Jump to content

- - - - -

ผิดหวังผู้นำฝ่ายค้านจริงๆ

• Please log in to reply
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:02

เห็นนางยกตอบกระทู้แล้วเห็นใจผู้สื่อสารภาษามือจริงๆ

๑. ต้องนั่งเฉยๆอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อนเมื่อนางยกหาโพยไม่เจอ (เพราะทำภาษามือไม่ถูก)
๒. นางตอบกว้างเกิน ไม่รู้จะทำมือสื่อสารให้ตรงประเด็นอย่างไร

:P :P :P

Edited by แม่น้ำนี้ชื่อนิจนิรันดร์, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:03.

ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#52 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:24

หน้ามึนมาก เขาถามอย่างหนึ่ง ตอบอีกอย่างหนึ่ง สรุปง่ายๆ ตอบตามโพย บังเอิญถามไม่ตรงใบโพยก็เลยตอบแบบมึนไปมั่ว

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#53 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:38

งงล่ะซิ ...
แล้วข้อไม่มี มาตราไหนบอกนายกฯต้องตอบให้ตรงคำถาม เข้าใจไหม

LOL :lol:

You are as dumb as your Botox Mom.

:lol:

แร๊งส์อ่ะ หวังว่า@ดอนคงเข้าใจนะ :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#54 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:02

ถ้าเอารูปที่มีหัวข้อสรุปมาเถียงกัน ผมก็ว่าตอบได้ตรงประเด็นนะครับ แต่ไม่มีรายละเอียด มีบางข้อไม่ยอมตอบ บางข้อก็ตอบแบบเด็กๆ เช่น กล่าวหาว่าจงใจถ่วงเวลา แต่ตอบกลับว่าไม่มีเจตนาถ่วงเวลา เหมือนกับสอบสวนเด็กๆว่าหนูขโมยของไปหรือเปล่า เด็กก็ตอบว่าไม่ได้ขโมย

ผมเองไม่ได้ดูนะครับ แต่ถ้าจะวิจารณ์คงต้องไปดูว่ามีการให้ข้อมูลในการตอบข้อสงสัยแค่ไหน แต่เท่าที่อ่านความเห็นแต่ละคนที่ post ที่นี่ ดูเหมือนว่าจะไม่ค่อยมี

#55 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:08

ก็ อยากให้เค้าตอบ เค้าก็ตอบ... พอตอบเสร็จ... สลิ่มขาประจำประสานเสียงตามโพย... ตอบไม่ตรงมั่ง.. ไม่ตอบมั่ง... ไม่รู้เรื่องมั่ง...
แค่นี้ใช่ไหมที่ต้องการ...

ก็แบบนี้ไง นางยก เลยไม่เข้าสภา... เพราะ

ถึงเข้ามาตอบ... มันก็บอก ฟังไม่รู้เรื่องอยู่ดี.. :D

ผม(ว่า)ฟังรู้เรื่องนะครับ
มาร์ก พูดในข้อที่ยื่นญัตติ อภิปราย ณ.วันนี้กับผลงานที่ผ่านมา
นส.ปู พูดนโยบายที่ได้วางไว้แล้ว หรือจะทำในโอกาสต่อไป

ฟังแล้วเข้าใจง่ายๆ ถ้าไม่คิดเรื่อง ..มันบ้าไปแล้วหรือวะ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#56 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:21

ต่อไปยื่นอภิปรายไม่ไว้วางใจ
ต้องเสนอให้วิปรัฐบาลตรวจสอบหลักฐาน

และคำถาม ว่าตรงกับโพยที่นายกเตรียมมาหรือเปล่า

นส.ปูไม่ยอมหรอกครับ
ถ้ามีการตรวจสอบคำถามฝ่ายค้านก่อน
นส.ปูไม่ยอมครับ เพราะถ้าเป็นอย่างนั้น สุรานัน ต้องมาเป็นคนตรวจ

**นส.ปูไม่ยอมเด็ดขาด ..ไปตายด้วยดาบคู่ต่อสู้ดีกว่า

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน