Jump to content

- - - - -

เอแบคโพลล์ เผยคนอยากลอยกระทงกับนายกปูมากสุด

• Please log in to reply
51 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:28

ม้ากครับ...
"in fashion one day you're in and the next you’re out"
:D

"การด่าและทับถม สิ่งนี้และครับ ที่ทำให้คนที่เคยเลือกผิดหรือหลงผิด ยิ่งออกห่างไปอีก"

:D

เหอๆๆ ผมว่า ท่านให้เครดิตผิดคนนะครับ... เด๋วเจ้าของตัวจริงเค้าจะมาฟ้องผมฐานละเมิด... :D

เออ ลืมไป... ถ้าไม่เข้าใจ... ความหมายเนี่ย... ถาม เจ้าของคำพูดให้ดีก่อนนะครับ...

ผมพูดว่า... ม้ากครับ...
ไม่ใช่... สลิ่มครับ... ผมพูด สลิ่มแมงสาป ใน เวป สลิ่ม.. พูดต่อหน้า... ...
ยากไป ป่าวครับ... (อันนี้ซิเข้า... 55555)

มีใครเข้าใจเค้าบ้าง ช่วยแปลให้ผมฟังที :wacko:

ผมคิดว่า คนกลางจะบอกว่า คำพูดเดียวกันใช้ไม่ได้กับทุกคน
ต้องเลือกปฏิบัติให้ถูกต้องครับ ตัวอย่างเช่น คำพูดที่คนกลางใช้ด่าคนอื่น
จะเอากลับมาด่าคนกลางเองไม่ได้เป็นอันขาด เพราะใช้จริยธรรมคนละชุดกัน
ถ้าไม่เข้าใจ จะได้รับเกียรติเป็นสลิ่มหรือแมงวาปโดยอัตโนมัติครับ ^_^

เป็นคนกลางนี่มันยากชะมัดเนอะ อยากเป็นมั่งทำไม่ได้ซะที :(

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#52 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:44

สรุป..ผลโพลล์
คนอยากลอยนายกปูมากที่สุด..เป็นเอกฉันท์ครับ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน