Jump to content

- - - - -

////////// พ่อสอนผมเสมอว่า อย่าเลิกศรัทธาการเมือง เพราะการเมืองคือส่วนหนึ่งของวิถีชีวิตคนไทย

• Please log in to reply
102 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

ผมกลับต่างจังหวัดไปหาป๊าและม้าที่บ้าน คิดถึงบ้าน คิดถึงท่านทั้งสองมาก
ป๊าผมสอนเสมอว่า อย่าลืมตัว ให้เป็นคนรู้จักอ่อนน้อมถ่อมตน
ในเรื่องการเมือง ท่านจะพร่ำบอกว่า อย่าใช้อคติในการตัดสินนักการเมืองว่าผิดหรือถูก แต่ให้ฟังข้อมูลจากทั้งสองด้านแล้วพิจารณาด้วยตัวของตัวเอง
ขอบคุณป๊ากับม้าที่ช่วยอบรมสั่งสอนลูกคนนี้ ให้มีวันนี้ได้

ป๊าเป็นคนที่รักต้นไม้มาก บ้านที่ต่างจังหวัดมีต้นไม้ล้อมรอบบ้าน อากาศสดชื่นเย็นสบาย ต่างกับคอนโดที่กรุงเทพลิบลับครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:41

ผิดห้องแล้วละ ไปศาลาเหอะ
ปล. ลายมือบนกระดาษ ทำไมเหมือนเด็กเขียนซะขนาดนั้น
ดีใจด้วยนะมีรูปของตัวเองแท้ๆ ซะที ตั้ง1 รูป
ก่อนหน้านั้น "ขโมย" ของคนอื่นมาตัดแปะทุกรูป

Edited by MMMP, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:44.

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#3 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

ลงโลงเหอะมึง

#4 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

พ่อสอนดีนี่ครับ
..ลูกน่าจะนำคำท่านสอนมาใช้บ้างนะครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#5 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

ดีคับ ยืนยันตัวตนได้ดี แสดงว่ากลับใจแล้ว

ชมแล้วอย่าให้ผมเสีย.....อีกคนนะครับ ทำให้ตลอด

#6 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

ตอแหลอะไรอีกไอ้คางคูด

:lol: :lol: :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#7 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#8 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

อยากให้ป๊ากะม้ามาอ่านเม้นที่เพื่อนๆในเสรีไทยเม้นให้จัง.....
ได้ดีว้นนี้ก็เพราะป๊ากะม้า.....
เพื่อนๆชมผมว่า...

ลูกป๊ากะม้าโคตรตอแหลเลยวะ

#9 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

Like ให้

ด้านขนาดนี้ ไม่มีอีกแล้ว

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#10 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:51

ดีคับ ยืนยันตัวตนได้ดี แสดงว่ากลับใจแล้ว

ชมแล้วอย่าให้ผมเสีย.....อีกคนนะครับ ทำให้ตลอด

ขอบคุณครับคุณ ZipPa ที่เข้าใจในตัวผม

#11 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

นี่เจ้า ทาโร่ เต่าที่เลี้ยงไว้ที่บ้านครับ

#12 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

พ่อสอนดีนี่ครับ
..ลูกน่าจะนำคำท่านสอนมาใช้บ้างนะครับ

ขอบคุณครับคุณ ant ^^

#13 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

คงต้องดูกันต่อไป แต่ทำไมมู้ที่แล้วต้องโกหกด้วยล่ะ ไหนว่ากลับใจไง :huh:

Edited by Oreki Houtarou, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:59.

คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#14 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

เอาเป็นว่า ในเมื่อมู้นี้ บอกกล่าวกันดีๆ

สำหรับผมก็ตามลายเซ็น

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#15 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:04

ทำไมลูกไม้หล่นไกลต้นจังครับ....... :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#16 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

ขอเวลาพิสูจน์สัก 3 ปี ก็พอใจดี :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#17 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:07

นี่เจ้า บูตัส ครับวัวที่ผมเลี้ยงมันมาตั้งแต่เด็กๆ

#18 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

อยากให้นักการเมืองมีจิตใจที่บริสุทธิ์ เหมือนกับอากาศที่บ้านผมบ้างจัง

#19 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

ผมคิดว่าท่านนายกทักษิณก็คงคิดถึงบ้านไม่ต่างกับผม บ้านคือที่ที่อบอุ่นที่สุดครับ

#20 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:15

บูตัสอายุเท่าไรแล้วครับ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#21 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:15

ชื่นชมเรื่องเดียว "คือมีรูปของจริงสักที" เมื่อวานฟิวส์ขาดไปแล้ว

ที่เอาเรื่องสีเสื้อมาเป็นประเด็นการตั้งกระทู้ เจตนาคืออะไรไม่ทราบ

ขอประณามการกระทำดังกล่าว
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#22 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

พ่อสอนผมเสมอว่า อย่าเลิกศรัทธาการเมือง เพราะการเมืองคือส่วนหนึ่งของ วิถีชีวิตคนไทย

การเมืองไม่ใช่ วิถีชีวิตคนไทย หรอกครับ แต่ ดั้ง-แต่เดิม มานั้น สังคมไทยเป็น สังคมเกษตรกรรม

วิถีชีวิตของคนไทย นั้นอยู่ใกล้ชิด ธรรมชาติ เป็นที่สุด เราอยู่กับ มหานที ที่ ยิ่งใหญ่

เราอยู่กับ สิงขร ที่ กว้างไกลตระการ เราอยู่กับ เทือกสวนไร่นา วิถีแห่งไทย ที่แท้จริง นั้น

จึงเต็มเปี่ยมไปด้วย ความรัก-ความอบอุ่น-เกื้อหนุน ซึ่งกันและกัน ปกป้องกันและกัน

ให้เกียรติซึ่งกันและกัน สังคมไทย จึงเต็มไปด้วย ความละเมียด-ละไม ในอารมณ์

ไม่ใช่ สังคม ของ การแก่งแย่งชิงดีกัน ไม่ใช่ สังคม ของ การเมือง ที่เต็มเปี่ยมไปด้วย เล่ห์-เพทุบาย สาระพัด

ถ้า คุณพ่อ ของ ใจดี20 สอนมาอย่างนั้นจริง นั่นก็แปลว่า เขาไม่ได้รู้จริงใน วิถีชีวิตของคนไทย

แต่เรียนตรงตรง ตะนิ่นตาญี ไม่เชื่อหรอกครับ ว่าจะสอนมาอย่างนั้นจริง หากแต่คิดว่า ใจดี20 โกหก เพื่อสร้างภาพให้ตัวเอง เสียมากกว่า

ภาพที่ถ่ายมานั้นเข้าใจว่านำมาจาก แนวความคิด ของ เพื่อนเพื่อน ที่ได้ให้ความเห็นไว้เกี่ยวกับ "ดูคาติ" ที่ว่า...

"ภาพถ่ายนั้นจะถ่าย ที่ไหน-ของใคร ก็ได้..."

ขออภัยที่จำชื่อของ เพื่อน ผู้ให้ความเห็น ดังกล่าวมานี้ ไม่ได้...ขออภัยจริงจริงครับ

อ้อ...ที่หลังถ้าจะ โม้ ทั้งทีล่ะก้อ อย่าเอา ducati เลยครับ บอกตรงตรง ไม่มี class เอาเสียเลย

มันต้อง vincent black knight ครับ มีไม่กี่คันหรอกครับ ใน โลก ใบนี้ มันค่อยมีระดับหน่อยครับ

ตะนิ่นตาญี

วันพฤหัสบดีที่ ๖ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๙.๑๕ นาฬิกา

Attached Images

• vincent black knight1.jpg
  • vincent black knight2.jpg

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#23 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

เดี๋ยวนี้ถ่ายเองต้องมีเขียนยี่ห้อปะด้วยเหรอ อารายจะขนาดนั้น :huh:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#24 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

อ้าว...พ่อเอ็งไม่ได้อยู่ดูไบเรอะ ?

#25 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:31

เดี๋ยวนี้ถ่ายเองต้องมีเขียนยี่ห้อปะด้วยเหรอ อารายจะขนาดนั้น :huh:

จริงๆ ผมก็ไม่อยากจะให้ต้องถึงขนาดนั้นหรอกครับ จริงๆโตๆกันแล้วน่าจะให้เกียรติกันบ้าง
ผมถูกกล่าวหาเรื่องขี้โม้ ขี้โวมามากเหลือเกิน ถึงเวลาที่จะให้เห็นกันเสียทีว่าผมไม่ได้โม้

#26 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:36

พูดแต่ความจริงสิครับ ภูมิใจในความเป็นตัวเองดีกว่า

ต่อสู้ด้วยข้อเท็จจริง ถ้ากลับใจได้จริงจะดีไม่น้อย :wub:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#27 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:39

จริงๆ ผมก็ไม่อยากจะให้ต้องถึงขนาดนั้นหรอกครับ จริงๆโตๆกันแล้วน่าจะให้เกียรติกันบ้าง
ผมถูกกล่าวหาเรื่องขี้โม้ ขี้โวมามากเหลือเกิน ถึงเวลาที่จะให้เห็นกันเสียทีว่าผมไม่ได้โม้

ไม่คิดจะตอบผมหน่อยเหรอครับ อยากรู้อายุ บูตัส

#28 shinethai

shinethai

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

คน สรท. ทำไมชอบเล่นกับคนบ้าจัง...
ซ้ำๆ แบบเดิมมันสนุกตรงไหน... ไม่เบื่อกันมั่งเหรอ

ไอ้ที่ถ่ายมา... มันก็แนวเดิมแหละครับ... เดี๋ยวก็มีคนมาเฉลย
ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#29 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:52

เข้ามา "ถุย" ใส่กระทู้........แล้วเดินออกไปแบบเงียบๆ

#30 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:54

เมื่อไหร่จะเอาสลิปเมิงมาโชว์แบบนี้มั่งอ่ะ ไอ้ห่านจิก

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#31 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:02

กระทู้นี้ ถ่ายรูปได้ชัดดีจัง
แนะนำให้ใจดีถ่ายสลิปเงินเดือนมาลงใหม่นะครับ

เราจะได้อัปปะคัดปลายคางพวกแมงวาปซักที :angry:

#32 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:04

คุณพ่อน่าจะลืมสอนนะว่า อย่าตอแหลนะลูก
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#33 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

ไปเที่ยวสวนสัตว์มาเหรอวะ ใจดี20 !!! :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#34 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:10

ผมกลับต่างจังหวัดไปหาป๊าและม้าที่บ้าน คิดถึงบ้าน คิดถึงท่านทั้งสองมาก
ป๊าผมสอนเสมอว่า อย่าลืมตัว ให้เป็นคนรู้จักอ่อนน้อมถ่อมตน
ในเรื่องการเมือง ท่านจะพร่ำบอกว่า อย่าใช้อคติในการตัดสินนักการเมืองว่าผิดหรือถูก แต่ให้ฟังข้อมูลจากทั้งสองด้านแล้วพิจารณาด้วยตัวของตัวเอง
ขอบคุณป๊ากับม้าที่ช่วยอบรมสั่งสอนลูกคนนี้ ให้มีวันนี้ได้

ป๊าเป็นคนที่รักต้นไม้มาก บ้านที่ต่างจังหวัดมีต้นไม้ล้อมรอบบ้าน อากาศสดชื่นเย็นสบาย ต่างกับคอนโดที่กรุงเทพลิบลับครับ

ด้วยความปรารถนาดี ว่าคุณควรมีศรัทธาในตัวเองก่อน

เลิกเป็นคนปลิ้นปล้อนได้จะเป็นการดี

คิดดี พูดดึ ทำดี นั่นแหละค่ะ แสดงว่าคุณศรัทธาและเคารพทั้งตัวเองและเพื่อนร่วม สรท

#35 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

ไอ้เสือลูกพ่อ ได้เวลาไปผจญรถติดกันแล้ววววววววววว !!

ใช่ ducati หรือเปล่าครับ วิ่งเท่าไรครับ

.....
เวลารถติดผมชอบไปจอดเทียมกับพวก เวฟ นะ แล้วทำหน้าไม่รู้ไม่ชี้ 5555++ มันรู้สึกดีครับ อิอิ^^

......

........

วันนี้ขอจัดหนักให้ ใจดี20 สักครั้งเถอะครับ หมั่นไส้มาหลายวันแล้ว

คุณพ่อ สอนให้เป็นคนนอบน้อมถ่อมตน ถ้าจริงอย่างที่ ใจดี20 เขียนไว้

ใจดี20 ก็ เป็น ลูกอกตัญญู เหลือที่จะกล่าว เพราะ นิสัย ดูถูก คนอื่น นั้น

ก็ คือ สันดอน ที่ ขุด ไม่ได้ ของ ใจดี20 จริงจริง

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#36 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

ดูจากภาพแล้ว ใจดี เป็นคุณชาย ในคฤหัส หรูเห็นๆ

อ้่ายแมงสาป ไปด่าเขา ระวังเขาเปิดเผยตัวจริง จะหนาว

เดวจะหาว่าหมูไม่เตือน

#37 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:15

พี่ฮะ ดูรูปแล้วนึกว่าเต่ากะวัวชื่อใจดี

น่าถ่ายรูปควายแล้วเอาใจดีติดไปแบบนี้อีกรูปนะฮะ

#38 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:15

บ้านคุณใจดีอยู่ในสวนสัตว์หรือครับ? ร่มรื่นดีจัง :)

#39 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#40 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

ดูจากภาพแล้ว ใจดี เป็นคุณชาย ในคฤหัส หรูเห็นๆ

อ้่ายแมงสาป ไปด่าเขา ระวังเขาเปิดเผยตัวจริง จะหนาว

55555555555555555555555555
กดไลค์ให้ หมูครั้ง แรก 55555555555555555

Edited by คนไทย916, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:18.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#41 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

คุณหมูอวกาศ อยากจะไปอยู่ในคอกกับเจ้าบูตัสมั้ยครับ

#42 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

ผมไม่ใช่คนถือเนื้อถือตัวอะไรหรอกครับ ก็คนเดินดินกินข้าวแกงเหมือนกันกับพวกคุณนี่แหละ

#43 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

ไม่มีใครหนาวกับความจริงหรอกค่ะ

อย่าเอาความคิดคุณไปตัดสินแทนคนอื่นสิ แล้วแบบนี้จะเรียกว่าประชาธิปไตยอย่างที่พวกคุณเรียกร้องได้ยังไง

คนเราถึงจะร่ำรวย ยากจน ก็มีศักดิ์ศรีความเป็นคนเหมือนกัน

คนที่เรียกคนอื่นว่าแมลงสาป คงจะเป็นคนที่จิตใจต่ำไม่น้อย ถึงได้ดูถูกคนอื่น

ถ้าไม่ได้ดีไปกว่าคนอื่น ก็อย่าไปว่าคนอื่น เพราะบาปกรรมมันจะย้อนใส่ตัวคุณหรือไม่ก็คนรอบตัว

#44 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

พี่ คฤหาสน์ สะกดแบบนี้นะพี่นะ
หัดอ่านหนังสือมั่ง
จะอวยอวยมันพอดีพองาม
พี่ใจดีมันมาแบบหนุ่มชาวไร่ อวยซะเป็นคฤหาสน์หรู
พูดอะไรให้มันมีความจริงหน่อยพี่

Edited by ตุ๊ ต่องแต่ง, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:27.

#45 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

ผมไม่ใช่คนถือเนื้อถือตัวอะไรหรอกครับ ก็คนเดินดินกินข้าวแกงเหมือนกันกับพวกคุณนี่แหละ

แล้วทำไมถึงชอบสร้างเรื่องละครับ? เป็นคนธรรมด่ไม่ดีตรงไหน ต้องเที่ยวเอาของๆผู้อื่่่น มาบอกว่าเป็นของตัว

ไม่ได้เป็นวิศวกรแล้วมันไม่ดีหรือครับ?
ไม่มีมอเตอร์ไซค์แพงๆ แล้วมาคุยกับคนในบอร์ดนี้ไม่ได้?

#46 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

คฤหาสน์ แต่ทำงานเป็นวิศวกร เงินเดือน 15,000

:lol:

#47 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:29

พรุ่งนี้ผมตั้งใจจะขี่ม้าเข้าไปเที่ยวในไร่เสียหน่อย รื้อฟื้นบรรยากาศเก่าๆหน่ะครับ

ถ้าเป็นไปได้จะเก็บภาพบรรยากาศสวยๆ มาฝากเพื่อนๆชาวเสรีไทยด้วยครับ

#48 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:33

ทำไมคล้าย ๆ สวนสัตว์เชียงใหม่
แล้วต้นไม้ใหญ่ ไม่ใช่สวนนกที่เชียงใหม่ หรือ ใจดี
ไม่เอารูปหมีแพนด้ามาด้วยหล่ะ

ขอรอคนที่อยู่เชียงใหม่ช่วยดูให้อีกทีดีกว่า

Edited by kwan_kao, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:34.

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#49 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:34

พรุ่งนี้ผมตั้งใจจะขี่ม้าเข้าไปเที่ยวในไร่เสียหน่อย รื้อฟื้นบรรยากาศเก่าๆหน่ะครับ

ถ้าเป็นไปได้จะเก็บภาพบรรยากาศสวยๆ มาฝากเพื่อนๆชาวเสรีไทยด้วยครับ

ถ่ายรูปส้นทีนม้ามาให้ดูหน่อยนะ
ถ้าเป็นเจ้าของจริง ๆ ถ่ายไม่ยากหรอก :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#50 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

ถ่ายรูปส้นทีนม้ามาให้ดูหน่อยนะ
ถ้าเป็นเจ้าของจริง ๆ ถ่ายไม่ยากหรอก :lol:

ไม่ได้ครับ เดี๋ยวม้าถีบหน้าแหก

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน