Jump to content

- - - - -

ทำไมต้องไปชุมนุมกันด้วย อยากให้บ้านเมืองวุ่นวายหรือ?

• Please log in to reply
101 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:41

จะไปชุมนุม เพื่อสร้างเงื่อนไข ให้เกิดความ รุนเเรงเพื่ออะไรกันค๊ะ :angry: :angry:

ถ้ารัฐบาลอยู่ไม่ได้..... พวกคุณก็ดีใจเเค่ชั่วคราว

คนเสื้อเเดงคงไม่ยอม เขาก็จะออกมาบ้าง วนไปเวียนมาอย่างนี้ตลอด สุดท้ายที่พังคือ.....ประเทศชาติที่พวกเราทุกคนรัก

ทำไมไม่ปล่อยให้ ระบบเป็นไปตามกลไกล่ะค๊ะ อีกเเค่สองปีกว่าเอง..... ก็เลือกตั้งใหม่เเล้ว รออีกนิดเดียว ไม่ได้หรือ? :( :(

ขนาดชุมนุมปิดสนามบิน ยึดทำเนียบ เผาบ้านเผาเมือง....... รัฐบาล ก็ยังอยู่ได้ ก็เห็นๆๆๆกันอยู่ หยุดทำร้าย ทำลายชาติ กันเถอะค่ะ :)

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:45.

#2 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:42

ที่ 1 เย้ๆๆ

#3 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:43

หนูเบนซ์ง่วงนอนมากมายเลย ขอตัวไปนอนพักก่อนน๊ะค๊ะ จะด่าหนูเบนซ์.....ก็ด่าไปน๊ะค๊ะ สำเร็จความใคร่กัน....ตามสบาย :P

เดี๋ยวตื่นมา..... มีอารมณ์เมื่อไหร่ ค่อยมาตอบน๊ะ :)

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:44.

#4 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:48

คนไปอยู่รวมกันเเล้วบ้านเมืองวุ่นวายเหรอ ยังงี้่เค้าก็ไม่ดูพี่ยอดบอดี้ไม่ได้อะสิ เด่วบ้านเมืองวุ่นวาย

ปล หนูไปหัดเหลาไม้ไผ่ทำหอกกับทำประทัดยักษ์ก่อน ได้ข่าวว่าขายให้รมตเต้นได้ราคากว่ายางพาราอีก :lol: :lol:

ปล อย่าดันกระทู้ตัวเองนะไอ้เวร :lol: :lol: เขียนผิดอีกเเล้ว

Edited by จีรนุช, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:49.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#5 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:49

ถ้าอยู่ในระบอบประชาธิปไตย ก็สามารถทำได้ครับ

#6 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:55

อย่าลืมเอาคำถามนี้ไปถามคนเสื้อแดง หลังจากนี้ด้วยนะครับ :D

คนเสื้อแดงไม่ยอมแล้วออกมาบ้าง ....ออกมาดีๆก็ดีไป ....ออกมาไม่ดีแบบรอบที่แล้ว... รอบนี้ไม่มีคนจ่าย 7.5 ล้านนะครับ เพราะเอาไปรับจำนำข้าวหมดแล้ว ฮ่า ฮ่า
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#7 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:55

เอาอีกแล้ว.............หนูเบซ์.................สอนไม่เคยจำ................

ว่ามัน "รกบอร์ด".............555+
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#8 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:59

ฮ่า ฮ่า

"กระเทย ไม่สามารถมีมดลูกตามธรรมชาติได้ฉันท์ใด.........ไพร่ก็ไม่สามารถเป็นผู้ปกครองได้ฉันท์นั้น..."

จำไว้นะครับ

Edited by นารายณ์สังหาร, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:51.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#9 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:02

แค่ไปแสดงพลังว่า "กูไม่ชอบพวกมึงนะ" แค่นั้นเองฮะ
ไม่ได้ออกมายึดรถแก๊ส เผาเมือง ยึดสนามบิน กันซะหน่อย -_-

จินตนาการมากไปไหม๊?
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#10 nnnn43

nnnn43

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:11

ทำไมไม่ปล่อยให้ ระบบเป็นไปตามกลไกล่ะค๊ะ

:lol: นั้นนะสิออกมาทำมั้ย
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#11 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:35

จะไปชุมนุม เพื่อสร้างเงื่อนไข ให้เกิดความ รุนเเรงเพื่ออะไรกันค๊ะ :angry: :angry:

ถ้ารัฐบาลอยู่ไม่ได้..... พวกคุณก็ดีใจเเค่ชั่วคราว

คนเสื้อเเดงคงไม่ยอม เขาก็จะออกมาบ้าง วนไปเวียนมาอย่างนี้ตลอด สุดท้ายที่พังคือ.....ประเทศชาติที่พวกเราทุกคนรัก

ทำไมไม่ปล่อยให้ ระบบเป็นไปตามกลไกล่ะค๊ะ อีกเเค่สองปีกว่าเอง..... ก็เลือกตั้งใหม่เเล้ว รออีกนิดเดียว ไม่ได้หรือ? :( :(

ขนาดชุมนุมปิดสนามบิน ยึดทำเนียบ เผาบ้านเผาเมือง....... รัฐบาล ก็ยังอยู่ได้ ก็เห็นๆๆๆกันอยู่ หยุดทำร้าย ทำลายชาติ กันเถอะค่ะ :)

มันไม่ตอแหลมันแค่ทนไม่ไหว

#12 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:38

ข้ามเวลา กลับไปถามตอน ที่ชุมนุม ราชประสงค์ ก่อนนะ แล้วค่อยมาถามวันที่ 24นี้

#13 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:49

คุณถามช้าไป 1 ปี 6 เดือนหรือเปล่าครับ คุณหนู

#14 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:55

ด่าเสื้อแดงที่จะจัดม็อบมาชนหรือครับ :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#15 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:58

เพื่อให้รัฐบาลโจรเผาเมืองปล้นเงินชาติได้สะดวกรึไง คราวก่อนก็โดนไล่เพราะโกง คราวนี้ยังโกงอีกแถมกู้มาเพื่อโกง ไม่ไล่มันจะเก็บไว้ทำอะไร

Edited by Charlie, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:59.

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#16 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:01

ลบได้ไหมครับ
บางที MOD ก็ปล่อยเกินไปนะ

#17 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:22

เอาอีกแล้ว.............หนูเบซ์.................สอนไม่เคยจำ................

ว่ามัน "รกบอร์ด".............555+

เอาหญ้าให้หนูเบ๊นซ์ หน่อยเร็ว
หม่ำ

#18 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:17

รกบอร์ดยังไงค๊ะ หนูเบนซ์..... เเสดงความเห็น สุจริตตาม หลักของ ประชาธิปไตยค่ะ ใครก็ไม่มีสิทธิ์ มาห้ามหนูเบนซ์ :)

อย่าใจเเคบ อคติ กันสิค๊ะ

หรือว่าต้องมีเเนวคิดตรงกับพรรคที่พวกพี่ชื่นชอบ หนูเบนซ์ถึงจะมีสิทธิ์ ตั้งกระทู้ หรือ โพสต์ เยอะๆๆๆ ได้?

ขนาดกระทู้นู้น เบนซ์เเนะนำให้ม็อบ ลุง เสธ.อ้าย เตรียมกางเกงในกระดาษ ไปด้วย เผื่อต้องใช้ หนูเบนซ์ยังโดนด่า เลยค่ะ

อคติ จนหน้ามืดตามัวเลยน๊ะ ทั้งที่คนที่มาว่าเบนซ์น่ะ เขาก็ไม่ได้โพสต์อะไรดีดีเลย

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:35.

#19 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:38

นี่ค่ะ ที่เบนซ์โพสต์ในกระทู้นู้น เเล้วโดนพวกอคติ ใจเเคบ ว่าเเบบไร้เหตุผล
_
_
_
ถ้าอยู่เเบบค้าง ข้ามคืน.... กางเกงในกระดาษ ก็จำเป็นนะ โดยเฉพาะ คนต่างจังหวัด

น้องเบนซ์ อุตส่าห์ช่วย เเนะนำเเล้ว.... ขอความกรุณา.....อย่าใช้ความรุนเเรง อย่าทำอันตรายท่านนายกเเสนสวยเลยนะจ๊ะ :)
_
_
_

เบนซ์ขอชี้เเจงตามนี้น๊ะ

คนในเว็บนี้หลายคนถ้าคิดตรงจริตกับพรรคพวกตนเองก็เห็นดีงามด้วย เเต่ถ้าคิดต่างก็เริ่มเกลี่ยดกันเเล้ว ถ้าคิดต่างเเล้วขยันโพสต์ ก็จะยิ่งโดนเกลียด สุดท้ายใช้กฎหมู่

ที่พวกคุณชอบ ด่าว่าฝ่ายตรงข้ามทางการเมืองกับพวกคุณน่ะ เข้าตัวเองเกือบหมดเลย รู้ตัวกันบ้างไหมค๊ะ??

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:42.

#20 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:45

คราวที่แล้วก็ไม่มีปัญหาอะไร ถ้าจะว่าไปว่าม๊อบเผาเมืองไม่ดีกว่าเหรออีนู๋

เอาไว้มีปัญหาค่อยว่ากัน ใจคอจะไม่ยอมให้แสดงเหตุผลดี ๆ ให้นางยกฟังบ้างเลยเรอะ -_-
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#21 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:46

อยากรู้ก็ลองไปถามกระบือแดงสิ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#22 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:52

นี่ค่ะ ที่เบนซ์โพสต์ในกระทู้นู้น เเล้วโดนพวกอคติ ใจเเคบ ว่าเเบบไร้เหตุผล
_
_
_
ถ้าอยู่เเบบค้าง ข้ามคืน.... กางเกงในกระดาษ ก็จำเป็นนะ โดยเฉพาะ คนต่างจังหวัด

น้องเบนซ์ อุตส่าห์ช่วย เเนะนำเเล้ว.... ขอความกรุณา.....อย่าใช้ความรุนเเรง อย่าทำอันตรายท่านนายกเเสนสวยเลยนะจ๊ะ :)
_
_
_

คนในเว็บนี้หลายคนถ้าคิดตรงจริตกับพรรคพวกตนเองก็เห็นดีงามด้วย เเต่ถ้าคิดต่างก็เริ่มเกลี่ยดกันเเล้ว ถ้าคิดต่างเเล้วขยันโพสต์ ก็จะยิ่งโดนเกลียด สุดท้ายใช้กฎหมู่

ที่พวกคุณชอบ ด่าว่าฝ่ายตรงข้ามทางการเมืองกับพวกคุณน่ะ เข้าตัวเองเกือบหมดเลย รู้ตัวกันบ้างไหมค๊ะ??

คุณเป็นคนส่วนน้อยในเวปนี้ ถ้าคนเค้าคิดเห็นไม่ตรงกับคุณ คุณก็อย่ามาว่าคนอื่นเค้าสิ คุณก็เข้าทำนอง เอาดีเข้าตัว เอาชั่วใส่คนอื่น

#23 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:53

คราวที่แล้วก็ไม่มีปัญหาอะไร ถ้าจะว่าไปว่าม๊อบเผาเมืองไม่ดีกว่าเหรออีนู๋

เอาไว้มีปัญหาค่อยว่ากัน ใจคอจะไม่ยอมให้แสดงเหตุผลดี ๆ ให้นางยกฟังบ้างเลยเรอะ -_-

อันนี้คือมุมมองทางการเมืองของหนูเบนซ์ค่ะ อาจจะไม่ถูกใจใครมากมาย

เเท้ที่จริง.....หนูเบนซ์ อาจจะคิดผิด หรือถูกก็ได้ ถ้ามีพี่พี่ที่เห็นต่างก็เข้ามาเเย้ง ก็ว่ากันไป

ไม่ใช่ว่าคิดต่างเเล้วต้องมา บอกว่าอย่าตั้งกระทู้ อย่างนี้นะ พวกเรารับไม่ได้

การกระทำอย่างนี้ ก็ไม่ต่างกับ พวกเสื้อสีฝ่ายตรงข้าม หรอก ชิ มิ๊ คะ??? :( :(

#24 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:57

_
_
_

_
_
_

คุณเป็นคนส่วนน้อยในเวปนี้ ถ้าคนเค้าคิดเห็นไม่ตรงกับคุณ คุณก็อย่ามาว่าคนอื่นเค้าสิ คุณก็เข้าทำนอง เอาดีเข้าตัว เอาชั่วใส่คนอื่น

อ้าว ถ้าจะอ้างตรรกะเเบบพี่ว่า เเล้วถ้าเบนซ์พูดบ้างล่ะ ว่านี่ก็คือการเเสดงความเห็นของเบนซ์

ดูำกำปั้นทุบดิน เน๊อะ^^

จริงจริงประเด็นคือมีคนมาตั้งกระทู้ล้อเลียน พาดพิง บิดเบือน ถึงกระทู้เบนซ์ด้วยค่ะ :(

เบนซ์โดนรุมเเกล้งอีกเเล้ว :( :(

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:58.

#25 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:58

อีหนูพูดถูกจ๊ะ.....อีหนู.........ป๋าหนับหนุน แนบแน่นเลย พูดอีกก้อถูกอีก....อยู่ใกล้ๆถูกแน่นอน นอนแน่

#26 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:59

รกบอร์ดยังไงค๊ะ หนูเบนซ์..... เเสดงความเห็น สุจริตตาม หลักของ ประชาธิปไตยค่ะ ใครก็ไม่มีสิทธิ์ มาห้ามหนูเบนซ์ :)

หรือว่าต้องมีเเนวคิดตรงกับพรรคที่พวกพี่ชื่นชอบ หนูเบนซ์ถึงจะมีสิทธิ์ ตั้งกระทู้ หรือ โพสต์ เยอะๆๆๆ ได้?

ขนาดกระทู้นู้น เบนซ์เเนะนำให้ม็อบ ลุง เสธ.อ้าย เตรียมกางเกงในกระดาษ ไปด้วย เผื่อต้องใช้ หนูเบนซ์ยังโดนด่า เลยค่ะ

อคติ จนหน้ามืดตามัวเลยน๊ะ ทั้งที่คนที่มาว่าเบนซ์น่ะ เขาก็ไม่ได้โพสต์อะไรดีดีเลย

คุณรู้อยู่แก่ใจตัวเองดีอยู่แล้ว ว่าที่คุณโพสต์น่ะ มันหมายถึงอะไร เพียงแต่คุณแกล้งทำเป็นว่า แค่นี้ทำไมต้องด่าคุณ ทั้งๆ ที่คุณน่ะ ทำเป็นประจำ บ่อยๆ จนคนเค้ารู้ว่าเป็นคนยังไง คุณอยากให้คนเค้าคิดเหมือนคุณ ไม่ด่าคุณ ไปเวปเสื้อแดงสิ

#27 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:59

อันนี้คือมุมมองทางการเมืองของหนูเบนซ์ค่ะ อาจจะไม่ถูกใจใครมากมาย

เเท้ที่จริง.....หนูเบนซ์ อาจจะคิดผิด หรือถูกก็ได้ ถ้ามีพี่พี่ที่เห็นต่างก็เข้ามาเเย้ง ก็ว่ากันไป

ไม่ใช่ว่าคิดต่างเเล้วต้องมา บอกว่าอย่าตั้งกระทู้ อย่างนี้นะ พวกเรารับไม่ได้

การกระทำอย่างนี้ ก็ไม่ต่างกับ พวกเสื้อสีฝ่ายตรงข้าม หรอก ชิ มิ๊ คะ??? :( :(

มุมมองแต่ละคนตัดสินไม่ได้หรอกว่าถูกหรือผิด ไม่ว่าลุงหรือนู๋ ในนี้มีแดงหลายคนที่น่ารัก

เป็นที่ยอมรับหลายคน หลายคนที่ลุงเห็นด้วยกับความคิดเหล่านั้น ไม่เคยชมว่ามาร์กหล่อ

สิ่งเดียวที่ยอมรับกันคือความจริง การที่คนจำนวนหนึ่งเป็นห่วงบ้านเมือง ก็ไม่ใช่ความผิดของเขาใช่ไหม

ลองคิดให้ลึก ๆ ดี ๆ จริง ๆ แล้วทุกคนเป็นห่วงชาติบ้านเมืองเหมือนกันนั่นแหละ แต่มองให้รอบด้านหรือเปล่า
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#28 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:00

_
_
_

_
_
_

อ้าว ถ้าจะอ้างตรรกะเเบบพี่ว่า เเล้วถ้าเบนซ์พูดบ้างล่ะ ว่านี่ก็คือการเเสดงความเห็นของเบนซ์

จริงจริงประเด็นคือมีคนมาตั้งกระทู้ล้อเลียน พาดพิง บิดเบือน ถึงกระทู้เบนซ์ด้วยค่ะ :(

เบนซ์โดนรุมเเกล้งอีกเเล้ว :( :(

ใครๆ เค้าก็รู้ว่าเป็นความคิดคุณ อ้างอะไรมา ผมไม่เข้าใจ

#29 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:01

คุณรู้อยู่แก่ใจตัวเองดีอยู่แล้ว ว่าที่คุณโพสต์น่ะ มันหมายถึงอะไร เพียงแต่คุณแกล้งทำเป็นว่า แค่นี้ทำไมต้องด่าคุณ ทั้งๆ ที่คุณน่ะ ทำเป็นประจำ บ่อยๆ จนคนเค้ารู้ว่าเป็นคนยังไง คุณอยากให้คนเค้าคิดเหมือนคุณ ไม่ด่าคุณ ไปเวปเสื้อแดงสิ

อย่างนี้เรียกว่าคนพวกนั้น อคติ ชิมิ? บุกมาก

#30 โคนัน

โคนัน

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:02

ไม่น่ะ เอี้ยแดง เผาบ้านเผาเมืองจนมาร์คต้องยุบสภามาแล้ว ไม่รุ้เหรอ ไปอยู่ไหนมา ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#31 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:04

_
_
_

_
_
_

ใครๆ เค้าก็รู้ว่าเป็นความคิดคุณ อ้างอะไรมา ผมไม่เข้าใจ

ก็ความคิดเบนซ์ เบนซ์คิดว่า มีคน อคติ เยอะ เบนซ์ก็พูดออกมา ถ้าเขาจะรับฟัง หรือไม่ก็เรื่องของพวกเขา

เเต่พี่คนที่ตอบกลับมาเขาบอกว่าเป็นการเเเสดงความเห็น เออ เบนซ์ก็เเสดง ความเห็น เบนซ์ ก็เลยบอก ว่ากำปั้นทุบดิน ไง

เเถมยังพูดว่าเบนซ์ว่าอย่า ว่าคนอื่น เพราะเบนซ์เป็นคนส่วนน้อย เบนซ์

ไม่มีสิทธิ์พูดถึงคนอื่น เเต่คนอื่นว่าเบนซ์ได้หรือ? โอๆๆๆ วิธีคิดคล้ายพวกนาซี เลยน๊ะ :o :(

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:08.

#32 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:05

ผมไม่เคยสนใจว่าใครจะอคติ ความจริง ก็คือความจริง ถ้าเค้าคิดเห็นแบบนี้ แล้วมันเป็นความจริง คุณก็ไปว่าเค้าอคติไม่ได้ เพราะคนเค้าก็ดูจากการกระทำของคุณ

#33 human

human

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:07

โถๆๆๆๆๆ สุดสวยอย่าน้อยใจไปเลย ทีหน้าทีหลังน้องเบนซ์ก็สตอให้มันน้อยลง

พี่ว่าพวกพี่ๆเค้าคงรักน้องเองแหละคร๊า

ปล.ถ้าหาคนคุยด้วยไม่ได้ มาเล่นไอ้ช่อนหลังไมค์กับพี่ก็ได้นะ คร๊าาาา :wub: :D
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#34 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:09

ป่วยการที่จะไปชี้แจง กับคนพวกนี้
หนูนั่งเบนซ์ 2 ประตู 20หน้าต่าง ก็คือคนพวกนี้
เปิดตัว เปิดใจ เลิกแอ๊บแล้ว
คงสบายใจนะหนู
คราวนี้ก็ เริ่มแถ แถก กวน ต่อไป
ตามวิสัยชาวแดงที่ไม่รู้จักประชาธิปไตย
แต่อยากได้ประชาธิปไตย
^_^ อิ อิ

#35 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:10

ทำไมต้องไปชุมนุมกันด้วยอยากให้บ้านเมืองวุ่นวายหรือ?
โดยคุณหนูนั่งเบนซ์, วันนี้, 15:41
เฉลิมห่วง มือที่ 3 ปาระเบิดป่วนม็อบเสธอ้าย
โดยคุณหนูนั่งเบนซ์, เมื่อวาน, 10:53
ระดมกำลัง 7หมื่น คุ้มกันรัฐสภาหวั่นม็อบบุกจับนายก
โดยคุณหนูนั่งเบนซ์, 13 พฤศจิกาคม 2555
เสธ.อ้าย เป่านกหวีด ชุมนุมใหญ่ 24 พ.ย. นี้ตั้งเป้า 1 ล้านคน
โดยคุณหนูนั่งเบนซ์, 10 พฤศจิกาคม 2555
ถ้าม็อบท่านเสธ.อ้ายอยากจะประสบความสำเร็จในการกู้ชาติพี่พี่ในเสรีไทยนี้คิดว่าต้องทำอย่างไรคะ?
โดยคุณหนูนั่งเบนซ์, 8 พฤศจิกาคม 2555
ใช้เอาไว้ดูแนวโน้มยุทธศาสตร์ของ...
เหมือนในพันทิพย์ ใช้วิธีนี้เหมือนกัน แต่ถี่กว่านี้
เป็นการใช้ทฤษฎีสมคบคิด ให้ไปยังเป้าหมายนั้น

ทฤษฎีสมคบคิด (อังกฤษ: Conspiracy Theory) คือ เรื่องเล่า บทความที่สร้างขึ้นมาจากความคิดของคน หรือกลุ่มคน โดยนำเหตุการณ์ต่างๆ ที่เกิดขึ้นมาปะติดปะต่อเข้าด้วยกัน ซึ่งอาจมีวัตถุประสงค์ซ่อนเร้นอื่นๆเพื่อให้ประโยชน์/ให้โทษต่อบุคคลหรือกลุ่มบุคคลหนึ่งใด หรืออธิบายเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ลักษณะของทฤษฎีสมคบคิดโดยทั่วไปมีข้อเท็จจริงประกอบอยู่เพียงเล็กน้อย หรือส่วนหนึ่ง เพียงเพื่อเสริมให้เกิดความน่าเชื่อถือว่ามีหลักฐานสนับสนุนที่ดูเหมือนเกี่ยวข้องกันเท่านั้น อาจมีเหตุผลสนับสนุนจากความเชื่อส่วนบุคคล ความเชื่อเกี่ยวกับทางศาสนา การเมือง หรือวัฒนธรรมที่แตกต่างไป เรื่องเหล่านี้นักวิชาการจะไม่ใช้อ้างอิง ผู้อ่านควรใช้วิจารณญานก่อนที่จะเชื่อเรื่องนั้นๆ ประเทศสหรัฐอเมริกามีหน่วยงานที่จะดูแล และกลั่นกรองเรื่องเหล่านี้โดยเฉพาะ
เดิมพบได้ในคอลัมน์เล็กๆหนังสือพิมพ์ประเภทเทบลอยด์ในต่างประเทศ ปัจจุบันพบได้มากในฟอร์เวิร์ดเมล เว็บไซต์ส่วนบุคคล และบล็อกต่างๆ
ตัวอย่างของทฤษฎีสมคบคิด

Edited by Stargate-1, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:13.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#36 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:10

โถๆๆๆๆๆ สุดสวยอย่าน้อยใจไปเลย ทีหน้าทีหลังน้องเบนซ์ก็สตอให้มันน้อยลง

พี่ว่าพวกพี่ๆเค้าคงรักน้องเองแหละคร๊า

ปล.ถ้าหาคนคุยด้วยไม่ได้ มาเล่นไอ้ช่อนหลังไมค์กับพี่ก็ได้นะ คร๊าาาา :wub: :D

เข้าใจเเล้วค่ะ เบนซ์ถูกรุมรังเเกอีกเเล้ว เบนซ์จะพยายาม เจียมเนื้อ เจียมตัวน๊ะค๊ะ :( :(

ขอบคุณที่พี่ช่วยให้กำลังใจเบนซ์นะคะ :D

#37 human

human

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:12

เข้าใจเเล้วค่ะ เบนซ์ถูกรุมรังเเกอีกเเล้ว เบนซ์จะพยายาม เจียมเนื้อ เจียมตัวน๊ะค๊ะ :( :(

ขอบคุณที่พี่ช่วยให้กำลังใจเบนซ์นะคะ :D

ไม่เป็นไรจร้า พี่ชอบทำบุญ :P
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#38 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:14

ผมไม่เคยสนใจว่าใครจะอคติ ความจริง ก็คือความจริง ถ้าเค้าคิดเห็นแบบนี้ แล้วมันเป็นความจริง คุณก็ไปว่าเค้าอคติไม่ได้ เพราะคนเค้าก็ดูจากการกระทำของคุณ

เบนซ์เเฟร์พอค่ะ ที่จะรับคำวิจารณ์ บุกมาก ก็ลองอ่านที่เราเอามาให้นายดูสิ

เเล้วลองคิดดู ถ้าบุกมาก เล่นอยู่ใน พันทิป ราชดำเนิน

บุกมากโพสต์ ปกติ เเต่เขาอยู่ดีดีก็มา ว่าเฉยเลย บุกมากจะคิดอย่างไรล่ะ

ก็อย่างที่บอก เบนซ์เเค่มาตั้งกระทู้ อยากจะให้พวกพี่พี่มากมายที่นี่ มีเหตุผล กว่านี้ อย่าทำตัวเเบบพวกสีฝั่งตรงข้าม ที่ชอบว่ากัน

เบนซ์หวังดีกับทุกคนนะค๊ะ :( :(

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:16.

#39 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:17

เบนซ์เเฟร์พอค่ะ ที่จะรับคำวิจารณ์ บุกมาก ก็ลองอ่านที่เราเอามาให้นายดูสิ

เเล้วลองคิดดู ถ้าบุกมาก เล่นอยู่ใน พันทิป ราชดำเนิน

บุกมากโพสต์ ปกติ เเต่เขาอยู่ดีดีก็มา ว่าเฉยเลย บุกมากจะคิดอย่างไรล่ะ

ถามจริง คุณว่าคุณโพสต์ปกติหรือ :o :lol:

#40 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:18

,,,หนูมั่นใจว่าท่านอภิสิทธิ์ไม่ได้หนีทหารเเน่นอน เพราะ...
โดยคุณหนูนั่งเบนซ์, วันนี้, 13:42
อยากทราบว่าคดีหนีทหารของท่านมาร์คไปถึงไหนเเล้วคะ?
โดยคุณหนูนั่งเบนซ์, 12 พฤศจิกาคม 2555
เผยผลสรุป ถอดยศมาร์ค รองปลัด กห.โต้ไม่จริง เรื่องยังไม่เสร็จ
โดยคุณหนูนั่งเบนซ์, 8 พฤศจิกาคม 2555
สรุปแล้ว!! ถอดยศอภิสิทธิ์ หลังพบหนีทหารใช้เอกสารไม่ถูกต้อง

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#41 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:18

ถามจริง คุณว่าคุณโพสต์ปกติหรือ :o :lol:

ก็ เบนซ์ก็ อย่างนี้อยู่เเล้วน๊ะ :lol: เบนซ์ช่วยเเนะนำด้วย เรื่องกางเกงในน่ะ เเต่คนที่มาว่าเบนซ์

น่ะเขาทำอะไรบ้าง ลองคิดดูสิ เบนซ์น้อยใจมากเลย :(

ถ้าล็อกอินเบนซ์หายไป ก็อย่าเเปลกใจน๊ะค๊ะ อาจจะถูกเเบน

พี่ผู้ดูเเลเว็บอย่าเเบนเบนซ๊เลยน๊ะค๊ะ

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:25.

#42 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:32

สุดท้ายนี้ เบนซ์ อยากจะบอกว่า พี่พี่สมาชิกที่ชอบพรรคปชป ในนี้

อยากจะให้พวกคุณ ลองมองย้อนดูตนเอง บ้าง ว่าพวกคุณน่ะ เป็นเเบบฝั่งตรงข้ามที่พวกคุณเกลียด หรือไม่

อคติ รับความจริงไม่ได้ เเถ บิดเบือน ไร้เหตุผล ใครไม่ชอบพรรคเีดียวกับพวกคุณ พวกคุณก็โกรธ เกลียดเขา ที่ชอบว่าพวกเสื้อเเดง ลากดำนาน่ะ เข้าตัวพวกคุณเองชัดชัดเลย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

สุดท้ายเบนซ์ขอพูดเเค่นี้น๊ะค๊ะขอไปอาบน้ำก่อนน๊ะ ขอบคุณที่รับฟังเบนซ์น๊ะ

บ๊าย บายค่ะ ทุกคน jub jub :P :P :P

#43 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:37

มาทางไหน กลับไปทางนั้นเลย

#44 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:44

ทำไมต้องเผาเมืองกันด้วย

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#45 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:50

ผมไม่ได้ด่านะ น้องหนู อย่าปรักปรำ

#46 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:51

ทำไมต้องไปชุมนุมกันด้วยอยากให้บ้านเมืองวุ่นวายหรือ?
โดยคุณหนูนั่งเบนซ์, วันนี้, 15:41
เฉลิมห่วง มือที่ 3 ปาระเบิดป่วนม็อบเสธอ้าย
โดยคุณหนูนั่งเบนซ์, เมื่อวาน, 10:53
ระดมกำลัง 7หมื่น คุ้มกันรัฐสภาหวั่นม็อบบุกจับนายก
โดยคุณหนูนั่งเบนซ์, 13 พฤศจิกาคม 2555
เสธ.อ้าย เป่านกหวีด ชุมนุมใหญ่ 24 พ.ย. นี้ตั้งเป้า 1 ล้านคน
โดยคุณหนูนั่งเบนซ์, 10 พฤศจิกาคม 2555
ถ้าม็อบท่านเสธ.อ้ายอยากจะประสบความสำเร็จในการกู้ชาติพี่พี่ในเสรีไทยนี้คิดว่าต้องทำอย่างไรคะ?
ใช้เอาไว้ดูแนวโน้มยุทธศาสตร์ของ...
เหมือนในพันทิพย์ ใช้วิธีนี้เหมือนกัน แต่ถี่กว่านี้
เป็นการใช้ทฤษฎีสมคบคิด ให้ไปยังเป้าหมายนั้น

ทฤษฎีสมคบคิด (อังกฤษ: Conspiracy Theory) คือ เรื่องเล่า บทความที่สร้างขึ้นมาจากความคิดของคน หรือกลุ่มคน โดยนำเหตุการณ์ต่างๆ ที่เกิดขึ้นมาปะติดปะต่อเข้าด้วยกัน ซึ่งอาจมีวัตถุประสงค์ซ่อนเร้นอื่นๆเพื่อให้ประโยชน์/ให้โทษต่อบุคคลหรือกลุ่มบุคคลหนึ่งใด หรืออธิบายเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ลักษณะของทฤษฎีสมคบคิดโดยทั่วไปมีข้อเท็จจริงประกอบอยู่เพียงเล็กน้อย หรือส่วนหนึ่ง เพียงเพื่อเสริมให้เกิดความน่าเชื่อถือว่ามีหลักฐานสนับสนุนที่ดูเหมือนเกี่ยวข้องกันเท่านั้น อาจมีเหตุผลสนับสนุนจากความเชื่อส่วนบุคคล ความเชื่อเกี่ยวกับทางศาสนา การเมือง หรือวัฒนธรรมที่แตกต่างไป เรื่องเหล่านี้นักวิชาการจะไม่ใช้อ้างอิง ผู้อ่านควรใช้วิจารณญานก่อนที่จะเชื่อเรื่องนั้นๆ ประเทศสหรัฐอเมริกามีหน่วยงานที่จะดูแล และกลั่นกรองเรื่องเหล่านี้โดยเฉพาะ
เดิมพบได้ในคอลัมน์เล็กๆหนังสือพิมพ์ประเภทเทบลอยด์ในต่างประเทศ ปัจจุบันพบได้มากในฟอร์เวิร์ดเมล เว็บไซต์ส่วนบุคคล และบล็อกต่างๆ
ตัวอย่างของทฤษฎีสมคบคิด

สรุปแล้ว นู๋นั่งเบนซ์ ก็คือ ใส้ศึกนั่นเอง
โดยแทรกซึมเข้ามาเพื่อจับกระแสเรื่องนี้
เพราะทางรัฐบาลหวาดผวามาก
แบบคนที่เคยทำมาก่อน ก็เลยกลัวโดนทำบ้าง
อย่างกลัวชายชุดดำ ฯลฯ
ฮามากเลย

#47 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:57

ผมว่า หนูเบนซ์ไม่ใช้ผู้หญิงว่ะ ....เซนส์มันบอก.... ดูจากสำบัดสำนวนดูคุ้นมาก เหมือนพวกขยะออนไลน์ในลากดำนาพันติ้บ......และยิ่งคุ้นกับบางประโยคเข้าไปอีก ...

เดาเล่นๆ โดนจัดหนักในนี้ไปหลายดอก เรื่องทหารบนรางรถไฟฟ้ากับเรื่องสลายการชุมนุม เลยสับสนทางเพศทำมาเป็นคะขาเลย :D

ไม่รู้เดาถูกไหมนะครับ ....แต่ถ้าใจมดขนาดต้องแปลงเพศมาเล่นทั้งๆที่นั่งไข่ห้อยอยู่เนี่ย.....ก็ไม่แปลกใจหรอกที่เสื้อแดงมันเสื่อมลงๆเรื่อยๆ

#48 human

human

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:01

สุดท้ายนี้ เบนซ์ อยากจะบอกว่า พี่พี่สมาชิกที่ชอบพรรคปชป ในนี้

อยากจะให้พวกคุณ ลองมองย้อนดูตนเอง บ้าง ว่าพวกคุณน่ะ เป็นเเบบฝั่งตรงข้ามที่พวกคุณเกลียด หรือไม่

อคติ รับความจริงไม่ได้ เเถ บิดเบือน ไร้เหตุผล ใครไม่ชอบพรรคเีดียวกับพวกคุณ พวกคุณก็โกรธ เกลียดเขา ที่ชอบว่าพวกเสื้อเเดง ลากดำนาน่ะ เข้าตัวพวกคุณเองชัดชัดเลย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

สุดท้ายเบนซ์ขอพูดเเค่นี้น๊ะค๊ะขอไปอาบน้ำก่อนน๊ะ ขอบคุณที่รับฟังเบนซ์น๊ะ

บ๊าย บายค่ะ ทุกคน jub jub :P :P :P

อันนี้มันเกินไปหน่อย น้องไม่ย้อนดูที่น้องโพสต์ไว้บ้างละ่จ๊ะ

คุยกับน้องพี่ว่าสอนหมาให้หัดจับมือสนุกกว่านะจ๊ะ

ตลกดี :lol:

#49 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:04

ไม่เสวนา ปล่อยกระทู้ให้ตกไวไว
เท่านี้ก็จบ

#50 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:04

ผมว่า หนูเบนซ์ไม่ใช้ผู้หญิงว่ะ ....เซนส์มันบอก.... ดูจากสำบัดสำนวนดูคุ้นมาก เหมือนพวกขยะออนไลน์ในลากดำนาพันติ้บ......และยิ่งคุ้นกับบางประโยคเข้าไปอีก ...

เดาเล่นๆ โดนจัดหนักในนี้ไปหลายดอก เรื่องทหารบนรางรถไฟฟ้ากับเรื่องสลายการชุมนุม เลยสับสนทางเพศทำมาเป็นคะขาเลย :D

ไม่รู้เดาถูกไหมนะครับ ....แต่ถ้าใจมดขนาดต้องแปลงเพศมาเล่นทั้งๆที่นั่งไข่ห้อยอยู่เนี่ย.....ก็ไม่แปลกใจหรอกที่เสื้อแดงมันเสื่อมลงๆเรื่อยๆ

แม้แต่ตัวมันเอง มันยังหลอกตัวเองเลย แดงควายมันถึงได้เสื่อมลงทุกวันจริงๆ อย่างที่คุณนารายว่า

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน