Jump to content

- - - - -

สิงห์สาคู : แฉหลักฐาน ทหารฆ่า 6 ศพวัดปทุม

• Please log in to reply
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:46

*
POPULAR

สองเทพเสื้อแดง มีหลักฐานชัดเจนว่า
ทหารฆ่า 6 ศพ วัดปทุม
แต่ทั้งสองเป็นคนถ่อมตน....ไม่กล้าตั้งกระทู้
ผมเห็นใจ จึงขอรับอาสาตั้งให้

เอาละครับ
เชิญบรรเลงได้เต็มที่ จะได้หายโง่เลิกหลงผิดเสียที
กระทู้นี้จะทำให้ชาวสรท. กลับใจได้มากมายมหาศาล
สมดังเจตนารมณ์ที่ท่านตั้งไว้เลยนะครับ

#2 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:09

ผมอาสาเข้ามารอชมครับ

อยากเห็นหลักฐานเนื้อๆที่ไม่ใช่แค่ปากคำของคนเสื้อแดงครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#3 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:33

:lol: :lol: :lol:

สิ่งใดที่ผมไม่ตอบ ไม่ใช่ว่าผมยอมรับ
สิ่งใดที่ผมไม่แสดงความคิดเห็น ไม่ใช่ว่าผมอธิบายความไม่ได้

แต่ที่แน่ๆ ผมไม่ใช่อับดุล หรือ หมอเดาฟันธง หรือ พวกเหมาถั่วโมเมที่ทึกทักว่าตนเองเป็นผู้สรุปเอาเองนะครับ

มาแนวเดียวกับ "ชุดกาชาดในหัวใจ" ชัวร์
...............
คำตอบ คำอธิบายของสิงห์มีแน่นอน แต่เป็น
"หลักฐานในหัวใจสิงห์"

ขอปรามาสไว้ตรงนี้เลย...
สิงห์บอกว่า ไม่โมเม ไม่ทึกทัก...
แต่สิ่งที่สิงห์สาคูแอนเดอะแกงค์ ทำมาตลอดสองปี คือ

กล่าวหาทหารอย่างไร้ยางอาย โดยไม่มีเหตุผล และหลักฐานรองรับ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#4 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:27

*
POPULAR

รอดู แอมหน้าหงาย ศรอรชุนหน้าแหก

รบกวน คุณสิงห์ ช่วยจัดเต็มสักที

แต่ขออย่างนึงได้มั้ย

ช่วยโพสต์ให้ผมอ่านเข้าใจด้วย(ขี้เกียจจินตนาการ)

...

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#5 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:30

ณ วันนี้ สมาชิกที่ปูถุงนอนรอ คงเข้าใจคล้ายๆกันแล้วนะครับว่า...

สิงห์ฯ กับ สาคู อาจเป็นคนๆเดียวกัน อิอิอิอิ
gladiator 1.jpg

#6 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:48

รอดู แอมหน้าหงาย ศรอรชุนหน้าแหก

รบกวน คุณสิงห์ ช่วยจัดเต็มสักที

แต่ขออย่างนึงได้มั้ย

ช่วยโพสต์ให้ผมอ่านเข้าใจด้วย(ขี้เกียจจินตนาการ)

...

ชิส์........หยุมหยิมไปได้หน่ะท่าน

ไอ้ที่่ท่าน Mod karasu ว่ามาหน่ะ

มันเป็น คาร์แรกเตอร์ ขั้นเมพ ของ ขนมสาคู แห่ง ลากดำนา

ที่ต้องให้บรรดา สาวก แม่ยก กองเชียร์ ไปจิ้น กันเอาเอง!!!

ไม่เกี่ียวกับ สิงห์คู่ขา เพราะ สิงห์ ไม่มีอะไรจะโชว์ นอกจาก

เอารูปภาพ ที่ศาสดาขนมสาคู ของสิงห์ มาโชว์ต่ออีกทีเท่านั้น...ชิส์ แค่นี้ก็ไม่รู้ <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#7 RaRa

RaRa

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:50

ลืมไปเลยดูสิ...มัวแต่ กระแนะกระแหน อยู่

ว่าจะเข้ามาเชียร์ท่านแอมฯ และ ท่านศร ซะหน่อย

เอ้า.....สู้ๆ นะครับ ท่าน นักสู้แห่ง สรท. ทั้งสองท่าน

ผมเป็น แฟนบอย ของ ท่านทั้งสองนะครับ ;) ;)

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#8 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:57

ผมขอนั่งรอชมล่ะกันครับ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#9 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:08

แช่น้ำรอ อ่าน

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#10 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:22

มารอชม "จิ้น...แตก"

ผลงานซ้ำซากจากค่ายกาสรแดงฟิล์มครับ

#11 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:46

ลงชื่อมารอชมครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#12 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:35

มันจบไปแล้วครับท่าน !

http://webboard.seri...350#entry458860

ดูสาคูเอ็ม ที่ #320 มั่วจริง ๆ ....ถ้าจะแปะที่ห้องราดไม่เป็นไร...แต่ถ้าจะแปะห้องนี้ต้องไปทำมาใหม่ มั่วไม่ผ่าน

เอานี่ไปอ่านประกอบ..

http://hilight.kapook.com/view/49223

ศพที่ 6 น.ส.กมนเกด อัคฮาด หรือ เกด อายุ 25 ปี พบว่ามีบาดแผลถูกยิงทะลุผิวหนังมากถึง 10 แห่ง โดยบาดแผลที่ 1 กระสุนถูกเข้าที่หลังผ่านขึ้นด้านบนผ่านแนวลำคอหลังทะลุผ่านกะโหลกศีรษะซีกซ้าย ทะลุสมองน้อยและสมองใหญ่ พบชิ้นส่วนโลหะคล้ายหัวกระสุนหุ้มทองแดง 1 ชิ้น ค้างที่กะโหลกด้านขวา ทิศทางจากล่างขึ้นบน หลังไปหน้า ขวาไปซ้ายเล็กน้อย ลักษณะหมอบลงกับพื้น หน้าหันลงพื้นดิน บาดแผลที่ 2-4 ถูกยิงเข้าบริเวณอก บาดแผลที่ 5-10 ถูกยิงบริเวณแขนและขา ลักษณะถูกระดมยิง สาเหตุการตายเนื่องจากกระสุนทะลุหลังเข้าไปทำลายสมอง ซึ่งแพทย์ผู้ตรวจยังไม่สามารถระบุได้ว่าถูกยิงจากบนลงล่างหรือไม่ แต่จากการสันนิษฐานเชื่อว่า น.ส.กมนเกด หมอบหน้าแนบพื้น ถูกระดมยิงจากด้านหลัง ซึ่งการตรวจสอบที่แน่ชัดต้องมีพยานที่อยู่ในที่เกิดเหตุมาประกอบด้วย เพราะการจำลองใช้เลเซอร์มาวางแนววิถีกระสุนก็ทำไม่ได้ในกรณีนี้ เนื่องจากหัวกระสุนไปถูกกระดูกและกระดอนไปมาทำให้ร่างกายเสียหายมาก จนไม่สามารถจำลองแนวการยิงได้อย่างแน่ชัด

:lol:

ผมสรุปอย่างนี้...

กรณี กรณีกระสุนยิงจากด้านหลังขึ้นท้ายท้อย....

ของบลูสกายผิดพลาดเพียงอย่างเดียวคือ กระสุนอยู่ตำกว่าความเป็นจริง

แต่ระยะเพียง 10-20 ซม ก็ไม่ได้ทำให้องศาเปลี่ยนไปมากมายขนาดยิงจากบนรถไฟฟ้าได้

ดังนั้นผมก็เชื่อว่าหากเปลี่ยนจุดกระสุนเข้า คำอธิบายเรื่องวิถีกระสุนก็ยังไม่เปลี่ยนไปจากเดิมนัก

แต่หนังเรื่องนี้จบ ตรงแผลที่ 2-4 ที่ถูกยิงเข้าหน้าอก .....

สาคูเอ็มพยายามทำรูปบิดเบือนให้ออกทางสีข้างเพือจะให้คนเข้าใจผิดคิดว่ามาจากทิศทางเดียวกับทหารบนราง บีทีเอส

ซึ่งความจริง จากการชันสูตร การถูกยิงเข้าหน้าอก ต้องหมายถึงการถูกยิงจากด้านหน้า ไม่ใช่ด้านข้างหรือด้านหลัง

ผมรอดู เอ็มสาคู กัน สิงห์สนามหลวง นักจินตนาการแห่งห้องราดมานาน เพื่อจะได้วอลเล่ย์บอลเข้าประตูปิดเกมส์ซักที

ผมเอารูปมาแปะเพื่อจะให้ดูกันว่า ที่ศพน้องมีแผล หรือ เลือดอะไรที่แสดงว่า น้องถูกยิงที่สีข้างตามที่ เอ็มสาคู มั่วป่าว

http://webboard.seri...350#entry458882

กระสุนถูกยิงจากด้านหลัง ล่างขึ้นบน ขวาไปซ้าย ก็อธิบายเรื่องกล่าวหาทหารบนบีทีเอสยากอยู่แล้ว

มีเรื่องกระสุนจากด้านหน้าอีก....ทีนี้....555 หงายเงิบ...

ทีนี้ไปดู สิงห์สนามหลวงแสดงความหวาดกลัว ไม่มั่นใจกลัวคนจะไม่เชื่อความมั่วของตัวเอง

ด้วยการกระหน่ำแปะรูปแปะคลิ๊ป เป็นร้อยความเห็น ....ไล่แปะกันที่หลายสิบความเห็นติด ๆ

ออกอาการตื่นกลัวขาดความมั่นใจจนเห็นได้ชัด....

http://www.pantip.co.../P12652912.html

Edited by 55555, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:37.

#13 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:27

ทหารแนวราบ หรือป่าว :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#14 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:48

สองคนช่วยกันยิงรวม 5 นัด นะคุณ 5M แล้วนับที่ตัวคุณเกด มีรูเข้ากี่นัดกันแน่

5 M จะตอบไหม คำถามนี้
มันมั่วตั้งแต่รูปแล้ว เป็นตย.ที่ไม่ดีนะ

ได้เวลาเ็ก็บกวาด

1. รูปที่ -วางที่เสรีไทย- เป็นรูปของเราจริง ---แต่---

1.1 เป็นการส่งให้หลังไมค์ เพื่อตรวจทานในเบื้องต้นเท่านั้น
1.2 เราอ่านผลชันสูตร มีอยู่นัดหนึ่ง วางผิดจาก ขาไปอยู่ที่ -แขน-
1.3 เมื่อ -รู้ว่า- เราวางตำแหน่งผิด เราก็ได้แก้ใขแล้ว ในเวลาที่ห่างกัน 20:38-14:18 = 6:20
1.4 ได้แสดง --แตก-- รายละเอียด ต่ออีก 3 รูป
1.4 รูปที่เราแก้ไข ก็ได้วางกับดักไว้ ซึ่ง 1 สิ่งมีชีวิต ใน สายล่อฟ้าได้นำไปใช้
--1.4.1 เมื่อ 1 สิ่งมีชีวิตในสายล่อฟ้า -รับรอง- รูปของเรา
ก็แสดงว่า -ภาพของ 1 สิ่งมีชีวิตในสายล่อฟ้า ต้องมีการบิดเบือน

1.5 อันนี้ --สำคัญ-- เราไม่ได้ -วางรูปที่ผิดพลาด- ในที่เสรีไทย
และไม่สนใจด้วย เพราะเราแก้ไขแล้ว ในกระทู้ที่วางไว้ใน -ครั้งแรก--
http://www.pantip.co.../P12652912.html

ส่วน ..... นำมาใช้ก็คือ -การใช้จริต- เพื่อ -เอาชนะเท่านั้น
ไม่สนใจรูปดังกล่าวด้วย ว่ามีความผิดพลาด สำคัญที่ -ใด-
กับ เน้นที่ --เพศ-- แสดงให้เห็น --จริตอันแรงกล้า- เพื่อเอาชนะเท่านั้น

--ติดกับดักตัวเอง--

เมื่อเป็น -กับดัก- ผู้ที่สร้าง(กับดัก)สิ่งบิดเบือน หรือ ผู้ที่ช่างสังเกตุ -เท่านั้น- ที่จะทราบ
แล้ว --เราจะไปอธิบายทำไม-- กับพวกที่ใช้-จริต-นำ

แต่ตอนนี้ --ติดกับดักตัวเองแล้ว 2 login + 1 สิ่งมีชีวิต--
เรื่องนี้ -วิวะกะกะเอา(ตัวรอด)- อาจจะทราบแล้วว่าเป็น login -ใด -

เรา ใส่ --กับดักย้อนศร...--ไว้ในรูป

แล้วได้ -มีการ-วางไว้อีกอันที่ PT

1. ศอฉ+REDSPY+....+สูเทพในสภา+1 สิ่งมีชีวิต
ใช้หลักฐานบิดเบือน ว่าไม่มีหหารอยู่ที่ประตู 1 วันที่ 19/05/2553
--- ถูกหักล้าง ภาพในจากในคลิป -มาต่อ- กัน

2. REDSPY + ........ ใข้หลักฐานบิดเบือน -ตำแหน่ง- กระสุนที่เข้าร่างผู้ตาย
3. REDSPY + ........ ใช้หลักฐานบิดเบือน ความยาว+ความสูง จุดที่ผู้ตายถูกยิง
----------------

4. ........... สร้าง --อักษร-- โดยไม่อะไร รองรับเลย
4.1 ว่า ผู้-ยิงต้อง- อยู่ในตำแหน่ง ในสถานที่ เกิดเหตุ และแต่ละนัด อยู่ตรงไหน
4.2 ผู้ตาย อยู่ในลักษณะใด ในกระสุนแต่ละนัด

เราไม่ เถียงกับ --ตัวอักษร-- มันดิ้นได้
5.1. โดยบอกเข้าใจผิด.
5.2 ข้อมูลไม่ครบ
5.3 หนีไปตั้งงกระทู้ใหม่
...
5.n เงียบหาย -เอาง่าย--

( เรียกว่า
ข้อ 1.
ก็กำจัด -วง(การวางตำแหน่งผู้ยิง) ในสมมุติฐาน -ที่ว่า- ผู้ยิงไม่ใช่ทหาร --ซึ่งจะต้องหลบ-
ไม่ให้ถูกยิงจากทหารบนราง BTS แล้ว
)

เราพร้อมโต้แย้ง เสมอกับ -สมมุติฐาน- ที่มีหลักฐาน -รองรับ- ไม่ใช่ลอยๆ ด้วยตัวอักษร

.

ขอถามตรงๆนะว่าคุณเกด ผู้หญิง หรือผู้ชาย ถ้าเป็นผู้หญิงทำไมใช้รูปเป็นผู้ชายล่ะ แล้วที่ว่า
เน้นที่ --เพศ-- แสดงให้เห็น --จริตอันแรงกล้า- เพื่อเอาชนะเท่านั้น
มันอยู่ใน ข้อไหนใน 5 ข้อข้างบน??? ที่เที่ยวไปกล่าวหาเขาพอเขาสวนกลับบ้าง ก็น่าจะสำนึกตัวบ้าง ว่าทีหลังอย่าทำอีก คนเหมือนกัน ไม่ควรเหยียดหยามกัน

มาถึงเรื่องที่ถกกัน ขอถามว่ากระสุนเข้าร่างคุณเกดนั้นมีกี่รู แล้วที่บอกว่าทหาร 2 คน ช่วยกันยิงรวม 5 นัดนั้น รูที่เหลืออีก กี่ นัดบนร่างคุณเกดใครเป็นคนยิง

Edited by Stargate-1, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:30.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#15 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

กางเต็นท์...รอชมหลักฐานเด็ด

ระดับ คุณสิงห์สนามหลวง....แค่นี้..จิ๊บ ๆ

อย่าให้เสียชื่อ คุณสิงห์สนามหลวง น้าาาาาาา :)

#16 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

สำหรับผมนะครับ ความเห็นของคุณ สิงห์ นะอ่านพอเข้าใจ น่าถกเถียงด้วยดี

แต่กับอีกคน ผมไม่รู้นะ แต่สำนวนการเขียนของเขา มันแปลกๆ สำหรับผม

เหมือนเขาใช้สำบัดสำนวน ให้อ่านแบบ งงๆ

แต่สังเกตได้อีกอย่าง ทุกการเขียนก็จะมีประมาณ

จริต กับดัก อะไรทำนองนี้

ยิ่งอ่านยิ่งงง เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวจริงๆๆ --"

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#17 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

รอชมด้วยคนครับ ^^

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#18 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:18

สิงห์ อ่านได้
สาคู อ่านแล้ว ต้องกินยาแก้ปวดหัว

#19 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:23

มานั่งรอนอนรออ่านเพื่ออาจจะเปลี่ยนใจ
อย่าช้านะเร็วๆหน่อย

#20 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

เจตนารมณ์อันสูงส่งของสิงสาคู อ่านแล้วน้ำตาเล็ด
โอวว ท่านช่างเป็นคนเหนือคนชิงๆ

ผมกับคุณ mmmmm ไม่ได้เข้ามาที่นี่เพื่อมุ่งหวังเอาชัยชนะ บลาๆๆ ไร้สาระหรอกครับ
จุดประสงค์ที่แท้จริงของผม คือ ต้องการเข้ามาเพื่อนำข้อมูลอีกด้านมานำเสนอให้ครบถ้วนรอบด้าน
ทำให้กลุ่มคนกลุ่มหนึ่งในสังคมที่มีอคติได้ฉุกคิดเพื่อเรียกสติและปัญญากลับคืนมาบ้าง

ถ้าเราสร้างบรรทัดฐานกันผิดๆ อดีตเสื้อแดงอาจเป็นฝ่ายถูกกระทำ แต่ในอนาคตเสื้อสีอื่นก็อาจเป็นฝ่ายถูกกระทำได้

ทั้งอดีตและอนาคตผมไม่อยากให้ประชาชนฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง รวมไปถึงจนท.ตำรวจและทหารต้องสูญเสียชีวิตทั้งสิ้น

http://webboard.seri...200#entry454937

#21 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

สิงห์สนามหลวง

เป็นสมาชิกตั้งแต่ 25 สิงหาคม 2555
ต้องการเข้ามาเพื่อนำข้อมูลอีกด้านมานำเสนอให้ครบถ้วนรอบด้าน
ทำให้กลุ่มคนกลุ่มหนึ่งในสังคมที่มีอคติได้ฉุกคิดเพื่อเรียกสติและปัญญากลับคืนมาบ้าง

#22 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

mmmmm

เป็นสมาชิกตั้งแต่ 27 สิงหาคม 2555

--ติดกับดักตัวเอง--

--กับดักย้อนศร...

เราพร้อมโต้แย้ง เสมอกับ -สมมุติฐาน- ที่มีหลักฐาน -รองรับ- ไม่ใช่ลอยๆ ด้วยตัวอักษร

#23 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:21

เข้ามาเพื่อจะบิดเบือน ลากแถไถไปให้เข้าใจผิดว่าพวกแดงบริสุทธิ์มากกว่ามั้งสาดสนามหลวง ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#24 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

มารอ เคลิ้ม.....กับสิงที่สนามหลวง

ปล.พวกสิงที่สนามหลวงที่ผมเห็นไม่หมอดู ก็ผีมะขาม หรือเกย์วัยดึกนะ

Edited by ทองเปลว, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:32.

#25 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

สนามนี้ยากนะครับ

ระวังดริฟตกเหว

ปล. ขอประธานโทษครับ ลืมไปว่าพวกเสื้อแดงเค้ามีท่าไม้ตายหลายท่า

จะรอชมครับ

เอาให้มันส์ๆเลยนะคัรบ

#26 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

พนันกันไหม
ผมต่อ 10 : 1 เลย
สิงห์ไม่เอาหลักฐานมาแฉหรอก

เพราะ มันมีแต่ ปากคำพยานที่ขัดกันเองเท่านั้นแหละครับ
กับคลิปที่ไม่บรรยาย แต่ให้จิ้นกันไปเองว่า มันเป็นอย่างนี้

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#27 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

พวกนี้มันจะมาโพสก่อนหรือหลังวันวาเลนไทน์ปีหน้าละ :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#28 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

เดี๋ยวนี้เท่าที่อ่านสิงห์ตอบไม่เหมือนแรกๆออกอาการแต๋วแตก ตอบแนวกระแนะกระแหน แถไปเรื่อย...

น่าจะเปลี่ยนชื่อไอดีเป็น "สาวสนามหลวง" ประมาณแถวคลองหลอดแทนจะดีกว่า

#29 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

เค้าบอกมา เค้าเล่าว่า นี่คือหลักฐาน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#30 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

รับประกันไม่หายหรอกครับ แต่ผมขอรอคนมาลงชื่อเชียร์คุณ amplepoor กันเยอะๆ ก่อน

นี่เป็นร่องรอยสุดท้ายของสิงถั่วดำ เอ๊ย สิงสาคู

Edited by พันไมล์, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:18.

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#31 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

รอผลสรุป ที่ถูกต้องชัดเจน

เชื่อเหอะ เด่วคุณสิงก็มาบอกว่า โพสไปแล้ว ขี้เกลียดโพสใหม่
เหมือนสีซอ ให้ควายฟัง

ประมาณว่า ศาลตัดสินว่ามาร์ค ไม่ได้หนีทหาร พวกควายก็ยังจะเอามาเล่น
ประมาณนี้

#32 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

รอดูหลักฐาน :D

และรอสวนด้วยหลักการ :)
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#33 RaRa

RaRa

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

อ้าว....สิงห์กับคู่ขาสาคู ยังไม่มีใครมาอีกเหรอ <_<

#34 bird

bird

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

อ้าว....สิงห์กับคู่ขาสาคู ยังไม่มีใครมาอีกเหรอ <_<

กำลังรอหลักฐาน ที่พอจะหยิบมาเข้าข้างตัวเองได้บ้างน่ะค่ะ :)

#35 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:44

วันอาทิตย์ ที่ 28 ตุลาคม 2555 เวลา 2200

จะมีกระทู้ ชื่อใด ชื่อหนึ่่ง ตามข้างล่างนี้

ไปตั้งในเวปพันทิป ห้องราชดำเนิน ตามผลสรุป ของกระทู้นี้

"สิงห์สนามหลวง ขนมสาคู จอมลวงโลก เรื่องปรักปรำทหารกรณี 6 ศพ ในวัดปทุม"

"สิงห์สนามหลวง ขนมสาคู ยอมจำนนแล้ว ไม่มีหลักฐาน เรื่องการกล่าวหาทหารกรณี 6 ศพ ในวัดปทุม"

"สิงห์สนามหลวง ขนมสาคู ยอมรับ ไม่มีหลักฐานยืนยันว่าทหารยิง 6 ศพ ในวัดปทุม"

"สิงห์สนามหลวง ขนมสาคู โชว์หลักฐานเด็ด มัดทหารฆาตกรกรณี 6 ศพ ในวัดปทุม"

"สลิ่มในเสรีไทยหงายเงิบ เมื่อเจอหลักฐานเด็ดจากสิงห์สนามหลวง ขนมสาคู กรณี 6 ศพ ในวัดปทุม"

หรือใครมีชื่ออื่นที่เหมาะสมกว่านี้ช่วยชี้แนะได้ครับ

Edited by ศรอรชุน, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:46.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#36 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

ดันหน่อย :lol:

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#37 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

นึกว่า คุณ amplepoor เรียงคิวตั้งกระทู้ให้เป็นไปตามคิว

ใครฆ่า อัฐชัย ชุมจันทร์
ใครฆ่า มงคล เข็มทอง
ใครฆ่า รพ สุขสถิตย์
ใครฆ่า สุวรรณ ศรีรักษา

กระทู้ใครฆ่าน้องปลั๊ก เพิ่งตั้งไม่นาน
คุณ amplepoor จะทิ้งกระทู้หนีแล้วหรือครับ?
รักคนเสื้อแดง

#38 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=NINtNGD8gM4

คนนี้เป็นคนที่หลบเข้าใต้รถ เป็นพยานปากเอกหรือเป็นผู้ต้องหาที่ต่อสู้กับเจ้าหน้าที่มากกว่าเป็นพยาน ถ้าขึ้นให้การในศาลอาจสืบค้นไปถึงชายชุดดำที่ต่อสู้กับเจ้าหน้าที่ที่คุ้มกันอยู่บนรถไฟฟ้า ไม่ควรเสียชีวิตเลย พวกที่ไปหาดีเอสไอ ควรได้รับการคุ้มครองพยานด้วย เหมือนเพื่อนของเก่งที่ให้สัมภาษณ์คู่กันในคลิป

Edited by Stargate-1, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:01.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#39 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

อยู่ใต้ท้องรถ ทหารบนรางบีทีเอสยังอุตส่าห์ยิงหลังได้...

:D

#40 RaRa

RaRa

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

อยู่ใต้ท้องรถ ทหารบนรางบีทีเอสยังอุตส่าห์ยิงหลังได้...

ชิส์....พวกสลิ่ม แมลงวาป นี่ไม่รู้จัก "กระสุนวิถีโค้ง" หรือไง

ไปหา ภาพยนตร์เรื่อง WANTED มาดูซะนะ

จะได้จินตนาการตาม "สิงห์สาคู" ได้ทัน...... <_< <_<

#41 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

สิงห์
เละ
กระทู้นี้
เละ

ตอนนี้เหมือนนักมวยเมาหมัด
ออกหมัดมั่วซั่วไปหมด
ขนาดเปิดเวทีให้
ยังขาสั่น ไม่กล้า
เพราะ ลากดำนา มีแต่ จินตนาการ
ฟังคนเล่า พร้อมกับ ดราม่า
ไม่เคยทดสอบพยานหลักฐาน

สิงห์และสาคู
ตาย
ตาย
แน่ๆ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#42 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

นึกว่า คุณ amplepoor เรียงคิวตั้งกระทู้ให้เป็นไปตามคิว

กระทู้ใครฆ่าน้องปลั๊ก เพิ่งตั้งไม่นาน
คุณ amplepoor จะทิ้งกระทู้หนีแล้วหรือครับ?

สังเกตเห็นความอับจนในโพสต์นี้ใหมครับ

ถ้าผมเป็นเสื้อแดง
ผมจะรีบตั้งกระทู้พวกนี้ทันที....ชำแหละไปทีละศพเลย
ว่าทหารมันเลวอย่างไร พี่น้องผมตายอย่างไร

แต่ ท ว่ า
สิงห์สนามหลวง ที่แปะยี่ห้อตัวเองว่า {รักคนเสื้อแดง}
มากระแนะกระแหนคนที่ต้องการค้นหาความจริงเรื่องเสื้อแดงตาย
มาแย้งด้วยหลักฐานมั่วซั่ว มาใช้เหตุผลหลุดโลก
แล้วก็ตอดนิดตอดหน่อย อย่างที่เห็นอยู่นี่

ไม่ต้องห่วงครับ
ผมวางไว้ ประมาณ 10 กว่าศพ
นี่เพิ่ง วสันต์ เกดกมล และปลั๊ก

แค่ 3 ศพ นปช. ก็กลายเป็น สั ต ว์ น ร ก ไปแล้ว
เด๋วมีสวาทวางามแน่นอน

#43 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

ชิส์....พวกสลิ่ม แมลงวาป นี่ไม่รู้จัก "กระสุนวิถีโค้ง" หรือไง

ไปหา ภาพยนตร์เรื่อง WANTED มาดูซะนะ

จะได้จินตนาการตาม "สิงห์สาคู" ได้ทัน...... <_< <_<

ถ้ายิงแบบเรื่อง WANTED ได้นะ

ลงขันจ้างไปยิงหัวแม้วที

อิอิ

ล้อเล่นน่าครับ

เพราะมันเป็นไปไม่ได้

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#44 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

หมดมุขแล้วเหรอ

แค่น้องเกดยังไม่รอด ที่เหลือจะรอดเหรอ

ขนาดน้องเกด มีพยานเห็นเหตุการณ์ด้วยนะ

เสื้อแดงยังแถแล้วแถอีก

#45 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

ติดกับดักตัวเองเต็ม ๆ

วิถีกระสุนเข้าออก ของ สตช กับ ของ หมดพรทิพย์ เหมือนกัน เพียงแต่ต่างกันที่ละเอียดเท่านั้น

แต่บาดแผล เหมือนกัน

ที่เมึงยกมาก้อเอามาจากของหมอพรทิพย์เหมือนกัน

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

ปล. ไปส่งลูกไปหาหมอก่อนนะ คร๊าบ เด๋วเย็น ๆ มาคุยใหม่

แค่น

กระจอก......ไม่มีสมอง...หาหลักฐานเด็ด...มาตบปากพวกสลิ่มไม่ได้........
แสดงความ...เสื่อมเสีย...ให้กับเสื้อแดง.......ด้วยการแสดงความอับจนปัญญา.........
เขียนสบถ.....เขียนด่า........ประชดประชัน.....แมล่งโคตร...ทำให้เสื้อแดงฉลาดมากเลย.................
จ๊าดง่าวแท้แท้.......สู้เขาไม่ได้...เขียนด่าเขาคำเดียว...........................

ผมขอปิดกระทู้แทนละกัน
พันทะมิด ปิดสนามบิน

#46 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

สิงห์ไม่ตอบ สาคูไม่แล

ไม่อวยกันเอง ก็คงได้แต่เป็นกระโถน เฮ้ย! กระทู้ระบายอารมณ์ล่ะงานนี้
รักคนเสื้อแดง

#47 son

son

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

ไม่อวยกันเอง ก็คงได้แต่เป็นกระโถน เฮ้ย! กระทู้ระบายอารมณ์ล่ะงานนี้

สิงห์หน้าด้าน...สิงห์ปั๊มเรป...........สาคูหน้ามึน...หน้า.อึน...อึน..ไปขี้ไป......

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#48 RaRa

RaRa

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

#49 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

สิงห์หน้าด้าน...สิงห์ปั๊มเรป...........สาคูหน้ามึน...หน้า.อึน...อึน..ไปขี้ไป......

เดี๋ยวไปขอยา จากJAIDEE20 ให้จะได้ไปพร้อมกันทั้ง 2 คน

#50 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

สังเกตเห็นความอับจนในโพสต์นี้ใหมครับ

ถ้าผมเป็นเสื้อแดง
ผมจะรีบตั้งกระทู้พวกนี้ทันที....ชำแหละไปทีละศพเลย
ว่าทหารมันเลวอย่างไร พี่น้องผมตายอย่างไร

แต่ ท ว่ า
สิงห์สนามหลวง ที่แปะยี่ห้อตัวเองว่า {รักคนเสื้อแดง}
มากระแนะกระแหนคนที่ต้องการค้นหาความจริงเรื่องเสื้อแดงตาย
มาแย้งด้วยหลักฐานมั่วซั่ว มาใช้เหตุผลหลุดโลก
แล้วก็ตอดนิดตอดหน่อย อย่างที่เห็นอยู่นี่

ไม่ต้องห่วงครับ
ผมวางไว้ ประมาณ 10 กว่าศพ
นี่เพิ่ง วสันต์ เกดกมล และปลั๊ก

แค่ 3 ศพ นปช. ก็กลายเป็น สั ต ว์ น ร ก ไปแล้ว
เด๋วมีสวาทวางามแน่นอน

แบรนด์รังนกสักหน่อย ไหมครับท่านแอม ท่าทางจะเก็บข้อมูลเยอะหลายคน กลัวสับสน .........พักผ่อนเยอะๆนะครับ.......ยิ่งต้องมาเจอกับ การถามไปไม่ได้คำตอบ เจอไต๋เรือ ชื่อสิงห์ จะพาออกทะเลไปดูหมายของตัวเองตลอด 5555+

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน