Jump to content

- - - - -

,,, อยากทราบว่าพี่พีีในนี้เริ่มเชียร์พรรค ปชป กันตั้งเเต่เมื่อใดกันค๊ะ?

• Please log in to reply
68 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:17

ตั้งแต่จับได้ว่ามัน โฟนอินตอแหล ให้เสื้อแดงฟังครับ

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#52 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:54

ผมเลิกเชียร์เพราะเอาคนในภาพมาเป็น หน พรรคนั่นแหล่ะ ไม่ได้โม้ :unsure:

เมื่อก่อน หนูจินนี่เคยกล่าวร้ายต่อคนเสื้อเเดง ต้องขออภัย เเละขอโทษ ด้วยน๊ะค๊ะ :( :(

ต่อไปนี้เรามาร่วมปกป้องประชาธิปไตยกันน๊ะค๊ะ :)

#53 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:02

ตั้งแต่ พ่อกับแม่ของ หนูเบนซ์ อ่า นึง ส่อง ซั่ม
เอ่อคือ ถ่ายรูปด้วยกันที่ ปูกะดึง อ่ะนะ

หนูจินนี่คิดว่า พ่อเเม่หนูเบนซ์ เขาชอบไปถ่ายรูป เเถบ ยุโรป ค่ะ

ปูกะดึง คงไม่เคยไปหรอก :)

#54 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:47

ตั้งแต่ พ่อกับแม่ของ หนูเบนซ์ อ่า นึง ส่อง ซั่ม
เอ่อคือ ถ่ายรูปด้วยกันที่ ปูกะดึง อ่ะนะ

หนูจินนี่คิดว่า พ่อเเม่หนูเบนซ์ เขาชอบไปถ่ายรูป เเถบ ยุโรป ค่ะ

ปูกะดึง คงไม่เคยไปหรอก :)

ปูไม่ดึง

แต่ปูกระแทก
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#55 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:05

หนูจินนี่ ชอบกระเเทก เเรงๆ เเละ อยู่นานๆ อึด โคบาลๆ จ๊ะ เบื่อพวก....

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Edited by คุณหนูจินนี่, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:06.

#56 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:09

หนูจินนี่ ชอบกระเเทก เเรงๆ เเละ อยู่นานๆ อึด โคบาลๆ จ๊ะ เบื่อพวก....

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ชอบ ราดหน้า หรือ ไข่ยัดใส้ ครับ
ว่าจะฝากให้พี่ พีพี ช่วยรับรองให้แบบ อร่อยซู๊ดถึงใจ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#57 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:20

ชอบ ราดหน้า หรือ ไข่ยัดใส้ ครับ
ว่าจะฝากให้พี่ พีพี ช่วยรับรองให้แบบ อร่อยซู๊ดถึงใจ

ราดหน้า.... :o :o หนูจินนี่ไม่ชอบจ๊ะ ขอเเค่ ลงเเขกเกี่ยวข้าวก็พอ

4p กำลังดี ไม่ต้องหาร.... :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

#58 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:24

ผมว่าหลายๆคนที่เคยเชียร์ปชป.อยู่ แล้วมาเลิกเชียร์กันหลายคนตั้งแต่ที่สมัยบอยคอตการเลือกตั้งตอนนั้น มันสะท้อนว่าพรรคนี้ไม่เคารพเสียงของประชาชน

การบอยคอตการเลือกตั้ง โดยการไม่ลงเลือกตั้ง
มันเกี่ยวกับการไม่เคารพเสียงประชาชนตรงไหนวะครับ

แล้วไอ้การจ้างพรรคเล็กมาลงเลือกตั้งล่ะ มันหมายถึงอะไร

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#59 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:14

ตั้งแต่แม้วยืนกุมเจี้ยวทำหน้าเจี่ยมเจี้ยมข้างบิ๊กจ๊อ...^^
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#60 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:40

อยากทราบว่าพี่พี่ในนี้เริ่มเชียร์พรรค ปชป กันตั้งเเต่เมื่อใดกันค๊ะ?

เเละพรรคปชปมีดีอะไรทำไมถึงเชียร์ เเละ ชื่นชอบกันค๊ะ?

ติดดิน? :rolleyes: :rolleyes: :P :P

ยิ้มน่ารัก? :o :o :lol: :lol: :lol:

บทสรุป

เท่าที่หนูจินนี่สังเกต ดูเหมือนว่า.... เเทบจะไม่มีใครมาบอกข้อดีของพรรคปชป เลย

ข้อดี ของพรรคนี้ คงหายากน่าดูเลยน๊ะค๊ะ

ไม่เเปลกใจเลยว่าทำไมเลือกตั้งกี่ครั้งๆ ก็เเพ้คนอื่น

ตลกดี

ก็ตั้งแต่ ไอ้แม้วมันซุกหุ้น พ่อใหญ่ความหวังใหม่ ยังไม่โดดน้ำโขงสักที และ บักเติ้งกลิ้งกลอก อ่ะป้าจินนี่

#61 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:32

ตั้งแต่พรรคเพื่อไทยปลุกระดม พาเสื่อแดงมาปิดล้อม เผาเมือง สังหารเจ้าหน้าที่ สังหารคนที่ไม่เห็นด้วย

#62 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:31

ไม่ได้ชอบแต่เชียร์ ปชป. ให้ลากไส้พวกโกงชาติออกมาให้เห็นกันทั้งบ้านทั้งเมือง แต่ถ้าจะให้เลือกชอบ พท. ละก้อ ก็ขอให้คนพรรคนี้มีความคิดที่ถูกต้องเสียก่อนแล้วกัน

#63 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

ไม่ชอบทักษินตั้งแต่มันให้สัมภาษณ์เรื่องปัญหาไฟใต้ว่า

"ถ้าทางใต้มีปัญหามากนัก จะให้คนอิสานไปอยู่แทน"

นี่คือวิธีแก้ปัญหาของนายกประเทศไทย

จากนั้นมาผมก็ไม่ดูทีวีอีก และเกลี่ยดทักษินตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา

ขอโทษด้วยนะคุณขี้ข้าทักษินถ้าหากว่ามันยาวเกินสามบรรทัด
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#64 akincana

akincana

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

อย่าตอบคนบ้าได้ไหม หวังว่าคงไม่มี rep ต่อจากผมนะ

อีนี่มันเสียสติ -_-

#65 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:23

ไม่ชอบทักษินตั้งแต่มันให้สัมภาษณ์เรื่องปัญหาไฟใต้ว่า

"ถ้าทางใต้มีปัญหามากนัก จะให้คนอิสานไปอยู่แทน"

นี่คือวิธีแก้ปัญหาของนายกประเทศไทย

นี่มัน "แบ่งแยกภาค" ตั้งแต่ตอนนั้นแล้วหรือนี่!!!
gladiator 1.jpg

#66 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

กะแล้ว แดงต้องเรียงหน้าพร้อมเพียงกันเข้ามาตอบ :lol:

ผมเลือก ปชป
เพราะตอนกาบัตรเลือกตั้ง โดนทหารเอาปืนมาจ่อหัวครับ -_-

#67 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:18

รุ่นนี้ไม่มีล่มปากอ่าว มีแต่อ่าวโดนขยาย5555555555555555555
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#68 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

รุ่นนี้ไม่มีล่มปากอ่าว มีแต่อ่าวโดนขยาย5555555555555555555

รู้จัก รีเเพร์... ปล่าววจ๊ะ :lol: :lol:

ถ้าไม่รู้จัก.... ลองถามเมียที่บ้านดู :rolleyes: :P

ตลกดี

#69 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:32

รู้จัก รีเเพร์... ปล่าววจ๊ะ :lol: :lol:

ถ้าไม่รู้จัก.... ลองถามเมียที่บ้านดู :rolleyes: :P

ตลกดี

55555555555555555555555555555

ใส่ยกทรง แต่กะเจี้ยวตุง

55555555555555555555555555555555

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน