Jump to content

- - - - -

ธาริต เผย ไม่ใช่ ศอฉ.ทุกคนที่ผิด - ปัดสอบตัวเอง

• Please log in to reply
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

นายธาริต เพ็งดิษฐ์

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม

ธาริต ยัน ปัดสอบตัวเองในฐานะอดีตกรรมการศอฉ. เพราะไม่ได้อยู่ในฝ่ายสั่งใช้กำลังทหารเหมือนนายอภิสิทธิ์และนายสุเทพ ไม่ใช่เจ้าหน้าที่ ศอฉ.ทุกคนต้องผิด

วันที่ 7 ธันวาคม นายธาริต เพ็งดิษฐ์ อธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) หัวหน้าพนักงานสอบสวนคดี 91 ศพจากการชุมนุมทางการเมืองเมื่อปี 2553 เปิดเผยว่า พนักงานสอบสวนได้เดินทางไปส่งหนังสือเชิญมารับทราบข้อกล่าวหาให้นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ อดีตนายกรัฐมนตรี และนายสุเทพ เทือกสุบรรณ อดีตผู้อำนวยการศูนย์อำนวยการแก้ไขสถานการณ์ฉุกเฉิน (ศอฉ.) เพื่อให้เข้ารับทราบข้อกล่าวหาและให้ปากคำในวันที่ 12 ธันวาคม แต่เนื่องจากนายอภิสิทธิ์ติดภารกิจต้องเดินทางไปต่างประเทศ และจะเดินทางกลับในวันที่ 12 ธันวาคม พนักงานสอบสวนจึงได้เลื่อนให้นายอภิสิทธิ์ และนายสุเทพ เข้าพบพนักงานสอบสวนในวันที่ 13 ธันวาคม เวลา 13.00 น.

อย่างไรก็ดี นายธาริต กล่าวต่อว่า สำหรับกรณีที่ตนเป็นหัวหน้าคณะพนักงานสอบสวน จะทำหน้าที่เพียงกำกับดูแลและเร่งรัดให้การดำเนินการตามกฎหมายเป็นไปอย่างถูกต้องเท่านั้น โดยจะไม่เป็นผู้สอบสวนหรือลงชื่อร่วมสอบสวน และขณะนี้ที่มีการวิพากษ์วิจารณ์อย่างมากว่า ในฐานะที่ตนเป็นหนึ่งในคณะกรรมการศอฉ. จะต้องตั้งข้อกล่าวหาตัวเองหรือไม่

ทั้งนี้ นายธาริต ชี้แจงว่า ทุกครั้งที่มีการประชุม ศอฉ. ชุดยุทธการ ตนไม่เคยได้รับมอบหมายให้เข้าร่วมในการประชุม มีเพียงการร่วมประชุมชุดทั่วไปที่ทำหน้าที่ติดตามสถานการณ์ในขณะนั้น ส่วนการสั่งการและการสั่งใช้กำลังทหารมาจากชุดยุทธการและผู้มีอำนาจตัดสินใจคือนายอภิสิทธิ์ และนายสุเทพ มากกว่านั้น ทุกคนในศอฉ.ใช่ว่าจะมีความผิดทั้งหมด เพราะเจ้าหน้าที่ให้คำแนะนำและรับคำสั่งในการปฏิบัติการเป็นทอด ๆ หรือมีกฎหมายคุ้มครองอยู่

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมจาก

Posted Image Posted Image

http://hilight.kapook.com/view/79344

--------------------------------------------------------------------------------------------------

เห็นข่าวนี้แล้วคิดยังไงบ้าง

ส่วนตัวพูดไม่ออก...ทำไมมันหน้าด้านได้ขนาดนี้

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

ธาริต ยัน ปัดสอบตัวเองในฐานะอดีตกรรมการศอฉ. เพราะไม่ได้อยู่ในฝ่ายสั่งใช้กำลังทหารเหมือนนายอภิสิทธิ์และนายสุเทพ ไม่ใช่เจ้าหน้าที่ ศอฉ.ทุกคนต้องผิด

gladiator 1.jpg

#3 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

*
POPULAR

ไม่ต้องกลัวครับ กฎหมายมีไว้ใช้กับเฉพาะมนุษย์ จิ้งจกอย่างมรึงไม่นับ -_-

It's us against the world

#4 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

ใช้กับธาริตไม่ได้ เพราะคุกไม่ได้มีไว้ขังหมา -_-

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

เก็บปากตัวเองไว้ไปให้การในศาลเถอะ ธาริต เปลี่ยน สี
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

อย่างนี้เขาไม่เรียกแล้วลูกผู้ชาย

มันลูกหมาชัดๆ

#7 ben10

ben10

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

งั้นทำไมไม่แจ้งข้อกล่าวหาเจ้าหน้าที่ฝ่ายยุทธการล่ะครับ

#8 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

แมนคอดๆ

ทาสริด

#9 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

ถ้าทุกคนในศอฉ.ผิด ถ้าอย่างงี้เลขานุการหรือพนักงานพิมพ์ดีดในศอฉ. ก็คงจะมีความผิดด้วยสิครับ ผมว่าถ้ารัฐบาลยิ่งลักษณ์เปลี่ยนคนอื่นมาทำแทนธาริต ก็คงจะโดนข้อกล่าวหาว่า เอาคนของตัวเองมาฟอกผิดให้ตัวเองอีกนั่นแหละ ถูกไหมครับ? เอาธาริตคนที่รู้เรื่องศอฉ.ดีที่สุดมาทำอะ ถูกแล้ว พอผลการสอบสวนไม่ถูกใจ ก็กล่าวหาว่าเปลี่ยนสี ความจริงไม่ว่าจะเป็นใครและฝ่ายไหนมาทำหน่าที่นี้มันก็โดนสาดโคลนกันหมดทุกคนแหละ
I've got the moves like Jagger~~~

#10 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

ถ้าคุณอภิสิทธิ์บอกว่า ธาริต เกี่ยวด้วยจะเป็นยังไง ?? :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#11 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:05

ถ้าทุกคนในศอฉ.ผิด ถ้าอย่างงี้เลขานุการหรือพนักงานพิมพ์ดีดในศอฉ. ก็คงจะมีความผิดด้วยสิครับ ผมว่าถ้ารัฐบาลยิ่งลักษณ์เปลี่ยนคนอื่นมาทำแทนธาริต ก็คงจะโดนข้อกล่าวหาว่า เอาคนของตัวเองมาฟอกผิดให้ตัวเองอีกนั่นแหละ ถูกไหมครับ? เอาธาริตคนที่รู้เรื่องศอฉ.ดีที่สุดมาทำอะ ถูกแล้ว พอผลการสอบสวนไม่ถูกใจ ก็กล่าวหาว่าเปลี่ยนสี ความจริงไม่ว่าจะเป็นใครและฝ่ายไหนมาทำหน่าที่นี้มันก็โดนสาดโคลนกันหมดทุกคนแหละ

55 สงสัยไอ้จิ้งจกเปลี่ยนสีเป็นเด็กชงกาแฟสมัยนั้นมั้ง..

เทือกบอก..ไอ้นี่แหละตัวดีแรงกว่าเพื่อนในสมัยนั้น ...ยุให้ปราบเสื้อแดงแบบเด็ดขาด..

ไม่เห็นมันปฏิเสธซักแอะ...

:lol:

#12 soco

soco

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

ผมว่า หากแค่สองคนนี้ โดยไม่มีองค์ประกอบอื่นอีก

ก็คือเกมส์การเมืองที่พวก ที่อยู่ใต้อุ้งตีนนักการเมือง

รับใช้นักการเมืองเพื่อกลั่นแกล้งนักการเมืองตรงข้ามเท่านั้นเอง

เอาแค่ อัยการสั่งฟ้อง ผมว่ายังยากเลย ทำสำนวนดี ๆ น่ะ ไอ้พวกขี้ข้า ทั้งหลาย
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#13 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:08

เค้าพูดถึงมันเป็นกรรมการ ศอฉ. ...ไม่อยากจะด่า

#14 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:09

ถ้าคุณอภิสิทธิ์บอกว่า ธาริต เกี่ยวด้วยจะเป็นยังไง ?? :lol:

เกิดอภิสิทธิ์บ้าจี้ให้การว่า ธาริดสีดวง เป็นคนแนะนำให้สั่งฆ่า
แบบมุข ซัดทอดด้านๆบ้าง ไอ้หน้าดำจะทำอย่างไร

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:09

อย่างนี้เขาไม่เรียกแล้วลูกผู้ชาย

มันลูกหมาชัดๆ

gladiator 1.jpg

#16 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

สอบทหารพรานยิงถล่มรถกระบะชาวบ้านหนองจิก

วันอังคารที่ 31 มกราคม 2555 เวลา 10:15 น.

“บิ๊กอ๊อด” สั่งสอบทหารยิงถล่มรถกระบะชาวบ้านที่หนองจิก เผย 4 ศพไม่ใช่แนวร่วม ลั่นต้องให้ความเป็นธรรม

เมื่อเวลา 09.00 น. วันที่ 31 ม.ค. ที่ทำเนียบรัฐบาล พล.อ.ยุทธศักดิ์ ศศิประภา รองนายกรัฐมนตรี ให้สัมภาษณ์ก่อนการประชุมคณะรัฐมนตรี (ครม.) ถึงความคืบหน้าเหตุทหารพรานยิงถล่มรถกระบะจนทำให้มีผู้เสียชีวิต 4 ศพ และบาดเจ็บ 5 ราย ที่ อ.หนองจิก จ.ปัตตานี เมื่อคืนวันที่ 29 ม.ค.ที่ผ่านมา ว่า ขณะนี้ตนกำลังให้เจ้าหน้าที่ทั้งแม่ทัพภาคที่ 4 รวมทั้งทางจังหวัด ได้ตรวจสอบทั้งข้อเท็จจริง และข้อกฎหมายว่าการดำเนินการของทหารพรานเป็นไปตามกฎการใช้กำลังหรือไม่ เพราะแม้ทหารมีกฎระเบียบการใช้กำลังต่อเป้าหมายอยู่ แต่เราก็ต้องตรวจสอบสถานการณ์เฉพาะหน้าในวันนั้นๆ ด้วย เพราะการติดตามเป้าหมายก็ต้องระวังตัวด้วย ไม่ใช่ทะเล่อเข้าไปแบบหน้าสิ่วหน้าขวานจนเขาต้องกลายเป็นศพ ส่งผลให้ญาติพี่น้องเขาต้องเสียใจ

“เมื่อมีการร้องเรียนมาแบบนี้ก็ต้องให้ความยุติธรรม กับทุกฝ่าย รวมทั้งประชาชนด้วย ไม่ใช่เข้าข้างทหารอย่างเดียว เพื่อไม่ให้กลายเป็นน้ำผึ้งหยดเดียว และป้องกันไม่ให้เกิดเหตุลุกลามไป เพราะในพื้นที่มีชาวไทยพุทธอยู่ด้วย จึงเกรงว่าจะลุกลามไปมากกว่านั้น ผมจึงได้สั่งให้ตรวจสอบข้อเท็จจริงและข้อกฎหมาย เพื่อดูว่าใครผิดใครถูก ถ้าทางราชการผิด เราก็ว่าไปตามข้อเท็จจริง แต่ถ้าหากเรามีส่วนถูกด้วย เราก็จะต้องชี้แจงให้ประชาชนเข้าใจ ซึ่งวันนี้คงจะได้ข้อคิดในทางที่ถูกต้องมาก เพราะเราไม่เชื่อว่าเราจะกระทำถูกมาก เพราะหลังจากที่เราได้ตรวจสอบทั้ง 4 ศพแล้ว ก็ไม่ใช่เป็นแนวร่วม ดังนั้นจึงต้องตรวจสอบรายละเอียดก่อน ถ้าหากเราตรวจสอบแล้วว่าทางเจ้าหน้าที่เราผิด เราก็ต้องยอมรับผิด ยอมชดใช้ ยอมทุกอย่าง และต้องยอมขอโทษด้วย คาดว่าคงใช้ตรวจสอบไม่นาน เพราะพิสูจน์ว่าใครถูกใครผิด” พล.อ.ยุทธศักดิ์ กล่าว
เมื่อถามว่า ทั้ง 4 ศพที่เสียชีวิต ไม่ใช่แนวร่วมทั้งหมดหรือไม่ พล.อ.ยุทธศักดิ์ กล่าวยอมรับว่า เป็นไปอย่างที่โฆษกกองทัพภาคที่ 4 ได้ชี้แจงไปว่าใน 9 คนที่อยู่ในรถกระบะ ซึ่งทางทหารเห็นว่ามี 1 คนกระโดดขึ้นรถกระบะไป ดังนั้นบุลคลผู้นั้นอาจจะเป็นผู้บริสุทธิ์ที่ทั้ง 8 ใช้เป็นฉากกำบังในการป้องกันตัวก็ได้ ขณะนี้กำลังสอบสวนอยู่ ต้องรอฟังรายละเอียดอีกครั้ง
เมื่อถามย้ำว่า แสดงว่าทหารเห็นว่ามีคนในรถกระบะยิงถล่มฐานทหารพรานใช่หรือไม่ พล.อ.ยุทธศักดิ์ กล่าวว่า เขาว่าสงสัยและได้ติดตามอยู่ เพราะเห็นว่ามีรถกระบะ 1 คัน และรถมอเตอร์ไซด์ ที่ใช้เครื่องยิง 40 มิลลิเมตรเข้าไปในฐานจำนวน 3 นัด เพราะฉะนั้นทหารก็ต้องติดตาม โดยเขารายงานว่า 1 คนที่อยู่ในมอเตอร์ไซด์ได้วิ่งขึ้นรถกระบะ จึงได้ติดตามรถกระบะไป ซึ่งขณะนี้ก็ยังไม่ทราบว่าผู้ต้องสงสัยที่หนีไปมีใครบ้าง กำลังตรวจสอบกันอยู่ ส่วนอาวุธที่พบในรถกระบะนั้น พบว่าเป็นปืนเอชเคกับปืนพก ซึ่งชาวบ้านบอกว่าอาจจะเป็นปืนที่ทหารเอามาทิ้งไว้ในรถก็ได้ แต่ทหารบอกว่าไม่ได้ทิ้งปืนอาก้าเข้าไปในรถคันนั้น ส่วนที่ชาวบ้านอ้างว่าพกปืนไว้เพื่อป้องกันตัวนั้น พล.อ.ยุทธศักดิ์ กล่าวว่า ปืนอาก้าแบบนี้คงไม่ได้มีไว้สำหรับป้องกันตัว ถ้าปืนพกก็ใช่.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#17 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

เอาตรรกะไหนมาพูดอีกละนี่ ตัวเล็กตัวน้อยและผู้ปฏิบัติตามคำสั่งเขามีกฎหมายคุ้มครองอยู่ไม่ใช่หรือ แล้วธาริตมันเป็นกรรมการอยู่ด้วยมิใช่หรือ แล้วจะเลี่ยงการตั้งข้อหาตนเองในฐานะกรรมการร่วม ผมว่ามันกระจอกไปวะ จุดประสงค์อยู่ตรงไหนใครๆเขาก็มองออก แต่ว่าการทำแบบนี้เป็นการเอาอนาคตของตนเองไปผูกเอาไว้ทางเดียวโดยไม่เผื่อทางเลือกอื่นไว้ หากเกมพลิกนั่นคือธาริตคอขาดเลยนะครับโปก

#18 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

ใจเย็นๆครับเกมส์เพิ่งเริ่ม ไอ้ฝ่ายที่คิดว่าได้เปรียบคงคิดว่าชนะเเน่ๆ

รออัยการ เเล้วก็ศาลด้วยนะ ผลเเพ้ชนะยังไม่ทราบ

อีกสักสิบปีค่อยมาดูผลก็ยังทัน

รับรองว่าไอ้เเม้วมีอายุอยู่ไม่ถึงวันผลออกหรอก

#19 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

โห้แม่งใจตุ๊ด ชะมัด เอ่อ ขอโทษ มันยิ่งกว่านั้น

---------------------------------------

#20 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

หนึ่งในจำนวนพวกที่จะมาเสียคนเอาตอนแก่ .........ตามหลัง "โอ๋" ไปติดๆ :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#21 soco

soco

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:23

บางคนมั่วขนาดหนักว่า ถึงศาลแล้ว ออกทะเลไปโน่นเลย

สำนวนยังไม่มีส่งอัยการ แล้วจะไปศาลได้ไงว่ะ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#22 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

ใจเย็นๆครับเกมส์เพิ่งเริ่ม ไอ้ฝ่ายที่คิดว่าได้เปรียบคงคิดว่าชนะเเน่ๆ

รออัยการ เเล้วก็ศาลด้วยนะ ผลเเพ้ชนะยังไม่ทราบ

อีกสักสิบปีค่อยมาดูผลก็ยังทัน

รับรองว่าไอ้เเม้วมีอายุอยู่ไม่ถึงวันผลออกหรอก

อัยกิน มันรอฟ้องอยู่แล้วครับ ขี้ข้าแม้วล้มเจ้าครับ

#23 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:31

รัฐบาลชุดนี้เฮี้ยนจริงๆ ทำเอา ขรก.ระัดับอธิบดี นายทหาร นายพล ติดคุกตอนแก่ได้หลายคนเลยว่ะ

เยี่ยมๆๆๆๆๆๆ แบบที่ไม่เคยมีรัฐบาลชุดไหนทำได้มาก่อน -_- -_-

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#24 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:35

นายริดสีดวงนี่มันใจสุนัขชิบ ถ้าเป็นคนจริงไม่ 2 มาตรฐานไม่มีใบสั่ง
จะเอาผิดก็ต้องเอาผิดกรรมการศอฉ. ตอนนั้นทุกคนไม่มีเว้นสิ
มีอย่างที่ไหนเจาะจงจะเอาผิดแค่ม๊ากกับเมพเมือก 2 คนแต่ตัวเองดัน
แถแท่ดๆ ว่า "ไม่เกี่ยว..นู๋ไม่รู้" ทั้งๆ ที่ตอนเกิดเหตุก็นั่งอยู่กับเขาแท้ๆ

ขี้ข้าทักษิณไม่มีจบดีหรอกล้างตู้เย็นรอเข้าคุกได้เลย

#25 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

ไอ้ธารวยแมร่งโคตรแมนจริงๆ ไม่ใช่เห็นท่าไม่ดีเผ่นหนีธรรมดานะแมร่งโดดขึ้นฝั่งเสร็จถีบหัวเรือออกแถมเอาไฟโยนใส่เรืออีกต่างหาก ไอ้โคตรเลว กรรมจะตามสนองเมริงและลูกเมียเหมือนไอ้เหลี่ยม :angry:

#26 My Will

My Will

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

ทำไมพวกขี้ข้าทักษิณไม่เคยยอมรับว่าตัวเองผิดเลยวะ.........ลูกหมาจริงๆ

จะคอยดูความวิบัติของคนพวกนี้

#27 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

ถ้ามาร์ค-เทือก ติดคุก ธาริตก้อต้องติด เพราะอยู่ใน ศอฉ เหมือนกัน

ห้าาาาาาาาาาาา

Edited by poulkung2012, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:48.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#28 เพื่อใคร

เพื่อใคร

น้องเก่า

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:32

มันแค่ละคร

คำสั่งชอบด้วยกฏหมาย

ยังไงก็ไม่ผิด

แค่สร้างความตื่นเต้นให้คนเสื้อแดงเฉยๆ :lol:

#29 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

เค้าพูดก็ถูกครับเพราะคนสั่งการใน ศอฉ.มันมีไม่กี่ตัว ศาลตัดสินเสื้อแดงตายเพราะทหารปฏิบัติหน้าที่ตามคำสั่งขอ ศอฉ. คงต้องไปดูในรายละเอียด ศอฉ.มีใครมั่งทำหน้าที่อะไรบ้าง แล้วใครสั่งการ ธาริตน่าจะเป็นแนวสืบสวนสอบสวน ไม่มีอำนาจสั่งทหารไปฆ่าคนได้ แน่นอน ตัดประเด็นเค้าไปได้เลยตามข่าว

Edited by mcs533, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:42.

#30 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

ธาริตไม่ได้สั่งแต่แค่ร่วมกันคิดเท่านั้น :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#31 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

เค้าพูดก็ถูกครับเพราะคนสั่งการใน ศอฉ.มันมีไม่กี่ตัว ศาลตัดสินเสื้อแดงตายเพราะทหารปฏิบัติหน้าที่ตามคำสั่งขอ ศอฉ. คงต้องไปดูในรายละเอียด ศอฉ.มีใครมั่งทำหน้าที่อะไรบ้าง แล้วใครสั่งการ ธาริตน่าจะเป็นแนวสืบสวนสอบสวน ไม่มีอำนาจสั่งทหารไปฆ่าคนได้ แน่นอน ตัดประเด็นเค้าไปได้เลยตามข่าว

ถูกต้องน๊ะครับ...มาร์คเทือกก็สั่งฆ่าใครไม่ได้...

มีแต่ท่านอำมาตย์ต่างประเทศ...ที่สั่งได้..ไม่งั้นคนชุดดำมาไล่ยิงหัวคนเสื้อแดงได้งายยย

http://webboard.seri.../page__st__1700

Edited by 55555, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:02.

#32 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

ถูกต้องน๊ะครับ...มาร์คเทือกก็สั่งฆ่าใครไม่ได้...

มีแต่ท่านอำมาตย์ต่างประเทศ...ที่สั่งได้..ไม่งั้นคนชุดดำมาไล่ยิงหัวคนเสื้อแดงได้งายยย

http://webboard.seri.../page__st__1700

ผลสอบออกมาแล้วทหารทำ อย่าไปจินตนาการ เด๋วผมก็หาว่า นี่เหรอ ตรรคกะ สลิ่มหรอก

#33 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

ผลสอบออกมาแล้วทหารทำ อย่าไปจินตนาการ เด๋วผมก็หาว่า นี่เหรอ ตรรคกะ สลิ่มหรอก

ทหารทำแล้วไหงไปกล่าวหา มาร์ค กับ เทือก ล่ะ..

งง ไร ป่าว..

#34 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

ทหารทำแล้วไหงไปกล่าวหา มาร์ค กับ เทือก ล่ะ..

นี่หรือ ตรรคกะสลิ่ม มั่วครับไม่เสวนาด้วยดีกว่า

#35 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

นี่หรือ ตรรคกะสลิ่ม มั่วครับไม่เสวนาด้วยดีกว่า

อย่ามั่วน่า......ให้นังแต๋มมั่วคนเดียวก็พอแล้ว

ตรรกะอะไรเนี่ย....มาร์ค เทือก ไปสั่งฆ่าคนเสื้อแดงตั้งแต่เมื่อไหร่

:lol: :lol: :lol:

Edited by 55555, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:49.

#36 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

อย่ามั่วน่า......ให้นังแต๋มมั่วคนเดียวก็พอแล้ว

ตรรกะอะไรเนี่ย....มาร์ค เทือก ไปสั่งฆ่าคนเสื้อแดงตั้งแต่เมื่อไหร่

เสื้อแดงเริ่มงง 5555 ^_^

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#37 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

งงเพราะสลิ่มเหมือนไม่อัปเดทข้อมูลใหม่ในสมองเลย แล้วจะให้เค้าตอบนูนนี่

#38 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

*เชื่อพาราสิต ได้หรือ เคยเห็นคลิปพาราสิตออกทีวี ..ยืนยันว่าในนปช.มีชุดดำ
จะดำเนินการตามกม.ให้เฉียบขาด พอเปลี่ยนรบ. มันพูดถึงชุดดำว่าไงนะ

*พาราสิต สอบศอฉ. ตัวเองอยู่ในศอฉ. ตอนนี้ตัวเองสอบมาร์กขณะที่อยู่ในศอฉ.
แล้วบอกเองว่าตัวเองไม่ผิด พาราสิตน่ะเป็นหัวของหน่วยงาน นั่งประชุมด้วย ..ไม่ใช่
เด็กชงกาแฟ คนบอกว่ามึงผิดหรือไม่ผิดน่ะต้องเป็นคนอื่น ไม่ใช่มึงมาการันตีตัวเอง

*นักโทษในคุกก็เยอะ ที่บอกตัวเองไม่ผิด ..เหมือนพาราสิต บอกตัวเองไม่เกี่ยวข้อง

Edited by IFai, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:21.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#39 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:23

ยังจำภาพนายธาริต ประกาศในนาม ศอฉ อย่างแข็งกร้าวได้อยู่เลย
ไม่ได้คิดเอาเอง นู่นนี่ เหมือนพวกขยันโพสต์ทำยอด

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#40 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

ขี้
ขลาด
ตา
ขาว
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#41 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:50

นี่ก็หน้าตัวเมียอีกตัว

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#42 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:47

แถได้โล่ห์

#43 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:34

เลวได้ใจแบบนี้ คนโบราณด่าไว้เจ็บว่า หมาจะเกิด ชิงหมาเกิด

#44 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:49

คนนี้ใช่ ที่ไอ้ตู่บอกว่า ชอบเรียกสาวมานวด และเมียรับเงินใต้โต๊ะ มีเช็คเป็นหลักฐานมัดตัวใช่มั้ยครับ :D :D
สงสัยคนนี้จะกลัวไอ้ตู่ ขี้แตกขี้แตนเลย เพราะแฉ จนเห็นสันดาnความเลวเลย ใช่มั้ยครับ

#45 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:21

#46 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

ธาริต แสดงความเป็นจิ้งจกได้อย่างยอดเยี่ยม.....

รถตู้ถูกเรียกให้หยุดเพราะสงสัยว่าจะขนอาวุธ....แต่ดันฝ่าด่านทหาร

เมื่อทหารประกาศให้หยุด....แจ้งว่าถ้าไม่หยุดจะยิง...กระนั้นรถตู้ก็ยังไม่ยอมหยุด

ทหารจึงเริ่มยิง....

นายพัน คำกอง ได้ยินเสียงปืน อยากรู้ อยากเห็น จึงออกมาดู แล้วถูกลูกหลง

จิ้งจกธาริต แจ้ง ข้อหา มาร์ค-เทือก สั่งการให้มีการฆ่านายพัน คำกอง..

ตรรกะ ธาริต ยอดจริง ๆ .....เหล่าสาวกไพร่ ขี้ข้าทักษิณ เล่นตามน้ำไม่ต้องใช้สมองคิด...

แบบนี้เหล่าสาวกขี้ข้าทักษิณบอกเป็นตรรกะ ....ฉะนั้นเวลาคนอื่นเค้าด่าโง่ ก็อย่าไปโกรธเค้าเลย

เพราะมันโง่จริง ๆ..

#47 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:12

ถ้าใช้ตรรกะเดียวกัน ทำผู้ประท้วงกรือเซะ ตากใบ ตายไปร่วม 200 ไอ้หน้าเหลี่ยมก็ต้องรับผิดชอบแต่ผู้เดียวชิมิ ตำรวจ ทหาร ไม่เกี่ยว :lol:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#48 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:14

ถ้าใช้ตรรกะเดียวกัน ทำผู้ประท้วงกรือเซะ ตากใบ ตายไปร่วม 200 ไอ้หน้าเหลี่ยมก็ต้องรับผิดชอบแต่ผู้เดียวชิมิ ตำรวจ ทหาร ไม่เกี่ยว :lol:

โห..นั่นตั้งใจ กระทืบ ๆ ๆๆ ๆๆๆๆ ...

ตั้งใจยิง ๆ ๆ ๆๆๆๆ ให้ตายเลย...

ไม่ใช่โดนลูกหลงแบบ นายพัน คำกอง

#49 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

เพิ่งรู้ว่า นายธาริด ตอนอยู่ใน ศอฉ คงเป็นแค่เด็กเสริฟกาแฟ หรือคอยเก็บผ้าเย็น

แม ม่ ถีงบอกไม่รู้เรื่อง ไม่เกี่ยวข้องอะไรซักอย่าง :D :D

#50 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:32

ตัวอย่างข้าราชการที่ปฎิบัติตนให้บ้านเมืองฉิบหา..ย

ยังมีอีกมากมายไอ้ข้าราชการอย่างนี้

Edited by เหินฟ้า, 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:34.

กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน