Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#2001 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:50

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#2002 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:14

คลิปที่นายวรวัจน์เปิด

นายศิริโชค โสภา ส.ส.สงขลา ประชาธิปัตย์ ก็ได้ลุกขึ้นประท้วง โดยระบุว่า ส.ส.เพื่อไทย แปลความคลิปจากสำนักข่าวอัลจาซีเราะห์ผิดๆ เพราะว่าโดยข้อเท็จจริงผู้สื่อข่าวในคลิป ระบุว่า เป็นการยิงตอบโต้ระหว่างทหารและกองกำลังติดอาวุธ มิได้บอกว่า เป็นทหารยิงใส่ประชาชนแต่เพียงฝ่ายเดียวแต่อย่างใด ทั้งนี้ การประท้วงดังกล่าวทำให้เกิดความวุ่นวายในที่ประชุมอยู่ประมาณ 15 นาที ก่อนที่ นายวรวัจน์ จะยอมถอนคำพูดของตนเอง

นายอรรถวิชช์ สุวรรณภักดี ส.ส.กรุงเทพฯ พรรคประชาธิปัตย์ ในฐานะกรรมการตรวจสอบหลักฐาน และคลิปในการอภิปรายไม่ไว้วางใจ นำคลิปภาพทหารบนรางรถไฟฟ้า BTS หน้าวัดปทุมวนารามราชวรวิหารที่ นายวรวัจน์ เอื้ออภิญญากุล ส.ส.แพร่ พรรคเพื่อไทย อ้างว่า คณะกรรมการมีการตัดต่อควันไฟออกจากภาพดังกล่าว โดยยืนยันว่า ภาพที่ นายวรวัจน์ นำมาเผยแพร่วานนี้ เป็นภาพฉบับสมบูรณ์ ซึ่งพร้อมออกจากตำแหน่ง ส.ส.ตามที่นายวรวัจน์ ท้าทาย ขณะเดียวกัน นายอรรถวิชช์ เปิดเผยว่า นายวรวัจน์ มีความพยายามตัดต่อคลิปเพิ่มเติมและนำมาให้กับคณะกรรมการตรวจสอบเพื่อเตรียมให้ นายจตุพร พรหมพันธุ์ ส.ส.สัดส่วน พรรคเพื่อไทย ใช้ประกอบการอภิปราย แต่ก็ไม่ผ่านการตรวจสอบ เนื่องจากเป็นคลิปภาพที่นำภาพควันไฟมาตัดต่อกัน

อย่างไรก็ตาม กรณีดังกล่าวเข้าข่ายปลอมแปลงเอกสารและใช้ข้อมูลอันเป็นเท็จ ซึ่งหากมีการนำไปเผยแพร่นอกสภาก็จะถือว่า มีความผิดทางอาญาได้

นายวรวัจน์พยายามจะนำคลิปอีกชุดมาใช้เปิดเพิ่มในสภา แต่ไม่ผ่านกรรมการสามฝ่าย จึงเอามาเปิดในห้องแถลงข่าว

http://www.youtube.com/watch?v=zgYqbvLoItk&feature=relmfu
http://www.youtube.com/watch?v=nvNfYU9s6No

วันจันทร์ ที่ 31 พฤษภาคม 2553
เอาแล้วไง...สส.เพื่อไทย สร้างหลักฐานเท็จ หวังล่อนายกฯ แต่สะดุด"วอลเปเปอร์"

“วรวัจน์” โชว์คลิปทหารเล็งปืนวัดปทุมวนาราม หวังล่อนายกฯกลางสภา เจอ “อรรถวิชช์” จับผิดไม่มีควันไฟจากห้างเซ็น ซัดอย่าโบ้ยตัดต่อคลิป เจ้าตัวแถ ไม่รู้หายไปไหน ก่อนยอมถอนคำพูด “วอลเปเปอร์” ยำซ้ำแปลข่าวมั่วซั่ว ยันสื่อฝรั่งพูด แดงปะทะทหารวันนี้ (31 พ.ค.) ที่รัฐสภา ผู้สื่อข่าวรายงานบรรยากาศการอภิปรายไม่ไว้วางใจรัฐบาล โดยนายวรวัจน์ เอื้ออภิญญกุล ส.ส.แพร่ พรรคเพื่อไทย นำคลิปวิดีโอภาพและภาพนิ่งคนสวมชุดทหารอยู....

Permalink : http://www.oknation...../05/31/entry-4

พร้อมกันนี้ นายวศันต์ กล่าวยืนยันว่า เวลาประมาณ 18.00 น.เศษ ซึ่งขณะนั้นยังสามารถเห็นทุกอย่างได้ชัดเจน ว่ากลุ่มผู้ชุมนุมส่วนใหญ่หนีเข้าวัดปทุมฯ ก่อนที่ไฟจะไหม้โรงหนังสยาม และอาคารต่างๆ และมีคลิปของช่างภาพอิสระที่ถ่ายภาพอยู่บนยอดตึกของโรงพยาบาลตำรวจยืนยัน ว่ามีทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้าBTSจริง และนำปืนที่เป็นอาวุธสงครามเล็งเข้าไปในวัดปทุมฯ โดยปืนนี้เป็นปืนความเร็วสูงเสียงปืนในคลิปจึงยังไม่ดังมาก แต่คนในวัดปทุมยืนยันได้แน่นอน เพราะเสียงปืนที่ยิงเข้าวัดตลอดเวลานั้น ดังจนทำให้แก้วหูคนแตกได้
ส่วนการที่ทางรัฐบาลยืนยันว่าภาพทหารบน รางBTSนั้น เป็นของวันที่ 20 พ.ค. 53 นายวศันต์ ยืนยันว่าวันที่ 20 พ.ค. 53 มีเจ้าหน้าที่ทหารเดินตรวจบนรางBTSจริงแต่ไม่ได้เล็งปืนและยิงเข้าไปในวัดปทุมเหมือนวันที่ 19 พ.ค. 53 และคลิปที่นายวสันต์เอามาเปิดที่สภาในวันนี้สามารถยืนยันได้อย่างแน่นอนว่า ในคลิปมีควันไฟจากการที่ไฟไหม้ตึกในละแวกนั้นจริง ตรงกับที่ทางนายวรวัจน์ เอื้ออภิญญกุล ส.ส.เพื่อไทย จ.แพร่ พยายามนำมาเปิดในระหว่างการอภิปรายฯ

Edited by Stargate-1, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:35.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#2003 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:28

#2004 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:35

นอกเรื่องนิดนึง
ไฟล์ภาพสกุล jpg เมื่อเปิดภาพแล้วเซฟใหม่จะเจอปัญหาที่เรียกว่า jpg artifact ครับ คือเป็นข้อบกพร่องของไฟล์ jpg เองที่จะเสียรายละเอียดของภาพไปเรื่อยๆเมื่อมีการเซฟซ้ำๆ เวลาเอารูปมาขยายพิ๊กเซลบางที loss พวกนี้มันจะทำให้นึกไปว่าเป็นภาพตัดต่อได้ทั้งๆที่ไม่ใช่ครับ

อันนี้คือเฟรมแรก นาที 0.00.00

เฟรมที่ 65 มีเสียงพูดว่า "เห็นแล้วขอดูใกล้ๆนิดนึง" นาที 0.02.01
สังเกตุแสงไฟเหลืองๆที่ตึกข้างหลัง และความสว่างของรางรถไฟฟ้า

เฟรมที่ 1469 นาที 0.49.00
ตรงนั้นไม่ได้มีทหารเลย แล้วรางก็สว่างขึ้นด้วย

ปล. ไม่แนะนำให้เชื่อผมนะฮะ เดี๋ยวจะหน้าแหก :D

ส่วนอันนี้ผมคิดว่าไม่ได้ตัดต่อนะครับ ที่ภาพมันสว่างขึ้นเพราะตัวกล้องซุมไปยังจุดโฟกัสที่มืดแล้วปรับค่ารูรับแสงให้กว้างขึ้นภาพมันเลยสว่างครับ สังเกตุได้จากเจดีย์สีขาวที่ด้านซ้ายมันจะ over ไปเลยเพราะความไวแสงเพิ่ม

ยังไม่เข็ดฮะ ขออีกภาพนึง :D

นอกเรื่องนิดนึง
ไฟล์ภาพสกุล jpg เมื่อเปิดภาพแล้วเซฟใหม่จะเจอปัญหาที่เรียกว่า jpg artifact ครับ คือเป็นข้อบกพร่องของไฟล์ jpg เองที่จะเสียรายละเอียดของภาพไปเรื่อยๆเมื่อมีการเซฟซ้ำๆ เวลาเอารูปมาขยายพิ๊กเซลบางที loss พวกนี้มันจะทำให้นึกไปว่าเป็นภาพตัดต่อได้ทั้งๆที่ไม่ใช่ครับ

อันนี้คือเฟรมแรก นาที 0.00.00

เฟรมที่ 65 มีเสียงพูดว่า "เห็นแล้วขอดูใกล้ๆนิดนึง" นาที 0.02.01
สังเกตุแสงไฟเหลืองๆที่ตึกข้างหลัง และความสว่างของรางรถไฟฟ้า

เฟรมที่ 1469 นาที 0.49.00
ตรงนั้นไม่ได้มีทหารเลย แล้วรางก็สว่างขึ้นด้วย

ปล. ไม่แนะนำให้เชื่อผมนะฮะ เดี๋ยวจะหน้าแหก :D

ส่วนอันนี้ผมคิดว่าไม่ได้ตัดต่อนะครับ ที่ภาพมันสว่างขึ้นเพราะตัวกล้องซุมไปยังจุดโฟกัสที่มืดแล้วปรับค่ารูรับแสงให้กว้างขึ้นภาพมันเลยสว่างครับ สังเกตุได้จากเจดีย์สีขาวที่ด้านซ้ายมันจะ over ไปเลยเพราะความไวแสงเพิ่ม

ยังไม่เข็ดฮะ ขออีกภาพนึง :D

ผมสนับสนุนคุณ diablo ครับ การตัดต่อเป็นเรื่องยากครับ
การแพนกล้องด้วยมือ จะให้แพนแล้วมาตัดต่อแทบเป็นไปไม่ได้เลย

จริงๆแล้วผมคิดว่าตอนที่ตัดต่อคือตอนที่ซูมน่ะครับ
คือภาพมันจะเบลอๆแล้วก็เปลี่ยนไปอีกแบบนึง
เหมือนไม่ใช่การซูมจากกล้องแต่เป็นการซูมจากไฟล์วีดีโอ

ปล. ถ้าประเด็นนี้เป็นไปไม่ได้ก็ข้ามไปเลยครับ อย่าขุดมาให้อาย
ผมเองก็ไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เหมือนกัน :D

ผมว่าแต่ง เพราะถ่ายย้อนแสง ไม่เห็นมีอะไร

#2005 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:05

http://music.ohozaa....006020308061305

การอภิปรายไม่ไว้วางใจนายกรัฐมนตรี พ.ศ. 2553
เราได้เปิดให้ดาวน์โหลดคลิปรายการนี้แล้ว เพราะแต่ละคลิปมีความยาวค่อนข้างมาก ซึ่งลำบากในการดูออนไลน์ เนื่องจากระบบของเราไม่สามารถกรอกลับไปข้างหน้าหรือถอยหลังได้ ถ้าเกิดเน็ตหลุดอาจจะต้องรับชมใหม่ตั้งแต่ต้น เราจึงได้เปิดให้ดาวน์โหลดคลิปเพื่อนำไปรับชมย้อนหลังบนเครื่องของท่านครับ
ขอให้รับชมอย่างเป็นกลาง
ขอบคุณ

การอภิปรายไม่ไว้วางใจ ในวันที่ 31 พ.ค. 2553 ช่วง 4
นส. อรุณี ชำนาญยา สส.พะเยา และ เริ่มประมาณนาทีที่ 37 โดยนายวรวัจน์ เอื้ออภิญญกุล สส.แพร่http://music.ohozaa.com/my/thaiTVPlayer.jsp?guid=20100604231445

Edited by Stargate-1, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:22.

#2006 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:08

Edited by Stargate-1, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:15.

#2007 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:06

จาก ข่าวในเว็ปนี้
http://www.atavit.org/home/index.php/newsevents/44-2012-07-17-16-07-27/71-2012-03-25-09-55-40
นายอรรถวิชช์ สุวรรณภักดี ส.ส.กทม. พรรคประชาธิปัตย์ในฐานะคณะกรรมการตรวจสอบเอกสารโสตทัศนวัตถุในการอภิปรายไม่ไว้วางใจนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีเป็นรายบุคคลกล่าวถึงการนำคลิปภาพมาเผยแพร่โดยนายวรวัจน์ เอื้ออภิญญากุล ส.ส.แพร่ พรรคเพื่อไทยซึ่งนายวรวัจน์ได้พยายามแสดงให้เห็นว่าเป็นภาพที่มีทหารยืนเล็งปืนไปที่วัดปทุมวนารามและมีการกล่าวอ้างในคลิปว่าคณะกรรมการมีการตัดภาพควันไฟของนายวรวัจน์หายไปว่าวันนี้ตนจะนำคลิปที่นายวรวัจน์ได้ทำการอภิปรายมาเปิดให้สื่อมวลชนดูว่าคลิปดังกล่าวไม่มีควันไฟจริงพร้อมทั้งเพื่อเป็นการยืนยันจากคณะกรรมการฯว่าไม่ได้มีการตัดภาพดังกล่าวของนายวรวัจน์แต่ประการใด

พร้อมกันนี้นายอรรถวิชช์ กล่าวว่า ตนพร้อมที่จะรับคำท้าของนายวรวัจน์เพราะคณะกรรมการรวมถึงตนไม่ได้มีการตัดภาพควันไฟของนายวรวัจน์ออกแต่ประการใดแต่หากพิสูจน์ได้ว่าคลิปดังกล่าวไม่มีการตัดต่อนายวรวัจน์ก็ควรจะรับผิดชอบด้วยการลาออกเช่นกันอย่างไรก็ตาม เรื่องดังกล่าวถือว่านายวรวัจน์ทำผิดกฎหมายอาญาเพราะมีการใช้ข้อมูลเท็จในการอภิปรายส่วนจะฟ้องร้องหรือไม่จะทำการตรวจสอบเรื่องดังกล่าวอีกครั้ง

ภาพที่เราได้มีการตกลงกันโดยเป็นหลักเกณฑ์ของคณะกรรมการ ต้องบอกท่านอย่างนี้มีอยู่ข้อหนึ่งครับต้องเป็นชุดภาพที่มีความสมบูรณ์ต่อเนื่องคือเป็นการถ่ายครั้งเดียวภาพเมื่อวานนี้ผมยืนยันว่าภาพที่นายวรวัจน์ได้ให้พี่น้องสื่อมวลชนดูเป็นคนละคลิปกับที่นายวรวัจน์นำมาแสดงให้ห้องประชุมชัดเจนครับนายวรวัจน์แสดงภาพให้พี่น้องสื่อมวลชนดูมีควันไฟเกิดขึ้นเพราะนั่นเป็นชุดภาพที่มีการตัดต่อ ไม่ได้เกิดจากการถ่ายในคราวเดียวเพราะฉะนั้นผมยืนยันอีกครั้งว่าคลิปภาพที่นายวรวัจน์ยื่นผ่านสื่อมวลชนหรือแม้กระทั่งรูปที่ขึ้นหน้าหนึ่งวันนี้ในหลายๆเล่ม ไม่ใช่รูปไม่ใช่ภาพไม่ใช่คลิปวิดีโอที่นายวรวัจน์ได้ทำการอภิปรายประกอบของเขานายอรรถวิชช์กล่าว

โดยระหว่างที่นายอรรถวิชช์แถลงข่าวอยู่นั้นได้มีการนำคลิปวีดีโอซึ่งเป็นภาพที่ทหารยืนอยู่ที่บริเวรรางรถไฟฟ้าบีทีเอสหน้าวัดปทุมวนารามเปิดให้สื่อมวลชนได้ดูเพื่อยืนยันว่าภาพที่นายวรวัจน์ยื่นให้กับคณะกรรมการตรวจสอบนั้นไม่มีควันไฟและได้นำคลิปที่นายวรวัจน์ที่พยายามขอเปิดและอ้างว่าเป็นคลิปฉบับเต็มและมีควันไฟออกมาและต้องการให้นายจตุพร พรหมพันธุ์ ส.ส.สัดส่วน พรรคเพื่อไทย มาใช้แต่คณะกรรมการไม่อนุญาตเพราะเป็นคลิปคนละช็อตโดยภาพดังกล่าวปรากฏเป็นควันไฟก่อนช่วงแรกจากนั้นภาพได้ตัดไปที่บริเวณหน้าวัดปทุมฯโดยนายอรรถวิชช์กล่าวว่าคลิปดังกล่าวมีการตัดต่อ ดังนั้นคณะกรรมการตรวจสอบจึงไม่อนุญาตให้ใช้คลิปดังกล่าวในการอภิปราย

คณะกรรมการนี้เราตั้งเกณฑ์ชัดเจนว่าต้องเป็นภาพชุดที่มีความสมบูรณ์ต่อเนื่องไม่ใช่เอาหัวเอาหางมาชนกันดังนั้นภาพที่คุณวรวัจน์นำมานี่เป็นภาพของหัวกับหางมาชนกันแล้วก็ไม่สามารถจะบ่งบอกว่าเป็นวันเดียวกันหรือไม่ดังนั้นก็เรื่องนี้เป็นเรื่องที่พี่น้องประชาชนต้องใช้วิจารณญาณในการดูภาพและนี่เป็นอีกหนึ่งเกณฑ์ที่ทำไมคณะกรรมการชุดนี้ถึงบอกว่าคลิปวิดีโอต่างๆจะต้องเป็นชุดที่เป็นที่ใช้คำว่าเป็นชุดภาพที่มีความสบูรณ์ต่อเนื่องกันในช็อตเดียว
ตรวจสอบได้ในคลิปนี้
การอภิปรายไม่ไว้วางใจ ในวันที่ 31 พ.ค. 2553 ช่วง 4
นส. อรุณี ชำนาญยา สส.พะเยา และ เริ่มประมาณนาทีที่ 37 โดยนายวรวัจน์ เอื้ออภิญญกุล สส.แพร่
http://music.ohozaa.com/my/thaiTVPlayer.jsp?guid=20100604231445

#2008 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:01

โต้ด้วยการให้กลับไปอ่านใหม่

เชิญโต้น่ะ แต่อย่ามั่วอีกน่ะ มั่วผมก็จับได้อีก :D :D :D

"ขอยืนยันว่าคลิปที่นายวรวัจน์อภิปรายในสภานั้นไม่ได้มีการตัดต่อและมีควันไฟ แต่เป็นคลิปที่ถ่ายครั้งเดียวไม่มีการตัดต่อ หรือ single short เป็นไปตามที่หลักเกณฑ์ของคณะกรรมการระบุไว้ แต่มีคลิปที่นายวรวัจน์ได้ส่งมาภายหลังนั้นและเผยแพร่ผ่านสื่อว่ามีควันไฟ เป็นคลิปที่ไม่ได้ถ่ายแบบ Single short "

ไม่สมราคาเลย คุณแต๋ม อ่านให้ดีๆ สิครับ :lol:

กระจอกแต๋ม

กระจอกแต๋ม.....อัลไซเมอร์

(อันนี้ผมไม่ได้เป็นคนเรียก คุณแต๋ม นะครับ)

คราวหลัง....อย่าเสนอหน้า....อีกนะครับ...อายว่ะ......555555555555......

(อันนี้ผมก็ไม่ได้เป็นคนเรียก คุณแต๋ม อีกเหมือนกันนะครับ)

:lol: :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#2009 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:07

แสดงว่า RaRA รู้ ว่า 2คลิปที่ว่านั้น คืออันไหน ทั้ง Single short และไม่ใช่น่ะ
เอามาบอกหน่อย รู้จริงเป่า ว่าเขาหมายถึงคลืปไหน

อีกอย่าง บอกไปแล้ว ที่เราคุยกันถกกันมันคือคลิปแตงโมในยูทูป ที่มัน Single short ชัดๆ คุณก็แก้ตัววนเวียนไปมาอยู่ได้ เวียนหัวแล้วเนี่ย

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#2010 RaRa

RaRa

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:10

แสดงว่า RaRA รู้ ว่า 2คลิปที่ว่านั้น คืออันไหน ทั้ง Single short และไม่ใช่น่ะ
เอามาบอกหน่อย รู้จริงเป่า ว่าเขาหมายถึงคลืปไหน

อีกอย่าง บอกไปแล้ว ที่เราคุยกันถกกันมันคือคลิปแตงโมในยูทูป ที่มัน Single short ชัดๆ คุณก็แก้ตัววนเวียนไปมาอยู่ได้ เวียนหัวแล้วเนี่ย

แล้วคุณแต๋มรู้เหรอครับ ที่เราคุยกันนี่ มันคลิป อันไหน??? :lol:

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#2011 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:41

นอกเรื่องนิดนึงครับ ใครรู้จักโปรแกรม สเกตอัพ บ้างครับ คือ เพื่อนมันบอกว่ามีกำหนดทิศทางเงาของแดด แบบเป็นช่วงเดือน ช่วงเวลาอะครับ.........และผมก็ทำขึ้นมาแล้ว สามช่วงเวลา สามารถ นำมาอ้างอิงได้ไหมครับ มีความน่าเชื่อถือไหมครับ......
แต่ แค่เป็นการวาดเป็นแท่งนะครับ เอาแบบคร่าวๆเฉยๆ แล้วกำหนดทิศทาง ด้วยเดือน และเวลา โดยประมาณ

#2012 RaRa

RaRa

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:44

นอกเรื่องนิดนึงครับ ใครรู้จักโปรแกรม สเกตอัพ บ้างครับ คือ เพื่อนมันบอกว่ามีกำหนดทิศทางเงาของแดด แบบเป็นช่วงเดือน ช่วงเวลาอะครับ.........และผมก็ทำขึ้นมาแล้ว สามช่วงเวลา สามารถ นำมาอ้างอิงได้ไหมครับ มีความน่าเชื่อถือไหมครับ......
แต่ แค่เป็นการวาดเป็นแท่งนะครับ เอาแบบคร่าวๆเฉยๆ แล้วกำหนดทิศทาง ด้วยเดือน และเวลา โดยประมาณ

ลองเอามาดูกันสิครับ :)

#2013 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:51

ต้องขอบอกก่อนว่า แค่เป็นแท่งๆ มีเงานะ มุมก็ กะประมาณเอาว่า น่าจะประมาณนี้ ครับ...... อย่าพึ่งต่อว่า ในเรื่องตำแหน่ง ขอแค่แนวเงา โดยประมาณแล้วกัน นะครับ

Attached Images

#2014 RaRa

RaRa

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:08

ก็สามารถเอาไว้อ้างอิงเรื่องแสงเงาแดดได้นะครับ

แต่ถ้าหากว่า "คลิป" มีการ "ตัดต่อหัวท้าย" หล่ะครับ....... :)

อ้างมา.......

...โดยระหว่างที่นายอรรถวิชช์แถลงข่าวอยู่นั้นได้มีการนำคลิปวีดีโอ
ซึ่งเป็นภาพที่ทหารยืนอยู่ที่บริเวรรางรถไฟฟ้าบีทีเอสหน้าวัดปทุมวนาราม
เปิดให้สื่อมวลชนได้ดูเพื่อยืนยันว่าภาพที่นายวรวัจน์ยื่นให้กับ
คณะกรรมการตรวจสอบนั้นไม่มีควันไฟและได้นำคลิปที่
นายวรวัจน์ที่พยายามขอเปิดและอ้างว่าเป็นคลิปฉบับเต็มและมีควันไฟออกมา
และต้องการให้นายจตุพร พรหมพันธุ์ ส.ส.สัดส่วน พรรคเพื่อไทย มาใช้
แต่คณะกรรมการไม่อนุญาตเพราะเป็นคลิปคนละช็อตโดยภาพดังกล่าว

"ปรากฏเป็นควันไฟก่อนช่วงแรกจากนั้นภาพได้ตัดไปที่บริเวณหน้าวัดปทุมฯ"

โดยนายอรรถวิชช์กล่าวว่าคลิปดังกล่าวมีการตัดต่อ ดังนั้นคณะกรรมการตรวจสอบ
จึงไม่อนุญาตให้ใช้คลิปดังกล่าวในการอภิปราย

คณะกรรมการนี้เราตั้งเกณฑ์ชัดเจนว่า
ต้องเป็นภาพชุดที่มีความสมบูรณ์ต่อเนื่องไม่ใช่เอาหัวเอาหางมาชนกัน
ดังนั้นภาพที่คุณวรวัจน์นำมานี่เป็นภาพของหัวกับหางมาชนกันแล้วก็
ไม่สามารถจะบ่งบอกว่าเป็นวันเดียวกันหรือไม่ดังนั้นก็เรื่องนี้เป็นเรื่องที่
พี่น้องประชาชนต้องใช้วิจารณญาณในการดูภาพและนี่เป็นอีกหนึ่งเกณฑ์
ที่ทำไมคณะกรรมการชุดนี้ถึงบอกว่าคลิปวิดีโอต่างๆจะต้องเป็นชุดที่เป็น
ที่ใช้คำว่าเป็นชุดภาพที่มีความสบูรณ์ต่อเนื่องกันในช็อตเดียว

ขอบคุณ ท่านStargate ( สำหรับข้อมูลที่หามาเพิ่มเติมครับ )

ลองดูนะครับ ว่าเอาหลักฐานมาหักล้างกันด้วยเหตุผลยังไงดี :)

ป.ล.แก้ไข เพิ่มเติม - เครดิตครับ

Edited by RaRa, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:10.

#2015 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:16

แล้วคุณแต๋มรู้เหรอครับ ที่เราคุยกันนี่ มันคลิป อันไหน??? :lol:

ต๊ายตาย เขารู้กันหมดแล้วเนี่ย
มันคุยมา ตั้ง 40 หน้าแล้วเนี่ย มี RaRa คนเดียวโด่เด่นะเนี่ย ที่ยังไม่รู้ :D

แล้วก็อ้างข้อมูลข่าวเป็นคุ้งเป็นแครว ผมก็ไม่รู้คลิปไหนคืออะไรอันไหน ตัวเองก็ดันไม่รู้อีก :unsure:

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#2016 RaRa

RaRa

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:30

ต๊ายตาย เขารู้กันหมดแล้วเนี่ย
มันคุยมา ตั้ง 40 หน้าแล้วเนี่ย มี RaRa คนเดียวโด่เด่นะเนี่ย ที่ยังไม่รู้ :D
แล้วก็อ้างข้อมูลข่าวเป็นคุ้งเป็นแครว ผมก็ไม่รู้คลิปไหนคืออะไรอันไหน ตัวเองก็ดันไม่รู้อีก :unsure:

กระจอกแต๋ม

กระจอกแต๋ม.....อัลไซเมอร์

(อันนี้ผมไม่ได้เป็นคนเรียก คุณแต๋ม นะครับ)

คราวหลัง....อย่าเสนอหน้า....อีกนะครับ...อายว่ะ......555555555555......

(อันนี้ผมก็ไม่ได้เป็นคนเรียก คุณแต๋ม อีกเหมือนกันนะครับ)

แล้ว "คลิป" ที่เราคุยกันนี่ คุณแต๋ม รู้แล้วเหรอครับว่า เป็น single shot อย่างแน่นอน!!

#2017 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:45

ต้องขอบอกก่อนว่า แค่เป็นแท่งๆ มีเงานะ มุมก็ กะประมาณเอาว่า น่าจะประมาณนี้ ครับ...... อย่าพึ่งต่อว่า ในเรื่องตำแหน่ง ขอแค่แนวเงา โดยประมาณแล้วกัน นะครับ

พอได้กระมังครับ :lol: :lol: :lol:

Edited by Solidus, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:56.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#2018 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:56

RaRa คลิปไหนยังไม่รู้เลย แล้วจะคุยกันรู้เรื่องไหมนี่

มิน่าคุณไปถามใคร เขาก็ไม่ตอบ
เพราะว่าคุณพาเขา งง นั่นเอง :D

พอเขาไม่ตอบคุณก็ไปด่าเขาอีก :unsure:

Edited by Tam-mic-ra., 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:57.

#2019 RaRa

RaRa

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:06

RaRa คลิปไหนยังไม่รู้เลย แล้วจะคุยกันรู้เรื่องไหมนี่

เพราะว่าคุณพาเขา งง นั่นเอง :D

พอเขาไม่ตอบคุณก็ไปด่าเขาอีก :unsure:

คุณแต๋ม ผมถามจริงๆ นะครับ

เอาเฉพาะตัวแดงข้างต้นนะ คุณคิดแบบนั้นจริงๆ เหรอ

คุณเข้าใจคำถามผมหรือเปล่า??

แล้ว "ผมพาใครงง....และผมไปด่าใครที่เขาไม่ตอบผม??"

อย่ามา พูดลอยๆ ครับ เอาหลักฐานมาดูหน่อยครับ...!!

#2020 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:07

พอได้กระมังครับ :lol: :lol: :lol:

แล้ว แดดที่มาจากทิศเช่นนี้ ตรงรางรถไฟฟ้าหน้าวัด มันเวลาเท่าไหร่อะ......

#2021 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:36

คุณแต๋ม ผมถามจริงๆ นะครับ

เอาเฉพาะตัวแดงข้างต้นนะ คุณคิดแบบนั้นจริงๆ เหรอ

คุณเข้าใจคำถามผมหรือเปล่า??

แล้ว "ผมพาใครงง....และผมไปด่าใครที่เขาไม่ตอบผม??"

อย่ามา พูดลอยๆ ครับ เอาหลักฐานมาดูหน่อยครับ...!!

ผมถามไปก่อนช่วยตอบมาก่อน คลิปไหน ของคุณน่ะที่พูดมาทั้งหมดน่ะคลิปไหนบ้าง .... link มาหน่อย และบอกด้วยว่ามัน single short หรือไม่ เพราะอะไร :lol:

Edited by Tam-mic-ra., 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:37.

#2022 RaRa

RaRa

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:48

ผมถามไปก่อนช่วยตอบมาก่อน คลิปไหน ของคุณน่ะที่พูดมาทั้งหมดน่ะคลิปไหนบ้าง .... link มาหน่อย และบอกด้วยว่ามัน single short หรือไม่ เพราะอะไร :lol:

เอาแต่ถาม ถาม ถาม แล้วก็ถาม....ไม่คิดจะอ่านอะไรเลยเหรอครับคุณแต๋ม

คุณย้อนกลับไปดู ไปอ่าน ให้เข้าใจก่อนก็ได้ หรือ ถ้าไม่เข้าใจจริงๆ ค่อยมาถาม

"คลิป" ที่เค้าคุยกันมาเนี่ย มันมีหลายเวอร์ชั่น ( เอาแค่เฉพาะที่ติดรางรถไฟฟ้าหน้าวัดปทุมฯ)

อย่างน้อยๆ ก็ 4 คลิป ( แต่ผมคงไม่ลงลิงค์หรอกนะครับ ท่าน Stargate เอามาลงไปแล้ว )

คลิปแรก 2:57 นาที อัพโหลดวันที่ 31 พ.ค. 53 (โดยข่าวสด)

คลิปสอง 4:16 นาที อัพโหลดวันเดียวกัน(โดย oneday2010A)

คลิปสาม 4:52 นาที อัพโหลดวันที่ 11 มิ.ย. 53 (โดย Win Red)

คลิปสี่ 2:57 นาที อัพโหลดวันที่ 20 เม.ย. 54 (โดย Burapar DNN)

ไปหาดูเอาเองนะครับ ไม่ใช่เด็กๆ แล้ว ทำอะไรก็จะให้คนอื่นทำให้ตลอด... -_-

ส่วนเรื่องเป็น single shot หรือไม่ ผมก็ลงรายละเอียดไปให้แล้ว เนื้อหาจากข่าวก็มีให้ไปด้วย

มาถามวกวนอยู่ได้ แสดงว่า คุณแต๋ม ไม่ได้อ่านอะไรเลยหรือครับ??

#2023 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:58

แล้วคลิปไหน เป็น single shot ?? คลิปไหนคืออันที่ จขกท. พูดถึง ?? :D :D :D

Edited by Tam-mic-ra., 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:59.

#2024 RaRa

RaRa

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:34

แล้วคลิปไหน เป็น single shot ?? คลิปไหนคืออันที่ จขกท. พูดถึง ?? :D :D :D

ถามอีกแล้ว......ไปอ่านแล้วก็ไปดูให้ครบมาก่อน

ถ้าไม่รู้แล้วค่อยมาถามดีไม๊??

"คลิป" ที่ท่านแอมฯ พูดถึงก็คือ "คลิปลวงโลก" ของมะเขือเทศไง :lol: :lol:

#2025 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:14

"คลิปลวงโลก" ของมะเขือเทศ single shot หรือไม่ ??? เอาแต่ตัวเต็มนะ

แล้วอันไหนที่คุณบอกไม่ชัดเจน ??

ตกลงชายคนที่นั่งอยู่ในคลิปทำไมต้องวิ่งหนี ??

:D :lol: :D โอยขำ

#2026 RaRa

RaRa

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:50

ก่อนที่จะหาบทสรุปเรื่อง "คลิป" ว่ามีการตัดต่อหรือไม่

ว่างๆ มานั่งดูรูป คุณ5m ที่แปะเอาไว้ก่อนหน้านี้ ( #1684 )

ที่ทำไว้เพื่อใช้ ปรักปรำและโทษทหาร กันไปก่อนครับ

รูปเซ็ตนี้ มี 4 ภาพที่ คุณ5m ภูมิใจนำเสนอ ว่าตัดแปะ มาด้วยตัวเอง

และมีการใช้ "วงสัญลักษณ์" ในรูปเอาไว้ด้วยอีกต่างหากนะครับ...

ลองดูกันนะครับว่า รูปที่ 3 - 4 ที่ คุณ5m นำมาใช้อ้างอิงกันนั้น..มีอะไรผิดปกติ!!!! :lol:

ถ้าเจอแล้ว...ก็ไปดูรูปเซ็ตต่อไปกันครับ...

จากรูป เซ็ตข้างบน ให้ดูไปที่รูปกลุ่มบนขวา จะเห็นรูป ผู้หญิงเสื้อแดงที่นั่งถือธง(เดี่ยวๆ ในภาพ)

กับ อีกรูป ที่ผู้หญิงคนเดียวกันนั้น กำลังคุยกับทหาร ( ซึ่ง คุณ5m ต้องการนำเสนอเกี่ยวกับเรื่องเวลา )

เพื่อให้ดูว่าเหตุการณ์ทั้งสองนั้นน่าจะต่อเนื่องกัน ตามที่ คุณ5m ต้องการนำเสนอ (เพื่อให้จินตนาการเอาเอง)

แต่......ในความเป็นจริง ถ้าดูจาก คลิปใน you tube จะเห็นว่า ผู้หญิงคนดังกล่าว ไม่ได้คุยกับทหาร(จากภาพที่นั่งเดี่ยวๆ)

เพราะเธอกำลังคุยกับผู้ชายที่น่าจะเป็นพวกเดียวกันเกี่ยวกับตึก ZEN ที่กำลังจะถล่ม!!!

( ซึ่งนั่นก็หมายความว่าไฟไหม้ไปได้สักพักใหญ่ๆ แล้วใช่ไหมครับ!! ) แต่..ทหารยังเข้าไปไม่ถึงพื้นที่นั้นเลย!!

ซึ่งคุณ 5m ได้ทำรูปออกมา( ตามรูปด้านล่าง ) เพื่อใส่ร้ายทหาร ( แบบน่ารังเกียจมาก ) ตามข้อความที่ได้เขียนไว้ว่า..

ทหารเข้ามาเต็มพื้นที่เวลา 16.xx

สิ่งที่ ทหารรัฐประหารไทย เวลา หลัง 16.2x กำลังทำ
1.ค้นหาหนังสือมาอ่านเล่น
2.และเดินชมวิว
3.คุยโทรศัพท์

มีเหตุไฟไหม้ ห่างไป 100-200 เมตรก็ไม่เกี่ยวกับกู -
เสียงกระสุน ระเบิดก็ไม่มี
ขอ รถดับเพลิง เข้าพื้นที่ กูไม่ให้ผ่าน
บอกว่ามีการประทะกัน!!!

ซึ่งเป็นเรื่องที่บิดเบือนข้อเท็จจริงไปเยอะทีเดียว..เพราะกว่าทหารจะเข้าไปเคลียร์พื้นที่ได้ตึก ZEN ไหม้ไปเยอะแล้วครับ -_- -_-

-----เพื่อความต่อเนื่อง------

เรียกว่า --หมวกเหล็กคาดแถบชมพู--

ให้ความร่วมมือ ในการเผา CTW

• Gop likes this

#2027 RaRa

RaRa

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:57

รูปชุดนี้เวลากี่โมงแล้วครับ ทหารยังเข้าพื้นที่ไม่ได้เลย

พวกเสื้อแดงยังอยู่กันที่บริเวณแยกราชประสงค์อยู่เลย

ทหารต้องคอยเฝ้าระวังกัน ก่อนเข้าพื้นที่บริเวณแยกราชประสงค์

#2028 RaRa

RaRa

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:14

"คลิปลวงโลก" ของมะเขือเทศ single shot หรือไม่ ??? เอาแต่ตัวเต็มนะ

แล้วอันไหนที่คุณบอกไม่ชัดเจน ??

ตกลงชายคนที่นั่งอยู่ในคลิปทำไมต้องวิ่งหนี ??

:D :lol: :D โอยขำ

มา.......มาเล่นกันต่อ ผมว่างมาเล่นด้วยแล้ว

สรุปว่าไปดูมาครบทั้ง 4 คลิป หรือยัง??

"อะไรกัน!!! นี่คุณแต๋ม ยังไม่รู้อีกเหรอครับว่าทำไมต้องวิ่งหนี!!!"

ก็เพราะว่า "พวกคุณ" เอ๊ย...มะเขือเทศ ในคลิป บอกกันเองยังไงเล่าครับว่า

กำลังมีทหารยิงปืนเข้ามาที่วัด จะให้นั่งเฉยๆ สบายๆ แบบรูปนี้

หรือว่าจะมีอาการแบบรูปนี้ครับ

ตายๆๆๆ .........นี่ คุณแต๋ม คนเดิมหรือเปล่าครับเนี่ย!!

#2029 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:43

ก็สามารถเอาไว้อ้างอิงเรื่องแสงเงาแดดได้นะครับ

แต่ถ้าหากว่า "คลิป" มีการ "ตัดต่อหัวท้าย" หล่ะครับ....... :)

อ้างมา.......

...โดยระหว่างที่นายอรรถวิชช์แถลงข่าวอยู่นั้นได้มีการนำคลิปวีดีโอ
ซึ่งเป็นภาพที่ทหารยืนอยู่ที่บริเวรรางรถไฟฟ้าบีทีเอสหน้าวัดปทุมวนาราม
เปิดให้สื่อมวลชนได้ดูเพื่อยืนยันว่าภาพที่นายวรวัจน์ยื่นให้กับ
คณะกรรมการตรวจสอบนั้นไม่มีควันไฟและได้นำคลิปที่
นายวรวัจน์ที่พยายามขอเปิดและอ้างว่าเป็นคลิปฉบับเต็มและมีควันไฟออกมา
และต้องการให้นายจตุพร พรหมพันธุ์ ส.ส.สัดส่วน พรรคเพื่อไทย มาใช้
แต่คณะกรรมการไม่อนุญาตเพราะเป็นคลิปคนละช็อตโดยภาพดังกล่าว

"ปรากฏเป็นควันไฟก่อนช่วงแรกจากนั้นภาพได้ตัดไปที่บริเวณหน้าวัดปทุมฯ"

โดยนายอรรถวิชช์กล่าวว่าคลิปดังกล่าวมีการตัดต่อ ดังนั้นคณะกรรมการตรวจสอบ
จึงไม่อนุญาตให้ใช้คลิปดังกล่าวในการอภิปราย

คณะกรรมการนี้เราตั้งเกณฑ์ชัดเจนว่า
ต้องเป็นภาพชุดที่มีความสมบูรณ์ต่อเนื่องไม่ใช่เอาหัวเอาหางมาชนกัน
ดังนั้นภาพที่คุณวรวัจน์นำมานี่เป็นภาพของหัวกับหางมาชนกันแล้วก็
ไม่สามารถจะบ่งบอกว่าเป็นวันเดียวกันหรือไม่ดังนั้นก็เรื่องนี้เป็นเรื่องที่
พี่น้องประชาชนต้องใช้วิจารณญาณในการดูภาพและนี่เป็นอีกหนึ่งเกณฑ์
ที่ทำไมคณะกรรมการชุดนี้ถึงบอกว่าคลิปวิดีโอต่างๆจะต้องเป็นชุดที่เป็น
ที่ใช้คำว่าเป็นชุดภาพที่มีความสบูรณ์ต่อเนื่องกันในช็อตเดียว

ขอบคุณ ท่านStargate ( สำหรับข้อมูลที่หามาเพิ่มเติมครับ )

ลองดูนะครับ ว่าเอาหลักฐานมาหักล้างกันด้วยเหตุผลยังไงดี :)

ป.ล.แก้ไข เพิ่มเติม - เครดิตครับ

http://music.ohozaa....=20100604231445
ไม่ได้ดูคลิปนาทีที่ 37 ที่คุณวรวัจน์เริ่มอภิปรายหรือครับ มีการเปิดคลิปด้วย ต้องดูตั้งแต่ต้น แต่คุ้ม เห็นสส.หัวเราะกันครืนทั้งสภา

#2030 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:32

ก่อนที่จะหาบทสรุปเรื่อง "คลิป" ว่ามีการตัดต่อหรือไม่

ว่างๆ มานั่งดูรูป คุณ5m ที่แปะเอาไว้ก่อนหน้านี้ ( #1684 )

ที่ทำไว้เพื่อใช้ ปรักปรำและโทษทหาร กันไปก่อนครับ

ภาพที่คุณ 5m มีการบิดเบือนหลายจุด ยัดด้วยอคติเต็มๆ
กำลังหาเวลาว่างตั้งกระทู้ชำแหละอยุ่ :D

เช่น
- ประเด็นทหารคุมพื้นที่หมดแล้วหลัง 4 โมงเย็น ?
- บทสัมภาษณ์เจ้าหน้าที่ดับเพลิงที่ขัดๆกับความจริง?
- ทหารกันรถดับเพลิงจากเพลินจิตไม่ให้เข้ามา ?
- รถดับเพลิงที่ สตช.ออกไม่ได้ ?
- ผู้ชุมนุมอยู่ดูเพลิงไหม้จนกระทั่ง Zen วอดไปเกือบครึ่ง(จากการคำนวณเงาแสงแดด) ?

:lol: :lol: :lol:

#2031 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:10

ทีเด็ดของพลพรรคสะตอแอนด์เดอะแก๊ง ที่จินตนาการสร้างเรื่องว่าเป็นคลิปตัดต่อ

1. ไฟไหม้ก็เป็นเหตุการณ์อีกวันหนึ่ง (19 พ.ค. 53)
2. หมวกเหล็กยืนบนรางรถไฟฟ้าก็เป็นเหตุการณ์อีกวันหนึ่ง (20 พ.ค. 53)

รักคนเสื้อแดง

#2032 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:40

บอกตรง ๆ ทุกวันนี้ ยังไม่เข้าใจ ทหาร(คาดชมพู ที่ท่าน mmmmm เอ่ยถึงบ่อย ๆ) ทำไมเค้าต้องรอ ให้ถึง ช่วงเย็น แล้วค่อยยิงคนล่ะ ถ้าบอกว่าคุมพื้นที่ได้ตั้งแต่ ช่วงบ่ายแล้ว ถ้านึกจะยิงคนเล่น ๆ ต้องรอให้พระอาทิตย์ใกล้ตกดินก่อนทำไม หรือว่า รอกินข้าวเย็นเสร็จก่อน

แล้วคงตลกอีกล่ะ ที่ต้องรอให้คนไปถึงวัดกันก่อน เพื่อให้ location ของ สนามล่ามนุษย์ เป็นหน้าวัด หรือ ลานวัด อย่างนั้นหรือเปล่า เออ กำลังจะบอกว่า นี่คงเป็น location ใหม่ของเกม สไตล์ counter strike อะไรกันแบบนั้นเหรอ

หรือเพื่อให้ ผู้สื่อข่าว ไปตีข่าวว่า แม้แต่เขตอภัยทาน ก็ยังไม่ละเว้น นี่มันไม่เข้าข่าย กำลังสร้างฉากให้นิยาย ไปหน่อยเหรอ

แต่ก็เอาล่ะ ความพยายาม ทำนิยาย ก็ใช่ว่าจะมีแต่ เรื่องนี้ แม้แต่ นิยายยอดแย่ ในคลิปนั่น ยังกล้าพากย์ ได้เลยนะ ว่า ยิงแล้ว พากย์ซะน่ากลัว แต่ภาพประกอบ ไม่เป็นใจ ซะอย่างนั้น

หลายครั้งล่ะ ถ้าจะว่าไป คลิปเสียงอภิสิทธิ ก็เหมือนกัน ตัดต่อได้เฉียบนะผมว่า แต่ถ้าใส่ effect ให้เสียงมันมี อารมณ์ ความอำมหิต อีกสักหน่อย จะฟังดูดีกว่า ทื่อ ๆ ไปแบบนั้นนะ

แถมบางครั้ง ตอนได้ ศพคนเสื้อแดงมา แทนที่จะมีการเคารพ และ คุ้มครองศพเป็นอย่างดี ก็เอามาแห่เล่น ยังกับว่า ถ้าไม่ได้เอาศพออกสื่อ คืนนั้น จะนอนไม่หลับอย่างนั้น เฮ้อ ตอนแรกก็นึกว่าเสียใจกันจริงจัง ที่ไหนได้ อีกไม่กี่วัน ก็ไปเล่นน้ำสงกรานต์กันเฉยเลย ท่าทางน่าสนุก

ทำให้ผมนี่หลายครั้ง นึกชื่นชมคนเสื้อแดงจริง ๆ ที่ทำให้วันหนึ่งผมตกอยู่ในอารมณ์ตกใจ แต่มาอีกวันหนึ่ง ก็ทำให้ผมผ่อนคลาย จนบางครั้งยังเผลอนึกไปว่า เรื่องทั้งหมดไม่ได้เกิดขึ้นจริง อย่างประหลาด แต่ก็นั่นนะแหละ มีคนตายจริง ๆ หนิ

เฮ้อ บ่นมาก็เยอะ แต่ก็เพราะว่า ผมยังมีเรื่องคาใจ หลายเรื่องเลย ที่หลักฐาน ประหลาด ๆ พวกนี้ ยังได้รับความน่าเชื่อถือ มากกว่า การสันนิษฐาน ตามหลักการ ของผู้เชี่ยวชาญ

บางทีก็ต้องบอกกับตัวเอง เหมือนกันว่า ความชื่นชม ต่อใครเป็นพิเศษ มันก็ทำให้คนเรา มีเหตุผล แปลก ๆ มาประกอบให้กับ ตนเอง เพื่อจะได้ชื่นชม คน ๆ นั้นต่อไป

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#2033 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:51

รูปเซ็ตนี้ มี 4 ภาพที่ คุณ5m ภูมิใจนำเสนอ ว่าตัดแปะ มาด้วยตัวเอง

และมีการใช้ "วงสัญลักษณ์" ในรูปเอาไว้ด้วยอีกต่างหากนะครับ...

ลองดูกันนะครับว่า รูปที่ 3 - 4 ที่ คุณ5m นำมาใช้อ้างอิงกันนั้น..มีอะไรผิดปกติ!!!! :lol:

ถ้าเจอแล้ว...ก็ไปดูรูปเซ็ตต่อไปกันครับ...

จากรูป เซ็ตข้างบน ให้ดูไปที่รูปกลุ่มบนขวา จะเห็นรูป ผู้หญิงเสื้อแดงที่นั่งถือธง(เดี่ยวๆ ในภาพ)

กับ อีกรูป ที่ผู้หญิงคนเดียวกันนั้น กำลังคุยกับทหาร ( ซึ่ง คุณ5m ต้องการนำเสนอเกี่ยวกับเรื่องเวลา )

เพื่อให้ดูว่าเหตุการณ์ทั้งสองนั้นน่าจะต่อเนื่องกัน ตามที่ คุณ5m ต้องการนำเสนอ (เพื่อให้จินตนาการเอาเอง)

แต่......ในความเป็นจริง ถ้าดูจาก คลิปใน you tube จะเห็นว่า ผู้หญิงคนดังกล่าว ไม่ได้คุยกับทหาร(จากภาพที่นั่งเดี่ยวๆ)

เพราะเธอกำลังคุยกับผู้ชายที่น่าจะเป็นพวกเดียวกันเกี่ยวกับตึก ZEN ที่กำลังจะถล่ม!!!

( ซึ่งนั่นก็หมายความว่าไฟไหม้ไปได้สักพักใหญ่ๆ แล้วใช่ไหมครับ!! ) แต่..ทหารยังเข้าไปไม่ถึงพื้นที่นั้นเลย!!

ซึ่งคุณ 5m ได้ทำรูปออกมา( ตามรูปด้านล่าง ) เพื่อใส่ร้ายทหาร ( แบบน่ารังเกียจมาก ) ตามข้อความที่ได้เขียนไว้ว่า..

ทหารเข้ามาเต็มพื้นที่เวลา 16.xx

สิ่งที่ ทหารรัฐประหารไทย เวลา หลัง 16.2x กำลังทำ

มีเหตุไฟไหม้ ห่างไป 100-200 เมตรก็ไม่เกี่ยวกับกู -
ขอ รถดับเพลิง เข้าพื้นที่ กูไม่ให้ผ่าน

ซึ่งเป็นเรื่องที่บิดเบือนข้อเท็จจริงไปเยอะทีเดียว..เพราะกว่าทหารจะเข้าไปเคลียร์พื้นที่ได้ตึก ZEN ไหม้ไปเยอะแล้วครับ -_- -_-

เรียกว่า --หมวกเหล็กคาดแถบชมพู--

ถ้ารูป หรือ คลิปไหน เราจะบอกเวลา เราจะนำเสนอเอง
แต่ถ้าเราจะบอก --ตำแหน่งเพื่อ.............-- เราจะไม่บอกเวลา

...........สร้าง จินตนาการ55 ................... ถ้าคิด สร้าง........ จะ ถูก --ดัก---

ขอบคุณ ที่ สนับสนุนรูป

หมวกเหล็ก คาดแถบชมพู
ให้ความร่วมมือในการ เผา CTW(ZEN)

Edited by mmmmm, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:53.

#2034 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:01

ให้ความร่วมมือในการ เผา CTW(ZEN)

ไหนครับ หลักฐานที่บอกว่า หมวกเหล็กคาดชมพู ให้ความร่วมมือในการเผา CTW ????

#2035 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:23

ไหนครับ หลักฐานที่บอกว่า หมวกเหล็กคาดชมพู ให้ความร่วมมือในการเผา CTW ????

หมวกเหล็กคาดชมพูสามารถเข้ามาพื้นที่บริเวณสถานีสยามได้ เพราะเหตุไฟไหม้ที่โรงหนังสยาม และปักหลักอยู่จนถึงเช้าได้!

แต่หมวกเหล็กคาดชมพูที่สามารถเข้ามาพื้นที่เวทีกลางสี่แยกราชประสงค์ ไม่ยอมปักหลักยึดพื้นที่ เพราะอะไร?
ทำไมหมวกเหล็กคาดชมพูไม่ทำหน้าที่คุ้มครองดับเพลิง หรือ เข้าควบคุมพื้นที่ เพื่อเปิดทางอำนวยความสะดวกให้จนท.ดับเพลิงเข้ามาทำหน้าที่?
ไฟไม่ไหม้ CTW หรือ? หรือ CTW มีความสำคัญน้อยกว่าโรงหนังสยาม?

จนท.ตำรวจมี m16 กระบอกเดียวสามารถเข้าไปจับกุม...ที่อยู่ในห้าง CTW ได้หลายคน
หมวกเหล็กคาดชมพูติดอาวุธเต็มพิกัด จับกุมใครที่กำลังเผา CTW รอบนอกได้บ้าง? ฯลฯ

#2036 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:25

ผมไม่ค่อยอยากจะโพสในกระทู้นี่ เนื่องจากตาลายมาก
แต่ผมขอโควทข้อความนี้ของคุณห่าเอ็ม

คุณดูยังไงทหารสนับสนุน เผา CTW ทั้ง ๆ ด้านหน้ายังมีคนเสื้อแดง แถมยังมีข้างของอีกเยอะแยะ
ทหารไม่ได้เข้าไปในเขตพื้นที่คนเสื้อแดงเลย

คุณใส่ร้ายทหารอย่างหน้าด้านมาก

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#2037 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:27

หมวกเหล็กคาดชมพูสามารถเข้ามาพื้นที่บริเวณสถานีสยามได้ เพราะเหตุไฟไหม้ที่โรงหนังสยาม และปักหลักอยู่จนถึงเช้าได้!

แต่หมวกเหล็กคาดชมพูที่สามารถเข้ามาพื้นที่เวทีกลางสี่แยกราชประสงค์ ไม่ยอมปักหลักยึดพื้นที่ เพราะอะไร?
ทำไมหมวกเหล็กคาดชมพูไม่ทำหน้าที่คุ้มครองดับเพลิง หรือ เข้าควบคุมพื้นที่ เพื่อเปิดทางอำนวยความสะดวกให้จนท.ดับเพลิงเข้ามาทำหน้าที่?
ไฟไม่ไหม้ CTW หรือ? หรือ CTW มีความสำคัญน้อยกว่าโรงหนังสยาม?

จนท.ตำรวจมี m16 กระบอกเดียวสามารถเข้าไปจับกุม...ที่อยู่ในห้าง CTW ได้หลายคน
หมวกเหล็กคาดชมพูติดอาวุธเต็มพิกัด จับกุมใครที่กำลังเผา CTW รอบนอกได้บ้าง? ฯลฯ

ควายสิงห์สนามหลวง คุณไม่เห็นเหรอว่า หน้าด้านของรับ ยังมีคนเื้ืื้สื้อแดง มีอะไรอยู่เยอะแยะ ทหารจะเข้าไปข้างในได้ยังไง

รถดับเพลิงก้อเข้าไปไม่ได้เพราะคนเสื้อแดงไม่ให้เข้า

แล้วรถดับเพลิง นะ มันเล็กจะที่ไหน คันใหญ่ รถเข้าไปไม่ถึง เพราะมีเสื้อแดงคอยกั้น

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#2038 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:29

คุณยังดูไม่ออกเหรอว่า รถดับเพลิงมันเข้าไปไม่ได้ เนื่องจากข้าวของ ระเกะระกะ หมด แถมยังมีคนเสื้อแดงอยู่

หรือคุณจะให้รถดับเพลิงอยู่ข้างนอกแล้วฉีดน้ำไปทั้ง ๆ แบบนั้น ทั้ง ๆที่สายฉีดน้ำมันไปได้ไม่ไกล แถมยังอยู่ห่างตั้งเยอะ

คุณคิดว่า รถดับเพลิงจะดับไฟยังไง

#2039 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:43

ควายสิงห์สนามหลวง คุณไม่เห็นเหรอว่า หน้าด้านของรับ ยังมีคนเื้ืื้สื้อแดง มีอะไรอยู่เยอะแยะ ทหารจะเข้าไปข้างในได้ยังไง

รถดับเพลิงก้อเข้าไปไม่ได้เพราะคนเสื้อแดงไม่ให้เข้า

แล้วรถดับเพลิง นะ มันเล็กจะที่ไหน คันใหญ่ รถเข้าไปไม่ถึง เพราะมีเสื้อแดงคอยกั้น

ทำไมบริเวณสยามและที่สี่แยกเฉลิมเผ่าจึงจัดการควบคุมได้และสามารถจับกุม...ได้?

#2040 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:47

ถ้ามีเวลาก็เชิญมาดูกันยาวๆ

ถ้าไม่มีเวลาหรือสมาธิสั้นก็เชิญมาดูกันแบบสั้นๆ

#2041 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:47

ทำไมบริเวณสยามและที่สี่แยกเฉลิมเผ่าจึงจัดการควบคุมได้และสามารถจับกุม...ได้?

มันสถานที่เดียวกัน เหรอ

สงสัย จะใช้จินตราการมากไปนะ สิงห์

อิอิ

ระวังนะ เสพยาเกินขนาดมันไม่ดี

#2042 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:55

ไม่ได้ดูคลิปนาทีที่ 37 ที่คุณวรวัจน์เริ่มอภิปรายหรือครับ มีการเปิดคลิปด้วย ต้องดูตั้งแต่ต้น แต่คุ้ม เห็นสส.หัวเราะกันครืนทั้งสภา

http://music.ohozaa....=20100604231445

เพิ่มให้อีกคลิป คลิปเด็กดื้อในสภา

#2043 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:06

คุณยังดูไม่ออกเหรอว่า รถดับเพลิงมันเข้าไปไม่ได้ เนื่องจากข้าวของ ระเกะระกะ หมด แถมยังมีคนเสื้อแดงอยู่

หรือคุณจะให้รถดับเพลิงอยู่ข้างนอกแล้วฉีดน้ำไปทั้ง ๆ แบบนั้น ทั้ง ๆที่สายฉีดน้ำมันไปได้ไม่ไกล แถมยังอยู่ห่างตั้งเยอะ

คุณคิดว่า รถดับเพลิงจะดับไฟยังไง

เรียงภาำพให้ดู พร้อมเส้นทาง ที่ยัง ว่าง อยู่
โดยใช้ ภาพที่ประกอบไว้ตั้งแต่ 05-06/2553

และ 2555 1 ภาำพ(ไทยรัฐ)

ถ้ารูป หรือ คลิปไหน เราจะบอกเวลา เราจะนำเสนอเอง
แต่ถ้าเราจะบอก --ตำแหน่งเพื่อ.............-- เราจะไม่บอกเวลา

...........สร้าง จินตนาการ55 ................... ถ้าคิด สร้าง........ จะ ถูก --ดัก---

#2044 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:14

มันสถานที่เดียวกัน เหรอ

สงสัย จะใช้จินตราการมากไปนะ สิงห์

อิอิ

ระวังนะ เสพยาเกินขนาดมันไม่ดี

ตกลงตอนที่หมวกเหล็กคาดชมพูไปถึงบริเวณเวทีกลางสี่แยกราชประสงค์
CTW เรียบร้อยดี

#2045 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:16

เอาคำถามง่ายๆไป แล้ว ใส่คำตอบแบบที่เข้าใจง่ายๆ
คำถามคือ..........ทหารให้ความร่วมมือ คนเผาห้าง แล้วคนเผาห้างคือใคร?
ไม่ต้องเอาภาพมาลงนะ เช่น พวกภาพที่ชายชุดนำโยนยาง ปากระจก ทำลายข้าวของ ไม่ต้องนำมาลง แค่ บอกมาว่า คนในภาพเหล่านั้นเป็นใคร.....ผู้ชุมนุม ชายชุดดำ การ์ด นปช. ฯลฯ ท่าน สิงห์ และ 5m ว่าคนเหล่านี้เป็นใคร คงไม่ใช่ทหาร เพราะท่านบอกเองว่า ทหารให้ความร่วมมือ แถมผู้ชุมนุมก็ให้ความร่วมมือด้วย ไฟไหม้ไม่หนี แต่ยืนใกล้กว่าสถานที่ไฟไหม้ มากกว่าทหาร (ส่วนทหาร ถ้าบอกว่ามีปืนในมือ ขอโทษ ที่แยกคอกวัว ปืนมี รถมี ยังโดนซะขนาดนั้น อย่านำมาอ้างเลย

#2046 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:18

ทักษิณยอมรับเอง เสื้อแดงเผาเซ็นทรัล
http://webboard.seri.../page__st__2000

Edited by Stargate-1, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:18.

#2047 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:21

แยกปทุมวันเรียบร้อยดี หมวกเหล็กคาดชมพูผ่านสะดวก
แยกเฉลิมเผ่าไม่เรียบร้อย ชายชุดดำ 2 คน ไม่อำนวยความสะดวก

แยกเพลินจิตเรียบร้อยดี หมวกเหล็กคาดชมพูผ่านสะดวก
แยกชิดลมเรียบร้อยดี หมวกเหล็กคาดชมพูผ่านสะดวก
แยกราชประสงค์เรียบร้อยดี หมวกเหล็กคาดชมพูผ่านสะดวก

#2048 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:23

คุณ ห่าเอ็ม ที่คุณโควท มามันเกี่ยวอะไรกับรูปที่คุณเอามาอ้าง เหรอ

ทั้ง ๆ ที่ในภาพ คุณก้อเห็นด้านหน้าทหาร มีเสื้อแดงอยู่ มีข้าวของเครื่องใช้เต็มไปหมด

คนที่น่าจะสนับสนุนให้เผาห้างนะ คือ เสื้อแดงมากกว่า เพราะเสื้อแดง อยู่ใกล้ CTW มากกว่า ทหาร

ทหาร อยู่รอบนอก ยังไงก้อไปให้ รถดับเพลิงเข้าไปอยู่แล้ว

แต่ถ้าข้างใน มีเสื้อแดงไม่ให้เข้าไป นะ รดับเพลิงจะเข้าไปได้ไหมมมมมมมมมมมมมม

จะพิมอะไร จะโควทอะไรไม่้ต้องเอารูปมาแปะนะ

ตรูตาลาย อ่านไม่ทัน

อ้อ คุณสิงห์ ขอถามว่า ใครอยู่ใกล้ ๆ CTW ที่สุด ระหว่าง เสืือแดง กับทหาร

ตอบแค่นี้ได้ไหม

#2049 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:25

แยกปทุมวันเรียบร้อยดี หมวกเหล็กคาดชมพูผ่านสะดวก
แยกเฉลิมเผ่าไม่เรียบร้อย ชายชุดดำ 2 คน ไม่อำนวยความสะดวก

แยกเพลินจิตเรียบร้อยดี หมวกเหล็กคาดชมพูผ่านสะดวก
แยกชิดลมเรียบร้อยดี หมวกเหล็กคาดชมพูผ่านสะดวก
แยกราชประสงค์เรียบร้อยดี หมวกเหล็กคาดชมพูผ่านสะดวก

ถุย ๆ ๆ ทหารเค้าอยุ่แค่รอบนอก ไม่ได้เกี่ยวห่าไรกับการเผา CTW เลย

เพราะเสือแดงอยู่ใกล้ CTW ที่สุด

คนที่ควรจะประจานว่า สนับสนุนการเผาที่สุดคือ เสื้อแดง เอง เพราะต่อให้รถดับเพลิงจะผ่านทหารมาได้ แต่ก้อต้องเจอคนเสื้อแดงที่อยู่ด้านใน

#2050 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:31

ทีนี้ก็ทราบแล้วว่า คลิปลวงโลกคือคลิปไหน คลิปไหนเป็นคลิปที่เปิดในสภา ถ้ายังไม่รู้ก็กลับไปดูที่
http://webboard.seri...000#entry487250
ถ้าจะคุยกันนอกเรื่องจากกระทู้ก็เชิญตามกระทู้ที่เกี่ยวข้องได้เลย กระทู้คนเผาเซ็นทรัลนี้ก็มีคนรอคำตอบอยู่
http://webboard.seri...ง-เสื้อแดงเผาเ/

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน