Jump to content

- - - - -

ตกลงเว๊ปเสรีเป็นเว๊ปที่ไว้ให้พวกเสื้อแดงตั้งกระทู้ด่าคนอื่นหรือคับงง??

• Please log in to reply
65 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:04

ตั้งกระทู้ได้ แต่จะเอาตัวรอดจากการตอบกระทู้ยาก

#52 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:57

ผมขำๆนะกับพวกนั้น ยังไงเค้าก็เป็นคนไทยเหมือนกันกับเรานี่แหละครับ ฟังความคิดเห็นเค้าบ้าง จริงไม่จริงผมเชื่อว่าเพื่อนๆสามารถพิจารณากันเองได้ อย่าไปซีเรียสเลยครับ

ผมก็แค่แปลกใจว่ามันควรเป็นเวปที่ตรวจสอบการทำงานของรัฐบาลหรือเรื่องไม่ดี พุดคุยทางการเมืองในหลายๆทิศทาง แต่ก็แปลกใจที่ชาวเสรีกับชื่นชอบ ในกระทู้ต่างๆที่ไร้สาระ พูดโกหก หรือกระทู้บ้าบอของเสื้อแดงที่เข้ามาตั้ง มากกว่าจะตอบพูดคุยการตรวจสอบการทำงานของรัฐซึ่งเพื่อนสมาชิกนำเสนอไป ผมเห็นเข้ามาตอบบางกระทู้2-3คน บางกระทู้เม้นกันไม่ถึง 10 ความเห็นไม่ได้รับความสนใจใดๆจากเพื่อนสมช.เสรี แต่กับเสื้อแดงที่หาสาระไม่ได้กับตอบกันสนุกสนาน เป็น 100 ๆความเห็น มันมากเกินไปจนรู้สึกว่าเป็นนี้จะไร้สาระไปด้วย ไม่แปลกใจที่เวปล้มบ่อยๆ เพราะคนเริ่มเบื่อ หน่ายกับเวปนี้ เข้ามาก็เจอแต่กระทู้แดงตังทำยอดตั้งเอามัน เป็นกระทู้เด้นหน้าหลัก กระทู้อื่นๆก็ปล่อยตกๆๆไป ไม่สังเกตกันมั่งเลยหรือว่า เดียวนี้ไม่ค่อยมีคนตั้งกระทู้อะไรเห็นมีแต่ปล่อยแดงมันตั้ง คนตั้งก็มีไม่กี่คน

แปลกใจๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แปลกใจที่เวปล้มบ่อยๆ เพราะคนเริ่มเบื่อ หน่ายกับเวปนี้

เหรอ

ต้องให้พูดตรงๆใช่ไหมคับถึงจะเข้าใจ..มันอ้อมไปหน่อย " ไม่อยากมีใครเอาเงินมาสนับสนุนเวปแบบนี้ หรอกคับ" จะเสียเงินช่วยเปิดไว้ให้แดงมันระบายเรื่องโกหก กุเรื่องต่างๆแล้วก็ให้สมช.มาโพสด่าเอาสนุก ให้มันหัวเราะเยะเอา ถึงมานั้งเถียงกับมันหวังจะให้มันกับใจหรือรับรู้ข้อมูลจริงหรือคงสอนควายพูดภาษาไทยง่ายว่าให้พวกนี้กับตัว หรือรับรู้

ไม่อยากมีใครเอาเงินมาสนับสนุนเวปแบบนี้ หรอกคับ" จะเสียเงินช่วยเปิดไว้ให้แดงมันระบายเรื่องโกหก กุเรื่องต่างๆแล้วก็ให้สมช.มาโพสด่าเอาสนุก ให้มันหัวเราะเยะเอา

แล้วเวปมันล่มได้ไง เอาตรงๆกว่านี้ได้ไหม จะบอกว่าไม่จ่ายรายเดือนก็เลยถูกตัดบัญชีเหรอ พอใจ่ายเงินทีก็ต่อบัญชีให้ทีเหรอ

เป็นงั้นจริงๆเหรอครับ แหมรวยๆกันทั้งนั้นเวปนี้ ท่านโจโฉนั่นอมาตย์ใหญ่เชียว

#53 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:04

ดีมากมากเลยครับ สาธุ
gladiator 1.jpg

#54 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:50

ผมขำๆนะกับพวกนั้น ยังไงเค้าก็เป็นคนไทยเหมือนกันกับเรานี่แหละครับ ฟังความคิดเห็นเค้าบ้าง จริงไม่จริงผมเชื่อว่าเพื่อนๆสามารถพิจารณากันเองได้ อย่าไปซีเรียสเลยครับ

ผมก็แค่แปลกใจว่ามันควรเป็นเวปที่ตรวจสอบการทำงานของรัฐบาลหรือเรื่องไม่ดี พุดคุยทางการเมืองในหลายๆทิศทาง แต่ก็แปลกใจที่ชาวเสรีกับชื่นชอบ ในกระทู้ต่างๆที่ไร้สาระ พูดโกหก หรือกระทู้บ้าบอของเสื้อแดงที่เข้ามาตั้ง มากกว่าจะตอบพูดคุยการตรวจสอบการทำงานของรัฐซึ่งเพื่อนสมาชิกนำเสนอไป ผมเห็นเข้ามาตอบบางกระทู้2-3คน บางกระทู้เม้นกันไม่ถึง 10 ความเห็นไม่ได้รับความสนใจใดๆจากเพื่อนสมช.เสรี แต่กับเสื้อแดงที่หาสาระไม่ได้กับตอบกันสนุกสนาน เป็น 100 ๆความเห็น มันมากเกินไปจนรู้สึกว่าเป็นนี้จะไร้สาระไปด้วย ไม่แปลกใจที่เวปล้มบ่อยๆ เพราะคนเริ่มเบื่อ หน่ายกับเวปนี้ เข้ามาก็เจอแต่กระทู้แดงตังทำยอดตั้งเอามัน เป็นกระทู้เด้นหน้าหลัก กระทู้อื่นๆก็ปล่อยตกๆๆไป ไม่สังเกตกันมั่งเลยหรือว่า เดียวนี้ไม่ค่อยมีคนตั้งกระทู้อะไรเห็นมีแต่ปล่อยแดงมันตั้ง คนตั้งก็มีไม่กี่คน

แปลกใจๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แปลกใจที่เวปล้มบ่อยๆ เพราะคนเริ่มเบื่อ หน่ายกับเวปนี้

เหรอ

ต้องให้พูดตรงๆใช่ไหมคับถึงจะเข้าใจ..มันอ้อมไปหน่อย " ไม่อยากมีใครเอาเงินมาสนับสนุนเวปแบบนี้ หรอกคับ" จะเสียเงินช่วยเปิดไว้ให้แดงมันระบายเรื่องโกหก กุเรื่องต่างๆแล้วก็ให้สมช.มาโพสด่าเอาสนุก ให้มันหัวเราะเยะเอา ถึงมานั้งเถียงกับมันหวังจะให้มันกับใจหรือรับรู้ข้อมูลจริงหรือคงสอนควายพูดภาษาไทยง่ายว่าให้พวกนี้กับตัว หรือรับรู้

ไม่แน่ใจว่าผมจะเข้าใจถูกหรือผิด
แต่เท่าที่ทราบ เวปนี้ไม่มีโฆษณา ไม่มีแบนเนอร์ มีแต่ความเห็นของคนหลายฝั่ง
ฝั่งแดง ฝั่งเหลือง ฝั่งฟ้า ฝั่งไหนต่อไหนเข้ามา

กระทู้แรกๆ เป็นกระทู้บอกเบอร์บัญชีไว้ สำหรับสมาชิกท่านใดจะบริจาค
(ผมว่าจะ ว่าจะ แต่ก็ยังไม่ได้บริจาคให้ซ้ากที แหะ แหะ)
ค่าใช้จ่ายสำหรับที่นี่ คงมีค่าเช้าโฮสต์และอะไรอีกนิดหน่อย
ดูเหมือน mod จะไม่มีเงินเดือนด้วยซ้ำ
อีกทั้ง ที่นี่ก็ไม่มีงานเลี้ยงสังสรรค์อะไรที่ต้องเชิญนักการเมืองหรือแกนนำมาร่วม
จึงไม่มีรายจ่ายอื่นใดมากมายนัก

เลยทำให้ที่นี่ ไม่ได้หวังโฆษณาหรือหวังผู้สนับสนุนจนร่ำรวยเหมือนที่อื่น

ดังนั้น เรื่องผู้สนับสนุนคงจบไป
เพราะถ้าหากจะถามเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่บริจาคเงินเข้ามา
ผมไม่คิดว่า พวกเขาจะต้องการอะไรที่ทุบโต๊ะขนาดนั้น
เพราะเท่าที่ผมเป็นสมาชิกมาซัก 2 ปีกว่า เสรีไทยก็เป็นเช่นนี้มาตลอด
ก็ไม่เห็นมีใครรังเกียจนะครับ

กระทู้ใดๆ มันก็มีเนื้อหาของมันนะครับ
กระทู้อวยรัฐบาล อวย ปชป หรืออวยสนธิ มันก็ทำให้ทราบความเห็น ความคิด
และแนวทางของแกนของแต่ละฝั่งได้ไม่ยาก

ดูจากตัวอย่างกระทู้ที่พันทิพที่ท่านเอามา
นั่นคงเป็นเรื่องที่ดีสำหรับที่นั่น คือการเอียงข้างอย่างรุนแรง
แต่น่าเบื่อสำหรับผม ที่เห็นเรื่องเดียวกัน เนื้อหาเดียวกัน ข่าวแค่ข่าวเดียว
แต่เอามาตั้งกระทู้ซะทีละ 10-20 กระทู้ต่อวัน

ในนี้ก็มีบ่้าง แต่ไม่ถึงกับเยอะแยะขนาดนั้น

ลองค่อยๆ นั่งสังเกตุดูเอาสนุกสิครับ
แต่ละฝั่งสี จะมีรากความคิดที่แตกต่างกัน ที่มาที่ไป ใบบอกต่างกัน
เราจะได้เห็นคุณภาพ ได้เห็นพื้นฐานจิตใจ วิถีการใช้ชีวิต ไปจนถึงบุคลิกภาพ
ผ่านคำพูด ความคิด หรือแม้แต่ผ่านเนื้อหาที่แค่เอามาแปะทั้งกระทู้

ผมไม่ได้บอกว่า ที่ไหนดีกว่ากันนะครับ
ผมแค่ยกในส่วนที่ผมรู้สึกให้ฟังเฉยๆ
ผมเดินหนีกลับมาจากพันทิพ หลังจากแวะเข้าไปนิดหน่อย
เพราะไม่ชอบวิธีการนั้น และชมชอบที่จะมาต่อล้อต่อเถียงในเรื่องไร้สาระบ้าง
มีสาระบ้าง กับคนเห็นพ้องและเห็นต่างในนี้มากกว่า

นานๆ ที ก็กลับไปเยี่ยมบ้าง แต่อยู่นานแล้วเลี่ยน

การตรวจสอบการทำงานของรัฐบาล ก็มีให้เห็นนะครับ
เพียงแต่อาจไม่ทุกกระทู้ อาจไม่ใช่ทั้งหมด

ผมว่า เรามีชีวิตที่หลากหลาย
เราทำงาน 8 ชม กินข้าว เดินเล่น ชอปปิ้ง ดูหนัง ทะเลาะกะแฟน นอน ขี้
ในหนึ่งวัน เราทำได้ตั้งหลายอย่าง ไม่เห็นต้องว่ากันอยู่เรื่องเดียวนี่ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#55 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:54

ผมว่า เรามีชีวิตที่หลากหลาย
เราทำงาน 8 ชม กินข้าว เดินเล่น ชอปปิ้ง ดูหนัง ทะเลาะกะแฟน นอน ขี้
ในหนึ่งวัน เราทำได้ตั้งหลายอย่าง ไม่เห็นต้องว่ากันอยู่เรื่องเดียวนี่ครับ

เฉลยสิ้น ว่าท่านโทนี่ยังโฉดดดด

อา...มีเพื่อนแร้วตู.....
300 คนโสดหนาวมาก.jpg

คลายเครียดนะค้าบเพื่อนๆ คลายเครียด..

#56 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:13

ฮ่า ฮ่า
ขอเปลี่ยนเป็นทะเลาะกะภรรยาก็แล้วกันครับ
ผมแต่งงาน มีลูกแล้วครับ คุณผึ้งน้อยฯ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#57 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:40

ู^
^
ชะ..งั้น

เดินจากทู้ไปอย่างเศร้า...สลด...

#58 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:37

เสรีถึงขนาด ปล่อยให้กระทู้ไร้สาระของใจดี 20 กระทู้ในตำนาน อยู่ได้เป็นปีๆ 555555555555555

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#59 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:21

คุณเอ๊ย พอพวกเขาคุยกันเองอวยกันเองในโลกของเขา

คนที่คิดแบบคุณก็มองว่าโลกแคบ เสพข้อมูลด้านเดียว

ผมว่าดีแล้วที่พวกเขาเข้ามา แม้พวกเขาเหล่านั้นจะพกเรื่องโกหก เรื่องบิดเบือนเข้ามาด้วย

แต่ถ้าคุณมีข้อมูลแย้งเรื่องเหล่านั้น แล้วจะกลัวทำไม เปิดใจรับบ้างนะ

อย่างผมไม่ชอบใครก็ประชด แดกดัน ไม่เห็นจะเป็นไร

บางคนได้อ่านข้อมูลแย้ง ก็ยัง "แถ" กันได้อีก เห็นหลายกระทู้แล้วครับ
ประมาณว่าจะพยายามยืนยันว่าสิ่งที่รู้มาน่ะถูกแล้ว

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#60 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:39

เรื่องนี้ พูดกันมาตั้งแต่เริ่มมีบอร์ดครับ

http://oldforum.seri...hp?topic=2360.0

ส่วนเรื่องจุดยืนของเว็บบอร์ด serithai.net อาจจะมีความสับสนว่าเป็นอย่างไร ผมก็ขอสรุปแนวความคิดในปัจจุบันของผมให้ฟังตามนี้ครับ
1. เว็บบอร์ด serithai.net "ก่อตั้ง" โดย "ขบวนการเสรีไทยในเว็บบอร์ด" ซึ่งเป็นกลุ่มสมาชิกที่ต่อต้านไทยรักไทย แต่ว่า serithai.net นั้นต้อนรับสมาชิกทุกประเภท โดยไม่มีการเลือกว่าจะเป็นสมาชิกของ "ขบวนการเสรีไทยในเว็บบอร์ด" หรือไม่
2.เนื่องจากสมาชิก login เว็บบอร์ด มีความหลากหลาย บางคนก็เชียร์พรรคนั้น เกลียดพรรคนี้ บางคนก็ตรงกันข้าม บางคนก็ไม่เชียร์ใครเลย บางคนเข้ามาอ่าน ฯลฯ ดังนั้นในการแสดงความคิดเห็นก็ย่อมแตกต่างกันออกไป แม้ว่าตัวผู้ดูแลจะทำหน้าที่อย่างเป็นกลางโดยไม่ฝักใฝ่พรรคใด แต่ผู้ดูแลจะไม่เข้าไปก้าวก่ายในการแสดงความคิดเห็นของแต่ละท่าน ยกเว้นในกรณีที่มีการละเมิดกฎ
3. ด้วยความที่ผู้ดูแล จะต้องทำหน้าที่อย่างเป็นกลาง แต่ว่า "ขบวนการเสรีไทยในเว็บบอร์ด" นั้นไม่ได้เป็นกลางในทางการเมือง ดังนั้นจึงมีความจำเป็นอย่างยิ่งที่ผู้ดูแลจะต้องมีอิสระในการปฏิบัติหน้าที่ โดยไม่อยู่ใต้อาณัติของขบวนการ เพื่อให้ผู้ดูแลสามารถดำรงความเป็นกลางไว้ได้

ผมก็ดีใจ ที่ว่าจุดยืนนี้ก็ยังคงอยู่กับเว็บบอร์ดของเรา อาจจะไม่ 100% แต่ก็ถือว่าอยู่ในระดับที่ดี
สรุปคือ นโยบายที่ยึดถือกันเสมอมา คือ แม้ว่าโดยตัวขบวนการจะเลือกข้างชัดเจนอย่างไร
แต่ผู้ดูแลจะต้องไม่ตัดสินโดยแบ่งฝักแบ่งฝ่ายใช้ความเป็นฝ่ายนั้นฝ่ายนี้มาตัดสิน
ซึ่งจะเป็นไปได้ก็โดยการแยกความเป็นขบวนการ กับการดูแลจัดการเว็บบอร์ดออกจากกัน

ดังนั้นการอ้างเหตุผลโดยขึ้นต้นด้วยคำว่าเสื้อแดงแบบนี้ ทางฝั่งผู้ดูแลคงไม่สามารถรับฟังได้ครับ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#61 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:33

เพราะความใจกว้างนี่แหละ ผมถึงชอบเสรีไทยไงครับ

เราถึงพูดได้เต็มปากว่า พวกปากประชาธิปไตยน่ะ ไม่จริงเลย
พฤติกรรมเผด็จการชัดๆ

ส่วนเรื่องโดนแดงยึด ไม่ต้องห่วงหรอกครับ
เพราะพวกเราก็วิงวอนร้องขอให้ส่งแดงฝีมือเอกๆมาบอร์ดเราบ้างเหอะ
เพราะที่เจออยู่นี่ ปัญญาอ่อนทั้งนั้น

โปกหลุกก็แดงคิกขุ
เฮนไตก็แดงขี้ขลาด
แต๋มก็แดงปัญญาอ่อน
ใจดีก็แดงโรคประสาท
ห่าเอ็มก็แดงหน่อมแน้ม
สิงห์ก็แดงขี้เท่อ
ปลายอ้อก็แดงกะโหลกกะลา

เฮ้ออออออออออออออออ...

ยังขาด อีหนูหน้าแบะนั่งเบนซ์ กับ Jagger ค่ะ ช่วยตั้งชื่อให้ 2 ฟายนี้ด้วยจะเป็นพระคุณค่ะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#62 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:37

งั้นกระทู้นี้ก็ไม่ได้ตรวจสอบ รบ.เหมือนกัน ผมขอให้mod จัดการได้ไหมคับ?

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#63 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:38

เพราะความใจกว้างนี่แหละ ผมถึงชอบเสรีไทยไงครับ

เราถึงพูดได้เต็มปากว่า พวกปากประชาธิปไตยน่ะ ไม่จริงเลย
พฤติกรรมเผด็จการชัดๆ

ส่วนเรื่องโดนแดงยึด ไม่ต้องห่วงหรอกครับ
เพราะพวกเราก็วิงวอนร้องขอให้ส่งแดงฝีมือเอกๆมาบอร์ดเราบ้างเหอะ
เพราะที่เจออยู่นี่ ปัญญาอ่อนทั้งนั้น

โปกหลุกก็แดงคิกขุ
เฮนไตก็แดงขี้ขลาด
แต๋มก็แดงปัญญาอ่อน
ใจดีก็แดงโรคประสาท
ห่าเอ็มก็แดงหน่อมแน้ม
สิงห์ก็แดงขี้เท่อ
ปลายอ้อก็แดงกะโหลกกะลา

เฮ้ออออออออออออออออ...

ยังขาด อีหนูหน้าแบะนั่งเบนซ์ กับ Jagger ค่ะ ช่วยตั้งชื่อให้ 2 ฟายนี้ด้วยจะเป็นพระคุณค่ะ

Jagger น่าจะไปรวมกับชื่อแรกล่ะครับ ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#64 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:42

โดยส่วนตัว คิดว่าเราเปิดเสรีก็ดีแล้ว แต่ถ้ามีไอ้อีบ้าๆบอๆมาตั้งกระทู้แบบไม่คิดชีวิต ซ้ำซาก เราก็ปล่อยกระทู้มันว่างเปล่าไม่เข้าไปโต้ตอบ เดี๋ยวมันก็ตกไปเอง แต่ส่วนมากพวกเรา(รวมตัวเองด้วย)จะทนไม่ได้กันเองเข้าไปเล่นกะหมา หมาก็เลยเลียปาก

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#65 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:13

ควายแดงมันเสี้ยน เสพติดเวป ขนาดโดนยกล็อกอินก็ยัง หน้าด้านเปลี่ยนชื่อเข้ามาใหม่ แต่สถุนเหมือนเดิมจนใครก็ดูออก

#66 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:10

แจ๊กเกอร์คือน้องโปกไงครับ รวมไปแย้ว :P

ส่วนอีแจ๋วขี่ควายนั้น ผมได้ตอบไปแล้วว่า "พ่อคนนั้นน่ะ" ผมชักโครกลงไปแล้วครับ
ไม่ขอยุ่งงงงงงงงงงงงง -_-

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน