Jump to content

- - - - -

สุกำพลโดนคนแรก คลิปหลุดในอภิปรายไม่ไว้วางใจ 2.ละเลยการปฏิบัติหน้าที่ 3.ทุจริต โกงเงินแผ่นดิน

• Please log in to reply
530 ความเห็นในกระทู้นี้

#451 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:07

อภิสิทธิ์มาแล้ว :D
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#452 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:10

ดูเหมือนว่า..อยากจะได้เอกสาร อภิปรายไม่ไว้วางใจ และ ถอดถอน ยิ่งลักษณ์ หรือเกิน

#453 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:10

อือ เช้าพวกมันทำเนียนไม่ค่อยประท้วง
พอเย็นมีชาวบ้านดูเยอะ พวกมันเริ่มประท้วง
สร้างเรื่องให้สภาวุ่นวาย แล้วโยนให้ชาวบ้านเ้ข้าใจผิดว่าเป็นการกระทำของฝ่ายค้านอีกแล้ว
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#454 kalo

kalo

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:12

ไอ้คนลุกประท้วงอภิสิทธิ์นี่จิ๊กโก๋แท้

ผมบอกไม่ได้ก็ไม่ได้ซิวะ
หญ้าแพรก overcome จ.หาดใหญ่ ประเทศซิดนี่ย์

#455 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:14

ครายที่เป็นคนแก่ๆอ้วนๆ เสื้อเชื้ตสีชมพู
ทำไมเอานิ้วชี้หน้าท่านประธาน หาว่า เอาข้อบังคับไหนมาขอยื่นคำร้องขอถอดถอนที่ไม่มีการแจกหนังสือให้สส.

เจออภิสิทธิ์ตอกซะ
คนที่พูดไม่ใช่ประธานสภา จะไปวินิจฉัยได้ :lol: :lol: :lol:

สังเกตว่า สส เพื่อไทย ส่วนใหญ่จะใส่เนคไทสีแดง รวมทั้งประธานหน้าขาวๆ ด้วย (ไม่สนใจว่าชื่อไร ไม่น่าจดจำ)
ในขณะที่ ปชป ไม่มีสีแดงเลย (ดูจากทีวีตอนนี้)

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#456 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:20

สมาชิกที่นี่เก่ง ๆ กันทั้งนั้นเลย
สรุปได้กระชับ อ่านเข้าใจง่าย เห็นภาพ
ไม่น่าเบื่อ และน่าติดตามมาก

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#457 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:21

วิชาญ มีนไชยนันท์ จะขอเอาเอกสารอีก
แต่ประธานวินิจฉัยจบไปแล้วนี้ว่าเอกสารรอรับอีกที
มันมาเซ้าซี้เพื่อจะป่วนโยนความผิดให้ฝ่ายค้านอยู่ได้

Edited by Kepler-22b, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:53.

#458 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:25

พักการประชุม 10 นาทีครับ พวกมันป่วนจนได้เรื่องเลย

#459 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:25

ตัวป่วน วิชาญ สุนัย รีบโชว์พาวในช่วงไพร์มไทม

ประธานขอพัก 10 นาที หารือวิป

#460 ชาวสวน

ชาวสวน

ประธานทนไม่ไหว ขอพัก10นาที

#461 Gop

Gop

อ้าว เปิดทีวีมา ก็พักการประชุมซะงั้น เกิดอะไรขึ้นครับเนี่ย

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#462 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:30

ผลการประชุมวิปจะออกมาแบบไหนนะ <_< แต่ยังไงก็ยังนอนไม่ได้ รออภิปรายยิ่งลักษณ์ก่อน จุลินทร์บอกว่าเอาคืนนี้เลย :)

#463 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:32

แมงสาป แกล้ง ผู้หญิง

ทุเรศ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#464 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:33

korbsak sabhavasu@korbsak
ประเด็นเถียงกันคือฝ่ายค้านไม่มีสิทธิอภิปรายกล่าวหารมต.ว่าทำผิดกฎหมายหรือทุจริตถ้าไม่ได้ยื่นขอถอดถอนรมต.ต่อประธานวุฒิ

การยื่นถอดถอนคือต้องมีเอกสารครบเพื่อให้ปปช.ตรวจสอบ รัฐธรรมนูญล่าสุดกำหนดไว้เพื่อป้องกันการกล่าวหาแบบสาดโคลน

กรณีนี้ชัดว่าฝ่ายค้านไม่ได้ยื่นในส่วนของเรื่องรถไฟ ผู้อภิปรายต้องถอนคำที่กล่าวหาว่ารัฐมนตรีทำผิดกฎหมายทั้งหมด ไม่มีสิทธิอภิปรายในส้วนนี้

คุณอภิสิทธิ์ได้เสนอทางแก้แล้ว และคุณนครผู้อภิปรายบอกขอถอนที่กล่าวหาว่าทำผิดกฎหมาย แต่ฝ่ายรัฐบาลยังไม่ยอม

Edited by ชาวสวน, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:35.

#465 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:34

ใครแกล้งแม่กระบือเผาเมือง

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#466 asawinee

asawinee

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:35

พูดตรงๆนะ นคร มาฉิม สส พิษณุโลก ปชป อภิปรายได้อืดอาดมาก ชักแม่น้ำทั้ง 5 กว่าจะเข้าเรื่อง
มีเวลาให้ 20 นาที ใช้เกินไปเป็น 40 นาที เนื้อหาสำคัญอยู่ตรง5 นาทีสุดท้าย
เรื่องแต่งตั้ง ประภัทร จงสงวน ผิด กม.

แถมตอนนี้การอภิปรายยังทำให้เกิดปัญหา เพราะ ไม่มีในเอกสารที่ใช้ยื่นถอดถอนว่าผิดมาตราไหน
นครว่ายื่นเอกสารไปแล้ว
ประธานบอกไม่เห็น

ประท้วงกันวุ่นวาย

วิชาญได้ที เข้าถล่มทั้งนครและอภิสิทธิ์ว่าผิด กม
อยากได้เอกสารที่ยื่นถอดถอน (ท่าทางอยากได้เอกสารที่ยื่นนางปูแต่ทำเนียน)
สุนัยเอาด้วย

ประธานทราบแล้วว่ามียื่นเอกสารมาแล้ว
ขอพัก 10 นาที

จุรินทร์บอกอภิปรายชัจน์เหลือ อรรถวิช คนเดียว
เสร็จแล้วอภิปรายนางปูต่อเลย

แต่ตอนนี้ นางปูอยู่หนาย

#467 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:50

นายก นี่ พรุ่งนี้ โดน(รุม)คนเดียว ไม่ใช่เหรอครับ

#468 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:54

ตามดูแต่เช้า สะดุดช่วงดึก

รอดูอภิปรายท่านนายกครับ ว่าท่านจะตอบอภิปรายว่าอย่างไร

:)

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#469 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:03

คุณอรรถวิชช์อภิปรายชัจจ์ก็น่าดูเหมือนกันนะครับ :D

Edited by Kepler-22b, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:29.

#470 asawinee

asawinee

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:03

กลับมา พท.ยังประท้วงให้นครลบการอภิปรายทั้งหมดออกจากบันทึกสภา

#471 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:05

กลับมา พท.ยังประท้วงให้นครลบการอภิปรายทั้งหมดออกจากบันทึกสภา

สรุปวิปสองฝ่ายไปตกลงกัน ส.ส.ของฝ่ายค้านพูดรู้เรื่อง
แต่ส.ส.ของรัฐบาล ไม่รู้เรื่องกลับเข้ามาเซ้าซี้ต่อ

#472 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:06

like ให้ จขกท. ค่ะ

ไม่สะดวกจะติดตามฟังการอภิปราย ใช้วิธี refresh กระทู้นี้แทน

ขอบคุณครับ :)

ด้วยคนค่ะ อยู่ ตปท.ฟังอภิปรายไม่ได้ ขอบคุณ จขกท.ที่อนุเคราะห์ค่ะ

ตามลิงค์นี้เข้าดูได้ไหมครับ :)
ช่องทางการรับชมครับ
http://www.tnewstv.com/tv_index/

สมศักดิ์มาแล้ว
http://www.radioparl...internettv1.php

บลูสกายครับ
http://www.blueskychannel.tv/

วิทยุฟังได้ที่ FM 87.50

ยังหาวิทยุออนไลน์ไม่เจอครับ ใครมีแนะนำได้ครับ

ปกติ ทีนิวส์ดูได้ดี บลูสกายตั้งแต่เปลี่ยนจาก blueskylivestream ภาพและเสียงขาดๆ หายๆ แต่วันนี้ดูไม่ได้ทั้งหมด กำลังให้ลูกชายดูให้ อาจเป็นที่คอมพ์มันเก่าก็ได้ค่ะ หรือเป็นเพราะต่างประเทศอาจต้องซื้อเพิ่มรายเดือนเพื่อรับสัญญาณหรือเปล่าก็ไม่ทราบ อารมณ์ค้างจากม็อบเสธ.อ้ายเมื่อวาน วันนี้ขออ่านกระทู้นี้ให้จบดีกว่า ช่วยได้เยอะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#473 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:07

ประธานสภา บอกว่าให้วิปรัฐบาล กับพรรคเพื่อไทยของรัฐบาลไปตกลงกันก่อน
พรรคมันเองยังคุยกันไม่รู้เรื่องเลย

#474 asawinee

asawinee

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:08

ไพจิตร ศรีวรขานบอกว่า วิปทั้งสองฝ่าย ตกลงกันว่า นคร ยอมขอถอนคำอภิปรายในส่วนที่เกี่ยวกับนายกและชัจน์ในยุคที่เป็น รมช มหาดไทย

พิชิตถุงขนม 2 ล้าน บอกว่า ผิด รธน.ต้องลบออกให้หมด

จ่าประสิทธิ์บอก ความผิดสำเร็จไปแล้ว ต้องลบออกให้หมด

#475 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:10

วันนี้มีธุระ ไม่ได้ดูถ่ายทอด เข้ามาอ่านกระทู้นี้ สรุปได้ดีมากแถมอ่านสนุกสุดๆ ขอบคุณมากๆค่ะ

Now!  Restart Thailand  

#476 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:11

ยอมถอนขนาดนี้ กลัวการเขียนโพยตอบรึเปล่า ถ้าเอกสารต้องยื่นไปทั้งหมด - -"

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#477 asawinee

asawinee

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:11

สรุป นครยอมถอนการอภิปรายออกทั้งหมด

#478 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

like ให้ จขกท. ค่ะ

ไม่สะดวกจะติดตามฟังการอภิปราย ใช้วิธี refresh กระทู้นี้แทน

ขอบคุณครับ :)

ด้วยคนค่ะ อยู่ ตปท.ฟังอภิปรายไม่ได้ ขอบคุณ จขกท.ที่อนุเคราะห์ค่ะ

ตามลิงค์นี้เข้าดูได้ไหมครับ :)
ช่องทางการรับชมครับ
http://www.tnewstv.com/tv_index/

สมศักดิ์มาแล้ว
http://www.radioparl...internettv1.php

บลูสกายครับ
http://www.blueskychannel.tv/

วิทยุฟังได้ที่ FM 87.50

ยังหาวิทยุออนไลน์ไม่เจอครับ ใครมีแนะนำได้ครับ

ปกติ ทีนิวส์ดูได้ดี บลูสกายตั้งแต่เปลี่ยนจาก blueskylivestream ภาพและเสียงขาดๆ หายๆ แต่วันนี้ดูไม่ได้ทั้งหมด กำลังให้ลูกชายดูให้ อาจเป็นที่คอมพ์มันเก่าก็ได้ค่ะ หรือเป็นเพราะต่างประเทศอาจต้องซื้อเพิ่มรายเดือนเพื่อรับสัญญาณหรือเปล่าก็ไม่ทราบ อารมณ์ค้างจากม็อบเสธ.อ้ายเมื่อวาน วันนี้ขออ่านกระทู้นี้ให้จบดีกว่า ช่วยได้เยอะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

ไม่น่าจะเกี่ยวกับคอมเก่า น่าจะเป็นผู้ให้บริการเน็ต สัญญาณไม่ดี
เหมือนกับ ToT หรือ True บ้านเราครับ :P

#479 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:12

นครขอถอนทั้งหมดแล้ว...............ดีครับจะได้ถึงน้องปูเร็วๆ....ส่วนชัจจ์คงไม่มีอะไรแล้ว เมาหมัด

#480 asawinee

asawinee

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:13

ถอนการอภิปรายและลบการบันทึกสภา
เพื่อแลกไม่ให้ดูเอกสารที่ยืนไปที่วุฒิสภา

นางปูอดดูข้อสอบเลย

ตะกี้มีใครในฝั่ง เพื่อไทย บอก ชัจน์ความดันขึ้นเลย

อรรถวิชน์กำลังพูดเรื่องตลาดจตุจักร

#481 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:20

ขอดูข้อสอบตั้งแต่เช้าแล้ว

ท่าทาง นายกปู จะหวั่นๆ

จะหายไปเหมือนกับ สุกำพล อีกรึเปล่าน้าาาาาาาาา

#482 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:22

ยิ่งดูผมยิ่งชอบการอภิปายยุคปัจจุบันนะ

ไม่เน้นลีลาเน้นข้อมูล และแต่ละอย่างนี้เน้นถึงตายทั้งนั้น

สุกำพล นี้ไปไม่เป็น ชัช เสียเชิงไปเยอะ

พรุ่งนี้ สนุก

#483 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:23

สรุปเด็กๆ เพื่อไทยไม่ได้ของเล่นตามที่ต้องการนะครับ
ขวัญผวาต่อไปกับเอกสารยื่นถอดถอนนายก

เพราะมันมีตัวอย่างให้เห็นแล้วว่าเมื่อไม่มีข้อมูลหลุดออกไป
จนถึงวันนี้ที่ฝ่ายค้านยื่นเอกสารยื่นถอดถอนรมต.ให้กับสภา
รมต.ที่โดนเชือดรายแรกคือสุกำพลโดนไปหลายหมัด
และไม่รู้มาก่อนว่าจะโดนเรื่องอะไรบ้างดอกแรกก็เรื่องคลิปเสียง
ดอกสองละเลยการปฏิบัติหน้าที่ ดอกสามโกงเงินแผ่นดินกับเรือและเป้าลวง
ชัจจ์ก็เพิ่งจะหมดสภาพเพราะเมาหมัด จากการยอมรับในสภาว่าจะให้
รมช.ประเสริฐ จันทรรวงทองชี้แจงแทน
พวกลิ่วล้อเพื่อไทยจึงกระสันต์นักหนาที่จะอยากได้เอกสารนั้นเพื่อจะได้รู้
ว่าปชป.จะเชือดนายกอย่างไรบ้าง จะได้หาทางแก้ถูกจะได้ไม่ต้องถูกจับแก้ผ้า
ในสภาเหมือนรมต.สองคนก่อนหน้านี้ ตอนนี้ไม่ได้ก็ต้องอกสั่นขวัญแขวนกันต่อไป

#484 bird

bird

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:25

อดดูข้อสอบ....ไม่มีโพยให้ท่อง
จะได้เห็นน้ำตา....กลางสภา...มั้ยเนี้ย..

#485 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:26

มันไม่มีใครจะตั้ง มันไปตั้งคนมีความดันมาเป็นรมต.
ถ้าความดันขึ้นมันเป็นความผิดของผู้อภิปรายเหรอ ความคิดมันแปลกๆ จริงๆ

#486 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:29

ค่าเช่าแผงตลาดรถไฟ จาก 360 เป็น 3500
อันนี้ถูกรึเปล่าครับ
- 360 / เดือน
- 3500 / ปี

รึเปล่าครับ

#487 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:30

คุณอรรถวิชญ์ อภิปรายชัดเจน เข้มแข็งมาก

ท่าน รมต ชัช เสียงอ่อยเลย :(

แต่คุ้น ๆ เรื่องค่าเช่า ว่า ผู้เช่ากับผู้ขายจริง เป็นคนละคนกันใช่มั้ยครับ

Edited by คำปู้จู้, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:31.

#488 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:32

เดี๋ยวพรุ่งนี้น่าจะมีสวนสัตว์โพลออกมาบอกว่าประชาชนส่วนใหญ่เชื่อมั่นรัฐบาลหลังการอภิปราย... :D

สวนสัตว์โพลก็ขี้ข้าเหลี่ยมอีกแหล่งนึง

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#489 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:35

ฝ่ายค้าน สั้นกระชับตรงเป้า

รมต.ว่ายน้ำ ดำน้ำ อ้อมคลอง :D

#490 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:35

ข้อมูล ปชป. แน่นๆกันทั้งนั้น ไม่รู้ควายจะดูกันเข้าใจมั่งมั้ย ;)

Edited by yaister7, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:36.

#491 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:36

ค่าเช่าแผงตลาดรถไฟ จาก 360 เป็น 3500
- 3500 / ปี

รึเปล่าครับ

3500 / เดือน ครับ
http://news.mthai.co...ews/156154.html

นายกฯ ยันค่าเช่าแผงจตุจักร 3,562บาทต่อเดือนเหมาะสม

Mthai News ผู้สื่อข่าวรายงานว่า น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี เปิดเผยถึงกรณีกลุ่มผู้ค้าตลาดนัดสวนจตุจักรออกมาเรียกร้องให้ลดราคาค่าเช่าว่า ได้ติดตามปัญหาการเรียกร้องลดค่าเก็บค่าเช่าที่ตลาดนัดจตุจักร พร้อมเห็นใจกลุ่มผู้ค้า

แต่ข้อเรียกร้องลดเก็บค่าเช่าแผง จาก 3,562 บาท เหลือเพียง 1,000 บาทนั้น เป็นไปไม่ได้ เนื่องจากราคาที่กำหนดไว้เดิมเบื้องต้น เป็นราคาที่เหมาะสม ก่อนหน้านี้การรถไฟแห่งประเทศไทย หรือ ร.ฟ.ท. งดเก็บค่ามัดจำ และเงินบำรุงอื่นๆ ขอความร่วมมือทุกคนอย่าชุมนุมปิดถนน เพราะจะทำให้ประชาชนได้รับความเดือดร้อน

ส่วนกรณีสถานการณ์หมอกควันในพื้นที่ภาคเหนือ ได้สั่งการในที่ประชุมคณะรัฐมนตรีไปแล้วถึง 2 ครั้ง พร้อมสั่งการให้รัฐมนตรีว่าการกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม

รวมถึงปลัดกระทรวงมหาดไทย เร่งติดตามปัญหา และชี้แจงให้ประชาชนรับทราบ รวมทั้งกำชับไปยังผู้ว่าราชการแต่ละจังหวัด ลงพื้นที่ติดตามสถานการณ์ และขอความร่วมมือประชาชนหยุดการเผาป่า.

http://www.ryt9.com/s/iq03/1350309

บอร์ดรถไฟเคาะค่าเช่าตลาดนัดจตุจักร 3,157 บ./เดือน ค่าธรรมเนียม 50,000

นายยุทธนา ทัพเจริญ ผู้ว่าการการรถไฟแห่งประเทศไทย(ร.ฟ.ท.) เปิดเผยภายหลังประชุมคณะกรรมการร.ฟ.ท.ว่า ที่ประชุมเห็นชอบอัตราค่าเช่าที่ดินแผงค้าตลาดนัดจตุจักรรวมค่าสาธารณูปโภคส่วนกลางเดือนละ 3,157 บาท และเก็บค่าธรรมเนียม 50,000 บาท ระยะสัญญาเช่า 3 ปี และให้ต่ออีก 2 ปี

หลังจากนี้จะประกาศให้ผู้ค้าทำสัญญาเช่าตั้งแต่วันที่ 23 ก.พ.-12 มี.ค.55 ซึ่งร.ฟ.ท.คาดว่าจะมีรายได้จากค่าธรรมเนียมเป็นเงินประมาณ 443 ล้านบาท และมีรายได้หลังหักค่าใช้จ่ายจากค่าเช่าปีละประมาณ 180 ล้านบาท

"ราคาค่าเช่า 3,157 บาท ถือว่าเป็นราคาที่เหมาะสม โดยได้มีการเปรียบเทียบค่าเช่ากับพื้นที่ใกล้เคียง เช่น ตลาดเจริญพลาซ่า เก็บค่าเช่าเดือนละ 8,000-24,000 บาท ตลาดศรีสมรักษ์ เก็บค่าเช่าเดือน 4,000-6,000 บาท ตลาดอินสแควร์ เก็บค่าเช่าเดือนละ 3,000 บาท โดย ร.ฟ.ท.จะเก็บค่าเช่าในอัตราเดียวเหมือนกันทุกแผง ซึ่งมีทั้งหมด 8,875 แผง" นายยุทธนา กล่าว

#492 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:41

- 3500 / ปี

รึเปล่าครับ

3500 / เดือน ครับ
http://news.mthai.co...ews/156154.html

นายกฯ ยันค่าเช่าแผงจตุจักร 3,562บาทต่อเดือนเหมาะสม

Mthai News ผู้สื่อข่าวรายงานว่า น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี เปิดเผยถึงกรณีกลุ่มผู้ค้าตลาดนัดสวนจตุจักรออกมาเรียกร้องให้ลดราคาค่าเช่าว่า ได้ติดตามปัญหาการเรียกร้องลดค่าเก็บค่าเช่าที่ตลาดนัดจตุจักร พร้อมเห็นใจกลุ่มผู้ค้า

แต่ข้อเรียกร้องลดเก็บค่าเช่าแผง จาก 3,562 บาท เหลือเพียง 1,000 บาทนั้น เป็นไปไม่ได้ เนื่องจากราคาที่กำหนดไว้เดิมเบื้องต้น เป็นราคาที่เหมาะสม ก่อนหน้านี้การรถไฟแห่งประเทศไทย หรือ ร.ฟ.ท. งดเก็บค่ามัดจำ และเงินบำรุงอื่นๆ ขอความร่วมมือทุกคนอย่าชุมนุมปิดถนน เพราะจะทำให้ประชาชนได้รับความเดือดร้อน

ส่วนกรณีสถานการณ์หมอกควันในพื้นที่ภาคเหนือ ได้สั่งการในที่ประชุมคณะรัฐมนตรีไปแล้วถึง 2 ครั้ง พร้อมสั่งการให้รัฐมนตรีว่าการกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม

รวมถึงปลัดกระทรวงมหาดไทย เร่งติดตามปัญหา และชี้แจงให้ประชาชนรับทราบ รวมทั้งกำชับไปยังผู้ว่าราชการแต่ละจังหวัด ลงพื้นที่ติดตามสถานการณ์ และขอความร่วมมือประชาชนหยุดการเผาป่า.

http://www.ryt9.com/s/iq03/1350309

บอร์ดรถไฟเคาะค่าเช่าตลาดนัดจตุจักร 3,157 บ./เดือน ค่าธรรมเนียม 50,000

นายยุทธนา ทัพเจริญ ผู้ว่าการการรถไฟแห่งประเทศไทย(ร.ฟ.ท.) เปิดเผยภายหลังประชุมคณะกรรมการร.ฟ.ท.ว่า ที่ประชุมเห็นชอบอัตราค่าเช่าที่ดินแผงค้าตลาดนัดจตุจักรรวมค่าสาธารณูปโภคส่วนกลางเดือนละ 3,157 บาท และเก็บค่าธรรมเนียม 50,000 บาท ระยะสัญญาเช่า 3 ปี และให้ต่ออีก 2 ปี

หลังจากนี้จะประกาศให้ผู้ค้าทำสัญญาเช่าตั้งแต่วันที่ 23 ก.พ.-12 มี.ค.55 ซึ่งร.ฟ.ท.คาดว่าจะมีรายได้จากค่าธรรมเนียมเป็นเงินประมาณ 443 ล้านบาท และมีรายได้หลังหักค่าใช้จ่ายจากค่าเช่าปีละประมาณ 180 ล้านบาท

"ราคาค่าเช่า 3,157 บาท ถือว่าเป็นราคาที่เหมาะสม โดยได้มีการเปรียบเทียบค่าเช่ากับพื้นที่ใกล้เคียง เช่น ตลาดเจริญพลาซ่า เก็บค่าเช่าเดือนละ 8,000-24,000 บาท ตลาดศรีสมรักษ์ เก็บค่าเช่าเดือน 4,000-6,000 บาท ตลาดอินสแควร์ เก็บค่าเช่าเดือนละ 3,000 บาท โดย ร.ฟ.ท.จะเก็บค่าเช่าในอัตราเดียวเหมือนกันทุกแผง ซึ่งมีทั้งหมด 8,875 แผง" นายยุทธนา กล่าว

แล้วตอนที่เช่า 360 / เดือน นี่มันมีค่ามัดจำ หรือ ค่าเซ็ง หรือเปล่า
ทำไมค่าเช่ามันถึงต่างกันมากจังครับ
พอดี ไม่ค่อยได้ตามข่าวนี้

#493 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:42

ถ้าพรรค ปชป.เข้ามาอ่านในนี้ หรือ เพื่อไทยเข้ามาอ่านในนี้ ให้ทุกท่านสังเกตที่หูของประธาน และของคนอื่นๆว่า มีทำไมหูฟังนั้นนะ.....หรือมีทุกครั้งแต่ผมไม่ทันสังเกต จะมีการส่งซิกทางหูฟังหรือเปล่า
ปล.เอามาลงเพื่อให้เกิดความถูกต้อง (จริงๆแล้วกลัวลูกเล่นของพรรคนั้นครับ)

#494 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:46

ถ้าพรรค ปชป.เข้ามาอ่านในนี้ หรือ เพื่อไทยเข้ามาอ่านในนี้ ให้ทุกท่านสังเกตที่หูของประธาน และของคนอื่นๆว่า มีทำไมหูฟังนั้นนะ.....หรือมีทุกครั้งแต่ผมไม่ทันสังเกต จะมีการส่งซิกทางหูฟังหรือเปล่า
ปล.เอามาลงเพื่อให้เกิดความถูกต้อง (จริงๆแล้วกลัวลูกเล่นของพรรคนั้นครับ)

คงไม่ใช่สั่งงานจากทางไกล รึเปล่า
ไม่มั่ง....

#495 Chocolate

Chocolate

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:49

เพิ่งเปิดทีวีดู ยังดีได้อ่านอัพเดทย้อนหลัง
ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆเสรีไทยที่รายงานให้โดยสังเขป

#496 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:51

ฟังละจะหลับละครับ

- -"

ตกลงท่านตอบว่า ทีเอเอ็มได้สิทธิบริหารด้วยวิธีพิเศษ
โดยไม่มีการทุจริต ขอยืนยัน มีเหตุผลแค่นี้หรอคับ = =

Edited by คำปู้จู้, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:53.

#497 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:51

คงไม่ใช่สั่งงานจากทางไกล รึเปล่า
ไม่มั่ง....

ไม่รู้ซิครับ ผมก็ฟังอภิปรายแบบผ่านๆมาทุกครั้ง แต่ครั้งนี้ ทำไม ประธานถึงต้องใส่หูฟัง เลยลองนึกว่าแต่ก่อนใส่หรือเปล่า อาจจะมีการเปิดเผยข้อมูลแล้วให้คนเขียนโพย เป็นคนพูดแนวให้ฟังหรือเปล่า

#498 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:54

คนที่คุม รฟท คือคนที่ ไ้อ้ชัช มันเลือกเ้ข้ามา แต่เวลามีการประมูลแบบพิเศษ มันบอกว่า มันไม่รู้เรื่องเลย :o

#499 Chocolate

Chocolate

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:57

ชัจจ์เข้าเรื่องบ้างก็ได้..ตอบอะไรของมันฟระ?

#500 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:57

สีข้างถลอก เหมือนเป็ดเหลิมเลย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน