Jump to content

- - - - -

////////// พ่อสอนผมเสมอว่า อย่าเลิกศรัทธาการเมือง เพราะการเมืองคือส่วนหนึ่งของวิถีชีวิตคนไทย

• Please log in to reply
102 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

ตกลงที่นี่เป็นห้อง blue planet ของ 1000tips เหรอ ต้องเอารูปไปไหนมาไหนมาโชว์
จะคุยการเมืองก็คุยมา อย่ามา เยิ่นเย้อ น่ารำคาญ
และที่คนเขาเบื่อคุณก็เพราะ โกหกมาไม่รู้เท่าไหร่ เท่าไหร่ โดนจับได้กี่ครั้งต่อกี่ครั้ง ก็เฉย
ผมว่า คุณมีคุณสมบัติ เป็น รัดทะมนตรี รัดทะบานชุดนี้เลยละ

Edited by butadad, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:41.

#52 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

ถ้าให้ทาย แอบไปถ่ายรูปตามแหล่งท่องเที่ยวแน่ๆเยย^^
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#53 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

ผมกลับต่างจังหวัดไปหาป๊าและม้าที่บ้าน คิดถึงบ้าน คิดถึงท่านทั้งสองมาก
ป๊าผมสอนเสมอว่า อย่าลืมตัว ให้เป็นคนรู้จักอ่อนน้อมถ่อมตน
ในเรื่องการเมือง ท่านจะพร่ำบอกว่า อย่าใช้อคติในการตัดสินนักการเมืองว่าผิดหรือถูก แต่ให้ฟังข้อมูลจากทั้งสองด้านแล้วพิจารณาด้วยตัวของตัวเอง
ขอบคุณป๊ากับม้าที่ช่วยอบรมสั่งสอนลูกคนนี้ ให้มีวันนี้ได้

ป๊าเป็นคนที่รักต้นไม้มาก บ้านที่ต่างจังหวัดมีต้นไม้ล้อมรอบบ้าน อากาศสดชื่นเย็นสบาย ต่างกับคอนโดที่กรุงเทพลิบลับครับ

ขนาดกระดาษยังไม่มีปัญญาซื้อเลย - * -

ผมว่านี่มันกระดาษฟอยด์ในซองบุหรี่นะ

ปล.บุหรี่มันไม่ดีหรอก ถ้าสูบอยู่ก็เลิกซะเถอะครับ

#54 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

ถ้าให้ทาย แอบไปถ่ายรูปตามแหล่งท่องเที่ยวแน่ๆเยย^^

เฮ้ออออออออออออออ... ไม่รู้จะทำยังไงแล้วจริงๆครับ กับคนพวกนี้
พอเอาภาพหลักฐานมาให้ดูกัน ก็กล่าวหากันไปเรื่องอื่นๆ อีกไม่รู้จักจบจักสิ้น
ต่อไปนี้ผมขออยู่เฉยๆ จะไม่นำเอาภาพหลักฐานใดมาแสดงอีกแล้วครับ เฮ้อออออออออ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#55 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

ผมคิดว่าท่านนายกทักษิณก็คงคิดถึงบ้านไม่ต่างกับผม บ้านคือที่ที่อบอุ่นที่สุดครับ

ผมว่าสุนัขคงอดกิน"ขี้"ไม่ได้หรอกครับ -_- -_-

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#56 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

ดูจากภาพแล้ว ใจดี เป็นคุณชาย ในคฤหัส หรูเห็นๆ

อ้่ายแมงสาป ไปด่าเขา ระวังเขาเปิดเผยตัวจริง จะหนาว

เดวจะหาว่าหมูไม่เตือน

อุ๊ยสั่นเลยว่ะ ถามหน่อยเห๊อะ ขนาดใจดีเ้ปิดเผยตัวยังต้องทำขนาดนี้
ถ้าทีกุขึ้นไปเป็นนายกรัฐมนตรี เมิงไม่หนีไปอยู่ดูไบเลยล่ะ อะโด่ "ไร้สาระ ฝรั่งบอก non-self" by ขี้ข้าเป็ด :lol: :lol: :lol:
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#57 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

ใจดีคับ ที่บ้านเลี้ยงแกะด้วยป่าวครับ แล้วพ่อคุณแม่คุณสอนวิธีเลี้ยงแกะด้วยป่าวนะ :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#58 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

ใจดีคับ ที่บ้านเลี้ยงแกะด้วยป่าวครับ แล้วพ่อคุณแม่คุณสอนวิธีเลี้ยงแกะด้วยป่าวนะ :huh: :huh:

น่าจะถามใจดีด้วย บ้านอยู่ไหนเดี๋ยวแวะไปหา :D :D :D
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#59 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

คิดเหมือนกัน

#60 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

ช่างไอ้ใจดีมันเถอะครับ
มันจะไปถ่ายรูปสวนสัตว์เปิดเขาเขียว หรือฟาร์มโคนมโชคชัยอะไรที่ไหนก็ช่างหัวมัน

ผมสนตรงนี้ครับ....

มันต้อง vincent black knight ครับ มีไม่กี่คันหรอกครับ ใน โลก ใบนี้ มันค่อยมีระดับหน่อยครับ

ของท่านตะนิ่นจริงๆหรือครับนี่!!!! :o

ผมขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์ท่านด้วยคนนะค้าบบบ
(โขกศีรษะ เอาใจกันสุดชีวิต)

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:50.

gladiator 1.jpg

#61 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

นี่เจ้า ทาโร่ เต่าที่เลี้ยงไว้ที่บ้านครับ

ใจดี ตอนนี้นกเพนกวินที่สวนสัตว์เชียงใหม่ยังมีอยู่หรือเปล่า
หรือตายหมดแล้วอ่ะ
แล้วใจดีเข้าไปในสวนนกหรือเปล่า
ดอกเฟื่องฟ้าที่ต้องปีนขุึ้นไปด้านบน เดี๋ยวนี้ยังเยอะไหม
ใจดีไปแอ่วห้วยตึงเฒ่า บ้างหรือเปล่า
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#62 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

เหอ เหอ เหอ ลุงดี อย่าเพิ่งถอดใจครับ พยายามต่อไปครับ ให้คนทั้งโลก
เข้าใจลุงให้ได้ 555

หลักฐานที่ลุงเอามา โชว์เนี่ยะ ผมอยากเชื่อนะว่าเป็นไร่ ของลุง ที่ ป๊า กับ ม๊า อยู่
แต่ลุงก็ต้องเข้าใจคนอื่นด้วยนะ ว่า ภาพที่ลุงเอามา โชว์ มันเหมือนกับพฤติกรรม
ของพวก "แอบถ่าย" เลยอ่ะ ลุงรู้จักพวกแอบถ่ายอ๊ะป่ะ พวกที่ชอบถ่ายภาพแบบลุง
แถวสะพานลอย แถวห้าง น่ะ 555

ลุงคิดดูดิ ว่าบ้านของลุงแท้ ๆ แต่ลุงถ่ายภาพเหมือนพวก แอบถ่ายเลย เอากระดาษ
ไปโผล่ ๆ แพลม ๆ ตามขอบภาพอีก ลุงเป็นอะไรมากอ๊ะป่ะอ่ะ หรือลุงกลัว รปภ ประจำบ้าน
เขาจับเอา 555

แต่ยังไงผมก็พยายามจะเชื่อลุงนะ แต่ลุงต้องอย่าลืมที่ ทาโร่ กับ บูตัส เขาบอกลุงไว้นะ ลุงต้อง
จำให้ขึ้นใจ ที่เขาบอกลุงว่า ให้ยึดมั่นในศีลข้อสี่น่ะ 5555

#63 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

กระทู้การเมือง??

#64 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:07

มันจะไปถ่ายรูปสวนสัตว์เปิดเขเขียว หรือฟาร์มโคนมโชคชัยอะไรที่ไหนก็ช่างหัวมัน

มันต้อง vincent black knight ครับ มีไม่กี่คันหรอกครับ ใน โลก ใบนี้ มันค่อยมีระดับหน่อยครับ

ของท่านตะนิ่นจริงๆหรือครับนี่!!!! :o

ผมขอฝากเนื้อฝากตัวเป้นศิษย์ท่านด้วยคนนะค้าบบบ

มันไปเอารูปคนอื่นเค้ามาครับ 5555555555555++

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#65 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:13

มันจะไปถ่ายรูปสวนสัตว์เปิดเขเขียว หรือฟาร์มโคนมโชคชัยอะไรที่ไหนก็ช่างหัวมัน

ผมขอฝากเนื้อฝากตัวเป้นศิษย์ท่านด้วยคนนะค้าบบบ

มันไปเอารูปคนอื่นเค้ามาครับ 5555555555555++

ไม่มองตัวเองเลย กากเดนจริงๆ

#66 B1-66ER

B1-66ER

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:13

*
POPULAR

ล่าสุดย้อนเวลาได้ด้วย!!!

#67 shinethai

shinethai

ขาประจำ

ดูภาพสะท้อนในตู้เต่า... ไม่ใช้ทางเดินตามบ้าน... มันที่สาธารณะชัดๆ
ไอ้นี้ขาด หิริ-โอตัปปะ อย่างแรง
ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#68 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:16

ผมกลับต่างจังหวัดไปหาป๊าและม้าที่บ้าน คิดถึงบ้าน คิดถึงท่านทั้งสองมาก
ป๊าผมสอนเสมอว่า อย่าลืมตัว ให้เป็นคนรู้จักอ่อนน้อมถ่อมตน
ในเรื่องการเมือง ท่านจะพร่ำบอกว่า อย่าใช้อคติในการตัดสินนักการเมืองว่าผิดหรือถูก แต่ให้ฟังข้อมูลจากทั้งสองด้านแล้วพิจารณาด้วยตัวของตัวเอง
ขอบคุณป๊ากับม้าที่ช่วยอบรมสั่งสอนลูกคนนี้ ให้มีวันนี้ได้

ป๊าเป็นคนที่รักต้นไม้มาก บ้านที่ต่างจังหวัดมีต้นไม้ล้อมรอบบ้าน อากาศสดชื่นเย็นสบาย ต่างกับคอนโดที่กรุงเทพลิบลับครับ

แล้วพ่อไม่สอนเหรอ ว่าการโกหกตอแหล มันไม่ดี?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#69 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:18

แล้วพ่อไม่สอนเหรอ ว่าการโกหกตอแหล มันไม่ดี?

พ่อมันคงสอน แต่มันไม่จำ

#70 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

ดูภาพสะท้อนในตู้เต่า... ไม่ใช้ทางเดินตามบ้าน... มันที่สาธารณะชัดๆ
ไอ้นี้ขาด หิริ-โอตัปปะ อย่างแรง

ใช่ที่ Chiangmai Zoo Aquarium หรือเปล่าน๊า
ยังไม่มีคนเชียงใหม่เข้ามาดูในกระทู้นี้เลยหรือ
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#71 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

ใช่ที่ Chiangmai Zoo Aquarium หรือเปล่าน๊า
ยังไม่มีคนเชียงใหม่เข้ามาดูในกระทู้นี้เลยหรือ

ไอ้พวกนี้บ้ากันไปใหญ่ นี่มันบ้านตู ไม่ใช่สวนสัตว์โว๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย !!!!
ให้เกียรติกันบ้างสิวะ

#72 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

เฮ้ออออออออออออออ... ไม่รู้จะทำยังไงแล้วจริงๆครับ กับคนพวกนี้
พอเอาภาพหลักฐานมาให้ดูกัน ก็กล่าวหากันไปเรื่องอื่นๆ อีกไม่รู้จักจบจักสิ้น
ต่อไปนี้ผมขออยู่เฉยๆ จะไม่นำเอาภาพหลักฐานใดมาแสดงอีกแล้วครับ เฮ้อออออออออ

"กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นย่อมคืนสนอง" ที่ผู้คนไม่เชื่อถือก็เพราะ "กรรม" ที่ก่อไว้นั้นเอง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#73 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

"กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นย่อมคืนสนอง" ที่ผู้คนไม่เชื่อถือก็เพราะ "กรรม" ที่ก่อไว้นั้นเอง

อืม.. ผมผิดเองแหละท่านโจโฉ ที่ไม่ยอมเปิดเผยความจริงตั้งแต่ทีแรก มาเปิดเผยตอนนี้ก็ไม่มีประโยชน์อะไรแล้ว

#74 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

ไอ้พวกนี้บ้ากันไปใหญ่ นี่มันบ้านตู ไม่ใช่สวนสัตว์โว๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย !!!!
ให้เกียรติกันบ้างสิวะ

อยู่ในสวนสัตว์แล้วมันไม่ดีตรงไหน?

ใจดีผิดตรงไหนที่อยู่ในสวนสัตว์?

#75 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

ใจดี

เลี้ยงเพนกวินด้วยหรือเปล่า
แค่เห็นหินที่เอาไว้เลี้ยงเต่าแล้ว ก็น่าจะมีฐานะเลี้ยงนกเพนกวินได้นา
จุ๊ฮื่อตลอดเน้อ

Edited by kwan_kao, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:27.

#76 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

อืม.. ผมผิดเองแหละท่านโจโฉ ที่ไม่ยอมเปิดเผยความจริงตั้งแต่ทีแรก มาเปิดเผยตอนนี้ก็ไม่มีประโยชน์อะไรแล้ว

เปิดเผยว่าบ้านอยู่ในสวนสัตว์เรอะ แล้วใครเขาว่าใจดีล่ะ บ้านเป็นสวนสัตว์ไม่เห็นไม่ดีตรงไหนเลย ร่มรื่่นดีออก

#77 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

ล่าสุดย้อนเวลาได้ด้วย!!!

ใจดีช่วยอธิบายรูปนี้หน่อยนะ

#78 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

บ้านใจดีนี้ เสียค่าบัตรผ่านประตู เท่าไหร่ครับ :D :D :D :D

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#79 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

:ph34r:

Edited by Somebody, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:54.

#80 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

อัครเทพ แท้จริงคือทายาทเพียงคนเดียวของท่านเจ้าพระยา เจ้าของสวนสัตว์น้ำใหญ่ที่สุดในเอเชีย
โดยท่านเจ้าคุณปู่ พบเห็นปานแดงรูปหัวแม่ตรีนที่รักแร้ขวา
ว่างั้น?

#81 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

บ้านใจดีนี่ร่มรื่นเหมาะให้พวกสั ตว์ๆ อยู่เนอะ

ว่าแต่ว่าอยู่จังหวัดไหนหรา เผื่อผ่านๆไปแถวนั้น จะไปโปรดสัต ว์บ้างอ่ะ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#82 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:02

ด่วน !!! ยิงแก๊ส น้ำตาแล้ว .....

โดย เด็กปากดี, 24 พฤศจิกาคม 2555 09:16

http://webboard.seri...้ว/#entry506485

มีวีรชนของพวกเรา แขนขาด ขาขาด จากแก๊ซน้ำตาบ้างหรือเปล่าครับ เป็นห่วงอ่ะ :(

เอ๋ง !! เอ๋ง !! เอ๋ง !!

5555555555555+++

ผมเซฟรูปความริยำของสองตัวนี้ไว้แล้วนะครับ
ผมจะเอาไปแปะประจานมัน ทุกกระทู้ที่มันเข้า

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#83 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:10

ตอนนี้เปิดเผยความจริงเรื่องอะไรเหรอ ทำไมผมไม่เคยทราบ หรือว่าตกข่าว

งง เปิดเผยความจริงเรื่องอะไรช่วยบอกทีครับ

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:11.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#84 alberteno

alberteno

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:10

เท่าที่ดู ไปเที่ยวที่ไหนมาแล้วมาอ้างเอารึเปล่า สถิติที่ผ่านมาไม่ค่อยน่าเชื่อถือ

#85 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

แต่พ่อเอ็ง ลืมสอนใ้ห้รู้จักบุญคุณของสถาบันพระมหากษัตริย์
และดูจากการกระทำของเอ็ง ถ้าพ่อเอ็งสอนมาแบบนี้ มองดูแล้ว เอ็งน่าจะเกิดจากครอบครัวโจร

#86 Nokky Hayden

Nokky Hayden

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:17

ไม่มีใครอยากดูช้างม้าวัวควายไรของคุณหรอก กะอีแค่ตั้งกระทู้ขอโทษที่โกหกตอแหลสมาชิกคนอื่น มันจะยากอะไรนักหนา ง่ายกว่าไปเดินสวนสัตว์และแปะกระดาษบ้าๆ บอๆ อะไรนี่มากมายนัก

[font="arial, helvetica, sans-serif;"][color=rgb(0,100,0);]www.racermaniac.com[/color][/font]

[color=rgb(47,79,79);][font="'courier new', courier, monospace;"]W e  A r e  T h e  B i k e  A d d i c t e d[/color][/font]

#87 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

ผมไม่ได้ศรัทธา ผมแค่ติดตามการเมืองเท่านั้น

ในบอร์ดเสรีไทยนี่ไงล่ะ หลายคนเล่น หลายคนเข้ามาอ่าน
ติดตามข่าว ออกความเห็นในนี้กันเยอะแยะนะพี่

Edited by อู๋ ฮานามิ, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:45.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#88 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:05

ผมยังฮาใจดีไม่เสื่อมคลายนะครับ

บ้านคุณใจดีที่ต่างจังหวัดนี่น่ารักจริงๆ

ผมดูภาพเห็นแต่ยอดไม้ร่มรื่นแท้ คงห้อยโหนอยู่กันอย่างผาสุข

ภาพสวยดีครับคุณใจดีคงเล่นกล้องด้วยแน่ๆ ไม่ทราบว่าใช้กล้องอะไรครับราคาแพงไหม?

พอดีผมว่าจะซื้อกล้องสักตัวนึงมาหัดถ่ายภาพครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#89 novem

novem

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:48

เพื่ออะไร.. ชาบูชาบู

#90 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:27

โกหก จนลืมสิ่งที่ตัวเองโกหกไว้ มันเป็นแบบ จขกท. นี้เอง :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#91 missing_u

missing_u

น้องเก่า

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:27

display name มันเปลี่ยนกันได้ง่ายๆ แต่การกลับใจจริงๆ มันยากกว่านั้นเยอะ

เท่าที่อ่านจากสำนวนที่เขียนมาเนี่ย รูปแบบความคิดมันไม่เห็นต่างจากตอนที่ใช้ชื่อ Jaidee20 ตรงไหนเลยนะ

#92 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:11

ไม่รู้นะ
แต่ผมว่าล็อกอินนี้ ชอบ อวดร่ำอวดรวยด้วยการหยิบรูปคนอื่นมาบอกว่าเป็นของตัวเอง

เข้าขั้นป่วยทางจิตแล้วนะ

#93 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:45

มันจะไปถ่ายรูปสวนสัตว์เปิดเขาเขียว หรือฟาร์มโคนมโชคชัยอะไรที่ไหนก็ช่างหัวมัน

ผมขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์ท่านด้วยคนนะค้าบบบ

555+ :D ไม่ใช่หรอกครับ คุณผึ้งน้อยฯ

ตะนิ่นตาญี แม้จะไม่ยากจน แต่ก็ยังไม่ร่ำรวยถึงขนาดเป็น เจ้าของ vincent black knight ได้

เพียงแต่ ตอนสมัยยังหนุ่มหนุ่มนั้น เป็นคนชอบ รถจักรยานยนต์ มากอยู่เหมือนกัน

และ ในปัจจุบันนี้ ก็ยังคงชอบ ดู รถจักรยานยนต์ สวยสวย อยู่เหมือนเดิมครับ เพียงแต่ ดู ได้ ไม่บังอาจ ไปขับ-ไปขี่

เหมือนอย่างสมัย ๓๐-๔๐ ปี ที่แล้ว...

เมื่อพูดถึง vincent black knight แล้ว หาก ตะนิ่นตาญี จำได้ไม่ผิด ในเมืองไทย มีอยู่ ๑ คัน

เป็นของ ท่านอดีตนายกรัฐมนตรี พลเอกชาติชาย ชุณหะวัณ ผิดถูกประการใดไม่กล้ายืนยันนะครับ

ในเรื่องผู้ที่เป็นเจ้าของ แต่ยืนยันเรื่องเมืองไทยมี ๑ คัน...

ขออนุญาต แหนบ ใจดี20 สักนิดหนึ่งเถอะครับ นอกจาก จะมี ความดีต่ำ-รสนิยมต่ำ แล้ว

ยังมี สติปัญญาต่ำ อีกด้วย 555+ :D

ตะนิ่นตาญี

วันศุกร์ที่ ๗ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๕.๔๔ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#94 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:11

พ่อใจดีสอนว่าอย่าเลิกศรัทธาการเมือง

แต่พ่อผมสอนว่าเกิดเป็นคนอย่าตอแหลนะลูก

ค่าของคนมันต่างกันน่ะ ใจดี :D

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#95 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:18

ผมยังฮาใจดีไม่เสื่อมคลายนะครับ

บ้านคุณใจดีที่ต่างจังหวัดนี่น่ารักจริงๆ

ผมดูภาพเห็นแต่ยอดไม้ร่มรื่นแท้ คงห้อยโหนอยู่กันอย่างผาสุข

ภาพสวยดีครับคุณใจดีคงเล่นกล้องด้วยแน่ๆ ไม่ทราบว่าใช้กล้องอะไรครับราคาแพงไหม?

พอดีผมว่าจะซื้อกล้องสักตัวนึงมาหัดถ่ายภาพครับ

ขอ แนะนำ
canon ๆ ^^
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#96 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:21

ยังเชื่อว่า มันไปเอารูปในแม็กกาซีนมา บ้านจิงอยากอยู่ใต้สะพานที่ไหนสักแห่ง

#97 Ballbk

Ballbk

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:40

คนมันหน้าด้าน ยังไงมันก็ด้านวันยังค่ำ ครับ

อนาถกะแม่มจริงๆ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#98 นคร เวียงโกศัย

นคร เวียงโกศัย

น้องใหม่

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:41

ดูจากภาพแล้ว ใจดี เป็นคุณชาย ในคฤหัส หรูเห็นๆ

อ้่ายแมงสาป ไปด่าเขา ระวังเขาเปิดเผยตัวจริง จะหนาว

มันยังเชื่อ

#99 นคร เวียงโกศัย

นคร เวียงโกศัย

น้องใหม่

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:45

ผมไม่ใช่คนถือเนื้อถือตัวอะไรหรอกครับ ก็คนเดินดินกินข้าวแกงเหมือนกันกับพวกคุณนี่แหละ

เอาแล้ว มันเริ่ม จินตนาการว่า มันเริ่มเป็น คุณชาย ซะแล้ว

#100 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

คนกลับใจ=ใจดี20=เรื่องจริงกี่%

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน