Jump to content

- - - - -

////////// พ่อสอนผมเสมอว่า อย่าเลิกศรัทธาการเมือง เพราะการเมืองคือส่วนหนึ่งของวิถีชีวิตคนไทย

• Please log in to reply
102 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:46

ผมกลับต่างจังหวัดไปหาป๊าและม้าที่บ้าน คิดถึงบ้าน คิดถึงท่านทั้งสองมาก
ป๊าผมสอนเสมอว่า อย่าลืมตัว ให้เป็นคนรู้จักอ่อนน้อมถ่อมตน
ในเรื่องการเมือง ท่านจะพร่ำบอกว่า อย่าใช้อคติในการตัดสินนักการเมืองว่าผิดหรือถูก แต่ให้ฟังข้อมูลจากทั้งสองด้านแล้วพิจารณาด้วยตัวของตัวเอง
ขอบคุณป๊ากับม้าที่ช่วยอบรมสั่งสอนลูกคนนี้ ให้มีวันนี้ได้

พรุ่งนี้ผมตั้งใจจะขี่ม้าเข้าไปเที่ยวในไร่เสียหน่อย รื้อฟื้นบรรยากาศเก่าๆหน่ะครับ

ถ้าเป็นไปได้จะเก็บภาพบรรยากาศสวยๆ มาฝากเพื่อนๆชาวเสรีไทยด้วยครับ

แบบนี้ป๊าไม่ว่าเหรอครับ ใจดี20 จะไปขี่ม้าซะงั้น :rolleyes:

Edited by สิงห์สนามซ้อม, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:47.

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#102 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

ถ้าให้ทาย แอบไปถ่ายรูปตามแหล่งท่องเที่ยวแน่ๆเยย^^

เฮ้ออออออออออออออ... ไม่รู้จะทำยังไงแล้วจริงๆครับ กับคนพวกนี้
พอเอาภาพหลักฐานมาให้ดูกัน ก็กล่าวหากันไปเรื่องอื่นๆ อีกไม่รู้จักจบจักสิ้น
ต่อไปนี้ผมขออยู่เฉยๆ จะไม่นำเอาภาพหลักฐานใดมาแสดงอีกแล้วครับ เฮ้อออออออออ

"กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นย่อมคืนสนอง" ที่ผู้คนไม่เชื่อถือก็เพราะ "กรรม" ที่ก่อไว้นั้นเอง

อืม.. ผมผิดเองแหละท่านโจโฉ ที่ไม่ยอมเปิดเผยความจริงตั้งแต่ทีแรก มาเปิดเผยตอนนี้ก็ไม่มีประโยชน์อะไรแล้ว

เป็นเอามากนะเราน่ะ
ไปหาหมอเถอะ
เป็นห่วงนะ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#103 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:05

สันดานมันแก้ไม่ได้หรอก ตอนนี้คุณหลอกคนอื่นยังไม่ได้ หลอกได้อย่างเดียวคือตัวเอง เชื่อว่ามีโน่นมีนี่ แท้จริงคุณไม่มีอะไรเลย แม้แต่ "ความภูมิใจในตัวเอง" เลยต้องบอกคนอื่นว่ามีโน่นมีนี่มากมาย .....

ถามหน่อยสิครับถ้าเป็นชาวไร่ แล้วขี่ม้าเป็น แสดงว่าเลี้ยงม้าด้วย .... ยากรู้ว่า การบังคัม้าแต่ละวิธี ทำอย่างไรบ้างครับ

เดินหน้า หยุด เลี้ยวซ้าย เลี้ยวขวา .... เอาแค่เบสิคพอ ยังไม่ต้องถึงขั้นสวนสนาม... :)

เพราะถ้าแค่นี้ไม่รู้นี่ ไปนั่งบนหลังแล้วสั่งมัน มันก็ดีดร่วงแล้ว

Edited by นารายณ์สังหาร, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:06.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน