Jump to content

- - - - -

ถามตรงๆ คิดจริงๆเหรอว่าการชุมนุมวันที่ 24 จะล้มรัฐบาลได้

• Please log in to reply
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:27

ในการเรียกชุมนุมครั้งใหญ่ของเสธอ้ายผมยังมองไม่ออกเลยว่ารัฐบาลจะล้มได้อย่างไรต่อให้คนมาชุมนุมถึง 1 ล้านจริง!!

และต่อให้มีคนตายเป็น 100 ผมก็ไม่เชื่อว่ารัฐบาลจะลาออก เพราะขนาดน้ำท่วมมีคนตายเกือบพัน มีความเสียหายทางศ.ก.นับ ล้านล้าน ผมยังไม่ได้ยินคำว่า"เสียใจ" จากปากของยิ่งลักษณ์เลย ดังนั้นการยุบสภาหรือลาออกไม่มีทางเป็นไปได้

และที่เสธอ้ายพูดว่าม้วนเดียวจบผมเลยไม่เชื่อถือ และทำให้ผมไม่คิดที่จะออกไปร่วมชมนุม.

ดังนั้นผมถึงมาถามคนในนี้ว่ามีเหตุผลหรือโอกาสขนาดไหนที่รัฐบาลของนางปูจะล้ม? โดยเป็นผลมาจากการชุมนุมครั้งนี้ ถ้าเพื่อนๆให้เหตุผลได้ผมจะได้เปลี่ยนใจไปร่วมการชุมนุมในครั้งนี้ครับ

Edited by วิชญ์, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:28.

#2 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:39

คือยังไม่เคยเห็นม็อบไหนไล่รัฐบาลอะไรได้นะ เเล้วที่เเย่กว่านั้น คนอย่างทักษิณไม่เเพ้เพราะคนมาชุมนุมกันเยอะๆหรอก เพราะถ้าเป็นคนปกติ ป่านนี้เรื่องมันจบไปตั้งหลายปีเเล้ว ชีวิตมันก็สงบสุขคนไทยทั้งเเผ่นดินก็สงบสุข เเต่มันไม่เลือกเส้นทางนั้น ให้ 3 เปอร์เซ็นเเล้วกัน เผื่อทักษิณอยากบวชใช้หนี้กรรมเลยโทรมาบอกให้ยิ่งลักษณ์ลาออก เเล้วเราก็ไม่เชื่อด้วยว่าคนจะมาเป็นเเสน ไม่มีเหตุผล

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#3 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:44

*
POPULAR

ไม่เป็นไรหรอกค่ะ...ไม่ไปก็ไม่ไปไม่ว่ากัน...แต่เราไป

#4 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:58

*
POPULAR

ผมก็ไม่ได้คิดว่าจะล้มได้....แต่ผมไป....อย่างน้อยก็เป็นการบอกให้รัฐรู้ว่ามีคนอีกมากมายนักที่ไม่ได้พอใจการบริหารประเทศเยี่ยงนี้
และผมเชื่อว่าการชุมนุมครั้งนี้น่าจะไปกระตุ้นเตือนรัฐบาลว่า "ยังมีคนไทยอีกเยอะกว่าที่มึงคิด....ที่รู้ว่าพวกมึงกำลังทำอะไรกับประเทศไทย...."

#5 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:02

ชอบกระทู้นี้จัง.... คิดเเบบคนมีปัญญา มีเหตุผล :)

#6 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:03

ผมก็ไม่ได้คิดว่าจะล้มได้....แต่ผมไป....อย่างน้อยก็เป็นการบอกให้รัฐรู้ว่ามีคนอีกมากมายนักที่ไม่ได้พอใจการบริหารประเทศเยี่ยงนี้
และผมเชื่อว่าการชุมนุมครั้งนี้น่าจะไปกระตุ้นเตือนรัฐบาลว่า "ยังมีคนไทยอีกเยอะกว่าที่มึงคิด....ที่รู้ว่าพวกมึงกำลังทำอะไรกับประเทศไทย...."

#7 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:04

ขออนุญาตใช้ด้วยคนครับ ข้อความนี้..คิดเหมือนกัน
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#8 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:06

ลองดูคลิปนี้ให้จบ

Edited by Stargate-1, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:10.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#9 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:07

ถ้าออกไปชุมนุม ถ้าเห็นเเววว่า....อาจจะีมีเหตุการณ์ รุนเเรงเกิดขึ้น :huh:

เลี่ยงได้ ก็เลี่ยงซะ คิดถึง คนข้างหลัง ครอบครัว เเฟน ญาติ พี่น้องให้มากมาก

หนูเบนซ์ขอเตือนด้วย ความหวังดีจ้า :)

#10 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:08

*
POPULAR

ผมไม่อยากให้ล้มเลยครับ ไม่อยากให้มีการ ปฎิวัติ อยากให้มาแสดงว่า มีกลุ่่มคนที่ ไม่เห้นด้วยกับควายที่บริหารประเทศ การไปล้มล้าง เหมือนกับ การ ไปหาทางลงให้ รัฐบาล ที่ดีแต่กู้ ผลาญ งบแผ่นดิน ไปเปล่าๆ ให้มันอยู่ไปเลย อีก 8 ปี ครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#11 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:15

*
POPULAR

เท่าที่ดู เชื่อว่าไม่สามารถล้มรัฐบาลไร้ยางอายเช่นนี้ได้
และเชื่อว่าความด้านของรัฐบาลที่ได้แสดงให้เห็นในช่วงที่ผ่านมา ก็คงไม่รู้สึกอะไร

แต่ที่คิดว่าจะไป หากไม่มีงานไฟท์บังคับ หรือสุขภาพแข็งแรงดี ก็จะไป
และจะไปกับคุณพ่อ คุณแม่
ไปเพื่อให้รัฐบาล และคนเสื้อแดงว่า มีคนไทยอีกมากที่ยืนตรงข้ามพวกเค้า
และเค้าไม่ใช่เสียส่วนมาก เพราะคนกลุ่มนี้มาเพราะเหลือทนกับพวกเค้าแล้ว
และไม่ต้องจ้างมา
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#12 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:20

ถ้าเป็นการแสดงออก โดยอยู่ในกรอบกฎหมาย ไม่ว่าจะล้ม หรือไม่ล้ม มันก็แสดงถึงความผิดผลาดในการบริหารของรัฐบาลที่มีผู้เดือดร้อน รัฐบาลจะได้ทำอะไรบ้าง ไม่ใช่วันๆก็มีแต่ หาเรื่องฝ่ายค้านอยู่เหมือนทุกวันนี้

เฮ้อ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#13 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:24

ก็แค่เช็คคนครับ อย่าตกใจไป

ผมว่าคนที่ไป (คน) ถึงจะน้อยกว่าควาย (ควายแดงที่มันขนมา)

ก็ไม่ใช่ปัญหาอะไร เพราะคนมันมีศักยภาพมากกว่าควายอยู่แล้วล่ะครับ ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#14 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:30

อย่างน้อยก็เป็นการแสดงออกตามระบอบประชาธิปไตยที่ท่องกันทุกวัน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#15 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:32

เอาแบบจริงใจเลยนะ
ม็อบของเสธ.อ้าย มีคนเยอะมาก เป็นสิ่งดี
เป็นการแสดงพลังของคนที่ไม่เห็นด้วยกับการบริหารบ้านเมืองที่แม้วชักใย

แต่ถ้าหวังผลให้ล้มรัฐบาล????
ยาก
เพราะมาเร็วเกินไป
เหมือนชิงสุกก่อนห่ามยังไงไม่รู้

ส่วนตัวคิดว่า ถ้าม็อบมีปลายปีหน้า
สถานการณ์จะสุกงอมตามธรรมชาติ
การไล่รัฐบาลจะง่ายกว่านี้

ไม่รู้เหมือนกันว่า เสธ.อ้ายกับแกนนำ
คิดอ่าน วางหมากอะไรไว้
ทำไมต้องเป็นช่วงเวลานี้

สุดท้าย
เราอยากให้ปูเป็นรัฐบาลไปเรื่อยๆจนครบ 8 ปี
ไม่มีใครขวาง ไม่มีใครทำให้สะดุด
เพื่อให้ทุกฝ่าย ไม่ว่าสีอะไรได้บทเรียนในการสร้างสังคม ประเทศชาติกันอย่างจริงจัง
ไม่ได้มุ่งแต่พวกพ้อง และผลประโยชน์ของตนเอง

#16 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:43

ไม่เชื่อก็นอนอยู่บ้านเถิดครับ

ท่านได้สิทธิ์นั้นอยู่แล้ว

#17 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:49

*
POPULAR

การออกไปแสดงพลัง บางทีก็ไม่ได้หวังว่าจะชนะ แต่ได้ไปแสดงพลังว่าไม่ชอบรัฐบาลนี้โดยสันติวิธี

มีใครบอกว่าจะมีคนตายเหรอครับ จินตนาการกันมากไปหรือเปล่า?

#18 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:52

พี่เชื่อจริงๆเหรอ. หรือว่าพี่รู้แผนการ??

คือถ้าจะพูดตรงๆผมเชื่อว่ากลุ่มคนที่อยู่เบื้องหลังเสธอ้ายไม่ธรรมดา มีทุน มีมันสมอง ถ้าเคลื่อนไหวแบบไร้ประโยชน์ผมเชื่อว่าไม่ทำแน่

แต่เท่าที่ดูตอนนี้ผมก็ยังไม่เห็นทางจริงๆ. ถ้าพี่แคนพอรู้แผนการช่วยกระซิบบอกหน่อยได้ไหม

#19 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:06

*
POPULAR

งานนี้เค้าเรียกคนไม่ชอบรัฐบาลออกไปรวมพลังไล่รัฐบาลชั่ว ก็อ่านจากข่าวไม่มีอะไรมากกว่านั้น

จะหาทางหาแผนการณ์ไปทำไม ถ้าเห็นเหตุการณ์ 14 ตุลา 16 มันก็ไม่มีแผนการณ์อะไร

ทุกอย่างมันจะเป็นไปตามธรรมชาติ มันไม่ออกเราก็กลับบ้าน วันหลังก็ไปใหม่ ไม่เห็นมีอะไร

เค้าก็แค่อำนวยความสะดวกให้ประชาชนทนไม่ไหวได้แสดงออกตามสิทธิ์ตามรัฐธรรมนูญ

โดยสงบ ไม่มีอาวุธ ก็เท่านั้น

#20 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:32

ม็อบของเสธ.อ้าย มีคนเยอะมาก เป็นสิ่งดี
เป็นการแสดงพลังของคนที่ไม่เห็นด้วยกับการบริหารบ้านเมืองที่แม้วชักใย

ยาก
เหมือนชิงสุกก่อนห่ามยังไงไม่รู้

ส่วนตัวคิดว่า ถ้าม็อบมีปลายปีหน้า

ไม่รู้เหมือนกันว่า เสธ.อ้ายกับแกนนำ

สุดท้าย
เราอยากให้ปูเป็นรัฐบาลไปเรื่อยๆจนครบ 8 ปี
ไม่มีใครขวาง ไม่มีใครทำให้สะดุด
เพื่อให้ทุกฝ่าย ไม่ว่าสีอะไรได้บทเรียนในการสร้างสังคม ประเทศชาติกันอย่างจริงจัง
ไม่ได้มุ่งแต่พวกพ้อง และผลประโยชน์ของตนเอง

เหตุผลบางอย่างที่เราไม่สามารถที่จะบอกได้ครับแต่ถ้าเรารอให้ถึงปีหน้าทุกสิ่งทุกอย่างจะสายเกินแก้..รัฐบาลได้วางแผนอะไรไว้หลายๆอย่างโดยที่ไม่ได้บอกประชาชน..รอให้พ่านการชุมนุมไปก่อนข้อมูลพวกนี้จะมาเป็นตัวที่ทำให้รัฐบาลต้องยอมถอยครับ..อันนี้คือไม้ตายของเสธอ้าย..

#21 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:57

ยาก

สุดท้าย

เหตุผลบางอย่างที่เราไม่สามารถที่จะบอกได้ครับแต่ถ้าเรารอให้ถึงปีหน้าทุกสิ่งทุกอย่างจะสายเกินแก้..รัฐบาลได้วางแผนอะไรไว้หลายๆอย่างโดยที่ไม่ได้บอกประชาชน..รอให้พ่านการชุมนุมไปก่อนข้อมูลพวกนี้จะมาเป็นตัวที่ทำให้รัฐบาลต้องยอมถอยครับ..อันนี้คือไม้ตายของเสธอ้าย..

อยากทราบข้อมูลของเสธอ้าย ที่จะทำให้รัฐบาลยอมถอย
คงต้องรอวันที่ 24

ถึงกระนั้น หากไม้ตายของเสธอ้ายประสบความสำเร็จ
รัฐบาลยอมถอย
ขั้นตอนต่อไปจะยิ่งยากกว่าการจัดม็อบไล่
ทำยังไงให้เสื้อแดงไม่อาละวาด ทั้งบนดิน ใต้ดิน เพราะเหตุที่ทำให้ศูนย์รวมแห่งความเชื่อและศรัทธาของพวกเขาสั่นคลอน
ทำยังไงกับการแช่แข็งนักการเมือง โดยให้นักการเมืองยอมรับ
การบริหารประเทศ จะทำยังไงไม่ให้ถูกกล่าวหาว่ายึดอำนาจมาแล้วเสียของ จัดการพวกตัวชั่วๆ ได้ไม่เบ็ดเสร็จ
ในทางกลับกัน เมื่อยึดอำนาจมา ก็จะถูกครหาว่า เอาอำนาจมารังแก กวาดล้างฝ่ายตรงข้าม ยิ่งสร้างความโกรธแค้น หาทางเอาคืน
ข้าราชการที่โยกย้ายมาเป็นมือเป็นเท้าให้กับรัฐบาลนี้ จะจัดการยังไง โดยเฉพาะตะกวด
ฯลฯ

เรื่องที่ต้องทำเพื่อให้บ้านเมืองดีขึ้น มีมากมายหลายมิติจริงๆ
อย่างไรก็ตาม
ขอเอาใจช่วยให้ทำได้สำเร็จตามเป้าประสงค์ทุกประการ

#22 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:03

ใครไม่ไป ผมไป เสธเค้ายืนยัน ''มันอยู่กูไป มันไปกูอยู่'' เอาซิเกมส์นี้จักเป็นเช่นไร

ระดับ นายพล ซึ่งไม่ฝักไฝ่ฝ่ายใดออกมาพูดแบบนี้ ต้องมีทีเด็ดแน่นอน

คนที่ไม่ได้สู้แล้วรวย นอนอยู่บ้านก็สบายและออกมาเคลื่อนไหว แบบนี้ น่าคิดด..

ถ้าแกทำแบบ
วันที่ 26 มี.ค.2520 คงจะดี ขังแม้งทั้ง ตะกวดเลวๆ สส. เผาไทย จับมันไปไห้หมด

นักการเมืองรุ่นไหม่ พรรคเล็กจักได้นั่งเก้าอี้รัฐมนตรีบ้าง

เพราะผมไม่แปลกใจทำไม พรรคเล็กถึงไม่ชนะในภาคอีสาน เพราะเผาไทย..เอี๊ยไงครับ

ผมเคยเห็น สส. ท่าน1 ณ จ.กาฬสินธุ์ ลงสมัคร หมดไป 2 ล้านกว่าบาท ป่านนี้ ไม่รู้ป่านนี้ออกจากโรงพยาบาลหรือยัง

9ฯ9 ............................

ประชาธิปไตย ของควายแดง แพงทั้งแผ่นดิน Opp...!!

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#23 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:03

:) ...อย่าไปไล่เลยครับ อยู่ไปเถอะ 8-12 ปีก้ออยู่ไป
ผมภูมิใจในความสามารถของนายกที่สุดเลยครับ

เพราะแค่ปีเดียวก้อเห็นอะไรลางๆแล้ว...เหอๆๆ

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#24 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:21

ยาก

สุดท้าย

อยากทราบข้อมูลของเสธอ้าย ที่จะทำให้รัฐบาลยอมถอย

ถึงกระนั้น หากไม้ตายของเสธอ้ายประสบความสำเร็จ
ขั้นตอนต่อไปจะยิ่งยากกว่าการจัดม็อบไล่
ทำยังไงให้เสื้อแดงไม่อาละวาด ทั้งบนดิน ใต้ดิน เพราะเหตุที่ทำให้ศูนย์รวมแห่งความเชื่อและศรัทธาของพวกเขาสั่นคลอน
ทำยังไงกับการแช่แข็งนักการเมือง โดยให้นักการเมืองยอมรับ
การบริหารประเทศ จะทำยังไงไม่ให้ถูกกล่าวหาว่ายึดอำนาจมาแล้วเสียของ จัดการพวกตัวชั่วๆ ได้ไม่เบ็ดเสร็จ
ในทางกลับกัน เมื่อยึดอำนาจมา ก็จะถูกครหาว่า เอาอำนาจมารังแก กวาดล้างฝ่ายตรงข้าม ยิ่งสร้างความโกรธแค้น หาทางเอาคืน
ข้าราชการที่โยกย้ายมาเป็นมือเป็นเท้าให้กับรัฐบาลนี้ จะจัดการยังไง โดยเฉพาะตะกวด
ฯลฯ

เรื่องที่ต้องทำเพื่อให้บ้านเมืองดีขึ้น มีมากมายหลายมิติจริงๆ
ขอเอาใจช่วยให้ทำได้สำเร็จตามเป้าประสงค์ทุกประการ

มีครับ..นายกคนใหม่ที่ไม่ใช่นักการเมือง รัฐมนตรีที่ไม่ใช่นักการเมืองเตรียมไว้แล้วครับ.ผมบอกได้แค่นี้ครับ..

Edited by kon_thai, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:13.

#25 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:37

ไปครับ ไปเพราะ ต้องการแสดงออกให้ พลพรรคเพื่อแม้ว รู้ว่า ผมไม่ชอบมัน
กลับมาพูดได้อย่างเต็มปากว่า ได้ออกไปไล่มันมาแล้ว ชนะหรือไม่ ไม่สน กลับกัน
ถ้าผมไม่ไป เวลาจะด่าพวกมัน เกรงว่าแดงมันจะเยอะเย้ยผมเอาได้น่ะสิ
ว่าไอ้นี่ เก่งแต่ปาก!!!

Edited by OSR, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:38.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#26 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:43

ไม่คิดว่าล้มได้ แต่ให้อีปูเอ๋อรู้ว่า มีคนมาไล่มันเป็นหมื่นเป็นแสน จะได้จดจำเป็นประวัติศาสตร์่ว่า อีนี่มีคนมาไล่ เพราะบริหารประเทศล้มเหลว และมีคนไ่ม่ชอบอีนี่มากมาย

#27 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:45

ยาก

สุดท้าย

ฯลฯ

มีครับ..นายกคนใหม่ที่ไม่ใช่นักการเมือง รัฐมนตรีที่ไม่ใช่นักการเมืองเตรียมไว้แล้วครับ

บอร์ดนี้ไม่ใช่บอร์ดปิดนะครับ คุณคนไทยถ้ายังไงผมว่าแก้ไขข้อความดีกว่ามันค่อนข้างเปิดเผยไปสักนิดนะครับ
เดี๋ยวจะถูกเอาไปขยายความ

Edited by wisary, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:18.

#28 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:52

ผมว่าล้มไม่ได้หรอก เค้าเลือกตั้งมา เค้ามีสิทธิ์บริหารบ้านเมืองครบ 4 ปี อยู่แล้ว ชุมนุมประท้วงไปก็เท่านั้น เสี่ยงการปะทะกันมากด้วย อยู่ที่จะมีใครหรือสื่อใดที่สนับสนุนฝ่ายค้านในการอภิปลายไม่ไว้วางใจมากแค่ไหน ถ้ามากประชาชนย่อมรู้ข้อเท็จจริงมากกว่า คนสนับสนุนรัฐบาลชุดนี้ก็จะลดตามไปด้วย อย่าปฏิวัติเลย ทหารบริหารไม่เป็นจริงๆ ให้ปูอยู่ต่อไปเรื่อยๆจนครบวาระนี้ ปูก็จะตายไปจากสังคมเอง ไม่ต่างกับ ชวลิต บรรหาร
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#29 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:03

โฆษกองค์การพิทักษ์สยาม กล่าวต่อว่า การชุมนุมครั้งนี้จะไม่ยืดเยื้อ และจะไม่เคลื่อนที่ ไม่มีนโยบาย แผนงานที่จะยึดสถานที่ใด ๆ ทั้งสิ้น ซึ่งเป็นสิ่งที่พล.อ.บุญเลิศ ได้เน้นยืนยัน โดยในวันนี้(14พ.ย.)ได้มีการนำหนังสือของพล.อ.บุญเลิศ นำเรียนพล.ต.อ.อดุลย์ แสงสิงแก้ว ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ(ผบ.ตร.) เพื่อแจ้งเจตจำนงและวัตถุประสงค์ขององค์การพิทักษ์สยาม ตลอดจนขอให้เจ้าหน้าที่ตำรวจได้ออกมาอำนวยความสะดวกดูแลความปลอดภัยให้กับมวลชน โดยในวันที่ 24 พ.ย. จะเป็นวันที่ประชาชนออกมาแสดงพลัง ต้องการที่จะให้มีการเปลี่ยนแปลงอย่างฉับพลัน ซึ่งไม่ใช่เป็นการรัฐประหาร แต่จะให้รัฐบาลยุติการบริหารจัดการ

#30 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:16

เสธอ้ายออกมาตอนนี้ เห็นอะไรหลายๆอย่าง

จำนวนคนเยอะอาจไม่สามารถสั่นคลอนรัฐบาลได้ก็จริง แต่ถ้ามีการตายเกิดขึ้น รัฐบาลต้องรับผิดชอบ
แต่อย่าคิดว่ารัฐบาลนี้จะรับผิดชอบใดๆ เพราะโยนขี้เก่งอยู่แล้ว อาจต้องให้มีการปะทะกับเจ้าหน้าที่ อาจมีมือที่ 3
มาสร้างสถานการณ์ให้ประชาชนลุกฮือเข้าห้ำหั่นกัน ดังนั้นฝากถึงคนที่จะไปร่วมชุมนุมด้วยนะครับ
ถ้าเห็นเหตุการณ์คับขันให้ผละออกมาทันที ในสนามม้าเป็นพื้นที่ปิด ทางเข้าออกมีจำกัด ให้พยายามหูไวตาไวเข้าไว้
ไอ้แม้วมันโหดเหี้มกว่าที่คิด ผมนับถือน้ำใจทุกท่าน ขอให้ปลอดภัยทุกคนครับ

#31 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:23

อย่าล้ม รัดทะบาน นะครับ อยู่กันอย่างนี้ดีแล้ว ให้เขาพิสูจน์ ตัวเองอย่างเต็มที่ว่ามันจะรอดได้หรือไม่

#32 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:29

ผมไม่รู้สิ

เคยไปสำรวจ แดง และเหลือง แต่เสื้อหลากสีและอื่นๆไม่เคยแวะไป

ผมอาจเป็นหนึ่งไม่กี่คนในนี้ที่บอกตรงๆว่า ไม่อยากเห็นการเปลี่ยนแปลงใดๆทางการเมืองที่ผิดขั้นตอนทางกฏหมายอีก

ไม่เอาด้วยไม่ว่ากรณีใด

แต่

ผมชังรัฐบาลนี้ แม้ไม่ชอบ

ผมไม่ร่วม แต่จะไม่ต่อต้าน เพราะความชังที่มี มากพอจะไม่ขยับนิ้วพิมพ์อะไร

#33 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:31

+ อีก1 ค่ะ ไปแน่แต่ขอเสนอ research proposal. เสร็จก่อนนะ

• OSR likes this

#34 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:35

ไม่ไปอ่ะ บอกไปเเล้วปู 8 ปี เจ๊งก็เจ๊งไปเลย
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#35 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:41

ชอบกระทู้นี้จัง.... คิดเเบบคนมีปัญญา มีเหตุผล :)

เค้าคิดไม่ออก แค่มาถามไม่เห็นเหรอ

#36 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:43

รัฐบาลควรจะกลัวประชาชน ควรจะรับรู้ถึงความไม่พอใจของประชาชน

มีแต่ไอ้พวกขี้ข้าแม้วนับถือศาสนาชินวัตรเท่านั้นแหละ ที่คิดว่าต้องอวยรัฐบาลยังกะประชาชนเป็นนางบำเรอนักการเมือง

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#37 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:51

ซาบซึ้งในความหน้าด้านของคนบางคน

ไม่ได้หวังอะไรมากอยู่แล้ว

แต่อยากไปเพื่อแสดงให้รู้ว่า

หลายคนไม่ได้กินหญ้า จะได้ไม่รู้ว่า mung ทำ rayum กับบ้านเมืองอยู่อย่าบ้าอำนาจมากนัก

และการแสดงออกก็ไม่ได้ถือกระบองไปทุบรถนายก

ไปร่วมแสดงพลังเฉย ๆ ตามระบอบประชาธิปไตยเปะๆ

#38 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:58

เสธอ้ายออกมาตอนนี้ เห็นอะไรหลายๆอย่าง

จำนวนคนเยอะอาจไม่สามารถสั่นคลอนรัฐบาลได้ก็จริง แต่ถ้ามีการตายเกิดขึ้น รัฐบาลต้องรับผิดชอบ
แต่อย่าคิดว่ารัฐบาลนี้จะรับผิดชอบใดๆ เพราะโยนขี้เก่งอยู่แล้ว อาจต้องให้มีการปะทะกับเจ้าหน้าที่ อาจมีมือที่ 3
มาสร้างสถานการณ์ให้ประชาชนลุกฮือเข้าห้ำหั่นกัน ดังนั้นฝากถึงคนที่จะไปร่วมชุมนุมด้วยนะครับ
ถ้าเห็นเหตุการณ์คับขันให้ผละออกมาทันที ในสนามม้าเป็นพื้นที่ปิด ทางเข้าออกมีจำกัด ให้พยายามหูไวตาไวเข้าไว้
ไอ้แม้วมันโหดเหี้มกว่าที่คิด ผมนับถือน้ำใจทุกท่าน ขอให้ปลอดภัยทุกคนครับ

ในด้านความปลอดภัยเสธอ้ายเตรียมความพร้อมไว้ป้องกันเต็มที่ครับ.แต่ก็อาจจะมีบ้างเรื่องแก๊สนํ้าตา..แต่ทางเสธ.ได้เตรียมชุดป้องกันในการปะทะเอาไว้เต็มร้อยครับ.เพื่อไม่ให้ผู้มาร่วมชุมนุมเป็นอันตรายครับ..

#39 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:23

ไล่ไม่ได้หรอกครับ ขนาดปิดย่านเศรษฐกิจ ก่อจลาจล เผาบ้านเผาเมืองก็แล้ว รัฐบาลก็ยังอยู่
การชุมนุมอาจจะใช้คำพูดให้มันปลุกเร้าไปแบบนั้น แต่ความจริงก็คือทำได้แค่แสดงพลัง
ยกเว้นว่าจะพากันมาได้ล้านคนจริงๆ มันก็ไม่แน่นะ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#40 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:27

พี่เชื่อจริงๆเหรอ. หรือว่าพี่รู้แผนการ??

คือถ้าจะพูดตรงๆผมเชื่อว่ากลุ่มคนที่อยู่เบื้องหลังเสธอ้ายไม่ธรรมดา มีทุน มีมันสมอง ถ้าเคลื่อนไหวแบบไร้ประโยชน์ผมเชื่อว่าไม่ทำแน่

แต่เท่าที่ดูตอนนี้ผมก็ยังไม่เห็นทางจริงๆ. ถ้าพี่แคนพอรู้แผนการช่วยกระซิบบอกหน่อยได้ไหม

ทำไมต้องคิดว่ามีทุนหนุนหลังด้วยครับ.เพราะคิดกันอย่างนี้นะสิครับ.บ้านเมืองมันถึงเป็นแบบนีเชื่อสิ่งที่รัฐบาลบอกมา..ผมถามหน่อยว่ารัฐบาลเคยพูดอะไรทีมีความจริงบ้างผมถามหน่อย แล้วถ้าบ้านเรากำลังไฟใหม่เราเองและเพื่อนบ้านแถวนั้นจะช่วยกันออกมาดับไฟหรือเปล่าครับ.หรือว่าต้องมีใครมาจ้างให้ออกมาถึงจะมาช่วยกันดับ.

#41 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:04

ไม่มีแผนการ คือ แผนการ

ทุกอย่างมันมีรูปแบบ 14 ตุลา 16 ให้เป็นโมเดลอยู่แล้ว

ก็ไปแบบมือเปล่านี่แหละ ถ้าคนมากพอ ทุกอย่างมันเปลี่ยนแปลงได้ทั้งนั้น

ครั้งแรกได้ สามหมื่น ครั้งที่สองได้ซักแสน ครั้งที่สามก็มาใหม่ ให้มากกว่าเดิม

Edited by Can Thai, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:05.

#42 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:34

ผมเชื่อว่าไปไม่ถึงล้าน และเชื่อว่าล้มรัฐบาลไม่ได้
(รัฐบาลนี้จะไปด้วยสาเหตุทำลายตัวเอง
เหมือนต้นก้ามปูที่ถูกต้นกร่างเกาะจนล้มถัดไปจากหรรคปชป.นั่นละครับ
มันคือลางบอกเหตุ)

แต่ก็เชื่ออีกว่าประชาชนควรมีการแสดงพลังกันให้รู้ว่าคนไทยไม่ใช่ควาย ให้พวกทักษิณทำเลวได้ทุกอย่างตามชอบใจ
gladiator 1.jpg

#43 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:40

เป็นการใช้สิทธิทางตรงของประชาชน เมื่อมีทุกข์ร้อนก็ต้องแสดงออกได้

ถ้าไม่ทุกข์ ไม่ร้อนก็นอนอยู่บ้าน ไม่เหนื่อยด้วย

ส่วนผลจะเป็นยังไงก็จะเป็นไปตามเหตุปัจจัย ไม่มีใครกำหนดได้

#44 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:49

ถึงล้มไม่ได้ แต่ก็เป็นจุดเริ่มการไล่รัฐบาลนี้แล้ว

#45 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:47

ผมว่าล้มไม่ได้หรอก เค้าเลือกตั้งมา เค้ามีสิทธิ์บริหารบ้านเมืองครบ 4 ปี อยู่แล้ว ชุมนุมประท้วงไปก็เท่านั้น เสี่ยงการปะทะกันมากด้วย อยู่ที่จะมีใครหรือสื่อใดที่สนับสนุนฝ่ายค้านในการอภิปลายไม่ไว้วางใจมากแค่ไหน ถ้ามากประชาชนย่อมรู้ข้อเท็จจริงมากกว่า คนสนับสนุนรัฐบาลชุดนี้ก็จะลดตามไปด้วย อย่าปฏิวัติเลย ทหารบริหารไม่เป็นจริงๆ ให้ปูอยู่ต่อไปเรื่อยๆจนครบวาระนี้ ปูก็จะตายไปจากสังคมเอง ไม่ต่างกับ ชวลิต บรรหาร

คงจะรอถึงเวลานั้นไม่ไหว
ต้องแต่ไทยเลือกตั้งมา
-มีรบ.ไหน ลงทุนเท่ารบ.นส.ปู
-มีรบ.ไหน โกงเท่าตักขี้+ปูกี้
-มีรบ.ไหน จะเปลี่ยนระบบการปกครองประเทศ
-มีรบ.ไหน ที่รุมสูบไทยทั้งตระกูล
-มีรบ.ไหน ที่สร้างความวิบัติให้กับพื้นฐานการ
ปกครองประเทศ เท่าตระกูลนี้

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#46 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:00

ตอนนี้ผมเป็นคนไกลปืนเที่ยงต้องเดินทางออกต่างจังหวัดบ่อยๆ

จะว่าไป กับการประท้วงครั้งนี้ ผมเฉยๆนะ อาจจะไม่มีอะไรที่จะทำให้รัฐบาลไปได้

แต่มันอาจจะเป็นก้าวแรกในการทำให้รัฐบาล ค่อยๆ สูญเสียความชอบธรรมไปเพราะมันห่วยจริงๆ

แต่ยังไง ผมก็อยากให้ 8ปี ให้พวกคว าย ทั้งหลายได้รับรู้ สิ่งที่ คนเค้าได้เคยบอกว่า

มันจะฉิบหายอย่างไร ให้เจอดัวยตัวเอง ที่แม้สุดท้ายพวกเราต้องร่วมรับกรรมนั้นด้วย

#47 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:35

*
POPULAR

ผมไม่ค่อยเข้าใจ จขกท. นะครับ
ทำไม ออกไปแล้วต้องล้มรัฐบาล ได้ คุณถึงจะออกหรือครับ
หรือต้องการมาหาข่าวครับ
คนไทย เห็นชาติบ้านเมืองเป็นอย่างนี้
มีคนนำ แค่เดินออกมาเพื่อแสดงตัวว่า กุก็เป็นหนึ่งเสียงที่ไม่พอใจนะ
แค่นี้แหละ
ชนะอะไร ล้มรัฐบาลอะไร
ทุกอย่างมันเป็นไปตามวิถีทางของมันอยู่แล้ว

นี่เราคิดอะไรกันมากมายเกินไปไหม
เพราะสิ่งสำคัญที่จะพัฒนาการเมืองไทยได้
นั่นคือ ทุกคนจะต้องตื่นตัว และ มีส่วนร่วมทางการเมือง
ไม่ใช่หดหัวอยู่แบบปัจเจกชนนิยมกันอย่างนี้
นี่คือนิสัยของคนไทย ที่กษัตริย์ทุกรัชกาล ต้องการจะพระราชทานรัฐธรรมนูญก็ทำไม่ได้
เพราะคนไทยไม่ตื่นตัว ไม่สนใจ มีความสุขตามอัตตภาพก็โอเคแล้ว
นักการเมืองจะชั่ว จะโกงกินยังไง ไม่สนใจหรอก ตราบที่ไม่กระทบตัวเองโดยตรง

วอลล์สตรีท ที่เขาออกมาชุมนุมกัน ก็ไม่ใช่จะล้มรัฐบาล
แค่ไม่เห็นด้วย เขาก็รวมกลุ่มกันแล้ว
แล้วเมืองไทยล่ะ

ถ้าไม่ชนะ ถ้าล้มรัฐบาลไม่ได้ ผมไม่ออก
อ้าว อย่างนี้ก็รอให้เสื้อแดงมาเผา มายิง ครอบครัวคุณก่อนหรือ
เวลามันเผา มันยิง มันสนใจว่าคนเป็นคนร่วมชาติกับมันเหรอ
ใครจะมาปกป้อง และ พิทักษ์ชีวิต และครอบครัวคุณได้ล่ะ
ถ้าคุณไม่ออกมาปกป้องเอง
ถ้าคิดแต่จะชนะยังไง ไม่เห็นทางชนะก็ไม่ออก ก็จบเห่
นี่แหละครับ
ทำไมเสื้อแดงถึงได้เป็นใหญ่ เพราะออกมาแล้วได้เงิน ตายก็ได้เงิน ถึงออกมากันเป็นหมื่น
แล้วตอนนี้เป็นไง
เขาก็ถอนทุนคืนด้วยการยักยอกเอาจากภาษีของคุณที่จ่าย นั่นแหละ
ไม่เห็นหรือว่างบประมาณเป็นล้านล้านบาท น่ะมันมากแค่ไหน
เขาสามารถทำม๊อบเสื้อแดงเผาเมืองได้อีก ทุกปีเลย

แล้วคุณล่ะ
นั่งรอมันมาเผาบ้านคุณไง
เพราะ ถ้าไม่ชนะ ก็ไม่ออก

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#48 t045

t045

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:52

ใครจะอยากให้ล้มล่ะครับ เพราะรัฐบาลนี้เกิดมาเพื่อฆ่าพวกที่เลือก

อยู่ไป 8 ปีเลย คนจนหมดประเทศไทยแน่

ส่วนพวกเราก็แค่ปางตาย

#49 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:55

คงยากอ่ะครับ
เพราะ หน้าด้าน!!

#50 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:57

ถ้าออกไปชุมนุม ถ้าเห็นเเววว่า....อาจจะีมีเหตุการณ์ รุนเเรงเกิดขึ้น :huh:

เลี่ยงได้ ก็เลี่ยงซะ คิดถึง คนข้างหลัง ครอบครัว เเฟน ญาติ พี่น้องให้มากมาก

หนูเบนซ์ขอเตือนด้วย ความหวังดีจ้า :)

มีคนหวังดีจ่าย7ล้านเองแหละ เฉยเหอะอย่าไปยุ่งดีกว่านะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน