Jump to content

- - - - -

ถึงแคนไท

• Please log in to reply
210 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:21

ชัดเจนเเล้ว นะค๊ะ ว่า หนูเบนซ์กับ คุณphat เป็นคนละคนกัน :)

อีจินซี 8 หรือเปล่า รายัมพอ ๆ กัน

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#102 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:29

[ศูนย์สัมพันธ์]จุดรายงานตัวสมาชิกภายในบอร์ด

www.cookiecg.com/index.php?topic=72.0 - แคช
คุณ +1 รายการนี้สู่สาธารณะ เลิกทำ
25 โพสต์ - 12 ผู้เขียน - 9 ต.ค. 2011หวัดดี ครับ ชื่อ ทินภัทร ศิริรังษีชื่อเล่นชื่อบิน ใช้นาม ว่า phat สนในการ์ตูน เหมือนกัน.

#103 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:30

เด็กนักเรียนยังต้องไปเรียนหนังสือหนังหาให้จบ ดีกว่ามาทำซ่าๆ ในบอร์ดผู้ใหญ่

ด่าใครต่อใครไปทั่ว เดี๋ยวก็จะบอกว่า พ่อแม่ไม่สั่งสอนหรอก

#104 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:33

เด็กนักเรียนยังต้องไปเรียนหนังสือหนังหาให้จบ ดีกว่ามาทำซ่าๆ ในบอร์ดผู้ใหญ่

ด่าใครต่อใครไปทั่ว เดี๋ยวก็จะบอกว่า พ่อแม่ไม่สั่งสอนหรอก

แล้วไง 55555 ผมตื่นตัวรุ้ทันนักการเมืองเลวๆทุกพรรคนี่ครับ ยิ่งเด็กรุ่นใหม่สนการเมืองมากยิ่งดีนักการเมืองจะได้ไม่กล้าโกงและตอแหล55555555
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#105 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:35

ไม่รู้จักแยกแยะผิดชอบชั่วดี คนดี คนเลวยังแยกไม่ออก

ยังต้องเรียน ต้องอ่านอีกเยอะ อย่าไปหลงทางผิด

เข้าโรงเรียนนักเลงโตขึ้นมันก็เป็นนักเลง

เข้าโรงเรียนเสื้อแดง มันก็คิดแบบเสื้อแดง

เข้าโรงเรียนแป๊ะโตขึ้นก็จะชั่วเหมือนแป๊ะ

#106 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:37

แล้วไง 55555 ผมตื่นตัวรุ้ทันนักการเมืองเลวๆทุกพรรคนี่ครับ ยิ่งเด็กรุ่นใหม่สนการเมืองมากยิ่งดีนักการเมืองจะได้ไม่กล้าโกงและตอแหล55555555

"รู้" ต้องรู้ให้จริงด้วยไอ้หนู อย่าให้ใครมาหลอก มาสะกดจิต คิดเองให้เป็น ไม่หลงงมงายกับนักการเมือง ไม่งั้นก็เป็นได้แค่ ไอ้เด็กเกรียนป่วนเว็ป
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#107 phat21

phat21

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:46

"รู้" ต้องรู้ให้จริงด้วยไอ้หนู อย่าให้ใครมาหลอก มาสะกดจิต คิดเองให้เป็น ไม่หลงงมงายกับนักการเมือง ไม่งั้นก็เป็นได้แค่ ไอ้เด็กเกรียนป่วนเว็ป

ผมคิดด้แยกแยะมีวิจารญาณมากกว่าแล้วกัน แค่เรื่องถอดยศผมก็ดูออกแล้วพวกดีแต่ปากพอบอกให้ปูถอดยศอ้าวแล้วสมัย ปชปไม่ถอดละแค่นี้ก็คิดได้แล้ว ผมไม่ใช่พวกรักใครแบบงมงาย5555
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#108 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:33

น้อง Phat21 บอกด้วยความหวังดีนะ เอาเวลาไปศึกษาท่องตำราให้จบเร็ว ๆ ก่อน
ถึงตอนนั้นอยากจะช่วยบ้านเมืองอย่างไร ก็มีช่องทางให้เลือกมากมาย
ตัวน้อง Phat21 ก็จะนิ่งขึ้น มองอะไรได้ชัดเจนว่าควรจะทำอย่างไรถึงดีที่สุด
แต่ถ้าใช้เวลาในบอร์ด หรือ เล่นเกมส์มากไป จะก้าวตามเพื่อนไม่ทัน เวลาที่เสียไปไม่สามารถเรียกย้อนคืนมาได้

เรื่องช่วยชาติบ้านเมือง ตอนนี้ น้อง Phat21 ให้ผู้ใหญ่เค้าทำเต็มที่ไปก่อนนะ

ด้วยความห่วงใย

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#109 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:35

ชัดเจนเเล้ว นะค๊ะ ว่า หนูเบนซ์กับ คุณphat เป็นคนละคนกัน :)

อีจินซี 8 หรือเปล่า รายัมพอ ๆ กัน

หยาบคายที่สุด :o

#110 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:42

ไม่มีคำสุภาพ สำหรับตระกูลชั่วช้าชินวัตร และขี้ข้าทักษิณ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#111 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:42

:) วีระก็รอๆๆๆ ต่อไป หวังลมๆแล้งๆว่าจะมีเพื่อนรักไปช่วย สงสัยจะตายก่อน

ไอ้มาร์คพ่อเมิงไม่ช่วยเลย ยิ่งไอ้แม้วไม่ช่วยยิ่งชัดว่าแมงสาปควายแดงแกล้งวีระราตรี

แล้ว พธม ช่วยหรือ ???? ไอ้แป๊ะช่วยหรือ ???

เเล้ว พันธมิตร จะช่วยได้อย่างไรกันจ๊ะ? :o

พันธมิตรม่ายยย มีอำนาจรัฐ ซะหน่อย

ตั้งพรรคการเมืองซิโว้ยย ลงเลือกตั้ง อย่าโ ง่ ง่

อีก 2 ปีกว่า เลือกตั้ง ถ้าตั้งพรรค

ไม่ได้เสียงพอสมควร..... ก็ไม่มีอำนาจต่อรอง :(

รออีก 4 ปี = 6 ปีกว่า ตอนนั้นลุงวีระก็พ้นโทษเเล้ว..... ความคิดเลื่อนลอยมาก เพ้อเจ้อ

ผู้ชาย....อย่างนี้คงหาเมียลำบาก ไร้อนาคต.... :lol:

ตลกดี

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:43.

#112 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:08

ขอแนะนำพวกที่มาปั่น "จำนวนโพสต์" นะครับ

ถ้าคิดว่าการ ตอบของคุณ ไม่มีประโยชน์กับกระทู้

และใช้วิธีการ "ฟลัดกระทู้" ของตนเองเพื่อเพิ่มจำนวน

ขอแนะนำให้ไป "โพสต์" และ "ฟลัด" เพื่อเอาจำนวน

จากห้องทดสอบนะครับ..........เพื่อไม่เป็นการ รบกวนสายตาเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆ <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#113 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:08

นิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร???

#114 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:10

ผมคิดด้แยกแยะมีวิจารญาณมากกว่าแล้วกัน แค่เรื่องถอดยศผมก็ดูออกแล้วพวกดีแต่ปากพอบอกให้ปูถอดยศอ้าวแล้วสมัย ปชปไม่ถอดละแค่นี้ก็คิดได้แล้ว ผมไม่ใช่พวกรักใครแบบงมงาย5555

ใครดีแต่ปากเหรอครับ ไหนลองยกตัวอย่างหน่อยครับ?

ป.ล.ไปตอบคำถามจากกระทู้เก่าหรือยัง??

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#115 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:13

ไม่รู้จักแยกแยะผิดชอบชั่วดี คนดี คนเลวยังแยกไม่ออก

ยังต้องเรียน ต้องอ่านอีกเยอะ อย่าไปหลงทางผิด

เข้าโรงเรียนนักเลงโตขึ้นมันก็เป็นนักเลง

เข้าโรงเรียนเสื้อแดง มันก็คิดแบบเสื้อแดง

เข้าโรงเรียนแป๊ะโตขึ้นก็จะชั่วเหมือนแป๊ะ

คุณแคนสมเป็นผู้อาวุโสของบอร์ด

#116 sithdark

sithdark

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:24

สวยงาม มาก ถกกันด้วยเหตุและผล สมเป็นเสรีไทย ถ้าเป็นบอร์ด แดง มันลบตั้งแต่โพสแรกเเล้ว

#117 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:16

ทุกครั้งได้แต่อ่านผ่านๆ
เพราะเห็นอารมณที่มากับขัอความทุกครั้ง มันรู้ว่าไร้ประโยชน์ที่จะสนธนาด้วย

คิดถึงตอนนี้ เอีะรึเค้าตั้งใจไม่ได้อยากสนธนาแต่แรก
เป็นการแจ้งเพื่อทราบ
เป็นการสะกดจิตล้างสมอง
หรือเป็นอะไรที่อยากสื่อสารทางเดียว

ความคิดเห็นส่วนตัว พูดบ่อยๆยังไง มันก็ไม่ใช่ข้อเท็จจริงขึ้นมาหรอกนะคะ
อันนี้ต้องเคารพกัน
ไม่ใช่คิดจะยัดเยียดความคิดเห็นส่วนตัวหรือส่วนกลุ่มออกมา แล้วจะบังคับให้คน เชื่อ ฟัง หรือคล้อยตามได้

การมาเล่นบอร์ดการเมือง ย่อมต้องมีคนหลายกลุ่มหายฝ่าย
มันไม่เเปลกที่มีความขัดแย้งเพราะทุกคนมีความคิดเป็นของตัวเอง
แต่มันไม่ควรเกะกะระรานคนตามใจชอบได้
การกล่าวหาใครก็ตาม ควรทำเท่าที่เหมาะและไม่ทำลาย
จึงจะเรียกได้ว่าไม่มีเจตนาป่วน

ด้วยความที่รู้มาเสมอว่าน้องยังเป็นผู้น้อย จึงไม่อยาก ตอบกระทู้ทำนองนี้
แต่ว่า ขอสักครั้งนะ
ด้วยบทสนธนาที่ไม่เร้าความรุนแรงนี้ อาจทำให้น้องสบายใจไม่โพ้สตอบอะไรด้วยความรุนแรงของอารมณ์
อยากมีความเชื่อหรือความเห็นอะไร ไม่มีใครว่าหรอก
แต่การพยายาม กล่าวหาหรือ ตั้งข้อหาใคร ควรมีข้อมูลสนับสนุนเพื่อความน่าเชื่อถือหรือคล้อยตาม
ไม่ใช่มีแต่ถ้อยคำกล่าวหา ที่ทำเสมอมา
ขอบอกว่าไม่ใช่สาวกหรือแม่ยกใคร แค่คิดว่า ใครที่สามารถทำให้ความคิดทางการเมืองที่มี พอเป็นไปได้ ก็จะติดตามคนคนนั้น
ไม่ติดยึดใครเป็นการเจาะจง
จนวันนี้คนที่เราฝากความหวังมีนับสิบได้
ขอแสดงความเห็นบ้างว่า ในวันนี้สำหรับประเทศที่สำคัญที่สุดคือ การกำจัดและทำให้คนไทยกลุ่มที่ไม่เคยรู้และได้ข้อมูลเท่าๆเรา ได้ข้อมูลเท่าเราและมากกว่าเรา
เพื่อพลัง
พัธ และกลุ่มของพัธ คิดว่าอะไรสำคัญและด่วน ในเวลานี้ล่ะ
คนเรามีศัตรูที่เราเกลียดถาวรได้ แต่ต้องแยกได้ด้วยว่าตอนนี้ใครน่าจะเป็นศัตรูกว่า นะ

#118 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:20

ฉายาของแพศยา...."แผ่นเสียงตกร่อง(ตรูดแป๊ะ).... B)

#119 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:21

คุณตอบผมให้ได้ก่อนเถอะว่าจะเอายังไงกับ ปตท เพราะเขาพระวิหาร ปตท คือเรื่องเดียวกันพวกเราสู้เพื่อให้ได้มาซึ่งผลประโยชน์ชาติจนถึงที่สุด แต่แคนไทและสาวก ปชปเคยสู้อะไรกับ ปตทบ้างไหมครับเที่ยวเห่าว่าคนนู้คนนี้ขอเงินบริจาค อ่าว ปชปเงินเยอะทัไมไม่สู้ไม่เลย ครับ mou44 เขาพระวิหาร ปชปก็ ปล่อยให้เป็นแบบเดิมในทางร้าย ปตทก็เช่นกัน ปตท ปชปก็ไม่เอากลับมาเป็นของรัฐ กฏหมาย 11ฉบับ ปชปก็ไม่เลิก แบบนี้จะให้ผมไว้ใจได้ไงว่า ปชปทําเพื่อชาติและสู้กับ ไอ้แม้วจริงยิ่งทําให้ สงสัยว่าแมลงสาปควายแดงมันฮั้วกันจริง นั้นละถึงบอกว่าเลวทุกพรรคถึงเวลาแล้วที่ต้องไล่ทุกพรรคแล้วมากวาดล้างนักการเมืองเลวๆทุกพรรคออกไปให้หมด

พวก ปชปเคยสู้เรื่องให้ปตทกลับเป็นของรัฐรึ ไม่ใช่มากระแหนะกระแหนแบบไม่รับผิดชอบ ว่าคนอื่นเค้าสู้เรื่องปตทแต่ตัวเองไม่สู้แถมยังพูดจาดูถูดม๊อบไปฃประท้วงหน้ากระทรวงพลังงาน เรื่องพระวิหาร ปตท เอ็งมันไม่เคยสู้มีแต่จะขายชาติให้วงจรเลวๆอยู่แบบเดิม

ปชปคือตัวเริ่มต้นการแปรรูปแล้วแม้วสานต่อ แล้ว แม้วก็ใช้ประโยชน์กับ ปตท แต่ พอ ปชปกลับมา แทนที่จะยกเลิกกฏหมาย 11ฉบับทวงปตท่แต่ไม่ครับ ปชปไม่ทําแต่พอ ปชปเป็นฝ่ายค้านก็พูดด่า แต่ก็แค่หาเสียงแต่ไม่ทําจริง ยิ่งพูดยิ่งเข้าตัวเอง ปชปไม่ทวง ปตท พันธมิตรดีกว่าสู้เพื่อดินแดนสู้เพื่อทรัพยากรชาติ มาโดยตลอดไม่เหมือน ปชปพูดแต่ไม่ทําจริง

คุณเคยดูคลิปนี้ไหม

คุณเคยดูรายการนี้ไหม

และรายการ "สภาปฏิรูปพลังงาน" ทุกวันอาทิตย์ เวลา 19:30 - 20:30 น.
http://www.suwannabhumi.tv/

อ.ประสิทธิ์คือหนึ่งในผู้ก่อตั้งองค์การพิทักษ์สยาม

Edited by Stargate-1, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:45.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#120 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:41

ผมว่า...บางทีการดูแค่ว่าสมาชิกทำผิดกฎบอรดหรือไม่ถึงจะ warning หรือ ban คงไม่พอเสียแล้ว
สมาชิกที่มีพฤติกรรมป่วนบอร์ด เข้ามาตั้งกระทู้เพื่อทำลายบรรยากาศของบอร์ด ผมว่าเป็นภัยต่อบอร์ดด้วยนะครับ
เพราะคงไม่มีใครอยากเข้าบอร์ดที่เปิดหน้าบอร์ดมาเจอแต่กระทู้ป่วน น่ารำคาญ

เจอสมาชิกแบบนี้บ่อยๆเข้า สมาชิกพาลจะไม่อยากเข้าบอร์ดเอานะครับ
gladiator 1.jpg

#121 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:59

เรื่องถอดยศทักษิณ รัฐบาลปชป.ทำมาตลอด คนที่จะทำเรื่องนี้คือสตช.

ก็มีการดึงเรื่องในกลุ่มตำรวจอยู่นาน จนกระทั่งทำเรื่องถามไปที่กฤษฎีกา

กฤษฎีกาให้คำวินิจฉัยว่า "ถอดยศได้" ก็ต่อเมื่อกลางเดือนมิถุนายน 2554

ซึ่งเป็นวันใกล้เลือกตั้ง 2 กรกฎาคม 2554 รัฐบาลปชป. อยู่ในฐานะ รัฐบาลรักษาการ

หากบีบให้ สตช.ถอดยศทักษิณ ในห้วงนั้น ก็จะกลายเป็นเรื่องรังแกทักษิณเพราะกำลังจะหมดอำนาจ

ที่สำคัญแม้สั่งการลงไป คิดหรือว่า สตช. ซึ่งเป็นลิ่วล้อทักษิณจะรีบดำเนินการ

ปัจจุบันเรื่องถอดยศทักษิณ เป็นหน้าที่ของรัฐบาลลิ่วล้อทักษิณ รวมถึงการเรียกคืนเครื่องราชฯ ต่าง ๆ

คออยดูกันต่อไป เมื่อประชาชนเรียกร้องให้ถอดยศทักษิณ รัฐบาลนี้จะทำยังไงต่อไป

เวลาจะวิพากษ์วิจารณ์นักการเมือง บุคคลสาธารณะ ต้องรู้จักหาข้อมูลมาสนับสนุน

ถึงบอกไงว่ายังต้องเรียนอีกเยอะ ถ้าไปรอรับน้ำลายไอ้แป๊ะมาเที่ยวถ่มถุย มันก็จากเสียหน้าไปเรื่อย ๆ

เวลาเค้าด่าเด็กเกรียน ก็ไปโกรธเค้า

Edited by Can Thai, 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:01.

#122 บัวทอง...

บัวทอง...

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:41

ผมว่า...บางทีการดูแค่ว่าสมาชิกทำผิดกฎบอรดหรือไม่ถึงจะ warning หรือ ban คงไม่พอเสียแล้ว
สมาชิกที่มีพฤติกรรมป่วนบอร์ด เข้ามาตั้งกระทู้เพื่อทำลายบรรยากาศของบอร์ด ผมว่าเป็นภัยต่อบอร์ดด้วยนะครับ
เพราะคงไม่มีใครอยากเข้าบอร์ดที่เปิดหน้าบอร์ดมาเจอแต่กระทู้ป่วน น่ารำคาญ

เจอสมาชิกแบบนี้บ่อยๆเข้า สมาชิกพาลจะไม่อยากเข้าบอร์ดเอานะครับ

เรื่องนี้ขอคิดต่างนะครับถูกใจเราว่าเขาดี"ไมถุกต้องหลอก"มองต่างมุมน่าสนใจกว่าเห็น(อวย)ตาม

#123 โคนัน

โคนัน

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:02

:) วีระก็รอๆๆๆ ต่อไป หวังลมๆแล้งๆว่าจะมีเพื่อนรักไปช่วย สงสัยจะตายก่อน

ไอ้มาร์คพ่อเมิงไม่ช่วยเลย ยิ่งไอ้แม้วไม่ช่วยยิ่งชัดว่าแมงสาปควายแดงแกล้งวีระราตรี

แล้ว พธม ช่วยหรือ ???? ไอ้แป๊ะช่วยหรือ ???

เเล้ว พันธมิตร จะช่วยได้อย่างไรกันจ๊ะ? :o

พันธมิตรม่ายยย มีอำนาจรัฐ ซะหน่อย

ตั้งพรรคการเมืองซิโว้ยย ลงเลือกตั้ง อย่าโ ง่ ง่

อีก 2 ปีกว่า เลือกตั้ง ถ้าตั้งพรรค

ไม่ได้เสียงพอสมควร..... ก็ไม่มีอำนาจต่อรอง :(

รออีก 4 ปี = 6 ปีกว่า ตอนนั้นลุงวีระก็พ้นโทษเเล้ว..... ความคิดเลื่อนลอยมาก เพ้อเจ้อ

ผู้ชาย....อย่างนี้คงหาเมียลำบาก ไร้อนาคต.... :lol:

ตลกดี

ไอ้ โง ง่ อีกแล้ว เลือกตั้งที่ผ่านมา ไม่ตั้งพรรคการเมืองเอง ไม่ลงเลือกตั้งเอง แล้วจะบ่นทำพระแสสสส อะไร สมัยมาร์คก็บอกเอง จะช่วยวีระเอง จะส่งทนายไป จะนู้นนั้นนี้ พึ่งไม่ได้ภาครัฐ แต่ตอนนี้มาบอกไม่ได้เป็นรัฐ ช่วยไม่ได้ ไอ้พวกวัวลืม ส้ นน ตรี นนนน

#124 โคนัน

โคนัน

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:03

รวมทั้งพรรคเพื่อฟ้าดินด้วยหรือเปล่า ที่บอกว่าแล้ว พรรคการเมืองใหม่ด้วยเปล่า แป๊ะตั้งเองมากับมือ ไอ้แป๊ะตั้งพรรคเลวๆ แบบนี้มาได้ยังไงว่ะ

#125 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:50

เรื่องนี้ขอคิดต่างนะครับถูกใจเราว่าเขาดี"ไมถุกต้องหลอก"มองต่างมุมน่าสนใจกว่าเห็น(อวย)ตาม

คุณตอบแบบนี้แสดงว่ายังไม่เคยเจอ phat
gladiator 1.jpg

#126 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:34

[ศูนย์สัมพันธ์]จุดรายงานตัวสมาชิกภายในบอร์ด

www.cookiecg.com/index.php?topic=72.0 - แคช
คุณ +1 รายการนี้สู่สาธารณะ เลิกทำ
25 โพสต์ - 12 ผู้เขียน - 9 ต.ค. 2011หวัดดี ครับ ชื่อ ทินภัทร ศิริรังษีชื่อเล่นชื่อบิน ใช้นาม ว่า phat สนในการ์ตูน เหมือนกัน.

พลาดอย่างแรงเลยน้องบิน -_-
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#127 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:44

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#128 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:18

คุณตอบแบบนี้แสดงว่ายังไม่เคยเจอ phat

ผมก็พอเข้าใจนะ แล้วก็รู้อยู่เต็มอกว่าสันดานแพทเป็นไง

แต่หากเราแบนด้วยข้อหาว่าก่อกวนสร้างความรำคาญเนี่ย ขอบอกเลยว่าอันตรายมาก สักวันจะกลายเป็นแบบพันทิพ เพราะ ก่อกวน สร้างความรำคาญนี่กว้างมากนะ ถ้าเถียงกันแล้วเราสู้ไม่ได้ แต่บังเอิญแม่งกวนteen พอตัว

ถ้าผมเป็นมอด แล้วจะหาเรื่อง ยัดข้อหาง่ายมากนะครับ ก่อกวนสร้างความรำคาญเนี่ย

แบบเดิมไปเหอะดีแล้ว :huh:

ปล ผมไม่ได้สนใจว่าแพทจะโดน แพทน่ะโดนถาวรไปได้ยิ่งดี แต่ผมกลัวที่นี่มันจะเละน่ะ -_-

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#129 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:00

ถามหน่อยวะ ไอ้แป๊ะขี้หมาตัวนี้มีปัญญาทำอะไรใครได้วะ?

นอกจากปากหมา ส่งลูกสมุนต่ำๆอย่าเห่าหอนในนี้อ่ะ

:lol: :lol: :lol:

ผมก็เบื่อสาวก ปชปที่หน้ามืดตาบอดเห่าอวยมาร์คแบบหลับหูหลับ ตา ไอ้มาร์คเทือกแดรกเงินหุ้น ปตทไปกี่ล้านบาทวะถามดิ ถ้า ปชปบริสุทธิ์ใจก็กรุณาเลิกกฏหมาย 11ฉบับเอา ปตทกลับมาดิ ยิ่งดิ้นยิ่งเลี่ยงยิ่งสงสัยว่า ปชปมีผลประโยชน์ทางพลังงานไม่ต่างจากแม้ว

ดูแล้ว มีแววจะโดนแบนอีกรอบแล้วนะเนี่ย

เอออ ผู้ดูแลครับ ช่วยพิจารณาคำร้องของผมด้วยนะ เนื่องด้วยล็อกอิน phat21 คนนี้ป่วนกระทู้มาหลายครั้งแล้ว เขาไม่ได้มีเจตนาจะมาเสวนาหรืออะไร แต่เจตนาป่วน โดนแบนก็ตั้งไม่รู้กี่ครั้งแล้ว ยังจะปล่อยให้อยู่ต่อไปทำไม?

ถ้าคราวนี้แบนอีก ถาวรไปเลยนะครับ.

อย่ามาให้แบนเลย ผมเนี่ยทนรับโทษแบนมาแล้วผมไม่ได้ทําผิดอะไร เลย ผมพูดความจริงแล้วมันผิดตรงไหน ครับ หรือว่าคุณอยากประเคนเงินที่ได้จากพลังงานไปขายให้แม้วมาร์คหา ผมป่วนเพราะผมเห็นต่างจากพวก ปชปใช่รึไม่ครับ ถ้าจะแบนกรุณายกกฏมาด้วย อย่ามาแบนลอยๆ

จี๊ดสิท่า เมื่อผมบอกมาร์คเทือกแดรกเงินหุ้น ปตท

ไม่ได้คุยกับคุณครับ คุยกับผู้ดูแลครับ

-_- -_-

ก็เหมือนกันก่อนจะแบนผมก็ยกกฏมาสิครับ แบบนี้ผมก็เดือดร้อน ไม่ตอบผมแล้วมาแบนแบบเลื่อนลอยมันใช้ไม่ได้

ปกติ ที่ผ่านมาช่วงหลังๆ ไม่ได้ตอบ ไม่สนใจ ไม่ค่อยอ่าน คห แพทมานานแล้ว เพราะบอกตรงๆ รังเกียจ และขยะแขยงคนๆนี้มากๆ แต่เห็นอันนี้แล้วทนไม่ไหว ขอหน่อยละกันนะ

ที่แพทโดนแบน2 ครั้งล่าสุด บอกให้ก็ได้ ฝีมือผมล้วนๆ กูนี่ล่ะเป็นคนแจ้งมอดเอง

มาดูกันว่าข้อหาอะไร ผิดไม่ผิด

ครั้งก่อนหน้านี้ แบน1อาทิตย์

ข้อหา ด่าทอล่วงเกินสมาชิกท่านอื่น โดยเรียกลุงแคน ว่า "ไอ้นรกแคนไท"

ซึ่งแพทอายุน้อยกว่าขนาดไหน กล้าดียังไงไปจิกหัวเรียกผู้ใหญ่แบบนั้น

แต่โอเค ผมเข้าใจว่าที่บ้านแพทไม่เคยสอนเรื่องมารยาทและสัมมาคารวะ และเมื่อไม่ได้นับถือกันด้วยก็ไม่แปลกที่จะไม่พูดดีๆด้วย

ซึ่งหากเป็นการที่ทะเลาะกันอยู่ แล้วลุแก่โทสะ เลยหลุดคำด่าออกมา หรือต่างคนต่างด่า ผมคงไม่ยุ่ง

แต่กระทู้นั้นลุงแคนไม่ได้มาตอบด้วยซ้ำ อยู่ดีๆแพทเข้ามา แพล่มเรื่อยเปื่อยตามแบบของแพท แล้วอยู่ดีๆก็ด่าลุงแคนขึ้นมาซะเฉยๆงั้นอะ

ตือด่าเพราะอยากจะจิกหัวด่า อยู่ดีๆนึกอยากด่าก็ด่า ไม่ใช่เพราะทะเลาะกันอยู่หรือลุแก่โทสะ ด่าเพราะมันปากล้วนๆ

ถามว่าเนี่ยหรอ ไม่ได้ทำผิด

ส่วนครั้งล่าสุดที่โดนไปน่าจะเป็นเดือนเนี่ย เพราะเรื่องเจ้าสีหนูสวรรคต แล้วแพทก็ไปด่าท่าน กษัตริย์ประเทศเพื่อนบ้าน ยังจะว่าไม่ผิดอีกปะ หรือของเราคนอื่นห้ามด่า แต่ของคนอื่นเราด่าได้

เขาไม่แจ้งจับก็บุญแล้ว ยังจะมาหน้าด้านบอกว่าไม่ผิด โถๆๆๆๆๆ พ่อพระเอกลิเก

อะ นี่หลักฐาน เด๋วจะมาหาว่ากล่าวหาลอยๆ เซนเซอร์ชื่อคนที่ตายออกแระ ดูกันเอาเองว่าผิดไม่ผิด

นี่อีกเรป หลังจากหลายๆคนเตือนไปแล้วก็ยังไม่หยุดคุ้มคลั่ง

ถ้าคิดว่าตัวเองไม่ผิดก็ดีแล้ว ทำตัวแบบเดิมต่อไปอะดีแล้ว จะได้จัดให้อีกเรื่อยๆ อย่าเผลอนะ พลาดมาจะจัดให้อีก สัญญาเลย

เพราะบอกตรงๆ รู้สึกขยะแขยง รังเกียจมากๆที่มีคนแบบแพทอยู่ในบอร์ดนี้ และจะพยายามทำทุกอย่างเพื่อกำจัดแพทไปจากที่นี่ให้ได้

ไม่ได้รังเกียจแพทเพราะฝ่าย สี หรืออุดมการณ์ของแพท แต่รังเกียจในตัวตน กมลสันดาน และความถ่อยของแพท

ปกติไม่เกลียดใครเลยนะในนี้ ไม่ว่าเขาจะสีอะไร แม้แต่ใจดี หรือเสื้อแดงคนอื่นๆ อาจมีรำคาญบ้าง โมโหบ้าง แต่ก็ยังคุยกันได้ เพราะทุกคน "ให้เกียรติกัน"

แต่แพทไม่เคยให้เกียรติ ไม่เคยเกรงใจ ไม่เคยแม้แต่จะพูดดีๆกับใคร ถ่อนเถื่อนสถุนนำตลอด แถมพูดจาไม่รู้เรื่อง

น่ารังเกียจยิ่งกว่าใจดีหรือเสื้อแดงคนอื่นๆอีก

เมื่อทำตามกฏไม่ได้ เด๋วจะช่วยหาทางออกให้เอง

คิดว่าตัวเองไม่ผิดอะดีแล้ว ทำต่อไปเหมือนเดิมอะดีแล้ว หนักกว่าเดิมยิ่งดี จะได้จัดให้

อ้อ แล้วอย่าลิมไปฟ้องที่ป่าช้าด้วยนะว่่าผู้ใหญ่ที่นี่รังแกเด็ก

จะว่าไปก็แปลกนะ ปกติเด็กแม่งไม่เคยเห็นหัวผู้ใหญ่ จิกหัวด่า ความเคารพเกรงใจไม่เคยมีให้

แต่พอโดนผู้ใหญ่อัด ทีนี้ล่ะเสือกจะอ้างเด็กขึ้นมาทันที

ตรรกกะแปล๊กแปลก พวกป่าช้าเนี่ยPosted ImagePosted ImagePosted Image

Edited by yenmanovic, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:08.

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#130 pooyong

pooyong

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:09

ครั้งนี้ ไม่ต้องแบนมั้ง คงจะหายไปเองสักพัก เพราะอาย
(เอ!! มันอายเป็นมั้ยหว่า)
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#131 phat21

phat21

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:27

เรื่องถอดยศทักษิณ รัฐบาลปชป.ทำมาตลอด คนที่จะทำเรื่องนี้คือสตช.

ก็มีการดึงเรื่องในกลุ่มตำรวจอยู่นาน จนกระทั่งทำเรื่องถามไปที่กฤษฎีกา

กฤษฎีกาให้คำวินิจฉัยว่า "ถอดยศได้" ก็ต่อเมื่อกลางเดือนมิถุนายน 2554

ซึ่งเป็นวันใกล้เลือกตั้ง 2 กรกฎาคม 2554 รัฐบาลปชป. อยู่ในฐานะ รัฐบาลรักษาการ

หากบีบให้ สตช.ถอดยศทักษิณ ในห้วงนั้น ก็จะกลายเป็นเรื่องรังแกทักษิณเพราะกำลังจะหมดอำนาจ

ที่สำคัญแม้สั่งการลงไป คิดหรือว่า สตช. ซึ่งเป็นลิ่วล้อทักษิณจะรีบดำเนินการ

ปัจจุบันเรื่องถอดยศทักษิณ เป็นหน้าที่ของรัฐบาลลิ่วล้อทักษิณ รวมถึงการเรียกคืนเครื่องราชฯ ต่าง ๆ

คออยดูกันต่อไป เมื่อประชาชนเรียกร้องให้ถอดยศทักษิณ รัฐบาลนี้จะทำยังไงต่อไป

เวลาจะวิพากษ์วิจารณ์นักการเมือง บุคคลสาธารณะ ต้องรู้จักหาข้อมูลมาสนับสนุน
ถึงบอกไงว่ายังต้องเรียนอีกเยอะ ถ้าไปรอรับน้ำลายไอ้แป๊ะมาเที่ยวถ่มถุย มันก็จากเสียหน้าไปเรื่อย ๆ

เวลาเค้าด่าเด็กเกรียน ก็ไปโกรธเค้า

จะยื่นกฤษฏีกาทําไม ผมบอกให้ไม่ต้องยื่นเพราะแม้วติดคําพิพากษาติดคุกแล้วหลักฐานมีมากพอจนไม่ต้องยื่นไรแล้ว ครับ การยื่นมันก็แค่การถ่วงเวลาเท่านั้น ถ้ารู้ว่าถอดได้ควรจะรีบถอดในทันที

อย่ามาอ้างว่า ตร ดึงเรื่อง ตร คนไหนขัดขืนก็สั่งปลดโยกย้าย แล้วตั้งคนใหม่มาก็ได้ ผมถาม สิครับ มาร์คในตอนนั้นก็คุม ตรได้ทั้งหมด ถ้า มาร์คทําได้ควรจะกวาดล้างไล่ ตร มะเขือเทศออกไปให้หมดแล้วปฏิรูป สตช ซะด้วยซํ้า อ้อ นอกจากมาร์คไม่ถอดยศแม้วแล้วไม่กวาดล้าง ตร มะเขือเทศ ปฏิรูป สตช ถ้ามาร์ค ปฏิรูป สตช ถอดยศแม้วก็ง่ายแล้วชัดไหมแคนไท ถ้าคิดตื้นแบบนี้ชนะแม้วไม่ได้หรอกจริงไหมแคนไท ทักษิณควรจะจัดการให้เด็ดขาดไปซะตั้งแต่ต้นถ้ามาอ้างว่ากลัวทักษิณกล่าวหาว่ากลั่นแกล้ง แบบนี้จะชนะได้ไงในเมื่อไอ้แม้วมันโหดได้ซะขนาดนี้

Edited by phat21, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:37.

#132 pooyong

pooyong

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:29

อยากถาม phat ว่าผ่อนผันการเกณฑ์ทหาร มากี่ปีแล้วครับ

#133 phat21

phat21

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:30

อยากถาม phat ว่าผ่อนผันการเกณฑ์ทหาร มากี่ปีแล้วครับ

ปีแรก

#134 โคนัน

โคนัน

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:56

ถามหน่อยวะ ไอ้แป๊ะขี้หมาตัวนี้มีปัญญาทำอะไรใครได้วะ?

นอกจากปากหมา ส่งลูกสมุนต่ำๆอย่าเห่าหอนในนี้อ่ะ

:lol: :lol: :lol:

ผมก็เบื่อสาวก ปชปที่หน้ามืดตาบอดเห่าอวยมาร์คแบบหลับหูหลับ ตา ไอ้มาร์คเทือกแดรกเงินหุ้น ปตทไปกี่ล้านบาทวะถามดิ ถ้า ปชปบริสุทธิ์ใจก็กรุณาเลิกกฏหมาย 11ฉบับเอา ปตทกลับมาดิ ยิ่งดิ้นยิ่งเลี่ยงยิ่งสงสัยว่า ปชปมีผลประโยชน์ทางพลังงานไม่ต่างจากแม้ว

ดูแล้ว มีแววจะโดนแบนอีกรอบแล้วนะเนี่ย

เอออ ผู้ดูแลครับ ช่วยพิจารณาคำร้องของผมด้วยนะ เนื่องด้วยล็อกอิน phat21 คนนี้ป่วนกระทู้มาหลายครั้งแล้ว เขาไม่ได้มีเจตนาจะมาเสวนาหรืออะไร แต่เจตนาป่วน โดนแบนก็ตั้งไม่รู้กี่ครั้งแล้ว ยังจะปล่อยให้อยู่ต่อไปทำไม?

ถ้าคราวนี้แบนอีก ถาวรไปเลยนะครับ.

อย่ามาให้แบนเลย ผมเนี่ยทนรับโทษแบนมาแล้วผมไม่ได้ทําผิดอะไร เลย ผมพูดความจริงแล้วมันผิดตรงไหน ครับ หรือว่าคุณอยากประเคนเงินที่ได้จากพลังงานไปขายให้แม้วมาร์คหา ผมป่วนเพราะผมเห็นต่างจากพวก ปชปใช่รึไม่ครับ ถ้าจะแบนกรุณายกกฏมาด้วย อย่ามาแบนลอยๆ

จี๊ดสิท่า เมื่อผมบอกมาร์คเทือกแดรกเงินหุ้น ปตท

ไม่ได้คุยกับคุณครับ คุยกับผู้ดูแลครับ

-_- -_-

ก็เหมือนกันก่อนจะแบนผมก็ยกกฏมาสิครับ แบบนี้ผมก็เดือดร้อน ไม่ตอบผมแล้วมาแบนแบบเลื่อนลอยมันใช้ไม่ได้

ปกติ ที่ผ่านมาช่วงหลังๆ ไม่ได้ตอบ ไม่สนใจ ไม่ค่อยอ่าน คห แพทมานานแล้ว เพราะบอกตรงๆ รังเกียจ และขยะแขยงคนๆนี้มากๆ แต่เห็นอันนี้แล้วทนไม่ไหว ขอหน่อยละกันนะ

ที่แพทโดนแบน2 ครั้งล่าสุด บอกให้ก็ได้ ฝีมือผมล้วนๆ กูนี่ล่ะเป็นคนแจ้งมอดเอง

มาดูกันว่าข้อหาอะไร ผิดไม่ผิด

ครั้งก่อนหน้านี้ แบน1อาทิตย์

ข้อหา ด่าทอล่วงเกินสมาชิกท่านอื่น โดยเรียกลุงแคน ว่า "ไอ้นรกแคนไท"

ซึ่งแพทอายุน้อยกว่าขนาดไหน กล้าดียังไงไปจิกหัวเรียกผู้ใหญ่แบบนั้น

แต่โอเค ผมเข้าใจว่าที่บ้านแพทไม่เคยสอนเรื่องมารยาทและสัมมาคารวะ และเมื่อไม่ได้นับถือกันด้วยก็ไม่แปลกที่จะไม่พูดดีๆด้วย

ซึ่งหากเป็นการที่ทะเลาะกันอยู่ แล้วลุแก่โทสะ เลยหลุดคำด่าออกมา หรือต่างคนต่างด่า ผมคงไม่ยุ่ง

แต่กระทู้นั้นลุงแคนไม่ได้มาตอบด้วยซ้ำ อยู่ดีๆแพทเข้ามา แพล่มเรื่อยเปื่อยตามแบบของแพท แล้วอยู่ดีๆก็ด่าลุงแคนขึ้นมาซะเฉยๆงั้นอะ

ตือด่าเพราะอยากจะจิกหัวด่า อยู่ดีๆนึกอยากด่าก็ด่า ไม่ใช่เพราะทะเลาะกันอยู่หรือลุแก่โทสะ ด่าเพราะมันปากล้วนๆ

ถามว่าเนี่ยหรอ ไม่ได้ทำผิด

ส่วนครั้งล่าสุดที่โดนไปน่าจะเป็นเดือนเนี่ย เพราะเรื่องเจ้าสีหนูสวรรคต แล้วแพทก็ไปด่าท่าน กษัตริย์ประเทศเพื่อนบ้าน ยังจะว่าไม่ผิดอีกปะ หรือของเราคนอื่นห้ามด่า แต่ของคนอื่นเราด่าได้

เขาไม่แจ้งจับก็บุญแล้ว ยังจะมาหน้าด้านบอกว่าไม่ผิด โถๆๆๆๆๆ พ่อพระเอกลิเก

อะ นี่หลักฐาน เด๋วจะมาหาว่ากล่าวหาลอยๆ เซนเซอร์ชื่อคนที่ตายออกแระ ดูกันเอาเองว่าผิดไม่ผิด

นี่อีกเรป หลังจากหลายๆคนเตือนไปแล้วก็ยังไม่หยุดคุ้มคลั่ง

ถ้าคิดว่าตัวเองไม่ผิดก็ดีแล้ว ทำตัวแบบเดิมต่อไปอะดีแล้ว จะได้จัดให้อีกเรื่อยๆ อย่าเผลอนะ พลาดมาจะจัดให้อีก สัญญาเลย

เพราะบอกตรงๆ รู้สึกขยะแขยง รังเกียจมากๆที่มีคนแบบแพทอยู่ในบอร์ดนี้ และจะพยายามทำทุกอย่างเพื่อกำจัดแพทไปจากที่นี่ให้ได้

ไม่ได้รังเกียจแพทเพราะฝ่าย สี หรืออุดมการณ์ของแพท แต่รังเกียจในตัวตน กมลสันดาน และความถ่อยของแพท

ปกติไม่เกลียดใครเลยนะในนี้ ไม่ว่าเขาจะสีอะไร แม้แต่ใจดี หรือเสื้อแดงคนอื่นๆ อาจมีรำคาญบ้าง โมโหบ้าง แต่ก็ยังคุยกันได้ เพราะทุกคน "ให้เกียรติกัน"

แต่แพทไม่เคยให้เกียรติ ไม่เคยเกรงใจ ไม่เคยแม้แต่จะพูดดีๆกับใคร ถ่อนเถื่อนสถุนนำตลอด แถมพูดจาไม่รู้เรื่อง

น่ารังเกียจยิ่งกว่าใจดีหรือเสื้อแดงคนอื่นๆอีก

เมื่อทำตามกฏไม่ได้ เด๋วจะช่วยหาทางออกให้เอง

คิดว่าตัวเองไม่ผิดอะดีแล้ว ทำต่อไปเหมือนเดิมอะดีแล้ว หนักกว่าเดิมยิ่งดี จะได้จัดให้

อ้อ แล้วอย่าลิมไปฟ้องที่ป่าช้าด้วยนะว่่าผู้ใหญ่ที่นี่รังแกเด็ก

จะว่าไปก็แปลกนะ ปกติเด็กแม่งไม่เคยเห็นหัวผู้ใหญ่ จิกหัวด่า ความเคารพเกรงใจไม่เคยมีให้

แต่พอโดนผู้ใหญ่อัด ทีนี้ล่ะเสือกจะอ้างเด็กขึ้นมาทันที

ตรรกกะแปล๊กแปลก พวกป่าช้าเนี่ยPosted ImagePosted ImagePosted Image

เอาหลักฐานตรงนี้ไปแจ้งความได้ปะครับ MOD ยังเก็บไว้อยู่ไหม ถ้ามีข้อมูลทั้งหมด ผมสนใจ จะเอาไปแจ้งความครับ

#135 tu249cm

tu249cm

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:10

ทำไมมาร์คต้องไปช่วย ทำไมไอ้แป๊ะไม่ช่วยล่ะ เพราะเมื่อก่อนก็หลอกใช้งานวีระตลอดมา
แต่พอมีปัญหากับคุณวีระกลับร้องให้มาร์คช่วย มันทุเรศนะ
อ่านความเห็นของแพร่ดแล้วเด็กอมมือก็รู้ว่าจริงๆแล้วใจของแพร่ดเชียร์ ชอบ ไอ้แม้วแค่ไหน
แต่ทำเป็นเนียนว่าไม่เอาแม้ว 5555555

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#136 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:21

ปีแรก

แล้วทำไมต้องผ่อนผันล่ะ ทำไมไม่สมัครไปเลย จะได้ไปช่วยกันชิงเขาพระวิหารคืนมา

ที่ผ่านมา เอะอะก็ห็นยุให้รบ เอะอะก็ให้ปราบ เอะอะก็ให้ยิง ในเมื่อไม่ได้อย่างใจทำไมไม่ไปเป็นทหารเองเลย

แล้วแค่ในทู้นี้ก็เห็นตะโกนด่าทุกคนในนี้ว่าข้านี้รักชาติมากกว่าพวกมึงทุกตัว

คนรักชาติอะไรอะไม่ยอมไปเป็นทหาร แถมยุให้ทหารไปตายตลอด แต่ตัวเองกลับไม่กล้าเป็นPosted Image

เด๋วคนเค้าจะหาว่า ปากโวยวาย แต่ใจเท่า H๋E มดนะคับแพท Posted ImagePosted Image

#137 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:25

เอาหลักฐานตรงนี้ไปแจ้งความได้ปะครับ MOD ยังเก็บไว้อยู่ไหม ถ้ามีข้อมูลทั้งหมด ผมสนใจ จะเอาไปแจ้งความครับ

เด๋วหลังไมค์ไปให้นะครับ

ส่วนใครอยากดูบอกได้ เด๋วส่งให้

#138 unook

unook

น้องเก่า

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:41

ที่บอร์ดเก่า ผมเคยถูกคุณแพทให้เกียรติโดยการแต่งตั้งผมเป็น "ไอ้พวกบ้าสันติ" โอ้วส์ งงจุงเบย

#139 phat21

phat21

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:43

ปีแรก

แล้วทำไมต้องผ่อนผันล่ะ ทำไมไม่สมัครไปเลย จะได้ไปช่วยกันชิงเขาพระวิหารคืนมา

ที่ผ่านมา เอะอะก็ห็นยุให้รบ เอะอะก็ให้ปราบ เอะอะก็ให้ยิง ในเมื่อไม่ได้อย่างใจทำไมไม่ไปเป็นทหารเองเลย

แล้วแค่ในทู้นี้ก็เห็นตะโกนด่าทุกคนในนี้ว่าข้านี้รักชาติมากกว่าพวกมึงทุกตัว

คนรักชาติอะไรอะไม่ยอมไปเป็นทหาร แถมยุให้ทหารไปตายตลอด แต่ตัวเองกลับไม่กล้าเป็นPosted Image

เด๋วคนเค้าจะหาว่า ปากโวยวาย แต่ใจเท่า H๋E มดนะคับแพท Posted ImagePosted Image

ขอเวลาเตรียมตัวหน่อยเหอะเอาให้จวนตัวผมเกณท์แน่

ส่วนเรื่องนั้น ผมไม่อยากจะพูดถึงเพราะยังไงผมก็ไม่ทําอีกแล้ว ด่าไอ้ฮุนเซนอย่างเดียว ละ ผมเนี่ยเกลียดเขมรยิ่งกว่าใครๆแล้วกัน ไม่เหมือนพวกคุณเวลามาร์คหงอเขมร พวกสาวก ปชปก็ชาบูทีผมรับไม่ได้

Edited by phat21, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:47.

#140 Majung

Majung

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:50

น้องโดนจัดหนักอ่ะ แต่ก็นะถ้าไม่โดนของแข็งบ้างก็คงเข้ามาวนลูปอย่างเดิม
ฟังคนเข้ามาเตือนบ้างน้องเอ๊ย...เขาก็เตือนด้วยความหวังดี

บอร์ดเก่าเคยมีน้องคนนึง แกก็ติดบอร์ดจนการเรียนตก "โชคดีที่พ่อแม่เขาไม่รังแกฉัน" ดึงแกกลับไปได้
มาร่ำลาในบอร์ด ก็มีแต่คนในบอร์ดบอกให้กลับไปเรียนให้จบ ค่อยมาเล่นหรือนานๆแวะมาก็ได้
บางคนว่า จบแล้วค่อยไปทำประโยชน์อย่างอื่นให้บ้านเมืองได้ บางคนว่ามีหน้าที่เรียนหนังสือ ก็ไปเรียนก่อนก็ถือเป็นการทำประโยชน์แล้ว

จะเข้าใจไหมเนาะ เห็นโดนจัดหนัก :(
ธมฺมจารี สุขํ เสติ

#141 โคนัน

โคนัน

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:51

ปีแรก

ขอเวลาเตรียมตัวหน่อยเหอะเอาให้จวนตัวผมเกณท์แน่

ส่วนเรื่องนั้น ผมไม่อยากจะพูดถึงเพราะยังไงผมก็ไม่ทําอีกแล้ว ด่าไอ้ฮุนเซนอย่างเดียว ละ ผมเนี่ยเกลียดเขมรยิ่งกว่าใครๆแล้วกัน ไม่เหมือนพวกคุณเวลามาร์คหงอเขมร พวกสาวก ปชปก็ชาบูทีผมรับไม่ได้

อยากรู้เหมือนกันว่าหลักฐานที่เอ็งหมิ่นประมาทกษัตริย์เขมร จะเอาเอ็งเข้าคุกได้ไหม คาดว่าจะส่งคนคนเขมรไปแปลก่อน ดูซิ ว่ากระแสโลกไซเบอร์ จะลากตัวเอ็งออกมาได้ไหม ถึงเวลานั้นอย่าลืมบอกให้พ่อแป๊ะช่วยด้วยละกัน

ไอ้แป๊ะคงตะโกนกลับมา ว่าไอ้นี้ เหลืองเทียม ก๊ากก

Edited by โคนัน, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:56.

#142 phat21

phat21

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:55

ปีแรก

อยากรู้เหมือนกันว่าหลักฐานที่เอ็งหมิ่นประมาทกษัตริย์เขมร จะเอาเอ็งเข้าคุกได้ไหม คาดว่าจะส่งคนคนเขมรไปแปลก่อน ดูซิ ว่ากระแสโลกไซเบอร์ จะลากตัวเอ็งออกมาได้ไหม

ถ้าศาลโลกตัดสินให้ไทยเสียเขาพระวิหาร จริง ทั้งหมดเป็นความผิดของมาร์คที่ไปศาลโลกนั้นละแล้วถึงตอนนั้นพวกคุณจะรู้สึกเองว่าสิ่งที่ผมทํามันคือการปกป้องผลประโยชน์ชาติไทยแล้วเมื่อนั้นพรรคการเมืองเลวๆทุกพรรคระบบรัฐสภาไทยเลวๆจะตายหมด

ผมเนี่ยทั้งชาติก็จะไม่ไปเหยียบประเทศที่ปล้นดินแดนและทรัพยากรไทยอย่างแน่นอน ไม่ต้องห่วงหรอก ผมเนี่ยคาดว่าคงไม่ได้เข้าเขมรตลอดชาติ55555555

Edited by phat21, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:03.

#143 โคนัน

โคนัน

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:02

ปีแรก

อยากรู้เหมือนกันว่าหลักฐานที่เอ็งหมิ่นประมาทกษัตริย์เขมร จะเอาเอ็งเข้าคุกได้ไหม คาดว่าจะส่งคนคนเขมรไปแปลก่อน ดูซิ ว่ากระแสโลกไซเบอร์ จะลากตัวเอ็งออกมาได้ไหม

ถ้าศาลโลกตัดสินให้ไทยเสียเขาพระวิหาร จริง ทั้งหมดเป็นความผิดของมาร์คที่ไปศาลโลกนั้นละแล้วถึงตอนนั้นพวกคุณจะรู้สึกเองว่าสิ่งที่ผมทํามันคือการปกป้องผลประโยชน์ชาติไทยแล้วเมื่อนั้นพรรคการเมืองเลวๆทุกพรรคระบบรัฐสภาไทยเลวๆจะตายหมด

ผมเนี่ยทั้งชาติก็จะไม่ไปเหยียบประเทศที่ปล้นดินแดนและทรัพยากรไทยอย่างแน่นอน ไม่ต้องห่วงหรอก ผมเนี่ยคาดว่าคงไม่ได้เข้าเขมรตลอดชาติ55555555

มาตรา ๑๓๓ ผู้ใดหมิ่นประมาท ดูหมิ่น หรือแสดงความอาฆาตมาดร้ายราชาธิบดี ราชินี ราชสามี รัชทายาท หรือประมุขแห่งรัฐต่างประเทศ ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หนึ่งปีถึงเจ็ดปี หรือปรับตั้งแต่สองพันบาทถึงหนึ่งหมื่นสี่พันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

เตรียมตัวได้เลย

#144 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:09

เหอ เหอ เหอ ใจเย็น ๆ ครับ อย่าเพิ่งรีบด่วนหมั่นไส้ เจ้า Phat มันเล้ย
อย่างน้อยเราก็รู้ว่า หมอนี่มันไม่ใช่โจรเผาบ้าเผาเมือง เพียงแต่อาจไปติด
Sandan มาจากคนบางพวกบางกลุ่มมาจนฝังหัวเท่านั้น 5555555

Phat เอาอย่างนี้ไหม มาตกลงกันให้ชัดเจน ว่า ประเด็นที่ Phat ข้องใจทุกเรื่อง
Phat ตั้งประเด็นถาม พี่ป้าน้าอา เขาให้เคลียร์ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องถอดยศ เขาพระวิหาร
วีระราตรี เอาทีละประเด็นอย่าพูดรวม ๆ ประเด็นไหนเคลียร์แล้ว อย่าเอามาพูดอีก
Phat ข้องใจประเด็นไหน เอาให้ชัดเจนไปเลย มีข้อแม้นิดเดียวว่า Phat ต้องใช้สมอง
ของตัวเองในการคิด อย่าเอาสมองของ สนธิ หรือ แกนนำ มาคิด เพราะคนพวกนั้นค่อนข้าง
อคติมุ่งโจมตีคนอื่นอย่างเดียวมันจะพูดกันไม่รู้เรื่อง 5555555555

#145 phat21

phat21

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:10

อยากทําไรก็เชิญ ครับผมไม่สนทั้งนั้น และผมไม่ทําแบบนั้นอีกมันก้ควรจะจบๆได้แล้ว ครับ

Edited by phat21, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:16.

#146 phat21

phat21

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:14

เหอ เหอ เหอ ใจเย็น ๆ ครับ อย่าเพิ่งรีบด่วนหมั่นไส้ เจ้า Phat มันเล้ย
อย่างน้อยเราก็รู้ว่า หมอนี่มันไม่ใช่โจรเผาบ้าเผาเมือง เพียงแต่อาจไปติด
Sandan มาจากคนบางพวกบางกลุ่มมาจนฝังหัวเท่านั้น 5555555

Phat เอาอย่างนี้ไหม มาตกลงกันให้ชัดเจน ว่า ประเด็นที่ Phat ข้องใจทุกเรื่อง
Phat ตั้งประเด็นถาม พี่ป้าน้าอา เขาให้เคลียร์ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องถอดยศ เขาพระวิหาร
วีระราตรี เอาทีละประเด็นอย่าพูดรวม ๆ ประเด็นไหนเคลียร์แล้ว อย่าเอามาพูดอีก
Phat ข้องใจประเด็นไหน เอาให้ชัดเจนไปเลย มีข้อแม้นิดเดียวว่า Phat ต้องใช้สมอง
ของตัวเองในการคิด อย่าเอาสมองของ สนธิ หรือ แกนนำ มาคิด เพราะคนพวกนั้นค่อนข้าง
อคติมุ่งโจมตีคนอื่นอย่างเดียวมันจะพูดกันไม่รู้เรื่อง 5555555555

ผมเนี่ยใช้สมองตัวเองคิดตลอดครับเรื่องที่ ปชปทําแต่ไม่ทําเลย ถ้า ปชปไม่ดื้อทําสิ่งที่ควรทําและถูกต้องควรจะจบไปนานแล้ว ครับ

#147 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:20

สีซอให้ควายฟังยังได้ประโยชน์กว่า
ควายฟังไม่รู้เรื่องก็แค่นั่งเฉยไม่รู้สึกรู้สาก็จบกันไป
บางคนฟังเสร็จเสรือกจะขวิดเขาอีก
ไม่เคยสำนึกสักนิด

#148 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:25

เหอ เหอ เหอ Phat ใช้สมองตัวเอง แล้วทำไมทุกเรื่องมันเหมือนที่ สนธิ กับ แกนนำพูด
ไม่ผิดเพี้ยนเลยล่ะ แต่ความจริงมันเหมือนก็ไม่เป็นไรหรอก ที่บอกให้ใช้สมองตัวเองน่ะ
หมายถึง ฟังเขาพูดแล้วเอามาคิดเอง ไม่ใช่ฟังเขาแล้วก็เชื่อตามที่เขาบอก เข้าใจป่ะ

55555555555

#149 phat21

phat21

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:28

เหอ เหอ เหอ Phat ใช้สมองตัวเอง แล้วทำไมทุกเรื่องมันเหมือนที่ สนธิ กับ แกนนำพูด
ไม่ผิดเพี้ยนเลยล่ะ แต่ความจริงมันเหมือนก็ไม่เป็นไรหรอก ที่บอกให้ใช้สมองตัวเองน่ะ
หมายถึง ฟังเขาพูดแล้วเอามาคิดเอง ไม่ใช่ฟังเขาแล้วก็เชื่อตามที่เขาบอก เข้าใจป่ะ

55555555555

ผมฟังแกนนําพูดผมก็คิดได้นะครับ ประกอบกับเปรียบเทียบการทํางาน ของมาร์คว่าอะไรทําไม่ทํา ผมคิดได้แหละว่าอะไรมันจริงไม่จริง ไม่ใช่แกนนําพูดรจะเชื่อหมด

#150 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:29

อยากทําไรก็เชิญ ครับผมไม่สนทั้งนั้น และผมไม่ทําแบบนั้นอีกมันก้ควรจะจบๆได้แล้ว ครับ

มันไม่จบก็เพราะมันเคยเกิดคล้ายๆกันแบบนี้มาแล้วไง ก้าวล่วงพระราชวินิจฉัย ลืมอีกอะดิ

อะ เตือนความจำให้

phat1 wrote:ผมว่ารัฐบาลสุรยุทธ์คือรัฐบาล ที่แย่ที่สุดเพราะเกียร์ว่างไม่ยอมปราบระบอบทักษิณและอิทธิพลทักษิณเลย(และ อภิสิทธิ์ก็เป็นแบบสุรยุทธ์แล้ว) และไม่ยอมทําให้สังคมรู้ภัยทุจริต และดัดนิสัยนักการเมืองชั่วๆ อยู่เฉยๆ รวมทั้งสมยอมไอ้แม้ว ถอดรายการยามเฝ้าแผ่นดินออก

ผมว่าคนนี้ไม่สมควรได้รับเป็นองค์มนตรีอีกด้วยเหตุผลที่เป็นนายกแล้วห่วยสุดๆ

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=34827&sid=48effa4bde27999231186ee228ce84a2

***ปากพล่อยคพะนองปากเนี่ย ระวังนะสักวันจะตายเพราะปาก

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน