Jump to content

- - - - -

แล้วกทมก็ทำในสิ่งที่เหลือเชื่อ....Bangkok Futsal Arena พร้อมสำหรับการทดสอบ

• Please log in to reply
275 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:50

อันนี้ด้านข้างของที่สนามมั๊ง ก๊อปเขามา ดูกลไกอยู่ตรงไหนหว่า

ดูสลิง กากะบาท ข้างใต้มองเห็นมะ ระบบไฮดรอลิกจะดึงสลิง แล้วฉากตัวยูที่ซ้อนกันที่ขารับ ถ้าสงสัยอีก ไปที่นั้นครับ ...ความสงสัยจะปรากฏว่าหายไป

เสริมให้อีกนิดครับ จะมีระบบมอเตอร์ติดล้ออยู่ใต้อัฒจรรย์ด้านหน้า และมีล้ออยู่เป็นจุดๆ ใต้ฉากตัวยู ครับ

#202 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:07

อัพอีกทีค่ะ
ฟีฟ่าอนุมัติแล้วเมือสายวันนี้ (31 ตค 55)
http://hilight.kapook.com/view/77889

เมื่อช่วงสายที่ผ่านมา ตัวแทนจากสหพันธ์ฟุตบอลนานาชาติ (ฟีฟ่า) พร้อมด้วย นายวรวีร์ มะกูดี นายกสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย ในฐานะกรรมการบริหารของฟีฟ่า ได้ร่วมกันแถลงความพร้อมก่อนเปิดสนามการแข่งขันฟุตซอลโลก 2012 โดยระบุว่า เบื้องต้น ฟีฟ่า อนุญาตให้ใช้สนามบางกอก ฟุตซอล อารีน่า จัดการแข่งขันฟุตซอลโลกแล้ว โดยจะใช้ในการแข่งขันตั้งแต่รอบ 8 ทีมสุดท้าย ไปจนถึงรอบชิงชนะเลิศ

ย้อนหลังให้อีกนิดครับ จากเพจ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร
ท่านปล่อยมุกมาด้วยนะ ^_^

ดีใจที่ฟีฟ่ายืนยันการใช้สนามหนองจอก แต่หน้าที่ของผมยังเหมือนเดิมครับ ทำทุกสิ่งทุกอย่างให้เรามีสนามฟุตซอลที่เป็นเลิศ แข่งขัน และชมการแข่งขันได้อย่างสะดวกปลอดภัย ขออย่างเดียวครับ... อย่าได้มีอะไรประหลาดๆเกิดขึ้น เหมือนกับพื้นแข่งขันที่ติดอยู่ที่ประเทศจีน และตอนนี้ ดูเหมือนว่าได้หายไปอย่างไร้ร่องรอยแล้ว!!! มายากลระดับข้ามชาติเลยนะครับ.. ผมได้สั่งการให้ดูแลสนามฟุตซอลให้ดี กลัวมันจะหายไปอย่างไร้ร่องรอยเช่นเดียวกัน! ขอแสดงความเสียใจกับคุณ " คริสแองเจิ้ล " นักมายากลระดับโลกด้วยนะครับ คุณมีคู่แข่งที่น่ากลัวแล้ว 5555

http://www.facebook.com/Sukhumbhand.P

:lol:

#203 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:01

ย้อนหลังให้อีกนิดครับ จากเพจ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร

ดีใจที่ฟีฟ่ายืนยันการใช้สนามหนองจอก แต่หน้าที่ของผมยังเหมือนเดิมครับ ทำทุกสิ่งทุกอย่างให้เรามีสนามฟุตซอลที่เป็นเลิศ แข่งขัน และชมการแข่งขันได้อย่างสะดวกปลอดภัย ขออย่างเดียวครับ... อย่าได้มีอะไรประหลาดๆเกิดขึ้น เหมือนกับพื้นแข่งขันที่ติดอยู่ที่ประเทศจีน และตอนนี้ ดูเหมือนว่าได้หายไปอย่างไร้ร่องรอยแล้ว!!! มายากลระดับข้ามชาติเลยนะครับ.. ผมได้สั่งการให้ดูแลสนามฟุตซอลให้ดี กลัวมันจะหายไปอย่างไร้ร่องรอยเช่นเดียวกัน! ขอแสดงความเสียใจกับคุณ " คริสแองเจิ้ล " นักมายากลระดับโลกด้วยนะครับ คุณมีคู่แข่งที่น่ากลัวแล้ว 5555

http://www.facebook.com/Sukhumbhand.P

มายากลระดับข้ามชาติ????? :o

เอิ๊กกกกกกกก คุณชายอย่างฮาเลยง่า :lol: :lol: :lol:
gladiator 1.jpg

#204 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:10

มายากลระดับข้ามชาติ????? :o

เอิ๊กกกกกกกก คุณชายอย่างฮาเลยง่า :lol: :lol: :lol:

ไม่ฮาได้ไงสั่งของส่งปลายทางที่ไทย ไม่รู้ใครเสกไปโผล่ที่จีนได้เฉย :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#205 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:05

นั้นสิ อย่างที่คุณ Solidus บอกนั้นแหละ :lol: โผล่จีนเฉยเลย

#206 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:56

ถ้าออกมาเป็นว่ามีคนวางยาทำให้ของถึงช้า ปปช.น้อยไปครับ มันต้อง ปชฑ.

#207 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:16

วันจันทร์ที่ 5 พฤศจิกายน พ.ศ.2555
พชรปพน พุ่มประพันธ์ @Pacharapapon
เสร็จแล้ว! กทม.ปูพื้นฟุตซอลของอเมริกาในสนามหนองจอกเสร็จก่อนที่ฟีฟ่ากำหนด1วัน #ฟุตซอล http://twitpic.com/bah4y9

#208 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:25

Update หน่อยครับ ฟีฟ่า ว่ายังไงบ้าง?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#209 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:15

รอฟัง Update ด้วยครับ

#210 redfrog53

redfrog53

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:18

สนามบางกอก ฟุตซอล อารีน่า ยังไม่ได้ข้อสรุป แม้ฟีฟ่าจะใช้เวลาตรวจกว่า 6 ชั่วโมง

การมาตรวจสนามบางกอก ฟุตซอล อารีน่า ของฟีฟ่า ยังไม่ได้ข้อสรุป หลังจากที่ฟีฟ่าใช้เวลากว่า 6 ชั่วโมงในการตรวจความพร้อมวันนี้(5 พ.ย.)

นายไฮเม่ ยาซ่า คณะทำงานของฟีฟ่า เดินทางมาตรวจสนามบางกอก ฟุตซอล อารีนา ที่หนองจอก อีกครั้งตามกำหนดการที่ฟีฟ่าได้แจ้งไว้กับทางกรุงเทพมหานคร เพื่อดูความคืบหน้าจากครั้งที่แล้วที่ฟีฟ่า ได้กำหนดรายละเอียดเพื่อเติมให้ทางกรุงเทพมหานคร เร่งดำเนินการไม่ว่าจะเป็น เรื่องกล้องวงจรปิด และการปิดพื้นที่บนชั้น 4 และ 5 ซึ่งการตรวจครั้งนี้ ฟีฟ่า ไม่อนุญาตให้ผู้สื่อข่าวบันทึกภาพภายในสนาม

โดยการตรวจสนามครั้งนี้ทางฟีฟ่า ได้แบ่งออกเป็น 2 ทีม ได้แก่ ทีมดูแลเรื่องความปลอดภัย และทีมที่ดูแลภาพรวมเรื่องการแข่งขัน นอกจากนี้เรื่องของพื้นสนามที่สั่งมาจากสหรัฐอเมริกา และติดค้างอยู่ที่ศุลกากรของจีน ได้เดินทางมาถึงตั้งแต่วันที่ 3 พฤศจิกายน ที่ผ่านมา และทาง กทม ได้ติดตั้งพื้นสนามใหม่เรียบร้อยแล้ว โดยใช้เวลากว่า 18 ชั่วโมงในการติดตั้ง

การตรวจสนามในวันนี้(5 พ.ย.)ใช้เวลากว่า 6 ชั่วโมง แต่ยังไม่มีข้อสรุปว่า ฟีฟ่า จะให้ใช้สนามแห่งนี้หรือไม่ แต่ฟีฟ่า ได้แจ้งให้ทาง กทม. ทดสอบระบบหนีภัย เมื่อเกิดเพลิงไหม ซึ่งช่วงบ่าย ทาง กทม. ได้นำเจ้าหน้าที่และคนงานก่อสร้างกว่า 100 คน มาทดสอบ ผลปรากฏว่า การทดสอบหนีภัยใช้เวลา 3 นาที ซึ่งผ่านเกณฑ์ ตามที่กำหนด

หลังจากการตรวจสนามเสร็จทางทีมงานของฟีฟ่า เดินทางกลับทันทีและปฏิเสธที่จะให้สัมภาษณ์ถึงความเห็นว่าจะใช้สนามบางกอก อารีน่า แข่งขันในรอบ 8 ทีมสุดท้ายจนถึงรอบชิงชนะเลิศ หรือไม่

http://news.thaipbs....กว่า-6-ชั่วโมง/

#211 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:20

โปรดติดตามตอนต่อไป...

#212 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:07

การตรวจสนามในวันนี้(5 พ.ย.)ใช้เวลากว่า 6 ชั่วโมง แต่ยังไม่มีข้อสรุปว่า ฟีฟ่า จะให้ใช้สนามแห่งนี้หรือไม่ แต่ฟีฟ่า ได้แจ้งให้ทาง กทม. ทดสอบระบบหนีภัย เมื่อเกิดเพลิงไหม ซึ่งช่วงบ่าย ทาง กทม. ได้นำเจ้าหน้าที่และคนงานก่อสร้างกว่า 100 คน มาทดสอบ ผลปรากฏว่า การทดสอบหนีภัยใช้เวลา 3 นาที ซึ่งผ่านเกณฑ์ ตามที่กำหนด

หลังจากการตรวจสนามเสร็จทางทีมงานของฟีฟ่า เดินทางกลับทันทีและปฏิเสธที่จะให้สัมภาษณ์ถึงความเห็นว่าจะใช้สนามบางกอก อารีน่า แข่งขันในรอบ 8 ทีมสุดท้ายจนถึงรอบชิงชนะเลิศ หรือไม่

ลุ้นจนนาทีสุดท้ายเลยหรือนี่

#213 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:14

ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ ถ้าปูพื้นเสร็จแล้ว

ถ้าสำเร็จ ถือประสพความสำเร็จใจขั้นแรก ถ้าจบการแข่งขัน ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี

ผมว่า งานนี้ได้ใจเต็มร้อยแน่ ๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#214 redfrog53

redfrog53

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:08

ผล น่าสรุปวันนี้นะ

#215 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:59

สมมุติ เล่นๆ ถ้ามีใครสั่งบอกว่า ไม่อยากให้ใช้ที่หนอกจอก แข่งทำได้มั๊ย ? ฟังดูทะแม่งมาก ผมว่างานนี้ น่าติดตามถ้าไม่ได้ใช้ทั้งๆที่เสร็จ ..

#216 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:29

สมมุติ เล่นๆ ถ้ามีใครสั่งบอกว่า ไม่อยากให้ใช้ที่หนอกจอก แข่งทำได้มั๊ย ? ฟังดูทะแม่งมาก ผมว่างานนี้ น่าติดตามถ้าไม่ได้ใช้ทั้งๆที่เสร็จ ..

ผมว่าได้

แต่

เสี่ยงนะ เพราะ ลองไปดูที่ผมถามเรื่องเกรดดูครับ จะเห็นว่าคนส่วนใหญอยากเห็นอะไร การมคำสั่งไปแบบนั้นนี้จะกกลับทำลายตัวเองแบบวินาศเลยละ
การเลือกตั้งผู้ว่าจะไม่ใช่แค่แพ้ ปชป นะ อาแพ้ผู้สมัครอิสระด้วย

#217 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:40

เสร็จแล้วผมขอชื่นชม กทม ครับ แต่เรื่องโครงสร้างผมว่าต้องลุ้นอีกรอบนะเนี่ยว่ามาตรฐานรึเปล่า

#218 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:20

Update หน่อยครับ เลื่อนมาเป็นวันนี้แล้ว คืบหน้าบ้างรึยังครับ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#219 redfrog53

redfrog53

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:53

สนามฟุตซอลหนองจอกพร้อมใช้แข่งขันค่ำในวันที่7พย.นี้ครับ งานสำคัญเสร็จหมดรวมถึงหลายๆงานที่ฟีฟ่าสั่งเพิ่มเติมในช่วง3วันที่ผ่านมา ที่ยังไม่เสร็จคือห้องรับแขกของฟีฟ่าซึ่งไม่น่าจะเกิน3-4วัน

#220 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:56

ถ้าทำมาได้ถึงขนาดนี้แล้ว จะให้ใช้แข่งหรือไม่ใช้ ไม่สนใจแล้วแหละ

#221 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:58

Update หน่อยครับ เลื่อนมาเป็นวันนี้แล้ว คืบหน้าบ้างรึยังครับ?

โห นี่จะให้ลุ้นไปถึงไหนเนี้ย หัวใจจะวายแทน

#222 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:11

ข่าวร้าย!ฟีฟ่าเตรียมประกาศสนามหนองจอกไม่ผ่านเย็นนี้

ข่าวด่วน !!!! สหพันธ์ฟุตบอลนานาชาติ (ฟีฟ่า) เตรียมประกาศ ในวันนี้เวลา 17.00 น. เรื่อง สนามบางกอกฟุตซอล อารีน่า ไม่ผ่านมาตราฐานเพื่อใช้ในการแข่งขันศึกฟุตซอลโลก 2012 รอบ 8 ทีมสุดท้าย สำหรับรายละเอียด ความคืบหน้าเป็นอย่างไร สามารถติดตามได้ที่ Sport.MThai.com

http://sport.mthai.c...hai/126000.html

อ้าว!!! ยังไงกันเนี้ย :o :o :o

#223 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:15

ข่าวร้าย!ฟีฟ่าเตรียมประกาศสนามหนองจอกไม่ผ่านเย็นนี้

ข่าวด่วน !!!! สหพันธ์ฟุตบอลนานาชาติ (ฟีฟ่า) เตรียมประกาศ ในวันนี้เวลา 17.00 น. เรื่อง สนามบางกอกฟุตซอล อารีน่า ไม่ผ่านมาตราฐานเพื่อใช้ในการแข่งขันศึกฟุตซอลโลก 2012 รอบ 8 ทีมสุดท้าย สำหรับรายละเอียด ความคืบหน้าเป็นอย่างไร สามารถติดตามได้ที่ Sport.MThai.com

http://sport.mthai.c...hai/126000.html

อ้าว!!! ยังไงกันเนี้ย :o :o :o

ผมก็รอฟังครับ

#224 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:22

ไม่ผ่านรอบ 8 ทีม แล้วรอบรองใช้ตามแผนเดิมรึเปล่าล่ะ
วันที่ 30 พื้นสนามก็มาถึงแล้วแต่ไม่ปู รอวันที่ 3 รอพื้นสนามที่สั่งตอนแรกมากปู ทำให้เสียเวลาตรงนี้ไป

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#225 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:26

ไม่ผ่านรอบ 8 ทีม แล้วรอบรองใช้ตามแผนเดิมรึเปล่าล่ะ
วันที่ 30 พื้นสนามก็มาถึงแล้วแต่ไม่ปู รอวันที่ 3 รอพื้นสนามที่สั่งตอนแรกมากปู ทำให้เสียเวลาตรงนี้ไป

ที่ละส่วนนะครับ ผมเช็คแล้วข่าวมีที่ MThai ที่เดียว

ผมไม่ทราบว่า MThai ได้ข่าวมาจากไหน ที่อื่นไม่มีข่าวนี้ ปกติสนุก กระปุก ฯลฯ เว็บพวกนี้จะรับข่าวจากที่ต่างๆแล้วระบุที่มา ผมไม่ทราบว่า Mthai แบบไหนไม่ได้ตามเว็บเขาเลย
และ
หากประกาศไม่ยอมรับคือจบครับ นี้แข่งขันแล้ว ว่าง่ายๆสนามน้จะไม่ได้ใช่ในการแข่งขันหนนี้ไม่ว่ากรณีใด

#226 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:41

[font=Helvetica, Arial, Tahoma, ']ข่าวด่วน !!!![/font] สหพันธ์ฟุตบอลนานาชาติ (ฟีฟ่า)[font=Helvetica, Arial, Tahoma, '] เตรียมประกาศ ในวันนี้เวลา [/font]17.00 น.[font=Helvetica, Arial, Tahoma, '] เรื่อง [/font]สนามบางกอกฟุตซอล อารีน่า[font=Helvetica, Arial, Tahoma, '] [/font][font=Helvetica, Arial, Tahoma, ']ไม่ผ่านมาตราฐานเพื่อใช้ในการแข่งขันศึกฟุตซอลโลก 2012 รอบ 8 ทีมสุดท้าย[/font][font=Helvetica, Arial, Tahoma, '] สำหรับรายละเอียด ความคืบหน้าเป็นอย่างไร สามารถติดตามได้ที่ Sport.MThai.com[/font]

ที่ละส่วนนะครับ ผมเช็คแล้วข่าวมีที่ MThai ที่เดียว

ผมไม่ทราบว่า MThai ได้ข่าวมาจากไหน ที่อื่นไม่มีข่าวนี้ ปกติสนุก กระปุก ฯลฯ เว็บพวกนี้จะรับข่าวจากที่ต่างๆแล้วระบุที่มา ผมไม่ทราบว่า Mthai แบบไหนไม่ได้ตามเว็บเขาเลย
และ
หากประกาศไม่ยอมรับคือจบครับ นี้แข่งขันแล้ว ว่าง่ายๆสนามน้จะไม่ได้ใช่ในการแข่งขันหนนี้ไม่ว่ากรณีใด

คงเป็นข่าววงในถึงในที่สุดมั้งครับ ข่าวร้าย!ฟีฟ่าเตรียมประกาศสนามหนองจอกไม่ผ่านเย็นนี้
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#227 redfrog53

redfrog53

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:42

และ

MThai ไม่ค่อยเชื่อ ลง Kapook กะ สนุก นี้ ยัง OK.
MThai นี้สายเดียวกะ ราชดำเนิน

#228 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:54

ครอปเก็บไว้ก็ดี หากเป็นข่าวลือไม่มีฐานความจริงๆด้ตำหนิชัดๆ

นี้ไม่ใช่เว็บระดับล่างนะ

#229 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:04

http://www.facebook....30789940&type=1

สนามฟุตซอล หนองจอก

Today · Posted Image

ตอนนี้สนามฟุตซอลหนองจอกพร้อมใช้ในการแข่งขันครับ งานสำคัญเสร็จหมดรวมถึงหลายๆ งานที่ฟีฟ่าสั่งเพิ่มเติมในช่วง 3 วันที่ผ่านมา ส่วนที่ยังไม่เรียบร้อยคือห้องรับแขก VIP ของฟีฟ่าซึ่งไม่น่าจะเกิน 3-4 วันครับ

ในส่วนของความมั่นคง ความปลอดภัยของตัวอาคาร ทางวิศวกรรมสถานแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมถ์ ได้เซ็นต์รับรองแล้วครับ

มีหลายคนถามกันมาในเรื่องของการประกันภัย กทม.ได้เตรียมเรื่องประกันไว้กับบริษัทประกันภัยอาคเนย์ครับ

สนามฟุตซอลแห่งนี้ พร้อมสำหรับการแข่งขันกีฬาทุกประเภท เพราะพื้นสนามสามารถเก็บได้ครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#230 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:04

มีจากในเฟสบุคของไทยแลนลีค ระบุด้วยข้อความเดี่ยวกัน
เหมือนเป้นต้นต่อของข่าวฟีฟ่าเตรียมแถลง เพราะแจ้งก่อน
แล้วเวบเอ็มไทยก็มีข่าวตามมา
ทางแอดมินเพจของไทยแลนลีค ระบุสั้นๆว่า เป็นข่าวจากผู้ใหญ่ๆ
บอกมาแค่เนี้ยเท่านั้น แต่มีคนเข้าไปด่ากันสนุกปากแล้ว
https://www.facebook...d_comment_reply
มีที่ผมเข้าไปสอบถามด้วยนิดหน่อย จึงได้คำตอบมาแบบนี้และ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#231 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:07

#232 plunk

plunk

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:08

บอร์ด ฟีฟ่า ที่ชื่อ บังยี ไม่ได้ช่วยอะไรเลยใช่ไหมครับ? หรือ เพราะว่า แกเป็นหนึ่งในกรรมการบริหาร พรรค เพื่อไทย?

#233 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:31

สรุปแล้วเป็นการแผนโปรโมทการแข่งขันซุตซอลใช่ปะ
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#234 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:20

5 โมงแล้วมีข่าวอะไรไหม?

#235 notcomeng

notcomeng

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:23

งามหน้า! สนามหนองจอกไม่ผ่านการตรวจของฟีฟ่า

ฟีฟ่าแถลงข่าวสนาม บางกอก ฟุตซอล อารีน่า ที่หนองจอก ไม่พร้อมใช้งาน ใช้อินดอร์ สเตเดี้ยม หัวหมาก จัดแข่งแทน

ฟีฟ่า หรือ สหพันธ์ฟุตบอลนานาชาติ แถลงข่าวสนาม บางกอก ฟุตซอล อารีน่า ที่หนองจอก ไม่สามารถใช้งานได้ ในการแข่งขันรอบ 8 ทีมสุดท้ายศึกฟุตซอลโลก 2012 ที่ไทยเป็นเจ้าภาพ

โดยทีมงานจากทางฟีฟ่าและผู้เชียวชาญด้านความปลอดภัยได้ทำรายงานว่า สนาม บางกอก ฟุตซอล อารีน่า ไม่พร้อมที่จะใช้ทำการแข่งขัน ในแมตช์ที่เหลือ และให้ใช้สนาม อินดอร์ สเตเดี้ยม หัวหมาก จัดแข่งในรอบ 8 ทีมสุดท้าย,รอบรองชนะเลิศ และนัดชิงชนะเลิศแทน ในวันที่ 14-18 พฤศจิกายน
http://sport.sanook....ไม่ผ่านเย็นนี้/

• 6 พ.ย. 55 16.53 น.

:mellow:

#236 plunk

plunk

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:25

ตอนนี้ ห้า โมง แล้ว ยังถือว่าเย็น อยู่อีกไหมอ่ะ?

#237 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:28

สรุปว่าไม่ผ่านจริงๆ นัดที่จะแข่งก็ย้ายไปสนามอื่นๆแทน
อยากจะด่าพวกกระบือแดงจริงๆ เห็นแต่ละความคิดที่เข้าไปว่าในเพจของคุณกรณ์แล้วอยากจะด่ากลับให้เสียกระบือ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#238 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:30

รอลุ้นด้วยคน

#239 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:30

จะมีใครไปล้อบบี้ฟีฟ่าได้มั้ย เหนื่อยใจ

#240 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:33

FIFA Media@fifamedia

FIFA Futsal Committee confirms Bangkok Futsal Arena will NOT host #FutsalWC games on 14-18 November. SF & Final now at Indoor Stadium.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#241 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:35

http://www.fifa.com/...6629/index.html

Indoor Stadium Huamark to host Futsal World Cup final

On the 3 and 5 November, a FIFA inspection group, including safety and security experts, carried out a thorough evaluation of the stadium site of the Bangkok Futsal Arena (BFA).

Following the report submitted by this group, a decision was taken today by the FIFA Futsal Committee, that the BFA will not be ready to host six matches on 14, 16 and 18 November.

Although further significant progress has been made, including the installation of a pitch, the key criteria laid out following the committee’s meeting on 31 October have not been sufficiently met.

The safety of spectators, teams and all other visitors to the stadium are of paramount importance. FIFA and the Local Organising Committee therefore concluded that such a fundamental issue, as well as the functionality of core services and facilities, cannot be compromised.

FIFA would like to acknowledge the round-the-clock efforts made to try and complete the construction of the Arena.

The quarter-final matches scheduled to be played on 14 November will now be played at Bangkok’s Nimibutr Stadium, whilst the semi-finals and final will be hosted at Bangkok’s Indoor Stadium Huamark. Both stadiums have already successfully hosted group stage matches.

The group stage of the competition concludes on Friday 9 November, with the knock-out stages commencing on 11 November.

Tickets that have been bought for the six scheduled matches at the Bangkok Futsal Arena will be valid at the new match venues. Further information will be communicated shortly for all spectators regarding this process.

#242 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:42

ก็ตามนั้นครับ

ถือวาสู้เต็มที่แล้วสำหรับสนามนี้และทีมผู้ว่า กทม

ผมไมแน่ใจผลทางการเมืองเพราะเลือกตั้งผู้ว่าใกล้เข้ามาแล้ว และเรื่องนี้คงถูกนำมาใช่แน่ๆ

ขอใหความเห็นส่วนตัวอีกครั้ง ผมไม่เห็นด้วยกับการสร้างสนามใหม่ในทุกๆครั้งที่มีมหกรรมกีฬา มันสิ้นเปลืองเกินเหตุเสมอ

#243 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:56

พวกพท.เเละพวกที่ไม่ลืมหูลืมตา เตรียมใส่ไฟเต็มที่ล่ะงานนี้

#244 notcomeng

notcomeng

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:09

เชื่อขนมกินได้เลย เดี๋ยวสักพัก ไอ้ล็อกอินกะเย็นต้องตั้งกระทู้เรื่องนี้แน่ๆ(เดาว่าวันนี้จะมาในชื่อ หมูอวาศ) :lol: :lol: :lol:

#245 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:11

#246 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:13

เป็นไปได้มั้ยครับที่ว่าไม่ผ่าน เนื่องจากไอ้คนๆนั้น ฟีฟ่าเมมเบอร์ :angry:

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#247 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:14

เป็นไปได้มั้ยครับที่ว่าไม่ผ่าน เนื่องจากไอ้คนๆนั้น ฟีฟ่าเมมเบอร์ :angry:

น่าสงสัยครับ :lol: :lol: :lol:

#248 plunk

plunk

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:19

แถลงข่าวอย่างเป็นทางการแล้วเหรอครับ

http://www.manager.c...D=9550000135844

Edited by plunk, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:29.

#249 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:25

อ้าวอ่านแล้วไหงวิศวกรรมสถานฯเค้าเขียนว่า EIT fellows has examined the document and the appearance of physical safty and recomended that this building exists the potential in the use for Futsal World Cup 2012 competition as specified by FIFA....

ด้านความปลอดภัยทางโครงสร้างมันก็โอแล้วนี่ จะเอาอะไรอีก
(เครดิตข้อมูล ท่าน Solidus)

Edited by หนูอ้อย, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:29.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#250 plunk

plunk

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:30

อุตส่าห์เป็นบอร์ด ฟีฟ่า แต่ก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลยเหรอ แถมเป็น กรรมการพรรคเพื่อทุยด้วย?

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน