Jump to content

- - - - -

ส่งดาบให้ผมและติดปีกให้ลูกสาวผมหน่อยว่ะ มีแค่ 2 คน

ล้ม เจ้า

• Please log in to reply
74 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

กด like แล้วนะครับ ยินดีให้นำความเห็นต่างๆ ในเสรีไทยไปใช้ได้ครับ

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#52 สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

กด like แล้วนะครับ ยินดีให้นำความเห็นต่างๆ ในเสรีไทยไปใช้ได้ครับ

ขอบคุณจริงๆ

#53 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:11

ไปกด Like เป็นคนที่ 401 แล้วจ้ะ

แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง

ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวเอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง

แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจะทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน..........ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต

** ด้วยใจคารวะต่อบรรพบุรุษผู้กล้า ผู้เสียสละทุกท่านที่ปกปักรักษาแผ่นดินไทยมานับแต่อดีต

#54 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

ลงชื่อ กดไลค์ ส่งไปพร้อมกำลังใจครับ ^_^

Edited by Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:18.

"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#55 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

ไม่เคยใช้ เฟซบุ๊ค แต่จะพยายามเรียนรู้ แล้วช่วยกด Like ครับ
(ว่าแต่มันง่ายเหมือน สรท ไหม)

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#56 joepattawut

joepattawut

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:44

จัดไป 1 ไลด์ ละครับผม

#57 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:52

ทุกอย่างที่เกี่ยวกับศรอรชุน คุณใช้ได้ตามสบาย

และผมก็คิดว่าสมาชิกทุกท่านก็คิดเช่นเดียวกัน

ขอคาราวะในน้ำใจรักชาติบ้านเมือง

แค่คุณคิดและเริ่มลงมือทำ ก็เป็นสิ่งยิ่งใหญ่ ให้ลูกหลานภูมิใจแล้ว

แล้วเจอกัน และร่วมกันสู้ครับ...

ใช่ครับ..ชาวเสรีไทยไม่หวงความรู้และรักในหลวงของเรา อยู่แล้วครับ

#58 AR15

AR15

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

เป็นกำลังใจให้ครับ

#59 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

กระทู้-ความเห็นของผม
ถ้า จขกท เห็นว่าดี มีประโยชน์ เอาไปใช้ได้เลยครับ ผมอนุญาต :D

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#60 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:10

กด ไลค์ ให้แล้วครับ :D

#61 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:35

like ให้แล้วนะครับ สงสัยนิดนุงว่า ถ้ามี like เยอะๆ และจะได้สิทธิพิเศษอะไรจาก facebook เหรอครับ

ปล. ตอนทำกราฟฟิคสำหรับ ทำภาพหน้าปกเพจ ลองตั้งขนาดที่ 851 × 315 pixels นะครับ ภาพจะพอดีกับกรอบครับ เพื่อว่าภาพบางส่วนที่อุตส่าห์ทำจะได้ไม่ขาดหายนะครับ
ส่วนรูปโปรไฟล์ ให้ใช้ขนาด 180 x 180 pixels ครับ(เล็กกว่านี้ รู้สึกว่า facebook จะไม่รับนะครับ) จะเป็นสี่เหลี่ยมจัตุรัสพอดีครับ
ลองดูครับ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#62 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:38

โอ้ว น่าชื่นชม ตามสบายเลยครับ ทำดีใครเค้าจะไปว่า

สู้เค้า ทาเคชิ ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#63 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:41

กด like ให้แล้วค่ะด้วยความยินดีอย่างยิ่ง

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#64 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:47

ไม่มีคำพูดใดๆ ที่จะบอกได้มากกว่า คำว่า

"ใจท่านสลิ่มฯ และ ลูก สุดยอดครับ"

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#65 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:58

#66 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:05

เนื้อเพลง กดLike – Groovinman
ถ้าชอบก็กด Like Like Like นะเธอ
หากเธอคิดว่าเจอ คนที่ถูกใจ อย่างนี
ก็ถึงหน้าตาจะติดลบ แต่ถ้าคบ จะติดใจ
และอยากให้ Push Like Now แต่ก็ ลาว-ยู-เนิฟ
ชอบก็กด Like กด Like นะเธอ
หากเธอคิดว่าเจอ คนที่ถูกใจอย่างนี้
ก็ถึงหน้าตาจะติดลบ แต่ถ้าคบ จะติดใจ
และอยากให้ Push Like Now แต่ก็ลาว-ยู-เนิฟ
ก็ I You Love Now

ฟังเพลง ดูMV กดLike – Groovinman

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=L6P7MaFXcJs '

Edited by redfrog53, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:06.

#67 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:59

ไปกดไลท์แล้วค่ะ จะช่วยแชร์เพจนะคะ

#68 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:04

บอร์ด ไอ่เต้น ใหม่ๆให้เม้นดี หลังๆโดนลบ โดนบล็อคหมด
สังเกตมีแต่เม้นที่ชม เม้นด่า อย่าคิดว่าไม่มีนะครับ 55555555555555 ไอ่พวกไม่ยอมรับความจริง ปชต ปชต ถรุย

#69 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:10

like ไปแล้วครับ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#70 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:37

แหะๆ มีแต่ตัวกะหัวใจ แต่ถ้าต้องการถล่มเพจควายแดงเมื่อไหร่ก็บอก

ผมยืนอยู่ข้างเดียวกับคุณ

#71 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:03

476 :)
We love fender.

#72 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:10

เห็น ICT เริ่มทำงานแล้วนี่ บล็อกเว็บดูหมิ่นทางฝั่งกัมพูชา - -!!!

#73 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:33

488.....ครับผม...ไปลิ-เกให้แล้วน่ะครับ
สู้ๆน่ะครับ
ทำดีไม่ต้องเกรงกลัวต่อความชั่วครับ

เพราะความดีเค้าไม่ให้อยู่ในนรกน่ะครับ...เค้าไล่หนีหมด

ส่วนความชั่ว..เค้ามีแต่ควักมือเรียกอย่างเร็ว
เค้าบอกว่า..ชอบมากก้อจะให้อยู่....เอิ๊กกกก...

:)

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#74 สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:40

like ให้แล้วนะครับ สงสัยนิดนุงว่า ถ้ามี like เยอะๆ และจะได้สิทธิพิเศษอะไรจาก facebook เหรอครับ

ปล. ตอนทำกราฟฟิคสำหรับ ทำภาพหน้าปกเพจ ลองตั้งขนาดที่ 851 × 315 pixels นะครับ ภาพจะพอดีกับกรอบครับ เพื่อว่าภาพบางส่วนที่อุตส่าห์ทำจะได้ไม่ขาดหายนะครับ
ส่วนรูปโปรไฟล์ ให้ใช้ขนาด 180 x 180 pixels ครับ(เล็กกว่านี้ รู้สึกว่า facebook จะไม่รับนะครับ) จะเป็นสี่เหลี่ยมจัตุรัสพอดีครับ
ลองดูครับ

ได้สิทธิ์ในการดูข้อมูลคนเข้าชมเพจในทางลึกน่ะครับ ไม่เหมือนเฟส เพราะมีรายงานครบถ้วน ว่ามีคนเห็นโพสตืกี่คน คนเห็นโพสต์มีปฏิกริยากับโพสต์อย่างไรบ้าง อาทิแชรื์ คลิกดูภาพ นลฯ อะไรประมาณรี้แหละครับ

#75 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:44

489 กดแล้วครับ :P

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน