Jump to content

- - - - -

ฮาขี้้แตก

• Please log in to reply
112 replies to this topic

#51 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

Posted 24 October 2012 - 13:56

ไม่พิมพ์ดีกว่า เบื่อติ่งคางคก

Edited by เดอะอำมาตย์, 24 October 2012 - 13:58.

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#52 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 24 October 2012 - 14:02

ภาพจากคลิปที่ไอ้โม่งดำยิงไปในช่วงนี้ ไอ้โม่งดำยิงไปทั้งหมดกี่นัด?
คำถามง่ายๆ คุณศรอรชุน ตอบได้ไหม

ผมทดลองตอบคุณพลางๆก่อน

1. ก่อนอื่นต้องซูมภาพใกล้ แล้วจะเห็นลักษณะอาวุธ "รู้ชนิดอาวุธ ก็รู้แล้วว่ายิงครั้งนึงกระสุนจะออกมากี่นัด"
2. ต้องดูภาพถัดไปว่าประกายจากปืนนั้น สว่างกี่ครั้ง
"ถ้านับแค่ภาพเดียว ก็นับกระสุนได้ตามจำนวนแม็ก
ถ้านับการยิงแต่ละชุด ก็ให้นับประกายไฟจากปากกระบอก = จำนวนชุดของกระสุน"

แค่นี้เองครับ ได้คำตอบแล้ว
ด้วยหลักเหตุและผลจริงๆ

ปัญหาคือคำตอบแบบนี้ทำไมสิงห์กับสาคูไม่ยอมตอบล่ะครับ เล่นตัวไปเรื่อยเปื่อย
เถ่อ... <_<
gladiator 1.jpg

#53 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 14:02

อย่าเข้าใจผิดว่าผมเชื่อแกนนำ หรือ จตุพร แล้วออกมาแก้ตัวให้นะครับ
ผมแค่อยากให้มีการพิสูจน์กันในเรื่องรถตู้เพื่อหาความจริงเท่านั้น

ผมถามด้วยเหตุและผลนะครับ..เพราะผมเชื่อว่ายังงัยคุณสิงห์ต้องเป็นคนที่ดีกว่าคางคกเป็นร้อยเท่า..ถ้าคุณ.รู้อะไรจริงๆเหมือนอย่างที่คางคกพูด..คุณสิงห์จะทำยังงัย..ตั้งแต่เริ่มต้น.ถ้าคุณมีข้อมูลจริงๆอยู่ในมือ..จะปล่อยให้เรื่องมาจวนตัวขนาดนี้ในเมื่ออำนาจก็มีอยู่ในมือ.จะขอหรือจะทำอะไรก็ได้. ;)

#54 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 14:03

*
POPULAR

อ่ะ เริ่มละนะตะเอง

ในรูปเป็นรูปของกิจกรรม BB Gun ของสนามยุทธกีฬาใน ร.11 ซึ่ง 1 ในนั้นจะมีกิจกรรมชนิดหนึ่งเราเรียกว่า Military Simulation เป็นสันทนาการชนิดหนึ่ง มีการแบ่งทีม และเล่นเป็นเรื่องราวต่อเนื่องกันในทุกครั้งที่จัด ....หลายครั้งทางทีมงานได้มีโอกาสเข้าไปเล่นในสถานที่ปิด เช่น นสศ. ลพบุรี ....(รูปด้านบนบางภาพเก็บมาจากภาพ กิจกรรม Mil Sim ที่ลพบุรี ที่สำคัญมีรูปผมด้วยว่ะ) ...ไม่ได้เกี่ยวบ้าบออไรกับคนเสื้อดำ ที่ไอ้โง่ตู่เอาออกมาเป็นข่าว

ต่อคำถามของสิงห์ที่ว่าแล้วมีทหารฝึกให้ไหม....ก็ขอบอกเลยครับว่ามี และแถมเป็นนายทหารในหน่วยรบระดับแถวหน้าของประเทศด้วย....แต่สิ่งที่เอามาสอน มาเล่นกัน ก็คือ ความมีระเบียบวินัยต่างๆในการเล่นระบบที่คล้ายปฏิบัติการของทหารทั้งนี้ก็เพื่อความปลอดภัยของผู้เล่นเอง (อยากเล่นอะไรที่เหมือนทหารปฏิบัติงาน ย่อมต้องใช้ทหารในการสอน) และไอ้รถตู้ในรูปน่ะ มันเป็นแค่ "ซากรถ" ในสนาม BB Gun ร.11 ในส่วนของสนาม CQB ไม่ใช่รถที่ใช้งานได้ ... ถ้าสิงห์อยากได้รูปในกิจกรรมนี้เพิ่ม ผมมีเป็น HD เลยว่ะ ก๊ากกกก อยากได้มุมไหน รูปไหนล่ะ?? เดี๋ยวผมจัดให้แบบหล่อๆ

ถ้าถามว่ามีทหารซ้อมด้วยไหม บางครั้งก็มีครับ เพราะมันประหยัดกว่าลูกจริงเยอะ โดยเฉพาะในเรื่องของการรบในเมืองที่สามารถใช้ปืน BB ซ้อมได้ เพราะระยะยิงมันไม่ได้ไกลกันนัก...รวมถึงท่าประกอบอาวุธต่างๆด้วย....

มีคำถามเพิ่มเติมไหมครับสิงห์?? หรือจะม้วนเสื่อกับไปตายที่ราชดำเนินอีก??
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#55 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 14:08

แค่คิดจะเอารูปนี้เป้นตนเรื่องที่คิดจะหาคนชุดดำ คุณก็ล้มเหลวโดยสิ้นเชิงแล้วครับ เพราะหลักฐานการเริ่มต้นมันเป็น "หลักฐานปลอม"
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#56 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 14:09

ฮ่า ฮ่า ตายละเพิ่งอ่าน ประเด็นนี้ ขอ 1/1 กับสิงห์เลยได้ไหมครับ เพราะ "มีรูปผมในข่าวด้วยว่ะ" 5555+ ที่สำคัญที่สุด ผมเองก็ร่วมกิจกรรมนี้มาตลอดทุกปี .... นี่คือสิ่งตอกย้ำว่าเสื้อแดงแม่งโง่ดักดานจริงๆใครเอาอะไรให้เสพก็เชื่อ

ผมก็แค่นำรูปทหารฝึกในราบ 11 มาให้ชมกัน ไม่เห็นมีอะไรต้อง 1/1

อยากถามจริงๆว่าในใจคุณสิงห์.อยากเห็นคนไทยออกมาฆ่ากันแบบสงครามกลางเมืองใช่หรือเปล่าครับ..คุณสิงห์อยากให้มันเป็นอย่างนั้นใช่หรือเปล่าครับ.. :huh:

#57 lionidas

lionidas

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 14:10

เรื่องที่นายจตุพรพูด มันเป็นเรื่องที่ต้องพิสูจน์กัน
ถ้าพิสูจน์แล้วไม่มี นายจตุพรก็เสียเครดิตเอง

และถ้าอยากทราบความจริงก็แค่เอาภาพกล้องวงจรปิดมาแสดง
คนเสื้อแดงคงไม่มีใครมีปัญญาไปคลุมกล้องวงจรปิดแถวนั้นได้

พี่สิงห์ครับ..คุณจุตพร มีเครดิต น่าเชื่อถือขนาดนั้นหรือครับ
..แบบว่า ซื้อลูกปืนใหญ่มายิงสร้างฝนเทียม...
..ทหารปฏิวัติแน่ ....วันนั้นเวลานี้
.ฯลฯ
คือคุณจตุพร พูดแล้วเสรือกมีคนเชื่อเป็นตุเป็นตะ....ถ้าไม่จริง..คุณจตุพรไม่เห็นออกมาพูดแก้ไข
ผมว่า คนพูดเสีนเครดิต แต่คนเชื่อไม่มีสติมากกว่าหรือเปล่าครับ...
Share กันหน่อยพี่
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#58 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

Posted 24 October 2012 - 14:10

อย่าเข้าใจผิดว่าผมเชื่อแกนนำ หรือ จตุพร แล้วออกมาแก้ตัวให้นะครับ
ผมแค่อยากให้มีการพิสูจน์กันในเรื่องรถตู้เพื่อหาความจริงเท่านั้น

ตาฝาดรึเปล่านี้...เสื้อเเดงอยากหาความจริง ปกติเห็นแต่เถียง+แถ+บิดเบือน เพื่อจะเอาชนะอย่างเดียวเลยนะ ไม่เห็นจะเคยสนใจความจริงซักที

#59 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 14:12

มาร์คไม่อยู่ในรถ

โลกแบนเหมือนดวงจันทร์

ถ้ามันหลุดจากคางคกตู่ ใครไม่เชื่อต้องเป็นคนไปหาหลักฐานมาแสดง โทษฐานถูกคางคกกล่าวหา :wacko:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#60 lionidas

lionidas

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 14:23

อารมณ์ ประมาณ ว่า...
เฮ๊ย มีรถตู้บรรทุกคนออกจากค่ายทหารว่ะ ไม่เชื่อมรึงไปหาหลักฐานมาแก้ต่างกรูดิ...
เอ๊ย นี่แหล่งข่าวบอกมาว่า โลกแบนว่ะ..ไม่เชื่อมรึงบินไปนอกโลกถ่ายรูปมาให้กรูดูหน่อย....
เอ๊ย.ไอ้มาร์คไม่ได้อยู่ในรถว่ะ ไม่เชื่อเอาหลักฐานว่ามันอยู่ในรถมาให้ดูหน่อยสิ.....
เฮีย เมียกรูที่ กาฬสินธุ์ แหล่งข่าวแจ้งมาว่าเมื่อก่อน ***สก๊อยต์ว่ะ กรูไม่เชื่อหารูปตอนที่มันเป้นสก๊อยต์มาดูหน่อยดิ

เฮ้อ....
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#61 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 14:28

เรื่องที่นายจตุพรพูด มันเป็นเรื่องที่ต้องพิสูจน์กัน
ถ้าพิสูจน์แล้วไม่มี นายจตุพรก็เสียเครดิตเอง

และถ้าอยากทราบความจริงก็แค่เอาภาพกล้องวงจรปิดมาแสดง
คนเสื้อแดงคงไม่มีใครมีปัญญาไปคลุมกล้องวงจรปิดแถวนั้นได้

สิงห์รับงานใหม่มาล้างสมองไพร่แดงอีกแล้ว

เสื้อดำเทียม ทหารจัดมา ไม่เกี่ยวกัยเฮี่ยแดง...
............................................................................

แนะนำสิงห์ว่า ให้หน้าด้าแบบพอเพียง อย่าหน้าด้านให้มากเกินไป
หัดใช้สมองของตัวเองคิดบ้าง นอกจากงานที่รับมาจากแกนนำ

เผื่อวันข้างหน้า ลูกหลานโตขึ้นมาอ่านความเห็นเหล่านี้
จะได้ไม่อายลูกหลานมัน...

ภาพจากคลิปที่ไอ้โม่งดำยิงไปในช่วงนี้ ไอ้โม่งดำยิงไปทั้งหมดกี่นัด?
คำถามง่ายๆ คุณศรอรชุน ตอบได้ไหม

ผมเสนอข้อตกลงง่ายๆ แบบลูกผู้ชายพึงกระทำกัน

สิงห์ กับ ศร เมื่อฝ่ายใดถาม อีกฝ่ายต้องตอบเสมอ

แม้ไม่รู้ หรือไม่มีหลักฐาน ก็ต้องยอมรับ และบอกให้อีกฝ่ายได้รับทราบ
......................

ถามว่าสิงห์จะกล้ารับข้อตกลงนี้หรือไม่ ???

ผมไม่อยากให้สิงห์เป็นเหมือนเจ้าหนู "จำไม" ถามไปเรื่อย
แต่ไม่ค่อยตอบคำถามของใครเลย

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#62 lionidas

lionidas

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 14:34

ท่านศร เรียกเจ้าหนู "จำไม" นึกถึงอิคคิวซัง ตอนนี้เลยครับ ทำเอาท่านอิคคิวของเรา ต้องยอมแพ้ไปเลย 5555+
(เช็คอายุกันได้เลยนะครับเนี๊ยะ...5555)

#63 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 24 October 2012 - 14:37

อารมณ์ ประมาณ ว่า...
เฮ๊ย มีรถตู้บรรทุกคนออกจากค่ายทหารว่ะ ไม่เชื่อมรึงไปหาหลักฐานมาแก้ต่างกรูดิ...
เอ๊ย นี่แหล่งข่าวบอกมาว่า โลกแบนว่ะ..ไม่เชื่อมรึงบินไปนอกโลกถ่ายรูปมาให้กรูดูหน่อย....
เอ๊ย.ไอ้มาร์คไม่ได้อยู่ในรถว่ะ ไม่เชื่อเอาหลักฐานว่ามันอยู่ในรถมาให้ดูหน่อยสิ.....
เฮีย เมียกรูที่ กาฬสินธุ์ แหล่งข่าวแจ้งมาว่าเมื่อก่อน ***สก๊อยต์ว่ะ กรูไม่เชื่อหารูปตอนที่มันเป้นสก๊อยต์มาดูหน่อยดิ

เฮ้อ....

like-sign-in-heart green.jpg

ศรอรชุน, on 24 October 2012 - 13:24, said:
แนะนำสิงห์ว่า ให้หน้าด้าแบบพอเพียง อย่าหน้าด้านให้มากเกินไป

gladiator 1.jpg

#64 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 24 October 2012 - 14:38

ต้องขอโทษคุณสิงห์...จริงๆครับ.ในส่วนตัวผมก็คิดว่าคุณสิงห์คงอายุไม่น้อยแล้ว..พ่านอะไรมามากมายพอสมควร..ทั้งดีและเลว..เท่าที่ตามดูคุณสิห์มาในหลายๆที่ก็ดูพอมีเหตุและผลพอสมควร.. แต่ตอนนี้ทำไม..ถึงได้ขาดสติในการคิดไตร่ตรองเรื่องราวต่างๆไปได้.คุณสิงห์เชื่อในสิ่งคางคกมันร้องหรือครับ..หรือว่าไม่รู้ว่าจะไปทางไหน.ก็เลยตามๆกันไปแบบนั้น..ถ้ามันเป็นจริงอย่างที่ คางคกมันร้อง..ทำไมเพิ่งออกมาบอกตอนนี้..เพราะอะไรเพราะคางคก.มันรู้ว่าตั้งสองปีแล้วใครจะเก็บภาพเอาไว้..ถ้าคางคกรู้จริงต้องมีภาพในช่วงนั้นแล้ว..เพราะถ้ารู้จริงถึงขนาดนี้ ทำไม่ช่วงต้นปี54ไม่ออกมาร้องขอครับ..มันเหมือนคางคกกำลังดิ้นตาย..คุณสิงห์ก็ดิ้นตามกันไปอีก.เฮ้อ..สติครับสติ..เรียกมันกลับมา...เอาแค่ง่ายๆถ้าเป็นคุณสิงห็.ถ้าเรื่องมันเป็นอย่างที่คางคกว่ามา..คุณสิห์จะปล่อยให้มันนานมาถึงขนาดนี้เหรอครับ ถึงเพิ่งจะออกมาขอภาพ.. :huh:

เรื่องที่จตุพรพูดไม่ใช่เพิ่งมาพูดนะครับ จตุพรพูดมาตั้งนานแล้ว
ถ้าผมจำไม่ผิด จตุพรนำไปพูดอภิปรายในสภาด้วย

เพียงแต่ยังไม่มีการพิสูจน์กันก็เท่านั้น
และก็ถือเป็นเรื่องดี ที่จะนำเรื่องนี้มาพิสูจน์กันเสียที

จริง หรือ เท็จ ก็ให้รู้กันไปเลย

คุณอย่ามาเถียงเลยค่ะ

เพราะคุณมีธงแ ห่งคำตอบอยู่ในใจ

ไม่ว่ายังไง คนอื่นเมนต์มา คุณก็หาเหตุมาแถสีข้างอยู่ดี

ตอบไปก็อายคนอื่นเปล่าๆ

อายุเท่าไหร่แล้วเนี่ย แล้วทำงานอะไรมา ตรรกะถึงได้เพี้ยนแบบนี้

#65 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 14:39

มีรถตู้วิ่งเข้าไปที่ค่ายทหาร โอ๊วววววววววววววววววว!!! ขอโทษนะครับ รถตู้ที่วิ่งเข้าพื้นที่เสื้อแดง เข้าไปได้ยังไง ถ้าไม่ใช่ของพวกเดียวกันครับ หลุดรอดเข้าไปได้ไง............ไม่ต้องถึงขนาดที่ว่า วิ่งเข้าไปในราบ11 หรอกครับ ท่านสิงห์

#66 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 14:40

พนันกะคุณศรดีกว่าว่า "เขาไม่กล้าครับ" เพราะเคาทำได้แต่ตั้งคำถามไปเรื่อยๆ แต่ไม่เคยมีคำตอบอะไรให้คนอื่นเลย

เป็นคนไร้ประสิทธิภาพโดยสิ้นเชิง ตามสไตล์แดงคุณภาพ ไร้และอับจนปัญญาอย่างที่สุดมิได้ครับ

#67 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 24 October 2012 - 15:20

ถ้าสิงห์ตอบคำถามไหนว่า "ไม่รู้" หรือ "ไม่ทราบ" จะยึดเป็น "คำตอบ" หรือไม่ครับ?

แต่คุณศรอรชุน ต้องห้ามใช้เทคนิคนี้กับผมนะครับ ผมขอสงวนใช้เพียงคนเดียว

ที่ผมขอสงวนใช้คนเดียว เพราะคุณศรอรชุนน่าจะเป็นคนประเภท รู้ดี รู้จริง รู้ไปหมดทุกเรื่อง

Edited by สิงห์สนามหลวง, 24 October 2012 - 15:21.

รักคนเสื้อแดง

#68 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 15:35

ไม่ใช่คำตอบ ในสิ่งที่กำลังค้นหาข้อมูลครับ แต่...มันคือข้อมูลที่มีความน่าจะเป็นที่สุด ณ.ตอนนั้น ซึ่งท่านสิงห์ต้องยอมรับไปก่อน จนกว่าท่านสิงห์จะหาข้อมูลมาแย้งให้ตกไปได้
กล้าที่จะยอมรับข้อมูลนั้นๆ ในเมื่อ เราไม่มีสิ่งมาแย้งในข้อมูลนั้นๆ

#69 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 15:37

ทำไมต้องพิสูจน์คำพูดของพวกก่อการร้ายด้วยวะ

มันไม่ได้มีอะไรมากไปกว่า แถ แล้วก็มีไอ้พวกควายๆจ้องจะรับลูกเอาไปเปิดประเด็น

นึกว่าฉลาดหรือไง คนอื่นเขาติดตามข้อมูลข่าวสารจนกระจ่างแจ้ง

มันก็ยังอุตส่าห์มีพวกหน้าด้านๆ ร้องแร่ให้มีการพิสูจน์ พอแถเรื่องกมลเกดต่อไม่ได้ ก็พยายามหาเรื่องอื่นมาแถต่อ

แม่มหน้าด้านจริงๆ

#70 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 16:09

กระทู้นี้
เป็นกระทู้ที่ทำให้ สิงห์สนามหลวง แสดงตัวจริง มากที่สุด

ปัญญาอ่อน!!!!

ที่สุดเลย
รู้ตัวไหม

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#71 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 16:22

ถ้าสิงห์ตอบคำถามไหนว่า "ไม่รู้" หรือ "ไม่ทราบ" จะยึดเป็น "คำตอบ" หรือไม่ครับ?

แต่คุณศรอรชุน ต้องห้ามใช้เทคนิคนี้กับผมนะครับ ผมขอสงวนใช้เพียงคนเดียว

ที่ผมขอสงวนใช้คนเดียว เพราะคุณศรอรชุนน่าจะเป็นคนประเภท รู้ดี รู้จริง รู้ไปหมดทุกเรื่อง

ขอบคุณที่ชม ถึงแม้จะเป็นการพูดเสียดสี เหมือนนิสัยผู้หญิงก็ตาม

ผมไม่ใช่พิเภก ที่จะรู้ทุกเรื่อง แต่สิ่งที่ผมสามารถยืนยันได้
ก็คือ ผมจะพูดความจริงเสมอ สิ่งไหนเป็นความเห็น ก็จะบอกว่าเป็นความเห็น
ไม่มั่วเอาความเห็น มาทำเป็นความจริง หรือสร้างรูปแบบชี้นำให้คนอื่นเห็นผิดตามที่ตัวเองต้องการ
หากสิ่งไหนผิดพลาด แล้วผมรู้ ก็จะยอมรับ และแก้ไข...

เรา ท่าน ต่างก็เป็นหนึ่งในสงครามทางความคิดครั้งนี้
ถ้าต่างฝ่ายต่างมั่นใจในความจริงที่ยึดถือของตัวเอง
ต่างยึดมั่นกับคุณธรรม และเอาผลประโยชน์ของชาติเป็นที่ตั้ง

จะกลัวไปใย กับกา่รตอบคำถาม และการค้นหาความจริง...
-----------------------------------------------

ตอบผมมาสั้นๆ ว่า "กล้า" หรือ "ไม่กล้า" ตามข้อตกลง ที่ผมเสนอ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#72 kwun

kwun

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 16:28

ฮ่า ฮ่า ตายละเพิ่งอ่าน ประเด็นนี้ ขอ 1/1 กับสิงห์เลยได้ไหมครับ เพราะ "มีรูปผมในข่าวด้วยว่ะ" 5555+ ที่สำคัญที่สุด ผมเองก็ร่วมกิจกรรมนี้มาตลอดทุกปี .... นี่คือสิ่งตอกย้ำว่าเสื้อแดงแม่งโง่ดักดานจริงๆใครเอาอะไรให้เสพก็เชื่อ

ผมก็แค่นำรูปทหารฝึกในราบ 11 มาให้ชมกัน ไม่เห็นมีอะไรต้อง 1/1

มีอะไรหรอ ไม่รู้ไม่เห็น

Edited by kwun, 24 October 2012 - 16:29.

#73 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 16:29

ไอ้ส้นตีน
มิงไปเห็นได้ยังไงว่ารถตู้ขนชายชุดดำออกจาก ราบ 11
กุก็เห็นรถตู้ทหาร หรือ รถตู้ส่วนใหญ่
ติดฟิล์มดำปี๋
มองเข้าไปข้างในแทบไม่เห็น
เห็นแต่เป็นเงาดำๆ
แล้วมิงแน่ใจได้ไงว่า ไอ้รถตู้คันนี้ขน ชายชุดดำ
ขนาดใส่ชุดขาว มองจากข้างนอกรถยังเห็นเป็นสีดำเล้ย

มิงจะเอาเรื่องมาใส่ร้ายเขา เนี่ย
เอามุกทีมันน่าจะเป็นไปได้ แบบว่าใช้สมองหน่อยสิ
เอ้ออออ
ควายตั้งแต่เอาเรื่องทหารยิงกันเองที่อนุสรณ์สถาน มา reproduction ใหม่ แล้ว
นี่มิงสมองหายไปหมดแล้วเหรอ
มิงกล้าโกหก ไอ้เรื่องที่ คนเขาเห็นกันชัดๆเนี่ยนะ

แถมสิงห์สนามหลวงก็มาออกอาการอะไร ถามกวนส้นทีนเหมือนพวกเมายาบ้าปัญญาอ่อนอีก
ทุเรศที่สุดเลย

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#74 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 16:34

รูปพี่ใส่หมวกยืนข้าง ผบ.ทบ.ใช่ป่าว
บนบ่ามีดาวกี่ดวงอ่ะครับ
55555
ล้อเล่นน่ะครับ
อย่าสั่งผมปั่นจิ้งหรีดนะครับ
ผมแก่แล้ว

#75 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 16:57

เหน็บแนมเป็นกระเทยเลยนะสิงห์ หรือว่าเป็นจริงๆครับเนี่ย ชักสงสัย มีอะไรก็ว่ากันไปตามเหตผลเลยครับ ตรงๆ ไม่ใช่เหน็บแนมคนอื่น ผู้หญิงหรืกระเทย บางทีเค้ายังไม่ทำกันเลย

#76 Entropy

Entropy

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 17:01

ผู้ใดเป็นคนกล่าวอ้าง ผู้นั้นมีหน้าที่พิสูจน์
ผู้ใดกล่าวอ้าง แล้วให้อีกฝ่ายพิสูจน์ อันนั้นมันจ๊าดง่าว
คุณจะกล่าวหาใคร ก็ต้องมีหลักฐานอ้างอิง
ถ้าไม่มี ความน่าเชื่อถือก็ไม่มี จินตนาการกางเกงแฉะล้วนๆ
Veritas nunquam perit

#77 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 17:03

คางคกชื่อจตุพร มันมีเครดิตด้วยหรือ?
:lol:

#78 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 17:04

ทหาร 3 นายนี้ แต่งชุดแตกต่างกันอย่างไรบ้าง?

อ๋อ..นี่เองทีเรียกว่า "จิ้น..น้ำแตก"
ตามบายนะคุณ

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#79 kwun

kwun

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 17:04

1. ณัฐวุฒิ ท้า อภิสิทธิ์ ว่า 2-2เอาไหม ไม่นิรโทษฯ ผม กับจตุพร และ ไม่นิรโทษฯ อภิสิทธิ์ กับ สุเทพ คนอื่นนิรโทษฯหมดทุกคน กล้าไหม

แหม คงคิดว่าประโยคนี้มันเท่ห์มากแล้วสิ ท่านรมต. กะจะยั่วให้ อภิสิทธิ์ รับคำท้าเพื่อให้ ทักษิณได้นิรโทษฯ แต่หารู้ไม่ว่า ชั้นเชิงมันต่างกัน

2. อภิสิทธิ์ ตอกกลับ ณัฐวุฒิ ด้วยวาทะแห่งปีว่า "2-2ผมไม่เอาครับ ผมต่อให้ 2ต่อ1 เอาไหม ไม่ต้องนิรโทษฯ ผม กับ นายสุเทพ และ ไม่นิรโทษฯ พันตำรวจโท ทักษิณ จบเลยครับ ยืนขึ้นมาเลยครับ ท่านประธานกรรมมาธิการ เข้ามาเลยครับ ท่านนายกฯ นิรโทษฯให้ทุกคน ยกเว้น3คนนี้ ผมเอาครับ"

ถึงกับอึ้งไปเลยครับ เมื่อเจอประโยคเด็ดนี้ ณัฐวุฒิ จตุพร ไปไม่เป็นเลยครับ ที่ผมบอกว่าเจ๋งคือ ท่านตอบโจทย์ได้ตรงประเด็นมาก เพราะ ท่านกล้าที่จะท้า 2-1 เพราะรู้อยู่แล้วว่า การนิรโทษฯ ทั้งหมดทำเพื่อคนๆเดียวคือ ทักษิณ ดังนั้นไม่มีทางที่ ทักษิณจะกล้ารับคำท้า ท่านยอมที่จะท้าทั้งๆที่รู้ว่าทำลายหลักนิติรัฐ แต่มั่นใจว่า ทักษิณไม่กล้ารับคำท้าอย่างแน่นอน

สุดยอดจริงๆครับ และท่านยังบอกอีกว่า ถ้าใครบอกไม่ปรองดองกับผู้ก่อการร้าย ก็จะไม่ปรองดองกับฆาตกร ท่านบอก ระวังนะครับ ผุ้ก่อการร้ายกับ ฆาตกรน่ะ คนเดียวกัน 555 ผมฟังแล้วอึ้งอีกเหมือนกัน และผมก็มั่นใจจริงๆว่า ต่อให้ เสื้อแดงทั้งหมดต้องเข้าคุก เพื่อให้ทักษิณได้นิรโทษฯคนเดียว ทักษิณก็จะทำ ดังนั้นเค้าไม่รับคำท้าแน่ครับ

#80 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 24 October 2012 - 17:08

ขอบคุณที่ชม ถึงแม้จะเป็นการพูดเสียดสี เหมือนนิสัยผู้หญิงก็ตาม

ผมไม่ใช่พิเภก ที่จะรู้ทุกเรื่อง แต่สิ่งที่ผมสามารถยืนยันได้
ก็คือ ผมจะพูดความจริงเสมอ สิ่งไหนเป็นความเห็น ก็จะบอกว่าเป็นความเห็น
ไม่มั่วเอาความเห็น มาทำเป็นความจริง หรือสร้างรูปแบบชี้นำให้คนอื่นเห็นผิดตามที่ตัวเองต้องการ
หากสิ่งไหนผิดพลาด แล้วผมรู้ ก็จะยอมรับ และแก้ไข...

เรา ท่าน ต่างก็เป็นหนึ่งในสงครามทางความคิดครั้งนี้
ถ้าต่างฝ่ายต่างมั่นใจในความจริงที่ยึดถือของตัวเอง
ต่างยึดมั่นกับคุณธรรม และเอาผลประโยชน์ของชาติเป็นที่ตั้ง

จะกลัวไปใย กับกา่รตอบคำถาม และการค้นหาความจริง...
-----------------------------------------------

ตอบผมมาสั้นๆ ว่า "กล้า" หรือ "ไม่กล้า" ตามข้อตกลง ที่ผมเสนอ...

ผมไม่ถามกลับหรอก เพราะผมไม่ใช่ เจ้าหนูจำไม

ผมเปิดโอกาสให้ ศรอรชุน ถามฝ่ายเดียวเลย
ถามรวดเดียว 1000 คำถามเลยก็ได้
ผมจะได้ไม่ต้องเสียเวลา ถามทีเดียว ตอบทีเดียวไปเลย

ถ้ารู้ ก็จะตอบให้ แต่ถ้าไม่รู้ ไม่เห็น ไม่มีข้อมูล ก็จะตอบ ไม่รู้ หรือ ไม่ทราบ

#81 kwun

kwun

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 17:12

ศิริโชค ท้ากลับ ตู่ เต้น ให้สองคน ศิริโชค คนเดียว ออกฟรีทีวีไปเลย เอาไหมครับ

ผมจะรอฟังนะครับ ว่า ณัฐวุฒิ จตุพร จะกล้าไหม

#82 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 17:16

เอาทีละคำถาม "ตอบ" ให้ได้ก่อนก็พอครับสิงห์ ไม่ใช่ตั้งคำถามกลับ

#83 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

Posted 24 October 2012 - 17:18

ไม่ใช่เจ้าหนูจำไม่ ไม่ถามกลับหรอก

แต่เคยย้อนไปดูกระทู้เก่ามั้ยว่า ตอบไม่ได้บ่ายเบี่ยงถามกลับไปแล้วกี่ครั้ง
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#84 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 17:23

ผมไม่ถามกลับหรอก เพราะผมไม่ใช่ เจ้าหนูจำไม

ผมเปิดโอกาสให้ ศรอรชุน ถามฝ่ายเดียวเลย
ถามรวดเดียว 1000 คำถามเลยก็ได้
ผมจะได้ไม่ต้องเสียเวลา ถามทีเดียว ตอบทีเดียวไปเลย

ถ้ารู้ ก็จะตอบให้ แต่ถ้าไม่รู้ ไม่เห็น ไม่มีข้อมูล ก็จะตอบ ไม่รู้ หรือ ไม่ทราบ

ผมจะยึดไว้ว่าเป็นข้อตกลงระหว่างลูกผู้ชาย

เมื่อศรถาม สิงห์จะตอบ

เมื่อสิงห์ถาม ศรจะตอบ

ส่วนสิงห์จะถามหรือไม่ เป็นสิทธิของคุณ ผมไม่ก้าวล่วง

แต่ผมมีคำถามให้คุณตอบแน่ๆ
และทุกครั้งที่ถาม จะโควทให้รู้ตัวด้วยครับ...

#85 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 24 October 2012 - 17:28

ผมจะยึดไว้ว่าเป็นข้อตกลงระหว่างลูกผู้ชาย

เมื่อศรถาม สิงห์จะตอบ

เมื่อสิงห์ถาม ศรจะตอบ

ส่วนสิงห์จะถามหรือไม่ เป็นสิทธิของคุณ ผมไม่ก้าวล่วง

แต่ผมมีคำถามให้คุณตอบแน่ๆ
และทุกครั้งที่ถาม จะโควทให้รู้ตัวด้วยครับ...

ผมสละสิทธิ์ตั้งคำถามครับ

ผมเปิดโอกาสให้คุณ ศรอรชุน ถามฝ่ายเดียวเลย

เพียงแต่ผมขอให้คุณศรอรชุนโพสต์ถามมาครั้งเดียวเลย (จะกี่คำถามก็ได้)
ผมก็จะได้โพสต์ตอบรวดเดียวในการโพสต์ครั้งเดียวเลย

#86 kwun

kwun

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 17:38

นายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต โฆษกพรรคประชาธิปัตย์ กล่าวถึงกรณีที่นายจตุพร พรหมพันธุ์ ส.ส.พรรคเพื่อไทยและแกนนำคนเสื้อแดง ยืนยันไม่เคยลืมเหตุการณ์ความสูญเสียช่วงการชุมนุมของคนเสื้อแดงปี 2553 ว่า เป็นเรื่องที่ดี เพราะคนที่เป็นแกนนำต้องมีความรับผิดชอบต่อพี่น้องเสื้อแดงที่เสียสละแม้กระทั่งชีวิตมาต่อสู้จนคนเหล่านี้เสวยสุข ทั้งที่ก่อนหน้านี้เกิดความแตกแยกที่เกิดจากกลุ่มคนปลุกปั่นยุยง ซึ่งรัฐบาลในสมัยนั้นต้องใช้งบประมาณ 6 พันล้านบาท เพื่อรักษาชีวิตของประชาชนและนำประเทศให้เกิดความสงบสุข โดยยึดหลักกฎหมายและหลักสากล แต่กลับกลายเป็นว่า นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ อดีตนายกรัฐมนตรี และนายสุเทพ เทือกสุบรรณ อดีตรองนายกรัฐมนตรี ถูกยัดเยียดข้อหาฆาตกรมาตลอด 2 ปีที่ผ่านมา ซึ่งทั้ง 2 คนก็พร้อมที่จะพิสูจน์ความบริสุทธิ์ของตัวเองว่า ทำทุกอย่างเพื่อรักษาบ้านเมืองเอาไว้

นายชวนนท์กล่าวว่า วันที่นายจตุพรปราศรัยที่สี่แยกคอกวัว 10 เมษายน 2554 ประกาศชัดเจนว่า จะไม่ยอมปรองดองกับฆาตกร มีการอ้างว่า คดีความในสมัยรัฐบาลประชาธิปัตย์ไม่คืบหน้า เพราะเป็นคนควบคุมระบบยุติธรรมที่ต้นทาง ซึ่งไม่เป็นความจริง เพราะมีคดีจำนวนมากที่ศาลตัดสินลงโทษผู้กระทำความผิดแล้ว ทั้งเผาศาลากลางจังหวัด เผาเซ็นทรัลเวิลด์ รอที่จะลงโทษตัวผู้บงการและแกนนำที่ปลุกปั่นยุยงจนพี่น้องเสื้อแดงหลงผิดทำผิดกฎหมาย มาวันนี้พรรคเพื่อไทยเป็นรัฐบาลและควบคุมระบบยุติธรรม ก็ควรเอาคดีทั้งหมดขึ้นสู่ศาลอย่าให้มีการนิรโทษกรรม

"เมื่อนายอภิสิทธิ์และนายสุเทพพร้อมที่จะขึ้นศาล ดังนั้น นายจตุพรและแกนนำจะกลัวอะไร รวมทั้งจะต้องมีความรับผิดชอบต่อคนเสื้อแดงที่สูญเสียด้วยการทวงความยุติธรรมให้พวกเขาไม่ใช่ทำเรื่องคืนทรัพย์สิน 4.6 หมื่นล้านที่ถูกยึดให้ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรีและล้างผิดทุกคดีให้ ออกกฎหมายนิรโทษกรรม อย่าเอาชีวิตเสื้อแดงเป็นตัวประกัน และจะอธิบายพฤติกรรมก้าวข้ามศพพี่น้องเสื้อแดงกับคุณแม่ของคุณกมลเกด อัคฮาด ที่คัดค้านการนิรโทษกรรมและต้องการให้คดีเข้าสู่กระบวนการยุติธรรมอย่างไร" นายชวนนท์กล่าว

#87 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 17:48

สิงเอ้ย นี่นายเชื่อจตุพรจริงเหรอ กรั๊กๆๆๆๆ

เราจะได้เชื่อตามนายด้วยว่า รถตู้ส่งชุดดำออกมาจาก ราบ 11

แต่คนคิดแผนนี่โครตโง่เลยหว่ะ ราบ 11 จุดนั้นมันยิ่งเปราะบางอยู่

เดี๋ยวใครต่อใครเขาก็จับได้หรอก เอิ๊กๆๆๆๆ

#88 gears

gears

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 17:57

อ่ะ เริ่มละนะตะเอง

ในรูปเป็นรูปของกิจกรรม BB Gun ของสนามยุทธกีฬาใน ร.11 ซึ่ง 1 ในนั้นจะมีกิจกรรมชนิดหนึ่งเราเรียกว่า Military Simulation เป็นสันทนาการชนิดหนึ่ง มีการแบ่งทีม และเล่นเป็นเรื่องราวต่อเนื่องกันในทุกครั้งที่จัด ....หลายครั้งทางทีมงานได้มีโอกาสเข้าไปเล่นในสถานที่ปิด เช่น นสศ. ลพบุรี ....(รูปด้านบนบางภาพเก็บมาจากภาพ กิจกรรม Mil Sim ที่ลพบุรี ที่สำคัญมีรูปผมด้วยว่ะ) ...ไม่ได้เกี่ยวบ้าบออไรกับคนเสื้อดำ ที่ไอ้โง่ตู่เอาออกมาเป็นข่าว

ต่อคำถามของสิงห์ที่ว่าแล้วมีทหารฝึกให้ไหม....ก็ขอบอกเลยครับว่ามี และแถมเป็นนายทหารในหน่วยรบระดับแถวหน้าของประเทศด้วย....แต่สิ่งที่เอามาสอน มาเล่นกัน ก็คือ ความมีระเบียบวินัยต่างๆในการเล่นระบบที่คล้ายปฏิบัติการของทหารทั้งนี้ก็เพื่อความปลอดภัยของผู้เล่นเอง (อยากเล่นอะไรที่เหมือนทหารปฏิบัติงาน ย่อมต้องใช้ทหารในการสอน) และไอ้รถตู้ในรูปน่ะ มันเป็นแค่ "ซากรถ" ในสนาม BB Gun ร.11 ในส่วนของสนาม CQB ไม่ใช่รถที่ใช้งานได้ ... ถ้าสิงห์อยากได้รูปในกิจกรรมนี้เพิ่ม ผมมีเป็น HD เลยว่ะ ก๊ากกกก อยากได้มุมไหน รูปไหนล่ะ?? เดี๋ยวผมจัดให้แบบหล่อๆ

ถ้าถามว่ามีทหารซ้อมด้วยไหม บางครั้งก็มีครับ เพราะมันประหยัดกว่าลูกจริงเยอะ โดยเฉพาะในเรื่องของการรบในเมืองที่สามารถใช้ปืน BB ซ้อมได้ เพราะระยะยิงมันไม่ได้ไกลกันนัก...รวมถึงท่าประกอบอาวุธต่างๆด้วย....

มีคำถามเพิ่มเติมไหมครับสิงห์?? หรือจะม้วนเสื่อกับไปตายที่ราชดำเนินอีก??

คุณสิง ไม่มีอะไรจะถามต่อหรอ หรือจับแพะชนแกะ

#89 lionidas

lionidas

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 17:59

พี่สิงห์ครับ...เท่าที่ตามอ่านพี่สิงห์มา ขอโทษนะครับ
ผมไม่แน่ใจว่า การเอารูปมาแปะคือคำตอบ...ของพี่
การทิ้งกระทู้หายไป คือคำตอบ...ของพี่
การบ่ายเบี่ยงประเด็นเด็นคือคำตอบ...ของพี่
การตอบคำตอบด้วยคำถามคือคำตอบ...ของพี่
การตอบคำถามแบบถามประเด็น สร้างเรื่องใหม่ คือคำตอบ..ของพี่
อ้อ...ผมไม่มีหลักฐานนะครับ ใครๆก็รู้....

#90 zereza

zereza

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 18:00

พี่ตู่คงช็อคฉี่ราดจนความจำเสื่อมชั่วคราวไปสองปี ถึงพึ่งพูดเรื่องนี้ออกมา ตอนนั้นบอกไม่มีชายชุดดำ ตอนนี้บอกว่ามีแต่เป็นทหารปลอมตัวมานะ พรุ่งนี้มันจะพ่นอะไรออกมาอีกล่ะ

ขนาดอ้างว่ามีพยานยิง 6 ศพในวัด เอาไปเล่นกันในสภา สุดท้ายซักไปซักมาพยานเริ่มมั่ว ยังไม่เห็นมันรับผิดชอบอะไร ทหารบนราง มาทหารแนวราบ เดี๋ยวคงไปทหารมุดท่อ ดำน้ำ พูดอะไรก็ได้ให้มันเข้าข้างตัวเองเข้าไว้

ว่ารัฐบาลก่อนทำงานมาสองปีหาคนชุดดำไม่ได้แปลว่าไม่มี เดี๋ยวจะรอดูน้ำหน้ารัฐบาลนี้ ครบวาระจะมีปัญญาเอาเรื่องเขาไหม ถ้าไม่มีก็แปลว่ามาร์คไม่ผิดเหมือนกัน เรื่องนี้มันหยิกเล็บเจ็บเนื้อจะเอาเรื่องเขาก็มีหลายประเด็นที่ตัวเองตอบไม่ได้ กลัวเขาแฉกลับในศาลอีก ถ้าออกมารูปนี้ ไอ้พวกที่โดนหลอกมาน่ะตายฟรีหมดให้คนอื่นเค้าเสวยอำนาจ สมน้ำหน้ามัน
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#91 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 18:06

ผมสละสิทธิ์ตั้งคำถามครับ

ผมเปิดโอกาสให้คุณ ศรอรชุน ถามฝ่ายเดียวเลย

เพียงแต่ผมขอให้คุณศรอรชุนโพสต์ถามมาครั้งเดียวเลย (จะกี่คำถามก็ได้)
ผมก็จะได้โพสต์ตอบรวดเดียวในการโพสต์ครั้งเดียวเลย

จะรีบไปไหนละครับ มีเรื่องให้แลกเปลี่ยนกันอีกตั้งมากมาย

สิงห์ก็ยังคงไม่ไปไหนไม่ใช่หรือ

ค่อยๆคุย ค่อยๆถามไปดีกว่า...

ผมเข้าใจดีถึงความขลาดกลัวที่เกาะกุมอยู่ในใจสิงห์

ถ้าไม่ตัดสินใจด้วยความกล้า แ็ต้องจมอยู่กับความขลาดกลัว ตลอดไป...

เมื่อสิงห์ ยังไม่พร้อมที่จะทำลายกำแพงแห่งความขลาดกลัว ไม่สะดวก ไม่มั่นใจกับความจริงที่ตัวเองยึดถือ

ผมอนุญาตให้คุณกลับคำพูดได้

ทุกสิ่งจะย้อนกลับไปสู่สถานะเดิม เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น...

#92 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 24 October 2012 - 18:30

เอาต้นตอมาให้ชม (no comment)

http://goo.gl/7bHGW

#93 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 19:10

กล้องวงจรปิด เมื่อสองปีที่แล้ววววว :blink:

<<<<<<< ฮาๆๆๆๆ กระบี่มือหนึ่งพันดริฟ

:angry: ถ้าไม่มีภาพจากกล้องวงจรปิดมาให้ดู แสดงว่ามีชายชุดดำจริงๆ

งั้นที่ 4ss ไม่มีภาพจากวงจรปิดก็แปลว่า.... :wub: :wub: :wub:

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#94 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 19:28

ตกลงจะเอายังไงละสิงห์ ยืนยันมาหน่อย...

#95 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 24 October 2012 - 19:37

ตกลงจะเอายังไงละสิงห์ ยืนยันมาหน่อย...

รู้แล้วแหละว่่าทำไมประเทศไทยถึงไม่พัฒนา
เพราะเรามีทรัพยากรบุคคลเช่นนี้เอง

อดทนมากค่ะคุณศร นับถือจริงๆ

#96 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 24 October 2012 - 19:41

ด้าน พ.ต.อ.ประเวศน์ มูลประมุข รองอธิบดีดีเอสไอ ในฐานะหัวหน้าพนักงานสอบสวนคดีการเสียชีวิตของประชาชนและเจ้าหน้าที่รัฐ 98 ศพ ในเหตุการณ์ความรุนแรงทางการเมืองปี 2553 กล่าวถึงความคืบหน้าการสอบสวนคดีว่า จากกรณีที่นายจตุพร พรหมพันธุ์ ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย แกนนำนปช. มาให้ข้อมูลเกี่ยวกับการชุมนุมทางการเมืองที่ผ่านมา โดยนายจตุพรได้อธิบายถึงรายละเอียด ขั้นตอน และรูปแบบการเคลื่อนไหว พร้อมให้ข้อมูลว่า มีพยานเห็นกลุ่มชายชุดดำนั่งรถตู้สีขาว มีตราสำนักงานตำรวจแห่งชาติ (ตร.) ติดอยู่ ออกจากกรมทหารราบที่ 11 รอ.

พ.ต.อ.ประเวศน์ กล่าวต่อว่า พนักงานสอบสวนได้ประสานไปยังกรมทหารราบที่ 11 รอ. เพื่อขอภาพจากกล้องวงจรปิด ทั้งขาเข้าและออกในช่วงที่มีการชุมชนุมปี 2553 ตามที่นายจตุพรกล่าวอ้าง แต่ทหารได้ส่งหนังสือตอบกลับมาว่า ไม่ได้มีการบันทึกภาพวงจรปิดในปี 2553 เพียงติดตั้งกล้องไว้ตรวจสอบดูแลความปลอดภัยในกรมทหารราบที่ 11 รอ. โดยไม่มีการบันทึกภาพไว้ อย่างไรก็ตาม วันที่ 24 ต.ค. นายจตุพรจะมาพบพนักงานสอบสวนอีกครั้ง เพื่อนำข้อมูลเอกสารเกี่ยวกับการชุมนุมและการประชุมของแกนนำในปี 2553 มามอบให้

ที่มา ข่าวสด

#97 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 24 October 2012 - 19:43

ด้าน พ.ต.อ.ประเวศน์ มูลประมุข รองอธิบดีดีเอสไอ ในฐานะหัวหน้าพนักงานสอบสวนคดีการเสียชีวิตของประชาชนและเจ้าหน้าที่รัฐ 98 ศพ ในเหตุการณ์ความรุนแรงทางการเมืองปี 2553 กล่าวถึงความคืบหน้าการสอบสวนคดีว่า จากกรณีที่นายจตุพร พรหมพันธุ์ ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย แกนนำนปช. มาให้ข้อมูลเกี่ยวกับการชุมนุมทางการเมืองที่ผ่านมา โดยนายจตุพรได้อธิบายถึงรายละเอียด ขั้นตอน และรูปแบบการเคลื่อนไหว พร้อมให้ข้อมูลว่า มีพยานเห็นกลุ่มชายชุดดำนั่งรถตู้สีขาว มีตราสำนักงานตำรวจแห่งชาติ (ตร.) ติดอยู่ ออกจากกรมทหารราบที่ 11 รอ.

พ.ต.อ.ประเวศน์ กล่าวต่อว่า พนักงานสอบสวนได้ประสานไปยังกรมทหารราบที่ 11 รอ. เพื่อขอภาพจากกล้องวงจรปิด ทั้งขาเข้าและออกในช่วงที่มีการชุมชนุมปี 2553 ตามที่นายจตุพรกล่าวอ้าง แต่ทหารได้ส่งหนังสือตอบกลับมาว่า ไม่ได้มีการบันทึกภาพวงจรปิดในปี 2553 เพียงติดตั้งกล้องไว้ตรวจสอบดูแลความปลอดภัยในกรมทหารราบที่ 11 รอ. โดยไม่มีการบันทึกภาพไว้ อย่างไรก็ตาม วันที่ 24 ต.ค. นายจตุพรจะมาพบพนักงานสอบสวนอีกครั้ง เพื่อนำข้อมูลเอกสารเกี่ยวกับการชุมนุมและการประชุมของแกนนำในปี 2553 มามอบให้

อย่าบอกนะ ว่า ถนน แถว ราบ11 ไม่มีกล้อง cctv เลย?ฝีมือ อำมาตย์ อีกแล้ว
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#98 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 19:46

ภาพจากกล้องวงจรปิดที่ถ่ายได้ที่แยกสี่กั๊กเมื่อวันที่ 10 เมษายน 2553

ปฏิบัติการของ "คนชุดดำ" แยกเป็นสองกลุ่ม หลังจากปฏิบัติการเสร็จก็เรียกรถตู้มารับที่แยกสี่กั๊กเวลา 20.19 น. พอเวลา 21.01 น. ก็รับคนชุดดำเสร็จแล้วก็ขับออกไป

ข้อเท็จจริง คือ รถตู้คันนี้มาถึงตั้งแต่เวลา 19.00 น. มาส่งคนชุดดำบริเวณที่มีการชุมนุม หลังจากนั้นมีคนชื่อ "ณัฐ สนามหลวง"ซึ่งเป็นคนสนิทของเสธ.แดงเป็นคนประสานงานให้รถมอเตอร์ไซด์รับจ้างพาคนชุดดำแยกเป็นสองกลุ่ม

กลุ่มแรกไปที่ถนนตะนาวโดยมีหัวหน้าชุดชื่อ"นายหรั่ง"

กลุ่มที่สองนั่งรถมอเตอร์ไซด์ไปที่โรงเรียนสตรีวิทย์ กลุ่มนี้มีอยู่ 3 คนคือ นายเจม นายเสกสุข และ นายพล ทั้งสามคนนี้เข้าไปในบ้านไทยโบราณและขว้างระเบิด M-67 ใส่ทหารสองลูก แต่เค้าทิ้งลูกกระเดื่องไว้ที่บ้านไทยโบราณ เมื่อทำงานเสร็จก็ไปรายงานเสธ.แดงที่ร้าน McDonald's พยานในที่เกิดเหตุรายงานว่า "เสธ.แดงบ่นกับสามคนนี้ว่าทำไมมึงไม่เก็บลูกกระเดื่องวะ" พอรุ่งขึ้นนายพลกับนายสุขเสกก็ไปที่บ้านไทยโบราณและเก็บลูกกระเดื่อง M-67 กลับมา

ภาพรถตู้ตอนที่ไปจอดบริเวณถนนตะนาว มีคนชุดดำพร้อมอาวุธปืนอาก้า ,M-79

(ภาพที่หมอเหวงอ้างว่าไม่เคยเห็น)

และมีผู้ต้องสงสัยที่ถูกดำเนินคดีขนอาวุธ แล้วมีความเกี่ยวโยงกับรถตู้คันนี้
ซึ่งขณะนี้หลบหนีหมายจับของ DSI อยู่ชื่อ "นายธนเดช เอกอภิวัชร์"

แล้ววันที่แม่ของนายธนเดชตาย มีคนไปถ่ายภาพพวงหรีดในงานศพมา มีทั้งนายพายัพ ปั้นเกตุ, ชินวัตร หาบุญพาด, จรัล ดิษฐาอภิชัย, ขวัญชัย ไพรพนา, พ.ต.ท.ไวพจน์ อาภรณ์รันต์ ซึ่งเป็นนปช.

ก่อนเกิดเหตุการณ์ปะทะที่แยกคอกวัวแกนนำได้ปลุกระดมให้ผู้ชุมนุมออกไปสู้กับทหาร ซึ่งในที่ชุมนุมขณะนั้นกลับมี "กลุ่มคนชุดดำ" เดินไปมาอยู่ในที่ชุมนุม และมีคนชุดดำที่กำลังถืออาวุธนั่งซ้อนท้ายมอเตอร์ไซด์ออกไปปกิบัติการ
http://ns2.internetc...ge=15&id=126668

อันนี้มีหลักฐานทั้งภาพจากกล้องวงจรปิด จากในคลิป จากพยานบุคคล

ดีกว่า น่าเชื่อถือกว่า ไอ้ประเภทหลับตานึกแล้วบอกว่ามีรถตู้ขนชายชุดดำออกจากราบ 11

#99 Super@2

Super@2

ขาประจำ

Posted 24 October 2012 - 19:58

งั้นผม comment ให้
มองให้ดี ดูให้ชัด ใช้สติ+ประสบการณ์ในการเล่นกีฬา BB GUN มาค่อนข้างนาน
บอกใบ้ให้สิงห์นิดนึงในฐานะเป็นผู้เอาข้อมูลนี้มาเผยแผ่ ว่าให้ดูที่หน้ากาก กับ อาวุธปืน ให้ดี
เดี๋ยวไปเจอเซียน BB ตอกหน้าหงายเอานะ
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#100 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 24 October 2012 - 20:06

ฟายจริง ๆ

ปกติกล้องวงจรเค้าจะเก็บบันทึกไว้ ประมาณ 7 วัน

อย่างหรูก้อ ราว 15-30 วัน

เพราะมันเปลื้องพื้นที่อย่างมาก

เปลี้องทั้งงบบระมาณด้วย

ถ้าเก็บไว้ 2 ปี คุณคิดว่าจะ้ต้องใช้ hd ขนาดไหน

แล้วกล้องวงจรปิดมันมีกี่ตัว ค่อยหนึ่งมีประตูเข้าออกกี่ที่

ไหนจะที่ต่าง ๆ อีก

ถ้าบันทึกไว้ทั้งหมด จะเอางบประมาณที่ไหน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users