Jump to content

- - - - -

เห็นหมอดูหลายคนบอกว่า นาย อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ จะดวงตกสุดขีดในปี 56

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

มารดาชื่อนางยินดี ระมิงวงศ์ เป็นธิดาของเจ้าจันทรทิพย์ ณ เชียงใหม่

สงสัยจริง ๆ นะ ว่า ทำไม ธิดาของเจ้าจันทรทิพย์ ณ เชียงใหม่ นามสกุล ระมิงวงศ์ ทำไมไม่ใช่ " ณ เชียงใหม่"

ขอเป็นความรู้หน่อย?????

ก็แต่งกับนายเจริญ ระมิงค์วงศ์

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#52 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

หมอดูชื่อดังท่านหนึ่งเคยทำนายว่าทักษิณดวงตกหนักตั้งแต่ 2549-2553 เป็นดวงตกแบบที่อาจจะตายได้ ถ้าโชคดีไม่ตายพอพ้นปี 2553 ดวงจะเริ่มดีขึ้นตามลำดับ จนถึง 2556 เป็นต้นไป จะเข้าสู่ช่วงเวลาที่ชะตาชีวิตของทักษิณกล้าแข็งที่สุด และยาวนานหลายปี หมอดูท่านนั้นกล่าวว่าถ้าจะเอาชนะทักษิณ ช่วงเวลาไม่กี่เดือนข้างหน้านี้เป็นโอกาสสุดท้าย แต่ก็ยากมากแล้ว เพราะดวงตอนนี้เขาก็ดีขึ้นมากแล้ว เพียงแต่ยังไม่แรงถึงที่สุด ถ้าพ้นช่วงนี้ไปจะไม่มีใครเอาชนะได้

คำทำนายของหมอดูอาจมีผลทางจิตวิทยากับฝ่ายต่อต้านทักษิณบางคนที่เชื่อเรื่องดวง ทำให้คิดเร่งรีบขับไล่รัฐบาลโดยเร็ว ทั้งๆที่สถานะการณ์ยังไม่เอื้ออำนายสักเท่าไร

ส่วนอภิสิทธิ์นั้น หมอดูท่านว่า 2556 ดวงจะตกหนักมาก และจะตกยาวไปหลายปี อาจติดคุกอย่างที่คาดไม่ถึง และไม่น่าจะได้กลับมาสุู่เส้นทางการเมืองอีก

อภิปรายไปก็โหวตแพ้เขาอยู่ดี พูดไปก็เปลืองน้ำลายป่าวๆ

คือจะดูคงดูข่าวบ้าง อะไรบ้าง รายการดีๆก็งดไป เฮ้ออออ...

เบื่อ เบื่อ เบื่อ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ลูกน้องของผมคนหนึ่งเป็นหมอดูเคยทำนายว่า.....
ถ้า"ไอ้ตู่"ได้เป็นรัฐมนตรี.....
ทักษิณจะได้กลับมา"จูบดิน"เมืองไทยอีกครั้งหนึ่ง......

"กาลามชน"จดไว้ข้างฝาบ้านได้เลย.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#53 อัตตโน

อัตตโน

น้องเก่า

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

ดูดวง ตัวเราเองก็ดูได้ครับ เช่น ผมจะรวยมั่ยครับ-ถ้าขยันทำงาน มีเงินแน่ครับ
ผมจะตายมั่ยครับในปีนี้ - ถ้าคุณใช้ชีวิตไม่ประมาทคุณก็ไม่ตาย
แล้วผมจะได้เป็น รมต.มั้ยครับ- ก็ถ้าคุณทำแต่เรื่องดีๆ มีผลงานดี ก็ได้เป็นครับ
แต่ถ้าผลงานชั่ว ก็ไม่ได้ครับ 555555

#54 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:05

เหอ เหอ เหอ เคยอ่านคำทำนายของ หมอดูดังบางคน อ่านแล้วแยกแยะ
ไม่ออกว่า นี่มันคำทำนาย หรือ เป็นการวิเคราะห์ทางการเมือง 5555

#55 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

มารดาชื่อนางยินดี ระมิงวงศ์ เป็นธิดาของเจ้าจันทรทิพย์ ณ เชียงใหม่

สงสัยจริง ๆ นะ ว่า ทำไม ธิดาของเจ้าจันทรทิพย์ ณ เชียงใหม่ นามสกุล ระมิงวงศ์ ทำไมไม่ใช่ " ณ เชียงใหม่"

ขอเป็นความรู้หน่อย?????

ก็แต่งกับนายเจริญ ระมิงค์วงศ์

นี่ความคิดแบบร้ายๆของผมแว่บในหัวเลย
เพราะแม้ว"ถือตน"ว่าเป็นหลานเชื้อเจ้าเชียงใหม่หรือไม่
ถึง"กระด้างกระเดื่อง"ยิ่งนัก

หรือว่าไม่ใช่หรอก มันแค่ชั่ว ไม่เกี่ยวกับต้นตระกูลตัวเองเลย
gladiator 1.jpg

#56 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:41

ขอตอบคำถามนี้ครบทุกวิชานะครับ ไม่ได้ตอบเอาใจแฟนพี่มาร์ค แต่ตอบจากหลักความจริงล้วนๆครับว่า...
หมอดูดูผิดครับ

ตอบตามวิชาโหราศาสตร์
หมอดูเมืองไทยดูดวงคุณอภิสิทธิ์ยังไงก็ผิดครับ เพราะ

1. ดวงไทยใช้เวลาเกิดประเทศไทยเป็นตัวตั้งดวง แต่คุณอภิสิทธิ์เกิดที่อังกฤษ
- ต้องกลับเวลาอังกฤษมาเป็นประเทศไทย ทำให้ "ลัคนาผิด" ลัคนาผิดก็ตั้งดวงผิดครับ
- ถึงหมอดูไทยจะตั้งดวงกลับจากอังกฤษเป็นไทยได้ถูกต้อง แต่เผอิญคุณมาร์คแกเกิดเดือนที่อังกฤษมี DST-Day Light Saving Time ครับ
DST ทำให้นาฬิกาจะถูกเลื่อนไป 1 ชม.จากปกติ (กฎคือ DMT+1)
ทำให้เวลาเกิดตามสูติบัตรไม่ใช่เวลาจริงที่นำมาตั้งดวงไทยได้ เพราะดวงไทยไม่มีหลัก DST
เมื่อหมอดูไทยไม่รู้ว่าคุณมาร์คเกิดในช่วงเดือนที่อังกฤษเลื่อน Clock ให้เป็น DST ตั้งดวงเกิดยังไงก็ผิดครับ

ขอแก้นิดนะคะ เวลาพูดถึงเวลากลางของโลก เขาน่าจะใช้ GMT ซึ่งย่อมาจาก Greenwich Mean Time ตามปกติเวลาเมืองไทยจะเร็วกว่า GMT 7 ชั่วโมง พอหน้าร้อน คือปลายมีนา ถึงปลายตุลา ประมาณ 7 เดือน (During Summer Time/Daylight Saving Time) DST จะเป็น GMT +1 ตามที่คุณผึ้งน้อยว่า เมืองไทยจะเร็วกว่าเพียง 6 ชั่วโมง คงไม่ทำให้สับสนนะคะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#57 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:31

ขอแก้นิดนะคะ เวลาพูดถึงเวลากลางของโลก เขาน่าจะใช้ GMT ซึ่งย่อมาจาก Greenwich Mean Time ตามปกติเวลาเมืองไทยจะเร็วกว่า GMT 7 ชั่วโมง พอหน้าร้อน คือปลายมีนา ถึงปลายตุลา ประมาณ 7 เดือน (During Summer Time/Daylight Saving Time) DST จะเป็น GMT +1 ตามที่คุณผึ้งน้อยว่า เมืองไทยจะเร็วกว่าเพียง 6 ชั่วโมง คงไม่ทำให้สับสนนะคะ

ไม่สับสนครับ และขอบพระคุณมากเลยครับที่ช่วยอธิบาย :)

แต่ปัญหาที่คาอยู่ตอนนี้คือ โหรบุญเลิศบอกว่าตกฟากเที่ยง(ปัจจุบันโหรบุญเลิศแก้ลัคน์คุณอภิสิทธิ์แล้วนะครับ ว่าไม่ใช่ลัคน์กรกฎแบบเดิม
เพราะโหรบุญเลิศท่านทำนายผิดครับ ว่าคุณมาร์คจะชนะเลือกตั้ง) อีกโหรบอก 12.12 อีกโหรตั้งดวงว่า 12.30 อยู่ดี

แล้วถ้าคุณอภิสิทธิ์แกดันเฟี้ยว ดันตอบว่าเกิดหกโมงตามเวลาจริง ไม่ใช่เวลาสูติบัตรขึ้นมาล่ะ
เพราะรู้ว่าโหรไทยคงเอาไปตั้งดวงแน่ๆ DST มันจะยุ่งชะมัด เลย "ช่วยให้ชีวิตคุณง่ายขึ้น" ว่างั้น :lol: :lol:
จะทำเยี่ยงไร??? ไปไม่เป็นกันเลยทีนี้
คิดเผื่อไว้หลายๆทางด้วยเน้อ โหรเน้อ

เอาตัวอย่างพระอาจารย์ที่คุณหญิงอ้อนับถือมว้ากกกกมาฝาก
ว่าระดับเกจิที่คุณหญิงกราบกราน ยังทายดวงทักษิณผิดจังๆมาแล้ว
(มีข้อมูลทางการเมืองน่าสนใจอยู่ในบทความด้วยครับ ลองอ่านดู)

บุกวัดค้างคาว เจาะใจ" พระครูวิจิตรสุธาราม" โหราจารย์ผู้กุมชะตาทักษิณ

Wed, 26/04/2006 - 01:18 — onopen (วันที่ 26 เมษายน 2549)

เหยี่ยวข่าวพร้อมโชเฟอร์ ตะบึงหน้าไปบนถนนสายเอเชีย มุ่งสู่อำเภอบ้านหมี่ จ.ลพบุรี โดยใช้รถโตโยต้าอายุงาน 10 ปี
เป้าหมายของนักข่าว คือ การไปนมัสการ พระครูวิจิตรสุธาราม เจ้าอาวาสวัดธรรมิการาม รองเจ้าคณะอำเภอบ้านหมี่ พระอาจารย์ดังด้านโหราศาสตร์
ผู้เคยทำนายดวงชะตาของพ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ว่า ชะตาเกิดของคนเหนือที่ชื่อใต้(ทักษิณ) มีพลังแรงถึง ระดับ 19 มากกว่านักการเมืองคนใดในแผ่นดิน

พระครูดังเคยฟันธง เมื่อปี 2543 ก่อนการเลือกตั้ง 6 มกราคม 2544 ว่า นายกฯคนที่ 23 จะมีชื่อ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร และยังทำนายไว้ล่วงหน้าว่า ทักษิณจะหลุดคดีซุกหุ้นในศาลรัฐธรรมนูญ อย่างแน่นอน ล้านเปอร์เซ็นต์

หลังคำทำนายเป็นจริง แม่ยายทักษิณคือ คุณพจนีย์ ณ ป้อมเพชร กลายเป็นศิษย์วัดค้างคาวตั้งแต่นั้นมา และคอยมาสะเดาะเคราะห์ให้ลูกเขยที่วัดอยู่เป็นประจำ
*********************************************************************(ตัดไปที่...)

จากบ่ายสองโมง เรื่อยไปจนถึงบ่ายห้าโมงเย็น คิวหมายเลข 27 จึงถูกเรียกจากพระอาจารย์ดังว่า นักข่าวจะถามเรื่องอะไร ?
นักข่าวพูดขึ้นว่า ไม่อยากถามเรื่องชีวิตส่วนตัว
แต่อยากถามเรื่องบ้านเมืองที่วุ่นวายอยู่ในขณะนี้ อยากรู้ว่าใครจะเป็นนายกรัฐมนตรีคนต่อไป ?

"พระครูวิจิตรสุธาราม" ตอบแบบฟันธงในทันทีว่า หลังปฏิรูปการเมือง พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร กลับมาเป็นนายกฯอีกครั้งอย่างแน่นอน และคราวนี้จะอยู่ยาวจนกว่าทักษิณจะเบื่อการเมืองไปเอง (อันนี้ต้องหัวร่อเป็นภาษาสวาฮิลี :lol:)

อาจารย์ดังวัดค้างคาว ร่ายยาวต่อไปว่า คนชื่อ ทักษิณ เป็นคนเหนือแต่ชื่อทักษิณ จึงทำให้นายกฯทักษิณอยู่ได้ยาว
การกลับมาครั้งนี้ทุกอย่างจะราบรื่นกว่าเก่า เพราะทักษิณจะเข้มแข็งมากขึ้น
แต่สิ่งที่ต้องปรับปรุงคือ เรื่องปากหรือการพูดจาเท่านั้น อุปสรรคต่างๆ ก็จะไม่มี ดวงตอนนี้ของ พ.ต.ท.ทักษิณ มีเพียง "มิตรทรยศ" อย่างเดียว ถ้าสามารถกำจัดมิตรทรยศออกไปได้ก็จะอยู่ได้แบบสบายๆ

โหราจารย์ชื่อดังเล่าว่า ได้พบ พ.ต.ท.ทักษิณครั้งสุดท้ายเมื่อวันที่ 22 มีนาคม 2549 ได้แนะนำให้พ.ต.ท.ทักษิณหยุดภารกิจต่างๆ ชั่วคราว ไม่ต้องลาออกและสมัยหน้าให้ถอย อย่ารับตำแหน่งนายกรัฐมนตรี เพราะเป็นเพียงการร่างรัฐธรรมนูญแบบเร่งด่วนเท่านั้น ปล่อยให้นักวิชาการร่าง ถกเถียงกันเองเพราะทุกคนก็อยากให้มีการเลือกตั้งเร็วๆ ไม่เช่นนั้นจะถูกโจมตีว่านายกรัฐมนตรีครอบงำการแก้ไขรัฐธรรมนูญ หลังจากปฏิรูปการเมืองเสร็จเรียบร้อยแล้วค่อยกลับเข้ามา

พร้อมกันนี้ ยังได้แนะนำ พ.ต.ท.ทักษิณ อีก 3 ข้อ คือ 1.ให้ใช้เวลาค่อยๆ คลี่คลายปัญหาต่างๆ 2.ใช้เหตุผล 3.แก้ไขที่ใจท่านเองดีที่สุด คือ ทำใจให้สงบนิ่ง อย่าท้อ อย่าถอย คนทุกคนดีก็ดีไม่หมด ชั่วก็ชั่วไม่หมด ตัวนายกฯทักษิณเป็นคนดี แต่ก็ดีไม่ทั่ว จะว่าชั่วก็ชั่วไม่หมด
คำโบราณบอกไว้ว่ากลองจะดังต้องมีคนตี บางทีอาจจะต้องให้เวลาผ่านไปก่อนแล้วค่อยๆ คลี่คลายสถานการณ์ เชื่อว่าไม่มีอะไรที่รุนแรง ไม่มีการฆ่ากันตาย ไม่มีเหตุการณ์นองเลือดแน่นอน เพราะถ้ามีมีไปนานแล้ว

"ตอนนี้ พ.ต.ท.ทักษิณ มีว่าที่นายกรัฐมนตรีอยู่ในใจ 4 คน 1.นายสมคิด จาตุศรีพิทักษ์ 2.นายพงศ์เทพ เทพกาญจนา 3.นายสุวัจน์ ลิปตพัลลภ 4. คุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธ์ ซึ่งใจจริง พ.ต.ท.ทักษิณ อยากให้นายสุวัจน์ ลิปตพัลลภ ขึ้นเป็นนายกรัฐมนตรีในช่วง 3-4 เดือนที่มีการปฏิรูปรัฐธรรมนูญ "

เหตุผลคือ นายสุวัจน์มีคุณสมบัติข้อหนึ่งที่คนในพรรคไทยรักไทยไม่มี นั่นคือ ความเป็นคนกตัญญูและที่สำคัญเป็นคนที่ชำนาญทางด้านการเมืองมาก เป็นมือประสานสิบทิศ หากนายสุวัจน์ขึ้นเป็นนายกรัฐมนตรีจะสามารถประสานความร่วมมือกับพรรคประชาธิปัตย์ พรรคชาติไทยได้ การเลือกตั้งครั้งหน้าพรรคประชาธิปัตย์อาจจะเปลี่ยนใจลงเลือกตั้ง ส่วนนายสมคิด นั้นเก่งทางด้านการค้า แต่ไม่เก่งด้านการเมือง พ.ต.ท.ทักษิณจึงเกรงว่าจะต้าน 3 พรรคฝ่ายค้านไม่ได้ แต่ตอนนี้นายสุวัจน์ และนายพงศ์เทพ ได้ขอถอนตัวออกจากแคนดิเดตนายกรัฐมนตรีคนต่อไปแล้ว โดยให้เหตุผลว่าอ่อนพรรษา ฉะนั้นตัวเลือกที่ดีที่สุดตอนนี้ คือนายสมคิด จาตุศรีพิทักษ์

"พระครูวิจิตรสุธาราม" กล่าวต่อไปว่า เท่าที่ตรวจสอบดวงนายสมคิดเป็นนายกรัฐมนตรีได้ เพราะฝ่ามือไม่มีแผล ใครตีก็ไม่เข้า ไม่มีเรื่องผลประโยชน์ต่างๆ ส่วนคนอื่นๆ ที่มีการกล่าวถึง เช่น ร.ต.อ. ปุระชัย เปี่ยมสมบูรณ์ ก็เป็นคนเถรตรงเกินไป ยอมหักแต่ไม่ยอมงอ เหมาะกับการเป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงยุติธรรมมากกว่าที่จะเป็นนายกรัฐมนตรี เพราะคนที่จะเป็นนายกรัฐมนตรีได้จะต้องใช้หลักรัฐศาสตร์ด้วย ไม่ใช่ยึดหลักนิติศาสตร์เพียงอย่างเดียว

อีก 1 ปีข้างหน้ามิตรทรยศก็จะหมดไป กลุ่มของสนธิ (สนธิ ลิ้มทองกุล) ก็ถูกฟ้องหมิ่นพระบรมเดชานุภาพ ซึ่งถือเป็นคดีที่ร้ายแรง พรรคประชาธิปัตย์ก็กำลังแพ้ภัยตัวเอง อาจถูกฟ้องให้ยุบพรรค (อันนี้ต้องเน้นขีดเส้นใต้) เพราะ 1.ไม่ลงเลือกตั้ง 2.ปลุกกระแสประชาชนให้โนโหวต 3.กราบบังคมทูลให้ใช้มาตรา 7 ซึ่งดูตามดวงเมืองแล้วมีโอกาสสูงที่จะถูกยุบพรรค แต่อย่างไรก็ตามก็สามารถที่จะตั้งพรรคใหม่ขึ้นมาได้

ส่วนปัญหาที่เป็นห่วงกันว่าจะเปิดสภาได้หรือไม่นั้น ตามรัฐธรรมนูญมาตรา 266 ระบุไว้ว่ากรณีที่มี ส.ส.ไม่ครบเขต ไม่ครบจำนวน ให้กราบบังคมทูลให้พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงลงพระปรมาภิไธยเปิดสภาก่อนได้ โดยมีสมาชิกวุฒิสภาเข้าร่วมด้วย

เจ้าอาวาสวัดธรรมิการาม กล่าวต่อว่า ก่อนเลือกตั้งวันที่ 2 เมษายน เคยทำนายว่า พรรคไทยรักไทยจะได้ ส.ส.พื้นที่ทั้งหมด 360 ที่นั่ง ปาร์ตี้ลิสต์อีก 95 ที่นั่ง ผลปรากฏว่าหลังเลือกตั้งเสร็จพรรคไทยรักไทยได้ 360 ที่นั่ง พรรคปลดหนี้ได้ 1 ที่นั่งเหลืออีก 39 ที่นั่งที่เลือกตั้งใหม่ ตรงหมด จึงเชื่อว่าหลังจากนี้เกิดสภาได้แน่นอน

และหลังปฏิรูปการเมืองเสร็จแล้วเลือกตั้งใหม่ แม้จะมีพรรคเล็ก พรรคน้อยเกิดเป็น 10 พรรคก็ไม่สามารถที่จะสู้พรรคไทยรักไทยได้ เพราะรากหญ้าชอบประชานิยม ประชาชนกว่า 80 เปอร์เซ็นต์ของประเทศอยู่ในภาคเกษตรกรรม หากนายกฯทักษิณตรึงฐานคนเหล่านี้ไว้ได้โอกาสที่พรรคไทยรักไทยจะกลับมาเป็นรัฐบาลเสียงข้างมากก็มีสูง

พระอาจารย์ดัง เชื่อว่า พ.ต.ท.ทักษิณเก่งด้านเศรษฐกิจอยู่แล้วจะสามารถแก้ไขปัญหาต่างๆ ได้ ฉะนั้นสิ่งที่ทุกคนเป็นห่วงว่าปี 2550 และปี 2551 เศรษฐกิจไทยจะล่มอีกรอบหนึ่งนั้นจึงไม่มีแน่ เพราะพ.ต.ท.ทักษิณมีวิธีที่จะแก้ปัญหา เอาข้าวไปเล่นกับน้ำมัน ประเทศไทยไม่มีน้ำมันใช้คนไทยก็ไม่ตาย แต่ประเทศผู้ค้าน้ำมันต้องกินข้าวทุกวัน ไม่อย่างนั้นมันตายก่อนเรา ฉะนั้นต้องเอาจุดแข็งของประเทศเรื่องข้าวมาเป็นข้อต่อรอง (รึทักษิณคิดเรื่องจำนำข้าวได้จากการดูดวงนี่เอง เกจิบอกใบ้??? อ๊ะ อ๊ะ อ๊ะ) แต่ต้องอย่าให้ข้าวในประเทศแพง

ตาม คำแนะนำจากพระอาจารย์คือ พ.ต.ท.ทักษิณทุ่มเรื่องเกษตรอย่างเดียว พอเกษตรโง่หัวขึ้นเงินก็จะพุ่งเข้าสู่ตลาดโดยอัตโนมัติ พ่อค้าจะดึงอุตสาหกรรมต่างๆ มาช่วย

พระอาจารย์วัดค้างคาว เล่าว่า ก่อนหน้านี้ สมาคมนักโหราศาสตร์ออกมาทักว่า ปีนี้ราหูเสวยอายุ ดาวพุธทำมุมไม่ดี ทำให้พ.ต.ท.ทักษิณดวงแตก แต่ โหราจารย์ประจำตระกูลชินวัตร เห็นแย้งว่า พ.ต.ท.ทักษิณเกิดวันอังคาร ราหูเสวยอายุ ทุกคนจึงไปเข้าใจว่าราหูจะทำให้พ.ต.ท.ทักษิณพังแน่นอน จริงๆ แล้วราหูกลับเป็นมูละ คือ เป็นลาภของ พ.ต.ท.ทักษิณ ทำให้ได้ลาภมหาศาล( 73,000 ล้าน) แต่สัจธรรม คือ คนใดได้ลาภ จะเสื่อมลาภ ได้ยศก็จะเสื่อมยศ ได้นินทาจะได้สรรเสริญ ได้สุขจะมีทุกข์ เมื่อมีความจำเป็นต้องประกาศยุบสภาเพื่อลดกระแส พ.ต.ท.ทักษิณจึงเสื่อมลาภ ต้องหลุดจากตำแหน่งนายกรัฐมนตรี

"ราหูไม่ใช่ดาวร้ายเสมอไป ดาวทุกดวงดีทั้งนั้นยกเว้นราหูไปเสวยอายุคนที่เกิดวันพุธเท่านั้นที่จะพัง เพราะราหูไม่ถูกกับคนวันพุธ แต่ พ.ต.ท.ทักษิณเกิดวันอังคาร ราหูจึงกลับเป็นมูละ ซึ่งราหูเสวยตั้งแต่อายุ 52-62 ปีรวม 12 ปี ถ้าราหูเล็งลักคณาจริงๆ ก็แนะนำให้ พ.ต.ท.ทักษิณย้ายที่นั่ง ที่นอน ย้ายที่ทำงาน ไปต่างจังหวัด ไปต่างประเทศ ออกจากบ้านจันทร์ส่องหล้า ไปนอนสนามบินสุวรรณภูมิบ้าง ไปค้างที่อาจสามารถบ้าง เคลื่อนดวงซะราหูก็เล็งไม่ได้ ที่ไหนมีศัตรูก็อย่าไปเจอ ม็อบอยู่หน้าทำเนียบรัฐบาลก็เปลี่ยนไปทำงานกระทรวงการต่างประเทศ ทำไม่รู้ ไม่เห็น ก็ไม่เกิดอารมณ์ ก็หมดเรื่องหมดราวไป"

อาจารย์วัดค้างคาว วิเคราะห์ดวงทักษิณ ได้เป็นฉาก ๆ อย่างน่าสนใจและยิ่งพูดก็ยิ่งสนุก

**********************************************************************************************

อ่านแล้วเอิ๊กๆๆๆ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:34.

#58 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:21

คนเหนือชื่อใต้หากินกับคนอิสาน ก็เสนอนิคเนมให้เป็น "บักหำเหลี่ยม" บักนี่เชื่อดวงชะตามากมาย แต่ไม่ยักเชื่อสัจจะธรรมที่ว่า ทำดีได้ดีทำชั่วได้ชั่ว เห็นมันตระเวนดูหมอไปทั่ว หมอดูก็ใช้จิตวิทยาควบคู่ไปกับการดูตัวเลขดวงดาวต่างๆ ที่มีคนเก็บเป็นสถิติความเป็นไปได้ที่เคยมีมาในอดีต หมอที่บักหำเหลี่ยมไปให้ดู ก็ดูเว่อร์เอาใจไปเรื่อยเปื่อย ไอ้นี่บ้าอยู่แล้วก็เชื่อเป็นตุเป็นตะ แล้วไงล่ะจะรุ่งโรจน์ตั้งแต่อายุ 52 ถึง 62 รวม 12 ปี ต้องออกจากบ้านเกิดเมืองนอนไปเป็นสัมภเวสีเร่ร่อนตั้งแต่ปี 49 กลับเข้ามาอยู่ได้ไม่นานก็หนีคุกไปอีกจนถึงเดี๋ยวนี้ 6 ปีเข้าไปแล้วมันรุ่งโรจน์ตรงไหน คนเราถ้าไม่หยุดพิจารณาตัวเองบ้าง ก็จะเป็นอย่างที่มันเป็นนั่นแหละคือไม่รู้ผิดชอบชั่วดี ชีวิตตกต่ำแล้วยังทำความชั่วร้ายเพิ่มเติม จะหาความสุขได้จากไหนก่อนตาย ลูกเมียก็ไม่คิดห้ามปราม สมคบกันผลักไสให้ทำชั่วต่อไป เวรกรรมไม่รู้จักทั้งโคตร

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#59 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

คนเราถ้าไม่หยุดพิจารณาตัวเองบ้าง ก็จะเป็นอย่างที่มันเป็นนั่นแหละ คือไม่รู้ผิดชอบชั่วดี ชีวิตตกต่ำแล้วยังทำความชั่วร้ายเพิ่มเติม จะหาความสุขได้จากไหน

like-sign-in-heart green.jpg

#60 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

ดูดวง ตัวเราเองก็ดูได้ครับ เช่น ผมจะรวยมั่ยครับ-ถ้าขยันทำงาน มีเงินแน่ครับ
ผมจะตายมั่ยครับในปีนี้ - ถ้าคุณใช้ชีวิตไม่ประมาทคุณก็ไม่ตาย
แล้วผมจะได้เป็น รมต.มั้ยครับ- ก็ถ้าคุณทำแต่เรื่องดีๆ มีผลงานดี ก็ได้เป็นครับ
แต่ถ้าผลงานชั่ว ก็ไม่ได้ครับ 555555

กระผมขอค้านครับ เผาเลยพี่น้องผมรับผิดชอบ เองยังได้ เป็น รมช.นะครับ ในโลกนี้ มีคนที่ดูดวงแม่น ที่สุด อยุ่ 2 ท่านครับ คนแรก ท่านจากไปแล้ว 2555 ปี คนที่ 2 อีก หลายโกฏปี ถึงจะอุบัติขึ้นดังนั้น พวกที่เหลือก็ แค่ขี้เล็บ หมอดูที บอกว่าดูแม่น ดูแม่นแค่อดีต อนาตค แม้แต่ พระสารีบุตร ยังผิดพลาดเลย แล้ว คนธรรมดา จะไม่ผิดพลาด หรือ ดวงเป็นสิ่งที่ตัวธรรมครับ ไม่ใช่ ใครกำหนดตอนผมจะบวช ญาติก้ให้หมอดูๆ ให้ ใครก็บอกว่า ดวงตกจะเกิดอุบัติเหตุขาหัก ไม่ได้บวช สรุป ซัด ไป 1 พรรษา เนอะ ๆ เซื่อเรื่องกรรม ดีกว่าเรื่องดวงครับ เพราะแม้แต่พระพุทะเจ้า ยังไม่สามารถจะแก้กรรมได้ แล้วเเราเป็นใคร จะไปแก้กรรม

Edited by ter162525, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:42.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน