Jump to content

- - - - -

ฮาขี้้แตก

• Please log in to reply
112 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:11

เอาต้นตอมาให้ชม (no comment)

http://goo.gl/7bHGW

ผม comment ให้ก็ได้
เป็นการจับแพะชนแกะ ที่ปัญญาอ่อนมากๆ

ผมถามตรงๆ สิงห์เชื่อสกู๊ปนี้ไหม ?

เชื่อว่าคนในรูปคือทหารฝึกเพื่อไปเป็นชายชุดดำไหม ???

ไม่คาดหวังว่าสิงห์จะกล้าตอบ...

ทั้งที่เป็นสิ่งที่ตัวเองโพสมาเอง ความรับผิดชอบไม่ต้องมี
อยากถ่มถุยอะไรก็ได้อยู่แล้ว ตามสบาย ครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#102 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

เอาต้นตอมาให้ชม (no comment)

http://goo.gl/7bHGW

ผม comment ให้ก็ได้
เป็นการจับแพะชนแกะ ที่ปัญญาอ่อนมากๆ

ผมถามตรงๆ สิงห์เชื่อสกู๊ปนี้ไหม ?

เชื่อว่าคนในรูปคือทหารฝึกเพื่อไปเป็นชายชุดดำไหม ???

ไม่คาดหวังว่าสิงห์จะกล้าตอบ...

ทั้งที่เป็นสิ่งที่ตัวเองโพสมาเอง ความรับผิดชอบไม่ต้องมี
อยากถ่มถุยอะไรก็ได้อยู่แล้ว ตามสบาย ครับ

ผมนับถือ ท่านศร จริงๆ ครับ

ทั้งความอดทนที่ ลากดำนา

และยังอดทนกับ สิงห์ สาคู คู่ขาคะนองกาม

อย่าไปหวังคำตอบอะไรเลยครับ ท่านศร

ต่อให้ถามไปเป็น 1000 คำถาม ตามที่ สิงห์สาคู ท้าทาย

เพราะ สิงห์สาคู ก็จะตอบว่า"ไม่รู้ ไม่รู้ และ ไม่รู้!!!" -_-

ป.ล. แล้วสิงห์สาคู เอา เรื่อง เผา ctw มาเริ่มอีกทำไมเนี่ย

แน่ใจหรือเปล่า ที่จะเล่นเรื่องนี้.......คิดให้ดีก่อน "โพสต์ ซี้ซั้ว" นะครับ ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#103 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:49

ถ้า "เชื่อ" เพราะเสน่หาโดยไม่คิดไตร่ตรองให้ดีเสียก่อน เรียกว่า "โง่"
ถ้า "เชื่อ" ทั้งๆ ที่รู้อยู่เต็มอกว่าไม่ใช่เรื่องจริงหรือเป็นผู้สร้างความเชื่อนั้นเสียเอง เรียกว่า "ชั่ว"
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#104 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:54

ช่วงเดือนแห่งการเผาบ้านเผาเมือง
ผมเชื่อว่านักข่าวต้องเกาะกันเต็มราบ 11 เพราะนั่นคือศูนย์บัญชาการศอฉ.
และในศอฉ.ก็มีห้องสื่อมวลชนไว้ให้นักข่าวอาศัยทำข่าวกันทั้งวันทั้งคืนแน่นอนอยู่แล้ว
แล้วรถจะบรรทุกชายชุดดำจะวิ่งออกมาผ่านสื่อเป็นสิบเป็นร้อยโดยสื่อไม่เห็นได้ไงง่า
gladiator 1.jpg

#105 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:53

เค้าน้อยใจแระ ไม่ตอบเค้าว่าที่คลุมกล้อง คลุมกันไปทำไม ...

#106 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:56

ช่วงเดือนแห่งการเผาบ้านเผาเมือง
ผมเชื่อว่านักข่าวต้องเกาะกันเต็มราบ 11 เพราะนั่นคือศูนย์บัญชาการศอฉ.
และในศอฉ.ก็มีห้องสื่อมวลชนไว้ให้นักข่าวอาศัยทำข่าวกันทั้งวันทั้งคืนแน่นอนอยู่แล้ว
แล้วรถจะบรรทุกชายชุดดำจะวิ่งออกมาผ่านสื่อเป็นสิบเป็นร้อยโดยสื่อไม่เห็นได้ไงง่า

Invisible car B) :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#107 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:01

อย่าเข้าใจผิดว่าผมเชื่อแกนนำ หรือ จตุพร แล้วออกมาแก้ตัวให้นะครับ
ผมแค่อยากให้มีการพิสูจน์กันในเรื่องรถตู้เพื่อหาความจริงเท่านั้น

ไม่อยากจะพููด....
เขาฝึกไปเพื่อ ปฏิวัติ...
รัฐบวมอิโง่..
แหลง่ข่าวที่เชื่อถือได้บอกมา

Edited by ก๊องส์ไข่กวน, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:02.

#108 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:17

อย่าเข้าใจผิดว่าผมเชื่อแกนนำ หรือ จตุพร แล้วออกมาแก้ตัวให้นะครับ
ผมแค่อยากให้มีการพิสูจน์กันในเรื่องรถตู้เพื่อหาความจริงเท่านั้น

ไม่อยากจะพููด....
เขาฝึกไปเพื่อ ปฏิวัติ...
รัฐบวมอิโง่..
แหลง่ข่าวที่เชื่อถือได้บอกมา

ชาบู.................... ชาบู.................................โอ๊ะเย่.................

#109 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:24

เชื่อมานานแล้วว่า..........

เสื้อแดง มันแถเก่งจริงๆ

ยังไม่เห็นเม้นท์คำตอบสักที แถกไถไปเรื่อย :blink:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#110 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:26

ทหารในกองทัพปัจจุบันไม่ว่าจะเป็น US EU หรือ JP ก็ใช้ บีบีกันส์ ฝึก ทำไมไทยจะฝึกไม่ได้ สมัยโบราณฝึกทหารใช้ดาบ ด้วยดาบหวาย (ไม่รู้ว่า Carry สนามหลวง เคยเรียนไหม ถ้าไม่เคยแปลว่าเป็นพวกความรู้ต่ำ) สมัยปัจจุบันใช้อาวุธปืน ก็ใช้ บีบีกันส์ ในการฝึก จะแปลกหรือ แม้แต่ระเบิด จรวด ยังมีแบบจริงกับแบบฝึก เพื่อเพิ่มความชำนาญกันทั้งนั้น
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#111 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:39

ทหาร 3 นายนี้ แต่งชุดแตกต่างกันอย่างไรบ้าง?

ไม่มีใครตอบหัวหมาเลย มาผมตอบให้ แบบชัดๆ

คนนั่งยองๆหน้าสุด ใส่เสื้อฝึกลายพรางแขนยาว

คนกลาง ใส่เสื้อรองในลายพรางแขนสั้น ต้นแขนขวามีเลข 12 สวมเวสต์ลายพรางทับ

คนยืนหลังสุด ใส่เสื้อรองในสีดำ สวมเวสต์ลายพรางทับอีกทีเหมือนคนกลาง

รูปง่ายๆแค่นี้ หัวหมาไม่มีตา แยกไม่ออกเหรอ ว่าแต่งตัวต่างกันอย่างไร

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#112 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

ทหาร 3 นายนี้ แต่งชุดแตกต่างกันอย่างไรบ้าง?

ไม่มีใครตอบหัวหมาเลย มาผมตอบให้ แบบชัดๆ

คนนั่งยองๆหน้าสุด ใส่เสื้อฝึกลายพรางแขนยาว

คนกลาง ใส่เสื้อรองในลายพรางแขนสั้น ต้นแขนขวามีเลข 12 สวมเวสต์ลายพรางทับ

คนยืนหลังสุด ใส่เสื้อรองในสีดำ สวมเวสต์ลายพรางทับอีกทีเหมือนคนกลาง

รูปง่ายๆแค่นี้ หัวหมาไม่มีตา แยกไม่ออกเหรอ ว่าแต่งตัวต่างกันอย่างไร

คนหลังถือกล้องใช้ M4 A1 คนกลางใช้ M4 A1 ติดกล้องเล็ง เป็นพลแม่นปืนประจำหน่วย คนนั่งยองใช้ M16 A1 ทั้ง 3 เล็งในมุมเอียงประมาณ 15 องศา น่าจะยิงคนที่ซุ่มบนอาคารประมาณ ชั้น 2-3
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#113 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

กล้องวงจรปิด เมื่อสองปีที่แล้ววววว :blink:

<<<<<<< ฮาๆๆๆๆ กระบี่มือหนึ่งพันดริฟ

:angry: ถ้าไม่มีภาพจากกล้องวงจรปิดมาให้ดู แสดงว่ามีชายชุดดำจริงๆ

งั้นที่ 4ss ไม่มีภาพจากวงจรปิดก็แปลว่า.... :wub: :wub: :wub:

ชอบมากกกกกกกกกกกกกกก ตรงประเด็น ส่งสัย สายล่อฟ้าจะนำข้อมูลเช่นนี้ ไปใส่ไว้ในสภาด้วยแน่เลย
ปล.บอกไว้ให้ ทางรัฐบาลเตรียม ประท้วง 5555+ ทำเป็นแต่ประท้วงในสภา กับ ตรวจสอบฝ่ายต้าน นี้คือความสามารถขั้นพื้นฐานของรัฐบาลชุดนี้ครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน