Jump to content

- - - - -

ชาวพันทิปแฉ แก๊งดาราถืออภิสิทธิ์เบียดประชาชนมาเข้าเฝ้าในหลวงที่ลานพระรูปฯ

• Please log in to reply
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

เสื้อแดงไปขายของ คนบางพวกยังไปพังเลย งง

นั่นสิขนาดตู้ ATM มันก็อยู่เฉยๆ ของมัน ยังอุตส่าห์ไปเผาไปงัดแงะ
ไม่รู้โกรธเกลียดกันมาแต่ชาติปางไหน :D
We love fender.

#52 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:21

เสื้อแดงไปขายของ คนบางพวกยังไปพังเลย งง

เขาพังที่ไหน? เขาแค่โห่ไล่

พวกขี้ข้านี่ไม่รู้เป็นอะไร ชอบทำนิสัยเหมือนบิดามัน... ดราม่าเวอร์

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:22.

gladiator 1.jpg

#53 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:37

ในสภาวะนั้น คนที่ไปก็ต้องมีความรู้สึกโกรธบ้าง ก็แค่ไล่ ไม่ได้ทำลายข้าวของซักหน่อย จากภาพก็เห็น ในทางกลับกัน ถ้าเป็นพวกควายแดง แล้วมีแม้ค้าไปขายรูปฝ่ายตรงข้าม แม่ค้าคนนั้นคงโดนกระทืบไปแล้ว

การไปแสดงความจงรักภักดีแบบนี้ ทุกคนไปด้วยใจ การที่เบียดบ้างหรือแซงคิวบ้างเป็นเรื่องปกติ เราก็ให้อภัยกัน เอามาบ่นกันภายหลังเพื่อเหตุุผลอะไร เรื่องมันก็จบไปแล้ว คนโพสต์ควรไปจะต่อว่าคนกลุ่มนั้นต่อหน้าไปเลย เก่งแต่เอามาโพสต์ด่าลับหลังแบบนี้ มันเป็นเรื่องหยุมหยิมไร้สาระ
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#54 whotow

whotow

น้องใหม่

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:18

มีหลายคนบอกเรื่องนี้เป็นเรื่องหยุมหยิม ถ้าคิดกันแบบนี้ผมไม่แปลกใจเลยที่มีผลโพลสำรวจว่าคนไทยเห็นว่าการโกงนิด โกงหน่อย ไม่เป็นไรหรอก การทำอย่างนี้ของดาราก็ไม่ต่างกับการโกงนิด โกงหน่อยที่ว่านั่นเลย

#55 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:42

มีหลายคนบอกเรื่องนี้เป็นเรื่องหยุมหยิม ถ้าคิดกันแบบนี้ผมไม่แปลกใจเลยที่มีผลโพลสำรวจว่าคนไทยเห็นว่าการโกงนิด โกงหน่อย ไม่เป็นไรหรอก การทำอย่างนี้ของดาราก็ไม่ต่างกับการโกงนิด โกงหน่อยที่ว่านั่นเลย

ต่างกันครับ
1. ต่างกันที่กาลเทศะ 2. ต่างกันที่ประโยชน์

จึงเอาสองเหตุการณ์มาเหมารวมเป็นเรื่องเดียวกันไม่ได้ครับท่าน

เพราะการโกงนั้น เราได้ประโยชน์
การเบียดแทรกคิวของดารา คนโดนเบียดแทรกเป็นผู้เสียประโยชน์

ส่วนกาลเทศะ การโกงได้แต่ขอให้เราได้ประโยชน์นั้น กาละอยู่ที่ "ทุกครั้งที่เราได้ประโยชน์"
แต่วันที่เราไปเข้าเฝ้าพระเจ้าอยู่หัว คือกาละของการที่เราต่างไปด้วยใจที่พุ่งตรงไปที่พระองค์ครับ
gladiator 1.jpg

#56 whotow

whotow

น้องใหม่

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:21

ไม่ใช่ครับต้องแยก 2 ประเด็นครับเข้าเฝ้าพระเจ้าอยู่ กับประเด็นแซงคิวคนละประเด็นครับ ต้องแยกให้ชัด

ถึงแม้มันดูเล็กน้อยที่จะแซงคิว ยังไงก็ไม่สมควรครับ เพราะไอ้เล็กๆ น้อยๆ นี่แหละ มันจะทำให้เป็นนิสัย แล้วก็เติบโตจนไปทำสิ่งที่ละเมิดคนอื่นมากกว่านี้ครับ

Edited by whotow, 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:24.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน