Jump to content

- - - - -

ตกลงเว๊ปเสรีเป็นเว๊ปที่ไว้ให้พวกเสื้อแดงตั้งกระทู้ด่าคนอื่นหรือคับงง??

• Please log in to reply
65 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 PPPP58

PPPP58

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:27

เข้าเวปมาก็เจอแต่พวกเสื้อแดงตั้งกระทู้ 10กว่ากระทู้ติดๆโดยเสื้อแดงไม่กี่คน(3-4คนทำยอดกันหรือตั้งเยอะจัด) เลยงงๆว่าเป็นเว๊ปที่ไม่มีการควบคุมหรือตรวจสอบความถูกต้องในการตั้งกระทู้ หรือควบคุ้มจำนวนในการตั้งกระทู้เลยหรือคับ ผมมาจากพันทิปนะคับ เลยสงสัยขนาดแค่ผมออกความเห็น ในทางลบ- กับรัฐบาลยังเจอแบนIP เป็นว่าเล่นจนไม่มีIPจะตั้ง หรือเล่นแล้วคับ แสดงว่าเว๊ปเสรีนี้ใจดีมากๆ หรือใจดีเกินไปจนระวัง ถูกยึดจากคนเสื้อแดงนะคับ เนื่องจากรู้สึกเบื่อกระทู้ที่ตั้งแบบทำยอด ไร้สาระ

#2 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:30

หึหึ
....
ค่อยๆดูกันไป

#3 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:32

เว็บนี้เสรี ใจดีสุดๆ แล้วครับ

ไม่อุ้มกระทู้(ถ้าไม่จำเป็น)
ไม่ระงับคอมเมนท์(ถ้าไม่จำเป็น)
ไม่แบน(ถ้าไม่จำเป็น)

แต่ระวังไว้ก็ดีนะครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#4 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:32

ก็เวบนี้ใจกว้าง เปิดกว้าง ไม่สองมาตรฐานไง ฟังข้อมูลได้รอบด้าน แต่จะเลือกเชื่อหรือไม่เชื่อโดยใช้สมองเท่านั้นเอง

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#5 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:33

เสรีไทย
ชื่อก็บอกว่าเสรี
เมื่อไม่ทำผิดกฎบอร์ด
และเป็นสมาชิก
จะแดง เหลือง ฟ้า ไม่มีสี
ก็มีสิทธิ์ตั้งกระทู้ได้
  • -3- likes this

#6 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:35

เราก็ตั้งด่ารบ.กันเยอะแยะ แล้วจะห้ามเขาด้วยเหตุผลอะไรครับ ตอบหน่อย

เรามีสิทธิ เขาก็มี

หรือถ้าจะห้ามเพราะแค่รำคาญ ไม่ชอบ

งั้นต้องถามว่างั้นต่างกับเว็บเสื้อแดงตรงไหน

อันตรายนะความคิดแบบนี้

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#7 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:41

ที่นี่ เสรีไทย "แตกต่างได้ แต่ไม่แตกหัก" ครับ ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#8 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:43

ตราบใดที่ไม่ทำผิดกฎของบอร์ด ตั้งได้ครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#9 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:43

แหม ให้เขาได้มีโอกาสทำงานแลกบัตรเติมเงินบ้างสิครับ :D :D :D

#10 Andiond Thunder

Andiond Thunder

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:45

ให้เขาเข้ามาเถอะ จะได้ตาสว่างกันบ้าง
อ่านแต่ของเว็บพวกเขาเองเดี๋ยวก็ท่องจำกันมาอีก
มาเว็บนี้จะได้อะไรดี ๆ อย่างที่พวกเขาไม่คาดคิด

#11 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:09

บางคนก็น่ารักนะ อย่างปุ๊กลุ๊กเงี้ยะ Posted Image

#12 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:36

"รัฐบาล" ใช่จะผิดหมด "ฝ่ายค้าน" ใช่จะถูกหมด "ที่นี่..เสรีไทย" ใครๆก็มี "เสรี..ในความคิด"

ปล. กระทู้ "โง่ๆ" ไม่นับเด้อ :D

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:43

*
POPULAR

เพราะความใจกว้างนี่แหละ ผมถึงชอบเสรีไทยไงครับ

เราถึงพูดได้เต็มปากว่า พวกปากประชาธิปไตยน่ะ ไม่จริงเลย
พฤติกรรมเผด็จการชัดๆ

ส่วนเรื่องโดนแดงยึด ไม่ต้องห่วงหรอกครับ
เพราะพวกเราก็วิงวอนร้องขอให้ส่งแดงฝีมือเอกๆมาบอร์ดเราบ้างเหอะ
เพราะที่เจออยู่นี่ ปัญญาอ่อนทั้งนั้น

โปกหลุกก็แดงคิกขุ
เฮนไตก็แดงขี้ขลาด
แต๋มก็แดงปัญญาอ่อน
ใจดีก็แดงโรคประสาท
ห่าเอ็มก็แดงหน่อมแน้ม
สิงห์ก็แดงขี้เท่อ
ปลายอ้อก็แดงกะโหลกกะลา

เฮ้ออออออออออออออออ...
gladiator 1.jpg

#14 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:08

ไม่ระงับคอมเมนท์(ถ้าไม่จำเป็น)

ไม่ได้ห้าม แต่จำไว้ อุ้ยยยย!!

เพราะความใจกว้างนี่แหละ ผมถึงชอบเสรีไทยไงครับ

เราถึงพูดได้เต็มปากว่า พวกปากประชาธิปไตยน่ะ ไม่จริงเลย

ส่วนเรื่องโดนแดงยึด ไม่ต้องห่วงหรอกครับ
เพราะพวกเราก็วิงวอนร้องขอให้ส่งแดงฝีมือเอกๆมาบอร์ดเราบ้างเหอะ
เพราะที่เจออยู่นี่ ปัญญาอ่อนทั้งนั้น

เหลือคัยอีกมั่ย เล่ยซะหมดบอร์ดเลย

#15 RaRa

RaRa

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:25

ไม่ได้ห้าม แต่จำไว้ อุ้ยยยย!!

เหลือคัยอีกมั่ย เล่ยซะหมดบอร์ดเลย

เหลือครับ....

หมูอวกาศ

อ้วนประจัญบาน

ผู้พิชิตสนามบิ๊นนนน

และ ซุป'ตาร์แดง son :lol: :lol:

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#16 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:29

นี่ลืมกันหรอเนี่ย!!!!!!!!!!!!!!!!!! :angry: :angry: :angry: :angry:

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#17 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:31

ตั้งทำไม กระทู้แบบนี้

เบื่อพวก รัก ปชป เกินไปจนไม่ฟังเสียง ชาวนาที่เป็นอาชีพ น้อยสุดในประเทศและอาจไม่เคยเสียภาษีเงินได้

แดง แล้วผิดเหรอ

Edited by Rodgers16, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:33.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#18 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:35

ผมว่ามันส์ดี :D
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#19 V.Junior for Vendetta

V.Junior for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:44

อีหนูเอาตูดขูดเบนซ์ ยังไม่ผ่านโปรเหรอครับ ถึงไม่มีชื่อติดโผ

#20 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:56

นายกยิ่งลักษณ์กำลังจะสร้างประวัตืศาสตร์เป็นผู้นำไทยคนแรกที่ได้พบกับสมเด็จพระราชินีอลิซาเบธที่ 2 แห่งอังกฤษอย่างเป็นทางการ

โดย Jagger, 10 พฤศจิกาคม 2555

สุรพงษ์ โตวิจักษณ์ชัยกุลเผยเตรียมลงนามยอมรับเขตอำนาจศาลอาญาระหว่างประเทศ (ไอซีซี)เร็วๆนี้

โดย Jagger, เมื่อวาน, 21:35

ก็เอามาจากราชดำเนินนั้นแหละ

1: P12912691 นายกหญิงยิ่งลักษณ์ ได้รับเกียรติเข้าพบพระราชินีอลิซาเบธที่ 2
... ไม่ออกว่านายกไทยคนสุดท้าย ที่ได้เข้าเฝ้าควีนอย่างเป็นทางการนี่เป็นท่าน... อยู่เลย เชื่อว่านายกฯตอนนั้นก็เคยเข้าเฝ้า <<< เสือร้องไห้รักเสือนอนหลับ 202.12.73.203
... ฯ พระบรมราชินีนาถ ผู้ใด ต้องการเข้าเฝ้า พระราชอาคันตุกะ ของ พระบาทสมเด็จ ...

2: P12912141 เรื่องนี้จริงหรือเปล่าครับ..สื่อนอกตีข่าว ราชินีอังกฤษ โปรดให้ "ยิ่งลักษณ์" นายกฯไทยคนแรกเข้าเฝ้าในรอบ10ปี
... คนล่าสุดที่ได้มีโอกาสเข้าเฝ้า <<< witta_mariah_mymom 58.8.20.133
... ทักษิณ สมัคร สมชายก็ไม่เคยเข้าเฝ้าฯ <<< เสือร้องไห้รักเสือนอนหลับ 202.12.73.203
...
เคยมีนายกของไทยได้เข้าเฝ้าราชินีอังกฤษ ด้วยหรือ...

3: P12911976 สื่อนอกเผยข่าวน่ายินดี "ราชินีอังกฤษ" โปรดให้ "ยิ่งลักษณ์" นายกฯไทยคนแรกเข้าเฝ้าในรอบ10ปี
... วัตร แห่งราชอาณาจักรไทยเข้าเฝ้า ซึ่งถือเป็นผู้นำคนแรกของไทยที่ได้เข้าเฝ้าในรอบ10ปี อ้างอิง หนังสือพิมพ์ ...
น่าจะให้มาร์คเข้าเฝ้านะ เพราะมาร์คเป็นคนอังกฤษ... ได้รับพระกรุณาโปรดฯให้เข้าเฝ้า สมเด็จพระราชินีนาถเอลิ...

4: P12911958 ### นายกปู เป็นนายกฯไทยคนแรกที่จะเข้าพบคควีน อลิธซเบธ ###
... แรกในหลายทศวรรษที่ได้เข้าเฝ้าสมเด็จพระราชีนีนารถ ... ลักษณ์ ได้รับโอกาสให้เข้าเฝ้า สมเด็จพระบรมราชินีนา... พระราชทานพระบรมราชวโรกาสให้เข้าเฝ้าฯ ซึ่งแทบไม่เคยปรากฏ... เป็นทางการ และได้มีโอกาสได้เข้าเฝ้าฯ สมเด็จพระบรมราชินีนาถ...

5: P12911154 ขอร้องเถอะ..สลิ่ม/แมงสาปอย่าเข้ามาอ่าน เพราะเรื่องนี้เป็นข่าวดีของคนไทยและชาวนาครับ
...
โอบามา ก็กำลังจะมาข่าวดีคงรออยู่อีก และคุณยิ่งลักษณ์จะไปอังกฤษต่ออีกมีโอกาสได้เข้าเฝ้าควีนอลิซาเบธอีกต่างหาก ข่าวดีของคนทั้งชาติ แต่อาจจะเป็นข่าวร้ายของพวกสลิ่มก็ได้ <<< Benny T 58.8.141.114

6: P12910341 "สุรพงษ์"ออกทีวีแทนนายกฯ แจงรับเขตอำนาจ ICC ไม่ละเมิดตุลาการไทยแน่ / พท.บี้ผู้ว่าฯกทม.ปลดป้าย ปชส.หวั่นผิด กม.เลือกตั้ง
... พระราชทานพระบรมราชวโรกาสให้เข้าเฝ้าฯ ซึ่งแทบไม่เคยปรากฏมา... เป็นทางการ และได้มีโอกาสได้เข้าเฝ้าฯ สมเด็จพระบรมราชินีนาถ... เบธที่ 2 ซึ่งปกติการได้เข้าเฝ้าฯ จะต้องเป็นประมุขของรัฐ ... เกียรติอย่างสูงที่มีโอกาสเข้าเฝ้าฯ การเดินทางไปครั้งนี้ ...

Edited by Stargate-1, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:58.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#21 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:05

อีหนูเอาตูดขูดเบนซ์ ยังไม่ผ่านโปรเหรอครับ ถึงไม่มีชื่อติดโผ

ใกล้แล้วล่ะ :D
แต่ผมว่า วิธีการตอบ การพิมย์ สำบัดสำนวน มันดูคล้ายๆใครบางคนแถวนี้
เห็นบุ๊ปนึกว่าคนๆเดียวกันเลย ดีที่ว่าคนละเพศ หรือว่า มาจากสำนักเดียวกันหว่า :blink:
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#22 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:18

คิดเหมือนกันก็น่าเบื่อ คิดต่างกันบ้างก็สนุกดี ส่วนไอ้พวกตะแบง/โกหกก็ถูกแสดงอาการเบื่อหนายให้รู้ หรือถูกจวกมันดีออก
แตกต่างได้ แต่อย่าแตกแยกครับผม ถึงแม้จะเกลียดพวกมัน พวกเอี้ยเข้าไส้
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#23 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:48

เข้าเวปมาก็เจอแต่พวกเสื้อแดงตั้งกระทู้ 10กว่ากระทู้ติดๆโดยเสื้อแดงไม่กี่คน(3-4คนทำยอดกันหรือตั้งเยอะจัด) เลยงงๆว่าเป็นเว๊ปที่ไม่มีการควบคุมหรือตรวจสอบความถูกต้องในการตั้งกระทู้ หรือควบคุ้มจำนวนในการตั้งกระทู้เลยหรือคับ ผมมาจากพันทิปนะคับ เลยสงสัยขนาดแค่ผมออกความเห็น ในทางลบ- กับรัฐบาลยังเจอแบนIP เป็นว่าเล่นจนไม่มีIPจะตั้ง หรือเล่นแล้วคับ แสดงว่าเว๊ปเสรีนี้ใจดีมากๆ หรือใจดีเกินไปจนระวัง ถูกยึดจากคนเสื้อแดงนะคับ เนื่องจากรู้สึกเบื่อกระทู้ที่ตั้งแบบทำยอด ไร้สาระ

ผมว่าก็ไม่ถึงกับด่าตรงๆนะ
ส่วนมากแล้วพวกเสื้อแดงที่เข้ามาเนี่ยเป็นพวก เสพติดแกนนำและข่าวประเภทเชื่อในสิ่งที่ตัวเองอยากจะเชื่อโดยไม่ต้องการเหตุผล เขาบอกมา เขาเล่าว่า แล้วก็จะเป็นพวกชอบทำนิสัยเหมือนพวกตัวนางมารร้ายในหนังน้ำเน่าหลังข่าว ใส่ร้าย อิจฉา เสียดสี ทำลายฝ่ายตรงข้ามแบบหน้าด้านๆ

เช่น...รู้ทั้งรู้ว่าคลิปตัดต่อใส่ร้ายมาร์คสั่งฆ่าประชาชน ก็ยังเอามาโฆษณาชวนเชื่อ เลวสุดๆ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#24 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:21

ผ่านแล้ว
เป็น
เบนซ์ โลงจำปา

#25 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:33

สีสันประชาธิปไตยฮะ บอร์ดนี้ถึงมีเสน่ห์ไง

ติดบอร์ดนี้เพราะสาเหตุนี้ละ จะได้รู้ว่าความคิดควายแดง ที่มันโง่ๆ แถมชั่วๆ อย่างพิเภกฯ สมสาก และอื่นๆที่โดนตอกหน้าหงาย

กลับไปร้องไห้ที่ปลักควายเหมือนเดิมอย่างปลายอ้อฯ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#26 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:38

ดีให้พวกควายแดงมันเข้ามาเยอะๆๆๆๆๆๆๆ...............

จะได้ให้ความคิดพวกมันและเปรียบเทียบกันได้............ว่าพวกมัน "สมองหมาปัญญาควาย" กันขนาดไหน
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#27 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:39

แต่ผมว่า วิธีการตอบ การพิมย์ สำบัดสำนวน มันดูคล้ายๆใครบางคนแถวนี้
เห็นบุ๊ปนึกว่าคนๆเดียวกันเลย ดีที่ว่าคนละเพศ หรือว่า มาจากสำนักเดียวกันหว่า :blink:

ใจดอ20 ครับ
ดูสำนวนหลังๆแล้ว น่าจะใช่ครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#28 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:42

-_- ขาดท่านซ่ง (ติง) ไปอีกตัวนึงนะ น่าจะยุงลายชอบมาวางใข่ ... ....... .......... ...........

:blink: มิน่ามาทีน้ำเน่า ยุงบินว่อนไปหม๊ด...

:ph34r:
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#29 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:57

ใจดอ20 ครับ
ดูสำนวนหลังๆแล้ว น่าจะใช่ครับ

ดูกระทู้ของ Mark lover อีกอันนะครับ เหมือนกันมาก ต่อล้อต่อเถียง แถข้างๆคูๆ พยามทำยอดโพสน่าดู

#30 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:02

เพราะมดและ wm ที่นี่เป็นแดง QC ทั้งหมดครับ

ไม่ลบกระทู้พวกแมงสาปก็ดีเท่าไหร่แล้ว -_-
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#31 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:05

พ่อคนนั้นน่ะ ผมตัดออกจากสารบบโลกนี้เลยคับ :lol: :lol:

เหลือครับ....

หมูอวกาศ

อ้วนประจัญบาน

ผู้พิชิตสนามบิ๊นนนน

และ ซุป'ตาร์แดง son :lol: :lol:

โห...ตัวจำแม่นจังง่า.. เค้ายอมแพ้!เหงา.gif

นี่ลืมกันหรอเนี่ย!!!!!!!!!!!!!!!!!! :angry: :angry: :angry: :angry:

ต้องนับแดงคิวซีด้วยหรา???........อะ แหม... -_-
gladiator 1.jpg

#32 RaRa

RaRa

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:07

เพราะมดและ wm ที่นี่เป็นแดง QC ทั้งหมดครับ

ไม่ลบกระทู้พวกแมงสาปก็ดีเท่าไหร่แล้ว -_-

ช่ายๆๆๆ พวกสลิ่ม แมลงวาป นี่แหล่ะ เยอะแยะกันดีนัก

ถ้าขืนยัง หยุมหยิมอีก จะทำให้บอร์ดเงียบเป็นป่าช้าให้ดู...ชิส์ <_<

#33 mic89

mic89

น้องใหม่

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:48

อืมม์...บอร์ดประชาธิปไตยนะครับแสดงออกได้ถ้าไม่ผิดกฎระเบียบ

#34 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:25

เพราะที่นี่ไม่เป็นประชาธิปไตยครับ

ไม่งั้นคงโดนประชาธิปไตยอุ้มไปแบบบางเว็บแล้วครับ :lol:
  • -3- likes this

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#35 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:34

คิดเหมือนกันเลย นักรบไซเบอร์ นอกจากมีรายได้แล้ว อย่าลืมรักประเทศไทยด้วยนะครับ

#36 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:50

อาจจะเป็นเพราะต้องการทำยอดเพื่อโบนัสปลายปีก็เป็นได้.....
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#37 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:58

แปลกดี จขกท หนีมา จาก PT... เพราะไม่สามารถแสดงความคิดได้อย่างเสรี...
แต่ กลับ กำลังพยายามบอกว่า... ที่นี่เสรีเกินไป... :D

ผมว่าดูจากจริตท่าน... เอ่เอ้ TV เมเนเจอร์ .... น่าจะเหมาะ นะครับ...
ความเห็นไหนด่า แมลงสาป ถ้า ไม่ดึกไม่เช้า.... ไม่ได้ขึ้น...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#38 คนไม่ธรรมดา

คนไม่ธรรมดา

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:59

ผมขำๆนะกับพวกนั้น ยังไงเค้าก็เป็นคนไทยเหมือนกันกับเรานี่แหละครับ ฟังความคิดเห็นเค้าบ้าง จริงไม่จริงผมเชื่อว่าเพื่อนๆสามารถพิจารณากันเองได้ อย่าไปซีเรียสเลยครับ

#39 PPPP58

PPPP58

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:14

ผมขำๆนะกับพวกนั้น ยังไงเค้าก็เป็นคนไทยเหมือนกันกับเรานี่แหละครับ ฟังความคิดเห็นเค้าบ้าง จริงไม่จริงผมเชื่อว่าเพื่อนๆสามารถพิจารณากันเองได้ อย่าไปซีเรียสเลยครับ

ผมก็แค่แปลกใจว่ามันควรเป็นเวปที่ตรวจสอบการทำงานของรัฐบาลหรือเรื่องไม่ดี พุดคุยทางการเมืองในหลายๆทิศทาง แต่ก็แปลกใจที่ชาวเสรีกับชื่นชอบ ในกระทู้ต่างๆที่ไร้สาระ พูดโกหก หรือกระทู้บ้าบอของเสื้อแดงที่เข้ามาตั้ง มากกว่าจะตอบพูดคุยการตรวจสอบการทำงานของรัฐซึ่งเพื่อนสมาชิกนำเสนอไป ผมเห็นเข้ามาตอบบางกระทู้2-3คน บางกระทู้เม้นกันไม่ถึง 10 ความเห็นไม่ได้รับความสนใจใดๆจากเพื่อนสมช.เสรี แต่กับเสื้อแดงที่หาสาระไม่ได้กับตอบกันสนุกสนาน เป็น 100 ๆความเห็น มันมากเกินไปจนรู้สึกว่าเป็นนี้จะไร้สาระไปด้วย ไม่แปลกใจที่เวปล้มบ่อยๆ เพราะคนเริ่มเบื่อ หน่ายกับเวปนี้ เข้ามาก็เจอแต่กระทู้แดงตังทำยอดตั้งเอามัน เป็นกระทู้เด้นหน้าหลัก กระทู้อื่นๆก็ปล่อยตกๆๆไป ไม่สังเกตกันมั่งเลยหรือว่า เดียวนี้ไม่ค่อยมีคนตั้งกระทู้อะไรเห็นมีแต่ปล่อยแดงมันตั้ง คนตั้งก็มีไม่กี่คน

#40 คนไม่ธรรมดา

คนไม่ธรรมดา

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:24

ผมก็แค่แปลกใจว่ามันควรเป็นเวปที่ตรวจสอบการทำงานของรัฐบาลหรือเรื่องไม่ดี พุดคุยทางการเมืองในหลายๆทิศทาง แต่ก็แปลกใจที่ชาวเสรีกับชื่นชอบ ในกระทู้ต่างๆที่ไร้สาระ พูดโกหก หรือกระทู้บ้าบอของเสื้อแดงที่เข้ามาตั้ง มากกว่าจะตอบพูดคุยการตรวจสอบการทำงานของรัฐซึ่งเพื่อนสมาชิกนำเสนอไป ผมเห็นเข้ามาตอบบางกระทู้2-3คน บางกระทู้เม้นกันไม่ถึง 10 ความเห็นไม่ได้รับความสนใจใดๆจากเพื่อนสมช.เสรี แต่กับเสื้อแดงที่หาสาระไม่ได้กับตอบกันสนุกสนาน เป็น 100 ๆความเห็น มันมากเกินไปจนรู้สึกว่าเป็นนี้จะไร้สาระไปด้วย ไม่แปลกใจที่เวปล้มบ่อยๆ เพราะคนเริ่มเบื่อ หน่ายกับเวปนี้ เข้ามาก็เจอแต่กระทู้แดงตังทำยอดตั้งเอามัน เป็นกระทู้เด้นหน้าหลัก กระทู้อื่นๆก็ปล่อยตกๆๆไป ไม่สังเกตกันมั่งเลยหรือว่า เดียวนี้ไม่ค่อยมีคนตั้งกระทู้อะไรเห็นมีแต่ปล่อยแดงมันตั้ง คนตั้งก็มีไม่กี่คน

สาระมันก็อยู่ในกระทู้พวกนั้นแหละครับ ผมเห็นในกระทู้เหล่านั้นเพื่อนเราที่เข้าไปตอบก็จะเอาเหตุและผลไปนำเสนอ ผมไม่เถียงนะว่ากระทู้พวกนั้นมันไร้สาระ แต่ที่ผมชอบเข้าไปอ่านเพราะมันมีสาระจากเพื่อนสมาชิกที่เค้าไปตอบนี่แหละครับ อีกอย่างมันก็คลายเครียดดีที่ได้เห็นความคิดบ้าๆบอๆ ของคนพวกนั้น คิดไปได้ยังไงกัน 55555 เอาเป็นว่าถ้าอยากมีสาระก็เข้ากระทู้ของเพื่อนๆเรา เข้าไปแสดงความคิดเห็นกันเยอะๆก็แล้วกัน ต่างคนต่างจิตต่างใจครับ ทำในสิ่งที่ชอบก็แล้วกัน

#41 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:32

ตั้งเยอะๆก็ดีแล้วนิครับ เราๆท่านๆทั้งหลายจะได้รับข้อมูลที่ถูกต้องไปพร้อมๆกัน กระทู้อันไหนถูกตีตกไปก็จะได้รู้ครับ อย่ายึดติดมากครับ มีท่านอื่นๆก็ยังไม่ทราบเรื่องราว หรือข้อเท็จจริง จากข่าวหรือกระทู้ที่เปิดมาใหม่ๆก็มีนะครับ เหรียญมี 2 ด้าน ผิวเหมือนกันแต่รายละเอียดไม่เหมือนกันจริงมั๊ยครับ
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#42 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:00

แดงมันก็คนเหมือนเราๆ นี่แหล่ะท่าน

อ่ะ..หรือว่ามันไม่ใช่

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#43 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:02

สำหรับผมก็เลือกที่จะเข้าไปตอบล่ะ บางกระทู้บางคน ก็ปล่อยๆๆให้ตกก็ได้ ไม่ต่อล้อต่อเถียง พวกจะแถ ก็ไปเรื่อยเปื่อย

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#44 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:06

เพือความบันเทิงที่หลากหลายค่ะ ทั้งข่าวลือ เหลือง เเดง ทั้งเรื่องจากเเวดวงไฮโซ ใครจบวิศวะ หรือเคยทำงานกับรัฐมนตรีก็มาขี้่โม้ในนี้ได้หมด อ่านเเต่สาระกลัวเด็กๆจะเบือ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#45 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:08

แปลกใจๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แปลกใจที่เวปล้มบ่อยๆ เพราะคนเริ่มเบื่อ หน่ายกับเวปนี้

เหรอ

#46 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:18

เบื่อไอ้พวกเสื้อแดงหน้าเดิม เหลือน้อยแล้วด้วย
มาอีกดิ มากันเยอะ ไหนว่าแน่ๆ ตาสว่าง มาดิไหนว่าจะมาสอนประชาธิปไตย นังธิดากับไอ้ตู่ มันยัง เสียงส่วนใหญๆๆๆๆๆอยู่แค่นั้น ไอ้พวกเสื้อแดงลูกกระจอกมันจะแค่ไหนกัน

ตรวจสอบรัฐบาลไรน่ะก็ทำไป อยู่ในกติกาก็ยังอยู่ได้ ที่เป็นปัญหาคือการที่รัฐบาลยังเลี้ยงเสื้อแดง มันนอกกติกา มันคิดล้มสถาบัน เผลอมันก็จะเผาบ้านเผาเมือง

ทีนี้เห็นไหมว่าเรื่องเสื้อแดงตัองเล่นก่อน

#47 PPPP58

PPPP58

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:02

แปลกใจๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แปลกใจที่เวปล้มบ่อยๆ เพราะคนเริ่มเบื่อ หน่ายกับเวปนี้

เหรอ

ต้องให้พูดตรงๆใช่ไหมคับถึงจะเข้าใจ..มันอ้อมไปหน่อย " ไม่อยากมีใครเอาเงินมาสนับสนุนเวปแบบนี้ หรอกคับ" จะเสียเงินช่วยเปิดไว้ให้แดงมันระบายเรื่องโกหก กุเรื่องต่างๆแล้วก็ให้สมช.มาโพสด่าเอาสนุก ให้มันหัวเราะเยะเอา ถึงมานั้งเถียงกับมันหวังจะให้มันกับใจหรือรับรู้ข้อมูลจริงหรือคงสอนควายพูดภาษาไทยง่ายว่าให้พวกนี้กับตัว หรือรับรู้

#48 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:04

ที่นี่ เสรีไทย "แตกต่างได้ แต่ไม่แตกหัก" ครับ ;)

;) ;) ;)

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#49 human

human

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:03

คุณเอ๊ย พอพวกเขาคุยกันเองอวยกันเองในโลกของเขา

คนที่คิดแบบคุณก็มองว่าโลกแคบ เสพข้อมูลด้านเดียว

ผมว่าดีแล้วที่พวกเขาเข้ามา แม้พวกเขาเหล่านั้นจะพกเรื่องโกหก เรื่องบิดเบือนเข้ามาด้วย

แต่ถ้าคุณมีข้อมูลแย้งเรื่องเหล่านั้น แล้วจะกลัวทำไม เปิดใจรับบ้างนะ

อย่างผมไม่ชอบใครก็ประชด แดกดัน ไม่เห็นจะเป็นไร
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#50 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:20

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน