 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:50

เวลาที่ Big C 17.45
เวลาข้อมูลภาพ 12.02
ต่างกัน 5.43

เวลาในทีวี 8.37
เวลาข้อมูลภาพ 2.54
ต่างกัน 5.43

:lol: :lol: :lol:

#2118 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:59

ต้อง + เท่าไหร่ดีนะ :lol: :lol: :lol:

#2119 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:52

ใช้เครื่องมือนี้ได้หรือเปล่า

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#2120 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:20

ใช้เครื่องมือนี้ได้หรือเปล่า

พอได้ แต่ปัญหาอยู่ที่การทำโมเดล

#2121 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:02

จะ +6 หรือ +5.43 ดี :lol: :lol: :lol:

#2122 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:07

เรื่องแสงอย่าเอามาพูดกันอีกเลย เอาว่า ตัดต่อใช่หรือไม่ดีกว่า
ถ้าตัดต่อก็แสดงว่า หวังผลอะไรสักอย่าง เช่นหวังจะลวงให้โลกเชื่อว่าทหารยิงประชาชน เป็นต้น
แล้วเวลาที่ช่วงที่มีทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้านั้น วันอะไร เวลาอะไร หลอกลวงว่าเป็นวันที่ 19 พ.ค. 53 ใช่หรือไม่
ตรงอื่นไม่ต้องพูดถึง เพราะไม่แน่ใจว่าเป็นวันอะไร เวลาอะไร และ ไม่เกี่ยวกับการที่ลวงหลอกว่าทหารยิงประชาชนด้วย

ขออภัยที่ไม่มีเวลาเข้ามาสนทนา ผมขอถามย้ำอีกทีนะครับ

ตกลงคุณ Stagate-1 ยังยืนยันใช่มั้นว่าแสงสะท้อนจากวัตถุเล็กใช้แย้งหลักฐานจากแสงเงาของวัตถุใหญ่ได้

ถ้าใช่ กรุณาชี้แจงด้วยหลักการอย่างเป็นวิทยาศาสตร์มีเหตุมีผลอย่างชัดเจน

คุณย้อนไปดูเลยเรื่องแสง คุณ amplepoor ไม่สามารถแย้งได้เลย รูปที่คุณ amplepoor ทำนั้น แสงเข้าทางตะวันตกมากกว่าอย่างชัดเจน เรื่องเงาและการไฮไลท์สองด้าน ก็ไม่ได้ช่วยอธิบายภาพเจดีย์เลย

คุณลองเอามาเลยว่าตรงไหน ผมมั่นใจว่าผมแย้งได้ทุกจุด ดีกว่าพูดกันลอยๆแบบนี้

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#2123 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:26

ใครทำกระสุนตกหว่า

รอยอะไรนั่น

Edited by Solidus, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:37.

#2124 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:42

เห็นภาพคนปิดหน้าปิดตาตรงห้าง Cen ทำให้นึกถึงคนพวกนี้ :D

ปล. หลังๆผมชัก งง เหมือนกันแล้วเนี่ยเพราะไม่ได้ติดตามทุก Rep ยังไงน่าจะพิมพ์อธิบายกันยาวๆหน่อย ไม่ก็แตกกระทู้เป็น ใครเผา Cen

ส่วนเรื่องถ่ายวันไหนนี่ แน่นอนแล้วว่า 19 พค. แน่นอน :unsure:

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#2125 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:45

เอาเป็นแท่งๆ แค่เงาคร่าวๆก็น่าจะพอมั๊งครับ เนอะ.....

#2126 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:56

เห็นภาพคนปิดหน้าปิดตาตรงห้าง Cen ทำให้นึกถึงคนพวกนี้ :D

ปล. หลังๆผมชัก งง เหมือนกันแล้วเนี่ยเพราะไม่ได้ติดตามทุก Rep ยังไงน่าจะพิมพ์อธิบายกันยาวๆหน่อย ไม่ก็แตกกระทู้เป็น ใครเผา Cen

ส่วนเรื่องถ่ายวันไหนนี่ แน่นอนแล้วว่า 19 พค. แน่นอน :unsure:

วันที่19แน่นอนครับ ในบางช่วง
ตอนนี้จึงได้เกิด แนววิเคราะห์ ใหม่ขึ้นมาเรื่องเวลาในภาพ เวลาที่สามารถยืนยันได้ ไม่สามารถตัดต่อแต่งเติมได้ ที่เห็นตอนนี้ คือ เวลาที่มาจากรูปภาพที่มีโทรทัศน์ กับ เวลาที่เสาป้ายห้างดัง ส่วนเวลาในกล้อง ก็ใช้ได้ แต่มั่นใจได้ยังไงว่า ไม่ได้ตั้งเวลาให้คลาดเคลื่อน ครับผม แต่ดูผ่านๆนะครับ ไม่ได้นั่งคิดอะไรมาก บวกเลขไม่ชอบ คือ......เวลาในกล้อง ต้องเพิ่มครับ อะครับ

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:58.

#2127 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:07

เรื่องแสงอย่าเอามาพูดกันอีกเลย เอาว่า ตัดต่อใช่หรือไม่ดีกว่า
ถ้าตัดต่อก็แสดงว่า หวังผลอะไรสักอย่าง เช่นหวังจะลวงให้โลกเชื่อว่าทหารยิงประชาชน เป็นต้น
แล้วเวลาที่ช่วงที่มีทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้านั้น วันอะไร เวลาอะไร หลอกลวงว่าเป็นวันที่ 19 พ.ค. 53 ใช่หรือไม่
ตรงอื่นไม่ต้องพูดถึง เพราะไม่แน่ใจว่าเป็นวันอะไร เวลาอะไร และ ไม่เกี่ยวกับการที่ลวงหลอกว่าทหารยิงประชาชนด้วย

ขออภัยที่ไม่มีเวลาเข้ามาสนทนา ผมขอถามย้ำอีกทีนะครับ

ตกลงคุณ Stagate-1 ยังยืนยันใช่มั้นว่าแสงสะท้อนจากวัตถุเล็กใช้แย้งหลักฐานจากแสงเงาของวัตถุใหญ่ได้

ถ้าใช่ กรุณาชี้แจงด้วยหลักการอย่างเป็นวิทยาศาสตร์มีเหตุมีผลอย่างชัดเจน

คุณย้อนไปดูเลยเรื่องแสง คุณ amplepoor ไม่สามารถแย้งได้เลย รูปที่คุณ amplepoor ทำนั้น แสงเข้าทางตะวันตกมากกว่าอย่างชัดเจน เรื่องเงาและการไฮไลท์สองด้าน ก็ไม่ได้ช่วยอธิบายภาพเจดีย์เลย

คุณลองเอามาเลยว่าตรงไหน ผมมั่นใจว่าผมแย้งได้ทุกจุด ดีกว่าพูดกันลอยๆแบบนี้

จะเห็นว่าสองรูปนี้ เมื่อถ่ายรูปเจดีย์ในตำแหน่งที่ต่างกัน แต่แสงกระทบก็เปลี่ยนไป จะเห็นแสงส่วนที่สว่างมากๆ ที่เป็นสีแดง จะเอาสีอื่นก็ได้แต่มันสังเกตได้ไม่ชัดต้องสีแดงแทนส่วนที่สว่างสุด แสงสีแดงจะกระจายไล่ไปจากด้านข้างไปด้านหลังด้วยถ้าขยับภาพให้เห็นด้านหลัง เสมือนกับแสงถูกส่องจากต้นกำเนิดที่มาจากกล้อง เหมือนเราใช้แฟลชถ่ายภาพ คือเมื่อแสงมากระทบวัตถุแล้วแสงวิ่งเข้ากล้อง ส่วนไหนใกล้ก็จะสว่างมาก ลองดูภาพที่นายขนมสาคูเอามาให้ดูที่เป็นภาพมืดๆ จะเห็นตึกใกล้ๆสว่างกว่า ตึกไกลๆ ทั้งๆอยู่ทิสตะวันออก แสงเข้ากล้องจึงสามารถเอามาใช้วัดได้ว่าแสงแดดมาจากทิศไหน เป็นทิศตะวันตก หรือ ตะวันออก คห.ข้างบนเขาจึงเสนอให้ดูเงากัน เหมือนนาฬิกาแดดที่เขาใช้กันมาตั้งแต่ก่อนมีนาฬิกา อย่างนี้วิทยาศาสตร์พอไหม คุณไม่สนใจคนอื่นบ้างเลยนะ เขากำลังพูดเรื่องนี้กันอยู่พอดี ไม่ฟังเขาบ้างเลยหรือ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#2128 RaRa

RaRa

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:08

แหม...คุณแต๋มนี่ช่างจินตนาการนะครับ

แล้วทำไมไม่นึกถึงไอ้พวกนี้บ้างหล่ะครับ

แล้วไอ้การไม่ติดตามทุก Rep นี่ก็อีกนะ เดี๋ยวก็มาตามถามกันให้วุ่นวายอีก

ส่วนเรื่องพิมพ์อธิบายอะไรนั่น ไปบอกทางพวกคุณนู่น มีแต่ภาพไม่มีอธิบาย

ส่วนเรื่อง "คลิป" ยังไม่ได้ข้อสรุปว่า "ถ่ายวันที่ 19 พ.ค.2553 เพียงวันเดียว ทั้งคลิปหรือไม่!!"

ป.ล. ลืมถามไปเรื่องนึง แล้วคุณแต๋ม รู้หรือยังว่า "ทำไมต้องวิ่งหนีลนลาน" :lol: :lol:

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#2129 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:09

วันที่19แน่นอนครับ ในบางช่วง
ตอนนี้จึงได้เกิด แนววิเคราะห์ ใหม่ขึ้นมาเรื่องเวลาในภาพ เวลาที่สามารถยืนยันได้ ไม่สามารถตัดต่อแต่งเติมได้ ที่เห็นตอนนี้ คือ เวลาที่มาจากรูปภาพที่มีโทรทัศน์ กับ เวลาที่เสาป้ายห้างดัง ส่วนเวลาในกล้อง ก็ใช้ได้ แต่มั่นใจได้ยังไงว่า ไม่ได้ตั้งเวลาให้คลาดเคลื่อน ครับผม แต่ดูผ่านๆนะครับ ไม่ได้นั่งคิดอะไรมาก บวกเลขไม่ชอบ คือ......เวลาในกล้อง ต้องเพิ่มครับ อะครับ

กล้องเดียวกัน ถ่ายวันเดียวกัน คนถ่ายคงไม่มานั่งปรับเวลากล้องทุกครั้งที่ถ่ายหรอกครับ
ถ้ารายละเอียดภาพบอกโซนเวลา +7 ก็มาใช้ได้เลย เพราะไทยก็ใช้โซนเวลา +7 หากโซนเวลาเป็น +1 นี่ต้องปรับให้เป็น +7 ให้เท่ากับเวลาที่ไทยใช้ก่อน
แต่ถ้าไม่ได้บอกอะไรเลยก็ต้องเปรียบเทียบกับสภาพแวดล้อมในภาพถ่ายเอาครับ พอดีดันมีเวลาบอกในภาพทำให้เทียบได้

#2130 RaRa

RaRa

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:14

กล้องเดียวกัน ถ่ายวันเดียวกัน คนถ่ายคงไม่มานั่งปรับเวลากล้องทุกครั้งที่ถ่ายหรอกครับ
ถ้ารายละเอียดภาพบอกโซนเวลา +7 ก็มาใช้ได้เลย เพราะไทยก็ใช้โซนเวลา +7 หากโซนเวลาเป็น +1 นี่ต้องปรับให้เป็น +7 ให้เท่ากับเวลาที่ไทยใช้ก่อน
แต่ถ้าไม่ได้บอกอะไรเลยก็ต้องเปรียบเทียบกับสภาพแวดล้อมในภาพถ่ายเอาครับ พอดีดันมีเวลาบอกในภาพทำให้เทียบได้

ท่าน Solidus ครับ บางทีภาพที่เราได้มามันไม่สามารถแสดงรายละเอียดใดๆเลย ผมใช้โปรแกรมหลายๆ ตัวเข้าช่วยแล้วนะครับ(หรือท่านมีโปรแกรมใดที่เด็ดๆ)

แล้วแบบนี้เราจะอ้างอิงเรื่องเวลากันยังไงดีครับ ให้ใกล้เคีบงกับความเป็นจริงมากที่สุด เพราะบางทีสภาพแวดล้อมมันก็ดูยาก

ด้วยเรื่องของสภาพอากาศ และ แสงเงา ในบางครั้งมันไม่เห็นหน่ะครับ......รบกวนถามแค่นี้ครับ :(

#2131 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:23

ท่าน Solidus ครับ บางทีภาพที่เราได้มามันไม่สามารถแสดงรายละเอียดใดๆเลย ผมใช้โปรแกรมหลายๆ ตัวเข้าช่วยแล้วนะครับ(หรือท่านมีโปรแกรมใดที่เด็ดๆ)

แล้วแบบนี้เราจะอ้างอิงเรื่องเวลากันยังไงดีครับ ให้ใกล้เคีบงกับความเป็นจริงมากที่สุด เพราะบางทีสภาพแวดล้อมมันก็ดูยาก

ด้วยเรื่องของสภาพอากาศ และ แสงเงา ในบางครั้งมันไม่เห็นหน่ะครับ......รบกวนถามแค่นี้ครับ :(

ถ้ามันไม่มีรายละเอียดก็แสดงว่าผ่านการดัดแปลงมาแล้วแหละครับ ยังไงก็ต้องใช้สภาพแวดล้อมมาพิจารณาอีกที เนื่องจากรายละเอียดภาพมันสามารถแก้ไขได้

#2132 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:35

เรียนท่าน Tam mic cra ครับ กลุ่มคนที่เผาห้าง ในวันที่ 19 พ.ค.53 หากเป็นกลุ่มคนที่ไม่ใช่เสื้อแดง ไม่ใช่ทหาร ไม่ใช่ เจ้าหน้าที่พยาบาล ไม่ใช่ ผู้สื่อข่าว เข้าไป เผาห้าง ซึ่งแน่นอน ต้องไม่ใช่แค่ คน 2 คน ผมเข้าใจว่า ต้องเป็นสิบคน ถึง เผาได้วอดวายขนาดนั้น

คำถาม กลุ่มคนต้องสงสัย ไปกันหลายคน
1. หลุดลอด สายตานักข่าว อาชีพ และ สมัครเล่น ทั้งหลาย ไปได้อย่างไร ตอนเข้าไปในที่เกิดเหตุ
2. ถ้าทยอยกัน เข้าไป ก่อนหน้านี้ หลุดลอด การ์ดเสื้อแดง ที่คอยตั้งด่านอยู่ และที่คอยตรวจเช็ค คนที่จะเข้ามาเป็น SPY ได้อย่างไร

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#2133 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:43

เรียนท่าน Tam mic cra ครับ กลุ่มคนที่เผาห้าง ในวันที่ 19 พ.ค.53 หากเป็นกลุ่มคนที่ไม่ใช่เสื้อแดง ไม่ใช่ทหาร ไม่ใช่ เจ้าหน้าที่พยาบาล ไม่ใช่ ผู้สื่อข่าว เข้าไป เผาห้าง ซึ่งแน่นอน ต้องไม่ใช่แค่ คน 2 คน ผมเข้าใจว่า ต้องเป็นสิบคน ถึง เผาได้วอดวายขนาดนั้น

คำถาม กลุ่มคนต้องสงสัย ไปกันหลายคน
1. หลุดลอด สายตานักข่าว อาชีพ และ สมัครเล่น ทั้งหลาย ไปได้อย่างไร ตอนเข้าไปในที่เกิดเหตุ
2. ถ้าทยอยกัน เข้าไป ก่อนหน้านี้ หลุดลอด การ์ดเสื้อแดง ที่คอยตั้งด่านอยู่ และที่คอยตรวจเช็ค คนที่จะเข้ามาเป็น SPY ได้อย่างไร

เหมือนจะถามว่า กองกำลังไม่ทราบฝ่ายที่บอกว่าเป็นหารนั้นหลุดเข้าไปได้เยี่ยงไร .......ถูกต้องไหมครับ :D

#2134 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:46

ตกลงเรื่องเงาบนดาดฟ้าตึก กับ ควันไฟนี่จบไปแล้วหรือยัง?
ถ้ายังไม่จบ ผมขอส่งภาพเข้าร่วมประกวดด้วยคน

1 = ทิศทางแสงเข้าที่เสา 2 = ทิศทางแสงเข้าที่ผ้าขนหนู 3 = เงาไม้พิงกำแพง 4 = แสงไม่เข้าเกิดมุมมืด 5 = ทิศทางแสงเข้ากระถาง 6 = เงากระถาง 7 = ... ? = ทำลูกศรเกิน

1 = ทิศทางแสงเข้าที่เสา 2 = ทิศทางแสงเข้าที่ผ้าขนหนู

1 = ทิศทางแสงเข้าที่เสื้อ 2 = ทิศทางแสงเข้าที่ต้นแขน

1 = ทิศทางแสงเข้าที่หน้าผาก 2 = ทิศทางแสงเข้าที่ตึก zen

1 = ทิศทางแสงเข้าที่หน้าผาก 2 = ทิศทางแสงเข้าที่หัวไหล่โผล่รับแสง
รักคนเสื้อแดง

#2135 RaRa

RaRa

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:21

ตกลงเรื่องเงาบนดาดฟ้าตึก กับ ควันไฟนี่จบไปแล้วหรือยัง?
ถ้ายังไม่จบ ผมขอส่งภาพเข้าร่วมประกวดด้วยคน

ตอนนี้ภาพที่คุณสิงห์เอามาให้ดู ผมสรุปเลยว่า เป็นวันที่ 19 พ.ค.2553

เพราะหลักฐาน "ไฟกำลังไหม้ CTW" ชัดเจน ควันขโมงซะขนาดนั้น

ซึ่งภาพที่คุณสิงห์ เอามานั้นมันตรงกับตอนต้น ของ "คลิปตัวเต็มมีพยาน" ที่ว่า

แต่.........

พอไปกลางๆ "คลิป" ผมไม่อาจสรุปได้ว่า เป็น วันที่ 19 พ.ค. 2553 ครับ ( ที่ยังถกกันอยู่ )

และ

กลับมาตอนท้าย ๆ ของ "คลิป" ก็ มีโอกาสที่จะ เป็นวันที่ 19 พ.ค.2553 ได้ครับ

สรุปแล้ว คุณสิงห์ คิดว่า "คลิปลวงโลก" ที่ว่าเป็น single shot ไหมหล่ัะครับ??? :lol:

#2136 RaRa

RaRa

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:26

ถ้ามันไม่มีรายละเอียดก็แสดงว่าผ่านการดัดแปลงมาแล้วแหละครับ ยังไงก็ต้องใช้สภาพแวดล้อมมาพิจารณาอีกที เนื่องจากรายละเอียดภาพมันสามารถแก้ไขได้

โอเคครับ ท่าน Solidus ถ้างั้นผมก็คงจะเข้าใจถูกแล้ว ตามคำอธิบายการใช้โปรแกรมนั้นๆ(แอบนึกๆว่าท่านSolidus จะมีโปรแกรมที่เด็ดกว่ามาให้ครับ :P)

บางทีรูปเดียวกัน "เวลา" ยังไม่เหมือนกันเลยครับ อย่างนี้ก็ต้องมาว่ากันที่ Time Zone ของกล้องกันอีกหล่ะสิครับเนี่ย......คงมีคนตกหลุม Time Zone อีกแน่ๆ :lol: :lol:

#2137 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:30

ผมคิดว่าไม่มีทางเช๊คได้หรอกครับ การ์ดไม่สามารถหาหลักฐานเพื่อห้ามเข้าได้เลย อีกอย่างผมว่า 2-3 คนนำเผา ก็น่าจะเพียงพอ กระกอบด้วยประเด็นการสนับสนุนของ จนท ทหาร ด้วย ซึ่งอันนี้ต้องถามคุณ 5M
ส่วนตัวผมยังแปลกใจ ว่าทำไมเข้าไปคุมการดับเพลิงไม่ได้ เพราะทหารเข้าตรงพระราม4ตั้งแต่เช้าแล้ว ผู้ชุมนุมก็ถอยร่นตลอดซึ่งผู้ชุมนุมตายบาดเจ็บกันเยอะก้ช่วงนี้ แค่อาจมีบางคนฮึดสู้ทำให้ทหารบุกได้ล่าช้าลงนิดเดียวเท่านั้น

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#2138 RaRa

RaRa

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:37

ผมคิดว่าไม่มีทางเช๊คได้หรอกครับ การ์ดไม่สามารถหาหลักฐานเพื่อห้ามเข้าได้เลย อีกอย่างผมว่า 2-3 คนนำเผา ก็น่าจะเพียงพอ กระกอบด้วยประเด็นการสนับสนุนของ จนท ทหาร ด้วย ซึ่งอันนี้ต้องถามคุณ 5M
ส่วนตัวผมยังแปลกใจ ว่าทำไมเข้าไปคุมการดับเพลิงไม่ได้ เพราะทหารเข้าตรงพระราม4ตั้งแต่เช้าแล้ว ผู้ชุมนุมก็ถอยร่นตลอดซึ่งผู้ชุมนุมตายบาดเจ็บกันเยอะก้ช่วงนี้ แค่อาจมีบางคนฮึดสู้ทำให้ทหารบุกได้ล่าช้าลงนิดเดียวเท่านั้น

จินตนาการล้วนๆ อีกแล้วนะ แถมยังให้ไปถามเอาจาก "เจ้าแห่งจินตนาการ" อีก

"คุณแต๋ม อย่ามาพูดจามั่วๆ ซี้ซั้ว ปรักปรำ ทหาร" เลยนะครับ ขอร้องเถอะครับ..............!!!

คุณไม่เคยดู "คลิป" หรือยังไง ว่า "ใครเป็นคนเผา CTW"?? หรือ ถ้าคุณ หรือ พวกคุณ

มี "คลิป" หรือ หลักฐานมาแสดงว่า "ทหารเป็นคนเผา หรือ สนับสนุนให้เผา" เอามาดูสิครับ!!

ป.ล. คุณแต๋ม รู้หรือยังครับ ทำไมคนในวัดต้องวิ่งหนี?? :lol: :lol:

#2139 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:00

แปะอีกซักครั้ง....

อุตส่าห์เอามาจากสื่อที่เชื่อถือได้ที่สุดแล้วน๊ะเนี่ย ยังขี้เกียจอ่านอีก...เฮ้อ !!!

http://www.matichon....&grpid=00

รถดับเพลิงเพิ่งเข้าดับเพลิงเซ็นทรัลเวิลด์ ตอน 20.45 น. เหตุถูกมือมืดยิงสกัดกั้น

พญ.มาลินี สุขเวชชวรกิจ รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร(กทม.) กล่าวเมื่อค่ำวันเดียวกันว่า เหตุเพลิงไหม้จากเหตุจลาจลภายหลังรัฐบาลเข้าสลายผู้ชุมนุม และ แนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ(นปช.) ประกาศยุติชุมนุมเมื่อช่วงบ่ายที่ผ่านมา นั้นมีเพลิงไห้แล้วกว่า 27 จุด

รองผู้ว่าฯ กทม.กล่าวว่า ในส่วนของห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลเวิลด์ ซึ่งเป็นอาคาร 8 ชั้นได้เกิดเพลิงไหม้ตั้งเมื่อเวลา 15.00 น. นั้น เมื่อเวลา 20.35 น. ที่ผ่านมา รถดับเพลิงของสำนักป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย เพิ่งเข้าพื้นที่เพื่อระดมฉีดน้ำดับเพลิงได้ เนื่องจากระหว่างเกิดเหตุตลอดทั้งวันได้มีมือมืดได้ยิงกระสุนจากที่สูง สกัดกั้นไม่ให้รถเข้าทำงานในพื้นที่ ส่วนอาคารร้านค้าและธนาคารบริเวณสยาม และโรงหนังสยามและโรงหนังลิโด้ที่เกิดเพลิงไหม้นั้น ขณะนี้สามารถควบคุมเพลิงได้แล้ว 70-80 เปอร์เซ็นต์

แสดงว่ามีการยิงกันตลอด...ตรงแถวเซ็นทรัลเวิลด์

คนนั่งจกข้าวเหนี่ยว 3-4 คนในวัด ก็นั่งใกล้ด้านเซ็นทรัลเวิลด์ที่แหละ

เอาตัวใหญ่ ๆ หน่อย

:D

Edited by 55555, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:03.

#2140 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:06

RaRA ตอบมาก่อน ทำไมคนนี้ต้องวิ่งหนี นั่งตีดัมมีเฉิบๆได้ไง ตอบมาก่อน :unsure: ถาม 4เที่ยวแล้ว

อย่าบอกตลกๆอีกนะ ว่าเพราะ จริงๆมันไม่มีเสียงปืน คนเสื้อแดงมันตัดต่อเสียงปืนใส่ไปในคลิป ขำจนปวดท้องเลย :D

Edited by Tam-mic-ra., 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:07.

#2141 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:07

ดูดิ เอาข่าวมาแปะ ยังไม่อ่านอีก..

จัมไม จัมไม อยู่นั่นแหละ

:lol:

#2142 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:08

เฮ้อ ไปที่กระทู้ไหนก็เจอหวี่ หลบยังไงก็เจอหวี่มาตอมตลอดเลย :lol:

#2143 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:11

เฮ้อ ไปที่กระทู้ไหนก็เจอหวี่ หลบยังไงก็เจอหวี่มาตอมตลอดเลย :lol:

เจอตอมหรือเจอตบ...
อย่าปล่อยไก่เยอะเวลาวางมาดเท่..มันดูเหมือนพวกบ้านนอกอวดรวย

ทีนี้รู้งว่ามีการยิงกันที่ เซ็นต์ทรัลเวิลด์
ยังสงสัยอีกม่ะว่าทำไมเค้าเข้าไปด้บไฟไม่ได้

#2144 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:17

ข่าวช่วงนั้น อย่าเอามาแปะเลยมากเลยหวี่ ยิ่งข่าวจาก ศอฉ หรือไก่อูเนี่ย ยิ่งต้องทบทวน

เอาภาพ- เอาหลักฐานมาดีกว่า นะหวี่น่ะ

#2145 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:20

ข่าวช่วงนั้น อย่าเอามาแปะเลยมากเลยหวี่ ยิ่งข่าวจาก ศอฉ หรือไก่อูเนี่ย ยิ่งต้องทบทวน

เอาภาพ- เอาหลักฐานมาดีกว่า นะหวี่น่ะ

ข่าวเค้ารายงานสด...แล้วไปอ่านก่อนน๊ะ ไอ้ที่แปะมันไม่ได้มาจาก ศอฉ...เวลาจะบิด ก็อย่าเฉิ่ม

มันจะบิดเบือนได้ไงแต๋ม มติชน น๊ะ มติชน..

รูปก็ออกเยอะแยะว่าฟ้าเริ่มมีดแล้ว ไฟยังไหม้อยู่

นี่เล่นทู้มาหลายหน้า ไม่ได้มีอะไรเข้าสมองมั่งเลยรึ..

Edited by 55555, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:21.

#2146 son

son

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:16

RaRA ตอบมาก่อน ทำไมคนนี้ต้องวิ่งหนี นั่งตีดัมมีเฉิบๆได้ไง ตอบมาก่อน :unsure: ถาม 4เที่ยวแล้ว

อย่าบอกตลกๆอีกนะ ว่าเพราะ จริงๆมันไม่มีเสียงปืน คนเสื้อแดงมันตัดต่อเสียงปืนใส่ไปในคลิป ขำจนปวดท้องเลย :D

กรรม กระทู้ควายดัก :unsure:

ดู...มันสมอง...ควายควาย.....อย่างตุ๊ดแต๋ม..กระจอก..กาก..........
http://webboard.seri...800#entry483989

คุยแล้วปวดหัว คุณบอกว่าทำไมคนในคลิปนั่งสบายใจ อย่างนั้น
ผมเอาภาพคุณ 5m มา พร้อมอธิบายให้ฟัง
แล้วมาถามผมอีกว่าทำไมชายคนนั้นไม่วิ่งหนี

แสดงว่ายังไม่รู้ว่าคนนั้นอยู่ตรงไหนของในภาพล่ะซิ่ ไหนลองบอกหน่อย ว่า

1. คุณว่าเขานั่งตรงไหนในภาพน่ะ ?
2. แล้วมีเสียงปืน เขาจะหนีทำไม ?

คุณแต๋ม ครับ คุณเรียนภาษาไทยมาจากที่ไหนครับ??

คุณจบมาจากต่างประเทศหรืออย่างไร??

ทำไมคุณเข้าใจภาษาไทยยากจังเลยครับ??

แล้ว รูปของคุณ 5m ไม่ต้องเอามาอ้างอิงกับผมหรอก

เพราะผมไม่เก่งเท่าคุณแต๋ม ..ผมดูไม่ออกหรอกครับ!!

เอาใหม่นะครับ....ช้าๆ ทีละคำถามก็แล้วกันนะครับ

( ผมเอาแค่ 2 คำถามของคุณแต๋ม -สีแดง- ข้างต้น มารวมกันเป็นข้อเดียวนะครับ )

"คนที่นั่งอย่างสบายอารมณ์ ที่เราเห็นกันว่าอยู่ในคลิปนั้น ทำไมถึงนั่งสบายใจจังเลย

ทั้งๆ ที่มีการยิงกันเข้าไปในวัด "เสียงปืน" ไม่ทำให้มีอาการกลัวใดๆเกิดขึ้นเลยหรือ??"

นั่นคือสิ่งที่ผมกำลังจะบอกคุณแต๋มว่า มันไม่มีการยิงกันจริง ตามใน "คลิป" ยังไงหล่ะครับ คนที่นั่งถึงสบายอารมณ์ได้ขนาดนั้น...!!! -_-

อ้าว เมื่อกี้ชมผม ก็คิดว่าเข้าใจแล้วว่าชายคนนั้นนั่งตรงไหน ไม่รู้ก็บอกเสียก่อนสิ่

ไอ้หนูสาคู......สงสัยทนไม่ไหว.........
อยากจะตบเกรียน.....ตุ๊ดแต๋ม.....จนทนไม่ได้.......
ต้องส่งภาพนี้.....มาตบปาก....ตอแหล...ของกระจอกแต๋ม.........
เอ้ามิงแหกเนตรดู......หน้าโบสถ์....กับตรงที่คนนั่ง....มันห่างกันพอ...
ที่จะให้วิ่งหนีไหม......อย่าอคติ........จนปัญญาอ่อน..เลยว่ะ.............

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#2147 son

son

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:17

ใครซี้ๆกะคว๊ายควาย son ช่วยบอกเรื่องตึกหาย ให้มันหายบ้องตื้นที :D :D :D
หรือเรื่อง ถ่ายทอดไม่สด แต่ ดันมีคำว่า L i v e อยู่มุมขวาของทีวี หรือพาดข้อความบอกว่ารายงานสด ทำให้เราเข้าใจผิดว่าสดได้เยอะแยะไปถ้าไม่ไได้ยินเสียงพากษ์น่ะ :D
และตอนนั้นผมก็ไม่ได้กล่าวหาว่าไม่สด ... แค่ขอ Link Video ที่มาของภาพนั้น จากคุณ Solidus

เอ้า.....อยากให้ประจาน.....งั้นผมจัดให้.................
ที่คุณแต๋มเค้ากักขฬะ.....กับผม........ไม่ใช่อะไรหรอกครับ...........
เพราะผมดันเคยไปเรียกเค้าว่า.......กระจอกแต๋ม......มันก็เลยแค้น..55555555555.....

กระจอกแต๋ม.....อัลไซเมอร์....หึหึ...........
พูดเมื่อ...วันก่อน.......

...คำว่า L i v e มันก็ไม่แน่ว่าสดนะครับ...

...พูดเมื่อกี๊นี้เลย...

....และตอนนั้นผมก็ไม่ได้กล่าวหาว่าไม่สด...

http://webboard.seri...100#entry474399

ตอนสาย ๆ ของวันที่ 20 พอเห็นทิศทางแสงและเงาได้

เพิ่งเข้ามาอ่านเลย งงๆ
1.ขอ Link วิดีโอที่มาของภาพ ด้วยครับ เพราะบางที คำว่า L i v e มันก็ไม่แน่ว่าสดนะครับ เทปเอามา Replay หรือเปล่า ต้องให้เบาะแสไปดูกันด้วยครับ
2.ทิศทางแสงและเงาคืออะไร ? ไปทางไหน ? สื่ออะไรครับ

โถ ๆ ๆ ๆ แต๋มนี่ก้อบ้องตื่น น่าตบกระโหลกซะจริง

เค้าก้อบอกแล้วว่า ภาพสดจากวัดปทุม ดันหาว่าเค้าเอาเทปมา replay

เห็นตัวหนังสือ หรือเปล่าว่ะเนี่ย

ส่วนข้อ 2 นะ เค้าต้องการจะสื่อว่า แสงแดดมันส่องทางไหนเวลากี่โมง เพื่อจะได้เดาได้ว่า เวลากี่โมง

โถ ๆ ๆ สมละที่เค้าเรียกว่าควาย

ปล. ขอโทษครับที่หยาบ แต่มันเหลือทน

นี่เหรอครับ.....คนที่เสนอหน้ามาอธิบาย...ภาพรั่วของหนมสาคูให้ผม...........
กระจอกแต๋ม....กล้ากล่าวหาเขาว่า.....เอาเทปมาReplay.........
แต่ดันไม่แหกตาดู....ให้ทั่วภาพ........ถ้ามันReplay.....
เขาจะ.....เขียนว่า...ประมวลภาพ..เหตุการณ์...วันที่...เวลา........
จะไม่มีคำว่า.....ภาพสด...หรือ...รายงานสด.....ครับ...............
คราวหลัง....อย่าเสนอหน้า....อีกนะครับ...อายว่ะ......555555555555......
...........
.......
..............
..............
......
.................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#2148 son

son

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:18

ควายไม่บันยะบันยัง......ควายไม่มีวันเหนื่อย....
ควายเทอร์โบ....อย่างตุ๊ดแต๋ม...กระจอก..กาก............
http://webboard.seri...กฤ/#entry489731

ควาย...ไม่น้อยไปกว่า...กระบือ......
แม้ง....หัดอ่าน...เรียน...หนังสือ....จากประเทศไหนวะ............
ทำเสื้อแดง.....ขายขี้หน้าหมด......คว้าย...ควาย..แท้...แท้...หึหึ..........

คุณ jerasak

http://www.thairath....e/view/pol/5430 นี่คือลิ้๊งที่คุณให้มาดูเรื่องเรียนราม

ผมอ่านได้ว่าจบราม 2529 ถูกไหมครับ?

ปริญญาตรี คณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง
- ปี 2529

งง ครับ ช่วยขยายความหน่อยครับ

คุณ jerasak

http://www.thairath....e/view/pol/5430 นี่คือลิ้๊งที่คุณให้มาดูเรื่องเรียนราม

ผมอ่านได้ว่าจบราม 2529 ถูกไหมครับ?

ปริญญาตรี คณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง
- ปี 2529

งง ครับ ช่วยขยายความหน่อยครับ

http://www.thairath....e/view/pol/5430
การศึกษา และดูงาน :
- ปี 2549
ปริญญานิติศาสตรดุษฎีบัณฑิตกิตติมศักดิ์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง
- ปี 2533
ปริญญาโท เศรษฐศาสตร์มหาบัณฑิต มหาวิทยาลัยออกซ์ฟอร์ด ประเทศอังกฤษ (นักเรียนทุนของมหาวิทยาลัย)
- ปี 2531

- ปี 2529
ปริญญาตรี สาขาปรัชญาการเมือง และเศรษฐศาสตร์ (PPE) (เกียรตินิยมอันดับ 1) มหาวิทยาลัย ออกซ์ฟอร์ด
- ปี 2525
มัธยมศึกษาที่ Eton College ประเทศอังกฤษ
- ปี 2519
ประถมศึกษาปีที่ 6 โรงเรียนสาธิตจุฬาฯ
------------------------------------------------------------------------------
ไทยรัฐเขาไล่ ปีมาก่อนครับ ตัดมาแค่บ้างส่วน จะสับสนได้ครับ....

#2149 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:27

คุณ son จัดเต็มเลยนะครับ :D :D :D
คุณ แต๋ม จะไปทางไหนต่อเน้อ :rolleyes:

#2150 RaRa

RaRa

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:42

คุณ son ทำไมทำกับ แต๋ม แบบนี้

คุณ son หลอก แต๋มมมมมมมมมมมมม...... :lol: :lol: :lol:

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน