Jump to content

- - - - -

ขอคาราวะใจของเธอ ที่สวยมาก...

• Please log in to reply
152 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:48

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้กำลังใจนะคะ
Mata Vayu

Orange Supranee ขอบคุณน่ะค่ะที่ถามแทนพวกเรา เราอยากให้นักข่าวถามคำถามแบบนี้มานานแล้วค่ะ สู้ๆค่า...
Nick de Marzo คำพูดและการกระทำของคุณแทนใจคนไทยเป็นล้านๆคนครับ ขอบคุณจริงๆ
ใจปลายทาง กวีฝึกหัด นักข่าวอย่างคุณหายากจริงๆ เป็นห่วงนะค่ะ
ยิงแม่นขั้นเทพ ดีดีแท้งค์ วันหลังจัดหนักนายกปูด้วยนะ จะเป็นยังไงน้อ อิอิ
Suratchai Sinsanoa เช็คข้อมูลในสื่อมวลชน ข้อมูลก็ระบุว่า เป็ดเหลิม เป็นรองนายกฝ่ายความมั่นคง มันยังจะแถว่าไม่ใช่อีก...
Una Bestia Wingy นับถือและซาบซึ้งในสิ่งที่พี่ทำ ภูมิใจและรักในสิ่งที่พี่เป็นนะครับ...สู้ๆครับ...
Serm Aramcharoen คนดี คนเดิม...Thank you 3 times
Wimol Pipat เชื่อมั่นในตัวคุณสมจิตรและให้กำลังใจในทุกเรื่องที่คุณทำเพื่อประเทศชาติอย่างแท้จริง ขอชื่นชมเพราะ ณ เวลานี้หาคนกล้าอย่างคุณยากสสสสส ให้ระวังตัวด้วยนะ ขอพระคุ้มครองคุณให้โชคดีปลอดภัยจากภัยมืดและภยันตรายทั้งปวงด้วยเทอญ.
Theeprakorn Love King สุดยอดครับ อยากให้นักข่าวทุกคนกล้าสู้กับคนชั่วเหมือนกับคุณมาตา อิอิ
Synum Mora คนอย่างไอ้เฉลิมต้องเจอกับผู้หญิงกล้าๆอย่างคุณ เป็นผู้ชายแก่ที่รังแกผู้หญิง เป็นอย่างนี้ทั้งตระกูล เมียเป็นครูก็ไม่เคยสั่งสอนผัวและลูก หรือสอนแล้วไม่จำก็ไม่รู้ ขอชื่นชมและห่วงใยคุณด้วย
Natchayarat Love King ประเทศต้องการคนแบบพี่//ขอบคุณมากๆๆค่ะที่ทำเพื่อส่วนรวม
Mayuree Areepoonsawat คราวนี้ให้คุณสมจิตรเอามะนาวดองติดมือไปด้วย เอาไปตุ๋นเป็ดเหลิมให้เปื่อยไปแล้ว
Kannikar Panyasorn ขอคารวะ จากใจริงค่ะ

#102 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:15

อ่านข่าวนี้แล้ว นึกถึง
อีกคน
สรเสี้ยม
ฝักใฝ่การโกงกิน
สมการเป็นดังนี้

โกงกิน = ขี้ข้าเฮี่ยแม้ว
สรเสี้ยม =โกงกิน
ขี้โกง = ***แม้ว
สรเสี้ยม =ขี้ข้าเฮี่ยแม้ว
สรเสี้ยม = ***แม้ว

#103 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:48

จะหมิ่นได้ยังไง ก็น้องเขาถามคำถามนี่นะ ไม่ได้เรียกจริงๆซักกะหน่อย

อย่างนี้เขาเรียกใช้ใบข่อย รูดเมือกปลาไหล(จะว่าย้อนเกล็ด ปลาไหลดันไม่มีเกล็ด)

เพราะการพูดให้กำกวมแบบนี้แกนนำตัวเห้ ของทักษิณนิยมใช้กันนัก

ผมว่า น้องนักข่าวคนนี้ จะแม่นกฎหมาย มากกว่าเป็ดเหลิมนะ ผมว่า
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#104 Ich liebe dich

Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:43

สนับสนุนให้นักข่าวลักษณะแบบนี้อยู่ฝ่ายปชป.หรือฝักไฝ่ปชป.เยอะๆครับ

และขอภาวนาอย่าให้มีนักข่าวลักษณะแบบนี้อยู่ฝ่ายพรรคเพื่อไทยและคนเสื้อแดงเลย

อ่านแต่ละคอมเมนท์ด้วยความรู้สึกที่สมเพช

น่าภูมิใจจินๆ ..... :P :D :lol:

#105 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:56

สนับสนุนให้นักข่าวลักษณะแบบนี้อยู่ฝ่ายปชป.หรือฝักไฝ่ปชป.เยอะๆครับ

และขอภาวนาอย่าให้มีนักข่าวลักษณะแบบนี้อยู่ฝ่ายพรรคเพื่อไทยและคนเสื้อแดงเลย

อ่านแต่ละคอมเมนท์ด้วยความรู้สึกที่สมเพช

น่าภูมิใจจินๆ ..... :P :D :lol:

จัดไปครับ

ไอ้ "ขี้ข้าทักษิณ" :lol:

#106 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:07

ขอยืมคำของคุณสมจิตร มาย้ำอีกครั้งเพื่อให้ชัดเจนยิ่งขึ้น

" ไอ้เหลิม ขี้ข้าทักษิณ"

#107 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:10

สมจิต.JPG หว่อง.jpg

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#108 redfrog53

redfrog53

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:30

แฉวินาที"สมจิตค์"ปรี่ด่าเฉลิม"ขี้ข้าทักษิณ" ฉุนหาว่า ฝักใฝ่ปชป.

เผยคลิปวินาที "สมจิตต์"ตามสวนเฉลิม "ขี้ข้าทักษิณ" หลังฉุนถูกว่า"ฝักใฝ่ประชาธิปัตย์มากเกินไปถึงเป็นอย่างงี้" ก่อนที่เพื่อนจะช่วยดึงออกมา เพราะหวั่นบานปลาย

จากกรณีวันนี้(15 พ.ย.) ในระหว่างที่สื่อมวลชนกำลังสัมภาษณ์ ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี ถึงประเด็นการชุมนุมขององค์การพิทักษ์สยาม และในระหว่างนั้นได้เกิดวิวาทะระหว่าง น.ส.สมจิตต์ นวเครือสุนทร ผู้สื่อข่าวสถานีโทรทัศน์กองทัพบก ช่อง 7 กับร.ต.อ.เฉลิม เมื่อ น.ส.สมจิตต์ ถามต่อว่า ในช่วงที่มีการชุมนุม มีกระแสข่าวว่าท่านจะไปอยู่เชียงราย ซึ่ง ร.ต.อ.เฉลิม ได้ถามกลับว่า ไปทำไม น.ส.สมจิตต์ ถามว่า ท่านในฐานะที่เป็นรองนายกดูแลความมั่นคง จะอยู่ดูแลความมั่นคงของประเทศใช่ไหม ร.ต.อ.เฉลิม ตอบกลับว่า คุณสมจิตต์เอาอะไรมาบอก ว่าตนเป็นรองฝ่ายความมั่นคง เขาไม่ได้ตั้ง เนี่ยไปอยู่พรรคประชาธิปัตย์จนชินเลยไม่รู้อะไร ฝักใฝ่ประชาธิปัตย์มากเกินไปถึงเป็นอย่างงี้

ทันใดนั้น น.ส.สมจิตต์ พูดสวนขึ้นอย่างมีอารมณ์ว่า ท่านกล่าวหาแบบนี้หนูฟ้องท่านได้ ทำให้ ร.ต.อ.เฉลิม พูดท้าทายน.ส.สมจิตรให้ไปฟ้องร้องที่ สน.ดุสิตได้เลย และเดินเข้าไปเซ็นต์ชื่อในอาคารรัฐสภา แต่หลังจากที่ ร.ต.อ.เฉลิม เซ็นต์ชื่อเสร็จ แต่เหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น เมื่อจู่ๆน.ส.สมจิตต์ ได้เปิดประตูพร้อมตะโกนถามร.ต.อ.เฉลิม ออกไปว่า “ถ้าการที่ท่านกล่าวหาหนูว่าฝักใฝ่ประชาธิปัตย์ ไม่ใช่การหมิ่นประมาท แล้วถ้าหนูเรียกท่านว่าขี้ข้าทักษิณ จะเป็นการหมิ่นประมาทหรือไม่” คำถามดังกล่าวทำให้ ร.ต.อ.เฉลิม ตอบกลับมาว่า “อย่างนี้หมิ่นประมาท” หลังจากนั้นเพื่อนได้ดึงตัวออกมา เพราะหวั่นบานปลาย ตามภาพเหตุการณ์ที่ปรากฏข้างล่างนี้

ข่าวจากทีนิวส์

#109 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:14

ถามเหลิม ดีกว่า จับไอ้ปื้ดได้หรือยัง
กาก ๆ มาก เป็ดน้อย

#110 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:17

:lol: :lol: :lol: ฝ่ายแดงคงไม่เอาหรอก เพราะอยากได้แต่พวก ขี้ข้าทักษิณ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#111 sithdark

sithdark

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:27

:lol: :lol: :lol: ฝ่ายแดงคงไม่เอาหรอก เพราะอยากได้แต่พวก ขี้ข้าทักษิณ

*คุณ*สิไอ้ตะกวดแดง ลูกกระโปกไอ้แม้ว *****แม้ว จนตาบอด สินะมึง ไอ้เป็ดเหลิม มันขี้ข้าตระกูล ชิน

#112 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:34

จ่าเหลิมเสียหมา เอ๊ย...ไม่ใช่.........เสียเป็ดเลย

#113 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:38

ขอสามคำ สำหรับผู้ชายแก่ๆ คนนี้

na tua mere

เข้าวัดเข้าวา... ใจมันต้องนิ่ง เย็นใส... ไม่ใช่หรือครับ... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#114 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:39

ขอสนับสนุนให้คนดีมีที่ยืนในสังคมครับ

#115 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:49

นักข่าวชั่วๆ ฝ่ายเสื้อแดงเต็มไปหมด จนเป็นเรื่องธรรมดาแล้วครับ
ไม่ใช่เรื่องแปลกที่ต้องมาตั้งกระทู้อะไรกันแล้ว ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#116 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:49

ขอสามคำ สำหรับผู้ชายแก่ๆ คนนี้

na tua mere

เข้าวัดเข้าวา... ใจมันต้องนิ่ง เย็นใส... ไม่ใช่หรือครับ... :D

น้องๆ ตกคำว่า "นะจ๊ะ" ไปนิดนึง

ที่ถูก ต้องเป็น "ใจมันต้องนิ่ง เย็นใส นะจ๊ะ" by ทำโม๊ะไชยา

ทีหน้าทีหนัง อย่าลืม นะจ๊ะ
เดี๋ยวท่านเจ้าสำนักจะว่าเอาได้
นะจ๊ะ

อ้อ... จะหาว่าพี่*** ก็ได้นะ
เพราะพี่ไม่ค่อยชอบเห็น ผู้ชายหน้าตัวเชี่ย อย่างน้อง
มาไล่กัดสุภาพสตรีน่ะ

Edited by ชามู, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:50.

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#117 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:53

มันต้องอย่างนี้สิ สมจิตร พี่ไม่ผิดหวังในตัวน้องจริง สุดยอด..

#118 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:03

ทั้งสองท่าน กลาวหากันไปมา จริงเท็จ... ผมไม่ติดใจ... ใครจะเป็น ลูกน้องใคร จะแอบปลื้มสุดหล่อคนไหน..
ตามสบาย...

แต่ที่ตลกทีสุดคือ... เพิ่งรู้ว่า พวกที่เรียกตัวเองว่า คนดีมีความรู้... ชมชอม
และนิยมการ ด่ากัน...

หลักคิดก็คือ...
การที่มีคนอื่น ด่าคนที่เราไม่ชอบ แทน.. คนนั้นจะเป็น คนดีทันที...

มิน่าละ มันถึงอธิบายได้ดีว่า... ทำไม ในสังคม สรท...
- ความเห็น "คนดี" บางคน ก็เริ่มจากการ ด่ามันก่อนเลย... เพราะเพื่อนๆชอบนี่เอง....
- "คนดี" บางคน จึงชอบ กด LIKE เวลาเห็น คนที่ตัวเองไม่ชอบถูก "คนดี" ด่า...

เอาละครับ... เพิ่งเข้าใจ นิยามของ.. "คนดี"...
:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#119 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:04

na tua mere

บังเอิญยังไม่บรรลุถึงขั้น

เป็นกลาง ไม่ทุกข์ ไม่สุขได้นะค่ะ

มีสิ่งมากระทบ ขันธ์ ๕ ที่เป็นนามกับรูป คนเรายังมีกิเลสนอนเนื่องอยู่ในใจมานาน มันก็ต้องมีบ้างน่ะค่ะ

ขี้ข้าทักษิณ ๕๕๕ ชอบจังคำนี้

Edited by pinkpanda, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:07.

#120 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:41

na tua mere

เป็นกลาง ไม่ทุกข์ ไม่สุขได้นะค่ะ

มีสิ่งมากระทบ ขันธ์ ๕ ที่เป็นนามกับรูป คนเรายังมีกิเลสนอนเนื่องอยู่ในใจมานาน มันก็ต้องมีบ้างน่ะค่ะ

ชอบจังคำนี้... มันต้องมีบ้าง...

แต่ตอนจะมาเหนือสอนเค้า... เอาธรรม มาอ้าง...
ตอนจะทำแบบเค้า ... ก็หลบอยู่หลัง... มันต้องมีบ้าง..

สาธุ... :D

#121 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:46

na tua mere

ชอบจังคำนี้... มันต้องมีบ้าง...

แต่ตอนจะมาเหนือสอนเค้า... เอาธรรม มาอ้าง...
ตอนจะทำแบบเค้า ... ก็หลบอยู่หลัง... มันต้องมีบ้าง..

ขี้ข้าทักษิณ :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#122 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:52

เป็นตัวอย่างที่ดี ของ ความเห็นผมที่บอกแล้วว่า
จะเป็น คนดีต้อง.. ด่าก่อน เลย...
เด๋วผมฟ้องหมิ่น สน ดุสิต นะครับ... :D

#123 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:54

เป็นตัวอย่างที่ดี ของ ความเห็นผมที่บอกแล้วว่า
จะเป็น คนดีต้อง.. ด่าก่อน เลย...
เด๋วผมฟ้องหมิ่น สน ดุสิต นะครับ... :D

ร้อนตัวครับ ผมหมายถึงว่าผมชอบที่คุณสมจิตต์ถามเฉลิมว่า ขี้ข้าทักษิณ!! :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#124 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:09

na tua mere

มั้งคะ :wub:

ไม่ต้องหรอกค่ะ ดิฉันตรงๆ ซึ่งหน้าเลย

ไม่มีหลบ

พี่คนดี ไม่ให้ราคาเหลิมเลย โอ น่าสมเพช

ให้แค่เป็นคนเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัวเท่านั้น :rolleyes:

Edited by pinkpanda, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:20.

#125 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:12

na tua mere

เป็นวลีที่ฮิตนะคะ

ถ้าคนไม่ได้เป็นขี้ข้า ก็ไม่น่าเดือดร้อน

อย่างเราเป็นขี้ข้าแผ่นดิน เราไม่เดือดรน เพราะเราเป็นจริงๆ

เราเป็นขี้ข้าประชาชน เราเป็นจริงๆ เพราะเรากินเงินเดือนภาษีจากประชาชน

คนเรากล้าเป็น กล้ารับ นั่นเรียกว่า สมหญิงสมชาย แต่ถ้าเป็นแล้วไม่กล้ารับ

แค่นี้ยังไมมีความ กล้าหาญ หากประเทศชาติีเสียหายขึ้น จะกล้ายืดอกรับผิดชอบหรือคะ

แต่คิดว่ายังไง นิสัยแบบนี้ คงไม่แคล้ว "โบ้ย" ความผิดให้คนอื่นเช่นเดิม ดั่งคนขี้ขลาดตาขาว

#126 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:14

ผมไม่เห็นด้วย กับคุณ hentai อย่างหนึ่ง ถ้าคนที่ไม่ได้ รักษาไว้ในเรื่องใดเรื่องหนึ่งไปตลอด จะอ้างหรือสอน คนอื่นในเรื่องนั้น ไม่ได้เลยหรือครับ

ผม ยกตัวอย่างนะครับ เช่น คิดว่า แม่คนหนึ่ง เคยไปซื้อหวยใต้ดิน 2-3 ครั้ง พอกลับมาบ้าน หลังจากเสียพนัน แล้วเห็นลูก กำลัง พนันกินเงินกัน กับเพื่อน

จึงเตือนลูกว่า เป็นเด็กเป็นเล็ก อย่าเล่นการพนัน โตขึ้นจะติดเป็นนิสัย

คำถาม แม่มีสิทธิ สอนลูกหรือไม่ครับ ว่าอย่าเล่นการพนัน หรือว่า ไม่ได้ เพราะตนเอง เคยซื้อหวยใต้ดิน ซึ่งเป็นการพนันอย่างหนึ่งมาแล้ว

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#127 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:18

ผมไม่เห็นด้วย กับคุณ hentai อย่างหนึ่ง ถ้าคนที่ไม่ได้ รักษาไว้ในเรื่องใดเรื่องหนึ่งไปตลอด จะอ้างหรือสอน คนอื่นในเรื่องนั้น ไม่ได้เลยหรือครับ

ผม ยกตัวอย่างนะครับ เช่น คิดว่า แม่คนหนึ่ง เคยไปซื้อหวยใต้ดิน 2-3 ครั้ง พอกลับมาบ้าน หลังจากเสียพนัน แล้วเห็นลูก กำลัง พนันกินเงินกัน กับเพื่อน

จึงเตือนลูกว่า เป็นเด็กเป็นเล็ก อย่าเล่นการพนัน โตขึ้นจะติดเป็นนิสัย

คำถาม แม่มีสิทธิ สอนลูกหรือไม่ครับ ว่าอย่าเล่นการพนัน หรือว่า ไม่ได้ เพราะตนเอง เคยซื้อหวยใต้ดิน ซึ่งเป็นการพนันอย่างหนึ่งมาแล้ว

เรื่องนี้อาจเข้าใจยากสำหรับคนที่นับถือคนโกง นิยมทุจริต โกหก หลอกคนมาตายดั่งบุพการีครับ
คนกลางอย่าร้อนตัวนะครับ ผมยังไม่ได้เอ่ยนามท่าน :P :P

#128 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:18

-_- เค้าก็ว่าตรงๆ "ขี้ข้าทักสิน" เค้าหลบตรงไหน?... เค้าพยายามละกิเลส แต่มันยังมีบ้าง เค้าหลบอะไร?

:mellow: หรือไม่ใช่ขี้ข้าทักสิน...แค่กระสันอยากกินขี้ทักสิน หรือทักสินยังเมินไม่เอาเป็นขี้ข้า?
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#129 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:24

-_- เค้าก็ว่าตรงๆ "ขี้ข้าทักสิน" เค้าหลบตรงไหน?... เค้าพยายามละกิเลส แต่มันยังมีบ้าง เค้าหลบอะไร?

:mellow: หรือไม่ใช่ขี้ข้าทักสิน...แค่กระสันอยากกินขี้ทักสิน หรือทักสินยังเมินไม่เอาเป็นขี้ข้า?

ใช่ ก็บอกแล้วว่ากิเลสมันนอนเนื่องในใจมานาน
กำลังขัดเกลาอยู่

ยังสงสัยว่าที่พูดกับคุณเห็นตายนี่ เค้าดูเข้าใจ ฉลาดปราดเปรื่อง แต่ทำไมถึงได้รับสาส์นไม่ครบถ้วน

หรือว่า มีอคติในใจก็ไม่รู้นะคะ ทำให้ไม่เห็นแสงสว่างท่ามกลางความมืดมิดบ้างเลย

#130 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:35

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#131 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:45

ขอคารวะ

#132 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:51

สมจิต.JPG หว่อง.jpg

กรุณาอย่าเอาผู้สื่อข่าว"ขี้ข้าทักษิณ"มาอยู่ใกล้คุณสมจิตต์เถอะครับ ขอร้อง เด๋วขี้กลากจะติดน้องเขาอะ

#133 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:03

ผมยอมรับว่าอ่านกระทู้นี้ด้วยความรู้สึก..ขนลุก และตื้นตัน

ผมรู้ดีว่าการยืนหยัดต่อสู้กับอำนาจแห่งความชั่วทุกวันนี้ มันว้าเหว่ หดหู่ และท้อแท้มาก
แต่เมื่อผมได้อ่านกระทู้นี้แล้ว และได้รู้ว่าผู้หญิงตัวเล็กๆอย่างคุณสมจิตต์ยังกล้าหาญและยืนหยัดที่จะต่อสู้โดยไม่หวั่นเกรงสิ่งใด
มันทำให้ผมตื้นตันใจจริงๆ

ขอบคุณคุณสมจิตต์นะครับ ขอบคุณในทุกอย่างของความเป็นคุณ
คุณทำให้ผมมีความหวังที่จะรอจนกว่าจะเห็นวันที่ความดีชนะความชั่ว

ผมขอบคุณคุณจริงๆ

เอาหัวใจปายยย เลยยยย

(แถมแหวนใว้สำหรับผู้หญิงที่คุณชอบ)

Edited by kokkai, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:04.

#134 redfrog53

redfrog53

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:03

มีคนมาถามเยอะมากว่า เพิ่งตั้งหลักได้ถึงตามไปหา ร.ต.อ.เฉลิม หลังสัมภาษณ์ บอกตรงนี้เลยละกันนะคะว่า ความจริงคิดจะพูดตั้งแต่ตอนที่เขาให้ไปแจ้งความ สน.ดุสิตแล้ว แต่คิดว่าไม่เหมาะสม เพราะขณะนั้นกำลังทำหน้าที่จึงสัมภาษณ์จนจบ อีกประการหนึ่งหากโต้ในขณะสัมภาษณ์ออกเป็นสื่อสาธารณะถือเป็นเรื่องไม่สมควร เพราะไม่ว่าอย่างไร ร.ต.อ.เฉลิม ก็คือ รองนายกรัฐมนตรี จึงคิดว่าสัมภาษณ์จบแล้วค่อยเคลียร์สิทธิความเป็นคน

ถาม ร.ต.อ.เฉลิมว่า "ถ้าการที่ท่านกล่าวหาหนูว่าฝักใฝ่พรรคประชาธิปัตย์ ไม่ใช่การหมิ่นประมาท แล้วถ้าหนูเรียกท่านว่า "ขี้ข้าทักษิณ" จะเป็นการหมิ่นประมาทไหม ร.ค.อ.เฉลิม ชะงักก่อนตอบว่า "อย่างนี้หมิ่นประมาท" เลยตอบกลับไปว่า "ถ้าอย่างนั้นท่านมีสิทธิไปแจ้งความที่ สน.ดุสิต เหมือนที่แนะนำหนูได้"

ถามว่าโกรธไหม ก็มีตามประสาปุถุชน แต่สิ่งที่ต้องการสื่อสารให้ ร.ต.อ.เฉลิม ได้รู้คือ คนไทยมีสิทธิเท่าเทียมกันไม่ว่าจะเป็นรัฐมนตรีหรือประชาชน ต้องเคารพและให้เกียรติซึ่งกันและกัน

แล้วที่ถามว่าจะไปแจ้งความไหม ตอบตรงนี้ว่า "ไม่" เพราะถือว่าเจ๊ากันคนละดอก เว้นแต่ ร.ต.อ.เฉลิม แจ้งความ จึงจะแจ้งความกลับด้วยข้อหาเดียวกัน

เราเป็นคนไทยรัฐบาลต้องดูแล ไม่ใช่แบ่งแยก

Posted ImageMata Vayu

#135 redfrog53

redfrog53

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:07

@thepchaiyong: ขอให้กำลังใจคุณสมจิตร นักข่าวช่อง 7 ที่ทำหน้าที่ด้วยความอดทนในการสัมภาษณ์รองนายกฯ เฉลิม เธอถามในสิ่งที่ควรถาม แต่คนตอบไม่อยากตอบ "
เทพชัย หย่อง

#136 -_-''

-_-''

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:34

สมแล้วครับที่ช่อง7ส่งไปทำข่าวที่พรรคปชป เพราะรู้ว่าสีใหน
นอกจากฝักใฝ่ปชป แบบหมกหมุ่นแล้ว ยังโง่ไปหาว่าเฉลิมเขาดูแลฝ่ายความมั่นคง

นางคนนี้ ชอบหาเรื่องทะเลาะกับเฉลิมประจำ นี่ไม่ใช่ครั้งแรก มีอยู่ตัวเดียว ขนาดนักข่าว Astv เขายังไม่เป็นอย่างนี้

Edited by -_-'', 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:35.

#137 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:51

นอกจากฝักใฝ่ปชป แบบหมกหมุ่นแล้ว ยังโง่ไปหาว่าเฉลิมเขาดูแลฝ่ายความมั่นคง

แหกตาดูคลิปหรือยัง คุณสมจิตต์ถามว่า "ท่านเป็นรองนายกดูแลฝ่ายความมั่นคงไม่ใช่หรือคะ"

เป็นหน้าที่นักข่าวที่ต้องถาม ถ้าข้อมูลไม่ถูกต้อง อย่างมากคนตอบก็ต้องแก้ข้อมูลว่า "ไม่ใช่ครับ"
ไม่ใช่เป็นถึงรองนายกรัฐมนตรี แก่จนหัวหงอก แต่ดันสวนกวนบาทาเด็กอายุคราวลูก ว่า "ฝักใฝ่พรรคประชาธิปัตย์"

เป็นถึงผู้ใหญ่ในบ้านในเมือง กลับควบคุมสติอารมณ์ไว้ไม่อยู่ แบบนี้เหล่าขี้ข้าทักษิณชอบนัก ชื่นชมนัก เชียร์สุดใจ
แต่คุณสมจิตต์แค่ทำหน้าที่ตัวเอง กลับถูกประณาม

แม้ใจเธอจะเกลียดเฉลิมขนาดไหน แต่ดูคำพูดเวลาที่เธอถามเฉลิมแต่ละประโยคสิ "ท่าน " "หนู" ทุกคำ
เธอควบคุมตัวเองได้ดีแล้ว แต่สัตว์สปีซี่ขี้ข้าทักษิณมันไม่ชอบ มันหาเรื่องเธอได้ตลอดเวลา โดยไม่ได้ดูหนังหน้าเลยว่า..
ใครกันแน่ที่เป็น ไอ้แก่เกรียนผ้าอ้อม
gladiator 1.jpg

#138 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:59

งานนี้ไอ้เป็ด เอ๊ย ไม่ใช่ "ขี้ข้าทักษิณ" เสียสุนัข ทะเลาะกับเด็ก แถมเป็นผู้หญิงอีกต่างหาก เผาไทย ชอบว่า รังแกผู้หญิงเวลามีใครแตะนังโง่ งานนี้โดนย้อนศร ไอ้ขี้ข้าทักษิณ ไปไม่เป็นเลย เจ็บปวดๆๆๆ ฮิๆๆ :D

#139 -_-''

-_-''

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:06

เสียสุนัขตรงใหน นางฟันจอบ คนนี้ พฤติกรรม จะถามหาเรื่องตลอด โดยเฉพาะเมื่อเจอเฉลิม
ไม่รู้จะทำตัวเกรียนไปเพื่ออะไร ชอบถามซักนั่นซักนี่ จุกๆจิกๆจนน่ารำคาน นักข่าวคนอื่นเขาเป็นเหมือนหล่อนไหม

ไม่รู้ หล่อนไปรับบริการนวดหน้าด้วยฝ่าเท้าที่ใหนมา สงสัยอยากดัง

#140 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:12

แต่ที่ตลกทีสุดคือ... เพิ่งรู้ว่า พวกที่เรียกตัวเองว่า คนดีมีความรู้... ชมชอม

การที่มีคนอื่น ด่าคนที่เราไม่ชอบ แทน.. คนนั้นจะเป็น คนดีทันที...

มิน่าละ มันถึงอธิบายได้ดีว่า... ทำไม ในสังคม สรท...
- ความเห็น "คนดี" บางคน ก็เริ่มจากการ ด่ามันก่อนเลย... เพราะเพื่อนๆชอบนี่เอง....
- "คนดี" บางคน จึงชอบ กด LIKE เวลาเห็น คนที่ตัวเองไม่ชอบถูก "คนดี" ด่า...

เอาละครับ... เพิ่งเข้าใจ นิยามของ.. "คนดี"...

หลักคิดของอีเห็น EPIC FAIL ทุกข้อนะครับ

1. ไม่เคยมีใครในสรท.ที่ผมเห็นว่า "ใครด่าคนที่ตัวเองไม่ชอบ=คนดี"
ดังนั้นหลักคิดของอีเห็นข้อนี้ เป็นตรรกะในจินตนาการ เพราะอีเห็นอุปโลกน์ขึ้นเอง
Fail ข้อที่ 1

2. ผมไม่เห็นว่า "ความเห็น "คนดี" บางคน ก็เริ่มจากการ ด่ามันก่อนเลย..."
อีเห็นช่วยหากระทู้หรือคห.มาโชว์ให้ผมดูเลยว่า "มีกระทู้ไหนบ้าง ที่ไม่มีช้างมีม้ามาก่อนแล้วสมาชิกสรท.ด่าเลย"
เพราะ burden of proof เป็นหน้าที่ของอีเห็น ผู้กล่าวหา
ถ้าอีเห็นนำมาโชว์ไม่ได้ แปลว่าอีเห็นกำลังนำเสนอ ตรรกะในจินตนาการ อีกแล้ว
คิดเองเออเองอยู่คนเดียว ไม่มีใครเขารู้ด้วย
Fail ข้อที่ 2

3. อีเห็น เข้าใจไปเอง ว่า "คนดี" บางคน จึงชอบ กด LIKE เวลาเห็น คนที่ตัวเองไม่ชอบถูก "คนดี" ด่า"
ทั้งที่เขากดไลค์อาจเพราะชอบวิธีการใช้คำก็ได้ เพราะมันฮาดีก็ได้ เพราะคห.นั้นเขียนตรงประเด็นก็ได้ ฯลฯ
เหตุผลล้านแปดที่..อีเห็นไม่อาจล่วงรู้
แต่ปัญหาคือ อีเห็นไม่รู้ใจคนกดไลค์ แต่ดันทำ สู่รู้
แปลว่า อีเห็นกำลัง เหมารวม ซึ่งเป็นพฤติกรรมที่อีเห็นชอบสั่งสอนคนอื่นในสรท.ว่า "อย่าเหมารวม"
ทว่า ตัวเองก็เป็น
Fail ข้อที่ 3

4. Hentai สำหรับผม = FAILED LOGIC
และผมรู้ว่าคุณรู้ตัวด้วยว่าเถียงสู้ไม่ได้
เลยติดอาวุธอื่นแทน"สติปัญญา" คือการ "กระแนะกระแหน"

5. ส่วนตัวผมเชื่อว่าคนเป็นลูกผู้ชาย อยากด่าก็ด่ากันเลย อยากต่อยก็ต่อยกันเลย-จบ
แต่การ..กระแนะกระแหน..จิก..กัด..แดกดัน แบบที่อีเห็นชอบทำอย่างสม่ำเสมอนี้
ไม่ใช่นิสัยลูกผู้ชาย นะครับ

#141 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:21

ทั้งสองท่าน กลาวหากันไปมา จริงเท็จ... ผมไม่ติดใจ... ใครจะเป็น ลูกน้องใคร จะแอบปลื้มสุดหล่อคนไหน..
ตามสบาย...

เสียสุนัขตรงใหน นางฟันจอบ คนนี้ พฤติกรรม จะถามหาเรื่องตลอด โดยเฉพาะเมื่อเจอเฉลิม
ไม่รู้จะทำตัวเกรียนไปเพื่ออะไร ชอบถามซักนั่นซักนี่ จุกๆจิกๆจนน่ารำคาน นักข่าวคนอื่นเขาเป็นเหมือนหล่อนไหม

ไม่รู้ หล่อนไปรับบริการนวดหน้าด้วยฝ่าเท้าที่ใหนมา สงสัยอยากดัง

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#142 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:25

หลักคิดของอีเห็น EPIC FAIL ทุกข้อนะครับ

1. ไม่เคยมีใครในสรท.ที่ผมเห็นว่า "ใครด่าคนที่ตัวเองไม่ชอบ=คนดี"
ดังนั้นหลักคิดของอีเห็นข้อนี้ เป็นตรรกะในจินตนาการ เพราะอีเห็นอุปโลกน์ขึ้นเอง
Fail ข้อที่ 1

2. ผมไม่เห็นว่า "ความเห็น "คนดี" บางคน ก็เริ่มจากการ ด่ามันก่อนเลย..."
อีเห็นช่วยหากระทู้หรือคห.มาโชว์ให้ผมดูเลยว่า "มีกระทู้ไหนบ้าง ที่ไม่มีช้างมีม้ามาก่อนแล้วสมาชิกสรท.ด่าเลย"
เพราะ burden of proof เป็นหน้าที่ของอีเห็น ผู้กล่าวหา
ถ้าอีเห็นนำมาโชว์ไม่ได้ แปลว่าอีเห็นกำลังนำเสนอ ตรรกะในจินตนาการ อีกแล้ว
คิดเองเออเองอยู่คนเดียว ไม่มีใครเขารู้ด้วย
Fail ข้อที่ 2

3. อีเห็น เข้าใจไปเอง ว่า "คนดี" บางคน จึงชอบ กด LIKE เวลาเห็น คนที่ตัวเองไม่ชอบถูก "คนดี" ด่า"
ทั้งที่เขากดไลค์อาจเพราะชอบวิธีการใช้คำก็ได้ เพราะมันฮาดีก็ได้ เพราะคห.นั้นเขียนตรงประเด็นก็ได้ ฯลฯ
เหตุผลล้านแปดที่..อีเห็นไม่อาจล่วงรู้
แต่ปัญหาคือ อีเห็นไม่รู้ใจคนกดไลค์ แต่ดันทำ สู่รู้
แปลว่า อีเห็นกำลัง เหมารวม ซึ่งเป็นพฤติกรรมที่อีเห็นชอบสั่งสอนคนอื่นในสรท.ว่า "อย่าเหมารวม"
ทว่า ตัวเองก็เป็น
Fail ข้อที่ 3

4. Hentai สำหรับผม = FAILED LOGIC
และผมรู้ว่าคุณรู้ตัวด้วยว่าเถียงสู้ไม่ได้
เลยติดอาวุธอื่นแทน"สติปัญญา" คือการ "กระแนะกระแหน"

5. ส่วนตัวผมเชื่อว่าคนเป็นลูกผู้ชาย อยากด่าก็ด่ากันเลย อยากต่อยก็ต่อยกันเลย-จบ
แต่การ..กระแนะกระแหน..จิก..กัด..แดกดัน แบบที่อีเห็นชอบทำอย่างสม่ำเสมอนี้
ไม่ใช่นิสัยลูกผู้ชาย นะครับ

ผมว่า "เฮนไต" อยากได้ LIKE นะ
น่าจะกดให้แกหน่อย แกจะได้นอนตาหลับ :D
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#143 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:27

ผมว่า "เฮนไต" อยากได้ LIKE นะ
น่าจะกดให้แกหน่อย แกจะได้นอนตาหลับ :D

#144 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:29

ประโยค - [ถ้าหนูเรียกท่านว่า "ขี้ข้าทักษิณ" จะเป็นการหมิ่นประมาทไหม]

เป็นประโยคคำถาม ไม่ใช่หรือ? (ทำไมบางคนคิดว่า เป็น "คำด่า")

เมื่อ คนจบ ดร. ด้าน กฎหมาย (แถมบอกเองว่าได้ เกรด A) ตอบว่า "เป็นการหมิ่น"
น้องนักข่าวคนถาม ก็ไม่ได้ ย้ำประโยคดังกล่าวอีกนี่นา (จึงน่าสรุปว่า น้องเขาเป็นคนดี พอรู้ว่า ประโยคดังกล่าวเป็นการหมิ่นประมาท (ตามที่ ดร. กฎหมายบอก) ก็ไม่พูดซ้ำ)

ทำไมมีคนเข้าใจไปว่า "จะเป็น คนดีต้อง.. ด่าก่อน เลย... "

#145 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:35

ผู้ดีถามไพร่ตอบ มันก็จะออกมาแนวนี้แหละ
ดูดูไปเหมือนคนต้อนเหี้...ยลงน้ำยังไงยังงั้น

#146 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:43

คำถามแต่ละดอก โดนใจมากครับ
นักข่าวต้องแบบนี้ ไม่ใช่คอยเอาแต่ชงๆ

เป็นนักข่าวไม่ใช่เด็กชงกาแฟ

:P

It's us against the world

#147 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:59

สมแล้วครับที่ช่อง7ส่งไปทำข่าวที่พรรคปชป เพราะรู้ว่าสีใหน

นางคนนี้ ชอบหาเรื่องทะเลาะกับเฉลิมประจำ นี่ไม่ใช่ครั้งแรก มีอยู่ตัวเดียว ขนาดนักข่าว Astv เขายังไม่เป็นอย่างนี้

รู้จัก ยุวดี ธัญญศิริ มั้ย เห็นฝักใฝ่ เพื่อแม้ว ปชป ยังไม่เคยไปกล่าวหาเค้าเลย การกระทำของไอ้เหลิมบ่งบอกถึงคุณภาพ สติปัญญาของไอ้เหลิมมันต่ำขนาดไหน อีนี่ ก็ชอบหาเรื่องทะเลาะกับ ปชป เสมอ และไม่ใช่ครั้งแรกด้วย มีอยู่ตัวเดียว ที่กล่าวหา ปชป ทุกครั้งที่สัมภาษณ์
รู้หรือยัง ว่า ปชป เค้ามีคุณภาพ มีความเป็นผู้ดี กว่า พรรคเพื่อแม้วเยอะ คุณมันก็แค่ขี้ข้าทักษิณ มักเป็นแบบนี้แหละ พวกตัวเองไม่เคยมองว่าผิด

#148 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:01

ขี้ข้าแม้วตัวนี้ ตอบเค้าไม่ไ้ด้ ก็เลี่ยงตอบคำถามด้วยการไปหาเรื่องทะเลาะกับนักข่าว นิสัยสันดาnต่ำมากๆ
คราวที่แล้ว ก็ไปด่านักข่าวไทยรัฐ หาว่าเค้าชั่ว นี่ไม่ใช่ครั้งแรก ที่ไอ้เหลิมทำตัวเลวๆ กร่างใส่ผู้อื่น

#149 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:05

http://youtu.be/bWHaC8uDJJI
สนับสนุนให้คุณเป็นขี้ข้าทักษิณ ขี้ข้าไอ้เหลิมไปนานๆ นะครับ และเชื่อว่า พรรค ปชป และคนดีๆ ไม่มีใครเอาไอ้เหลิมแน่ๆ เพราะสันดาnมันชั่ว
อ่านคอมเมนท์คุณแล้ว สมเพช และเวทนา ที่สนับสนุนการกระทำของไอ้เหลิม จริงๆ <_<

#150 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:36

แฉวินาที"สมจิตค์"ปรี่ด่าเฉลิม"ขี้ข้าทักษิณ" ฉุนหาว่า ฝักใฝ่ปชป.

เผยคลิปวินาที "สมจิตต์"ตามสวนเฉลิม "ขี้ข้าทักษิณ" หลังฉุนถูกว่า"ฝักใฝ่ประชาธิปัตย์มากเกินไปถึงเป็นอย่างงี้" ก่อนที่เพื่อนจะช่วยดึงออกมา เพราะหวั่นบานปลาย

จากกรณีวันนี้(15 พ.ย.) ในระหว่างที่สื่อมวลชนกำลังสัมภาษณ์ ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี ถึงประเด็นการชุมนุมขององค์การพิทักษ์สยาม และในระหว่างนั้นได้เกิดวิวาทะระหว่าง น.ส.สมจิตต์ นวเครือสุนทร ผู้สื่อข่าวสถานีโทรทัศน์กองทัพบก ช่อง 7 กับร.ต.อ.เฉลิม เมื่อ น.ส.สมจิตต์ ถามต่อว่า ในช่วงที่มีการชุมนุม มีกระแสข่าวว่าท่านจะไปอยู่เชียงราย ซึ่ง ร.ต.อ.เฉลิม ได้ถามกลับว่า ไปทำไม น.ส.สมจิตต์ ถามว่า ท่านในฐานะที่เป็นรองนายกดูแลความมั่นคง จะอยู่ดูแลความมั่นคงของประเทศใช่ไหม ร.ต.อ.เฉลิม ตอบกลับว่า คุณสมจิตต์เอาอะไรมาบอก ว่าตนเป็นรองฝ่ายความมั่นคง เขาไม่ได้ตั้ง เนี่ยไปอยู่พรรคประชาธิปัตย์จนชินเลยไม่รู้อะไร ฝักใฝ่ประชาธิปัตย์มากเกินไปถึงเป็นอย่างงี้

ทันใดนั้น น.ส.สมจิตต์ พูดสวนขึ้นอย่างมีอารมณ์ว่า ท่านกล่าวหาแบบนี้หนูฟ้องท่านได้ ทำให้ ร.ต.อ.เฉลิม พูดท้าทายน.ส.สมจิตรให้ไปฟ้องร้องที่ สน.ดุสิตได้เลย และเดินเข้าไปเซ็นต์ชื่อในอาคารรัฐสภา แต่หลังจากที่ ร.ต.อ.เฉลิม เซ็นต์ชื่อเสร็จ แต่เหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น เมื่อจู่ๆน.ส.สมจิตต์ ได้เปิดประตูพร้อมตะโกนถามร.ต.อ.เฉลิม ออกไปว่า “ถ้าการที่ท่านกล่าวหาหนูว่าฝักใฝ่ประชาธิปัตย์ ไม่ใช่การหมิ่นประมาท แล้วถ้าหนูเรียกท่านว่าขี้ข้าทักษิณ จะเป็นการหมิ่นประมาทหรือไม่” คำถามดังกล่าวทำให้ ร.ต.อ.เฉลิม ตอบกลับมาว่า “อย่างนี้หมิ่นประมาท” หลังจากนั้นเพื่อนได้ดึงตัวออกมา เพราะหวั่นบานปลาย ตามภาพเหตุการณ์ที่ปรากฏข้างล่างนี้

ข่าวจากทีนิวส์

เผือว่าเธอจะทำแจกเขา.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน