Jump to content

- - - - -

ผิดหวังผู้นำฝ่ายค้านจริงๆ

• Please log in to reply
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:58

*
POPULAR

ทำไมถามไม่ตรงคำตอบนายกว้า...

ถามวัว นางก็ตอบม้า

ถามช้าง นางก็ตอบหนู

เลยไม่รู้จะสงสารคนถาม หรือสงสารคนตอบดี เพราะคนถามก็อยากได้คำตอบ แต่คนตอบก็ตอบกว้างๆ ตามโพยสไตล์เดิม... ซึ่งไม่มีคำตอบที่ชัดเจนสักประเด็นเดียว

อนาถนายกประเทศไทย ถ้าตอบได้แค่นี้ไปเลี้ยงลูกอยู่บ้านเหอะ

เพิ่มเติมสรุปคำถามครับ

Edited by ทัชชี่, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:57.

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#2 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:24

เบื่อคน ที่คิดว่าปูจะตอบแบบตรงไป ตรงมา จริงๆ

ถามจขกท .ตรงๆ ว่า ยังไม่ชินอีกหรือค่ะ

#3 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:25

แล้วสสรัถบานมันจะถามหาเอกสารทำไม
เอาโพยนางโยกไปให้ฝ่ายค้านอ่านก่อนดีกว่า
เค้าจะได้ตั้งคำถามให้ตรงกัน

คนถามควายตอบชัดๆ

#4 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:26

ชอบตอนผู้นำฝ่ายค้านยิ้มตาหยี ตอนนางยกบอกว่าเรามีเว็บไซต์ให้ประชาชนตรวจสอบ
แล้วผู้นำฝ่ายค้านส่ายหัวว่าไม่มี ไม่มี เปิดไม่ได้

55555555 ตาหยีเลยพี่มาร์คผม
gladiator 1.jpg

#5 idecon

idecon

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:28

เลยไม่รู้จะสงสารคนถาม หรือสงสารคนตอบดี เพราะคนถามก็อยากได้คำตอบ แต่คนตอบก็ตอบกว้างๆ ตามโพยสไตล์เดิม... ซึ่งไม่มีคำตอบที่ชัดเจนสักประเด็นเดียว

อนาถนายกประเทศไทย ถ้าตอบได้แค่นี้ไปเลี้ยงลูกอยู่บ้านเหอะ

อย่าไล่ป้าแกแบบนั้น
สงสารเด็ก

#6 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:37

เบื่อคน ที่คิดว่าปูจะตอบแบบตรงไป ตรงมา จริงๆ

ถามจขกท .ตรงๆ ว่า ยังไม่ชินอีกหรือค่ะ

ขออนุญาตตอบแทนนะครับ

เรื่องนี้จะชินกับมันไม่ได้
เรื่องนี้จะปล่อยตามเวรตามกรรมไม่ได้
เรื่องนี้จะทำเป็นยอมรับไม่ได้
และอย่าเบื่อ
ไม่เช่นนั้นอนาคต เราจะไม่เหลือประเทศให้ลูกหลาน
แม้เมื่อเราตายไปแล้วชนรุ่นหลังก็จะสาปแช่งเรา ที่เรานิ่งดูดายปล่อยให้ เห้...ครองเมือง
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#7 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:43

วิทยุคลื่น 96.5 เมกะเฮิร์ซ อสมท.

นักข่าวสายรัฐสภารายงานว่า

นายกตอบได้ดีมาก ชัดเจน กระชับ
เตรียมตัวมาดี

โอ้วววว ถามม้าตอบควายเยี่ยงนี้น่ะนะ

#8 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:03

งงล่ะซิ เจอตอบแบบนักบริหาร เนื้อหาล้วนๆ ไม่ได้ตอบแบบนักวาทะกรรม
แล้วข้อไม่มี มาตราไหนบอกนายกฯต้องตอบให้ตรงคำถาม เข้าใจไหม

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#9 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:17

ตอบแล้วเหรอ?

#10 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:20

ชอบตอนผู้นำฝ่ายค้านยิ้มตาหยี ตอนนางยกบอกว่าเรามีเว็บไซต์ให้ประชาชนตรวจสอบ
แล้วผู้นำฝ่ายค้านส่ายหัวว่าไม่มี ไม่มี เปิดไม่ได้

โอ๊ยยยยย อยากเห็นรูปอ่ะค่ะ คุณผึ้ง ><

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:22

โอ๊ยยยยย อยากเห็นรูปอ่ะค่ะ คุณผึ้ง ><

ง่า...ทำไงดีจะคร๊อปภาพได้ ถ้ามีคนอัพคลิปลงยูทูบ เดี๋ยวผมจะมาแปะให้นะครับ
กล้องจับเต็มๆเลยครับ ยิ้มตาหยี :lol: :lol:

ดิทเพิ่ม...

งงล่ะซิ เจอตอบแบบนักบริหาร เนื้อหาล้วนๆ ไม่ได้ตอบแบบนักวาทะกรรม
แล้วข้อไม่มี มาตราไหนบอกนายกฯต้องตอบให้ตรงคำถาม เข้าใจไหม

ตอบแบบนักบริหาร??????...............

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:25.

#12 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:31

บริหารเสน่ห์ :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:37

บริหารเสน่ห์ :o

...ที่ไม่ค่อยมี...
:ph34r:

#14 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:38

ถ้างั้นคงไม่ต้องอภิปรายละมั๊งดอน -_- .....ให้ป้าแกอยากพูดอะไรก็พูดไป ขอแค่ไม่ผิดก็พอ :lol:

#15 salsa

salsa

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:40

ชิบหายแล้ว นักบริหารแบบนี้ บริษัทเตรียมตัวเจ๊งได้เลย

#16 kisa

kisa

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:10

ฟังนางยกตอบคำถามไม่รู้เรื่องอะ งงงงงงงงงงง

เฮ้อ! :( :( :(
จงอย่าหลอกตัวเองเลย Red Buff เอ๋ย

#17 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:18

ก็ อยากให้เค้าตอบ เค้าก็ตอบ... พอตอบเสร็จ... สลิ่มขาประจำประสานเสียงตามโพย... ตอบไม่ตรงมั่ง.. ไม่ตอบมั่ง... ไม่รู้เรื่องมั่ง...
แค่นี้ใช่ไหมที่ต้องการ...

ก็แบบนี้ไง นางยก เลยไม่เข้าสภา... เพราะ

ถึงเข้ามาตอบ... มันก็บอก ฟังไม่รู้เรื่องอยู่ดี.. :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#18 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:24

สงสารและเห็นใจคนถาม.....!
ไม่มีปัญญาตั้งคำถามที่นายกฯ ปู อำ-ม-หิด"ตอบได้.....
ครูอาจารย์ที่ดีต้องตั้งคำถามเพื่อให้ลูกศิษย์ตอบได้
สอบผ่านไปทำมาหากินเลี้ยงชีพ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ล.คนที่นี่ก็เหมือนกัน
คิดแปลกแยก รักคนที่ไพร่เสื้อแดงไม่รัก...
ตอบกระทู้/คคห.ไม่สมานฉันท์กับ"บัตรเติมเงิน"........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#19 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:24

^
^
^
กลางที่สุดใน3โลก B)

Edit โดนปาด :(

Edited by Shariff, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:26.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#20 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:29

ก็ อยากให้เค้าตอบ เค้าก็ตอบ... พอตอบเสร็จ... สลิ่มขาประจำประสานเสียงตามโพย... ตอบไม่ตรงมั่ง.. ไม่ตอบมั่ง... ไม่รู้เรื่องมั่ง...

ก็แบบนี้ไง นางยก เลยไม่เข้าสภา... เพราะ

ถึงเข้ามาตอบ... มันก็บอก ฟังไม่รู้เรื่องอยู่ดี.. :D

ฟังอภิปรายดี ๆ ก่อนแล้วค่อยทุรนทุรายออกมาช่วยป้าเหี่ยวสุดรักสุดสวาทก็ได้นะน้องการ์ตูนวิปริต

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#21 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:31

เหอ เหอ เหอ ผู้นำฝ่ายค้านเขาเปิดประเด็นกว้าง ๆ นายกปูก็เลย
ต้องตอบกว้าง ๆ เพียงแต่ตอบกว้างมากไปหน่อยเท่านั้น เพราะทีมงาน
เล่นเอาคำแถลงผลงานหนึ่งปี มาให้ตอบเลย มันก็เลยกลายเป็นเขาถาม
ชั่วโมงเดียว ตอบซะหนึ่งปี สะใจสิบห้าล้านเสียงไปเลย 55555

ชื่นชมกัน ตา หู แฉะ ไปเลย ชิมิ 55555

แต่ก็มีข้อน่าสังเกตุนะ ว่า นายกพูดไม่ค่อย ผิด ๆ ถืก ๆ เหมือนตอนปราศรัย
นะ แสดงว่า ประเทศไทยอาจพัฒนาทันโลกแว้ววว 55555

#22 A DESIGN FOR LIFE

A DESIGN FOR LIFE

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:47

คุณเฮนไตฟังแล้วรู้เรื่องหรอครับ

#23 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:01

เจอออหรี่สภา พี่มาร์คไปไม่เป็นเลยโว้ย

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#24 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:22

เค้าให้มาิอภิปรายไม่ไว้วางใจ ไม่ใช่แถลงผลงานรัฐบาล กรุณาเข้าใจใหม่ด้วย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#25 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:25

เจอออหรี่สภา พี่มาร์คไปไม่เป็นเลยโว้ย

มีปํญญาตอบแค่เนี่ย
โทษนะ...หลบนิด......ถุยยยย.

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#26 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:28

ปัญญามาร์ค ทำได้แค่วิ่งราวตำแหน่งนายกครับ ^_^

ใช่มั้ยดอน แล้วมาตราไหนบอกว่าห้ามพรรคที่ได้เสียงข้างน้อยเสนอชื่อโหวตนายก

อ่อ จริยธรรมนักการเมืองต้องสูงกว่าคนทั่วไป ดอนเป็นคนบอก

แต่สำหรับปูโง่ผมยกเว้นให้ได้ครับ ไม่้ต้องมีจริยธรรมอันสูงส่งก็ได้ ผมไม่ืถือ

เอาตามกฎหมายก็พอแล้ว ไม่มีมาตราไหนบอกให้นายกตอบตรงคำถาม

Edited by Shariff, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:31.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#27 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:34

ต่อไปยื่นอภิปรายไม่ไว้วางใจ
ต้องเสนอให้วิปรัฐบาลตรวจสอบหลักฐาน

และคำถาม ว่าตรงกับโพยที่นายกเตรียมมาหรือเปล่า

#28 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:55

โห...มีขี้ข้าอีปรู ช่วยแถซะ แล้วเค้าจะถามทำไมถ้าไม่ตอบ มันเป็นนายกฯขี้ข้าประชาชนนะเว้ย ไม่ใช่พริตตี้ขายหอย
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#29 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:25

นายกก็เหมือน เสื้อแดงใน สรท.ใช่หรือเปล่าเวลาถามก็จะแถไปคนละเรื่อง
แต่พอเอามาตัดแปะแล้วให้คำตอบไม่ได้ก็จะปิด กท. ไปตั้งใหม่

ผมจึงเข้าใจไงว่าทำไมนายกหนีสภา ก็ขนาดเสื้อแดงเองยังหนี กท.
แล้วนายกเป็นใคร..... มันก็นิสัยเดียวกันแระ ใช่มั้ยท่าน เป็นกลางใน 3 โลก....

Edited by OPENUP, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:26.

#30 sos42

sos42

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:30

สมัยหน้า เราต้องมาเลือกคนเขียนโพยด้วยหรือเปล่าครับ :lol:

#31 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:38

เอาเป็นว่า นายก และ รัฐมนตรี ตอบไม่ได้ หรือ ตอบไม่ตรงสักคำถามเลย
เอาเป็นว่า คนรู้กันอยู่ว่า พรรคนี้โกง โคตรโกง โกงทั้งโคตร
เอาเป็นว่า เป็นที่ิรู้จนชินว่า มันโกหกตอเ..ทั้งหมด

และเป็นที่่รู้กันว่า ตอนลงคะแนนโหวต...พรรคเพื่อทักษิณ ชนะแน่

แล้วไง ..ยังจะเชื่อมั่นในระบอบรัฐสภาไหม ในเมื่อ สส พรรคนั้นมันล้วนเป็นลูกจ้างของตระกูลเหลี่ยม เรื่องผิดถูกชั่วดีจึงไม่ได้อยู่ในดุลพินิจ รู้อยู่อย่างเดียวว่าต้องลงคะแนนเสียงให้นายจ้างเท่านั้น

#32 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:45

สัตว์สปีชีส์เดียวกันนี่มันมันสื่อสารกันรุ้เรื่องจริงๆเลยวุ้ยยย :lol: :lol: :lol:
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#33 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:48

^
^
^
กลางที่สุดใน3โลก B)

Edit โดนปาด :(

เคยเจอมาเมื้อนกัน :P :P

อีดิทใหม่ แหล่งข่าวเข้าใจผิดเอง
ผมก็ไม่ตรวจสอบ ลงลายมือปูผิด ขอโทษด้วยครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:51.

#34 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:50

ถามจริง ๆ ภูมิใจกับคำตอบแบบนี้จริง ๆ หรอ ถ้ามาร์คตอบแบบนี้จะด่าไหม

---------------------------------------

#35 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:54

อิ อิ ..... อภิปรายไม่ไว้วางใจครั้งหน้า
ให้นางโยกส่งคำแถลงการไปให้ประธานสภาก่อนเพื่อรีบนำส่งฝ่ายค้าน

ฝ่ายค้านจะได้เขียนญัตติไม่ไว้วางใจได้ตรงกับที่ผู้นำรัฐบาลจะตอบ

ทั้งควายทั้งประชาชนจะได้ฟังกันรู้เรื่อง :lol: :lol: :lol:

#36 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:01

อิ อิ ..... อภิปรายไม่ไว้วางใจครั้งหน้า
ให้นางโยกส่งคำแถลงการไปให้ประธานสภาก่อนเพื่อรีบนำส่งฝ่ายค้าน

ฝ่ายค้านจะได้เขียนญัตติไม่ไว้วางใจได้ตรงกับที่ผู้นำรัฐบาลจะตอบ

ทั้งควายทั้งประชาชนจะได้ฟังกันรู้เรื่อง :lol: :lol: :lol:

ถ้าเป็นแบบนี้ก็ไม่ต้องมีฝ่ายค้านหรอกครับ เป็นรัฐบาลให้หมดทั้ง สส. ๕๐๐ คนนั่นแหล่ะ เดี๋ยวมา โอวันน้อยออก เลือกนายกเอา

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#37 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:03

ฟังแล้วก็ตามคาด

เหมือนตัวเองสมัยตอบข้อสอบอัตนัย

ไม่รู้จะเขียนอะไร ก้เพ้อๆ มันไปจนเต็มบรรทัด....

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#38 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:07

นิสัยแบบนี้ ไม่ผ่าน QC :)

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#39 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:40

ใช่เหรอครับ นักบริหารตอบกันแบบนี้เหรอครับ ผมว่า เสมียนที่จดการประชุม ยังตอบดีกว่านี้อีกนะครับ

แล้วไอ้ประเภทที่มาแถว่า "มาตราไหนบอกนายกฯต้องตอบให้ตรงคำถาม" นี่คิดก่อนจะตอบหรือเปล่าครับ??

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#40 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:46

อ่านคนกลางให้ความเห็นทีไร ต้องเช็ดน้ำลายที่หน้าจอทุกที

#41 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:48

วิทยุคลื่น 96.5 เมกะเฮิร์ซ อสมท.

นักข่าวสายรัฐสภารายงานว่า

นายกตอบได้ดีมาก ชัดเจน กระชับ
เตรียมตัวมาดี

โอ้วววว ถามม้าตอบควายเยี่ยงนี้น่ะนะ

ลองรายงานไม่อวยดิ เตรียมหางานใหม่ได้เลย

#42 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:22

อีโง่
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#43 wewe

wewe

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:30

เหอ เหอ เหอ ผู้นำฝ่ายค้านเขาเปิดประเด็นกว้าง ๆ นายกปูก็เลย
ต้องตอบกว้าง ๆ เพียงแต่ตอบกว้างมากไปหน่อยเท่านั้น เพราะทีมงาน
เล่นเอาคำแถลงผลงานหนึ่งปี มาให้ตอบเลย มันก็เลยกลายเป็นเขาถาม
ชั่วโมงเดียว ตอบซะหนึ่งปี สะใจสิบห้าล้านเสียงไปเลย 55555

ชื่นชมกัน ตา หู แฉะ ไปเลย ชิมิ 55555

แต่ก็มีข้อน่าสังเกตุนะ ว่า นายกพูดไม่ค่อย ผิด ๆ ถืก ๆ เหมือนตอนปราศรัย
นะ แสดงว่า ประเทศไทยอาจพัฒนาทันโลกแว้ววว 55555

กำ

คงเตรียมไว้รอแถลงผลงาน คงท่องได้ขึ้นใจเลยพลั่งพลู

ออกมาซะยาวเยียดครอบคุมไปทั้งปี :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#44 puri

puri

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:38

ต้องขอชม นายกของเราอย่างหนึ่ง มีความอดทนและหน้าด้าน เป็นเลิศ
ไม่รู้ว่ากี่ครั้งต่อกี่หน ที่มันเอ๋อ โดยไม่อายสักนิด ตอบผิดๆถูกๆ มั่วไปเรื่อย
อยากถาม พวก รบ.จริงๆ ไม่อายบางเหรอ ที่ให้หล่อนมานั่งเป็นนายก
ทั้งๆที่ คนที่มีความรู้ความสามารถใน รบ.ก็มี ยอมอยู่ใต้ชายกระโปรงอยู่ได้ เสียชาติเกิดจริง ๆ

#45 koong

koong

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:27

ขออนุญาตตอบแทนนะครับ

เรื่องนี้จะชินกับมันไม่ได้
เรื่องนี้จะปล่อยตามเวรตามกรรมไม่ได้
เรื่องนี้จะทำเป็นยอมรับไม่ได้
และอย่าเบื่อ
ไม่เช่นนั้นอนาคต เราจะไม่เหลือประเทศให้ลูกหลาน
แม้เมื่อเราตายไปแล้วชนรุ่นหลังก็จะสาปแช่งเรา ที่เรานิ่งดูดายปล่อยให้ เห้...ครองเมือง

5555 ปลอบใจจขกท ค่ะ

แล้วเราไม่กลัวชนรุ่นหลังสาปแช่งด้วยเพราะ จะบอกว่า เค้าไม่ได้เลือกมันนะตะเอง ควายมันเลือกมาเอง

#46 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:27

งง อีกคนบอก มาตราไหนบอกนายกฯต้องตอบให้ตรงคำถาม เขาก็บอกไม่จำเป็นต้องตอบให้ตรงคำถามแล้วทำไมคุณถึงฟังรู้เรื่อง เอ้า....ฮา :lol:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#47 koong

koong

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:33

อ้าวแล้วนายก ไม่มีปัญญา ตอบในสิ่งที่เขาถามหรือค่ะ

สงสัยจริงๆ ว่าเวลาทำข้อสอบ นายกปูสอบผ่านมาได้ไง

ถ้าตอบไม่ตรงคำถาม มิสอบตก ซ้ำชั้น รึว่าพึ่งโพย

#48 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:46

คนถาม ผิด เพราะถามไม่ตรงคำตอบ (โพย) :D :D :D

#49 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:27

งงล่ะซิ ...

LOL :lol:

You are as dumb as your Botox Mom.

:lol:

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#50 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:35

ฮืมม์.................ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน