Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:06

ขนมสาคู กลับไปนอนที่ลากดำนาเหอะครับ คุณไม่มีคุณภาพพอจะสู้ด้วยหลักฐานใน สรท.หรอก เพราะที่นี่ไม่มีเสื้อแดงหลับหูหลับตาอวยพวกคุณ

แต่ ได้
รูปการตั้งกระทู้แปลกๆ -แยก- หลักฐานข้อเท็จจริง --กับ-- จินตนาการ55 --ออกจากกัน--

สาคูไม่ติดใจเรื่องวันที่ 19 แล้วเหรอฮะ :huh:

ตัวอักษร --ในรูป-- เป็น -คำถาม- อยู่แล้ว

หรือ จะช่วย...... จน --ลืม--อ่าน

มีใครเข้าใจมั่งครับ............

ผมไม่เข้าใจที่ ขนมสาคู ต้องการสื่อเลยครับ :( :(

แนะนำให้ไปหาเสื้อแดงมาใส่ซะครับ ไม่ว่า5mจะสื่อถึงอะไร คุณก็พร้อมจะชาบูทันที :P

#52 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:06

รูปนี้เสื้อแดงรุ่งศิลาทำไว้
ต้องขอบคุณ เพราะมันแสดงชัดว่า เป็นการถ่ายหลังวันที่ 19

1 สกายวอล์คที่ถูกเก็บกวาดแล้ว
ดังนั้น จึงไม่ใช่วันที่ 19

2 ดูที่โรงหนังสยามสิครับ
เขม่าดำ จับที่ผนังตึกข้างๆ

อันนี้สำคัญ ผมถึงขอให้นำรูปมาลงกัน
เพราะมันเป็นรูปหลังจากเผาไปแล้ว
หลังคาไม่มีแล้ว
เขม่าจับแสดงว่า ผ่านการเผามาอย่างหนัก

ลองค้นข้อมูลสิครับ ว่าเวลา 18 นาฬิกา ที่อ้างว่าถ่ายคลิบนี้
โรงหนังไฟไหม้หนักขนาดใหน
เรามีรายงานหน่วยดับเพลิง บอกเรื่องราวละเอียด
ละเอียดจนสามารถทพรายการได้ว่า

เริ่มเผาโรงหนังกันกี่โมง
และรูปเพลิงโหมอย่างหนักที่ผมเอสมาแปะไว้ เป็นเวลากี่โมงของคืนวันที่ 18
รวมทั้ง เรามีเวลาที่อาคารถล้มอีกด้วย

โปรดช่วยกันหามาลงครับ

ผมถามนิดนึงครับ

ถ้ามาจากแยกราชประสงค์ โรงหนังสยามเลยธนาคารกรุงเทพไปใช่มั้ยครับ??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#53 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:07

ขนมสาคู กลับไปนอนที่ลากดำนาเหอะครับ คุณไม่มีคุณภาพพอจะสู้ด้วยหลักฐานใน สรท.หรอก เพราะที่นี่ไม่มีเสื้อแดงหลับหูหลับตาอวยพวกคุณ

แต่ ได้
รูปการตั้งกระทู้แปลกๆ -แยก- หลักฐานข้อเท็จจริง --กับ-- จินตนาการ55 --ออกจากกัน--

สาคูไม่ติดใจเรื่องวันที่ 19 แล้วเหรอฮะ :huh:

ตัวอักษร --ในรูป-- เป็น -คำถาม- อยู่แล้ว

หรือ จะช่วย...... จน --ลืม--อ่าน

1 กระทู้นี้จะเป็นการใช้จินตนาการ55 ใช่หรือเปล่า

- ไม่ใช่ ตอนนี้คุณแอมกำลังขอรวบรวมข้อมูลต่าง ๆ ถ้าสาคูมีข้อมูลทำไมไม่นำเสนอล่ะ

2กระทู้นี้จะใช้เป็นหลักฐาน ข้อเท็จจริง ยอมรับหรือไม่ยอมรับแล้วแต่ จริต ใช่หรือเปล่า

- คำว่าแล้วแต่จริต สาคูน่าจะหมายถึงตัวเองนะ คลิ๊ปตำรวจที่ถ่ายวันที่ 19 ทำไมไม่ร่วมนำเสนอ
กลับทำเป็นวน ๆ ว่าคนอื่น หรือว่าที่ราชดำเนินเขาใช้วิธีนี้ให้เหตุผลกัน

3 กระทู้นี้ตั้งจากความร้อนรนใช่หรือเปล่า

- อันนี้ไม่แน่ใจ เพราะผมไม่ได้ตั้ง

4 กระทู้นี้เปลี่ยนหัวข้อหนีไปตั้งกระทู้ 1 2 3 ใช่หรือเปล่า

- อาจจะเป็นการผิดพลาดทางเทคนิคก็ได้หรือผู้ตั้งก็ได้ ก็ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ แต่ผู้ตั้งพยายามนำเสนอ
ข้อมูลในเชิงประจักษ์ สำคัญคือ จริตของสาคูจะรับความจริงได้ไหม

ชัดนะ คราวนี้จะคอยดูว่าสาคูจะมีข้อมูลอะไรมาหักล้าง อย่าลืมล่ะเรื่องนี้

สิงห์เองก็ตอบแบบแถก ๆ ผมละห่วงจังว่าจะทำเสียชื่อราชดำเนิน
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#54 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:09

รูปนี้เสื้อแดงรุ่งศิลาทำไว้
ต้องขอบคุณ เพราะมันแสดงชัดว่า เป็นการถ่ายหลังวันที่ 19

1 สกายวอล์คที่ถูกเก็บกวาดแล้ว
ดังนั้น จึงไม่ใช่วันที่ 19

2 ดูที่โรงหนังสยามสิครับ
เขม่าดำ จับที่ผนังตึกข้างๆ

อันนี้สำคัญ ผมถึงขอให้นำรูปมาลงกัน
เพราะมันเป็นรูปหลังจากเผาไปแล้ว
หลังคาไม่มีแล้ว
เขม่าจับแสดงว่า ผ่านการเผามาอย่างหนัก

ลองค้นข้อมูลสิครับ ว่าเวลา 18 นาฬิกา ที่อ้างว่าถ่ายคลิบนี้
โรงหนังไฟไหม้หนักขนาดใหน
เรามีรายงานหน่วยดับเพลิง บอกเรื่องราวละเอียด
ละเอียดจนสามารถทพรายการได้ว่า

เริ่มเผาโรงหนังกันกี่โมง
และรูปเพลิงโหมอย่างหนักที่ผมเอสมาแปะไว้ เป็นเวลากี่โมงของคืนวันที่ 18
รวมทั้ง เรามีเวลาที่อาคารถล้มอีกด้วย

โปรดช่วยกันหามาลงครับ

ถ้ามาจากแยกราชประสงค์ โรงหนังสยามเลยธนาคารกรุงเทพไปใช่มั้ยครับ??

ถูกต้องครับ

รับประกันจากคนที่ใช้ชีวิตอยู่แถวนั้นมาตั้งแต่ปี ๓๙ ครับ
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#55 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:09

แล้วตึกในภาพนี้มันไม่ใช่ CTW รึครับ

ใช่ครับ แต่ต้องกำหนดเวลาที่แน่ชัดให้ได้

เอ่อ
เห็นว่ามีสองกล้อง ท่านใดแยกแยะให้ได้ใหมครับ

เรื่องเวลาจะเจอปัญหาอยู่อย่างหนึ่งคือหากเป็นช่างภาพต่างประเทศจะตั้งตามเวลาประเทศเขานี่สิครับ

ไฟแดงๆ ตรงนั้นคือ WTC ใช่ใหมครับ
ตามนี้ โรงหนังสยาม ก็ต้องแดงเหมือนกัน

ตึก ZEN แหละครับ ควันกำลังได้ที่เลย

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#56 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

http://www.youtube.com/watch?v=cNEUfoq1iPs&feature=endscreen&NR=1

19 พค.53

Edited by Stargate-1, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:39.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#57 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:15

ผมก็เพิ่งนึกถึงประเด็นนี้ได้
ซึ่งจะยิ่งย้ำว่า เป็นการถ่ายหลังไฟดับ

ทั้งตรงธนาคาร และที่อยู่ถัดธนาคารออกไป

เวลาที่ไหม้ก็คือบ่ายแก่ๆ จนควบคุมเพลิงได้ตอนตีสอง
ช่วงหกโมงเย็นนี่ น่าจะกำลังลุกโชน

ต้องหารายงานทีมดับเพลิงมาประกอบครับ
ดูเหมือนคุณศร หรือคุณมังกือจเอาลงไว้ที่กระทู้ท่านโจ

#58 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

ไฟแดงๆ ตรงนั้นคือ WTC ใช่ใหมครับ
ตามนี้ โรงหนังสยาม ก็ต้องแดงเหมือนกัน
ตึก ZEN แหละครับ ควันกำลังได้ที่เลย

แบบนี้ คลิบแตงโมก็ผิดชาวบ้านสิ

Edited by amplepoor, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:18.

#59 son

son

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:22

*
POPULAR

ก่อนนี้......บอกว่า........หนมสาคู...มือไม่ถึง....
ตอนนี้ขอ........เพิ่มชื่อ...สิงห์แถ....เข้าไป...ว่ามือสั้นอีกคน.........
จะหน้าด้าน......กันต่อไป....อย่างไรครับ...........ไปป่วน.....
จนเขา......แยกกระทู้....ออกมาเชือด.......อย่างนี้.........
ระวังไปส่ง......อะไรเข้าตรีน.......เขาอีกนะครับ.......
เช่น...มอบภาพ..หลักฐานเด็ดเด็ด...ให้เขาหลายภาพ........
ผ่านมาจะ3ปี......คนเขาเลย......ได้รู้ว่า..คุณเกด...ไม่ใส่ชุด....
กาชาด.......จากการ......เปิดเผย...ของสิงห์แถ..........
ผลงาน......อันลือลั่น........อีกหนึ่งชิ้น......คือ......
เผลอรับ.....สิ้นไส้.........มีชายชุดดำ.........................

Edited by son, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:23.

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#60 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:26

ก่อนนี้......บอกว่า........หนมสาคู...มือไม่ถึง....
ตอนนี้ขอ........เพิ่มชื่อ...สิงห์แถ....เข้าไป...ว่ามือสั้นอีกคน.........
จะหน้าด้าน......กันต่อไป....อย่างไรครับ...........ไปป่วน.....
จนเขา......แยกกระทู้....ออกมาเชือด.......อย่างนี้.........
ระวังไปส่ง......อะไรเข้าตรีน.......เขาอีกนะครับ.......
เช่น...มอบภาพ..หลักฐานเด็ดเด็ด...ให้เขาหลายภาพ........
ผ่านมาจะ3ปี......คนเขาเลย......ได้รู้ว่า..คุณเกด...ไม่ใส่ชุด....
กาชาด.......จากการ......เปิดเผย...ของสิงห์แถ..........
ผลงาน......อันลือลั่น........อีกหนึ่งชิ้น......คือ......
เผลอรับ.....สิ้นไส้.........มีชายชุดดำ.........................

ถามหน่อย ไม่ละอายบ้างเหรอครับ ที่ปกปิดความจริง -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#61 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:27

4 กระทู้นี้เปลี่ยนหัวข้อหนีไปตั้งกระทู้ 1 2 3 ใช่หรือเปล่า
- อาจจะเป็นการผิดพลาดทางเทคนิคก็ได้หรือผู้ตั้งก็ได้ ก็ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ แต่ผู้ตั้งพยายามนำเสนอ
ข้อมูลในเชิงประจักษ์ สำคัญคือ จริตของสาคูจะรับความจริงได้ไหม

ขอบคุณที่กรุณาตอบ

ขอชี้แจงนิดเดียวว่า กระทู้ซ้ำ เพราะผมต้องเปิดจอ 2 กระทู้
เพื่อคัดลอกของเก่ามาลงของใหม่
เลยเผลอทำเกิน จึงได้เปลี่ยนชื่อและดูเหมือนมอดจะลบให้แล้ว

ขอบพระคุณครับ

#62 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:27

เล่นกับ เขาหน่อย

ใครจะเก่งเท่า --แดงแท้ๆ แห่งเสรีไทย--
แค่โยน... ก็เผยตัวเสียแล้ว

.

.

.

#63 son

son

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:28

ถามหน่อย ไม่ละอายบ้างเหรอครับ ที่ปกปิดความจริง -_-

จะ.....อาย....ได้.....อย่างไร................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#64 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:30

เรื่องเสื้อกาชาด อย่าไปโทษสิงห์เลยครับ เขาไม่เกี่ยว
มันมาจากยัยแม่เอามาอวด ผมจึงเห็นรูปแบบของเสื้อคลุม
ถ้าไม่ยกชู ก็ยังไม่กล้าจี้

แต่เรื่องชายชุดดำ ที่ขี่รถตู้นี่
เครดิตสิงห์เต็มๆ ครับ

ต้องขอบคุณที่มอบบริการ.....ฮา

#65 son

son

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:31

ในเมื่อ......ผมก็..เพิ่งรู้........ความจริง...จากการเปิดเผย......ของสิงห์แถ......เหมือนกัน..........

#66 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:39

จากกระทู้ ห้องพิจารณาหลักฐานพิเศษสรท.กรณี 6 ศพวัดปทุม
ภาพลายพรางสวมไอ้โม่งบนสถานีรถไฟฟ้า BTS สถานีสนามกีฬา เมื่อวันที่ 19 พ.ค. 2553
คุณมังกือดำยังไม่ยอมรับทั้งสถานที่และเวลาเลย

ผมคิดว่าเมื่อถึงตอนจบกระทู้นี้คงไม่ซ้ำรอยเดิมกระทู้ที่ผมเอ่ยมาข้างบนนะครับ
รักคนเสื้อแดง

#67 son

son

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:40

ใครจะเก่งเท่า --แดงแท้ๆ แห่งเสรีไทย--

.

.

.

โยนแบบนี้เหรอ........โยนซะจน...ธงกุอยู่ไสเลย.........
http://webboard.seri...100#entry454726

จะมีการโชว์ ตลกหรือ
มันก็จุดเดียวกัน am.........

เอารูปมาให้ดู

แล้วช่วยบอกทีครับ ว่าผมเข้าใจเรื่องสกายวอล์คผิด
รูปบน แสดงสภาพที่ไม่ว่าไพร่แดงไปที่ใหน เป็นต้องตั้งรกรากอย่างนี้

รูปกลาง สกายวอล์ตจากคลิบตำรวจมะเขือเทศ ที่อ้างว่าถ่ายเมื่อวันที่ 19
รูปล่างสุด แค๊ปมาจากคลิบไฟไหม้ ดูมุมกันเองละกันว่าไอ้พวกเลอะเทอะที่พาดราวลูกกรงน่ะ มันน่าจะอยู่ตรงใหน และมันควรจะเป็นวันที่ 19 จริงใหม

ควันขนาดนี้คงไม่ต้องมาเถียงกันว่ากี่โมงของวันที่เท่าไหร่หรอกนะ
นี่ถ้าไม่เกรงใจมิตรสหาย ผมว่าจะตั้งกระทู้แยก ตบหน้าใครสักคนสองคนด้วยซ้ำ

จากกระทู้นี้ครับ
http://webboard.seri...750#entry410379

คำถามสำคัญที่เพิ่งนึกได้
นปช. ยึดครองสกายวอล์คเป็นทีอยู่อาศัยอย่างสุขสบาย

แต่ทำไมคลิบที่กล่าวหาทหารยิงจากรางรถไฟฟ้า
สกายวอล์ค ถึงสะอาดเอี่ยม ขยะซักชิ้นก็ไม่มี
สุเทพอาจจะถูกก็ได้ คลิบไม่ได้ถ่ายในวันที่ 19 ซึ่งการ์ดนปช ใช้สกายวอล์คยิงสู้ทหารอยู่ถึงมืด
แต่ถ่ายวันที่มีการทำความสะอาดพื้นที่ไปแล้ว

ถามซ้ำอีกครั้ง ว่าทำไมสกายวอล์คจึงสะอาดเอี่ยม
พร้อมแคบรูปวันเผาเซ็นมาให้เห็นชัดๆ ว่า สภาพมันเป็นอย่างไร

มันเป็นอย่างนี้ไปจนถึงสยาม

หลักฐาน ยัง ไม่สามารถหลักล้าง
ว่า คลิปที่ำ่ถ่ายให้เห็น มีทหารอยู่ในวันที่ 19/05/2553 ที่ประตู 1 และ 2 ได้

ตอนมีแล้ว 4

1. amplepoor ยังหาหลักฐานไม่ได้ว่า ไม่ใช่คลิปวันที่ 19
2. amplepoor อ้างอิง สุเทพ จึงเป็น สิ่งมีชีวิตที่ 2 อ้างว่าเป็นคลิปวันที่ 20 --- แต่ไร้หลักฐานหักล้าง
3. REDSPY ที่ใช้รูปถ่ายทางอากาศของ -ศอฉ- บอกไว้ในรูป ว่าเป็นคลิป+ภาพถ่ายวันที่20 --แต่ไร้หลักฐานหักล้าง
4. 1 สิ่งมีชีวิต ที่เอารูปของ REDSPY แสดงในที่สวนลุม ว่าเป็นคลิป+ภาพถ่ายวันที่20 -- แต่ไร้หลักฐานหักล้าง

เสนอรูปวันที่ 19 ที่วางไว้ในกระทู้ CTW (แยกรูปออกแสดง) ในระยะห่าง......ถึงจุดวางลำโพง

เชิญแกะลายแทง -ต่อ-

ไม่อย่างนั้นก็ยอมรับเสีย ว่ามีการบิดเบือน ทั้งระดับ login+สิ่งมีชีวิต+หน่วยงาน

.

บ้าเอ้ย.........เขาไปถึงธ.กรุงไทย....กันแล้ว.......มิงยังมาโง่แปะ....มั่ว...สั่วสั่วอยู่อีก............
จุดเดียวกันของมิง.........ป้ายธ.กรุงไทย.........มันหายไปไหน....สองรูปไม่เหมือนกัน...จะจุดเดียวกันยังไงวะ.............
อายอายว่ะ.......มีเสื้อแดง....แบบนี้............กุเคยบอกแล้ว...ว่ากุฟันไม่เลี้ยง...........

http://webboard.seri...250#entry453332

ถ้าจะให้ดี....อย่าเพิ่งป่วนกระทู้เลย..............

Edited by son, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:50.

#68 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:42

จากกระทู้ ห้องพิจารณาหลักฐานพิเศษสรท.กรณี 6 ศพวัดปทุม
ภาพลายพรางสวมไอ้โม่งบนสถานีรถไฟฟ้า BTS สถานีสนามกีฬา เมื่อวันที่ 19 พ.ค. 2553
คุณมังกือดำยังไม่ยอมรับทั้งสถานที่และเวลาเลย

ผมคิดว่าเมื่อถึงตอนจบกระทู้นี้คงไม่ซ้ำรอยเดิมกระทู้ที่ผมเอ่ยมาข้างบนนะครับ

คงไม่ซ้ำรอยเดิมหรอกครับ ถ้าสิงห์จะเอาหลักฐานทั้งด้านสถานที่ และเงื่อนเวลามาพิสูจน์ได้ว่า ภาพจากคลิปดังกล่าว เป็นของวันที่ ๒๐ พฤษภาคม ๒๕๕๓ ได้

ประเด็นที่สิงห์จะต้องตีให้ตกไปนั้น ผมแยกให้เป็นประเด็นดังนี้นะครับ

๑. ปริมาณกลุ่มควัน

๒. ช่วงเวลา ที่เกิดเพลิงไหม้ตอนเกือบ ๔ โมง และสงบตอนตี ๒

๓. องค์ประกอบแวดล้อมทางกายภาพของสกายวอล์ค

รบกวนด้วยครับ
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#69 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:43

เชียร์คุณ am ครับ ไม่เชียร์สิงห์ เพราะคุณ am มีหลักวิเคราะห์ ส่วนสิ่งห์โครตมั่ว พิมพ์ตายโพยที่รับจ้างมาพิมพ์เท่านั้น ไร้ราคาครับ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#70 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:47

เอารูปจาก ที่กระทุ้ ที่มีการหนี...........

มา เล่นกับ sonแดงแท้ๆ หน่อย

เอารูป google Earth มาฝาก

Google Earth(map) สามารถใช้ Street View
ทราบกัน หรือปล่าว

#71 son

son

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:48

.

.

.

โปรแกรม.....มันเห่ยเนาะ.....ดูสิ...ภาพปูนยังต่อ...ไม่สนิทเลย...
ไปหาโปรแกรม.......ดีดี....ใช้ดีกว่าเนอะ..........จริงเปล่า......
แดงจำแลง...หนมสาคู............คงภูมิใจ...ที่ได้บ่อนทำลาย...เสื้อแดงกัน..........
http://webboard.seri...100#entry454744

Google Earth(map) สามารถใช้ Street View

#72 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:49

จากไทยรัฐ ดูจากแสงสว่าง รูปนี้ต้องถ่ายก่อน 6 โมงเย็น

ควันก็มากขนาดนี้แล้ว

ถึง 6 โมงเย็น ต้องมากขึ้นไปอีก และน่าจะเห็นเปลวไฟสีแดง........

คลิบมะเขือเทศ....ต อ แ ห ล ซิงๆ

โรงหนังสยาม เพลิงไหม้ อาคารถล่มแล้ว

ผู้สื่อข่าวรายงานเมื่อวันที่ 19 พ.ค. เวลา 15.45 น. เกิดเหตุเพลิงไหม้ โรงภาพยนตร์สยามตรงข้ามสยามพารากอน โดยอาคารเร่ิมทรุด และพังถล่มลงมาแล้ว ไม่เหลือเค้าโครงของโรงภาพยนตร์ ขณะที่ด้านหลังไฟได้ลุกลาม รวมถึงธนาคารกรุงเทพ ธนาคารนครหลวงไทย สาขาสยาม ซึ่งตั้งอยู่บริเวณสยามสแควร์ก็ถูกเพลิงไหม้เช่นกัน

อย่างไรก็ดี มีรายงานว่า ที่ปั๊มเชลล์ข้างสถานีโทรทัศน์เอ็นบีที (NBT) เกิดเสียงดังคล้ายระเบิดติดกันนับ 10 ครั้ง ทั้งนี้ มีรายงานว่ากลุ่มคนไม่ทราบฝ่ายสวมไอ้โม่ง ทุบกระจกสถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน (MRT) สถานีคลองเตย แล้วจุดไฟเผา ที่บริเวณแยกสามเหลี่ยมดินแดง มีกลุ่มไม่ทราบฝ่ายได้ทำการเผาตึกแถวข้างที่ทำการ ป.ป.ส. วอดแล้ว 4-5 คูหา เจ้าหน้าที่ไม่สามารถเข้าควบคุมเพลิงได้ รวมถึงที่ร้านเซเว่นฯ สาขาดินแดง,โคคาสุกี้ บน ถ.อังรีดูนัง และธนาคารกรุงเทพใกล้โรงแรมเซนจูรี่

ด้านประธานตลาดหลักทรัพย์ กล่าวว่า ขณะนี้มีรถดับเพลิง 2 คันเข้าไปดับไฟที่ตลาดหลักทรัพย์แล้ว ยืนยันว่าไม่กระทบการซื้อขายหุ้น จุดที่เกิดไฟไหมคือบริเวณห้องโถงนิทรรศการ.

Edited by amplepoor, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:53.

#73 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:49

เชียร์คุณ son ครับ :)
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#74 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:50

ก็ยังสงสัยว่า ห้าเอ็มเอารูปนี้มาลงทำไม?

เงื่อนไขเวลา ก็ไม่ได้

จะบอกว่าราวสกายวอล์ค ไม่มีผ้าพาด ก็ติดว่าไม่สามารถยืนยันได้ว่าเป็นรูปวันที่ ๑๙ จริงหรือไม่

รบกวนช่วยบอกวัตถุประสงค์ และอธิบายให้ชัดเจนที ว่าเอามาลงไปเพื่ออะไร

#75 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:51

คงไม่ซ้ำรอยเดิมหรอกครับ ถ้าสิงห์จะเอาหลักฐานทั้งด้านสถานที่ และเงื่อนเวลามาพิสูจน์ได้ว่า ภาพจากคลิปดังกล่าว เป็นของวันที่ ๒๐ พฤษภาคม ๒๕๕๓ ได้

ประเด็นที่สิงห์จะต้องตีให้ตกไปนั้น ผมแยกให้เป็นประเด็นดังนี้นะครับ

๒. ช่วงเวลา ที่เกิดเพลิงไหม้ตอนเกือบ ๔ โมง และสงบตอนตี ๒

๓. องค์ประกอบแวดล้อมทางกายภาพของสกายวอล์ค

คนที่ต้องพิสูจน์ว่าคลิปเป็นวันที่ 20 พ.ค. 2553 คือ คุณ amplepoor
ซึ่งผมขอเปิดโอกาสให้คุณ amplepoor ที่ยืดอก พกความมั่นใจมาเต็มเปี่ยม
แต่ดันออกตัวขอกินแรงเพื่อนๆ ช่วยกันจัดหาหลักฐานมาช่วยเสริม ผมก็ไม่ว่ากระไร
ใครใคร่จัดหนัก จัดเต็ม ออกตัวแรงจัดให้คุณ amplepoor ก็เชิญตามอัธยาศรัยครับ

พอถึงตอนจบ ก็อย่าตัวใครตัวเผือกก็แล้วกัน

ว่าแต่ว่า คุณ amplepoor ควรจะอันเชิญคุณ redspy มาร่วมด้วยช่วยกันยืนยันก็จะดีมากๆ ครับ

#76 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:54

.

.

.

โปรแกรม.....มันเห่ยเนาะ.....ดูสิ...ภาพปูนยังต่อ...ไม่สนิทเลย...
ไปหาโปรแกรม.......ดีดี....ใช้ดีกว่าเนอะ..........จริงเปล่า...
...

แดงจำแลง...หนมสาคู............คงภูมิใจ...ที่ได้บ่อนทำลาย...เสื้อแดงกัน..........
http://webboard.seri...100#entry454744

แดงแท้ๆ แห่งเสรีไทย

Edited by mmmmm, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:54.

#77 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:54

จากไทยรัฐ ดูจากแสงสว่าง รูปนี้ต้องถ่ายก่อน 6 โมงเน็น ควันก็มากขนาดนี้แล้ว

ถึง 6 โมงเย็น ต้องมากขึ้นไปอีก และน่าจะเห็นเปลวไฟสีแดง........

คลิบมะเขือเทศ....ต อ แ ห ล ซิงๆ

โรงหนังสยาม เพลิงไหม้ อาคารถล่มแล้ว

ผู้สื่อข่าวรายงานเมื่อวันที่ 19 พ.ค. เวลา 15.45 น. เกิดเหตุเพลิงไหม้ โรงภาพยนตร์สยามตรงข้ามสยามพารากอน โดยอาคารเร่ิมทรุด และพังถล่มลงมาแล้ว ไม่เหลือเค้าโครงของโรงภาพยนตร์ ขณะที่ด้านหลังไฟได้ลุกลาม รวมถึงธนาคารกรุงเทพ ธนาคารนครหลวงไทย สาขาสยาม ซึ่งตั้งอยู่บริเวณสยามสแควร์ก็ถูกเพลิงไหม้เช่นกัน

อย่างไรก็ดี มีรายงานว่า ที่ปั๊มเชลล์ข้างสถานีโทรทัศน์เอ็นบีที (NBT) เกิดเสียงดังคล้ายระเบิดติดกันนับ 10 ครั้ง ทั้งนี้ มีรายงานว่ากลุ่มคนไม่ทราบฝ่ายสวมไอ้โม่ง ทุบกระจกสถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน (MRT) สถานีคลองเตย แล้วจุดไฟเผา ที่บริเวณแยกสามเหลี่ยมดินแดง มีกลุ่มไม่ทราบฝ่ายได้ทำการเผาตึกแถวข้างที่ทำการ ป.ป.ส. วอดแล้ว 4-5 คูหา เจ้าหน้าที่ไม่สามารถเข้าควบคุมเพลิงได้ รวมถึงที่ร้านเซเว่นฯ สาขาดินแดง,โคคาสุกี้ บน ถ.อังรีดูนัง และธนาคารกรุงเทพใกล้โรงแรมเซนจูรี่

ด้านประธานตลาดหลักทรัพย์ กล่าวว่า ขณะนี้มีรถดับเพลิง 2 คันเข้าไปดับไฟที่ตลาดหลักทรัพย์แล้ว ยืนยันว่าไม่กระทบการซื้อขายหุ้น จุดที่เกิดไฟไหมคือบริเวณห้องโถงนิทรรศการ.

แค่ข้อมูลนี้ ผมคิดว่า ใครบางคนเริ่มออกอาการแกว่ง
แต่อย่างที่ผมเข็มขัดสั้น คาดไม่ถึง ว่าคุณ amplepoor แกน่าจะความจำสั้น
เพราะมีคลิปหนึ่งที่ผมเคยโพสต์ ซึ่งทำให้เราเห็นว่าช่วงเวลาหนึ่งสถานการณ์ไฟไหม้ที่โรงหนังเป็นอย่างไร

#78 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:57

คนที่ต้องพิสูจน์ว่าคลิปเป็นวันที่ 20 พ.ค. 2553 คือ คุณ amplepoor
ซึ่งผมขอเปิดโอกาสให้คุณ amplepoor ที่ยืดอก พกความมั่นใจมาเต็มเปี่ยม
แต่ดันออกตัวขอกินแรงเพื่อนๆ ช่วยกันจัดหาหลักฐานมาช่วยเสริม ผมก็ไม่ว่ากระไร
ใครใคร่จัดหนัก จัดเต็ม ออกตัวแรงจัดให้คุณ amplepoor ก็เชิญตามอัธยาศรัยครับ

พอถึงตอนจบ ก็อย่าตัวใครตัวเผือกก็แล้วกัน

ว่าแต่ว่า คุณ amplepoor ควรจะอันเชิญคุณ redspy มาร่วมด้วยช่วยกันยืนยันก็จะดีมากๆ ครับ

ข้อพิสูจน์ของคุณแอม รวมทั้งหลักฐานเรื่องเงื่อนเวลา น่าจะบอกได้ชัดเจนแล้วครับ ว่าภาพนั้นไม่ใช่ของ ณ วันที่ ๑๙ ซึ่งนั่นก็น่าจะเพียงพอต่อการหักล้างเชื่อมโยงในข้อที่ว่า ในเมื่อภาพดังกล่าวไม่ใช่ของวันที่ ๑๙ บริเวณสกายวอล์คที่ดูเรียบร้อยไม่มีอะไรตากระเกะระกะนั้น ก็ย่อมไม่ใช่ภาพของวันที่ ๑๙ เช่นเดียวกัน

ทำไมต้อง ๑๙ เพราะ ๑๙ เป็นวันที่ฝ่ายเสื้อแดงอ้างว่า ทหารที่อยู่บนรางรถไฟฟ้าเป็นผู้ยิงเข้าไปในวัดปทุม ดังนั้น เมื่อภาพดังกล่าวไม่ใช่วันที่ ๑๙ ก็หมายความว่า ทหารที่เห็นในภาพนั้น ไม่ได้เป็นผู้ยิงเข้าไปในวัด เพราะมันเป็นคนละวันกับวันที่เกิดเรื่อง

ตรงนี้น่าจะชัดเจน

ในขณะที่สิงห์ยังไม่สามารถยืนยันได้เลยว่า ภาพนั้นเป็นของวันที่ ๑๙ จริง ๆ

#79 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:58

ชอบคำคุณ son ......โยนซะจน.....ธงกุอยู่ไสยเลยยย........ :D

#80 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:58

จากไทยรัฐ ดูจากแสงสว่าง รูปนี้ต้องถ่ายก่อน 6 โมงเน็น ควันก็มากขนาดนี้แล้ว

แค่ข้อมูลนี้ ผมคิดว่า ใครบางคนเริ่มออกอาการแกว่ง
แต่อย่างที่ผมเข็มขัดสั้น คาดไม่ถึง ว่าคุณ amplepoor แกน่าจะความจำสั้น
เพราะมีคลิปหนึ่งที่ผมเคยโพสต์ ซึ่งทำให้เราเห็นว่าช่วงเวลาหนึ่งสถานการณ์ไฟไหม้ที่โรงหนังเป็นอย่างไร

ช่วงเวลาเริ่มไหม้ราว ๔ โมง จนถึงเพลิงสงบราวตี ๒

อยากทราบว่า ในช่วงเวลาที่ไฟกำลังโหมไหม้อยู่นั้น เราควรจะเห็นควันกลุ่มบาง ๆ และเขม่าดำที่ตึกข้าง ๆ ไหมครับ?

#81 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:01

ผมไม่เข้าใจ การสื่อสารของ หลายเอ็ม
และ การตั้งคำถาม แบบลอยมาลอยไปของคุณ สิว สนามหลวง

คุณ หลายเอ็ม แปะแล้ว วนกลับมาที่เดิมไม่มีคำอธิบายใดๆทั้งสิ้น รูปเดิมๆ แปะจน ได้เปลี่ยนกระทุ้ใหม่ ให้อารมณ์ นึกไว้ในใจแล้วว่าคนอื่นๆๆต้องคิดเหมือนตัวเอง ว่าต้องมองจุดที่แปะนั้นรุ้เรื่อง ทั้งที่สมาชิกในเสรีไทย ก็พยายามเตือนหรือบอกแล้วว่าไม่เข้าใจในการสื่อสาร

ส่วนของคุณสิว สนามหลวง หากจะพาดพิงหรือตั้งคำถาม กรุณาแนบข้อมูลที่จะเจาะจงลงให้ด้วย ผมเพิ่งเข้ามาอ่าน ผมไม่รุ้เรื่องด้วยเลย ผมในราคาคุณน้อยมากด้านความเชื่อถือ มองผ่านๆไร้สาระมาก แต่น้อยกว่าคุณหลายเอ็ม รายนี้ ไร้สาร(ะ)เต็มถัง

นั่งอ่านเงียบๆๆมา 3-4ชั่วโมงแล้ว... เหลืออดจะกล่าว

Edited by Tea Time, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:03.

#82 son

son

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:03

แดงจำแลง.....หนูสาคู....บอกว่า..มันเป็นจุดเดียวกัน.....
แต่ตอบไม่ได้.......ว่า....ทำไม...อีกรูปไม่มีธง....กับธ.กรุงไทย......

จะมีการโชว์ ตลกหรือ
มันก็จุดเดียวกัน am.........

เอารูปมาให้ดู

แล้วช่วยบอกทีครับ ว่าผมเข้าใจเรื่องสกายวอล์คผิด
รูปบน แสดงสภาพที่ไม่ว่าไพร่แดงไปที่ใหน เป็นต้องตั้งรกรากอย่างนี้

รูปกลาง สกายวอล์ตจากคลิบตำรวจมะเขือเทศ ที่อ้างว่าถ่ายเมื่อวันที่ 19
รูปล่างสุด แค๊ปมาจากคลิบไฟไหม้ ดูมุมกันเองละกันว่าไอ้พวกเลอะเทอะที่พาดราวลูกกรงน่ะ มันน่าจะอยู่ตรงใหน และมันควรจะเป็นวันที่ 19 จริงใหม

ควันขนาดนี้คงไม่ต้องมาเถียงกันว่ากี่โมงของวันที่เท่าไหร่หรอกนะ
นี่ถ้าไม่เกรงใจมิตรสหาย ผมว่าจะตั้งกระทู้แยก ตบหน้าใครสักคนสองคนด้วยซ้ำ

จากกระทู้นี้ครับ
http://webboard.seri...750#entry410379

คำถามสำคัญที่เพิ่งนึกได้
นปช. ยึดครองสกายวอล์คเป็นทีอยู่อาศัยอย่างสุขสบาย

แต่ทำไมคลิบที่กล่าวหาทหารยิงจากรางรถไฟฟ้า
สกายวอล์ค ถึงสะอาดเอี่ยม ขยะซักชิ้นก็ไม่มี
สุเทพอาจจะถูกก็ได้ คลิบไม่ได้ถ่ายในวันที่ 19 ซึ่งการ์ดนปช ใช้สกายวอล์คยิงสู้ทหารอยู่ถึงมืด
แต่ถ่ายวันที่มีการทำความสะอาดพื้นที่ไปแล้ว

ถามซ้ำอีกครั้ง ว่าทำไมสกายวอล์คจึงสะอาดเอี่ยม
พร้อมแคบรูปวันเผาเซ็นมาให้เห็นชัดๆ ว่า สภาพมันเป็นอย่างไร

มันเป็นอย่างนี้ไปจนถึงสยาม

หลักฐาน ยัง ไม่สามารถหลักล้าง
ว่า คลิปที่ำ่ถ่ายให้เห็น มีทหารอยู่ในวันที่ 19/05/2553 ที่ประตู 1 และ 2 ได้

ตอนมีแล้ว 4

1. amplepoor ยังหาหลักฐานไม่ได้ว่า ไม่ใช่คลิปวันที่ 19
2. amplepoor อ้างอิง สุเทพ จึงเป็น สิ่งมีชีวิตที่ 2 อ้างว่าเป็นคลิปวันที่ 20 --- แต่ไร้หลักฐานหักล้าง
3. REDSPY ที่ใช้รูปถ่ายทางอากาศของ -ศอฉ- บอกไว้ในรูป ว่าเป็นคลิป+ภาพถ่ายวันที่20 --แต่ไร้หลักฐานหักล้าง
4. 1 สิ่งมีชีวิต ที่เอารูปของ REDSPY แสดงในที่สวนลุม ว่าเป็นคลิป+ภาพถ่ายวันที่20 -- แต่ไร้หลักฐานหักล้าง

เสนอรูปวันที่ 19 ที่วางไว้ในกระทู้ CTW (แยกรูปออกแสดง) ในระยะห่าง......ถึงจุดวางลำโพง

เชิญแกะลายแทง -ต่อ-

ไม่อย่างนั้นก็ยอมรับเสีย ว่ามีการบิดเบือน ทั้งระดับ login+สิ่งมีชีวิต+หน่วยงาน

.

บ้าเอ้ย.........เขาไปถึงธ.กรุงไทย....กันแล้ว.......มิงยังมาโง่แปะ....มั่ว...สั่วสั่วอยู่อีก............
จุดเดียวกันของมิง.........ป้ายธ.กรุงไทย.........มันหายไปไหน....สองรูปไม่เหมือนกัน...จะจุดเดียวกันยังไงวะ.............
อายอายว่ะ.......มีเสื้อแดง....แบบนี้............กุเคยบอกแล้ว...ว่ากุฟันไม่เลี้ยง...........
http://webboard.seri...250#entry453332

ถ้าจะให้ดี....อย่าเพิ่งป่วนกระทู้เลย..............

#83 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:04

ลักษณะเขม่าจับผนัง
อันนี้ของเซ็นทรัล

สภาพวันที่ 20

#84 son

son

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:09

กุ.....อ่านข่าว.....หลอง....เรี่ยวแรง.กับตู่....
นปช.สุรินทร์..แย่งกันเป็นแดง....แล้ว....
ไม่นึกว่าจะเจอกับตัว.....ตลกจริงจริง...........

#85 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:10

จากคลิปนี้นะครับ

ณ เวลาที่ ๒๓.๒๒ ของคืนวันที่ ๑๙ ไฟยังคงไหม้บริเวณเซนทรัลเวิร์ลดิ์ โดยหน่วยดับเพลิงสามารถเข้าไปได้หลังจากไฟไหม้ไปได้กว่า ๙ ชั่วโมง

หมายความว่า ก่อนหน้านั้น ไม่ว่าจะโรงหนังสยาม หรือเซนทรัลเวิร์ลดิ์ ล้วนแล้วแต่เป็นเขตที่หน่วยดับเพลิงไม่สามารถเข้าไปดับเพลิงได้

สิงห์คิดว่าไฟที่ไหม้ ณ ช่วง ๑๖.๐๐ ถึง ๑๙.๐๐ น. โดยไม่มีหน่วยดับเพลิงเข้าควบคุมเพลิงนั้น จะมีแค่ควันไฟบาง ๆ ไม่มีเปลวไฟให้เห็นหรือเปล่าครับ

#86 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:10

ชอบคำคุณ son ......โยนซะจน.....ธงกุอยู่ไสยเลยยย........ :D

ก็ใช้ความ --สามารถน้อยๆ ของเรา--

ใช้งาน แตงแท้ๆแห่งเสรีไทย ที่เรา ยกให้ว่า --เก่งมาก--

วาง --รูป-- ให้เรียบร้อย ที่คำถาม พร้อมเสร็จ

.

#87 son

son

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:16

*
POPULAR

แปลกแต่จริง....กุสั่งสอน...หนมสาคู......ไอ้สิงห์แถ....เอาหน้ามารับ......
กุเยาะเย้ย........ไอ้สิงห์แถ...........ไอ้หนมสาคู......รีบเข้ามาแก้ตัวแทน........
ถ้ากุด่า......มันทั้งคู่........เฮนไตมันจะเลิกลางาน.......มารับไหมอะ.........

#88 son

son

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:22

ก็ใช้ความ --สามารถน้อยๆ ของเรา--

ใช้งาน แตงแท้ๆแห่งเสรีไทย ที่เรา ยกให้ว่า --เก่งมาก--

วาง --รูป-- ให้เรียบร้อย ที่คำถาม พร้อมเสร็จ

.

แดงจำแลง.....รับงานใครมา....สารภาพให้สิ้นไส้.....เดี๋ยวนี้.............

#89 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:25

เนื้อข่าวจากไทยรัฐรายงานการลุกไหม้ที่โรงหนังสยามมีขึ้นที่เวลา ๑๕.๔๕ ของวันที่ ๑๙ พฤษภาคม ๒๕๕๓

http://www.thairath....nt/region/84001

รายงานต่อมาจากทางมติชนบอกว่า เพลิงไหม้โรงหนังสยาม ถููกควบคุมและสงบลง ที่เวลา ๐๒.๐๐ กลางดึกคืนวันที่ ๒๐ พฤษภาคม ๒๕๕๓

http://www.matichon....310546&catid=no

ตรงนี้ชี้ได้ชัดเลยครับว่า ภาพที่เป็นช่วงเวลากลางวันที่รุ่งศิลาโพสต์ไว้นั้น ไม่ใช่ของวันที่ ๑๙ แน่นอน เพราะหากไฟกำลังไหม้ (มีเวลาราว ๓ ชั่วโมงก่อนพระอาทิตย์ตก) ก็จะไม่มีควันน้อยแบบนั้น และเราจะไม่สามารถเห็นเขม่าที่ตึกรอบข้าง โดยไม่เห็นเปลวไฟควบคู่ไปด้วยได้เลย

http://www.youtube.com/watch?v=L3Xd9-gshFo&feature=related

คลิปยืนยันข่าวครับ นาที 0.30 บอกว่าไฟไหม้มา 9 ชั่วโมงแล้ว
นับจากเวลาหน้าจอทีวี เวลาที่เริ่มเกิดเพลิงไหม้ประมาณบ่าย 3 โมง
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#90 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:27

.

อ่านมาถึงตอนนี้ "ขนมสาคู"

ก็ยังคงรักษามาตรฐานเดิมไว้ได้ครับ

คือ

"ทำให้ไม่รู้เรื่อง เลยว่าต้องการสื่อสารอะไร" ได้เหมือนเดิม <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#91 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:31

http://www.youtube.com/watch?v=vL3UIJi63JY&feature=related

อีกภาพที่ยืนยันตอน Central world โดนเผา แม้ยังไม่ค่ำ ไฟก็โหมกระหน่ำออกมาแล้ว ในคลิปเวลา 0.08
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#92 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:35

http://www.youtube.com/watch?v=Erdiy3NM5hA&feature=related

Central World Mall fire - 19:20 - 19th May 2010

ตอนเวลาทุ่มกว่าๆ ไฟลุกท่วมแล้ว

#93 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:40

son ผมเนี่ยอะนะแดง......

.

แดงจำแลง.....รับงานใครมา....สารภาพให้สิ้นไส้.....เดี๋ยวนี้.............

นายใหญ่...............................จบป่ะ :lol:

#94 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:43

http://www.youtube.com/watch?v=KmSSGXHEOpY&feature=related

มาดูภาพ Central world เวลา 17.43 น. ควันท่วมฟ้าแล้วตอนนั้น

#95 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:43

กระทู้ดีมีสาระ กลายเป็นกระทู้ฮา ฮา ของเหล่ากาสรแดงซ่ะงั้น ฮ่าๆ กรูล่ะขำไม่ออก

ปล.เห็นใจคุณ son ซ่ะจริงจริ๊งงง ฮ่าๆ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#96 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:49

โรงหนังสยาม..

Edited by kon_thai, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:50.

#97 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:51

http://www.youtube.com/watch?v=TaBSitSLcjs&feature=related

ถ่ายตอน 18.00 น. ถ้าคลิปไหน ควันที่ Central world ไม่ท่วมแบบนี้ เวลา 18.00 น. คลิปนั้นไม่ได้ถ่ายจากวันที่ 19/5/10

#98 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:05

ภาพคืนวันที่19 ครับถ่ายมุมสูง

http://www.manager.c...aspx?ID=1585747

#99 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:08

คลิป ไฟไหม้ ZEN - Central World

#100 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:11

โรงหนังสยาม
http://host103.hunsa...ge/jpeg&ext=jpg

ที่มาของภาพ http://news.hunsa.co...่างๆ-19-พค.html

Edited by kon_thai, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:21.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน