Jump to content

- - - - -

รถคันแรก คืนภาษี ได้ผลแล้วครับ ไม่มีเงินจ่ายแล้ว

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:15

รถคันแรกคืนเงินอืด! ไร้เจ้าภาพ “ทนุศักดิ์” สั่งปิดตายโครงการ ยอมรับถังแตกไม่มีเงินโปะแล้ว
น้ำลดตอผุดโครงการคืนภาษีรถคันแรก ยอดใช้สิทธิพุ่งเกินเป้า 5 แสนค้น งบประมาณ 3 หมื่นล้านบาทไม่พอ ขณะที่การเชื่อมโยงข้อมูล กรมบัญชีกลาง - สรรพสามิต - กรมการขนส่งทางบอกไม่เรียบร้อยสูญเงิน 100 ล้านบาท ยื้อคืนเงิน 1 แสนบาทล่าช้า “ทนุศักดิ์”สั่งปิดตายโครงการรับถังแตกไม่มีเงินโปะแล้ว

งานนี้เห็นผลทันตาเลย

#2 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:20

นอกจากจะขายฝันแล้ว นโยบายนี้ยังทำให้รถติดระเนระนาด

แม่ปูจ๋า..........เป็นได้แค่นักแสดง แถมพูดไปตามบททที่เขาเขียนให้อย่างเดียว
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#3 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:18

อ้าว ยังไม่ได้ยื่นเลย

Edited by lionidas, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:18.

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#4 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:19

แล้วจะรอ 8 ปี ให้ชาติมันวิบัติก่อนเหรอครับ???
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#5 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:30

*
POPULAR

Posted Image ความคิดเห็นที่ 37 +170 Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image
จ่ายเงินเป็น ข้าวสิ ข้าวตันละหมื่นห้า รถคันแรก ก้ได้ข้าวคนละ 7 ตัน ให้เอารถมาขนเอาเอง แค่นี้ก็หมดปัญหา ช่วยแก้ปัญหาข้าวล้นสต๊อกด้วย เรื่องแค่นี้คิดกันไม่ได้
ยิงปืนนัดเดียวได้ควายล้านตัว

ผมชอบความเห็นนี้จัง :wub:

#6 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:34

เหมือนจะได้กลิ่นเปลี่ยนคลังด้วยข้อหาเก็บภาษีไม่ได้ตามเป้าแล้ว งานนี้จะร้องไห้กอดอธิบดีสรรพากรมั้ยนะ -_-

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#7 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:35

ทำอะไรไม่คิดถึงผลที่จะตามมา เอาแต่หว่านประชานิยมบ้าๆ งานนี้เงินไม่พอก็ไปกู้ซิจ๊ะ

เอาให้ควายแดงที่ไม่มีปัญญาซื้อรถได้เป็นหนี้โดยทั่วถึงกัน

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#8 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:37

ประเทศเราจะเจริญเทียบเท่าบางประเทศในยุโรปแล้ว แต่เจริญลงนะ ไม่ใช่เจริญขึ้น

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#9 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:39

ได้เดินตามรอยประเทศกรีซก็สมัยนังโง่เป็นนายกนี่แหละ แม่ร่งลดแลกแจกแถมดีนัก ประเทศล่มจมแต่เงินในกระเป๋ามันไม่ยุบสักสลึงเดียว

#10 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:44

ดูไม่ได้ครับ

#11 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:44

นโยบาย ติดปีก
ให้อิปูโง่
อีกหนึ่งรายการ

#12 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:45

พยัคฆ์ติดปีกผงาดสินะ -_- ....เฮ้อ....ตาม ธ.ก.ส.ไปติดๆ :mellow:

#13 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:48

ทีคนบาดเจ็บจากการเผาเมือง คนละ 7 ล้าน ยังจ่ายได้ -_-

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#14 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:03

แล้วจะรอ 8 ปี ให้ชาติมันวิบัติก่อนเหรอครับ???

ผมพร้อมจะรอครับ

เผื่อว่าอาจจะมีควายบางตัวได้กลับคืนร่างเป็นคนหลังจากประเทศฉิบหายย่อยยับจากฝีมือตระกูล"ชินวัตร"

#15 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:06

กู้วว์ กู้ววว์ กู๊วววว์
>o<

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#16 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:38

ขอ ที่มาครับ ที่อื่นมีไหมครับ เพราะ ผู้จัดการ ความน่าเชื่อถือของคนกลางต่ำไปนิด

Edited by ter162525, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:40.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#17 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:41

ขอ ที่มาครับ

เนื้อความต้นกระทู้ คลิกที่พาดหัวข่าวตัวหนังสือสีฟ้าที่ขีดเส้นใต้ มันเป็นลิงค์มาแล้วครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#18 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:56

นโยบายนี้ไร้สาระที่สุดของรัฐบาลนี้แล้วครับ เป็นปฏิปักษ์ต่อมนุษยชาติด้วย

#19 PPPP58

PPPP58

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:59

รถคันแรกคืนเงินอืด! ไร้เจ้าภาพ “ทนุศักดิ์” สั่งปิดตายโครงการ ยอมรับถังแตกไม่มีเงินโปะแล้ว
น้ำลดตอผุดโครงการคืนภาษีรถคันแรก ยอดใช้สิทธิพุ่งเกินเป้า 5 แสนค้น งบประมาณ 3 หมื่นล้านบาทไม่พอ ขณะที่การเชื่อมโยงข้อมูล กรมบัญชีกลาง - สรรพสามิต - กรมการขนส่งทางบอกไม่เรียบร้อยสูญเงิน 100 ล้านบาท ยื้อคืนเงิน 1 แสนบาทล่าช้า “ทนุศักดิ์”สั่งปิดตายโครงการรับถังแตกไม่มีเงินโปะแล้ว

ผมอ่านแล้วก็กลัวแบบในข่าวนี้มากคับเพราะยื่นภาษีรถคันแรกไป ลองเอาเรื่องนี้ไปคุยห้องพันทิปรัชดา ปรากฎว่าผมเจอแบนไอดีหลังจากคุยเรื่องนี้ไม่ถึง2นาที งงมากคับพันทิปเป็นอะไรไปคุยข่าวอะไรในทางลบ ของรัฐบาลไม่ได้เลยหรือคับ จะเจอแบนIPทันทีเลยหรือคับ แค่ผมอยากปรึกษาหาลือ เรื่องรถในห้องรัชดาเรื่องภาษีตกลงเวปพันทิปเป็นเวปแนวไหนต้องออกความเห็นอย่างไรคับถึงไม่เจอแบนIPคับ โดนไป3 IPแล้วคับ

Edited by PPPP58, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:01.

#20 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:06

เผื่อว่าอาจจะมีควายบางตัวได้กลับคืนร่างเป็นคนหลังจากประเทศฉิบหายย่อยยับจากฝีมือตระกูล"ชินวัตร"

เห็นด้วยครับ

ในเมื่อปกครองด้วยระบอบประชาธิปไตย จำเป็นต้องให้มันเป็นไปตามกติกา

เสียงของพวกเราคือเสียงข้างน้อย

สู้เสียงควายแดงซึ่งเป็นเสียงส่วนใหญ่ไม่ได้

ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา

เราต้องปล่อยให้ประเทศมันชิบวายวอด ล่มจมเพื่อสอนบทเรียนราคาแพงให้ควายแดงมันได้สำนึก

ถึงตอนนั้นค่อยช่วยกันสร้างประเทศขึ้นมาใหม่ก็ยังไม่สาย

8 ปีรอได้ ไำม่มีปัญหา

ครั้นจะไปหวังพึ่งพรรคแมลงสาป ก็พึ่งไมไ่ด้อีก พรรคห่านี่แมงก็ไมไ่ด้เรื่องไม่ได้ราว เก่งแต่ปาก

รัฐบาลนี้มันทุจริตมากมาย มันเป็นฝ่านค้านแท้ๆแต่กลับไม่มีปัญญาเอาผิดรัฐบาลนี้ได้สักเรื่อง ถุย

#21 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:18

ตื่นๆๆจากความฝันครับ

เพราะในความเป็นจริงคือ คนตัดสินใจว่าจะรอหรือไม่รอ "ไม่ใช่พวกคุณที่นั่งจิ้มคีย์บอร์ดไปวันๆ"
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#22 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:31

ที่สำคัญ มีคนหลงเชื่อ กลายเป็นควาย บานเลย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#23 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:44

เห็นด้วยครับ

ในเมื่อปกครองด้วยระบอบประชาธิปไตย จำเป็นต้องให้มันเป็นไปตามกติกา

เสียงของพวกเราคือเสียงข้างน้อย

สู้เสียงควายแดงซึ่งเป็นเสียงส่วนใหญ่ไม่ได้

ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา

เราต้องปล่อยให้ประเทศมันชิบวายวอด ล่มจมเพื่อสอนบทเรียนราคาแพงให้ควายแดงมันได้สำนึก

ถึงตอนนั้นค่อยช่วยกันสร้างประเทศขึ้นมาใหม่ก็ยังไม่สาย

8 ปีรอได้ ไำม่มีปัญหา

ครั้นจะไปหวังพึ่งพรรคแมลงสาป ก็พึ่งไมไ่ด้อีก พรรคห่านี่แมงก็ไมไ่ด้เรื่องไม่ได้ราว เก่งแต่ปาก

รัฐบาลนี้มันทุจริตมากมาย มันเป็นฝ่านค้านแท้ๆแต่กลับไม่มีปัญญาเอาผิดรัฐบาลนี้ได้สักเรื่อง ถุย

แป๊ะว่างั้นเหรอ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#24 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:54

แสดงว่า ในเชิง การตลาด... นโยบายนี้.. โดนใจเกินคาด... ถึงขนาด เงินหมด...

ได้ผลถึงขนาดนี้... ยังไม่วาย..

แมงสาปยังหาว่า ขายฝัน...
ผมว่า.. ไอ้คนที่ เข้าโครงการณ์เนี่ย... เค้าอยู่ในโลกของความเป็นจริงที่ นโยบายนี้ สามารถ ทำได้จริง... เราถึงมีข่าวมาคุยกัน...

หรือว่า ... เราฝันกันอยู่ครับ... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#25 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:55

นี่แหละ หนึ่งในนโยบายปัญญาอ่อน ของ เผาไทย มันละ

มาดูกันยาว ๆ เลยดีกว่า ว่าประเทศจะshipหาย ย่อยยับ ขนาดไหน

#26 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:56

คนที่เดือดร้อนคงไม่พ้นคนที่ซื้อรถนะครับ เพราะหวังว่าจะได้เงินคืนกลับมา จึงยอมซื้อรถ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#27 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:03

เอาล่ะมึง ฮาขนาดหนักล่ะ

#28 ปลายขอบฟ้า

ปลายขอบฟ้า

น้องเก่า

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:04

ปกติเราๆท่านๆ ก้อชอบอยู่แล้วล่ะครับ ถ้ามีลด แลก แจก แถมล่ะก้อ ... ปัญหาต่อไปก้อคือ ... สุดท้ายจะเอาเงินจากไหนมาโปะรายการประชานิยมที่ทำอยู่นี่น่ะครับ .... ถ้าไม่กู้เค้ามาอีก ...

#29 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:23

แสดงว่า ในเชิง การตลาด... นโยบายนี้.. โดนใจเกินคาด... ถึงขนาด เงินหมด...

ได้ผลถึงขนาดนี้... ยังไม่วาย..

ผมว่า.. ไอ้คนที่ เข้าโครงการณ์เนี่ย... เค้าอยู่ในโลกของความเป็นจริงที่ นโยบายนี้ สามารถ ทำได้จริง... เราถึงมีข่าวมาคุยกัน...

หรือว่า ... เราฝันกันอยู่ครับ... :D

ไม่ต้องพิจารณาผลกระทบอะไรเลยรึไง
คิดอะไรตื้นมาก

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#30 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:26

ถ้าพูดถึงเรื่องนโยบายนี้ ผมไม่เห็นด้วย อย่างยิ่งครับ แต่สำหรับ นโยบาย บ้านหลังแรก อันนี้ ผมคิดว่าดีกว่าครับ รัฐบาลน่าจะมองความสำคัญผิดไปนะครับ เงินคืน 100000 บาทต่อคันเนี่ย เอามารวมกัน ปรับปรุงระบบขนส่งมวลชนมันจะดีกว่ามั้ยครับ คือ คุณบอกเป็นการตลาด ผมเห็นด้วย 100% เพราะทุกนโยบายของ พท ก็เน้นการตลาดอยู่แล้วครับ แต่พอทำจริง เจ๊ง อย่างที่เห็นครับ แล้วงี้เรียกว่า นโยบายดี เหรอคับ ถ้าคนซื้อรถ ได้ตังค์คืน แต่ประเทศต้องไปกู้หนี้ยืมสิน ทั้งๆที่มันไม่จำเป็นขนาดนั้นน่ะครับ

#31 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:28

:D

ปัญญาอ่อนนะเราน่ะ

(เห็นชอบทำตัวฉลาด)
gladiator 1.jpg

#32 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:17

ผมอ่านแล้วก็กลัวแบบในข่าวนี้มากคับเพราะยื่นภาษีรถคันแรกไป ลองเอาเรื่องนี้ไปคุยห้องพันทิปรัชดา ปรากฎว่าผมเจอแบนไอดีหลังจากคุยเรื่องนี้ไม่ถึง2นาที งงมากคับพันทิปเป็นอะไรไปคุยข่าวอะไรในทางลบ ของรัฐบาลไม่ได้เลยหรือคับ จะเจอแบนIPทันทีเลยหรือคับ แค่ผมอยากปรึกษาหาลือ เรื่องรถในห้องรัชดาเรื่องภาษีตกลงเวปพันทิปเป็นเวปแนวไหนต้องออกความเห็นอย่างไรคับถึงไม่เจอแบนIPคับ โดนไป3 IPแล้วคับ

อย่าคิดมาก พันดิป เค้าเป็นสื่อเติมเงิน

#33 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:23

ประชาธิปไตยอุ้มไป แน่เลย
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#34 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:24

กะไว้ตั้งแต่แรกแล้ว อยากได้รถใจจะขาด มีนโยบายคืนเงินด้วย
แต่ไม่เอาดีกว่า เผื่อถึงเวลา ไม่คืนเงิน ทำไงหล่ะ เข้าเนื้อเราแน่ๆ

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#35 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:30

ไม่ต้องพิจารณาผลกระทบอะไรเลยรึไง
คิดอะไรตื้นมาก

พี่ชายอยู่ ธกส

บอกว่าตอนนี้กำลังใกล้แระ ใกล้ถังแตกเต็มที่

#36 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:32

:D

ปัญญาอ่อนนะเราน่ะ

(เห็นชอบทำตัวฉลาด)

เค้าไม่หวังลดภาษีอะไรนี่เลย

เย้ๆ ผ่อนได้เดือนละ 12158 24 งวดเอง อิอิ ไม่ต้องรอลาภลอยจากคนอื่น

ไม่ต้องรอประชานิยม เรารู้ตัว่เราจ่ายได้แค่ไหน ไหวแค่ไหน ก็ทำแค่นั้น อย่าไปฝันหรืออย่าไปเอาภาษีของพี่น้องประชาชนคนไทยมา

ละเลงและละลายสนองตัณหาความอยากมีอยากได้ของตัวเราเลย

มันโค ตะ ระ เห็นแก่ตัว

ถ้าเราเป็นคนกลาง เราก็จะบอกว่า ดีแล้ว สมควร พิจารณาใหม่และหาข้อดีข้อเสีย

และที่สำคัญ รบ ควรตระหนักว่าจะหาเงินจากที่ไหนดี นอกจาก ดีแต่กู้ :wub:

#37 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:34

แจกเงิน คงไม่มีใครไม่เอาหรอกเนอะ วิตถาร

#38 ant

ant

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:36

"อย่าชักว่าว" ทำครึ่งๆกลางๆแล้วมาอ้างว่าเงินหมดงดโครงการไม่ได้ สัญญากับประชาชนปล่อยให้ประชาชนติดตาต้องใจแล้วจะงดเอาดื้อๆ...ทำอย่างงี้ได้ไง

ไปกู้มา..ไปกู้มา ....โครงการดีๆหยุดได้ไง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#39 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:39

เว็บพันทิพเจ้าที่แรงครับ

#40 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:40

"อย่าชักว่าว" ทำครึ่งๆกลางๆแล้วมาอ้างว่าเงินหมดงดโครงการไม่ได้ สัญญากับประชาชนปล่อยให้ประชาชนติดตาต้องใจแล้วจะงดเอาดื้อๆ...ทำอย่างงี้ได้ไง

ไปกู้มา..ไปกู้มา ....โครงการดีๆหยุดได้ไง

กู้มา แต่คนใช้สิทธิ์เท่านั้นนะ ใช้หนี้ก้อนนี้

#41 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:41

กะไว้ตั้งแต่แรกแล้ว อยากได้รถใจจะขาด มีนโยบายคืนเงินด้วย
แต่ไม่เอาดีกว่า เผื่อถึงเวลา ไม่คืนเงิน ทำไงหล่ะ เข้าเนื้อเราแน่ๆ

^
^
นี่แหละ คือผู้ที่คิดอย่างมี "สติ"
สุดยอดครับ
gladiator 1.jpg

#42 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:43

ทำได้จริง แต่แลกด้วยเงินชาติที่ร่อยหรอลงเรื่อยๆ
แถมได้เงินไม่ทั่วถึงทุกคนด้วย เพราะใครๆ ที่ซื้อรถก็อยากได้เงินคืน

เฮ้อ...............................

#43 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:47

สงสัยได้ฟ้องกันกระจายแน่ แถวบ้านผมมีหลายคนเลยนะเนี่ยะ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#44 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:49

นโยบายรัฐบาลนี้ใช้เงินในนโยบายต่างๆ หาเสียงทางอ้อมทั้งนั้น สมัยหน้ามันคงได้เป็นอีก แต่เงินไม่มีผลาญแล้ว นรกของจริงมาแน่

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#45 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:16

ออกนโยบายมาแต่ละอย่างล้วนเป็น "นโยบายขายชาติเสียจริงๆ" -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#46 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:20

บอกว่าตอนนี้กำลังใกล้แระ ใกล้ถังแตกเต็มที่

พี่ชายคุณพิ้ง นี่ช่างเข้าใจปลอบน้องสาวนะครับ

จริงๆ แล้ว มันแตกมาสักพักนึงแล้วหล่ะครับ

แต่ยังพอมีบุญเก่า ช่วยกันอุด ช่วยกันปะ

เพื่อให้ไม่ประเจิดประเจ้อ แค่นั้นแหล่ะครับ :unsure:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#47 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:30

นี่ก่อนโพสใช้ "สมอง" คิดแล้วใช่มั้ยครับ?
หากนับกันแค่ "คนเข้าร่วมโครงการล้นหลาม" แล้วถือว่าประสบความสำเร็จ
ต่อไปหากรัฐมีนโยบาย "ให้กู้เงินคนละล้านไม่ต้องมีหลักทรัพย์ค้ำประกันและไม่ต้องใช้คืน"
แล้วคนเข้าร่วมล้นหลามก็คงนับว่าประสบความสำเร็จได้ด้วยสินะ

จะออกนโยบายอะไรรัฐจะต้องคำนวนเรื่องผลได้ผลเสียที่จะเกิดขึ้นด้วย
ไม่ใช่สักแต่ลด แลก แจก แถม เอาใจประชาชนโดยไม่คำนึงถึงผลเสียที่ตามมา

ผมเชื่อแล้วล่ะว่า "คุณคนกลาง 3 โลก" นี่เป็นแฟนคลับเผาไทยเข้าเส้น
เพราะช่างเห็นแก่ตัว เห็นแก่ได้ ชอบของฟรี (แต่อย่างอื่นช่างแม่มมันก็ตรูจะเอา)
เหมือนแฟนคลับเผาไทยคนอื่นๆ เป๊ะเลย <_<

#48 ant

ant

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:52

กู้มา แต่คนใช้สิทธิ์เท่านั้นนะ ใช้หนี้ก้อนนี้

แน่นอนครับ เราไม่เกี่ยว
กรรมใดใครก่อก็รับไปเต็มแล้วกัน
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#49 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:13

ก็คงงั้น ผมเห็นด้วยกะคุณเฮนนะครับ
นโยบายแบบนี้ ใครๆ ก็ชอบ
มันไม่ต่างกับแจกเงิน เวลาพอกันมาตายหรอกครับ
เพราะจริงๆ แล้ว คุณก็ต้องเสียส่วนของตังเองออกไปก่อน
รัฐจึงจะชดใช้ ชดเชยให้ด้วยเงินภาษีของคนทั้งประเทศ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#50 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:38

พี่ชายคุณพิ้ง นี่ช่างเข้าใจปลอบน้องสาวนะครับ

จริงๆ แล้ว มันแตกมาสักพักนึงแล้วหล่ะครับ

แต่ยังพอมีบุญเก่า ช่วยกันอุด ช่วยกันปะ

เพื่อให้ไม่ประเจิดประเจ้อ แค่นั้นแหล่ะครับ :unsure:

๕๕๕ พี่ชายอยู่แผนกออกสินเชื่อ

บอกไม่มีเงินจะจ่ายให้คนมากู้ไปลงทุนแล้ว ระดมทุนเงินฝากก็ฝืด

อิอิ

แบบเป็นฝีหนอง เต่งเต็มที่ รอแตกส่งกลิ่นเน่ากับน้ำเหลืองเละเทะเท่านั้นแหละ

แต่สุดท้าย นักกินเมืองโคตรโกงก็สะบัดตูด ยุบสภาหนี ปัดความรับผิดชอบ แล้วก็หว่านเงินซื้อเสียงเลือกตั้งใหม่

ธนาคารของรัฐ ก็โดนอีหรอบเดิม เหอๆๆ แต่ต่อไปคงเผาจริง เพราะมันใกล้กรีซ เข้าไปทุกที

เอ้า กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด กันเร็ว :lol:

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน