Jump to content

- - - - -

ข่าววงใน ไม่อยากให้เชื่อ เรื่องยุทธการ เชือดควายให้เอี้ยดู

• Please log in to reply
143 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:32

หม่องโอ๊ค :lol: :lol: :lol:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#52 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:32

ข่าววงนอก วงใน ยุทธกงยุทธการอะไร ไม่รู้
รู้แต่ว่าอ่านกระทู้แล้วขำว่ะ...ฮ่า :D

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#53 bankyly

bankyly

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:33

ฟันธง --- คลิ๊ปลับ ว5. โฟร์ซีซั่น

#54 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:35

ช่วงชุมนุม ผึ้งบังเอิญได้ขึ้นแท็กซี่เสื้อเหลือง เขาก็เล่าให้ฟังว่าน้องสาวเขามีสามีเป็นหน่วยข่าวกรอง บางทีเขาก็จ้างคนไปนั่งฟังเสื้อแดงเพื่อเก็บข้อมูล แต่จริงเปล่าก็ไม่รู้นะ ฟังหูไว้หู

ผมก็ได้ยินมาเหมือนกัน
รวมถึงการชุมนุมรอบนอก ที่จะจัดพร้อมกับเสธอ้าย
ก็จะมีส่วนแทรกซึมไปในกลุ่มเสื้อแดงด้วย
เผื่อเสื้อแดงคิดจะมาตีกลุมผู้ชุมนุม
กลุ่มนี้ก็จะ.......

เขาก็มีกันทั้งนั้นแหละ คุณโทนี่ คุณมิติใหม่ ทำเป็นไม่รู้

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#55 บังทอง

บังทอง

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:36

ข่าววงนอก วงใน ยุทธกงยุทธการอะไร ไม่รู้
รู้แต่ว่าอ่านกระทู้แล้วขำว่ะ...ฮ่า :D

ว 5 เปลี่ยนส่งรายงานจาก สรท แล้ว เปลี่ยน :D :D :D :D

#56 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:48

ช่วงชุมนุม ผึ้งบังเอิญได้ขึ้นแท็กซี่เสื้อเหลือง เขาก็เล่าให้ฟังว่าน้องสาวเขามีสามีเป็นหน่วยข่าวกรอง บางทีเขาก็จ้างคนไปนั่งฟังเสื้อแดงเพื่อเก็บข้อมูล แต่จริงเปล่าก็ไม่รู้นะ ฟังหูไว้หู

อันนี้น่าจะจริง ทหารต้องหูไว ตาไว รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง
มีเพื่อนร่วมงานเคยเป็นทหาร อยู่ฝ่ายกรองข่าว บอกที่ทำงานส่งให้ไปเรียนภาษามลายู เพื่อฝังตัวลงพื้นที่หาข่าว

#57 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:50

หม่องดอนยอ เอาข่าวฝั่งโน้นมาเล่าสู่ด้วย อยากฮาบ้าง :angry:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#58 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:55

พี่ดอนยอรู้อะไรก็บอกหน่อยสิ หนูถามเพื่อนที่ทำงานนาซ่า พวกเขายังคำนวนใจเสธอ้ายไม่ได้เลย บอกหน่อยๆ :lol: :lol: :D :D :o :o ใส่ตัวอเยอะไปหน่อย

Edited by จีรนุช, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:56.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#59 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:55

แหม คุณ ดอนยอ จะเอาอะไร กับพวกเรานักหนา

ก็พวกคุณเองทั้งนั้นอะ ที่ทำให้เรื่องมันใหญ่โต
-ใครล่ะ จัดกำลังตำรวจ มาเพียบ
-ใครล่ะ ออกมาเรียงหน้า โจมตี เสธอ้าย
-ใครล่ะ ออกไปฟ้อง กล่าวหา เขาเป็นกบฏ
-ใครล่ะ เขียนกระทู้ กล่าวหา เขาต่าง ๆ นา ๆ

ก็เขาแค่จัดชุมนุม เพราะ เห็นว่า นโยบาย เพื่อไทย มันทำให้เศรษฐกิจแย่ คนได้รับผลกระทบมาก ไม่คำนึงถึงการเงินการคลังประเทศ

ออกมาแสดงความเห็น พวกคุณยังไม่ยอมน่ะ ทั้ง ๆ เรียก ตัวเองว่า ฝั่งประชาธิปไตยน่ะ

ก็ต้องถองกัน เบา ๆ บ้างน่ะ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#60 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:06

รวมถึงการชุมนุมรอบนอก ที่จะจัดพร้อมกับเสธอ้าย
ก็จะมีส่วนแทรกซึมไปในกลุ่มเสื้อแดงด้วย
เผื่อเสื้อแดงคิดจะมาตีกลุมผู้ชุมนุม

เขาก็มีกันทั้งนั้นแหละ คุณโทนี่ คุณมิติใหม่ ทำเป็นไม่รู้

ผมมีข้อมูลมากกว่านั้นอีกฮะ ได้ข่าวว่า จะมีกองกำลังไม่ทราบฝ่าย เตรียมการบุกถล่มรัฐสภาด้วยให้ยึดเครื่อง F-16 จากกองทัพอากาศ ที่ไม่มีการลงทะเบียน เพราะถูกซื้อโดยงบที่ไม่มีการบันทึก โดยให้ผู้ชุมนุมช่วยกันปิดล้อมไม่ให้ สส. หนีจากรัฐสภาได้ ก่อนใช้ขีปนาวุธยิงถล่มฮะ จับตาดูพรรค ปชป ให้ดี เพราะวันนั้น ปชป จะสร้างสถานการณ์ทำให้เข้าสภาไม่ได้ เพื่อหาข้ออ้างที่จะไม่ถูกถล่ม :o

Edited by Novice, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:08.

#61 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:14

แว่วมาว่า จะมีการยึดเครื่องบินโดยสาร และบังคับเครื่องให้พุ่งชนตึก ชินวัตร :ph34r:

Edited by phoosana, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:15.

We love fender.

#62 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:15

เรื่องควบคุมความสงบของการชุมนุม เจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องก็เตรียมกันไป ตามขั้นตอนกระบวนการที่ตั้งไว้เป็นมาตรฐาน
แต่เป้าหมายที่แท้จริงของการเคลื่อนไหวครั้งนี้ และผลลัพท์สุดท้ายที่ต้องการคืออะไร ผมคิดว่ารัฐบาลเขารู้มานานพอสมควรแล้วนะ

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#63 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:15

ผมมีข้อมูลมากกว่านั้นอีกฮะ ได้ข่าวว่า จะมีกองกำลังไม่ทราบฝ่าย เตรียมการบุกถล่มรัฐสภาด้วยให้ยึดเครื่อง F-16 จากกองทัพอากาศ ที่ไม่มีการลงทะเบียน เพราะถูกซื้อโดยงบที่ไม่มีการบันทึก โดยให้ผู้ชุมนุมช่วยกันปิดล้อมไม่ให้ สส. หนีจากรัฐสภาได้ ก่อนใช้ขีปนาวุธยิงถล่มฮะ จับตาดูพรรค ปชป ให้ดี เพราะวันนั้น ปชป จะสร้างสถานการณ์ทำให้เข้าสภาไม่ได้ เพื่อหาข้ออ้างที่จะไม่ถูกถล่ม :o

อันนี้ไม่ผ่านนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ไม่ผ่านตรงไหนตามมาครับ ตรงนี้เนี้ยแหละ......."โดยให้ผู้ชุมนุมช่วยกันปิดล้อมไม่ให้ สส. หนีจากรัฐสภาได้ ก่อนใช้ขีปนาวุธยิงถล่มฮะ" ต้องระวังสะเก็ดระเบิดให้ผู้ชุมนุมด้วยครับ เดี๋ยวเป็นแผล ขา แขนลาย ยุ่งเลย :P

#64 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:17

*
POPULAR

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#65 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:23

ตอนนี้ได้ข่าวว่า ไอ้ทีมสังหาร ที่จะจัดการไอ้เหลี่ยมที่ท่าขี้เหล็ก จะมาร่วมกับเสธอ้ายครับ

เพราะว่ารับเงินมาตั้ง 6000 ล้านแล้ว ไม่ทำก็ไม่ได้ อาจจะได้ อาร์พีจี แบบที่ โอ๊คอ๊าค บอกก็ได้ครับ

#66 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:31

แรงหรือไม่แรงให้จับตาดูพวกตระกูลชินว่ามันจองตั๋วเครื่องบินไปฮ่องกงมั้ย อีกตัวคือไอ้ขี้ข้าทักษิณ(เหลิม) ว่ามันจะเผ่นหรือไม่

#67 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:33

เอ่อ.....6,000 ล้าน
ใช้ rpg.
รู้สึกว่าทีมสังหารจะเขียมไปนิดนะคะ ^___^

#68 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:43

ถึงว่าสิครับ
ที่เค้าว่า ชุมนุมเสื้อเหลือง มีพกอาวุธ

มันอย่างนี้นี่เอง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#69 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:50

เรื่องควบคุมความสงบของการชุมนุม เจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องก็เตรียมกันไป ตามขั้นตอนกระบวนการที่ตั้งไว้เป็นมาตรฐาน
แต่เป้าหมายที่แท้จริงของการเคลื่อนไหวครั้งนี้ และผลลัพท์สุดท้ายที่ต้องการคืออะไร ผมคิดว่ารัฐบาลเขารู้มานานพอสมควรแล้วนะ

แหม
ถ้ารู้มานานแล้ว ไม่ตาแตกอย่างนี้หรอก
นี่อะไร หาข่าวกันให้ควั่ก
แถมปล่อยข่าวเดามั่วกันเช็ดไปหมด
มีกระทู้นึงมาตั้ง บอกว่า 24-25 เนี่ย เป้าลวง
เป้าจริงจะจับตัวนายกและครม.ไปนั่น
เดากันเช็ด
จริงๆคือ ไม่รู้อะไรเล้ย

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#70 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:51

ไอ้พวกวอร์รูม นักรบยาไอซ์ทั้งหลาย จะบอกใบ้ให้ คอยล๊อคเป้าจับตา ท่านนารายณ์สังหาร ให้ดี บอกได้แค่นี้ :lol: :lol: :lol:

อ้าว ท่านพันไมล์ ทำมัยทำอย่างนี้
ก็ไหนว่า จะไม่บอกงัย
ทำให้พี่เราต้องเดือดร้อนอีกแล้ว
แล้ว คืนนี้ ท่านนารายณ์ แกจะไปนอนที่ไหนล่ะเยี๊ยะ

#71 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:54

แว่วมาว่า จะมีการยึดเครื่องบินโดยสาร และบังคับเครื่องให้พุ่งชนตึก ชินวัตร :ph34r:

ที่ได้ยินมา นี่ ไม่ได้ชนตึก ชิน นะครับ
แต่เป็น รัฐสภา ที่ รวมตัวกันของนักการเมืองนั้นแหล่ะ
ท่านเป็ดเหลิม ถึงจะไม่อยู่งัย Get ยัง

#72 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:56

งั้นก็คนละลำ แล้วล่ะ :ph34r:
We love fender.

#73 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:57

อ้าวววว
เตรียมเรือเร็วไว้หนีแล้วเรอะ
555555
หัวเราะเบาๆ ล้วงกระเป๋า แล้วเกาไข่

เอาอีกแล้ว....ยังไม่หายอีกเหรอครับ??

คราวที่แล้ว"ซีม่าร์" แบบครีมไม่ได้ผล

คราวนี้สงสัยต้องจัดแบบน้ำ... :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#74 RaRa

RaRa

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:00

ขำแน่หล่ะ.....ถึงขนาดต้องใช้ "กองกำลัง ตะกวด 70,000 นาย" มาควบคุมความสงบของการชุมนุม :lol: :lol:

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#75 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:01

อ้าวววว
555555
หัวเราะเบาๆ ล้วงกระเป๋า แล้วเกาไข่

เอาอีกแล้ว....ยังไม่หายอีกเหรอครับ??

คราวที่แล้ว"ซีม่าร์" แบบครีมไม่ได้ผล

คราวนี้สงสัยต้องจัดแบบน้ำ... :lol: :lol:

อุตส่าห์จำได้อีกนะเนี่ย
55555

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#76 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:02

ไอ้พวกวอร์รูม นักรบยาไอซ์ทั้งหลาย จะบอกใบ้ให้ คอยล๊อคเป้าจับตา ท่านนารายณ์สังหาร ให้ดี บอกได้แค่นี้ :lol: :lol: :lol:

อ้าว ท่านพันไมล์ ทำมัยทำอย่างนี้
ทำให้พี่เราต้องเดือดร้อนอีกแล้ว
แล้ว คืนนี้ ท่านนารายณ์ แกจะไปนอนที่ไหนล่ะเยี๊ยะ

ก็หวังดี อยากให้มีงานเข้า B)

#77 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:08

มาแล้ว
ไอ้คางคก มันบอกว่า เราจะใช้กลยุทธ์ล้อมสภา พี่คนไทยไปตั้งกระทู้แล้ว
โอยยยย
หัวเราะเบาๆ ล้วงกระเป๋า แล้ว..........
5555

Edited by มังกือดำ, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:08.

#78 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:16

นอนเฉลียงหน้าบ้านครับ เมียไม่ให้เข้าบ้าน 555+
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#79 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:19

ที่แน่ๆ ตอนนี้ได้ทำการ ล็อคเป้า.....!! ไอ้ คางคก ตู่ กับ ไอ้ตาโปนๆ เต้นๆ กับ ไอ้ สุกำหนัด ไอ้ปากเป็ด ไว้เรียบร้อย ( เดาเอานะครับ )

#80 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:20

นอนเฉลียงหน้าบ้านครับ เมียไม่ให้เข้าบ้าน 555+

สงสัยเมียจะแดง :lol:

#81 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:22

แดงเดือดครับ ช่วงนี้รมณ์ไม่ดี :D :D
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#82 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:23

แดงเดือดครับ ช่วงนี้รมณ์ไม่ดี :D :D

จัดไป เผื่อจะหายเครียด

#83 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:24

ฟันธง --- คลิ๊ปลับ ว5. โฟร์ซีซั่น

ได้มาละบรรลัย 55

#84 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:28

ไม่แน่นา
คลิ๊ปนี้มันมีอยู่จริง
เห็นเดินเข้าห้องด้วยกัน ก็เสร็จแล้ว
ไม่แน่ร๊อกกกก
ออกมาเมื่อไหร่ สะเทือนแน่ๆ

#85 RaRa

RaRa

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:58

ไม่แน่นา
เห็นเดินเข้าห้องด้วยกัน ก็เสร็จแล้ว

ผมแอบคิดเล่นๆ นะครับว่า "คลิป" ที่ว่า นี่ "เป็ดเหลิม" มันเก็บเอาไว้

เพื่อใช้เป็นเครื่องต่อรองต่างๆ นา ๆ .....ถึงยังคงกร่างได้ จนทุกวันนี้

ทั้งๆ ที่ไม่มีผลงานใดๆ ให้เป็นที่ประจักษ์ นอกจาก "เห่าไปวันๆ"... :lol:

#86 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:03

ไม่แน่นา

ผมแอบคิดเล่นๆ นะครับว่า "คลิป" ที่ว่า นี่ "เป็ดเหลิม" มันเก็บเอาไว้

เพื่อใช้เป็นเครื่องต่อรองต่างๆ นา ๆ .....ถึงยังคงกร่างได้ จนทุกวันนี้

ทั้งๆ ที่ไม่มีผลงานใดๆ ให้เป็นที่ประจักษ์ นอกจาก "เห่าไปวันๆ"... :lol:

เจ๊ปอง ณ ร้อยข่าว เคยเอามาแย้มเล่นๆ น่าจะเป็นไปได้ค่ะ :)

#87 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:05

ไม่แน่นา

ผมว่า ไม่มีหรอกครับ
ไม่ยังงั้น คงได้เป็น มท.1 ไปแล้ว
ว่าม่ะ
.
.
.
ว่าแต่ แปะไว้ลิงค์ไหน อยากเห็น

#88 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:18

ไปบอกให้นายหัวเสื้อแดง งัดกลยุทธ์ที่ 36 ของซุนวู ขึ้นมาสู้เสธอ้ายโดยพลัน
อย่าให้ทันพลบวันที่ 23 พลาดจะโดนหามไปเชิงตะกอน นอนยาว
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#89 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:22

ไปบอกให้นายหัวเสื้อแดง งัดกลยุทธ์ที่ 36 ของซุนวู ขึ้นมาสู้เสธอ้ายโดยพลัน
อย่าให้ทันพลบวันที่ 23 พลาดจะโดนหามไปเชิงตะกอน นอนยาว

กลยุทธ์สุดท้ายที่มีประสิทธิภาพที่สุด คือใส่เกียร์หมา :D

#90 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:44

ไม่รู้ว่างานนี้เป็ดจะเก็บตังใส่ปี๊ปไว้เหมือนเดิมอ้ะเปล่า ^____^

#91 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:13

สงวนลิกขสิทธิ์แล้ว
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#92 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:37

ด่วน..ลับสุดยอด
สายข่าวที่บ่อนลาสเวกัสรายงานว่า....มีการลงขัน 6000 million USD ลงขันกัน
หลังจากโอบามาม่ากลับ...จะมีทหาร GI เข้าสนับสนุนเสธฯอ้าย..

และค่อยๆ แทรกซึม..โดยจับนางยกไปลงอ่าง ..
และล้อมพวกรัดตะมนตีและแกนนอนควายแดง
ตอนนี้หน่วย Seal ของเมกา..ได้มีการประกบแกนนำทั่วประเทศไว้แล้ว...

หากมีการเคลื่อนไหว..ก็จะส่งไปอยู่เป็นเพื่อนกับเสธแดงทันที..
ข่าวนอนยันจากหน่วยความมั่นคงสิบตีหม่องโอ๊คท่าขี้เหล็ก.. :lol: :lol:

ประกบแกนนำทั่วประเทศ .เวงกำ ท่านรีบส่งข่าวไปด่วนเลยว่า นั้นมันแค่ สัตว์ที่อยู่แถวๆสภานั้นมาเนิ่นนานแล้ว ............. :lol:

อ้าวววว
555555

555555+ หัวเราะดังๆ กับ คุณมังกือดำ
เอาไข่ไปใส่ไว้ในกระเป๋าทำไมครับ ไม่กลัวมันแตกเหรอ? :D
บอร์ด สรท. ลับ ลวง พราง จนแดงกลายเป็น ไก่ตาแตก ไปแล้ว
สงสารแต่ คุณหนูขี่เบนซ์ของผม เมาข้อมูลจนตกเขาตายห่าไปก่อน
จะถึงวันที่ 24 น่ะสิ น่าจ๋งจ๋านจัง ทำไมรับน้องใหม่โหด***มเยี่ยงนี้ 555555+

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#93 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:46

ไม่มีแผน คือแผนอันสุดยอด

#94 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:01

จริงๆ อาจจะไม่มีแผนอะไรเลยก็ได้นะ แดงก็หัวปั่นกันไป ก็ชุมนุมมันท่ือๆ ซื่อๆ แบบนี้แหละ

#95 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:59

จัดไป เผื่อจะหายเครียด

111Posted Image

ความเห็นนี้ผมให้ผ่านแบบเฉียดฉิววววว................. เซฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ!!! :wub:

#96 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:31

แหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือมากในโลกไซเบอร์ตอนนี้คือ FB ของลูกชายอดีตนายกครับ
มท.1 กับ รมต.กะลาห่ม ยังออกมารับเลยว่าเรื่องการลอบสังหารอดีตนายกเป็นเรื่องจริง

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#97 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:59

หุ หุ มาลงชื่อก่อน...

คิดถึงลุงมัคร กับเสธแดงจัง ถ้ายังไง มาตามพรรคพวกไปอยู่เป็นเพื่อนมั่งก็ได้นะครับ...

:D :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#98 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:08

ใครจะทำอะไรก็ไม่รู้......รู้อย่างเดียวว่า 24-25 ทิ้งงาน ทิ้งทุกอย่าง

ต้องมาอยู่ที่ลานพระรูป เตรียมเป้ไว้พร้อม

#99 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:31

ก็หวังดี อยากให้มีงานเข้า B)

ท่านนายรายณ์คงครางในใจว่า "ไม่ต้องหวังดีกับผมนักก็ด้ายยยย ไ้ด้โปรดเถอะค้าบ"

ปล. ท่านนารายณ์ไปทำอะไรคุณนาย คุณนายถึงได้งอนอ้ะคับ

กลับมาที่กระจู้

เสธอ้ายคงเล่นมุก "มีเหมือนไม่มี ไม่มีคือมี" ให้ขี้ข้าทักษิณมันดิ้นพราดๆ
gladiator 1.jpg

#100 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:52

ไม่ได้ทำอะไรเลยครับ .....

ว่าจะ "ทำ" ซะหน่อย เผื่อจะหายงอน :D :D :D

เมื่อเช้าตอนไปใส่บาตร เธอก็ถาม "เมื่อไหร่ จะไปจับนายก" ....

ผมเลยบอก "อาทิตย์หน้า" :D :D

เอ้าๆ งง กันเข้าไปอีกล่ะสิเนี่ย :D :D

Edited by นารายณ์สังหาร, 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:54.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน