Jump to content

- - - - -

รถคันแรก คืนภาษี ได้ผลแล้วครับ ไม่มีเงินจ่ายแล้ว

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:09

๕๕๕๕๕ งานนี้มีหวัง ...รถมือสองใหม่ๆ มีเพียบแน่ๆ แต่ผมซื้อเงินสด ไม่ได้กู้ครับ หุหุ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#52 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:25

ข่าวนี้ ไม่เห็นมีใน กระปุก กับ สนุก เลย สงสัยไม่ช๊อต :lol:

#53 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:18

รถคันแรกคืนเงินอืด! ไร้เจ้าภาพ “ทนุศักดิ์” สั่งปิดตายโครงการ ยอมรับถังแตกไม่มีเงินโปะแล้ว
น้ำลดตอผุดโครงการคืนภาษีรถคันแรก ยอดใช้สิทธิพุ่งเกินเป้า 5 แสนค้น งบประมาณ 3 หมื่นล้านบาทไม่พอ ขณะที่การเชื่อมโยงข้อมูล กรมบัญชีกลาง - สรรพสามิต - กรมการขนส่งทางบอกไม่เรียบร้อยสูญเงิน 100 ล้านบาท ยื้อคืนเงิน 1 แสนบาทล่าช้า “ทนุศักดิ์”สั่งปิดตายโครงการรับถังแตกไม่มีเงินโปะแล้ว

งานนี้เห็นผลทันตาเลย

บริษัท ของผมโดน ตรวจสอบบิลทั้งหมด เลยซวย

ตูเสียเงิน แถมทำตามมันทุกเรื่อง สุดท้ายซวยโดนย้อนหลัง
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#54 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:08

ถังแตกเร็วมากๆ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#55 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:57

เอ ไม่รู้ผมเข้าใจผิดมั้ยว่าโครงการนี้ มันได้เงินคืนโดยหักลดหย่อนจากเงินภาษีหรือเปล่าครับ? หรือรัฐจ่ายคืนให้เฉยๆเลย? ช่วงนี้เจอใครมีแต่คนถามถึงแต่เรื่องนี้ทั้งนั้นเลย

^^"

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#56 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:32

เอ ไม่รู้ผมเข้าใจผิดมั้ยว่าโครงการนี้ มันได้เงินคืนโดยหักลดหย่อนจากเงินภาษีหรือเปล่าครับ? หรือรัฐจ่ายคืนให้เฉยๆเลย? ช่วงนี้เจอใครมีแต่คนถามถึงแต่เรื่องนี้ทั้งนั้นเลย

^^"

จ่ายคืนเลยครับ ไม่ได้หักลดหย่อนจากภาษี

#57 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:03

๕๕๕๕๕ งานนี้มีหวัง ...รถมือสองใหม่ๆ มีเพียบแน่ๆ แต่ผมซื้อเงินสด ไม่ได้กู้ครับ หุหุ

จัดไปครับ
ผมก็รอ รถที่ควายแดงแข่งกันซื้อแล้วไม่มีเงินผ่อนกันเป็นแถว ๆ

#58 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:57

Posted Image ความคิดเห็นที่ 37 +170 Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image
จ่ายเงินเป็น ข้าวสิ ข้าวตันละหมื่นห้า รถคันแรก ก้ได้ข้าวคนละ 7 ตัน ให้เอารถมาขนเอาเอง แค่นี้ก็หมดปัญหา ช่วยแก้ปัญหาข้าวล้นสต๊อกด้วย เรื่องแค่นี้คิดกันไม่ได้
ยิงปืนนัดเดียวได้ควายล้านตัว

ผมชอบความเห็นนี้จัง :wub:

ข้อน่าสังเกตคือถ้าจ่ายเป็นข้าวแล้ว ข้าวที่จ่ายไปจะรู้ไดเไงว่าจะไม่กลับเอามาจำนำอีก :lol:
ได้ข้าวไปคนละ ๗ ตันแล้วก็เอาข้าวเวียนกลับมาจำนำต่อที่รัฐบาลอีก ฮ่าๆ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#59 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:48

แว๊นข้างบ้านเก่งกว่ารัฐบาลนี้ครับ
มันบอกถ้าได้เป็นนายกจะแจกมอไซต์ฟรี แจกน้ำมันฟรี

มันบอกโคตรโดนใจเลยครับพี่ :P

It's us against the world

#60 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:10

แสดงว่า ในเชิง การตลาด... นโยบายนี้.. โดนใจเกินคาด... ถึงขนาด เงินหมด...

ได้ผลถึงขนาดนี้... ยังไม่วาย..

แมงสาปยังหาว่า ขายฝัน...
ผมว่า.. ไอ้คนที่ เข้าโครงการณ์เนี่ย... เค้าอยู่ในโลกของความเป็นจริงที่ นโยบายนี้ สามารถ ทำได้จริง... เราถึงมีข่าวมาคุยกัน...

หรือว่า ... เราฝันกันอยู่ครับ... :D

คนกลางสีแดงมาอีกแว้ว........ ลืมดูไปว่าเค้าสั่งปิดโครงการ เอ่อ อะไรที่ทำได้จริงได้ผล แล้วจะปิดทำไมล่ะครับ แล้วยอมรับว่าถังแตกแสดงว่ารู้เท่าไม่ถึงการณ์คาดการณ์ผิด
นโยบายแจกเงินไมาว่ามารูปแบบไหนก็ได้ใจโดนใจครับ แล้วไม่ว่าจาก รบ.ไหนด้วย แต่สุดท้ายต้องดูประโยชน์ที่ส่วนรวมจะได้ด้วยครับ แต่คุณคนกลางคงไม่เข้าใจหรอกครับว่าคำว่าประโยชน์ส่วนรวมคืออะไร
ขอเพียงว่าอะไรที่เป็นนโยบายประชานิยมแดงคุณชอบหมด..... ไอ้สรยุท คุณคนกลางนี่สรยุทจริงๆ 55555+ พอคนรู้ความจริงว่าคุณเป็นแดงเลยปากดีมาแทนคุณส้นเลยนะครับ สงสัยฝาแผดกัน

#61 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:16

รถติดกลัวอะไร ชีก็สั่งปิดถนนเพื่อรีบกลับบ้าน เพราะมีข่าวซุบซิบว่าสามีของนาง(สาว)กลับบ้าน มาร่วมทำมาหากินกันแล้ว
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#62 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:24

แสดงว่า ในเชิง การตลาด... นโยบายนี้.. โดนใจเกินคาด... ถึงขนาด เงินหมด...

ได้ผลถึงขนาดนี้... ยังไม่วาย..

แมงสาปยังหาว่า ขายฝัน...
ผมว่า.. ไอ้คนที่ เข้าโครงการณ์เนี่ย... เค้าอยู่ในโลกของความเป็นจริงที่ นโยบายนี้ สามารถ ทำได้จริง... เราถึงมีข่าวมาคุยกัน...

หรือว่า ... เราฝันกันอยู่ครับ... :D

คนกลางสีแดงมาอีกแว้ว........ ลืมดูไปว่าเค้าสั่งปิดโครงการ เอ่อ อะไรที่ทำได้จริงได้ผล แล้วจะปิดทำไมล่ะครับ แล้วยอมรับว่าถังแตกแสดงว่ารู้เท่าไม่ถึงการณ์คาดการณ์ผิด
นโยบายแจกเงินไมาว่ามารูปแบบไหนก็ได้ใจโดนใจครับ แล้วไม่ว่าจาก รบ.ไหนด้วย แต่สุดท้ายต้องดูประโยชน์ที่ส่วนรวมจะได้ด้วยครับ แต่คุณคนกลางคงไม่เข้าใจหรอกครับว่าคำว่าประโยชน์ส่วนรวมคืออะไร
ขอเพียงว่าอะไรที่เป็นนโยบายประชานิยมแดงคุณชอบหมด..... ไอ้สรยุท คุณคนกลางนี่สรยุทจริงๆ 55555+ พอคนรู้ความจริงว่าคุณเป็นแดงเลยปากดีมาแทนคุณส้นเลยนะครับ สงสัยฝาแผดกัน

เลิกเรียกคนกลางเถอะครับ
คนกลางที่แทนตัวฝ่ายตรงข้ามว่าแมงสาบ
คงไม่ใช่คนกลางหรอก

อาจจะเป็นนิ้วกลาง
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#63 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:36

ผมเชื่อแล้วล่ะว่า "คุณคนกลาง 3 โลก" นี่เป็นแฟนคลับเผาไทยเข้าเส้น
เพราะช่างเห็นแก่ตัว เห็นแก่ได้ ชอบของฟรี (แต่อย่างอื่นช่างแม่มมันก็ตรูจะเอา)
เหมือนแฟนคลับเผาไทยคนอื่นๆ เป๊ะเลย <_<

like paper.jpg
gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน