Jump to content

- - - - -

ความเหมาะสมของนายกปู กับการถวายรายงาน

• Please log in to reply
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:05

ระวังความเห็น ดำๆ แดงๆ เล็กๆใหญ่ๆ ชวนปวดตา ถามหา "หลักฐาน" แล้วก็จบด้วยอีโมหน้ายิ้ม นะครับ

ขอบคุณที่เตือน
รอคอยอยู่เหมือนกันค่ะ

#52 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:14

ขอให้เป็นแค่ความไร้เดียงสา สติไม่รู้ คุณหนูงง อารมย์แอ๊บแบ๊ว หรือในโพยไม่ได้บอกไว้ .... แต่ .... อย่าให้เป็นการตั้งใจทำเลยจริงๆ เพราะถ้าเป็นการตั้งใจทำจริง ก้อแสดงว่า ... เค้าคงพร้อมแล้วที่จะทำอะไรก้อได้กับประเทศไทย

คนโง่อย่างมันจะมีความคิดที่ซับซ้อนแบบนีัไม่ได้แน่ค่ะ
คนซักใยเบืืองหลังมีตั้งหลายคนโดยเฉพาะไอ้เหลี่ยมหรือ
อี่เจ้ด.ที่อยู่เชียงใหม่ตัวแสบเลยค่ะ

#53 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:39

สงสัยคันเขา

คันเขาไม่รู้เป็นอะไร๊...

หนูจะรีบไป4SS

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#54 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:48

ไม่ถนัดพิมพ์หรอกคะแต่อยากแชร์สิ่งที่
ไม่ถูกไม่สมควรให้สังคมรับรู้ความจานไรของคนพวกนี้ับ้าง

ผมเตือนสตินะ อะไรที่ไม่สามารถแสดงหลักฐานได้ อย่าเขียน อย่าพูด พวกประเภทว่าเขาเล่ากันว่า ได้ยินมาว่า ... ฯลฯ สิ่งเหล่านี้ไม่ได้ประเทืองให้เกิดปัญญาให้ตรึกคิดเพื่อหาความจริงเลยแม้แต่น้อย คุณสามารถพิสูจน์ได้หรือไม่ว่าเรื่องที่คุณได้ฟังเป็นเรื่องจริง ถึงอาจจะถูกกับความเห็นตนก็จริงอยู่ ลองพิจารณาดู หากไม่เป็นเรื่องจริงคุณก็เกลียดชังหรือโกรธแค้นไปเสียเปล่า หากเป็นเรื่องจริงคุณก็เกลียดชังหรือโกรธแค้นนำหน้าไปก่อนการหาความจริงเสียแล้ว

#55 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:44

ไม่ถนัดพิมพ์หรอกคะแต่อยากแชร์สิ่งที่ไม่ถูกไม่สมควรให้สังคมรับรู้ความจานไรของคนพวกนี้ับ้าง

ผมเตือนสตินะ อะไรที่ไม่สามารถแสดงหลักฐานได้ อย่าเขียน อย่าพูด พวกประเภทว่าเขาเล่ากันว่า ได้ยินมาว่า ... ฯลฯ สิ่งเหล่านี้ไม่ได้ประเทืองให้เกิดปัญญาให้ตรึกคิดเพื่อหาความจริงเลยแม้แต่น้อย คุณสามารถพิสูจน์ได้หรือไม่ว่าเรื่องที่คุณได้ฟังเป็นเรื่องจริง ถึงอาจจะถูกกับความเห็นตนก็จริงอยู่ ลองพิจารณาดู หากไม่เป็นเรื่องจริงคุณก็เกลียดชังหรือโกรธแค้นไปเสียเปล่า หากเป็นเรื่องจริงคุณก็เกลียดชังหรือโกรธแค้นนำหน้าไปก่อนการหาความจริงเสียแล้ว

ขอน้อมรับคำเตือนสติคะ คุณ'Tux Vader'อ่านเรื่องที่ดิฉันเล่าให้แตกก่อนซิค่ะดิฉันคิดว่าเรื่องบางเรื่องที่ได้รับรู้จากคนอื่นมานั้นมันทำให้เราประเทืองปัญญาและมีความเฉลียวฉลาดขึ้นนะค่ะอยู่ที่ว่าคนคนนั้นจะมีปัญญาแยกแยะได้ว่าอะไรถูกอะไรผิดอะไรควรอะไรไม่ควรมีเหตุมีผลอย่างไร สำหรับดิฉันเรื่องนี้ได้ยินมาหลายปีมาแล้วและดิฉันก็ไม่ได้มีรูปถ่ายที่จะใช้เป็นหลักฐานยืนยันขึ้นอยู่กับภูมิปัญญาของแต่ละท่านว่าเป็นอย่างไร ที่จะพินิจพิเคราะกันเอาเอง คงไม่สามารถบังคับให้ใครเชื่อได้เวลาเท่านัันที่จะเป็นเครื่องพิสูจน์ ซึ่งไม่เคยมียุคไหนสมัยไหนที่มีการโจมตีลบหลู่สถาบัน มากเท่ากับยุคนี้ ซึ่งคุณ'Tux Vader'ผู้มีปัญญาคงทราบนะค่ะ แล้วรัฐบาลหรือผู้ที่เกี่ยวข้องมีการดำเนินคดีกับใครบ้างค่ะ และสามารถชี้แจงหรือพิสูจน์ให้เห็นบ้างไหม ว่าได้ดำเนินการต่างๆกับใคร ที่ไหน เมื่อไหร่ ไปแล้วบ้างช่วยชี้้แจงให้ประชาชนทราบได้ไหมค่ะ และถ้าหากคุณจะพิจรณาให้ถี่ถ้วนวิเคราะห์ด้วยเหตุและผล ใตร่ตรองให้ละเอียดรอบคอบฯลฯ และไม่ได้ลำเอียงเกี่ยวกับเหตุการณ์ต่างๆที่ผ่านมา ส่วนเรื่องที่ดิฉันเล่ามานั้นคุณคิดว่ามันจะมีมูลความจริง หรือไม่มีก็ขึ้นอยู่กับสติปัญญาของคุณเองค่ะ ดิฉันคิดว่าโดยส่วนตัวของคุณเอง ก็ได้ตั้งธงไว้ก่อนหน้าแล้วว่าหากเรื่องใด ไม่ได้ตรงกับความคิดเห็นหรือจริตของคุณแล้ว คุณก็จะมีข้อโต้แย้งเช่นกันใช่ไหมค่ะ และรบกวนช่วยตอบหรือให้คำแนะนำกลับด้วยนะค่ะ ยินดีที่จะได้ถกหรือแสดงความคิดเห็นกับคุณค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
ปอลอ..ส่งท้ายค่ะไม่ได้เกลียดหรือโกรธตระกูลนี้ค่ะ แต่รังเกียจและขยะแขยงมากถึงมากที่สุด

Edited by poco, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:03.

#56 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:09

ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้ามองจากรูปภาพที่ท่าน จขกท. นำมาโพสนั้น

เป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสม คนที่เป็นถึงระดับผู้นำประเทศแต่ทำกิริยาเหมือนไม่เคยได้รับการอบรมสั่งสอนเลยสักนิด

ผิดแรกยังพอให้อภัย แต่ซ้ำซากแบบนี้ จะให้เรียกว่าอะไรดีล่ะครับ

ก็ถูกอย่างที่ไอ้ทักขี้มันว่า ต่อให้เอาหมู เอาหมา ที่ไหนมาก็ได้เป็นนายกฯ อยู่ดี

ไม่แปลกใจเลยจริงๆ ตัวอย่างที่เห็นได้ชัดก็คนในตระกูลเดียวกับมันนี่แหล่ะ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน