Jump to content

- - - - -

สุดยอดนโยบายของพรรคเพื่อไทยครับ รับจำนำข้าว..สุดแหล่มมากครับ

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
107 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:53

งานนี้เล่นเอาพวกควายดิ้นกันแทบรากเลือด ผมเลยเอาความรู้มาฝาก ของจริงล้วนๆ ฮี่ๆๆๆ

#2 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:55

ควายสลิ่มตัวใหนยังไม่รู้จักการรับจำนำข้าวก้ศึกษาใว้บ้างนะครับ

ฮ่าๆๆๆๆ อย่าทำตัวโง่ๆแบบพวกนิดาหน้าโง่ จะฟ้องศาลยังฟ้องไม่ถุกศาล ศาลไม่รับฟ้อง หน้าแตกกลับไปกินหญ้าเรยยย ผมขำ
กรั่กๆๆๆๆๆ

#3 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:55

one............

#4 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:56

two...
gladiator 1.jpg

#5 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:57

สื่อนอก ที่ออกมาวิจารย์ ๆ นี้โง่ด้วยสินะ เหอๆๆๆ

#6 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:57

สนับสนุนครับ

จำนำข้าว เกษตรกร ได้ราคาสูงกว่า ประกันราคา แถมได้เงินสดเลย

ประกันราคา ต้องรอโอนเงินเข้าบัญชี เสียเวลา

ชาวนาผู้มีอาชีพจำนวนน้อยสุดในประเทศไทย จะได้มีกิน

รัฐบาล ทำถูกแล้วครับ เอาเงินภาษี คนรวย และทำงาน ที่มีจำนวน มากกว่าชาวนา มาช่วยคนจน

เห็นใจกันบ้างงงง 15 ล้านเสียงเลือกมา

Edited by Rodgers16, 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:03.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#7 ชัยนาท

ชัยนาท

น้องเก่า

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:03

สี่

#8 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:05

ห้า

ลองเล่นบอดแบบโง่ๆตามควายครับ

5555555

#9 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:08

เวปฝากรูปตั้งเยอะแยะ ทำไมต้องไปฝากเวปโป้

#10 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:12

กำ ทำไมมีแต่ตัวโง่ๆอะ เอาความรู้มใาให้อ่านก็อ่านไปสิ จะได้รู้ค่าของหญ้าที่ชาวนาเกี่ยวมาให้กิน
:Dกรั่กๆๆๆ

#11 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:13

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#12 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:15

กำ ทำไมมีแต่ตัวโง่ๆอะ เอาความรู้มใาให้อ่านก็อ่านไปสิ จะได้รู้ค่าของหญ้าที่ชาวนาเกี่ยวมาให้กิน
:Dกรั่กๆๆๆ

^^ ฮาดีแหะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#13 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:18

อั้ยยะ ตัดแปะแต่ไม่มีความคิดเห็นตามแบบสลิ่มควายโง่ๆอีกแระ ไม่ได้รู้เรื่องอะไรตัดแปะจากสือพิมพ์ลุกเดียว ให้ท้าเรยว่าไม่รู้จักนโยบายทั้งสองอย่าง โง่ๆอย่างนี้นี่เล่าถึงได้โดนสวมเขาเป็นทาสสลิ่มอยู่ร่ำไป ชลอความโง่ลงสักนิดส์ จะน่ารักขึ้นอีกนะพวกทาสในเรื่อน กรั่กๆๆๆ

#14 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:19

nunoi ใช่ๆๆๆๆ ฮาดี เราว่าบอดที่นี่มีควายโง่ให้เราฮาเยอะดี ชอบๆๆๆๆ

Edited by กำแพง, 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:20.

#15 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:20

ต้องโพสข้อความเกิน สาม บันทัด ให้พวกสลิ่มหน้าโ ง่อ่าน

ไม่ควรแปะรูป เพราะ สลิ่มอ้างตัดต่อแน่นอน

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#16 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:21

nunoi ใช่ๆๆๆๆ ฮาดี เราว่าบอดที่นี่มีควายโง่ให้เราฮาเยอะดี ชอบๆๆๆๆ

^^ ฮาดีแหะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#17 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:22

ฮาดีเนอะ :D :D

#18 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:22

พวกสลิ่มควายโง่ๆเยอะดี เราชอบ :wub: :wub:

#19 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:27

กำแพงเอ๊ย

หากเอ็งเป็นโรงจำนำแล้วรู้ว่าของที่เอ็งรับมาขายออกได้แค่ 10000 เดียว

เอ็งยังคิดจะจำนำของราคา 15000 เปล่า ถ้าเป็นเงินของเอ็งนะ

ถ้าจะแถว่ามันเป็นการช่วยชาวนา ถามว่าวิธีช่วยมีแค่เอาเงินคนทั้งชาติไปช่วยชาวนาแค่นี้เองเหรอ

วิธีอื่นละ มีไหม? ที่มันเสียหายน้อยกว่านี้

#20 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:28

งานนี้เล่นเอาพวกควายดิ้นกันแทบรากเลือด ผมเลยเอาความรู้มาฝาก ของจริงล้วนๆ ฮี่ๆๆๆ

จำนำข้าว ชาวนาได้ 15000 บาท แต่ประเทศชาติ สูญเสียภาษีตรงนี้ไปเท่าไร รับข้าวจากเวียด เขมร มาสวมสิทธิ์ เท่าไร ช่วยบอกผมทีเถอะ

นโยบายจำนำข้าวก็ไม่ต่างกับตำน้ำพริกละลายแม่น้ำ

และถ้าจำนำข้าวจริง อยากรู้ว่า ชาวนา ไปไถ่ถอน ข้าวที่จำนำได้หรือไม่ ตอบที

ขอบคุณที่ย้ำว่าทำไม จำขำข้าวไม่ได้ตามที่ประกาศ อาจจะได้ไม่ถึง 15000 บาท บ้างทีประกันดีกว่าไหม จ่ายส่วนต่าง ไปๆ มาๆ พอๆกับ เงินจำนำข้าวเหมือนที่ชาวนาได้รับ แถมยัง เอาภาษีคนทั้งชาติ ไปละลายน้อยกว่าจำนำข้าวเยอะ

แล้วก็ช่วยไปแหกต่าง ทำไม เวียดนาม ถึงขอบคุณนโยบายจำนำข้าว ที่ทำให้ข้าวเวียด ขายได้ยอดในตลาดโลกๆ เผลอๆ ข้าวเวียดมาอยู่ในไทย ไม่รู้เท่าไร

Edited by โคนัน, 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:32.

#21 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:29

เห็นแต่คนโง่มาเลียรัฐบาล ไหนลองอธิบายให้เข้าใจหน่อยซิ ตามผังเนี่ยะ

.......

ถ้าอธิบายไม่ได้เบิกตังค์ไม่ได้นะ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#22 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:29

ref:http://www.oknation.net/blog/buddha2600/2012/11/03/entry-1
พุทธวจน ธรรมะจากพระโอษฐ์
ภิกษุทั้งหลาย จักไม่บัญญัติสิ่งที่ไม่เคยบัญญัติ จักไม่เพิกถอนสิ่งที่บัญญัติไว้แล้ว...
Permalink : http://www.oknation.net/blog/buddha2600

วันเสาร์ ที่ 3 พฤศจิกายน 2555
ใคร? คือผู้ที่ตามเราไปทุกหนทุกแห่ง....Posted by อินทรีย์ภูเขา , ผู้อ่าน : 56 , 09:29:22 น.
หมวด : ศาสนา
Posted Image พิมพ์หน้านี้ Posted ImagePosted Image โหวต 1 คน พันธุ์สังหยด โหวตเรื่องนี้

ใครคือผู้ที่ติดตามเรามาตลอด ไม่ว่าเราจะสุขหรือทุกข์ จะอยู่เคียงข้างเราไม่หลีกเร้น
ไปไหน เป็นเพื่อนผูู้้ซื่อสัตย์ หาผู้ใดเสมอเหมือนได้ ใคร?ผู้นั้นคือ
กรรม

ดูพระสูตรนี้ครับ

ดูกรมาณพ สัตว์ทั้งหลาย มีกรรมเป็น ของตน เป็นทายาท
แห่งกรรม มีกรรมเป็นกำเนิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย กรรมย่อมจำแนก
สัตว์ให้เลวและประณีต ฯ

ดูกรภิกษุทั้งหลาย สัตว์ทั้งหลายเป็นผู้มีกรรมเป็นของๆ ตนเป็นผู้รับผลของกรรม เป็น
ผู้มีกรรมเป็นกำเนิด มีกรรมเป็นพวกพ้อง มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัยทำกรรมอันใดไว้ เป็นกรรมดี
หรือกรรมชั่วก็ตาม ย่อมเป็นผู้รับผลของกรรมนั้นดูกรภิกษุทั้งหลาย ธรรมปริยายอันเป็นเหตุ
แห่งกระเสือกกระสนเป็นดังนี้แล ฯ

กรรมไม่ได้เพิ่งจะมีในปัจุบัน กรรมไม่มีมีในอนาคต แต่กรรมมีมาแล้วตั้งแต่อดีตที่ยาวไกล เพราะฉนั้นการที่คิดจะ

แก้กรรมด้วยวิธีง่ายอย่าง รดด้วยน้ำศักดิ์สิทธิ์ นอนในโลง การสะเดาะเคราะห์ จึงเป็นไปไม่ได้

วิธีแก้กรรมมีวิธีเดียวคือ ต้องพาตัวเองออกจากกรรมให้ได้ นั่นคือการถอนอุปทานจากขันธ์ห้า ด้วยวิธีที่

พระศาสดาบัญญัติคือ มรรคแปดเท่านั้น...

และถ้ายังแก้กรรมไม่ได้ ก็ควรใช้วิธีแทรกแซงกรรม นั่นคือ การที่กรรมไม่ดีกำลังจะส่งผล ให้ทำกรรมดีในปัจุบัน

ที่พร้อมจะส่งผลก่อนนั่นคือ

1. ศีลห้า

2. ให้ทาน

3. สัมมาสมาธิ ตั้งแต่ ปฐมฌาน ทุติยฌาน ตติยฌาน จตุตถฌาน

เพราะกรรมดีในส่วนนี้จะส่งผลก่อน ส่วนกรรมไม่ดี ถ้าไม่ใช่ อนัตตยกรรม จะส่งผลที่หลัง...

****กรรมเก่าแก้ไขไม่ได้อย่าไปสนใจ กรรมใหม่ให้ทำแต่กรรมดี ไว้

มากๆ กรรมดีที่มีผลมากจะให้ผลก่อน..

เอามาฝาก เห็นว่าฟุ้งซ่านมาก ช่วงนี้ช่วงกฐิน

โอกาสดีมากที่จะได้ทำบุญเพื่อใกล่้เข้ามรรคผลนิพพาน

อย่ามาตั้งกระทู้เสี้ยมเสียดสี โชว์สติปั(ญญาเลยค่ะ

บอกตรงๆ สมเพชคุณมากอ่ะค่ะ

#23 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:31

ชาวนาไม่ไถ่ ประเทศยังไม่สูญเงินภาษีเหมือนประกันราคาข้าว
นี่แสดงว่าคนนี้เริ่มหูตาสว่างแระ ใช้ได้ๆๆๆปรบ

มือให้หน่อยทุกโคนนนน :D

#24 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:32

ชาวนาไม่ไถ่ ประเทศยังไม่สูญเงินภาษีเหมือนประกันราคาข้าว
นี่แสดงว่าคนนี้เริ่มหูตาสว่างแระ ใช้ได้ๆๆๆปรบ

มือให้หน่อยทุกโคนนนน :D

เหนื่อยมั้ยคะ กับการพูดในเรื่องที่ไร้เหตุผล

สุขได้ถ้าวางใจเป็น

“ถ้าคนเราพอใจสิ่งที่มี ความสุขก็เกิดขึ้นง่ายมาก
เราจะไม่รู้สึกว่าต้องดิ้นรนแสวงหาสิ่งต่างๆไม่จบไม่สิ้น
การพอใจสิ่งที่มีหรือสันโดษ

หลวงพ่อไพศาลวิศาโลค่ะ

Edited by pinkpanda, 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:33.

#25 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:33

กรั่กๆๆๆๆ pinkpanda ต้องถึงขนาดแก้กรรมเรยยย ควายสลิ่มทำใจไม่ได้สินะครับกับนโยบายเพื่อประชาชนของพรรคเพื่อไทย

ควายสลิ่มแทบกระอักหญ้าตาย ณ บัดดล กรั่กๆๆๆๆ

#26 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:35

เอ้าาา pinkpandaเป็นหยิงเหรอ ขอโทษที

ไม่ต้องแก้กรรมครับ และเรื่องนี้ไม่ได้ไร้สาระเพราะเป็นเรื่องที่ควายสลิ่มออกมาดิ้นพราดๆๆต่อนโยบายพรรคเพื่อไทยที่ให้ประโยชน์ต่อประชาชนที่เป็นชาวนา

#27 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:35

ผมว่าไอที่โพสๆ เนี้ย ไม่ได้รู้เรื่องจริงๆ เกี่ยวกับชาวนาหรอก
พูดตามแกนนำ เหอๆๆ

#28 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:37

กรั่กๆๆๆๆ pinkpanda ต้องถึงขนาดแก้กรรมเรยยย ควายสลิ่มทำใจไม่ได้สินะครับกับนโยบายเพื่อประชาชนของพรรคเพื่อไทย

ควายสลิ่มแทบกระอักหญ้าตาย ณ บัดดล กรั่กๆๆๆๆ

^^ ฮาดีแหะ

#29 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:38

ฮาดีเนอะ :D

#30 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:38

^^ ฮาดีแหะ

เนียนนะครับเนี่ย นับถือๆ :lol: :lol: :lol:
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#31 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:41

http://webboard.seri...าม/#entry475993

เหนื่อยละ พอแค่นี้ก่อน

#32 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:42

don't feed the trolls

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#33 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:46

don't feed the trolls

ตามลายเซ็นผมครับ

#34 Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:49

อะเข้าเรื่องดีกว่า ผลลัพธ์จากนโนบายจำนำข้าว มีอะไรบ้างครับ จขกท.ช่วยตอบหน่อย :lol: :lol: :lol:
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#35 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:50

ดีใจด้วยนะ ใช่ยูสนี้ มีคนคุยด้วย ดีใจมากเลยนะน้านนน
ที่แท้ก้อกาก ขี้โม้บรรลัยโลกเหมือนเดิม

#36 Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:52

เอาดัน ดัน ดัน จขกท.ช่วยตอบคำถามผมหน่อยครับ ไม่งั้นผมจะเอาเรือดันน้ำมาดันกรทู้นะ :D :P :P

#37 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:53

ชาวนารวย :D :D

#38 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:53

เอาดัน ดัน ดัน จขกท.ช่วยตอบคำถามผมหน่อยครับ ไม่งั้นผมจะเอาเรือดันน้ำมาดันกรทู้นะ :D :P :P

ตอบแล้วนะ ข้างบน
:D :D

#39 Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:54

จิงดิ :o :o :o รวยตั้งแต่แรกแล้วไม่ใช่เหรอ ส่วนชาวนาจนๆก็จนต่อไป จริงไหม
;) เขาหักหนี้ ธกส.ด้วยนะ อย่างงี้จะรวยได้ไง :lol: :lol: :lol:

Edited by Oreki Houtarou, 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:56.

#40 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:56

ชาวนารวยขึ้นแน่นวล :wub: :wub:

#41 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:59

จริงหรือครับ ? ไม่ใช่นักการเมืองเหรอที่รวยเอารวยเอา

คำถามครับ ชาวนารวย รวยแบบไหนครับ มีเงินเยอะขึ้นแค่นี้ใช่หรือเปล่าครับที่เรียกว่ารวย

คุณภาพชีิวิตมันดีขึ้นเหรอ ถ้าเอาเงินจำนวนนั้นมาใช้เกี่ยวกับด้านสาธารณะสุข ด้านการศึกษา ด้านการป้องกันภัยธรรมชาิติ ดีกว่าหรือเปล่าครับ

ถ้ารวยแค่มีเงินเยอะขึ้น ก็แจกไปเลยดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องทำนา ไม่เหนื่อยด้วยครับ

เอาเป็นว่าบ้านผมทำนามาทั้งชีิวิตครับ แล้วผมไม่ค่อยชอบนโยบายแบบนี้ มีปัญหาอะไรไหมครับ

#42 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:00

มันเมายาบ้าหรือเปล่าว่ะเนี่ย

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#43 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:00

ชาวนารวยขึ้นแน่นวล :wub: :wub:

บ้านผมก็ยังจนเหมือนเดิมอ่ะ ฮาฮา

#44 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:02

บ้านผมก็ยังจนเหมือนเดิมอ่ะ ฮาฮา

ฮาดีเนอะ :D :D

#45 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:03

จริงหรือครับ ? ไม่ใช่นักการเมืองเหรอที่รวยเอารวยเอา

คำถามครับ ชาวนารวย รวยแบบไหนครับ มีเงินเยอะขึ้นแค่นี้ใช่หรือเปล่าครับที่เรียกว่ารวย

คุณภาพชีิวิตมันดีขึ้นเหรอ ถ้าเอาเงินจำนวนนั้นมาใช้เกี่ยวกับด้านสาธารณะสุข ด้านการศึกษา ด้านการป้องกันภัยธรรมชาิติ ดีกว่าหรือเปล่าครับ

ถ้ารวยแค่มีเงินเยอะขึ้น ก็แจกไปเลยดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องทำนา ไม่เหนื่อยด้วยครับ

เอาเป็นว่าบ้านผมทำนามาทั้งชีิวิตครับ แล้วผมไม่ค่อยชอบนโยบายแบบนี้ มีปัญหาอะไรไหมครับ

บ้านทำนาแต่ไม่ชอบขายข้าวได้ราคาแพง กรั่กๆๆๆๆ

#46 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:05

บ้านทำนาแต่ไม่ชอบขายข้าวได้ราคาแพง กรั่กๆๆๆๆ

ครับผมไม่ชอบ ^^

#47 กำแพง

กำแพง

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:06

เด๋วมาใหม่นะ :wub:
ไปไม่ลามาไม่ใหว้มันไม่ดี
ว่าแต่มอดอย่าลบกระทู้ผมบ่อยนัก ใจกว้างหน่อย
ลบได้ลบดี อย่าทำตัวน่าเบื่อนะมอด

ไปก่องนะ เด๋วเสร็จธุระจะเข้ามาตอบ :) :) :)

#48 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:07

ท่านเจ้าของกระทูไม่เข้าใจคำว่าจำนำใช่ไหมครับ

#49 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:08

เด๋วมาใหม่นะ :wub:
ไปไม่ลามาไม่ใหว้มันไม่ดี
ว่าแต่มอดอย่าลบกระทู้ผมบ่อยนัก ใจกว้างหน่อย
ลบได้ลบดี อย่าทำตัวน่าเบื่อนะมอด

ไปก่องนะ เด๋วเสร็จธุระจะเข้ามาตอบ :) :) :)

หมดเวลางานแล้วเหรอครับ ^^ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ทำให้ผมเปิดโลกกว้างจริงๆ ว่าคนแบบนี้ยังมี ^^

#50 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:08

รวยกระจุกจนกระจายรึเปล่าครับ
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน