Jump to content

- - - - -

แก้รัฐธรรมนูญ แผนยึดประเทศของทักษิณ

• Please log in to reply
192 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

เมื่อเช้าที่ร้านกาแฟเสื้อแดง
เสียงแตกเป็นสอง
เสียงที่ดังกว่าคือยังไม่อยากให้แก้รัฐธรรมนูญ เร่งสร้างผลงานอีกปี
อย่ารีบหาเรื่องเข้ารัฐบาล
ดูท่าเสื้อแดงยังไม่ตกผลึก

ถ้าผมเป็นเสื้อแดงผมก็คงแตกไปเป็นสามล่ะครับ

Edited by mcs533, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:59.

#102 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

ทักษิณยอมรับเอง เสื้อแดงเผาเซ็นทรัล

โดย
amplepoor, 14 ตุลาคม 2555 21:56

http://webboard.seri...าเ/#entry451472

ใครฆ่าน้องเกด

โดย amplepoor, 27 สิงหาคม 2555 21:02

http://webboard.seri...กด/#entry394625

ทีแรกผมก็เชื่อแบบทักษิณเมื่อเห็นข่าว แต่พอลงลึกแล้วไม่ใช่ซะงั้น คนไกลจะไปรู้อะไร ขนาดผมคนใกล้ยังดูผิด

Edited by mcs533, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:01.

#103 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

เกิดอะไรขึ้นกับคุณแอม...แต่ถ้านั้นคือสิ่งที่คุณแอมตัดสินใจ
ก็คงต้องเคารพด้วยความเสียใจยิ่ง

แต่ก็อยากให้คุณแอมลองตัดสินใจอีกสักครั้ง...

สำหรับท่านอื่นเป็นอย่างไร bird ไม่ทราบ
แต่สำหรับ bird...การต่อสู้ที่แท้จริง...เพิ่งเริ่มต้นเท่านั้น

#104 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

ทักษิณยอมรับเอง เสื้อแดงเผาเซ็นทรัล

โดย
amplepoor, 14 ตุลาคม 2555 21:56

http://webboard.seri...าเ/#entry451472

โดย amplepoor, 27 สิงหาคม 2555 21:02

http://webboard.seri...กด/#entry394625

ทีแรกผมก็เชื่อแบบทักษิณเมื่อเห็นข่าว แต่พอลงลึกแล้วไม่ใช่ซะงั้น คนไกลจะไปรู้อะไร ขนาดผมคนใกล้ยังดูผิด

เขาให้เข้าไปดูในลิงค์ครับคุณผู้มาใหม่ ไม่รู้อะไรอย่าพูดดีกว่า เข้าไปดูว่าคนที่นี้เขาไม่ใช้โวหารกันหลอกครับ เขาพิสูจน์กันด้วยหลักฐาน สายล่อฟ้าก็นำหลักฐานนี้ไปใช้มาแล้ว ทั้งคุณศิริโชคก็นำวิธีนี้ของสรท.ไปใช้กับสุกำกวม จนอ่วมไปเลย

Edited by Stargate-1, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:12.

• aya likes this

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#105 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

โดย

เขาให้เข้าไปดูในลิงค์ครับคุณผู้มาใหม่ ไม่รู้อะไรอย่าพูดดีกว่า เข้าไปดูว่าคนที่นี้เขาไม่ใช้โวหารกันหลอกครับ เขาพิสูจน์กันด้วยหลักฐาน สายล่อฟ้าก็นำหลักฐานนี้ไปใช้มาแล้ว ทั้งคุณศิรฺโชคก็นำวิธีนี้ของสรท.ไปใช้กับสุกำกวม จนอ่วมไปเลย

ผมดูมาแล้ว ไม่เห็นน่าตื่นเต้นอะไร ที่เค้าพูดกำกวมผมเห็นบ่อยเวลาเค้าจะซักพยาน บางคนพูดเก่งเตรียมมาตอบก็ตอบได้ชัดถ้อยชัดคำ บางคนไม่ได้เตรียมมาพูดสดก็ติดๆขัดๆ

#106 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

โดย

เขาให้เข้าไปดูในลิงค์ครับคุณผู้มาใหม่ ไม่รู้อะไรอย่าพูดดีกว่า เข้าไปดูว่าคนที่นี้เขาไม่ใช้โวหารกันหลอกครับ เขาพิสูจน์กันด้วยหลักฐาน สายล่อฟ้าก็นำหลักฐานนี้ไปใช้มาแล้ว ทั้งคุณศิรฺโชคก็นำวิธีนี้ของสรท.ไปใช้กับสุกำกวม จนอ่วมไปเลย

ผมดูมาแล้ว ไม่เห็นน่าตื่นเต้นอะไร ที่เค้าพูดกำกวมผมเห็นบ่อยเวลาเค้าจะซักพยาน บางคนพูดเก่งเตรียมมาตอบก็ตอบได้ชัดถ้อยชัดคำ บางคนไม่ได้เตรียมมาพูดสดก็ติดๆขัดๆ

คุณดูมาแล้ว ลองบอกมาซิว่าน้องเกดโดนยิงกี่นัด

Edited by Stargate-1, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:25.

• Gop likes this

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#107 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

คือผมเห็นใจเสื้อแดงครับที่ถูกยิงถูกฆ่า การเผาแถวราชประสงค์ผมไม่มั่นใจว่ากลุ่มไหน พนักงานผจญเพลิงดันบอกไม่ใช่เสื้อแดง แต่ถ้าเสื้อแดงเผาจริงผมก็ว่าน่าเห็นใจอยุ๋คงจะลักษณะเดียวกับปี 35ที่เผาๆกัน

ราชประสงค์ใครเผาไม่ทราบ

แต่เผาศาลากลางนี่ไอ้เลวเสื้อแดงมันเผา

ผมว่ามันเป็นโดมิโน่ครับ แบบตะวันออกกลางที่ ออกมาเผานู่นนี่ต่อต้านเผด็จการ น่าเห็นใจ คดีการเมือง

คดีการเมือง ไม่ใช่คดีอาญา

เป็นคำตอบที่ดีมากครับ

น่าเห็นใจคนเผา

เพราะเค้าเผาต่อต้านเผด็จการ

Edited by Shariff, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:17.

• Gop likes this
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#108 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

แก้รัฐธรรมนูญ เป็นเป้าลวง
ข้ออ้างว่ารัฐธรรมนูญนี้มาจากการรัฐประหารจึงไม่เป็นประชาธิปไตย เป็นแค่บังหน้า
เป้าหมายแท้จริงคือ ต้องการล้มองค์กรอิสระ
หลีกก็คือ เมื่อแก้รัฐธรรมนูญแล้ว องค์กรอิสระจะต้องสรรหาใหม่
จะด้วยวิธีการอะไรก็ตาม ทักษิณมีสส. และสว. อยู่ในกระเป๋า มากพอที่จะทำอะไรก็ได้ เขียนกติกาอย่างไรก็ได้
ถ้าปปช. อัยการสูงสุด ตำรวจ ผู้ตรวจการแผ่นดิน ศาลปกครอง ศาลรัฐธรรมนูญ....เป็นคนของทักษิณ
อะไรจะเกืดขึ้น.....

ปล
เมื่อนางรังสิมาไปทำท่าอ้อร้อกับคนที่ฝันว่านอนกับตัวเอง
นี่เป็นการตบหน้าประชาชนที่ผมรับไม่ได้
ผมจึงขอกลับไปเป็นคนไม่เลือกปชป. เหมือนเดิม

กระทู้นี้ เป็นการบอกลาครับ
ขอให้ทุกท่านที่อยู่ข้างในหลวงและความเที่ยงธรรม จงประสบความสุขความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไป

ชื่นชมคุณแอมมาตลอด เป็นแฟนประจำเหนียวแน่น คุณแอม ยังจำกระทู้เรื่อง
คุณชด ได้ไหมครับ แรกๆมีพวกบ้า ปชป. (อย่าง login wewe เป็นต้น) เข้ามาหาเรื่อง
ผมเป็นไทยมุงที่รักความเป็นธรรม ตอนนั้นยังเชียร์ ปชป.ด่าแป๊ะ แต่ชักตะหงิดๆยังไงชอบกล
สงสัย ทำไม? ประเด็น ไอ้สมสากล้มเจ้า ที่คุณชดโพสต์ไป พวกบ้า ปชป. กลุ่มนี้ จึงมองข้าม
แล้วหันไปแว้งกัดกรรมการเฉยเลย ตั้งแต่กระทู้นั้นมา ผมเลยศึกษาอย่างเอาเป็นเอาตาย
จนมา ซาโตริ กับ นักการเมืองไทย เช่นเดียวกับ คุณแอม ครับ ผมโบกมือลาบอร์ดนี้ในใจ

ไปนานแล้ว แต่ที่ยังเห็นเม้นท์อยู่ ก็เพราะยังมีหวังกับบาง login ที่ไม่เล่นพรรคเล่นพวก
ก็เลยอยู่ๆไปก่อน ถ้าไม่ไหวจริงๆ ผมจะตาม คุณแอม ไปแน่นอน เร็วๆนี้
เจ้าที่เจ้าทางหลายคนในนี้ แตะต้องไม่ได้ครับ ปกป้องจนเกินงาม ไปจิกหัวด่าเขาว่าเป็น
ขี้ข้า ทักษิณ
ถ้าพวกคุณไม่เปิดใจกว้างแม้กับความเห็นของฝ่ายเดียวกันแท้ๆ พวกคุณก็ไม่ต่างอะไรกับ
ขี้ข้า ประชาธิปัตย์

Edited by OSR, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:31.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#109 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

:D
We love fender.

#110 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:56

อ่อ เพิ่งรู้ว่ารัฐบาลที่ใช้ทหารติดอาวุธสงครามเข้ากวาดล้าง "ผู้ก่อการร้ายกลางเมืองหลวง" ที่มาในคราบของประชาชน เป็นรัฐบาลเผด็จการ ไม่ต้องกลัวครับ ใจเย็นๆ ถ้าทุกอย่างยังเป็นในแนวทางนี้ พวกคุณได้อยู่ใต้ฝ่าเท้าเผด็จการทหารไปอีกแสนนานแน่นอนครับ ขอให้สู้ได้เหมือนปากแล้วกันถ้ามันเกิดอะไรขึ้นจริงๆ

เมื่อก่อนเคยรู้สึกนะว่าพวกนี้เป็นคนไทยด้วยกันแม้แต่เวลาทำงาน ....ทุกวันนี้รู้สึกว่าพวกเสื้อแดงนี้ ไม่ใช่คนไทยเข้าไปทุกที เพราะฉะนันก็ทำไร่ ไถนาไป อย่างที่ไพร่ สมควรจะทำเถอะ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#111 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:58

*
POPULAR

คุณแอมที่เคารพ
รุ้งไม่ขออะไรมาก
แค่ขออย่าทิ้งกันในเวลาหน้าสิ่วหน้าขวาน

เอาความเห็นความชอบความรักความชัง ออกไปก่อนเถอะค่ะ
เวลานี้แล้ว ช่างน่ากังวลใจและมืดมิด

รุ้งเห็นตรงข้ามกับเบิร์ดที่ว่าเวลานี้เพิ่งเริ่มต้น
แต่รุ้งเห็นไปอีกทางว่า ซักอย่างกำลังจะจบ
อย่างที่เราอยากเห็นมันจบ หรืออย่างที่เราไม่อยากนึกว่าจะจบแบบนี้

ไม่คิดบังอาจสะกิดคุณแอมเรื่องรังสิมา นักการเมืองบ้านนอกที่ไม่ทันคน
มิบังอาจ ขอร้องคุณแอม ให้อย่าด่วนไป
คราวนี้รุ้งต้องขอเป็นกรณีพิเศษ แม้เราจะไม่รู้จักกันเป็นการส่วนตัวแต่รุ้งก็นับคุณแอมยิ่งกว่าเพื่อนหรือญาติสนิท
ตลอดเวลารุ้งไม่เคยร้องขออะไร
ถ้า ความเป็นมิตรสหาย ระหว่างเรายังมีอยู่ี

กลับมาเป็นคุณแอมหัวหมู่ทะลวงฟันทักษินและพวกรัฐไทยใหม่ ก่อนเถอะค่ะ
สำคัญและด่วนกว่า
แต่ถ้าคุณแอมมีธุระส่วนตัวที่ทำให้ต้องจัดการ ก็ขอให้ผ่านไปด้วยดีโดยไว แม้ขั้นตอนอาจใช้เวลา
เห็นกระทู้คุณแอมวันนี้ ใจหล่นวูบ นึกถึงเพลงๆนึง
and you left me just when i need you the most cause you left me just when i needed you most

#112 Get_Backer

Get_Backer

น้องเก่า

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:34

หลายครั้งที่เห็นคนลาจากบอร์ดสาเหตุหนึ่งเพราะปัญหาสุขภาพ
ผมไม่ทราบว่าน้ามีปัญหาตรงนี้หรือปล่าว

แต่ไม่ว่าอย่างไรก็ขอให้น้ารักษาสุขภาพด้วยนะครับ

และหากมีโอกาสคงได้เห็นน้าเขียนบทวิเคราะห์ให้ผมได้อ่านอีกนะครับ

#113 Gop

Gop

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

คือผมเห็นใจเสื้อแดงครับที่ถูกยิงถูกฆ่า การเผาแถวราชประสงค์ผมไม่มั่นใจว่ากลุ่มไหน พนักงานผจญเพลิงดันบอกไม่ใช่เสื้อแดง แต่ถ้าเสื้อแดงเผาจริงผมก็ว่าน่าเห็นใจอยุ๋คงจะลักษณะเดียวกับปี 35ที่เผาๆกัน

แต่เผาศาลากลางนี่ไอ้เลวเสื้อแดงมันเผา

ผมว่ามันเป็นโดมิโน่ครับ แบบตะวันออกกลางที่ ออกมาเผานู่นนี่ต่อต้านเผด็จการ น่าเห็นใจ คดีการเมือง

ดูท่าทางคุณเป็นคนมีความรู้เยอะเหมือนกันนะครับ

ถ้ามีเวลา ผมคิดว่าคุณตั้งกระทู้เป็นเรื่องๆไปเลยดีมั้ยครับ ทุกท่านจะได้เคลียร์ไปพร้อมๆกัน ที่ผมเห็นว่าน่าสนใจก็มีเรื่อง เผา เรื่องสั่งฆ่า, รัฐบาลเผด็จการ, เรื่องการแก้รัฐธรรมนูญ หรือเรื่องอื่นๆก็ได้ ที่คุณคิดว่าคนที่นี่เข้าใจผิด ลองคุยกันแบบละเอียดๆกันซักกระทู้ดีมั้ยครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#114 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

"เผา" ต่อต้านเผด็จการ ติดคุกหัวโต
แต่ไอ้ที่ "หนี" ต่อต้านเผด็จการ ปิดโรงแรมแหลกไวน์กอดสาว

น่าสงสารทั้งคู่เรยย :D

It's us against the world

#115 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

ดูท่าทางคุณเป็นคนมีความรู้เยอะเหมือนกันนะครับ

ถ้ามีเวลา ผมคิดว่าคุณตั้งกระทู้เป็นเรื่องๆไปเลยดีมั้ยครับ ทุกท่านจะได้เคลียร์ไปพร้อมๆกัน ที่ผมเห็นว่าน่าสนใจก็มีเรื่อง เผา เรื่องสั่งฆ่า, รัฐบาลเผด็จการ, เรื่องการแก้รัฐธรรมนูญ หรือเรื่องอื่นๆก็ได้ ที่คุณคิดว่าคนที่นี่เข้าใจผิด ลองคุยกันแบบละเอียดๆกันซักกระทู้ดีมั้ยครับ

เขาตั้งมาหลายกระทู้แล้วแหละครับ แค่ใช้ชื่ออื่นเท่านั้นเอง
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#116 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

*
POPULAR

ขออนุญาต ไม่อนุมัติให้คุณ amplepoor ลาออกนะครับ แค่ลาพักร้อนชั่วคราวละก็พอไหว ( ขำๆสักนิด) ใครเห็นด้วยกับผมขอเสียงสนับสนุนหน่อยครับ

#117 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

เชิญไปถกได้ที่ทู้น้องเกดเลยดีกว่าครับ อยากดู"กึ๋น"จริงๆว่าแน่แค่ไหน อย่าให้ผิดหวังเหมือนสาคูเปียกหรือสิงห์สนามหลวงนะครับ
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#118 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:46

ผมไม่ได้อยากเคลียอะไรกับใคร พวกเค้าอยากรู้ความคิดผมเอง แท๊กกันมาใหญ่เลย สังเกตได้ ใครไม่แท๊กผมผมก็ไม่ได้ไปตอบอะไรเค้า

#119 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

เขาตั้งมาหลายกระทู้แล้วแหละครับ แค่ใช้ชื่ออื่นเท่านั้นเอง

มาใหม่ครับไม่เคยตั้งกระททู้ ทุกคนอาจจินตนาการแบบคุณคิดได้ อันนี้เข้าใจ ผมเคยมองแบบนั้นกับล๊อคอินใหม่ๆ

#120 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:50

เชิญไปถกได้ที่ทู้น้องเกดเลยดีกว่าครับ อยากดู"กึ๋น"จริงๆว่าแน่แค่ไหน อย่าให้ผิดหวังเหมือนสาคูเปียกหรือสิงห์สนามหลวงนะครับ

คือเป็นความอยากเอาชนะ ของคุณ ผมบอกให้ไม่มีใครรู้จริงเท่ากับคนที่อยุ่ในเหตการณ์หรอก ฟังเค้ามาทั้งนั้น โดยเฉพาะสลิ่มซึ่งไม่มีส่วนใดๆเลยในการชุมนุม

#121 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:57

แต่เผาศาลากลางนี่***เสื้อแดงมันเผา

คือเป็นความอยากเอาชนะ ของคุณ ผมบอกให้ไม่มีใครรู้จริงเท่ากับคนที่อยุ่ในเหตการณ์หรอก ฟังเค้ามาทั้งนั้น โดยเฉพาะสลิ่มซึ่งไม่มีส่วนใดๆเลยในการชุมนุม

แล้วเอ็งอยู่ในเหตุการณ์ไหนบ้าง :lol: :lol: เห็นบอกมีข้อมูลทุกเรื่อง พอถามก็บอกลืมไปแล้ว เดี๋ยวว่างๆเอามาให้ดู แล้วก็หายวับ

มาร์คกักน้ำบ้างล่ะ
มาร์คหนีทหารบ้างล่ะ
ทักษิณไม่ผิดบ้างล่ะ
มาร์คเป็น นช บ้างล่ะ

จนป่านนี้ยังไม่มีหลักฐานซักอย่าง อายเมียบ้างเหอะนะ :D ตุ๊ดขนาดนี้

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#122 phat21

phat21

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:58

ข้ออ้างว่ารัฐธรรมนูญนี้มาจากการรัฐประหารจึงไม่เป็นประชาธิปไตย เป็นแค่บังหน้า
เป้าหมายแท้จริงคือ ต้องการล้มองค์กรอิสระ
หลีกก็คือ เมื่อแก้รัฐธรรมนูญแล้ว องค์กรอิสระจะต้องสรรหาใหม่
จะด้วยวิธีการอะไรก็ตาม ทักษิณมีสส. และสว. อยู่ในกระเป๋า มากพอที่จะทำอะไรก็ได้ เขียนกติกาอย่างไรก็ได้
ถ้าปปช. อัยการสูงสุด ตำรวจ ผู้ตรวจการแผ่นดิน ศาลปกครอง ศาลรัฐธรรมนูญ....เป็นคนของทักษิณ

ปล
เมื่อนางรังสิมาไปทำท่าอ้อร้อกับคนที่ฝันว่านอนกับตัวเอง
นี่เป็นการตบหน้าประชาชนที่ผมรับไม่ได้
ผมจึงขอกลับไปเป็นคนไม่เลือกปชป. เหมือนเดิม

ขอให้ทุกท่านที่อยู่ข้างในหลวงและความเที่ยงธรรม จงประสบความสุขความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไป

ชื่นชมคุณแอมมาตลอด เป็นแฟนประจำเหนียวแน่น คุณแอม ยังจำกระทู้เรื่อง
คุณชด ได้ไหมครับ แรกๆมีพวกบ้า ปชป. (อย่าง login wewe เป็นต้น) เข้ามาหาเรื่อง
ผมเป็นไทยมุงที่รักความเป็นธรรม ตอนนั้นยังเชียร์ ปชป.ด่าแป๊ะ แต่ชักตะหงิดๆยังไงชอบกล
สงสัย ทำไม? ประเด็น ไอ้สมสากล้มเจ้า ที่คุณชดโพสต์ไป พวกบ้า ปชป. กลุ่มนี้ จึงมองข้าม
แล้วหันไปแว้งกัดกรรมการเฉยเลย ตั้งแต่กระทู้นั้นมา ผมเลยศึกษาอย่างเอาเป็นเอาตาย
จนมา ซาโตริ กับ นักการเมืองไทย เช่นเดียวกับ คุณแอม ครับ ผมโบกมือลาบอร์ดนี้ในใจ

ไปนานแล้ว แต่ที่ยังเห็นเม้นท์อยู่ ก็เพราะยังมีหวังกับบาง login ที่ไม่เล่นพรรคเล่นพวก
ก็เลยอยู่ๆไปก่อน ถ้าไม่ไหวจริงๆ ผมจะตาม คุณแอม ไปแน่นอน เร็วๆนี้
เจ้าที่เจ้าทางหลายคนในนี้ แตะต้องไม่ได้ครับ ปกป้องจนเกินงาม ไปจิกหัวด่าเขาว่าเป็น
ถ้าพวกคุณไม่เปิดใจกว้างแม้กับความเห็นของฝ่ายเดียวกันแท้ๆ พวกคุณก็ไม่ต่างอะไรกับ

ขอบคุณ ครับ ผมว่าคุณเองก็รู้สึกได้ว่า ปชปนั้นทําไมเชื่องช้า การกําจัดทักษิณมันต้องใช้ความเด็ดขาดรวดเร็วจะล่าช้าไม่ได้ แต่แบบนี้เหมือนจงใจส่งสายตาให้แม้ว
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#123 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:45

มันแน่อยู่แล้ว

#124 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

แต่เผาศาลากลางนี่***เสื้อแดงมันเผา

แล้วเอ็งอยู่ในเหตุการณ์ไหนบ้าง :lol: :lol: เห็นบอกมีข้อมูลทุกเรื่อง พอถามก็บอกลืมไปแล้ว เดี๋ยวว่างๆเอามาให้ดู แล้วก็หายวับ

จนป่านนี้ยังไม่มีหลักฐานซักอย่าง อายเมียบ้างเหอะนะ :D ตุ๊ดขนาดนี้

บ้ากันไปเองพวกสลิ่ม ผมจะพูดเสมอความคิดส่วนตัว ยังจะเอาหลักฐานมันก็สมองผมนี่ไงที่เห็นหลักฐานมากับตา อายเมียบ้างเถอะครับ

#125 bird

bird

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:03

...การต่อสู้ที่แท้จริง...เพิ่งเริ่มต้น...

ที่ผ่านมา...รัดทะบานเต่าที่มีผู้นำชอบหดหัวอยุ่ในกระดอง ไม่กล้าเผชิญหน้ากับความเป็นจริง
โบ้ยความรับผิดชอบทุกอย่าง สร้างภาพว่าเป็นรัฐบาลที่มาจากเสียงของประชาชน
ทำเพิ่อประชาชน....เพราะต้องการเสียงสนับสนุนของประชาชนเป็นฐานแห่งอำนาจ..

แต่วันนี้...รัดทะบานเต่า...เปิดโฉมหน้าและเป้าประสงค์ที่แท้จริงออกมาให้เป็นประจักษ์
อย่างไม่ละอาย ปล่อยปละละเลยความเดือดร้อนของประชาชน เสพสุขบนความทุกข์และ
หนี้สินอันมหาศาลของประเทศ...นโยบายที่เคยอ้างว่าทำเพื่อประชาชน...วันนี้พิสูจน์แล้ว
ว่า...คนที่ได้ประโยชน์ไม่ใช่ประชาชนที่กล่าวอ้าง...แต่กลับเป็นพวกพ้อง...

สันดานรัดทะบานเต่า....ทำเรี่ยราดประหนึ่งสุนัขไม่มีเจ้าของ หรือหากมีเจ้าของ ก็เป็น
เจ้าของที่เห็นแก่ตัว ไร้ความรับผิดชอบ...ปล่อยให้บุคคลอื่นต้องมาตามเก็บกวาด

นอกจากจะไม่สำนึกบุญคุณแล้ว...ยังยัดเยียดความผิดให้อีก...

มาวันนี้...ยังพยายามดิ้นรนกระทำในสิ่งที่ขัดต่อกฏหมาย อย่างไม่ละอาย อย่างหน้าด้าน
หน้าทน...เสมือนหนึ่ง..กำลังจะหาทางลง ปัญหาที่สะสมไว้ มูลหนึ่มหาศาลที่ก่อไว้
ไร้ปัญญาที่จะแก้ไข...นโยบายที่อวดอ้างไว้ พบทางตันไปต่อไม่ได้....

สิ่งที่ทำได้คือ....ยุบรัดทะบานเต่า....แต่ยังหาเหตุไม่ได้...ก็ต้องก่อเหตุขึ้นมาเอง

เมื่อวันนี้...รัดทะบานเต่า...กำลังตั้งตนเป็นศัตรูกับประชาชน...
ประชาชนจะทนนิ่งเฉยอยู่ได้อีกนานแค่ไหน...ลองวัดใจกันดู

พลังเงียบยุคนี้..จะยอมจำนน ผลักภาระอนาคตของชาติให้รุ่นหลังแก้ไขกันตามสภาพ
โดยไม่ละอายต่อบรรพบุรุษที่ยอมสละเลือดเนื้อ เพื่อรักษาแผ่นดินไว้ให้เป็นที่อาศัย
โดยไม่ต้องเป็นเมืองขึ้นของใคร...ก็ให้รู้ไป...

เมื่อบางสิ่งไม่นิ่งเฉย...เมื่อบางคนไม่ละเลย...และไม่เคยจะหยุดต่อสู้....

นารีขี่ม้าขาว....ในตำนานไม่ใช้บุคคลที่จะนำมาซึ่งความสงบสุข
แต่เป็นนารีขี่ม้าขาว..ทีมากับนโยบายขายฝัน นำมาซึ่งความทุกข์และปัญหา....

#126 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:10

ถ้าแก้ไขรัฐธรรมมูญ แล้วสามารถบังคับได้ทั้ง บริหาร ตุลาการ นิติ ( อาจจะผ่านทาง พ่อ แม่ พี่น้อง ญาติ ๆ )
ก็กลายเป็นฮิตเลอร์ สิครับท่าน

ไม่แน่อาจจะจัดตั้งหน่วย SS คล้ายๆกันขึ้นมาก็ได้

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

#127 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:19

บ้ากันไปเองพวกสลิ่ม ผมจะพูดเสมอความคิดส่วนตัว ยังจะเอาหลักฐานมันก็สมองผมนี่ไงที่เห็นหลักฐานมากับตา อายเมียบ้างเถอะครับ

ขอโทษนะครับ กระทู้นั้นถกกันด้วยหลักฐานทางนิติวิทยาศาสตร์ล้วนๆ ทั้งผลชันสูตรจากตำรวจเองก็ดีหรือคุณหญิงหมอพรทิพย์เองก็ดี ภาพถ่าย อ้างอิงล้วนๆ ไม่มีใครเค้าแบบ "เขาเล่าว่า" "ใครๆก็รู้นะครับ" แล้วก็ไม่ได้จะเอาชนะอะไร เพราะถ้าข้อมูลของคุณพิสูจน์แล้วว่าถูกเราก็ว่าถูกเหมือนที่เค้าถกกันในกระทู้คลิป 19 พ.ค. ที่นี่ไม่เหมือนพันดริฟหรือประชาทุยนะครับ โคมลอยมาโดนตอกหมดล่ะครับ

Edited by Diablo, 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:20.

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#128 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:27

เข้ามาเจอไอ้โงแต่ขยัน 1 ตัว ตลกดี ขยันตอบดีมีแต่น้ำ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#129 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:28

ถามผมแล้วผมจะไปรู้ใจเค้าได้ไง ไม่ใช่ญาติพี่น้องผม มันก็ออกได้แค่สองหน้า กลัวผิด หรือ ไปตั้งหลัก เห็นทีท่าอยากกลับ ผมจึงตกผลึกว่าเค้าหนีไปตั้งหลัก จะกลับวันไหนไม่ทราบได้

คำว่าตั้งหลักของคุณมันตกผลึกแปลกๆ วิ่งหนีไปด้วยเห่าไปด้วยว่าขอนิรโทษกรรมให้ก่อนแล้วจะกลับมา เค้าเรียกตั้งหลักเหรอ

#130 son

son

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:29

อย่า......มั่น..ใจ.....เกิน..ไป.....นัก...........
ไม่....มี..........ใคร....รู้....อนาคต........
เรื่อง.......เซอร์ไพรส์...เกิด....ขึ้น..ได้...ตลอด.....................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#131 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:03

*
POPULAR

และแล้ว กระทู้บอกลา แถมประกาศว่าจะไม่เลือกประชาธิปัตย์อีกแล้ว ของคนสำคัญด้านข้อมูลอย่างท่านแอมฯ
ก็ถูกเบี่ยงประเด็นจนเละเทะไปหมดด้วยล็อกอินหมาๆที่เจตนาเข้ามาป่วนอีกจนได้

ในจำนวนคห. 130 คห. มีไม่กี่คนที่พูดถึงท่านแอมฯ
ทำลายกระทู้สำเร็จสมเจตนา "พวกป่วนกระทู้"

กรณีการตัดสินใจของท่านแอมฯ ผมสนับสนุนนะครับ
ทำตามสิ่งที่ใจท่านปรารถนาเถอะครับ ไม่ต้องฝืนตัวเอง
แม้ผมจะคิดคนละอย่างกับท่านก็ตาม

ผมคิดว่า...สส.รังสิมาไม่ได้ผิดอะไรที่ไปถ่ายรูปหวานแหววกับจ่าประสิทธิ์
แต่สส.รังสิมาผิดมากที่ "โทษว่าถูกเนชั่นหลอก" เพราะที่สุดแล้วสส.รังสิมาต้องรับผิดชอบการตัดสินใจของตนเอง
โทษคนอื่นไม่ได้

แต่พรรคปชป. ไม่ได้ดำรงอยู่ด้วยสส.รังสิมาเพียงคนเดียวนะครับ
วันนี้ คุณอภิสิทธิ์คุณสุเทพกำลังถูกเด็ดหัวจากระบอบทักษิณ แถมอาจถูกลงโทษถึงขั้นประหารชีวิต
แต่พวกเขาก็ยังไม่เคยหนี ไม่เคยท้อ ไม่เคยถอดใจ

พวกเขายอมสละตนเองเพื่อรักษาระบบแล้ว
แล้วพวกเราจะทิ้งเขาหรือ?
gladiator 1.jpg

#132 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:11

องกรค์อิสระน่าเชื่อถือหรือไม่ ผมไม่กล้าไปซูฮกเค้าหรอก ในเมื่อที่มาที่ไปผิดหลักธรรมชาติแบบนั้น แล้วผลงานก็เป็นที่ประจักษแล้ว ล้มเหลว
คุณ mcs533 กรุณาให้ความกระจ่างข้อความที่ขีดเส้นใต้ให้หน่อยซิครับน่าเชื่อถือหรือไม่น่าเชื่อถือเพราะอะไร อย่างไรและข้อความหลัง ว่าผิดธรรมชาติแบบไหน อย่างไร

ความคิดเห็นส่วนตัวผม องกรค์อิสระ ณ ปัจจุบันเชื่อถือไม่ได้ครับ ส่วนนึงมาจากที่มาที่เป็นผลต่างตอบแทนกันของคณะปฏิวัติ กบฐปล้นชาติ ก็คือมาแบบผิดธรรมชาติไงล่ะครับ ผิดธรรมชาติยังไง ก็คือการคัดสรร ที่วนเวียนอยู่ในกลุ่มของตน ไม่มีความเป็นอิสระอย่างชื่อ มาดูผลงานแล้วฉาวโฉ่มากมาย ทุกองค์กรครับ

ตัดสินไม่ถูกใจพวกเสื้อแดงล่ะสิ แต่ถ้าตัดสินถูกใจก็เชื่อถือได้ ตรรกะของเพื่อไทยเป็นแบบนี้แหละ
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#133 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:59

และแล้ว กระทู้บอกลา แถมประกาศว่าจะไม่เลือกประชาธิปัตย์อีกแล้ว ของคนสำคัญด้านข้อมูลอย่างท่านแอมฯ
ก็ถูกเบี่ยงประเด็นจนเละเทะไปหมดด้วยล็อกอินหมาๆที่เจตนาเข้ามาป่วนอีกจนได้

ในจำนวนคห. 130 คห. มีไม่กี่คนที่พูดถึงท่านแอมฯ
ทำลายกระทู้สำเร็จสมเจตนา "พวกป่วนกระทู้"

กรณีการตัดสินใจของท่านแอมฯ ผมสนับสนุนนะครับ
ทำตามสิ่งที่ใจท่านปรารถนาเถอะครับ ไม่ต้องฝืนตัวเอง
แม้ผมจะคิดคนละอย่างกับท่านก็ตาม

ผมคิดว่า...สส.รังสิมาไม่ได้ผิดอะไรที่ไปถ่ายรูปหวานแหววกับจ่าประสิทธิ์
แต่สส.รังสิมาผิดมากที่ "โทษว่าถูกเนชั่นหลอก" เพราะที่สุดแล้วสส.รังสิมาต้องรับผิดชอบการตัดสินใจของตนเอง

แต่พรรคปชป. ไม่ได้ดำรงอยู่ด้วยสส.รังสิมาเพียงคนเดียวนะครับ
วันนี้ คุณอภิสิทธิ์คุณสุเทพกำลังถูกเด็ดหัวจากระบอบทักษิณ แถมอาจถูกลงโทษถึงขั้นประหารชีวิต
แต่พวกเขาก็ยังไม่เคยหนี ไม่เคยท้อ ไม่เคยถอดใจ

พวกเขายอมสละตนเองเพื่อรักษาระบบแล้ว

บอกตรง รำคาญ
MCS533
แต่ทำไรไอ้ห่านนี่ไม่ได้

#134 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:05

ขออนุญาต ไม่อนุมัติให้คุณ amplepoor ลาออกนะครับ แค่ลาพักร้อนชั่วคราวละก็พอไหว ( ขำๆสักนิด) ใครเห็นด้วยกับผมขอเสียงสนับสนุนหน่อยครับ

เห็นด้วยค่ะ

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#135 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:11

เข้ามาเจอไอ้โงแต่ขยัน 1 ตัว ตลกดี ขยันตอบดีมีแต่น้ำ

ไม่ใช่ไอ้โงแต่ขยันหรอก

แต่เป็นไอ้ budซบ หน้าด้าน

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#136 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:13

บอกตรง รำคาญ
MCS533
แต่ทำไรไอ้ห่านนี่ไม่ได้

ก็อย่าไปตอบเขา

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#137 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:36

นับเวลาถอยหลังอีกไม่กี่วันก็วันที่ 10
ดูซิเราจะปล่อยมันให้ทำตามใจโดยอ้างเสียงมากในสภา กันเชียวหรือ

คุณแอมเจ้าขา กรุณาช่วยกันหน่อยเหอะ

ตอนนี้พลัง fb กำลังต้องการข้อมูลที่จัดการพวกบาดซบ ข้อมูลแบบอย่างคุณแอมอาจ ชี้ทางให้คนใน fb รู้ศักยภาพของตัว เช่นเดียวกับบทอาเศียรวาทของมติชน ที่ทำให้คนแสดงปฎิกริยาตอบ โต้ กันไม่หยุด
คุณแอมใช้ภาษาชาวบ้านเข้าใจและรัดกุมไม่กี่คำเหมาะกับคนอ่านไม่เกินสามบรรทัด แถมข้อมูลก็ทำการบ้านมาอย่างดีมีลูกล่อลูกชนสมใจแฟนมวย

เบิร์ด ใช่เราเริ่มต้นจัดการคนชั่ว
แต่เรื่องรัฐไทยใหม่กำลังครอบทับประเทศไทยกำลังจะสำเร็จ

คุณอะไรที่มาป่วนกระทู้ ก็คงทำหน้าที่ของเค้าไปตามเรื่อง
แต่พวกเราล่ะ กำลังทำหน้าที่อะไร กันบ้างเวลาชาติหน้าสิ่วหน้าขวานแบบนี้

#138 การเดินทางของหัวใจ

การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

สงสัยเขาเลิกจ้างให้มาโพสต์ แล้วมาทำเป็นอ้างโน้นอ้างนี่ -_-

#139 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

เรียนเชิญสมาชิกเสรีไทยทุกท่านเข้ามาอ่าน........

โดย การเดินทางของหัวใจ, วันนี้, 10:20

#140 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:46

ผมเห็นว่าควรแก้รัฐธรรมนูญทันที เพราะเหมือนกับเป็นการคืนประเทศที่เผด็จการยึดไปให้ประชาชน ตอนที่พวกมันทำรัฐประหารโดยกองทัพ มันรีบแก้รัฐธรรมนูญทันที ไม่เห็นจะสร้างผลงานอะไรไว้ก่อนเลย ถามว่ารัฐบาลที่มาโดยชอบธรรมทำไมต้องเกรงใจโจรฉีกรัฐธรรมนูญ?
I've got the moves like Jagger~~~

#141 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:52

นายนาม ยิ้มแย้ม อดีตคณะกรรมการตรวจสอบการกระทำที่ก่อให้เกิดความเสียหายแก่รัฐ (คตส.) กล่าวว่า หากจะขอแก้ไขมาตรา 309 เพื่อลบล้างความผิดที่ได้กระทำมาแล้วก็ถือว่าไม่ถูกต้อง และคิดว่าไม่น่าจะได้ ต้องถามว่าผู้ที่จะแก้ไขมีเจตนาเพื่ออะไร การจะแก้ไขจะต้องมีรายละเอียดว่าในมาตราดังกล่าวมีปัญหาอยู่ตรงจุดใดบ้าง ต้องมีความชัดเจนออกมา ไม่ใช่จะแก้อย่างเดียวโดยที่อธิบายปัญหาไม่ได้
เขาบอกว่า เจตนารมณ์ของการแก้ไขรัฐธรรมนูญครั้งนี้ก็เพื่อที่จะลบล้างความผิดให้ตัวเอง ส่วนอื่นๆ เป็นเพียงปลีกย่อยเท่านั้นที่จะติดตามมา คนที่จะแก้เขาไม่กล้าพูดตรงๆ โดยเฉพาะมาตรา 309 ที่เขาเล็งจะแก้ไขแน่นอน เพราะเป็นมาตราที่สำคัญที่สุด
“หากมีการแก้ไขมาตรานี้เข้าจริงๆ ผมคิดว่ากลุ่มต่อต้านอย่างกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยคงไม่ยอม ถ้าจะแก้ไขต้องตอบโจทย์ให้ได้ ถ้าเป็นการทำเพื่อลบล้างความผิด ผมเชื่อว่าปัญหาไม่มีทางยุติอย่างแน่นอน” นายนามกล่าว

นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ กล่าวถึงกรณีที่นายโภคิน พลกุล อดีตประธานรัฐสภา ระบุว่าจะมีการแก้ไขรัฐธรรมนูญมาตรา 309 ว่าเป็นการยืนยันในสิ่งที่ตนและหลายฝ่ายพูดมาโดยตลอดว่า ที่พยายามแก้ไขรัฐธรรมนูญทั้งฉบับก็เพื่อเป้าหมายคือการมีผลต่อคดี พ.ต.ท.ทักษิณ ก็เท่ากับเป็นการยอมรับสารภาพว่านี่คือเป้าหมายที่แท้จริง ฉะนั้นก็ช่วยกันต้องติดตามดูต่อไป ว่าประเด็นที่จะแก้ไขเพื่อเป็นประโยชน์กับประชาชนจริง ทางรัฐบาลก็ต้องตอบคำถามให้ได้ว่ามีประเด็นอะไรบ้าง แม้ที่ผ่านมาพรรคไม่เห็นด้วยหากจะมีการแก้ไขมาตรา 309 หากมีเป้าหมายคือเพื่อให้ พ.ต.ท.ทักษิณได้หลุดจากคดีต่างๆ แต่ถ้าเป็นการแก้ไขในสิ่งที่เป็นประโยชน์กับประชาชนจริงๆ เราก็ยินดีร่วมพิจารณา
“ดีแล้วละครับที่ตรงนี้ออกมาแล้ว เพราะทั้งหมดที่เราเคยพูดมาตลอด ที่เราบอกว่า จริงๆ ที่บอกว่าอยากจะต้องมาปรับแก้ทั้งฉบับอะไรต่างๆ นั้นเป้าหมายมันอยู่ตรงนี้แหละ แล้วก็ทุกคนก็บอกคิดไปเอง อะไรไปเอง พอวันนี้บอก ถ้าจะแก้รายมาตรา ต้องเอามาตรานี้ อันนี้แหละครับ ตรงแล้ว ทีนี้ตรงต่อไปนั้น ถามว่ามันคืออะไร จริงๆ มันแปลกนะครับ เพราะว่ามาตรา 309 มันไม่ใช่บทถาวร ถ้าพูดกันตามเทคนิค มันเป็นบทเฉพาะกาล ปกติแล้วที่เราเรียกร้องแก้โครงสร้างทางรัฐธรรมนูญกันนั้น เรามักจะเรียกร้องการแก้บทถาวร ไม่ใช่เรื่องบทเฉพาะกาล"

#142 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

ผมเห็นว่าควรแก้รัฐธรรมนูญทันที เพราะเหมือนกับเป็นการคืนประเทศที่เผด็จการยึดไปให้ประชาชน ตอนที่พวกมันทำรัฐประหารโดยกองทัพ มันรีบแก้รัฐธรรมนูญทันที ไม่เห็นจะสร้างผลงานอะไรไว้ก่อนเลย ถามว่ารัฐบาลที่มาโดยชอบธรรมทำไมต้องเกรงใจโจรฉีกรัฐธรรมนูญ?

ผลการออกเสียงการลงประชามติ ร่างรัฐธรรมนูญ ปีพุทธศักราช 2550

จำนวนผู้มีสิทธิออกเสียง 45,092,955 คน

จำนวนผู้ที่มาใช้สิทธิ 25,978,954 คน

คิดเป็นร้อยละ 57.61 ของผู้มีสิทธิออกเสียงทั้งหมด

เห็นชอบ 14,727,306 คน

ไม่เห็นชอบ 10,747,441 คน

ประกาศ ณ วันที่ 20 สิงหาคม 2550 เวลา 17.30 .น

สำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้ง

ประชาชนส่วนใหญ่เลือกแล้วโดยตรงด้วย :D

Edited by HiddenMan, 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:07.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#143 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:06

ไม่เอาประชาธิปัตย์ แล้วจะเอาใครละครับทุกท่าน พรรคเล็กก็ไม่มีอำนาจไม่สามารถทำอะไรได้มาก ตัวเลือกที่ดีที่สุดในตอนนี้คือ ประชาธิปัตย์
บางท่านคิดว่าควรโล๊ะหมดมันเป็นไปได้แค่ในความฝันเท่านั้น ประชาธิปัตย์แม้มี สส. บางคนทำตัวไม่ดีไม่น่าเคารพ แต่ส่วนใหญ่ก็ยังคงเป็นคนมีความสามารถอยู่ การเมืองไทยมันเริ่มมานานแล้ว ไม่สามารถสร้างพรรคใหม่ขึ้นมาได้
ถ้าอยากให้นักการเมืองดีๆ เกิดขึ้นก็ต้อง อาศัยประชาชนกดดัน กดดันไม่ให้มีการทุจริต กดดันให้ออกระเบียบกฏหมายที่แรงขึ้น ไม่ให้มีการโกงในโครงการต่างๆ แต่รัฐบาลนี้มันเป็นพวกควายแดงเลือกมา การกดดันทำไม่ได้เพราะเสียงมันมากกว่า ทำอะไรก็แทบไม่สะเทือนพวกมัน ก็ต้องไล่มันออกไปก่อนแล้วค่อยให้ประชาธิปัตย์เข้ามาแทน

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#144 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

ต่ออีกนิด ถึงสร้างพรรคใหม่ขึ้นมา ก็คือ สส. คนเดิมจากพรรคเก่า พรรคใหม่ก็ไม่ต่างจากพรรคเก่า แบบนี้เราเลือกเอาพรรคเก่ามาแล้ว ค่อยใช้พลังของมวลชนกดดันให้ออกกฏหมายที่ต่อต้านการทุจริตจะง่ายกว่า

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#145 phat21

phat21

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

*** jagger เมิงไม่รู้ตัวรึไงว่าเมิงรับใช้ไอ้เผด็จการทักษิณ อย่ามาอ้าง รธนเลย รธนแค่ตัวบทกฏหมาย มันไม่ใช่แก้ที่ รธนแต่แก้ ที่สรันดรานนักการเมืองพลเอกเปรมท่านบริหารได้ดีแม้ รธนจะมีช่องโหว่มากยังไงแต่ประเทศก็ยังเจริญได้บทพิสูจน์ชัดว่าไม่ได้ มาจาก รธนแต่เป็นตัวคนทั้งนั้น

แล้วมาอ้างเผด็จการทหารเลวอย่างนั้นอย่างนี้ขอ ย้อน หน่อย ชาลเดอโกลล์รัฐประหารยึดอํานาจแล้วปฏิรูปประเทศฝรั่งเศสจนเจริญ การเมืองดีขึ้น ปักจุงฮีใช้ระบอบทหารปกครองจนชาติ กลายประเทศอุตสาหกรรมที่ดี มันไม่ใช่หน้าตาแต่เป็นตัวบุคคลวันนี้พิสูจน์ชัดเผด็จการทหาร และมาจากแต่งตั้งมันสร้างประโยชน์ให้ชาติมากกว่านักการเมืองที่มาจากการเลือกตั้ง นักการเมืองที่มาจากการเลือกตั้งมีแต่ทําชาติเสียหาย

เลิก อ้าง ปชตเสียที ปชตต้องตายเพราะไอ้แม้วและคนอื่นๆที่มันโกงนั้นละ
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#146 wewe

wewe

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

ปล

เพิ่งเห็นว่าถูกพลาดพิง

ขออนุญาต จขกท.ออกนอกหัวข้อกระทู้นะคะ

คุณ OSR คุณแน่ใจหรือคะว่าในโลกไซเบอร์นี้คุณศึกษาทุกอย่างถ่องแท้แล้ว

ถึงได้ออกมาพยามยามจะกล่าวหาคนที่เห็นตรงข้ามว่าเขาเป็นอย่างที่คุณจิตนาการ

แม้แต่เรื่องที่คุณกล่าหาว่าล็อกอิน wewe เป็นพวกบ้า ปชป.

เข้าใจค่ะว่าคุณเป็นพวกเหลืองอกหัก ก็ไม่เคยคิดจะสนใจ

ถือว่าเป็นสิทธิของใครของมัน ก็ไม่เข้าใจว่าคุณมาข้องแวะหาเรื่อง

เราทำไมอีกมิทราบคะ คุณรุ้จักตัวเราดีแค่ไหน ถึงได้มาวิพากษ์เราแบบนี้

ทุกคนในนี้ส่วนใหญ่ รู้จักกันผ่านตัวอักษร ซึ่งมันไม่สามารถบ่งชี้ได้ชัดเจน

ว่าสิ่งที่คุณๆ ท่านๆ เห็นผ่านตัวอักษร กับความจริงต้องตรงกันเสมอ

คนเราต่างคนต่างความคิด คงไม่มีใครคิดตรงกันทุกเรื่องทุกกระทู้

คุณบอกว่าคุณเป็นแค่ไทยมุ่งแต่จำล็อกอิน wewe ได้ขึ้นใจเลยนะ หึหึ

เราไม่เคยจำว่าเราเคยมีข้อพิพาทกับคุณหรือเพื่อนๆ คนใดบ้าง

เม้นไหนถูกใจเราก็ไลค์ให้โดยไม่เคยดูชื่อล้อกอิน

อย่าลืม! สิ่งที่คุณรู้บางอย่างเราก็ไม่รู้ เช่นกันสิ่งที่เรารู้บางอย่างคุณก็อาจไม่รู้

เอาแมนๆ เลยนะ เราคิดว่าความเ็ห็นที่ไม่ตรงกันในกระทู้ใดก็ควรจบในกระทู้นั้นนะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#147 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

ถ้างั้นก็คงต้องย้อนไปก่อนปี 2475 ที่ไอ้พวกบัดซบคณะราษฎร์ มันมาก้าวล่วงพระราชอำนาจ เลยกระมังครับ....ดีไหม?? <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#148 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

แม่ยก ปชป มารายงานตัวค่ะ

แต่รู้สึกว่าบางล๊อกอิน จะไม่อยากจะจบ แฮะ กระทู้นั้นก็ผ่านมาหลายเดือน

แค่คนคิดไม่เหมือนกัน ก็เอาคิดเล็กคิดน้อย

ปล.เค้าเปล่าว่า คุณผึ้งน้อยนะ 5555แค่ข้อความของคุณผึ้งน้อยตรงกับความคิดเราเฉยๆ

Edited by koong, 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:11.

#149 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

เฉลิมยอมรับเองว่ามันเป็น ขี้ข้าทักษิณ
เฉลิมกับเสื้อแดงเป็นน้ำหนึ่งเดียวกัน
จึงไม่แปลกที่ใครๆในนี้จะเรียกเสื้อแดงว่า ขี้ข้าทักษิณ
แล้วสาวกแป๊ะ..พักนี้เป็นอะไรคะ
ฟาดงวงฟาดงาใส่สมาชิกบอร์ดที่ไม่เอาแป๊ะ
วันนี้ถึงขนาดใช้คำว่า ขี้ข้าประชาธิปัตย์

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#150 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

ก็แค่กระทู้เรียกร้องความสนใจ จขกท. ไม่ได้ต้องการโพสต์หวังผลอะไรมั้ง
เพราะมาหลอกด่าแล้วก็ไป ความจริงคงอยากจะหาทางลงไปตั้งนาน แต่ไม่กล้า
หาทางลงไม่เจอ ป้ารังสิมาก็เลยซวยไป เป็นแพะไปนะป้านะ

ผมไม่อ่านกระทู้ของ จขกท. ก็ตั้งแต่อวยไอ้คนโกหกที่ชื่อชดนั่นแหละ หมดค่าไปตั้งแต่วันนั้นแล้ว

ไปแล้วก็ไม่ต้องกลับมา ถ้าอยากจะมา ก็จงหน้าด้านมาด้วยล็อคอินอื่นแบบที่คิดเอาไว้ด้วยนะ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน