Jump to content

- - - - -

ข่าววงใน ไม่อยากให้เชื่อ เรื่องยุทธการ เชือดควายให้เอี้ยดู

• Please log in to reply
143 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:09

*
POPULAR

ตอนนี้ทราบข่าววงในลึกๆมาว่า
ทีมงานฟายแดง
ยังงงเป็นไก่ตาแตกกันอยู่

ไม่รู้ว่าเสธ.อ้ายจะมาไม้ไหน หรือแผนอย่างไร
เดากันไปต่างๆนาๆ
แล้วก็เดาไม่ถูก เพราะแต่ละวิธีที่เดานั้น มันเป็นไปไม่ได้เลย

จึงมีการแจ้งทางสายสืบเสื้อแดงตามเวปไซต์
ให้ทำการสืบข่าวเพื่อเอามาปะติดปะต่อกัน
จะได้วางแผนป้องกันได้ถูก
ก็มีบางส่วนที่ฝังตัวอยู่ในเสรีไทย พร้อมกับพาพวกหน้าใหม่ๆเข้ามาตั้งกระทู้
เพื่อหาข่าว
ว่า ยุทธการ เสธ.อ้ายจะวางไว้ยังไง
โดยพยายามจะตั้งกระทู้หลอกล่อให้เราตอบพวกมัน

สำหรับพี่คนที่รู้เรื่องลับๆเหล่านี้
อย่าไปบอกมันนะครับ
หรือบอกโกหกมันไปเลย
เอาให้หน้าแตกกันไปเลย

พวกแดงจึงทำได้เพียงแค่
จัดม๊อบ stand by เท่านั้น เพราะไม่รู้ว่า เสธ.อ้ายจะมาไม้ไหน
ที่แน่ๆ เสธ.อ้ายไม่เผาเมือง หรือ มีชายชุดดำ แน่ๆ
ดังนั้น ออกไปชุมนุมได้ ไม่ต้องห่วง
และที่สำคัญก็คือ
พวกมัน "จบแน่ๆ"

Edited by มังกือดำ, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:10.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#2 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:12

บอกอยู่ทุกวันแต่ไม่เชื่อเอง

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#3 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:12

*
POPULAR

วอร์รูมกำลังเหงื่อตกกันหมด
ไม่มีข่าว เลยประเมินไม่ถูก
55555
สมน้ำหน้ามิง

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#4 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:29

เสธ. แกก็มีดีอย่างนี้
คือไม่พูดอะไรมาก
.
.
.
อย่าว่าแต่พวกเสื้อแดงเลย
- รัฐบาลก็ไม่รู้
- ฝ่ายค้านก็ไม่รู้
- ตำรวจก็ไม่รู้
- ทหารก็ไม่รู้
- ประชาชนทั่วไปก็ไม่รู้

รู้กันอยู่ไม่กี่คนเท่านั้น
ต่างคนต่างเดาไปต่างๆ
ยิ่ง รัฐบาลนี่ สติแตกไปหลายคน
ยิ่ง เป็ดเหลิม นี่มีข่าวว่าเตรียมไปตรวจ ราชการ แถวเชียงราย กันเลยทีเดียว

เอาใจช่วยทุกคนครับ

#5 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:30

ฮ่า ฮ่า งงกันไป ใจเย็นๆอีกไม่กี่วัน เดี๋ยวก็รู้
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#6 human

human

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:33

มาทายกันดีกว่า ว่าขี้ข้านายใหญ่ที่ปากดีๆกัน

จะเหลือซักกี่ตัว เอาแบบเป็นๆอยู่ในเมืองไทยนะ
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#7 บังทอง

บังทอง

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:35

*
POPULAR

คนไทยเคยเป็นมาอย่างไร ก็จะกลับไปเป็นเช่นนั้นแล
หมดยุคกาขาวเข้าสู่ศิวิไลซ์
มียศเสื่อมยศ มีลาภเสื่อมลาภ
ประวัติศาสตร์ชาติไทยสร้างมาได้อย่างไร ตั้งแต่สุโขทัย อยุธยา กรุงธนบุรี รัตนโกสินทร์
ก็จะกลับไปเป็นเช่นนั้นแล สิ่งชั่วร้ายก็จะถูกกำจัดไปเป็นธรรมดาของสัตว์โลกทั้งหลาย
เอ้าควายราชการลับแดงแปลรหัสเอา :D :D :D :D :D :D

#8 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:46

ถึงขั้นปล่อยข่าวว่าจะลักพาตัวนายก
โถ โถ ถุย ถุย
ไม่มีใครเขาอยากจะไปยุ่งกับเจ๊ของพวกมิงหรอก
เอ้า เดากันไป เดากันเยอะๆ 5555
บอกใบ้ให้นิสสสสสนึง

ไอ้พวกเสื้อแดงที่ให้ stand by ไว้ ที่คิดว่าจะช่วยพวกมิงนั่นแหละ
ระวังให้ดีๆ ก็แล้วกัน

#9 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:48

แถมให้เอาบุญ
ตำรวจที่บอกว่า จงรักภักดีกับมิงมากมายนั่นแหละ
ระวังไว้

#10 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:01

ไอ้ที่สืบๆจาก สรท. แล้วคาบไปรายงานวอร์รูมที่พรรคเพื่อทุยน่ะ

เขื่อถือได้ 100 % เลยน้าาาา

เพราะที่นี่ เค้าเน้นหลักฐาน

ไม่ใช่เรื่องของ "ใครๆก็รู้"

รีบคาบไปรายงานให้ว่องเลยนะจ้าาาาาาา

:D :D :lol: :lol:

ปล
ส่งเสียงบูรพาตีประจิม
มีในไม่มี
เป็นสองกลศึกสามก๊ก ที่น่าสนใจจัง ;)

#11 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:04

ไอ้พวกวอร์รูม นักรบยาไอซ์ทั้งหลาย จะบอกใบ้ให้ คอยล๊อคเป้าจับตา ท่านนารายณ์สังหาร ให้ดี บอกได้แค่นี้ :lol: :lol: :lol:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#12 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:14

เสร็จแล้วพวกทุยก็รายงานไปที่ส่วนราชการที่เกี่ยวข้องให้จัดเตรียมกำลังตัดแข้งตัดขา ใส้ศึกในส่วนราชการต่างๆก็จะคาบข่าวกลับมารายงานในเสรีไทยอีกครั้ง

#13 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:15

ขนาดผม คุยกับเพื่อน ตอนบอลจตุรมิตร เป็น เสธ แล้ว ยังบอก เงียบๆไว้คอยดูกัน

แต่หลุดมาว่า ไอ้พวกแตงโม น่ะ จริงๆ มัน DNA เป็น ทหารพระราชานะ :lol:

แต่แค่ไปทำเป็นแตงโม เก็บข้อมูล :P

#14 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:20

เอิ่ม.... ขอใช้สิทธิ์พาดพิงครับ ท่านประธาน.....กระพ๊มไม่รู้เรื่องครับ :D :D

บอกแล้วไม่ต้องดิ้น รอดูๆไปครับ คนแค่สองพันเอง กลัวไปทำไม....
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#15 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:24

ไรว้า...

ก็ถามโอ๊คท่าขี้เหล็กดิ...ขานั้น สายข่าวเค้าแม่น

ขนาดท่านรองเหลิมยังเชื่อ...เลขา สมช. คนใหม่ก็ยังยอมรับเลยบอก ท่านพานทองแท้ก็มีข้อมูลของท่าน

:D

#16 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:24

ช่วงชุมนุม ผึ้งบังเอิญได้ขึ้นแท็กซี่เสื้อเหลือง เขาก็เล่าให้ฟังว่าน้องสาวเขามีสามีเป็นหน่วยข่าวกรอง บางทีเขาก็จ้างคนไปนั่งฟังเสื้อแดงเพื่อเก็บข้อมูล แต่จริงเปล่าก็ไม่รู้นะ ฟังหูไว้หู

#17 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:26

เสธฯ ก็ต้องอ่าน..พิชัยสงคราม ซุนวู.. ฉะนั้น อย่าเดา-

และยังมีระดับ เสธฯ ทบ. อีก หลายท่าน ที่เชี่ยวชาญใน

ยุทธวิธี. และเรื่องแบบนี้ก็....ลับสุดยอด...ไม่งั้น เสธฯ-

คงไม่พูดว่า..ม้วนเดียวจบ. ฉะนั้น ขอให้ติดตามข่าว. ด้วย-

ความมั่นใจ.( ระวัง.ลูกเดินทางไกล) ไว้เท่านั้น และสิ่งที่

น่าจับตา ติดตามคือ ( ตำรวจ กับชายชุดดำ ) กองกำลังของ

เสธฯ แดง...หายไปไหน..??? ตำรวจเหงี่ยม+ชัย 5 ..น่าจะรู้

ระวังตัวให้มากก็ดี.. มีอีกหลายข่าว แต่บางข่าวก็พูดไม่ได้..

#18 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:27

ไรว้า...

ก็ถามโอ๊คท่าขี้เหล็กดิ...ขานั้น สายข่าวเค้าแม่น

ขนาดท่านรองเหลิมยังเชื่อ...เลขา สมช. คนใหม่ก็ยังยอมรับเลยบอก ท่านพานทองแท้ก็มีข้อมูลของท่าน

เอิ๊กกกกก...................เห็นด้วยยยยยยยยยยยยยยย...............ท่านพานทองแท้.........ควาย รด.3 ปี........555+
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#19 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:30

บางอย่างถึงรู้ .....แต่ก็ป้องกันไม่ได้....ไม่ใช่ยากจะป้องกันนะ แต่ป้องกันไม่ได้เลย... :)

#20 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:31

คุณมังกีอดำ ไหนบอกว่าเป็นความลับ อย่าเผลอบอกไป

แต่บอกใบ้ใหญ่เลยนะ
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#21 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:39

ไอ้พวกวอร์รูม นักรบยาไอซ์ทั้งหลาย จะบอกใบ้ให้ คอยล๊อคเป้าจับตา ท่านนารายณ์สังหาร ให้ดี บอกได้แค่นี้ :lol: :lol: :lol:

คุณพันไมล์ หลอกพวกวอร์รูมทำไม
วันก่อนคุณนารายณ์สังหารยังต้องขอเงินพ่อไปชุมนุมเลย
เค้ายังเด็กอยู่เลย ไม่มีพิษสงหรอก จริง ๆ นะ
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#22 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:49

รอดูอย่างเดียวครับ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมพวกแดงมันดิ้นพล่านขนาดนั้น แถมดิ้นแบบโง่ๆ กันด้วย

#23 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:49

วันก่อนคุณนารายณ์สังหารยังต้องขอเงินพ่อไปชุมนุมเลย
เค้ายังเด็กอยู่เลย ไม่มีพิษสงหรอก จริง ๆ นะ

ว่างๆ ไม่รู้ทำไร อำมาตย์ก็เสี้ยมเอามันส์ ไพร่มันชอบข่าวลวง ก็จัดให้ดอกนึง B)

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#24 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:03

ว่างๆ ไม่รู้ทำไร อำมาตย์ก็เสี้ยมเอามันส์ ไพร่มันชอบข่าวลวง ก็จัดให้ดอกนึง B)

จริง+เท็จ เป็นเท็จ
จริง+จริง เป็น จริง
เท็จ+จริง เป็นเท็จ
เท็จ+เท็จ เป็นเท็จ เอ๊ะ หรือเป็นจริงหว่า ไพร่จะรู้มั๊ยน๊า ไหนจริง ไหนเท็จ

#25 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:06

คุณมังกีอดำ ไหนบอกว่าเป็นความลับ อย่าเผลอบอกไป

แต่บอกใบ้ใหญ่เลยนะ

สงสารพวกมันน่ะ
กำลังหาข่าวกันตาแหก หาไม่ได้เลย
ก็ช่วยสงเคราะห์มันซักหน่อย ให้มีอะไรไปรายงานนายมันได้
จะได้เพิ่มบัตรเติมเงินให้หน่อย
5555

#26 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:09

บางอย่างถึงรู้ .....แต่ก็ป้องกันไม่ได้....ไม่ใช่ยากจะป้องกันนะ แต่ป้องกันไม่ได้เลย... :)

น้ำมันคนละขวด บ้านจันทร์ส่องหมาหรอท่าน :ph34r:

#27 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:11

ทายว่า...

น่าจะมีการเปิดคลิปลับ :P :P :P

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#28 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:15

*
POPULAR

แหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือมากในโลกไซเบอร์ตอนนี้คือ FB ของลูกชายอดีตนายกครับ
มท.1 กับ รมต.กะลาห่ม ยังออกมารับเลยว่าเรื่องการลอบสังหารอดีตนายกเป็นเรื่องจริง

#29 คนไม่ธรรมดา

คนไม่ธรรมดา

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:18

พวกนั้นมันกำลังคลั่งครับ ไม่รู้ว่าเสธ แกจะมาไม้ไหน ผมเชื่อว่างานนี้มีฮาแน่นอน เอิ๊ก ๆ ๆ

#30 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:20

วิตกถึงขั้นทำทางหนีหลังรัฐสภาฯ กันเลยทีเดียวเชียว :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#31 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:21

ไรว้า...

:D

555555555

#32 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:27

สายสืบใน สรท. ที่มังกือบอก
เท่าที่เห็นตอนนี้ ก็มีนู่นั่งเบนซ์.....

#33 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:32

ช่วงชุมนุม ผึ้งบังเอิญได้ขึ้นแท็กซี่เสื้อเหลือง เขาก็เล่าให้ฟังว่าน้องสาวเขามีสามีเป็นหน่วยข่าวกรอง บางทีเขาก็จ้างคนไปนั่งฟังเสื้อแดงเพื่อเก็บข้อมูล แต่จริงเปล่าก็ไม่รู้นะ ฟังหูไว้หู

ผมก็ได้ยินมาเหมือนกัน
รวมถึงการชุมนุมรอบนอก ที่จะจัดพร้อมกับเสธอ้าย
ก็จะมีส่วนแทรกซึมไปในกลุ่มเสื้อแดงด้วย
เผื่อเสื้อแดงคิดจะมาตีกลุมผู้ชุมนุม
กลุ่มนี้ก็จะ.......

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#34 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:34

ขนาดผม คุยกับเพื่อน ตอนบอลจตุรมิตร เป็น เสธ แล้ว ยังบอก เงียบๆไว้คอยดูกัน

แต่หลุดมาว่า ไอ้พวกแตงโม น่ะ จริงๆ มัน DNA เป็น ทหารพระราชานะ :lol:

แต่แค่ไปทำเป็นแตงโม เก็บข้อมูล :P

จริงเหรอเนี่ย :o

#35 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:37

ผมรู้แต่ว่าจะมี คนเสียสละสองคน ได้รับผลคนละด้าน ดีสุดขั่วกับชั่วสุดขีด
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#36 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:39

รอ ล้อมควายแดง อีกทีนึง เพราะมันจะมาป่วน อยู่รอบนอก และทำการจับตัวมา เอามาหน้าเวที แล้วเผด็จศึก...(อันนี้เดาเอาเองนะ)

#37 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:45

ตอนนี้ทราบข่าววงในลึกๆมาว่า
ทีมงานฟายแดง
ยังงงเป็นไก่ตาแตกกันอยู่

ไม่รู้ว่าเสธ.อ้ายจะมาไม้ไหน หรือแผนอย่างไร
เดากันไปต่างๆนาๆ
แล้วก็เดาไม่ถูก เพราะแต่ละวิธีที่เดานั้น มันเป็นไปไม่ได้เลย

จึงมีการแจ้งทางสายสืบเสื้อแดงตามเวปไซต์
ให้ทำการสืบข่าวเพื่อเอามาปะติดปะต่อกัน
จะได้วางแผนป้องกันได้ถูก
ก็มีบางส่วนที่ฝังตัวอยู่ในเสรีไทย พร้อมกับพาพวกหน้าใหม่ๆเข้ามาตั้งกระทู้
เพื่อหาข่าว
ว่า ยุทธการ เสธ.อ้ายจะวางไว้ยังไง
โดยพยายามจะตั้งกระทู้หลอกล่อให้เราตอบพวกมัน

สำหรับพี่คนที่รู้เรื่องลับๆเหล่านี้
อย่าไปบอกมันนะครับ
หรือบอกโกหกมันไปเลย
เอาให้หน้าแตกกันไปเลย

พวกแดงจึงทำได้เพียงแค่
จัดม๊อบ stand by เท่านั้น เพราะไม่รู้ว่า เสธ.อ้ายจะมาไม้ไหน
ที่แน่ๆ เสธ.อ้ายไม่เผาเมือง หรือ มีชายชุดดำ แน่ๆ
ดังนั้น ออกไปชุมนุมได้ ไม่ต้องห่วง
และที่สำคัญก็คือ
พวกมัน "จบแน่ๆ"

อันนี้ขอยืนยันว่าจริงครับ..ทั้งในเฟส.ด้วย..ขอให้ระวังในการตอบกันครับ..อย่างตอนนี้หลังห้องผมทั้งเฟสและเสรีไทยมีเข้ามาถามเรื่องวันที่23เป็นต้นไป.เสธ.อ้ายจะตรวจเส้นทางออกจากประเทศทุกเส้นทางที่จะออกจากประเทศเพื่อไม่ให้สส.และแกนนำเสื้อแดงหนีออกจากประเทศจริงหรือไม่....มีเข้ามาถามเยอะมากเลยครับ..ตอนนี้ต้องขอให้ระวังกันให้มากครับ..

#38 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:48

ฝ่ายรัฐบาลได้เตรียมเรือเร็ว..ที่จะแล่นออกอ่าวไทยได้ตลอด24ชั่วโมง...อันนี้เรื่องจริงครับ.เดี่ยวรอให้สายของเราถ่ายรูปมาได้ก่อน..จะเอามาลงให้ดูครับ..

#39 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:50

คุณ kon_Thai ครับ

ขอฝาก-ฝัง ขวานชัยสักคนนะครับ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#40 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:53

มู้นี้อ่านเพลินดีจัง ^____^

#41 142bamak

142bamak

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:53

ระวังกองกำลังไม่ทราบฝ่ายจะกลับมา...555 ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าไม่ทราบฝ่าย ทีข้า...อย่าโวย

Edited by 142bamak, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:00.

#42 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:56

ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงครับ
ไลค์หมด เร็วเหลือเกิน
ติดหนี้ไว้ก่อนนะครับ
พรุ่งนีจะมาต่อครับ

นี่รีบเอาไปรายงานเร็วๆเลยนะ ไอ้พวกสายสืบฟายแดงทั้งหลาย
เสธ.อ้ายเขากำลังถึงขั้นตรวจเช็คเส้นทางหลบหนีเลยนะเนี่ย
ถ้าจะหนี
รีบหนีก่อน 23 นะฮ๊าบบบบบบ

#43 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:00

:lol: ...อย่าส่งเสียงดัง..เดี๋ยวเป็ดตื่น

ก๊าบๆๆๆๆๆ....ก๊าบบบบ

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#44 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:03

อ้าวววว
เตรียมเรือเร็วไว้หนีแล้วเรอะ
555555
หัวเราะเบาๆ ล้วงกระเป๋า แล้วเกาไข่

#45 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:06

คือ..........ถ้ามาถามผม ผมก็คงตอบได้แค่ว่า ............ผมไม่รู้ แค่เห็นด้วยกับสิ่งที่เสธ. ได้ถามไปถึงรัฐบาลในสิ่งต่างๆ ว่ารัฐบาลจะแก้ไขยังไง ก็เท่านั้น
จะมาถามว่าเสธ.จะทำอะไร จะมีอะไรไหม.............ก็ตอบได้แค่ว่า ผมคนวงนอก และถ้าเป็นงานใหญ่จริงจังจะล้มรัฐบาลจริงๆ เสธ. คงไม่ออกสื่อขนาดนี้หรอกมั๊งครับ นี้แค่ เป็นการสะกิดเตือนว่า เฮ้ยยยยยย....มีคนไม่เห็นด้วยในสิ่งที่รัฐบาลทำ และ ผิด เยอะแล้วนะ แก้ไขซะก่อนที่จะลุกลามใหญ่โต แค่นั้นเอง.......
ขนาดฮ่องกง ส่งเอกสารมาว่า มีการไซฟ่อนเงิน ยังไม่ทันจะคิดอะไรกันก่อนเลย รัฐบาลก็ ทำลิ้นไก่ยาวยืดออกมาให้เห็น ว่าด้วยคำพูดที่ว่า มีการเล่นเกมการเมืองของฝ่ายตรงข้ามซะงั้น
เพิ่มเติม แต่ลึกๆอาจจะเอากุญแจ ไปคล้องประตูบ้านสส.ฝ่ายรัฐบาลตอนดึกๆก็ได้มั๊ง 5555+
ระวังคนข้างบ้านไว้ให้ดี
ระวังคนสวน ระวังคนขับรถ ระวังน้องเมีย ระวังพี่สะใภ้ ระวังหลานของยายทวดฝ่ายแม่ ระวังยามหน้าหมู่บ้าน ระวังเครื่องมือสื่อสารที่ใช้ ระวังถนนเส้นที่เดินทาง
ระวังข้าวที่ทานคำที่9 ระวังแก้วน้ำ ระวังเสื้อผ้าที่ใส่ ฯลฯ
สุดท้าย "ระวังรองเท้ากัดเพราะวิ่งหาขอมูลจนเท้าบวมแต่ดันไม่มีอะไรในกอไผ่"

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:12.

#46 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:09

ฝ่ายรัฐบาลได้เตรียมเรือเร็ว..ที่จะแล่นออกอ่าวไทยได้ตลอด24ชั่วโมง...อันนี้เรื่องจริงครับ.เดี่ยวรอให้สายของเราถ่ายรูปมาได้ก่อน..จะเอามาลงให้ดูครับ..

จินตนาการ ครม. ล่มปากอ่าว :lol:

#47 human

human

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:12

ขี้ข้าทักษิณ ท่านใดยังไม่ได้ทำพินัยกรรม ยกให้ทายาทคนใดเป็น ขี้ข้าทักษิณ ต่อจากท่านรีบหน่อยนะ

เวลาใกล้เข้ามาแล้ว ส่วนทรัพย์สินที่ได้มาต้องริบเข้าคลัง เพราะถือว่าท่านรับของโจรในตอนเป็น ขี้ข้าทักษิณ

เหอ เหอ 555555 :D
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#48 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:14

ด่วน..ลับสุดยอด
สายข่าวที่บ่อนลาสเวกัสรายงานว่า....มีการลงขัน 6000 million USD ลงขันกัน
หลังจากโอบามาม่ากลับ...จะมีทหาร GI เข้าสนับสนุนเสธฯอ้าย..

และค่อยๆ แทรกซึม..โดยจับนางยกไปลงอ่าง ..
และล้อมพวกรัดตะมนตีและแกนนอนควายแดง
ตอนนี้หน่วย Seal ของเมกา..ได้มีการประกบแกนนำทั่วประเทศไว้แล้ว...

หากมีการเคลื่อนไหว..ก็จะส่งไปอยู่เป็นเพื่อนกับเสธแดงทันที..
ข่าวนอนยันจากหน่วยความมั่นคงสิบตีหม่องโอ๊คท่าขี้เหล็ก.. :lol: :lol:

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#49 wewe

wewe

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:16

อ้าวคิดว่าเขาจะทำงานอาใจรัฐบาลเสียอีก

ถ้าเป็นจริงก็ค่อยยังชั่วหน่อยนะที่ยังมีหน่วยงานที่ทำงานตรงไปตรงมา

ไม่เป็นทาสรัฐสีแดงเหมือนบางหน่วยงาน

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#50 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:20

ด่วน..ลับสุดยอด
สายข่าวที่บ่อนลาสเวกัสรายงานว่า....มีการลงขัน 6000 million USD ลงขันกัน
หลังจากโอบามาม่ากลับ...จะมีทหาร GI เข้าสนับสนุนเสธฯอ้าย..

และค่อยๆ แทรกซึม..โดยจับนางยกไปลงอ่าง ..
และล้อมพวกรัดตะมนตีและแกนนอนควายแดง
ตอนนี้หน่วย Seal ของเมกา..ได้มีการประกบแกนนำทั่วประเทศไว้แล้ว...

หากมีการเคลื่อนไหว..ก็จะส่งไปอยู่เป็นเพื่อนกับเสธแดงทันที..
ข่าวนอนยันจากหน่วยความมั่นคงสิบตีหม่องโอ๊คท่าขี้เหล็ก.. :lol: :lol:

ประกบแกนนำทั่วประเทศ .เวงกำ ท่านรีบส่งข่าวไปด่วนเลยว่า นั้นมันแค่ สัตว์ที่อยู่แถวๆสภานั้นมาเนิ่นนานแล้ว ............. :lol:

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน