Jump to content

- - - - -

แก้รัฐธรรมนูญ แผนยึดประเทศของทักษิณ

• Please log in to reply
192 replies to this topic

#151 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

Posted 8 December 2012 - 21:31

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#152 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 8 December 2012 - 21:41

ไม่ชอบอ่ะ ใบเตย น้องนางแร๊งงงงงงงงงงงงงงงงงงงจนแร ไปหน่อย

#153 fbizazabver

fbizazabver

น้องใหม่

Posted 8 December 2012 - 21:59

สงสารประเทศไทยจังเรยครับ เมื่อไร เรื่องทุเรศๆ จะหมดไปซะทีหนอ

#154 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 8 December 2012 - 23:20

ไม่ชอบอ่ะ ใบเตย น้องนางแร๊งงงงงงงงงงงงงงงงงงงจนแร ไปหน่อย

ผมขำข่าวตอนที่เธอไปแจ้งความว่ามีโจรขึ้นบ้าน
เข้ามาในห้องนอน แล้วเอาไปแค่มือถือน่ะครับ

พี่กนกยังแอบขำตอนอ่านข่าวนี้เลย
gladiator 1.jpg

#155 H-edge

H-edge

ขาประจำ

Posted 8 December 2012 - 23:22

สงสัยเขาเลิกจ้างให้มาโพสต์ แล้วมาทำเป็นอ้างโน้นอ้างนี่ -_-

รู้ดีจริงๆ ... ผู้มีประสบการณ์กี้งี้ล่ะ ... รู้ไปหมด

ก็แค่กระทู้เรียกร้องความสนใจ จขกท. ไม่ได้ต้องการโพสต์หวังผลอะไรมั้ง
เพราะมาหลอกด่าแล้วก็ไป ความจริงคงอยากจะหาทางลงไปตั้งนาน แต่ไม่กล้า
หาทางลงไม่เจอ ป้ารังสิมาก็เลยซวยไป เป็นแพะไปนะป้านะ

ผมไม่อ่านกระทู้ของ จขกท. ก็ตั้งแต่อวยไอ้คนโกหกที่ชื่อชดนั่นแหละ หมดค่าไปตั้งแต่วันนั้นแล้ว

ไปแล้วก็ไม่ต้องกลับมา ถ้าอยากจะมา ก็จงหน้าด้านมาด้วยล็อคอินอื่นแบบที่คิดเอาไว้ด้วยนะ

อุ๊ย ... แอบแรงส์ ^_^

แต่ไอ้พฤติกรรม เข้ามาใหม่ ด้วยชื่อไฉไลกว่าเดิมนี่ มัน ใจดี ชัดๆ

น้าเอาคุณแอมเปิ้ล ไปเปรียบกับ ใจดี เฉกเช่นนั้นได้เยี่ยงไร :lol:
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#156 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 8 December 2012 - 23:39

แก้รัฐธรรมนูญ เป็นเป้าลวง
ข้ออ้างว่ารัฐธรรมนูญนี้มาจากการรัฐประหารจึงไม่เป็นประชาธิปไตย เป็นแค่บังหน้า
เป้าหมายแท้จริงคือ ต้องการล้มองค์กรอิสระ
หลีกก็คือ เมื่อแก้รัฐธรรมนูญแล้ว องค์กรอิสระจะต้องสรรหาใหม่
จะด้วยวิธีการอะไรก็ตาม ทักษิณมีสส. และสว. อยู่ในกระเป๋า มากพอที่จะทำอะไรก็ได้ เขียนกติกาอย่างไรก็ได้
ถ้าปปช. อัยการสูงสุด ตำรวจ ผู้ตรวจการแผ่นดิน ศาลปกครอง ศาลรัฐธรรมนูญ....เป็นคนของทักษิณ
อะไรจะเกืดขึ้น.....

ปล
เมื่อนางรังสิมาไปทำท่าอ้อร้อกับคนที่ฝันว่านอนกับตัวเอง
นี่เป็นการตบหน้าประชาชนที่ผมรับไม่ได้
ผมจึงขอกลับไปเป็นคนไม่เลือกปชป. เหมือนเดิม

กระทู้นี้ เป็นการบอกลาครับ
ขอให้ทุกท่านที่อยู่ข้างในหลวงและความเที่ยงธรรม จงประสบความสุขความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไป

ชื่นชมคุณแอมมาตลอด เป็นแฟนประจำเหนียวแน่น คุณแอม ยังจำกระทู้เรื่อง
คุณชด ได้ไหมครับ แรกๆมีพวกบ้า ปชป. (อย่าง login wewe เป็นต้น) เข้ามาหาเรื่อง
ผมเป็นไทยมุงที่รักความเป็นธรรม ตอนนั้นยังเชียร์ ปชป.ด่าแป๊ะ แต่ชักตะหงิดๆยังไงชอบกล
สงสัย ทำไม? ประเด็น ไอ้สมสากล้มเจ้า ที่คุณชดโพสต์ไป พวกบ้า ปชป. กลุ่มนี้ จึงมองข้าม
แล้วหันไปแว้งกัดกรรมการเฉยเลย ตั้งแต่กระทู้นั้นมา ผมเลยศึกษาอย่างเอาเป็นเอาตาย
จนมา ซาโตริ กับ นักการเมืองไทย เช่นเดียวกับ คุณแอม ครับ ผมโบกมือลาบอร์ดนี้ในใจ

ไปนานแล้ว แต่ที่ยังเห็นเม้นท์อยู่ ก็เพราะยังมีหวังกับบาง login ที่ไม่เล่นพรรคเล่นพวก
ก็เลยอยู่ๆไปก่อน ถ้าไม่ไหวจริงๆ ผมจะตาม คุณแอม ไปแน่นอน เร็วๆนี้
เจ้าที่เจ้าทางหลายคนในนี้ แตะต้องไม่ได้ครับ ปกป้องจนเกินงาม ไปจิกหัวด่าเขาว่าเป็น
ขี้ข้า ทักษิณ
ถ้าพวกคุณไม่เปิดใจกว้างแม้กับความเห็นของฝ่ายเดียวกันแท้ๆ พวกคุณก็ไม่ต่างอะไรกับ
ขี้ข้า ประชาธิปัตย์

เพิ่งเห็นว่าถูกพลาดพิง
ขออนุญาต จขกท.ออกนอกหัวข้อกระทู้นะคะ
คุณ OSR คุณแน่ใจหรือคะว่าในโลกไซเบอร์นี้คุณศึกษาทุกอย่างถ่องแท้แล้ว
ถึงได้ออกมาพยามยามจะกล่าวหาคนที่เห็นตรงข้ามว่าเขาเป็นอย่างที่คุณจิตนาการ
แม้แต่เรื่องที่คุณกล่าหาว่าล็อกอิน wewe เป็นพวกบ้า ปชป.
เข้าใจค่ะว่าคุณเป็นพวกเหลืองอกหัก ก็ไม่เคยคิดจะสนใจ
ถือว่าเป็นสิทธิของใครของมัน ก็ไม่เข้าใจว่าคุณมาข้องแวะหาเรื่อง
เราทำไมอีกมิทราบคะ คุณรุ้จักตัวเราดีแค่ไหน ถึงได้มาวิพากษ์เราแบบนี้
ทุกคนในนี้ส่วนใหญ่ รู้จักกันผ่านตัวอักษร ซึ่งมันไม่สามารถบ่งชี้ได้ชัดเจน
ว่าสิ่งที่คุณๆ ท่านๆ เห็นผ่านตัวอักษร กับความจริงต้องตรงกันเสมอ
คนเราต่างคนต่างความคิด คงไม่มีใครคิดตรงกันทุกเรื่องทุกกระทู้
คุณบอกว่าคุณเป็นแค่ไทยมุ่งแต่จำล็อกอิน wewe ได้ขึ้นใจเลยนะ หึหึ
เราไม่เคยจำว่าเราเคยมีข้อพิพาทกับคุณหรือเพื่อนๆ คนใดบ้าง
เม้นไหนถูกใจเราก็ไลค์ให้โดยไม่เคยดูชื่อล้อกอิน
อย่าลืม! สิ่งที่คุณรู้บางอย่างเราก็ไม่รู้ เช่นกันสิ่งที่เรารู้บางอย่างคุณก็อาจไม่รู้
เอาแมนๆ เลยนะ เราคิดว่าความเ็ห็นที่ไม่ตรงกันในกระทู้ใดก็ควรจบในกระทู้นั้นนะ

จริงอย่างที่คุณติงเตือน ขอโทษด้วยครับที่เสียมารยาท
ไม่แก้ตัวครับ เอาเป็นว่า ขออภัย และ ยอมรับผิดครับ ที่ไปพาดพิง :)

Edited by OSR, 8 December 2012 - 23:41.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#157 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 8 December 2012 - 23:45

ขอมอบให้คุณ amplepoor ครับ

#158 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

Posted 9 December 2012 - 00:57

คิดว่าคุณแอมคงไม่ได้มีความรู้สึกท้อ อาจจะด้วยความเบื่อแล้วอารมณ์เสียกับพฤติกรรมสส.แย่ๆสองคน
ถึงกับจะบอกลานี่เห็นใจแฟนคลับบ้างเถอะครับ เค้าคาดหวังและติดตามข้อมูล ความรู้ประสบการณ์ของคุณ มันเป็นประโยชน์
คุณแอมมีทางออกให้พวกเค้ายังไงครับผมอยากรู้จริงๆ มันคงไม่จบลงด้วยการบอกลาแล้วทิ้งทุกอย่างไว้ข้างหลังนะครับ :) :)
กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#159 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

Posted 10 December 2012 - 13:46

ข้ออ้างว่ารัฐธรรมนูญนี้มาจากการรัฐประหารจึงไม่เป็นประชาธิปไตย เป็นแค่บังหน้า
เป้าหมายแท้จริงคือ ต้องการล้มองค์กรอิสระ
หลีกก็คือ เมื่อแก้รัฐธรรมนูญแล้ว องค์กรอิสระจะต้องสรรหาใหม่
จะด้วยวิธีการอะไรก็ตาม ทักษิณมีสส. และสว. อยู่ในกระเป๋า มากพอที่จะทำอะไรก็ได้ เขียนกติกาอย่างไรก็ได้
ถ้าปปช. อัยการสูงสุด ตำรวจ ผู้ตรวจการแผ่นดิน ศาลปกครอง ศาลรัฐธรรมนูญ....เป็นคนของทักษิณ
อะไรจะเกืดขึ้น.....

ปล
เมื่อนางรังสิมาไปทำท่าอ้อร้อกับคนที่ฝันว่านอนกับตัวเอง
นี่เป็นการตบหน้าประชาชนที่ผมรับไม่ได้
ผมจึงขอกลับไปเป็นคนไม่เลือกปชป. เหมือนเดิม

ขอให้ทุกท่านที่อยู่ข้างในหลวงและความเที่ยงธรรม จงประสบความสุขความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไป

ชื่นชมคุณแอมมาตลอด เป็นแฟนประจำเหนียวแน่น คุณแอม ยังจำกระทู้เรื่อง
คุณชด ได้ไหมครับ แรกๆมีพวกบ้า ปชป. (อย่าง login wewe เป็นต้น) เข้ามาหาเรื่อง
ผมเป็นไทยมุงที่รักความเป็นธรรม ตอนนั้นยังเชียร์ ปชป.ด่าแป๊ะ แต่ชักตะหงิดๆยังไงชอบกล
สงสัย ทำไม? ประเด็น ไอ้สมสากล้มเจ้า ที่คุณชดโพสต์ไป พวกบ้า ปชป. กลุ่มนี้ จึงมองข้าม
แล้วหันไปแว้งกัดกรรมการเฉยเลย ตั้งแต่กระทู้นั้นมา ผมเลยศึกษาอย่างเอาเป็นเอาตาย
จนมา ซาโตริ กับ นักการเมืองไทย เช่นเดียวกับ คุณแอม ครับ ผมโบกมือลาบอร์ดนี้ในใจ
ไปนานแล้ว แต่ที่ยังเห็นเม้นท์อยู่ ก็เพราะยังมีหวังกับบาง login ที่ไม่เล่นพรรคเล่นพวก
ก็เลยอยู่ๆไปก่อน ถ้าไม่ไหวจริงๆ ผมจะตาม คุณแอม ไปแน่นอน เร็วๆนี้

เจ้าที่เจ้าทางหลายคนในนี้ แตะต้องไม่ได้ครับ ปกป้องจนเกินงาม ไปจิกหัวด่าเขาว่าเป็น
ขี้ข้า ทักษิณ
ถ้าพวกคุณไม่เปิดใจกว้างแม้กับความเห็นของฝ่ายเดียวกันแท้ๆ พวกคุณก็ไม่ต่างอะไรกับ
ขี้ข้า ประชาธิปัตย์

เพิ่งเห็นว่าถูกพลาดพิง
ขออนุญาต จขกท.ออกนอกหัวข้อกระทู้นะคะ
คุณ OSR คุณแน่ใจหรือคะว่าในโลกไซเบอร์นี้คุณศึกษาทุกอย่างถ่องแท้แล้ว
ถึงได้ออกมาพยามยามจะกล่าวหาคนที่เห็นตรงข้ามว่าเขาเป็นอย่างที่คุณจิตนาการ
แม้แต่เรื่องที่คุณกล่าหาว่าล็อกอิน wewe เป็นพวกบ้า ปชป.
เข้าใจค่ะว่าคุณเป็นพวกเหลืองอกหัก ก็ไม่เคยคิดจะสนใจ
ถือว่าเป็นสิทธิของใครของมัน ก็ไม่เข้าใจว่าคุณมาข้องแวะหาเรื่อง
เราทำไมอีกมิทราบคะ คุณรุ้จักตัวเราดีแค่ไหน ถึงได้มาวิพากษ์เราแบบนี้
ทุกคนในนี้ส่วนใหญ่ รู้จักกันผ่านตัวอักษร ซึ่งมันไม่สามารถบ่งชี้ได้ชัดเจน
ว่าสิ่งที่คุณๆ ท่านๆ เห็นผ่านตัวอักษร กับความจริงต้องตรงกันเสมอ
คนเราต่างคนต่างความคิด คงไม่มีใครคิดตรงกันทุกเรื่องทุกกระทู้
คุณบอกว่าคุณเป็นแค่ไทยมุ่งแต่จำล็อกอิน wewe ได้ขึ้นใจเลยนะ หึหึ
เราไม่เคยจำว่าเราเคยมีข้อพิพาทกับคุณหรือเพื่อนๆ คนใดบ้าง
เม้นไหนถูกใจเราก็ไลค์ให้โดยไม่เคยดูชื่อล้อกอิน
อย่าลืม! สิ่งที่คุณรู้บางอย่างเราก็ไม่รู้ เช่นกันสิ่งที่เรารู้บางอย่างคุณก็อาจไม่รู้
เอาแมนๆ เลยนะ เราคิดว่าความเ็ห็นที่ไม่ตรงกันในกระทู้ใดก็ควรจบในกระทู้นั้นนะ

จริงอย่างที่คุณติงเตือน ขอโทษด้วยครับที่เสียมารยาท
ไม่แก้ตัวครับ เอาเป็นว่า ขออภัย และ ยอมรับผิดครับ ที่ไปพาดพิง :)

จบรายวัน ไม่ถือค่ะ หนัก :)

ชี้แจงเพิ่มนิดนะคะว่า ล็อกอิน wewe ไม่เคยไปหาเรื่องใคร (กลับไปอ่านดูดี)

ทู้นั้นคุณแอมเปิดให้ถกกัน และล็อกอิน wewe พิมพ์แลกเปลี่ยน

ความคิดเห็นกันด้วยเหตุและผลตลอด ไม่เคยเสียมารยาท

แก่นที่เราและหลายๆคนเห็นตรงข้ามกับ จขกท.ในทู้นั้น

คือ ต้องการให้นำข้อเท็จจริงมาโต้ฝ่ายตรงข้าม

ไม่ใช่ไปนำข้อมูลเท็จไปโจมตีฝ่ายตรงข้าม ซึ่งการทำแบบนั้น

ก็ไม่ต่างจากพวกแดงกำลังทำอยู่ และไม่มีใครที่เห็นตรงข้ามจขกท.ในทู้นั้น

เข้าข้างสมสากเจียมล้มเจ้าอย่างที่คุณอ่านแล้วไม่เข้าใจนะคะ

ยังมีเรื่องเลวที่คนอย่างสมสากทำไว้ให้เรา นำมาด่ามันอีกเยอะ

ลองกลับไปอ่านดูใหม่ดีๆ ค่ะ

และคุณอย่าไปเดือดร้อนแทนพวกขี้ข้าทักษิณเลยค่ะ
ขี้ข้าพวกนี้เขาภูมิใจของเขาออก ยอมรับกันตั้งแต่หัวแถวยันท้ายแถว :lol:

ส่วนขึ้ข้า ปชป.ก็ไม่ต้องไปยัดเยียดให้ใครหรอก

กรณีคุณรังสิมานั่้น ล็อกอิน wewe โพสแต่วันแรกแล้วว่าไม่เห็นด้วย

ถึงตอนนี้ก็ยังเคืองคุณรังสิมาไม่หาย แต่ก็ไม่นำเอามาเป็นประเด็น

ให้เสียเซล เพราะระลึกเสมอว่าศึกข้างหน้าใหญ่หลวงนัก ยังต้องสู้กันอีกยาวค่ะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#160 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 10 December 2012 - 16:05

คือผมเห็นใจเสื้อแดงครับที่ถูกยิงถูกฆ่า การเผาแถวราชประสงค์ผมไม่มั่นใจว่ากลุ่มไหน พนักงานผจญเพลิงดันบอกไม่ใช่เสื้อแดง แต่ถ้าเสื้อแดงเผาจริงผมก็ว่าน่าเห็นใจอยุ๋คงจะลักษณะเดียวกับปี 35ที่เผาๆกัน

ราชประสงค์ใครเผาไม่ทราบ

แต่เผาศาลากลางนี่ไอ้เลวเสื้อแดงมันเผา

เผาที่ประตูเมืองขอนแก่น ปฏิเสธสีเสื้้อไม่ได้

ตอนนี้สวยแล้วนะคะคุณอ้อย

ปล.ยังตามหาส้มตำไม่เจอ

#161 serithai11

serithai11

ขาประจำ

Posted 10 December 2012 - 16:35

ถ้าคุณคิดว่าการเผาเป็นสิง่ที่ถูกต้องและน่าเห็นใจ กรุณาจำคำพูดของพวกคุณไว้นะครับ จำให้แม่นๆล่ะ :rolleyes: B)

ขอเสริมนิดเดียวครับ เพิ่มว่า ในขณะที่มีรัฐเผด็จการจ้องทำลายล้างเอาให้ถึงแก่ชีวิตด้วยอาวุธสงครามครบมือ

รบ ไหนเผด็จการคะ

แล้ว รบ นี้เผด็จการรึเปล่า ตอบรึยังคะ

รัฐนี้มาถูกต้องตามครรลองครับ และยังไม่เอาอาวุธสงครามมายิงม๊อบแช่แข็ง ผมฟันธงเลย รัฐนี้ไม่เป็นเผด็จการ รัฐชุดก่อนเผด็จการชัวครับ

มีอะไรมายืนยันว่าเป็นเผด็จการ

รบ ก่อนมีการลงพระปรมาภิไทยรับรองมั้ยคะ

ดูแต่ช่องแดงรึเปล่า ศึกษาข้อกฏหมาย ดีหรือยัง

ดูแต่ข้อกฏหมายคนเค้ารู้ทั้งบ้านเมืองรัฐม๊าคกำเนิดมาได้ไง เหมือนกับที่กล่าวหาทักษิณไงล่ะครับซื้อนู่นนี่ แล้วลากอาวุธสงครามมาแบบนั้น มันเผด็จการแล้วคุณ

รัฐบาลอภิสิทธิ์ กำเนิดในสภา โหวตเลือกนายกกันในสภา ไม่มีทหาร หรือใครคนใดมาเอาปืนจี้ ส.ส.ให้เลือกอภิสิทธิ์เป็นนายก อย่าจินตนาการน้ำแตกว่าไม่เป็นประชาธิปไตย อย่าฟังแค่ว่าเขาบอกมาว่าไม่เป็นประชาธิปไตย

#162 koong

koong

Posted 10 December 2012 - 17:09

ในกรณี สส รังสิมา เราโคตรเฉยๆ เลย (ในกรณีที่ถ่ายรูปคู่ กับจ่าประสาท) ในสภา ต่างทำหน้าที่ของตัวเอง

นอกสภา มันก็เป็นเรื่องของคุณ

มวยนะ ต่อยบนเวที มีกรรมการ เขาเรียกกีฬา

มาต่อยกันนอกเวที เขาเรียกทะเลาะวิวาท

ไม่ทราบว่าเข้าใจกันป่ะ

#163 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 10 December 2012 - 17:26

อะไรจะเกืดขึ้น

ปล

อยากให้ท่านก้าวผ่าน ปชป. ไปให้ได้ครับ

จะ มาร์ค รังสิมา กรณ์ หรือใครๆ ไม่สำคัญเท่าอนาคตของประเทศชาติ

คนดีสะบัดหน้าหนี คนอับปรีย์จะทำลายเมืองนะครับ

ด้วยความเคารพครับ

#164 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

Posted 10 December 2012 - 18:24

พฤติกรรมโง่ซ้ำซาก ไม่ได้สงวนไว้เฉพาะเสื้อแดงซะแล้วสินะ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#165 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

Posted 10 December 2012 - 18:27

ยึดประเทศกลับมาให้ประชาชน ขี้ข้ารัฐประหาร สนับสนุนโจรปล้นประชาธิปไตย เหตุใดจึงร้อนตัว

#166 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

Posted 10 December 2012 - 18:27

ยกพวกกดดัน ข่มขู่คุกคาม ไม่ได้สงวนไว้เฉพาะเสื้อแดงเลวๆ ชั่วๆ สินะ

เลวซ้ำซาก ความดีไม่ทำ ทำแต่เรื่องจันอะไร
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#167 koong

koong

Posted 10 December 2012 - 18:40

ยึดประเทศกลับมาให้ประชาชน ขี้ข้ารัฐประหาร สนับสนุนโจรปล้นประชาธิปไตย เหตุใดจึงร้อนตัว

ปล้นประชาธิปไตย กับปล้นเงินในกระเป๋ากรูไปผลาญเนียะ ไอ้หมู คิดว่ากรูควรจะโกรธใครดีฟ่ะ
อย่างน้อยๆ เวลาเลือกตั้งกรูก็ยังมีสิทธิ์ไปเลือก
แต่เอาเงินกรูไปเนียะ ถามหน่อยกรูหน่อยสิว่ากรูยอมให้พวกมรึงเอาไปเสียภาษีรถ บ้าน จำนำ ข้าวไทยหรือข้าวเขมรก็ไม่รู้

#168 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

Posted 10 December 2012 - 18:44

ปรส 8แสนล้าน ประกันราคาข้าว เสียหายแสนล้าน โกงโครงการไทยเข็มแข็ง ตู้น้ำแสงอาทิตย์ ปลากระป๋องเน่า นมบูดให้เด็กกิน

เงิบลับ 3พันล้าน

ไม่เห็นออกมารณรงค์วะ พวกขี้ข้ารัฐประหาร กบฎล้มล้างการปกครอง :lol:

รัฐฐาธิปัตย์ กฎหมายเอาไว้ให้เมริงใช้เองสิ มันไม่ใช่กฎหมายบ้านเมือง แต่มันเป็นกฎหมายไอ้แมงสาป :lol:

#169 Nong

Nong

ขาประจำ

Posted 10 December 2012 - 18:54

ถ้าคิดจะพูดเรื่องปรส. ทำไมไม่คิดต่อว่าใครทำให้เกิดหนี้ 8 แสนล้าน
ถ้าไม่ใช่พวกแบ็งค์กินนอกกินใน เอาหลักทรัพย์เจี้ย ๆ มา แต่ได้เงินไปเป็นล้าน ๆ
พอมีปัญหา ก็เห็นมันล้มบนฟูกกันเป็นแถว ๆ
ภาพถ่ายภาพเดียวอนุมัติค้ำประกันอนุมัติให้เป็น สิบ ๆ ล้าน
ทำไมไม่มีการตีราคาหลักทรัพย์กันใหม่ก่อน หลังจากแบงค์ล้ม ว่าที่บอกกันว่า 8 แสนล้านน่ะ จริง ๆ มันเหลือเท่าไหร่

ไม่เคยคิดเสวนากับหมาอวกาก เสนียดบอร์ด

#170 koong

koong

Posted 10 December 2012 - 18:56

ปรส 8แสนล้าน ประกันราคาข้าว เสียหายแสนล้าน โกงโครงการไทยเข็มแข็ง ตู้น้ำแสงอาทิตย์ ปลากระป๋องเน่า นมบูดให้เด็กกิน

ไม่เห็นออกมารณรงค์วะ พวกขี้ข้ารัฐประหาร กบฎล้มล้างการปกครอง :lol:

รัฐฐาธิปัตย์ กฎหมายเอาไว้ให้เมริงใช้เองสิ มันไม่ใช่กฎหมายบ้านเมือง แต่มันเป็นกฎหมายไอ้แมงสาป :lol:

กฏหมายที่ดี คือทักษิณไม่ผิด โธ่เอ๊ย ไอ้พวกซอมบี๊ หมดทางรักษา กำจัดทิ้งอย่างเดียว

#171 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

Posted 10 December 2012 - 19:00

ใช่สิกฎหมายที่ดี คือใครนะไม่ผิด รัฐประหารก็ไม่ผิด ฉีกรธน ก็ไม่ผิด ยึดเขายายเที่ยงก็ไม่ผิด

:D

#172 Nong

Nong

ขาประจำ

Posted 10 December 2012 - 19:01

สำหรับคุณแอม

เคารพการตัดสินใจ ทุกคนมีเหตุผลของตัวเอง
อดใจหายไม่ได้ เพราะตัวเองชอบอ่านความเห็นของคุณแอมมาก
แอบอ่านมาหลายปีตั้งแต่อยู่บ้านเก่าจนย้ายมาใหม่

วันที่บอกคุณแอมว่า ทุกครั้งที่ล้ม เราจะเข้มแข็งขึ้นเสมอ
แอบดีใจที่หลังจากมู้กินมาม่ากันครั้งนั้นคุณแอมกลับมาพร้อมมู้คุณภาพ
นั่นเป็นการแสดงว่าคุณแอมเป็นคนที่เข้มแข็งคนหนึ่ง

เบื่่อก็พักค่ะ
หายเบื่อแล้วก็กลับมา
คิดถึงคุณแอมเสมอค่ะ

#173 koong

koong

Posted 10 December 2012 - 19:02

ใช่สิกฎหมายที่ดี คือใครนะไม่ผิด รัฐประหารก็ไม่ผิด ฉีกรธน ก็ไม่ผิด ยึดเขายายเที่ยงก็ไม่ผิด

ขาดไปเรื่องหนึ่ง ถ้ายิงทักษิณทิ้งไม่ผิด นี่กฏหมายดีโคตรๆ เลยจะบอกให้

#174 koong

koong

Posted 10 December 2012 - 19:08

ผมขำข่าวตอนที่เธอไปแจ้งความว่ามีโจรขึ้นบ้าน
เข้ามาในห้องนอน แล้วเอาไปแค่มือถือน่ะครับ

พี่กนกยังแอบขำตอนอ่านข่าวนี้เลย

น้องเค้าโชคดีแล้วน่า ที่ไม่เป็นอะไร
แต่ว่า เค้าก็คาใจเหมือนกันแฮะ

#175 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 10 December 2012 - 19:23

เผาที่ประตูเมืองขอนแก่น ปฏิเสธสีเสื้้อไม่ได้

ตำนัวบัตรคิว
เปิด 17:00 - 02:00 ทุกวัน หยุดวันอาทิตย์
สถานที่ เยื้องๆร้านแมคโดนัลด์ ห้างแฟรี่พลาซ่า ถนนหน้าเมือง

ยั่วอีก :D

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#176 pinkpanda

pinkpanda

Posted 10 December 2012 - 19:34

อยากได้ก็เอาไปเถอะค่ะ ความเป็นเจ้าเข้าเจ้าของ ตัวกู ของกู อ่ะ

ยึดเข้าไปเลย

แล้วทำหน้าที่ทำนุบำรุงแผ่นดินด้วยนะ จะได้ถือว่าแผ่นดินเป็นของคุณ เสียภาษีทกบาททุกสตางค์ จะเกิดความภาคภูมิใจ

ไม่ต้องใหใครมาตำหนิ

#177 pinkpanda

pinkpanda

Posted 10 December 2012 - 19:34

ตำนัวบัตรคิว
เปิด 17:00 - 02:00 ทุกวัน หยุดวันอาทิตย์
สถานที่ เยื้องๆร้านแมคโดนัลด์ ห้างแฟรี่พลาซ่า ถนนหน้าเมือง

ยั่วอีก :D

ขอบคุณค่ะ^^

#178 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 10 December 2012 - 20:09

เห็นด้วยกับหมูนะ ไอ้ขี้ข้ารปห. ตัวนี้ ..ร-า-ย-ำ จริงๆ

Attached Images

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#179 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

Posted 11 December 2012 - 02:47

Good luck, but I hope to see you again :)

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#180 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 11 December 2012 - 03:06

#181 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

Posted 11 December 2012 - 08:15

ปกติไม่ชอบแมวดำ แต่ตัวนี้หน้าตาเอาเรื่องเชียว อิอิ

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#182 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 11 December 2012 - 08:23

^
^
ตั้งใจเลือกมาเองกับมือ ให้ตรงตามข้อความที่ฉุด :P

#183 การเดินทางของหัวใจ

การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

Posted 11 December 2012 - 08:46

มันจะออกมาโวยวายรณรงค์ได้ไง ความเสียหายที่ผ่านมา
พวกนี้มันสาวกโกเต๊กแช่แข็ง มันพวกเดียวกันกับพวกโกงชาติ :)

#184 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

Posted 11 December 2012 - 09:22

เครือข่ายทักษิณ เครือข่ายคอรับชั่น โอ้ ประเทศไทยจะอยู่รอดได้ยังไง หวังพึ่่งทหาร หวังว่ายังคงมีคนดีเหลืออยู่บ้าง

#185 usarain

usarain

ขาประจำ

Posted 12 December 2012 - 21:58

คือผมเห็นใจเสื้อแดงครับที่ถูกยิงถูกฆ่า การเผาแถวราชประสงค์ผมไม่มั่นใจว่ากลุ่มไหน พนักงานผจญเพลิงดันบอกไม่ใช่เสื้อแดง แต่ถ้าเสื้อแดงเผาจริงผมก็ว่าน่าเห็นใจอยุ๋คงจะลักษณะเดียวกับปี 35ที่เผาๆกัน

ราชประสงค์ใครเผาไม่ทราบ

แต่เผาศาลากลางนี่ไอ้เลวเสื้อแดงมันเผา

ผมว่ามันเป็นโดมิโน่ครับ แบบตะวันออกกลางที่ ออกมาเผานู่นนี่ต่อต้านเผด็จการ น่าเห็นใจ คดีการเมือง

ดูท่าทางคุณเป็นคนมีความรู้เยอะเหมือนกันนะครับ

ถ้ามีเวลา ผมคิดว่าคุณตั้งกระทู้เป็นเรื่องๆไปเลยดีมั้ยครับ ทุกท่านจะได้เคลียร์ไปพร้อมๆกัน ที่ผมเห็นว่าน่าสนใจก็มีเรื่อง เผา เรื่องสั่งฆ่า, รัฐบาลเผด็จการ, เรื่องการแก้รัฐธรรมนูญ หรือเรื่องอื่นๆก็ได้ ที่คุณคิดว่าคนที่นี่เข้าใจผิด ลองคุยกันแบบละเอียดๆกันซักกระทู้ดีมั้ยครับ

เขาตั้งมาหลายกระทู้แล้วแหละครับ แค่ใช้ชื่ออื่นเท่านั้นเอง

มาใหม่ครับไม่เคยตั้งกระททู้ ทุกคนอาจจินตนาการแบบคุณคิดได้ อันนี้เข้าใจ ผมเคยมองแบบนั้นกับล๊อคอินใหม่ๆ

นอกจากคุณริดกุนที่มีสองล็อกอินที่ทุกคนรู้กัน กับนายเวรที่ถูกต้อนจนต้องยอมรับว่าตัวเองเปลี่ยนล็อกอิน ผมจำไม่ได้เลยครับว่าใครยอมรับว่าตัวเองมีล็อกอินมากกว่าหนึ่ง ตู่บอกคลิปเสียงมาร์คเป็นของจริง ผมต้องเชื่อด้วยเหรอครับ
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#186 mOOgrOb'pm'

mOOgrOb'pm'

ขาประจำ

Posted 17 December 2012 - 11:11

เพื่อไม่ให้เป็นการยืดเยื้อ .... ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างครับ น้าamplepoor :wacko:

RED = Ready to use Enslaved Dumb

แดง = ทาสโง่ๆพร้อมใช้

youtube.com/watch?v=W5wOyorY3cM

youtube.com/watch?v=-DP5-tjgbck&list=PLC886308BCE409164

#187 susu

susu

ขาประจำ

Posted 17 December 2012 - 19:30

ท้อทำไม !! นักการเมืองอย่าไปให้ความรักมันมากนัก

เมื่อความรู้ที่เรามีนี่แหละครับ จะช่วยจุดประกายให้รุ่นหลัง

ทำต่อไปเถิดครับ ประเทศนี้
คนมีความรู้...แต่มัวหลบอยู่ข้างหลัง เยอะมากเกินพอแล้ว
อาจเพราะเขาท้อแบบคุณ ! และนี้ คือ สาเหตุที่ "ความโง่กับความเชื่อ" ยังยึดเกี่ยวแน่นกับคนประเทศนี้..

ทำต่อเถิดครับ เพื่อน้องรุ่นหลัง หากปล่อยให้ "ความรู้เพื่อบอกความจริง" ที่มีติดเฉพาะตัวเราไปจนเราตาย แล้วไง ...มันได้อะไร

สำหรับผม การต่อสู้เพื่อชาติ ไม่ต้องเป็นแม่ทัพหรอกครับ ให้ได้เป็นแค่พลทหารผมก็จะทำมันสุดกำลัง

เป็นกำลังใจให้ครับ

SUSU

Attached Images

Edited by susu, 19 December 2012 - 09:39.

#188 dec9h

dec9h

ขาประจำ

Posted 17 December 2012 - 20:39

คุณแอม ยังจำตอนที่คุณ สงสัยผมเป็นขบวนการไดลูด หรือสงสัย ที่ผมกับ login คุณ ทีแฟก จะเป็นคนเดียวกันได้หรือไม่ครับ ในตอนนั้นผมไม่สนใจว่าใครจะมองผมอย่างไรเพราะผมรู้ว่า จุดมุ่งหมายที่แท้จริงของเราคืออะไร (ผมคิดว่าคุณทีเฟก ก็คงคิดเช่นเดียวกัน)

--------------------------------------------

ผมแค่อยากจะบอกว่าคุณอีกครั้งว่า คุณไม่ต้องสนว่าจะเป็นฝ่ายไหน ถ้าทำไม่ถูกเราต้องวิจารณ์ได้ทั้ง สองฝ่าย ถ้าคุณไม่พอใจคุณรังสิมา ก็แสดงออกมาด้วยเหตุและผลครับ สิ่งที่สำคัญคุณอย่าลืมจุดมุ่งหมายที่แท้จริง (ผมยอมรับว่าไม่ใช่คนที่มีข้อมูลข่าวสารมากนัก แต่ก็ได้เสรีไทยนี้ละครับที่ ช่วยให้มีข้อมูลมาคิดวิเคราะห์) สิ่งนี้คือสิ่งที่คุณทำได้ ใช่หรือไม่ครับ ไม่ว่าจะเป็นฝ่ายไหน ถ้าถกกันด้วยเหตุและผลแล้วไม่ว่าเราจะเข้าใจผิด หรือ ทำผิด เรายอมรับในสิ่งนั้น ไม่มีใครตราหน้าว่าให้หรอกครับถ้ามีเจตนาดีจริงๆ

------------------------

อยากจะขอถามคุณ แอมอีกครั้งถ้าได้มีโอกาศกลับมาอ่านนะครับ "จุดมุ่งหมาย หลักของคุณแอมคืออะไร ถกกันข้อมูลด้วยเหตุและผลให้ประชาชนรับทราบข้อมูล หรือเพื่อ สส. ในพรรคการเมืองครับ เพราะถ้าคุณลาด้วยเหตุและผลนี้ก็เท่ากับว่าคุณผิดหวังในพรรคการเมืองและจะไม่มีการนำข้อมูลอะไรต่อไปอีกแล้ว"

ต้องขออภัยถ้าคำบางคำ อาจจะแรงไป แต่ยังไงผมก็ขอขอบคุณ อย่างน้อยคุณก็เป็นคนๆ หนึ่งที่เคยถกกันด้วยเหตุและผลคนหนึ่งครับ

#189 someone

someone

ขาประจำ

Posted 17 December 2012 - 22:30

ไม่ได้เข้ามาอ่านเดือนหนึ่ง คุณ amplepoor งอนเสียแล้ว
ผมยังชอบอ่านกระทู้คุณอยู่นะครับ
กระทู้ "ใครฆ่าน้องเกด" ผมยกให้เป็นกระทู้ยอดฮิตสำหรับผม
ลาพักได้ แต่อย่าลาออก ใจร่มๆ แล้ว กลับมาอีกนะคับ :D

#190 TFEX

TFEX

ขาประจำ

Posted 17 December 2012 - 23:28

*
POPULAR

คุณ amplepoor ครับ หวังว่าคุณจะได้อ่านข้อความทั้งหมดตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้านี้ ที่เพื่อนสมาชิกได้ให้กำลังใจกับคุณนะครับ

ผมยังจำได้ตอนที่ผมมาบอร์ดนี้แรกๆ คุณกับคุณmoonก็เป็น สองท่านแรกที่หาเรื่องผม หาว่าผมเป็นอีแอบแดง และเป็นอะไรอีกหลายอย่าง

ถึงขนาดตั้งกระทู้เรียกชื่อด่ากันไปมา ตอนนั้นผมบอกตามตรงผมคิดว่าคุณเป็นคนไม่มีสาระ ด่าเป็นอย่างเดียว

จากนั้นคุณก็หายไปสักพัก กลับมาพร้อมกับกระทู้ดีๆ(มากๆ) ไม่รู้กี่กระทู้ต่อกี่กระทู้ จนผมไม่อยากเชื่อว่าเป็นคนเดียวกันกับที่ด่าผม

คุณทำให้ผมคิดได้ว่าการเรียนรู้จักใครสักคนนั้น ต้องดูกันนานๆ บางครั้งหากเราไม่เคยเห็นตัวตนอีกด้านหนึ่งของเขาก็อย่าเพิ่งไปสรุปเขา

และเมื่อไม่กี่เดือนมานี้ ที่ผมตั้งกระทู้ตัดพ้อเรื่องอะไรสักอย่างผมจำไม่ได้ คุณก็ได้ให้คำแนะนำและกำลังใจ ที่เป็นประโยชน์สำหรับตัวผมเป็นอย่างมาก

คุณเป็นเหมือน idol คนหนึ่งที่ผมชื่นชม คุณมีความตั้งใจในทุกกระทู้ของคุณ ด้วยแรงขับเคลื่อนที่มาจากความรักชาติบ้านเมือง ที่อยู่ในตัวคุณ

ผมคิดอยากจะเป็นคนเก่ง มีเหตุผล วิเคราะห์ และมองอะไรรอบด้าน เหมือนกับคุณ

อยากบอกคุณว่า พระเจ้าให้ความสามารถแก่คนเราแต่ละคนไม่เหมือนกัน

สำหรับคุณนั้นคือการมองอะไรขาด รู้เท่าทันคน คิดวิเคราะห์ด้วยเหตุและผล (แม้ในหลายครั้งคุณจะมีอารมณ์เข้ามาเกี่ยวซะเยอะก็ตาม)

และในยามที่ประเทศชาติมีคนที่เลือกยืนหยัดข้างความยุติธรรมเป็นเสียงส่วนน้อย จะต้องการคนเช่นคุณมากเพียงใด

ขาดคุณไปสักคน อีกหลายคนก็ท้อไปด้วย ผมยอมรับว่าผมเองก็คนหนึ่ง อย่าหาว่าเว่อร์เลยนะครับ

วันๆผมนั่งแต่คิดทำอะไรลมๆแล้งๆ โทรไปหน่วยงานนู้นทีนี้ที เสนอแนะอะไรไปเรื่อย ยื่นหนังสือร้องเรียนไปเรื่อยตามกำลัง

เหนื่อยเหมือนกันครับ เพราะไม่รู้ว่าเป้าหมายอยู่ตรงไหน สิ่งที่ทำไปจะได้ประโยชน์อะไรบ้างหรือเปล่า

เข้าราชดำเนินก็โดนรุมด่า ดูถูก แต่พอเข้ามาที่นี่แม้จะไม่ค่อยได้โพสแล้ว แค่ได้อ่านความเห็นที่ยึดความดีความถูกต้องของเพื่อนสมาชิก

โดยเฉพาะของคุณ ก็มีกำลังใจว่าไม่ได้มีเราอยู่คนเดียว ที่พยามทำ

เรื่องที่คุณจะลาบอร์ด ผมคิดว่าคงไม่ใช่เรื่องคุณรังสิมาเรื่องเดียว คงมีหลายๆเรื่องที่สะสมรวมกัน

ไม่ว่าจะอะไรก็แล้วแต่ " อย่าไปเลยครับ กลับมาอยู่ด้วยกัน เป็นกำลังใจให้กันและกัน จนถึงวันนั้นที่เราทุกคนที่นี่มุ่งหวังไว้ นะครับ "

ธันวา ไกรฤกษ์

#191 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 18 December 2012 - 00:53

คุณ amplepoor ครับ หวังว่าคุณจะได้อ่านข้อความทั้งหมดตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้านี้ ที่เพื่อนสมาชิกได้ให้กำลังใจกับคุณนะครับ
ผมยังจำได้ตอนที่ผมมาบอร์ดนี้แรกๆ คุณกับคุณmoonก็เป็น สองท่านแรกที่หาเรื่องผม หาว่าผมเป็นอีแอบแดง และเป็นอะไรอีกหลายอย่าง
ถึงขนาดตั้งกระทู้เรียกชื่อด่ากันไปมา ตอนนั้นผมบอกตามตรงผมคิดว่าคุณเป็นคนไม่มีสาระ ด่าเป็นอย่างเดียว
จากนั้นคุณก็หายไปสักพัก กลับมาพร้อมกับกระทู้ดีๆ(มากๆ) ไม่รู้กี่กระทู้ต่อกี่กระทู้ จนผมไม่อยากเชื่อว่าเป็นคนเดียวกันกับที่ด่าผม
คุณทำให้ผมคิดได้ว่าการเรียนรู้จักใครสักคนนั้น ต้องดูกันนานๆ บางครั้งหากเราไม่เคยเห็นตัวตนอีกด้านหนึ่งของเขาก็อย่าเพิ่งไปสรุปเขา
และเมื่อไม่กี่เดือนมานี้ ที่ผมตั้งกระทู้ตัดพ้อเรื่องอะไรสักอย่างผมจำไม่ได้ คุณก็ได้ให้คำแนะนำและกำลังใจ ที่เป็นประโยชน์สำหรับตัวผมเป็นอย่างมาก
คุณเป็นเหมือน idol คนหนึ่งที่ผมชื่นชม คุณมีความตั้งใจในทุกกระทู้ของคุณ ด้วยแรงขับเคลื่อนที่มาจากความรักชาติบ้านเมือง ที่อยู่ในตัวคุณ
ผมคิดอยากจะเป็นคนเก่ง มีเหตุผล วิเคราะห์ และมองอะไรรอบด้าน เหมือนกับคุณ
อยากบอกคุณว่า พระเจ้าให้ความสามารถแก่คนเราแต่ละคนไม่เหมือนกัน
สำหรับคุณนั้นคือการมองอะไรขาด รู้เท่าทันคน คิดวิเคราะห์ด้วยเหตุและผล (แม้ในหลายครั้งคุณจะมีอารมณ์เข้ามาเกี่ยวซะเยอะก็ตาม)
และในยามที่ประเทศชาติมีคนที่เลือกยืนหยัดข้างความยุติธรรมเป็นเสียงส่วนน้อย จะต้องการคนเช่นคุณมากเพียงใด
ขาดคุณไปสักคน อีกหลายคนก็ท้อไปด้วย ผมยอมรับว่าผมเองก็คนหนึ่ง อย่าหาว่าเว่อร์เลยนะครับ
วันๆผมนั่งแต่คิดทำอะไรลมๆแล้งๆ โทรไปหน่วยงานนู้นทีนี้ที เสนอแนะอะไรไปเรื่อย ยื่นหนังสือร้องเรียนไปเรื่อยตามกำลัง
เหนื่อยเหมือนกันครับ เพราะไม่รู้ว่าเป้าหมายอยู่ตรงไหน สิ่งที่ทำไปจะได้ประโยชน์อะไรบ้างหรือเปล่า
เข้าราชดำเนินก็โดนรุมด่า ดูถูก แต่พอเข้ามาที่นี่แม้จะไม่ค่อยได้โพสแล้ว แค่ได้อ่านความเห็นที่ยึดความดีความถูกต้องของเพื่อนสมาชิก
โดยเฉพาะของคุณ ก็มีกำลังใจว่าไม่ได้มีเราอยู่คนเดียว ที่พยามทำ
เรื่องที่คุณจะลาบอร์ด ผมคิดว่าคงไม่ใช่เรื่องคุณรังสิมาเรื่องเดียว คงมีหลายๆเรื่องที่สะสมรวมกัน
ไม่ว่าจะอะไรก็แล้วแต่ " อย่าไปเลยครับ กลับมาอยู่ด้วยกัน เป็นกำลังใจให้กันและกัน จนถึงวันนั้นที่เราทุกคนที่นี่มุ่งหวังไว้ นะครับ "
ธันวา ไกรฤกษ์

ประทับใจและโดนใจมากๆเลยครับ คุณธันวา
หวังว่าคุณแอมจะกลับมา เช่นกันครับ :)

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#192 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 18 December 2012 - 01:30

แก้รัฐธรรมนูญ แผนยึดประเทศของทักษิณ

ขออนุญาต แสดงความเห็นในกระทู้นี้บ้าง ในฐานะคนไทยคนนึง ที่รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์

หลายคนในเว็บบอร์ดนี้ มีความหวังดีต่อ สถาบันหลักของชาติทั้งนั้น อาจจะต่างกันบ้างในความคิดปลีกย่อย

แต่แก่นแท้ที่พวกเรา ปกป้องรักษา เชิดชูและธำรงค์ไว้ซึ่งเกียรติ์สูงสุด คือสถาบันพระมหากษัตริย์

ความรู้สึกชั่ววูบ อาจทำให้พวกเราต้องแตกกัน ในบางเวลา

" สัพเพสัง สังฆภูตานัง สามัคคี วุฑฒิสาธิกา"
ความพร้อมเพรียงของบุคคลทั้งปวงผู้อยู่เป็นหมวดหมู่กัน ย่อมเป็นเครื่องทำความเจริญให้สำเร็จ

#193 susu

susu

ขาประจำ

Posted 19 December 2012 - 09:41

http://www.youtube.com/watch?v=bOqe34iGE3c

คุณทำอะไรครับคิดบ้าง ...เวลาที่ประเทศต้องการความสามัคคี คนแบบคุณทำไมมีเยอะเหลือเกิน

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users