Jump to content

- - - - -

เห็นหมอดูหลายคนบอกว่า นาย อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ จะดวงตกสุดขีดในปี 56

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:53

ของมงายสักกระทู้ พอดีมีโอกาสได้ฟังคำทำนายจากอาจารย์ทางโหราศาสตร์ หลายท่านผ่านทางวิทยุ และสือต่างๆ พูดไปในทำนองเดียวกัน ดวง นาย อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นั้นกำลังจะถึงจุดตกต่ำสุดขีดในปี 56 เป็นต้นไปยาวไปหลายปี ตรงข้ามกับ คุณทักษิณ ที่ดวงกำลังดีขึ้นเรื่อยๆ และจะพีคสุดๆปี 56 เป็นต้นไป และถ้ามีโอกาสกลับมาอยู่ประเทศไทยก็ปี 56 นี่แหละ

วันนี้เลยนึกสนุกไปถามหมอดูแถวบ้านว่าจริงตามนั้นไหม คำตอบสั่นๆคือใช่ แต่ทิ้งท้ายไว้ประโยคหนึ่งน่าสนใจคือ ดวงนั้นไม่รวมบาปกรรมนะหนู ผมเลยคิดขึ้นได้ว่า ถ้าทำกรรมดีดวงจะตกแค่ไหนก็ไม่มีอะไรน่าห่วง ถ้าทำกรรมชั่วดวงดีแค่ไหนก็ต้องชดใช้กรรมเพียงแต่ช่วงนั้นจะบรรเทาลงหน่อย ในทางกลับกันถ้าดวงตกแล้วทำกรรมชั่วมาด้วยจะยิ่งซวย ถ้าดวงดีแล้วทำกรรมดีมาก็จะยิ่งเจริญ

ปล.พิมพ์ผิดหรือตกหล่นต้องขออภัยเพราะพิมพ์จากมือถือ ตรวจสอบยาก

Edited by winwin191, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:23.

คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#2 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:16

*
POPULAR

ผมเห็นหมอดูบอก

ทักกี้ จะกลับมาเมืองไทยปี 2555 นิ

รออยู่ นานมากแล้ว

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#3 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:21

ทั้งอีที ทั้งพราห์ม ทั้งผูกดวงเก้าวัด รอบโลกก้อแล้ว กลับมาเสียทีสิ คิดถึงมากมายขอบอก!!

#4 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:21

ผมเห็นหมอดูบอก

ทักกี้ จะกลับมาเมืองไทยปี 2555 นิ

รออยู่ นานมากแล้ว

อาจจะแอบข้ามท่าขี้เหล็ก มาเหยียบนิดนึงไม่ให้ใครเห็น เพื่อแก้เคล็ดก็ได้

Edited by pooyong, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:21.

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#5 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:06

*
POPULAR

ดวงตก ต้องกลับมาเป็นนายก รบกับพวกควายแดงอีกครั้งหรือเปล่าครับ??? ซวยสุดๆอ่ะ

ส่วนทักกี้ก็อาจจะดวงดี พ้นเคราะห์กรรมอย่างสงบในปี 56 และได้ "นอน" กลับมเมืองไทยอย่างเท่ห์ๆ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#6 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:10

ต่อให้ดวงดีขนาดไหน ถ้ามีกรรมชั่วมายังก้อไม่มีประโยชน์

แต่หากวงตก สุด แต่ถ้ากรรมดีมาช่วบก้อทำให้ดีขึ้นได้

ไม่งั้นเค้าจะมีสุภาษิต เหรอว่า

มีบุญแต่กรรมบัง นะ (หรือเปล่าครับ เวลาซื้อหวยแล้วไม่ถูก ผมชอบพูดคำนี้ :D )

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#7 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:12

ปีหน้า ผมว่าชาวไทยทุกคนนั่นแหละจะดวงตก แต่ละของรัฐบาลนโยบายจะเริ่มส่งผล ชาวนาจะมีโกดังเก็บข้าวไหม เจ้าของกิจการจะสู้ค่าแรงไหวไหม

#8 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:14

ปกติทักษิณทำพิธีเสริมดวงมักจะใช้ชื่อที่เป็นมงคลเช่นวัดเจ้าฟ้า
มาท่าขี้เหล็กคราวนี้ชื่ออัปมงคลอย่้างแรง

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#9 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

ไม่เชื่อ ทักษิณไม่มีทางจะกลับมาในปีสองปีนี้หรอก อภิสทธิต้องถูกจับคดีหนีทหารก่อน ท่านนายกทักษิณถึงจะยอมกลับประเทศไทย

Edited by จีรนุช, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:26.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#10 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

หมอดูชื่อดังท่านหนึ่งเคยทำนายว่าทักษิณดวงตกหนักตั้งแต่ 2549-2553 เป็นดวงตกแบบที่อาจจะตายได้ ถ้าโชคดีไม่ตายพอพ้นปี 2553 ดวงจะเริ่มดีขึ้นตามลำดับ จนถึง 2556 เป็นต้นไป จะเข้าสู่ช่วงเวลาที่ชะตาชีวิตของทักษิณกล้าแข็งที่สุด และยาวนานหลายปี หมอดูท่านนั้นกล่าวว่าถ้าจะเอาชนะทักษิณ ช่วงเวลาไม่กี่เดือนข้างหน้านี้เป็นโอกาสสุดท้าย แต่ก็ยากมากแล้ว เพราะดวงตอนนี้เขาก็ดีขึ้นมากแล้ว เพียงแต่ยังไม่แรงถึงที่สุด ถ้าพ้นช่วงนี้ไปจะไม่มีใครเอาชนะได้

คำทำนายของหมอดูอาจมีผลทางจิตวิทยากับฝ่ายต่อต้านทักษิณบางคนที่เชื่อเรื่องดวง ทำให้คิดเร่งรีบขับไล่รัฐบาลโดยเร็ว ทั้งๆที่สถานะการณ์ยังไม่เอื้ออำนายสักเท่าไร

ส่วนอภิสิทธิ์นั้น หมอดูท่านว่า 2556 ดวงจะตกหนักมาก และจะตกยาวไปหลายปี อาจติดคุกอย่างที่คาดไม่ถึง และไม่น่าจะได้กลับมาสุู่เส้นทางการเมืองอีก

Edited by กาลามชน, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:20.

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#11 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

หมอดูทำนายแห้วมาเยอะ ทั้งนายลักษณ์ ฟันธงเสื้อแดง หรือ นายกรหริศ ฝั่งตรงข้ามเสื้อแดง

เชื่อคำพระดีกว่า

ท่านว่า....กรรมเก่า คือ เหตุการณ์ที่เราต้องเผชิญ แต่การตัดสินใจต่อเหตุการณ์นั้น เป็นกรรมใหม่
ใครสร้างกรรมใหม่ดี ในอนาคตก็จะได้เจอเหตุการณ์ดี
ใครสร้างกรรมใหม่ชั่ว ในอนาคตก็เจอเหตุการณ์เลวร้ายต่อตนเองอีก

ดูกันไปดีกว่า
เอาแค่ เสื้อแดงที่มาร่วมชุมนุม เผากรุงเทพ กลับไปเชียงใหม่ มีระเบิดปิงปองในกระเป๋ากางเกง ระเบิดทำให้มือขาด
เป็นกรรม หรือ ดวงล่ะ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#12 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:22

^_^ ....เอาน่า หมอดู พยาบาลดู มันก้อสู้แรงกรรมไม่ได้หรอก
ก้อรอดูกันต่อไปครับ

ยิ่งกรรที่ทำกับประเทศชาติ คิดร้ายต่อประเทศชาติ ถึงขนาดเผาบ้านเผาเมือง
ไม่น่าจะดวงดีขึ้นมามากมายอะไรหรอก

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#13 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

-_- กรรมไม่ได้เกิดจากเราหรือใครบันดาล, กรรมไม่ได้เกิดจากเราและใครบันดาล และกรรมไม่ได้เกิดขึ้นได้เองลอยๆ ... เจตนานั่นแหละคือกรรม ... หากเชื่อว่าสิ่งที่พระศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้าตรัสนั้นดีแล้ว ชอบแล้ว...อะไรจะเกิดก็ให้มันเป็นไปตามเจตนาและกรรมเถิด...

Edited by wat, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:30.

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#14 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

ผมไม่เคยเชื่อพวกหมอดูเลยอ่ะ จริงๆนะ ถึงขั้นเตะหมอดุที่สนามหลวงมาแล้วด้วย ทะลึ่งไม่เข้าม่า มาบอกผมมีเคราะห์...เลยสนองเคราะห์ให้หมอไปป๊าปนึง .... ผมเชื่อกฎแห่งกรรม ครับ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#15 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

ไหนว่าหมออีที บอกว่าถ้าเลยช่วงนี้ไปแล้วแม้วจะได้กลับมาแบบไม่ปกติ :D
We love fender.

#16 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

ถ้าจะดวงตกผมว่าอีปรูคงยุบสภาหนีปัญหา ให้มาร์กมาเช็ดขรี้ให้อ้ะดิ

พอดีขึ้นตั้งม๊อบมาไล่ใหม่
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:00

*
POPULAR

ขอตอบคำถามนี้ครบทุกวิชานะครับ ไม่ได้ตอบเอาใจแฟนพี่มาร์ค แต่ตอบจากหลักความจริงล้วนๆครับว่า...
หมอดูดูผิดครับ

ตอบตามวิชาโหราศาสตร์
หมอดูเมืองไทยดูดวงคุณอภิสิทธิ์ยังไงก็ผิดครับ เพราะ

1. ดวงไทยใช้เวลาเกิดประเทศไทยเป็นตัวตั้งดวง แต่คุณอภิสิทธิ์เกิดที่อังกฤษ
- ต้องกลับเวลาอังกฤษมาเป็นประเทศไทย ทำให้ "ลัคนาผิด" ลัคนาผิดก็ตั้งดวงผิดครับ
- ถึงหมอดูไทยจะตั้งดวงกลับจากอังกฤษเป็นไทยได้ถูกต้อง แต่เผอิญคุณมาร์คแกเกิดเดือนที่อังกฤษมี DST-Day Light Saving Time ครับ
DST ทำให้นาฬิกาจะถูกเลื่อนไป 1 ชม.จากปกติ (กฎคือ DMT+1)
ทำให้เวลาเกิดตามสูติบัตรไม่ใช่เวลาจริงที่นำมาตั้งดวงไทยได้ เพราะดวงไทยไม่มีหลัก DST
เมื่อหมอดูไทยไม่รู้ว่าคุณมาร์คเกิดในช่วงเดือนที่อังกฤษเลื่อน Clock ให้เป็น DST ตั้งดวงเกิดยังไงก็ผิดครับ

คุณอภิสิทธิ์เป็นคนไม่เชื่อดวง แกเลยบอกเวลาเกิดของแกกับญาติพี่น้องแบบไม่ปิดบัง
หมอดูไทยไปถามมาจากญาติพี่น้อง ก็รู้ว่าเกิดตอน 7 โมงเช้่าของนิวคาสเซิล
ก็เอาเวลา 7 โมงมาตั้งดวง
ซึ่งผิด
เพราะถ้าคุณมาร์คตอบว่า 7 โมงนั้น เราต้องถามต่อว่า 7 โมงตามสูติบัตรใช่ไหม ถ้าใช่ เวลาเกิดจริงของพี่มาร์คต้อง 6 โมงครับ เพราะมัน DMT+1 ชม.

กรณีคุณทักษิณ
อ่านดวงยังไงก็ผิดครับ เพราะตัวคุณทักษิณเองก็ไม่รู้เวลาตกฟากตัวเองครับ เนื่องจากสมัยก่อนตจว.คนเขาไม่นับเวลาเกิดกัน
ก็ได้แต่ เดา ว่าเกิดกลางวัน เกิดกลางคืน เกิดเช้า เกิดเย็น บลาบลาบลา
แต่หลักการอ่านดวงชะตาเกิดแบบ "มีลัคนา" เวลาเกิดต้องเป๊ะ ห้ามผิดเกิน 4 นาทีครับ
ถ้าอ่านดวงเกิดแบบลัคนาไทย ก็ห้ามผิดเกิน 1 ชม.ครับ เช่น "บอกว่าเกิดสายๆ สายๆนี่ได้ทั้ง 9 โมงไปถึง 10 โมง ไปถึง 11 โมง"
ลัคนาเกิดก็เปลี่ยนไปแล้ว เช่น จากคุณพี่มาร์คเกิดลัคนาสิงห์ รู้เวลาเกิดผิดไป 1 ชม. อาจลัคนาเปลี่ยนไปเป็นกันย์นี่...
จบเลยนะครับ ดูดวงผิดเลยทันที

ผมไม่ชอบเลย การที่เราไม่รู้ข้อมูลจริงที่ถูกต้อง แล้วมาเที่ยววิเคราะห์หรือฟันธงอย่างนั้นอย่างนี้
(นี่ผมหมายถึงทุกเรื่องนะครับ ไม่ใช่แค่ดวง)

2. โหราศาสตร์ที่ดีต้องดู "พื้นดวงเดิม" ด้วยครับ
ช่วงที่ดาวจรมาไม่ดี แต่พื้นดวงเดิมดัน "มีความสัมพันธ์ที่ดีกับดาวดวงนั้นมาตั้งแต่ดวงเกิด" ที่ร้ายก็ไม่ร้ายมากครับ
หมอดูจะทิ้งดวงเดิมดูแต่ดาวจรอย่างเดียวไม่ได้ครับ ต้องดูพื้นดวงเกิดเป็นหลักเสมอ
(แต่ผมก็เห็นหมอดูทำแบบนี้ประจำ เฮ้อ)

ตอบตามหลักกฎแห่งกรรม
หมอดูไทยทุกคนลืมเรื่อง "กฎของการกระทำ" ครับ
กฎของการกระทำชนะดวงทุกเรื่องเลยครับ

วิชาโหราศาสตร์ที่ดีจริงๆจะต้องสอนเรื่องกฎของการกระทำด้วย "คนเป็นผู้กำหนดดวง ไม่ใช่ดวงกำหนดคน"
อาจารย์ผมสอนเสมอว่า ดวงดาวแค่เอื้อโอกาสให้คนเราดึงธาตุแท้ตัวเองออกมา
คนที่เจอดาวหนักๆแรงๆ (แบบกรณีคุณมาร์คดวงตก) อาจกลายเป็นช่วงเวลาประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่ก็ได้
หากเขา Rise to the occasion (อาจารย์หมายถึง "ถ้าเจ้าตัวสามารถผลักดันตัวเองให้ตอบรับวิกฤตได้ดีที่สุด")

เช่นเดียวกัน คนที่ดวงจรมาแสนดี แต่คนๆนั้นไม่เคยทำความดีเป็นพื้นเดิมมาก่อน และไม่ได้ทำความดีในปัจจุบัน
ผลดีจากดวงจรจะได้แค่นิดเดียว ไม่สมกับดาวที่จรมาครับ

ถ้าคุณอภิสิทธิ์ตั้งมั่นในความดี ตั้งใจทำความดี ทำสิ่งที่ถูกต้อง เพื่อประโยชน์สุขแก่ส่วนรวม
ดวงร้ายๆอาจให้คุณก็ได้ เพราะสนามพลังงานของเขาตั้งมั่นอยู่ในกุศลกรรมและกุศลจิตที่ดี ทำให้ "พลิกวิกฤตเป็นโอกาส" ได้

อธิบายเพียงแค่นี้ก่อน เดี๋ยวทุกท่านจะเบื่อเรื่องดวงกันซะ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:47.

gladiator 1.jpg

#18 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:09

ขอตอบคำถามนี้ครบทุกวิชานะครับ ไม่ได้ตอบเอาใจแฟนพี่มาร์ค แต่ตอบจากหลักความจริงล้วนๆครับว่า...
หมอดูดูผิดครับ

ตอบตามวิชาโหราศาสตร์
หมอดูเมืองไทยดูดวงคุณอภิสิทธิ์ยังไงก็ผิดครับ เพราะ

1. ดวงไทยใช้เวลาเกิดประเทศไทยเป็นตัวตั้งดวง แต่คุณอภิสิทธิ์เกิดที่อังกฤษ
- ต้องกลับเวลาอังกฤษมาเป็นประเทศไทย ทำให้ "ลัคนาผิด" ลัคนาผิดก็ตั้งดวงผิดครับ
- ถึงหมอดูไทยจะตั้งดวงกลับจากอังกฤษเป็นไทยได้ถูกต้อง แต่เผอิญคุณมาร์คแกเกิดเดือนที่อังกฤษมี DST-Day Light Saving Time ครับ
DST ทำให้นาฬิกาจะถูกเลื่อนไป 1 ชม.จากปกติ (กฎคือ DMT+1)
ทำให้เวลาเกิดตามสูติบัตรไม่ใช่เวลาจริงที่นำมาตั้งดวงไทยได้ เพราะดวงไทยไม่มีหลัก DST
เมื่อหมอดูไทยไม่รู้ว่าคุณมาร์คเกิดในช่วงเดือนที่อังกฤษเลื่อน Clock ให้เป็น DST ตั้งดวงเกิดยังไงก็ผิดครับ

คุณอภิสิทธิ์เป็นคนไม่เชื่อดวง แกเลยบอกเวลาเกิดของแกกับญาติพี่น้องแบบไม่ปิดบัง
หมอดูไทยไปถามมาจากญาติพี่น้อง ก็รู้ว่าเกิดตอน 7 โมงเช้่าของนิวคาสเซิล
ก็เอาเวลา 7 โมงมาตั้งดวง
ซึ่งผิด
เพราะถ้าคุณมาร์คตอบว่า 7 โมงนั้น เราต้องถามต่อว่า 7 โมงตามสูติบัตรใช่ไหม ถ้าใช่ เวลาเกิดจริงของพี่มาร์คต้อง 6 โมงครับ เพราะมัน DMT+1 ชม.

อ่านดวงยังไงก็ผิดครับ เพราะตัวคุณทักษิณเองก็ไม่รู้เวลาตกฟากตัวเองครับ เนื่องจากสมัยก่อนตจว.คนเขาไม่นับเวลาเกิดกัน
ก็ได้แต่ เดา ว่าเกิดกลางวัน เกิดกลางคืน เกิดเช้า เกิดเย็น บลาบลาบลา
แต่หลักการอ่านดวงชะตาเกิดแบบ "มีลัคนา" เวลาเกิดต้องเป๊ะ ห้ามผิดเกิน 4 นาทีครับ
ถ้าอ่านดวงเกิดแบบลัคนาไทย ก็ห้ามผิดเกิน 1 ชม.ครับ เช่น "บอกว่าเกิดสายๆ สายๆนี่ได้ทั้ง 9 โมงไปถึง 10 โมง ไปถึง 11 โมง"
ลัคนาเกิดก็เปลี่ยนไปแล้ว เช่น จากคุณพี่มาร์คเกิดลัคนาสิงห์ รู้เวลาเกิดผิดไป 1 ชม. อาจลัคนาเปลี่ยนไปเป็นกันย์นี่... จบเลยนะครับ ดูดวงผิดเลยทันที

ผมไม่ชอบเลย การที่เราไม่รู้ข้อมูลจริงที่ถูกต้อง แล้วมาเที่ยววิเคราะห์หรือฟันธงอย่างนั้นอย่างนี้
(นี่ผมหมายถึงทุกเรื่องนะครับ ไม่ใช่แค่ดวง)

2. โหราศาสตร์ที่ดีต้องดู "พื้นดวงเดิม" ด้วยครับ
ช่วงที่ดาวจรมาไม่ดี แต่พื้นดวงเดิมดัน "มีความสัมพันธ์ที่ดีกับดาวดวงนั้นมาตั้งแต่ดวงเกิด" ที่ร้ายก็ไม่ร้ายมากครับ
หมอดูจะทิ้งดวงเดิมดูแต่ดาวจรอย่างเดียวไม่ได้ครับ ต้องดูพื้นดวงเกิดเป็นหลักเสมอ
(แต่ผมก็เห็นหมอดูทำแบบนี้ประจำ เฮ้อ)

ตอบตามหลักกฎแห่งกรรม
หมอดูไทยทุกคนลืมเรื่อง "กฎของการกระทำ" ครับ
กฎของการกระทำชนะดวงทุกเรื่องครับ

วิชาโหราศาสตร์ที่ดีจริงๆจะต้องสอนเรื่องกฎของการกระทำด้วย "คนเป็นผู้กำหนดดวง ไม่ใช่ดวงกำหนดคน"
อาจารย์ผมสอนเสมอว่า ดวงดาวแค่เอื้อโอกาสให้คนเราดึงธาตุแท้ตัวเองออกมา
คนที่เจอดาวหนักๆแรง (แบบกรณีคุณมาร์คดวงตก) อาจกลายเป็นช่วงเวลาประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่ก็ได้
หากเขา Rise to the occasion (อาจารย์หมายถึง "ถ้าเจ้าตัวสามารถผลักดันตัวเองให้ตอบรับวิกฤตได้ดีที่สุด")

เช่นเดียวกัน คนที่ดวงจรมาแสนดี แต่คนๆนั้นไม่เคยทำความดีเป็นพื้นเดิมมาก่อน และไม่เคย

ถ้าคุณอภิสิทธิ์ตั้งมั่นในความดี ตั้งใจทำความดี ทำสิ่งที่ถูกต้อง เพื่อประโยชน์สุขแก่ส่วนรวม
ดวงร้ายๆอาจให้คุณก็ได้ เพราะสนามพลังงานของเขาตั้งมั่นอยู่ในกุศลกรรมและกุศลจิตที่ดี ทำให้ "พลิกวิกฤตเป็นโอกาส" ได้

อธิบายเพียงแค่นี้ก่อน เดี๋ยวทุกท่านจะเบื่อเรื่องดวงกันซะ

:huh: แม่นทั้งทางโลก ทางธรรมเลยนะเนี่ย... ซ๊าทั๊วะๆๆ
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#19 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

^
^
ทางธรรมผมบ๊แม่นนครับท่าน wat ครับ... ผู้น้อยมิกล้า..
โปรดสังเกตว่าถ้าเสรีไทยมีกระทู้ถกเรื่องศาสนา คห.พ้ม..ชิดขวาตะหลอดดดด ^_^ แง้ว

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:14.

• wat likes this

#20 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

ผมไม่เชื่อเรื่องดวง เพราะคนที่ดูดวงให้เราก็เป็นคนธรรมดาเหมือนเรา ไม่ได้เป็นเทพมาจากไหน
แล้วจะมาบอกว่าหยั่งรู้ชะตาของเราได้อย่างไรครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#21 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

นี่ก็อีกหมอ

http://www.komchadlu...ml#.UI9UioV68so

#22 caveman

caveman

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

ธรรมะย่อมรักษาผู้ประพฤติธรรม ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺมจารี
อย่าทำสิ่งโง่...โดยการสีซอให้กาสรฟัง

#23 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

นี่ก็อีกหมอ

http://www.komchadlu...ml#.UI9UioV68so

ด้วยความเคารพในงานสื่อของคุณฟองสนาน จามรจันทร์
เพราะจากการเรียนวิชาโหราศาสตร์ ผมมีหน้าที่ต้องเก็บข้อมูลของหมอดูที่ทายเรื่องต่างๆออกสื่อ ไว้เป็นสถิติอยู่แล้ว

คุณฟองสนานอ่านผิดทุกเรื่องครับ
และคุณฟองสนานตั้งเวลาเกิดคุณมาร์คผิดครับ
(ใน rep ผมที่อ้างอิงหมอดูคนที่ไปถามญาติขอิงคุณมาร์คจนได้เวลาเกิด คือคุณฟองสนานนี่แหละครับ)

ปล. ผมท้วงเรื่องวิชาโหราศาสตร์ ไม่เกี่ยวกับการเป็นสื่อของเธอนะครับ

#24 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

ทำไมถึงคิดว่าทักษิณจะไม่รู้เวลาเกิดที่แน่นอน

บิดาของทักษิณชื่อนายเลิศ ชินวัตร เคยเป็น สส. จังหวัดเชียงใหม่ มารดาชื่อนางยินดี ระมิงวงศ์ เป็นธิดาของเจ้าจันทรทิพย์ ณ เชียงใหม่
บิดามารดาของของทักษิณเป็นคนสมัยใหม่ และมีการศึกษา ไม่ใช่คนแก่โบราณที่จะไม่จดบันทึกเวลาเกิดของลูก

Edited by กาลามชน, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:31.

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:29

ทำไมถึงคิดว่าทักษิณจะไม่รู้เวลาเกิดที่แน่นอน

บิดาของทักษิณชื่อนายเลิศ ชินวัตร เคยเป็น สส. จังหวัดเชียงใหม่ มารดาชื่อนางยินดี ระมิงวงศ์ เป็นธิดาของเจ้าจันทรทิพย์ ณ เชียงใหม่
บิดามารดาของของทักษิณเป็นคนสมัยใหม่ ไม่ใช่คนแก่โบราณที่จะไม่จดบันทึกเวลาเกิดของลูก

คุณเคยถามเจ้าตัวเขาหรือยัง?

#26 ultraman_b

ultraman_b

น้องเก่า

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

สงสัย ดวงตก ต้องมาเป็นนายก แก้ปัญหาจากรัฐบาล งูจังอีโป้ แน่เลย

#27 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

หมอดูที่รู้จักคนนึงเคยดูดวงให้ยงยุทธ วิชัยดิษฐ์สมัยรับราชการเป็นผู้ว่าที่ตรัง และนครฯ พ.ศ. 2536 ถึง 2540+
หมอดูเป็นเสื้อแดงจึงโน้มเอียงไปทางเชียร์ไทยรักไทย
ฟันธงโช๊ะว่าถ้ายงยุทธเกษียณให้เกาะขบวนทักษิณไว้
ซึ่งสวนทางกับวิถีคนใต้มาก เพราะ "วิชัยดิษฐ์" เป็นตระกูลที่ผูกพันกับกับ ปชป. มาแสนนานตั้งแต่ยุคดร.ธวัช วิชัยดิษฐ์

แล้ววันนี้ธงของหมอดูคนนั้นก็หัก เพราะยงยุทธตกต่ำอับอายด้วยน้ำมือทักษิโณมิกส์ ..
คำโบราณว่าไว้ หมอดูคู่กับหมอเดา ให้เผื่อใจไว้ด้วย

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#28 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

บิดามารดาของของทักษิณเป็นคนสมัยใหม่ และมีการศึกษา ไม่ใช่คนแก่โบราณที่จะไม่จดบันทึกเวลาเกิดของลูก

น้ำเสียง Positive ต่อ ระมิงวงศ์ , เจ้าจันทรทิพย์ และณ เชียงใหม่
ฟังได้ว่า " ชนชั้นสูงแบบนี้มีการศึกษา " และ" สมัยใหม่ "
คนคนเดียวกันชมชื่นกับนางนกแสกที่โกรธเกรี้ยวม็อบเสธ.อ้าย
ขนาดให้ใจนางนกแสกที่จะมาโค่นอำหมาด

อ่านเรื่องแนวคิดต่อ "อำหมาด" คนละสายของมาร์กซิส
มันช่างลักลั่นย้อนแย้งจริงๆ :rolleyes:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#29 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:55

สงสัย ดวงตกกลับมาเป็นนายกอีกเหรอ

#30 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

บิดามารดาของของทักษิณเป็นคนสมัยใหม่ ไม่ใช่คนแก่โบราณที่จะไม่จดบันทึกเวลาเกิดของลูก

ตั้งคำถามย้อนกลับแบบไม่เข้าท่า

#31 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

ตั้งคำถามย้อนกลับแบบไม่เข้าท่า

ผมถามตีแสกหน้าไปแบบนี้ แทนที่จะไปทำการบ้านมาตอบ
หรือถ้าขี้เกียจก็เพิกเฉยซะ ดันมาว่าผมอีก
แค่ที่คุณตอบไม่ได้ ผมก็รู้แล้วว่าคุณน่ะ-ไม่มีราคา

ไม่มีราคาแล้วยังจะซ่าเถียงฉอดๆ
นิสัยเสื้อแดงจริงๆ

#32 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

ผมถามตีแสกหน้าไปแบบนี้ แทนที่จะไปทำการบ้านมาตอบ
หรือถ้าขี้เกียจก็เพิกเฉยซะ ดันมาว่าผมอีก
แค่ที่คุณตอบไม่ได้ ผมก็รู้แล้วว่าคุณน่ะ-ไม่มีราคา

ไม่มีราคาแล้วยังจะซ่าเถียงฉอดๆ

จุ๊ๆๆๆ........ไม่เอาครับท่านผึ้งน้อย

แบบนั้นมันว่าไปกระทบถึง "เมพ แห่งลากดำนา"

อัครศาสดา ของเหล่า กาสรแดง เลยนะครับ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#33 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

นี่คือการวิเคราะห์ของคุณผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่ ซึ่งเป็นต้นเหตุ

ลัคนาเกิดก็เปลี่ยนไปแล้ว เช่น จากคุณพี่มาร์คเกิดลัคนาสิงห์ รู้เวลาเกิดผิดไป 1 ชม. อาจลัคนาเปลี่ยนไปเป็นกันย์นี่...

และเมื่อผมแสดงความเห็นแย้ง ก็ได้รับคำตอบจากคุณผึ้งน้อยฯดังนี้

ข้อความบอกเล่าเรื่องราวในตัวเสร็จ
รวมทั้งคุณผึ้งน้อยฯก็ได้วิพากษ์ตัวเองโดยที่ไม่รู้ตัวไปตั้งแต่แรกแล้ว
ผมจึงไม่จำเป็นต้องแสดงความเห็นใดๆอีก

Edited by กาลามชน, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:56.

#34 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

ลิขิตฟ้า รึจะสู้มานะตน ปีนี้ อีหมอดู อีที ก็ทำนายไว้ ว่า ทักษิณ จะได้ กลับบ้าน?เลยช่วงนั้นมาแล้ว แม้วก็ยังไม่ได้กลับบ้าน?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#35 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

ผมเชื่ออย่างที่ทำนายไว้นะ

เพราะปี 56 อภิสิทธิ์ ได้กลับมาเป็นนายกอีกครั้ง

ต้องแก้ปัญหาทั้งเศรษฐกิจ สังคม การเมือง และการบริหารงานของข้าราชการระดับบนจนไปถึงระดับล่าง

ปัญหาที่พ่อแม้วก่อไว้สะสมมาหลายปี ก็ใช้เวลาหลายปีในการแก้ปัญหา

ซึ่งถือเป็นเรื่องที่ซวยมาก ที่ต้องมาเช็ดขี้ที่พ่อแม้วและลิ้วล้อก่อไว้ให้กับประเทศไทย

T_T

#36 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

จากประสบการณ์ผมนะ ถ้าเป็นคนสมัยใหม่ที่ไม่สนใจเรื่องดวงชะตา ก็จะไม่ได้ให้ความสำคัญกับ เวลาตกฟากเท่าไหร่หรอกครับ การบอกว่าเป็นคนสมัยใหม่ไม่น่าพลาด ผมว่ามันไม่ตอบโจทย์นะครับ

ตรงกันข้าม ถ้าเป็นคนโบราณที่สนใจเรื่องดวงชะตา จะไม่พลาดเรื่องพวกนี้แน่นอนครับ โดยเฉพาะเวลาตกฟาก คนโบราณจะให้ความสำคัญมาก ผมเชื่อเลยว่าร้อยทั้งร้อยถ้าปู่ย่าเป็นคนให้ข้อมูลเวลาตกฟากของหลาน จะค่อนข้างเชื่อถือได้มากกว่าพ่อแม่ ในกรณีที่คลอดเองในบ้าน ให้หมอตำแยทำให้อะไรแบบนี้นะครับ แต่ถ้าคลอดโรงพยาบาล ก็ต้องไปดูอีกว่า โรงพยาบาลลงเวลาเกิดตรงไหม ยิ่งในสมัยก่อนนี่ผมว่าโรงพยาบาลในต่างจังหวัดแทบจะหวังเรื่องพวกนี้ไม่ได้เลย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ดวงแค่เป็นส่วนน้อยที่ส่งเสริมให้คนนั้นๆทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพมากขึ้นเท่านั้นครับ ไม่ได้เป็นตัวให้ผลลัพท์แต่อย่างใด

^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#37 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:42

นี่คือการวิเคราะห์ของคุณผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่ ซึ่งเป็นต้นเหตุ

ข้อความบอกเล่าเรื่องราวในตัวเสร็จ
รวมทั้งคุณผึ้งน้อยฯก็ได้วิพากษ์ตัวเองโดยที่ไม่รู้ตัวไปตั้งแต่แรกแล้ว
ผมจึงไม่จำเป็นต้องแสดงความเห็นใดๆอีก

จริงงๆนะคุณกาม
คุณไม่รู้ ก็ตอบว่าไม่รู้ แค่นี้ก็จบแล้วครับ
นี่ไม่รู้แล้วทำเหมือนรู้ แล้วดันมายอกย้อนคนที่รู้
ไม่ใช่วิสัยสัตบุรุษ

ท่าน karasu ให้ข้อมูลไว้ดีแล้วครับเรื่องตกฟาก
และยืนยันตามท่านคาราซู่ว่ารพ.ลงเวลาเกิดผิดเยอะครับ (รพ.เมืองนอกยิ่งแล้ว ลงผิดประจำ เพราะเขาไม่สนเวลาเกิดกัน)

ผมได้ไปสอบทานข้อมูลเพิ่มเติม จึงยิ่งยืนยันว่าดวงเกิดคุณอภิสิทธิ์ที่ทายๆกัน ไม่มีวันตรงครับ
เพราะขนาดโหรสว.ยังเคยยอมรับว่าตั้งลัคนาผิด(ขนาดแกแม่นสุดแล้วนะผมว่า ในบรรดาโหรทายออกสื่อด้วยกัน)
เวลาเกิดที่คุณฟองสนานตั้งไว้ 6.00 ก็ผิด เพราะโหรดังท่านหนึ่ง เป็นคนใต้ และซี้กับปชป.มาก บอกว่า 6.30
แต่มีโหรดังอีกท่าน ระดับอาจารย์ แย้งว่าต้อง 6.15
ตกลง จะเอาเวลาไหนแน่ครับ?

อะไรที่ข้อมูลมันคลาดเคลื่อน ไม่ตรงกันเลยในแวดวงอาชีพเดียวกัน จะดันทุรังทำไมก็ไม่รู้
ผมไม่เข้าใจหมอดูไทยจริงๆ
ยิ่งอ่านชีวิตคนอื่นออกสื่อสาธารณะ ทั้งที่ข้อมูลในวงการเดียวกันยังสอบทานไม่ตรงกันเลย
กล้าฟันธงได้อย่างไร?

ปล. เข้ามาเพิ่ม
ไม่จำเป็นต้องเป็นวิชาโหร การทำอะไรก็ตาม ข้อมูลไม่แม่นยำ ทำไปทำไม? มันทำร้ายคนอื่นนะ

โหรสากลไม่มีนะครับ เขาจะมีหน่วยรวบรวมข้อมูลการเกิด และมีการแก้ไขกันเองตลอดเวลาให้ตรงกันครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:46.

#38 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

จริงงๆนะคุณกาม
คุณไม่รู้ ก็ตอบว่าไม่รู้ แค่นี้ก็จบแล้วครับ
นี่ไม่รู้แล้วทำเหมือนรู้ แล้วดันมายอกย้อนคนที่รู้
ไม่ใช่วิสัยสัตบุรุษ

ท่าน karasu ให้ข้อมูลไว้ดีแล้วครับเรื่องตกฟาก
และยืนยันตามท่านคาราซู่ว่ารพ.ลงเวลาเกิดผิดเยอะครับ (รพ.เมืองนอกยิ่งแล้ว ลงผิดประจำ เพราะเขาไม่สนเวลาเกิดกัน)

ผมได้ไปสอบทานข้อมูลเพิ่มเติม จึงยิ่งยืนยันว่าดวงเกิดคุณอภิสิทธิ์ที่ทายๆกัน ไม่มีวันตรงครับ
เพราะขนาดโหรสว.ยังเคยยอมรับว่าตั้งลัคนาผิด(ขนาดแกแม่นสุดแล้วนะผมว่า ในบรรดาโหรทายออกสื่อด้วยกัน)
เวลาเกิดที่คุณฟองสนานตั้งไว้ 6.00 ก็ผิด เพราะโหรดังท่านหนึ่ง เป็นคนใต้ และซี้กับปชป.มาก บอกว่า 6.30
แต่มีโหรดังอีกท่าน ระดับอาจารย์ แย้งว่าต้อง 6.15
ตกลง จะเอาเวลาไหนแน่ครับ?

อะไรที่ข้อมูลมันคลาดเคลื่อน ไม่ตรงกันเลยในแวดวงอาชีพเดียวกัน จะดันทุรังทำไมก็ไม่รู้
ผมไม่เข้าใจหมอดูไทยจริงๆ
ยิ่งอ่านชีวิตคนอื่นออกสื่อสาธารณะ ทั้งที่ข้อมูลในวงการเดียวกันยังสอบทานไม่ตรงกันเลย
กล้าฟันธงได้อย่างไร?

ปล. เข้ามาเพิ่ม
ไม่จำเป็นต้องเป็นวิชาโหร การทำอะไรก็ตาม ข้อมูลไม่แม่นยำ ทำไปทำไม? มันทำร้ายคนอื่นนะ

โหรสากลไม่มีนะครับ เขาจะมีหน่วยรวบรวมข้อมูลการเกิด และมีการแก้ไขกันเองตลอดเวลาให้ตรงกันครับ

ผมแย้งคุณเรื่องทักษิณ
ไม่ได้แย้งเรื่องอภิสิทธิ์

Edited by กาลามชน, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:05.

#39 wat

wat

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

<_< เป็นชาวเมืองกาลามะแท้ๆ อุเหม่...ท่านตัดสินเค้าว่ารู้จริงเพราะไอ้ตัวยาดตะกวดนี่เป็นลูก สส. มีเชื้อเจ้า ฯลฯ...แค่เนี้ย...

:blink:

#40 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

ผมเชื่อแบบนี้นะว่า..
"ทุกกิจที่ทำ ทุกคำที่กล่าว ทุกคราวที่คิด
สุจริต ทุจริต กุศล อกุศล ดี ชั่ว
บัญชีแห่งกรรมบันทึกละเอียดครบถ้วนทุกชาติเกิด
ไม่มีตกหล่นรั่วซึมแม้เท่าปลายเข็ม
ส่งผลเป็น "อำนาจกรรม" ตัดสินเปรี้ยงเที่ยงธรรมที่สุด"

จากหน้าปกหนังสือ "รหัสกรรม"
www.boonniyom.com

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#41 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

ผมแย้งคุณเรื่องทักษิณ
ไม่ได้แย้งเรื่องอภิสิทธิ์

ผมไม่ไ่ด้ตอบคุณ ผมต่อท่าน karasu
ขนาดเว้นย่อหน้าห่างกันตั้งวา ยังอุตส่าห์สำคัญตนผิด

#42 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

ฮ่าฮ่า เมื่อกี้ผมไปค้น นสพ.เก่าๆมา เพราะตั้งแต่มีวิกฤตการณ์บ้านเมืองมานี่ ผมเก็บนสพ.ที่พาดหัวเหตุการณ์สำคัญๆไว้เพียบ ตั้งแต่ปฏิวัติ 19 ก.ย.

ปรากฏว่าตอนที่อภิสิทธิ์ได้เป็นนายกตอนปลายปี 51 นั้น ทั้งภิญโญ พงษ์เจริญ และภาณุวัฒน์ พันธุ์พิชาติกุล ต่างก็บอกว่ารัฐบาลชุดนี้จะมีอายุอยู่ได้มไม่เกิน 2 ปี

แต่แล้วความจริงเป็นไงล่ะ ? :lol: :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#43 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

คุณทักษิณ รีบๆกลับมาได้เลย ไม่ต้องรอหมอดูหรอก ทุกคนรออยู่ :D :D :D ไม่มีใครไม่อยากให้คุณกลับมาเลย

กลับมาติดคุกนะ

#44 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

ท่านเจ้าอาวาสวัดพระธาตุนคร ดูว่าปูจะเป็นนายกถึงสามสมัยอ่ะ :rolleyes: :rolleyes:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#45 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

<_< เป็นชาวเมืองกาลามะแท้ๆ อุเหม่...ท่านตัดสินเค้าว่ารู้จริงเพราะไอ้ตัวยาดตะกวดนี่เป็นลูก สส. มีเชื้อเจ้า ฯลฯ...แค่เนี้ย...

:blink:

เค้าเชียร์แต่เชื้อสายเจ้ามูลเมืองยังไงล่ะคะ
เวลาพูดถึง..ออกสไตล์โปร เช่น เป็นคนสมัยใหม่ และมีการศึกษา

ส่วนเจ้าสายอื่น ลองไปดูกระทู้ที่แกตั้งสิ ..
ประธาน "นปช." ยกระดับ "แดง" วางเป้าโค่นอำมาตยาธิปไตย
http://webboard.seri...ดับ-แดง-วางเป้/
  • wat likes this

#46 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:14

แ้ล้วคุณรู้ิมั้ย ว่ายิ่งลักษณ์ ลูกใคร :lol:

#47 ant

ant

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

ของมงายสักกระทู้ พอดีมีโอกาสได้ฟังคำทำนายจากอาจารย์ทางโหราศาสตร์ หลายท่านผ่านทางวิทยุ และสือต่างๆ พูดไปในทำนองเดียวกัน ดวง นาย อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นั้นกำลังจะถึงจุดตกต่ำสุดขีดในปี 56 เป็นต้นไปยาวไปหลายปี ตรงข้ามกับ คุณทักษิณ ที่ดวงกำลังดีขึ้นเรื่อยๆ และจะพีคสุดๆปี 56 เป็นต้นไป และถ้ามีโอกาสกลับมาอยู่ประเทศไทยก็ปี 56 นี่แหละ

วันนี้เลยนึกสนุกไปถามหมอดูแถวบ้านว่าจริงตามนั้นไหม คำตอบสั่นๆคือใช่ แต่ทิ้งท้ายไว้ประโยคหนึ่งน่าสนใจคือ ดวงนั้นไม่รวมบาปกรรมนะหนู ผมเลยคิดขึ้นได้ว่า ถ้าทำกรรมดีดวงจะตกแค่ไหนก็ไม่มีอะไรน่าห่วง ถ้าทำกรรมชั่วดวงดีแค่ไหนก็ต้องชดใช้กรรมเพียงแต่ช่วงนั้นจะบรรเทาลงหน่อย ในทางกลับกันถ้าดวงตกแล้วทำกรรมชั่วมาด้วยจะยิ่งซวย ถ้าดวงดีแล้วทำกรรมดีมาก็จะยิ่งเจริญ

ปล.พิมพ์ผิดหรือตกหล่นต้องขออภัยเพราะพิมพ์จากมือถือ ตรวจสอบยาก

ดูให้ตัวเองหรือยังว่าดวงเราเป็นยังไง จะสามารถเอาตัวรอดกับวิกฤติชาติที่จะเกิดขึ้นในเร็ววันนี้ได้หรือไม่

ผมห่วงตัวเองมากกว่า นะครับ อย่าไปห่วงเลยนักการเมือง เขาเอาตัวรอดได้ เครือข่ายเขามากมาย สามารถผ่อนหนักเป็นเบาได้ ไม่เหมือนชาวบ้านตาดำๆอย่าเราๆท่านๆ

ขนาดศาลตัดสินจำคุก 2 ปี มันยังไม่สนใจจะมาติดเลย
เป็นเราไม่นั่งเศร้าอยู่ในเรือนจำแล้วเหรอ.....คุณว่าจริงไหม
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#48 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

เอามั้ยครับ เอากันมั้ย
ให้อภิสิทธิ์ดวงตกกี่่ปีก็ตกไปขอให้ทัษิณกลับมา
เอาครับ ผมเอา

#49 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

ดูให้ตัวเองหรือยังว่าดวงเราเป็นยังไง จะสามารถเอาตัวรอดกับวิกฤติชาติที่จะเกิดขึ้นในเร็ววันนี้ได้หรือไม่

ผมห่วงตัวเองมากกว่า นะครับ อย่าไปห่วงเลยนักการเมือง เขาเอาตัวรอดได้ เครือข่ายเขามากมาย สามารถผ่อนหนักเป็นเบาได้ ไม่เหมือนชาวบ้านตาดำๆอย่าเราๆท่านๆ

ขนาดศาลตัดสินจำคุก 2 ปี มันยังไม่สนใจจะมาติดเลย
เป็นเราไม่นั่งเศร้าอยู่ในเรือนจำแล้วเหรอ.....คุณว่าจริงไหม

ถ้าด้านการเงิน ผมกระจายความเสียงอยู่แล้วครับ เก็บเงินไว้หลายรูปแบบ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#50 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

มารดาชื่อนางยินดี ระมิงวงศ์ เป็นธิดาของเจ้าจันทรทิพย์ ณ เชียงใหม่

สงสัยจริง ๆ นะ ว่า ทำไม ธิดาของเจ้าจันทรทิพย์ ณ เชียงใหม่ นามสกุล ระมิงวงศ์ ทำไมไม่ใช่ " ณ เชียงใหม่"

ขอเป็นความรู้หน่อย?????

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน