Jump to content

* * * - - 1 votes

ใครยิงวสันต์ ภู่ทอง

• Please log in to reply
1787 ความเห็นในกระทู้นี้

#1701 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:12

หนีไปเรื่องอื่นละ เอาใครยืนตรงไหนให้จบก่อนดีกว่าไหม นายแมงหวี่ 55555 :lol:

หนีไปไหน...รูปมีก็ดูเอาดิ คลิ๊ปมีก็ดูเอา...เมาป่าวว๊ะเนี่ย...

ก็เห็นดูทางม้าลายเป็นไม่ใช่รึ...

ก็บอกแล้วว่า เอาเบอร์ 7 ออกเลย...ถ้ามันเกะกะลูกปืนมาก...แต่ต้องบอกให้ได้ว่ามันยิงจากฝั่งทหารยังไงเด้อ..

อย่าหนีคำถามว่าทหารคนไหนเป็นคนยิงดีกว่าน๊ะแต๋ม มันไม่แมน...

ตอบอันนี้ก่อน เรื่องเปลี่ยนตำแหน่งเดี๋ยวว่าง ๆ จะเอาให้ดู

Edited by 55555, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:13.

#1702 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:28

ให้ 4 วิเลยนายหวี่ ทำมาด้วยนะ ว่าผู้คนในภาพ ย้ายตำแหน่งจุดที่ยืนยังไงบ้าง ใน 4 วินาที นั้นน่ะ

ฮามั่กกๆๆ :D

สองรูปนี้ห่างกัน 3 วิ...แต๋มลองดูสิว่าตำแหน่งคนยืนมันต่างกันมั๊ย

แปะให้ดูแล้วอย่าลืมตัดสินใจล่ะ ว่าทหารคนไหนเป็นคนยิง

http://webboard.seri...่/page__st__250

http://webboard.seri...200#entry394522

Edited by 55555, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:30.

#1703 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:39

เชื่อว่าหวี่มันดูภาพ Rep ที่แล้ว#1669 ไม่เข้าใจ

เลยต้องเหนื่อยทำภาพมาอุดปากนายหวี่ แต่ช่วยเอากระสอบทรายนายเอ๋อออกจากปากไปก่อนนะ

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1704 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:46

ดังนั้นภาพนี้ที่พวกของหวี่ทำเอาไว้ จึงผิดเต็มๆ ใครยังเชื่อภาพอยู่
ก็คงไม่มีใครอยากคุยด้วยแล้ว :unsure:

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1705 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:09

เรื่องภาพข้างบนที่ว่า ...ถูกแล้วแต๋ม มันไม่ได้ถูกทั้งหมด...แต่ผมเอามาแปะไว้ดูอย่างอื่น

ตอนนี้ก็อย่าไปใช้มันดิ....นอกจากเอามาแปะแล้ว แต๋มเห็นผมอ้างอะไรจากภาพนั้นป่าวถามจริง...

ตกลงเรื่องการยืนของคนเสื้อแดงเวลาต่างกันแค่เวลา 2-3 วิ ตำแหน่งมันเปลี่ยนเข้าใจแล้วใช่ม่ะแต๋ม

ส่วนไอ้ภาพข้างบน (1169)ผมจะดูแล้วผมเข้าใจไม่เข้าใจเดี๋ยวค่อยว่ากัน...

เอาเป็นว่าตอนนี้ไอ้ที่โม้นักโม้หนาว่าชัด ทหารคนไหนยิงก่อน....

อย่าลากไปคุยเรื่องอื่นดีกว่า...มันดูว่าแต๋มตีกรรเชียงหนีไงไม่รู้.. :lol:

ส่วนไอ้ภาพ 1169 เอาไว้จำเป็นแล้วค่อยเถียง...

เพราะตอนนี้ประเด็นแต๋มยังไม่ชัดว่าทหารคนไหนยิง

จะชี้โบ๊ ชี๊เบ๊ ให้ดูให้ถกไปเรื่อย ๆ ...เด๊ยวก็เหมือนตอนไปคุยเรื่องเสียงในคลิ๊ปหรอก อย่างน้อย 3 หน้าเชียวน๊ะนั่น

:lol:

#1706 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:09

ไปสรุปวิถีกระสุนที่ขามาก่อนดีกว่า แต๋ม

หัวหันไปมาได้แต่ขาไม่ตกเฟรมนะ เห็นอยู่ตลอด

ผมจำได้นะที่คุณทำภาพให้ดู ผมยอมรับว่าเรื่องเวลาที่ถูกยิงนั้น เทคนิคของคุณน่าเชื่อถือมาก แต่เรื่องขาผมขอแย้งว่า คุณยังไม่ได้พิสูจน์นะครับ ว่าขาของคุณวสันต์ทำมุมอย่างไร คุณใช้สายตาตัดสินเท่านั้น

ผมว่าผมเคยวิเคราะห์วิถีกระสุนที่ขาไปแล้วนะครับ ผมยึดวิถีกระสุนที่ขามากกว่าที่หัวด้วยซ้ำเพราะถูกยิงในเสี้ยววินาทีเดียวกัน ลองหาดูเอาครับ

๑ แล้วคุณเชื่อมั่นผลการชันสูตรที่ขาขนาดไหนล่ะครับ? ที่ผมเคยคำนวณให้ดูนั้น ก็เพื่อแสดงให้เห็นว่า ถ้าเชื่อถือมันแบบจริงๆจรังๆ เอารายละเอียดมาวิเคราะห์นั้น จะมีปัญหาแน่นอน
๒ ผมจำได้ครับ ว่าคุณใช้วิธีการเทียบเวลาของกระสุนนัดแรก และเทียบภาพแบบ slow ของคุณ ส่วนนี้ผมยอมรับเรื่องเวลาและภาพในคลิปว่า ภาพไหนเป็นเวลาที่ถูกยิง แต่ผมย้ำนะครับ การที่คุณตัดสินว่าต้องโดนยิงจากไหนนั้น คุณใช้การคาดการณ์ด้วยสายตา ว่าคุณวสันต์นั้นอยูุในท่าไหนขณะถูกยิง คุณคิดว่าคุณวสันต์นั้นยืนขนานกับเส้นทางม้าลาย หรือหันหน้าเข้าหาทางเท้า แต่ลองคิดให้ดีนะครับ ภาพนั้นเอียงมาก มุมกล้องหลอกตาหลายคนมาแล้ว แค่คุณวสันต์หันเท้าทำมุมกับทางเท้านิดหน่อย การคาดการณ์ของคุณก็จะผิดทันที สำหรับผม การคาดการณ์ของคุณมีเหตุผลครับ แต่ไม่ใช่สิ่งที่ฟันธง ว่าทางทหารจะยิงไม่ได้

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#1707 Gop

Gop

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:18

หนีไปเรื่องอื่นละ เอาใครยืนตรงไหนให้จบก่อนดีกว่าไหม นายแมงหวี่ 55555 :lol:

หนีไปไหน...รูปมีก็ดูเอาดิ คลิ๊ปมีก็ดูเอา...เมาป่าวว๊ะเนี่ย...

ก็เห็นดูทางม้าลายเป็นไม่ใช่รึ...

ก็บอกแล้วว่า เอาเบอร์ 7 ออกเลย...ถ้ามันเกะกะลูกปืนมาก...แต่ต้องบอกให้ได้ว่ามันยิงจากฝั่งทหารยังไงเด้อ..

อย่าหนีคำถามว่าทหารคนไหนเป็นคนยิงดีกว่าน๊ะแต๋ม มันไม่แมน...

ตอบอันนี้ก่อน เรื่องเปลี่ยนตำแหน่งเดี๋ยวว่าง ๆ จะเอาให้ดู

ผมตอบแทนคุณ Tam-mic-ra ก็ได้ครับ ผมคิดว่าทหารคนที่ลูกศรชี้ในภาพนั่นแหละครับที่เป็นคนยิง แต่ในภาพนี้ ไม่ใช่เวลาที่ทหารคนนั้นยิงนะครับ คำบรรยายทั้งหมดในภาพจึงใช้ไม่ได้

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#1708 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:23

ขอให้ดวงวิญญาณคุณวสันต์ ภู่ทองไปสู่สุขคติ............

แล้วช่วยดลเจ้าหน้าที่ตำรวจให้ จับคนร้ายตัวจริง..........ได้เร็วๆสักที

อุ๊ยตาย.........ลืมไป...........คงจับไม่ได้แล้วล่ะ

เพราะว่า "มีวันนี้ เพราะพี่ให้"
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#1709 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:42

ผมตอบแทนคุณ Tam-mic-ra ก็ได้ครับ ผมคิดว่าทหารคนที่ลูกศรชี้ในภาพนั่นแหละครับที่เป็นคนยิง แต่ในภาพนี้ ไม่ใช่เวลาที่ทหารคนนั้นยิงนะครับ คำบรรยายทั้งหมดในภาพจึงใช้ไม่ได้

ถ้าอย่างนั้น ก็แสดงว่า ไอ้คนเอาภาพมาแปะที่แรกก็มั่วใช่มั๊ยครับ

เห็นด้วยกับ Gop หรือปล่าวแต๋ม

:D

#1710 Gop

Gop

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:56

ถ้าอย่างนั้น ก็แสดงว่า ไอ้คนเอาภาพมาแปะที่แรกก็มั่วใช่มั๊ยครับ

มั่วเฉพาะคำบรรยายนะครับ

#1711 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:02

มั่วเฉพาะคำบรรยายนะครับ

ถูกต้องครับ..ภาพเป็นของจริง...คำบรรยายมั่ว..รวมทั้งที่ไอ้คางคกบรรยายในคลิ๊ปก็มั่วด้วย

ตอนนี้รอแต๋มมาคอนเฟิร์มก่อนครับว่าคนไหน...เห็นแต๋มบอกว่าชัดเจนมากกว่ายิงจากฝั่งทหาร

ที่เห็นในภาพ ก็ 2 คนนี้แหละ ไม่คนใดก็คนหนึ่ง...แต๋มต้องมี่เหตุผลแน่ ว่าคนที่ยิง เอาลูกกระสุนผ่านมาทางไหน

ถ้าบอกว่าชัดเจน ย่อมต้องรู้แน่ว่าคนไหนเป็นคนยิง...ผมต้องการคำยืนยันครับ..ไม่งั้นคุยกันไม่จบดิ้นไปดิ้นมา

#1712 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:37

แล้วไม่คุยเรื่องคนยืนบัง-ไม่บังให้จบก่อน ยอมรับไหมว่าตัวเองเชื่ออะไรมั่วๆ ผมอยากให้ยอมรับข้อมูลเรื่องช่องม้าลายของผมก่อน แมนๆ
ต้องเอาทีละเปลาะ ไม่งั้นเดี๋ยวหวี่ก็ วนกลับไป หาว่ามีการยืนบังกันอีก เข็ดกับหวี่แล้ว ไม่ยอมหรอก หวี่ชอบจำไมๆอยู่ได้

หวี่จะสื่ออะไรหว่า น่าปวดหัวจิง

Edited by Tam-mic-ra., 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:43.

#1713 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:42

:unsure:

Edited by Tam-mic-ra., 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:42.

#1714 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:11

แล้วไม่คุยเรื่องคนยืนบัง-ไม่บังให้จบก่อน ยอมรับไหมว่าตัวเองเชื่ออะไรมั่วๆ ผมอยากให้ยอมรับข้อมูลเรื่องช่องม้าลายของผมก่อน แมนๆ
ต้องเอาทีละเปลาะ ไม่งั้นเดี๋ยวหวี่ก็ วนกลับไป หาว่ามีการยืนบังกันอีก เข็ดกับหวี่แล้ว ไม่ยอมหรอก หวี่ชอบจำไมๆอยู่ได้

หวี่จะสื่ออะไรหว่า น่าปวดหัวจิง

เอาเป็นว่าที่บอกว่าชัดเจน ชัดเจนยังไง..

แค่ทหารคนไหนยิง...ยังไม่กล้าฟันธงอีกรึว่าทหารคนไหนยิง....ก็ไหนบอกว่าชัดเจนไง

จะกรรเชียงหนีไปไหน..

ผมก็บอกแล้วไง ว่ายิงจากทางฝั่งทหารก็ไม่ผ่านคนที่กั้นอยู่ระหว่างนายวสันต์กับทหาร

มันมีคนบังอยู่ทุกมุมนั่นแหละ

บอกว่าเวลาเปลี่ยนตำแหน่งคนชุมนุมเสื้อแดงก็เปลี่ยนก็ทำให้ดูแล้ว...

บอกว่า หมายเลย 7 ต้องย้าย....ผมบอกให้เอาออกเลยถ้าเกะกะ

ทำไมยังจัมไม จัมไมอยู่ได้......ตกลงรู้เรื่อง หรือไม่รู้เรื่องอ่ะ ไอ้ทีบอกว่าชัดเจน

:lol: :lol: :lol:

ส่วนเรื่องคนบัง ผมฟันธงแล้วไม่ทางยิงจากฝั่งทหารได้เพราะกลุ่มเสื้อแดงทั้งกลุ่มนั่นแหละช่วยกันบังคนละนิดคนละหน่อย..

Edited by 55555, 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:13.

#1715 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:20

คนไท รักในหลวง

เป็นที่ประจักษ์ใน "ความสามารถของ ตำรวจไทยและดีเอสไอ. "

"..ไม่สามารถเข้าไปตรวจสอบภายในบริเวณบ้านได้ เนื่องจากกดกริ่งหน้าบ้านสามครั้ง แต่ไม่มีใครออกมาเปิดประตู" .... ! อนาจแบบขำโคตรๆ

กดกริ่ง 3 ครั้ง ... ไม่มาเปิด แต่โชคดีเจอพยานแถวนั้นเลยเรียกไป"ขู่" เอ้ยเรียกไปสอบถาม ....!

"พ.ต.อ.ประเวศน์ มูลประมุข รองอธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) ในฐานะหัวหน้าพนักงานสอบสวนคดีการเสียชีวิต 91 ศพ จากเหตุการณ์ชุมนุมทางการเมืองปี 53 นำทีมพนักงานสอบสวนและเจ้าหน้าที่กองพิสูจน์หลักฐาน สำนักงานตำรวจแห่งชาติ เข้าตรวจสอบบ้านร้างซึ่งตั้งอยู่บริเวณหัวถนนดินสอ ตรงข้ามโรงเรียนสตรีวิทยา โดยบ้านหลังดังกล่าวถูกพยานตามรายงานของคอป. ระบุว่า ในช่วงหัวค่ำของวันที่ 10 เม.ย. 53 มีชายฉกรรจ์ปีนเข้าไปภายในบริเวณบ้านพร้อมอาวุธและระเบิด จากนั้นพยานอ้างว่าได้ยินเสียงระเบิดและหลังสิ้นเสียงระเบิดพบชายฉกรรจ์ปีนออกจากรั้วบ้าน แต่ดีเอสไอไม่สามารถเข้าไปตรวจสอบภายในบริเวณบ้านได้ เนื่องจากกดกริ่งหน้าบ้านแล้วถึง 3 ครั้ง แต่ไม่มีใครออกมาเปิดประตู ทั้งที่ก่อนหน้าพยานที่ปรากฏชื่อเป็นเจ้าบ้านตามสำเนาทะเบียนบ้าน ซึ่งเป็นผู้ชายได้ยินยอมให้ดีเอสไอสอบปากคำเพิ่มเติม

http://breakingnews..../home/index.php

DSIนัดสอบพยานในบ้านร้างริมถนนดินสอ

พ.ต.อ.ประเวศน์ มูลประมุข รองอธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) ในฐานะหัวหน้าพนักงานสอบสวนคดีการเสียชีวิต 91 ศพ จากเหตุการณ์ชุมนุมทางการเมืองปี 53 นำทีมพนักงานสอบสวนและเจ้าหน้าที่กองพิสูจน์หลักฐาน สำนักงานตำรวจแห่งชาติ เข้าตรวจสอบบ้านร้างซึ่งตั้งอยู่บริเวณหัวถนนดินสอ ตรงข้ามโรงเรียนสตรีวิทยา โดยบ้านหลังดังกล่าวถูกพยานตามรายงานของคอป. ระบุว่า ในช่วงหัวค่ำของวันที่ 10 เม.ย. 53 มีชายฉกรรจ์ปีนเข้าไปภายในบริเวณบ้านพร้อมอาวุธและระเบิด จากนั้นพยานอ้างว่าได้ยินเสียงระเบิดและหลังสิ้นเสียงระเบิดพบชายฉกรรจ์ ปีนออกจากรั้วบ้าน แต่ดีเอสไอไม่สามารถเข้าไปตรวจสอบภายในบริเวณบ้านได้ เนื่องจากกดกริ่งหน้าบ้านแล้วถึง 3 ครั้ง แต่ไม่มีใครออกมาเปิดประตู ทั้งที่ก่อนหน้าพยานที่ปรากฏชื่อเป็นเจ้าบ้านตามสำเนาทะเบียนบ้าน ซึ่งเป็นผู้ชายได้ยินยอมให้ดีเอสไอสอบปากคำเพิ่มเติม

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า บ้านร้างหลังดังกล่าว เป็นบ้านเลขที่ 149 ถนนดินสอ อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย เขตพระนคร โดยเป็นบ้านของพล.ท.อัมพร และคุณหญิงรุจี จินตกานนท์ แต่ปัจจุบันมอบให้ญาติของเจ้าของบ้านเป็นผู้ดูแล โดยอาศัยอยู่ในบ้านหลังเล็ก ส่วนบ้านหลังใหญ่ก่อนหน้าที่จะเกิดเหตุการณ์ชายชุดดำยิงถล่มทหาร มี 2 สามีภรรยาซึ่งประกอบอาชีพค้าขายในโรงเรียนสตรีวิทยามาขอเช่า ซึ่งพยานภายในบ้านหลังดังกล่าวได้เคยให้ปากคำกับพนักงานสอบสวนชุดแรกไว้ อย่างละเอียดแล้ว รวมถึงเข้าให้ข้อมูลกับคอป.ด้วย

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ก่อนหน้าที่คณะพนักงานสอบสวนดีเอสไอจะเดินทางมาถึงมีชายวัยกลางคนซึ่ง ถูกระบุว่าเป็นพยานที่จะเข้าให้การมาพูดคุยกับเจ้าหน้าที่ดีเอสไอและสอบถาม ว่า เหตุใดจึงมีนักข่าวติดตามมาเป็นจำนวนมาก พร้อมแสดงสีหน้าตกใจ เจ้าหน้าที่ดีเอสไอจึงนำพยานคนดังกล่าวหลบไปนั่งพักอยู่ในร้านอาหารศรแดง และประสานให้พ.ต.อ.ประเวศน์เข้าไปพูดคุยกับพยานภายในร้านอาหาร

ด้านพ.ต.อ.ประเวศน์ กล่าวว่า ก่อนหน้านี้พนักงานสอบสวนชุดเดิม ไม่แน่ใจว่าเป็นชุดสอบสวนของตำรวจหรือดีเอสไอได้เคยสอบปากคำพยานไว้แล้ว แต่จากการตรวจสอบคำให้การพบว่ามีรายละเอียดไม่เพียงพอ ตนจึงต้องการสอบปากคำเพิ่มเติม โดยเฉพาะประเด็นกระเดื่องระเบิดที่เก็บได้ภายในบ้านแล้วเจ้าของบ้านส่งมอบ ให้เจ้าหน้าที่นอกเครื่องแบบไม่ทราบสังกัด ซึ่งกระเดื่องระเบิดถือเป็นหลักฐานสำคัญเพราะกระเดื่องจะมีหมายเลขระบุ ชัดเจนว่า เป็นยุทธภัณฑ์ในความครอบครองของหน่วยงานใด ซึ่งจนถึงขณะนี้ยังไม่มีใครพบว่ากระเดื่องดังกล่าวถูกเก็บรักษาไว้กับหน่วย งานใด อย่างไรก็ตาม ขณะนี้ยังไม่มั่นใจว่าคำให้การของพยานปากนี้ซึ่งเชื่อว่าเป็นพยานปากสำคัญ จะมีความน่าเชื่อถือเพียงไร ตนจึงต้องเดินทางมาตรวจสอบและขอสอบปากคำเพิ่มเติมด้วยตนเอง เบื้องต้นขอไม่เปิดเผยรายละเอียดเกี่ยวกับพยานปากนี้

ส่วนความคืบหน้าการสอบสวนคดีการเสียชีวิตของพล.อ.ร่มเกล้า ธุวธรรม อดีตเสนาธิการกรมทหารราบที่ 21 พ.ต.อ.ประเวศน์ ยอมรับว่า คดีพล.อ.ร่มเกล้ายังไม่มีความคืบหน้า ขณะนี้ถือว่ามีเพียงคดีของนายพัน คำกอง คดีเดียวเท่านั้นที่ศาลวินิจฉัยแล้วว่าเป็นการเสียชีวิตจากเจ้าหน้าที่รัฐ

ขณะที่ นางนิชา หิรัญบูรณะ ธุวธรรม ภริยา พล.อ.ร่มเกล้า โพสต์ข้อความผ่านเฟสบุ๊คระบุว่า ยังเชื่อมั่นในระบบศาลยุติธรรม แต่ไม่เชื่อมั่นในหน่วยงานที่อยู่ภายใต้อิทธิพลของฝ่ายบริหารในการนำพาคดี เดินไปสู่ศาลอย่างเป็นธรรม เนื่องจากเห็นพฤติกรรมและทิศทางการทำคดีที่ได้แสดงให้เห็นตลอดมา ด้วยเหตุนี้จึงต้องรวบรวมญาติพี่น้องและครอบครัวทหารที่เสียชีวิตทำหนังสือ ถึงกองทัพบกเพื่อขอช่วยเป็นตัวแทนติดตามคดีให้ เพราะพวกเราแต่ละคนเป็นเสียงเล็ก ไปติดตามทวงถามร้องเรียนเองคงไม่มีใครสนใจ ในขณะที่กองทัพบกเป็นองค์กรและมีศักยภาพสูงที่จะเป็นตัวแทนดำเนินการแทนได้

#1716 son

son

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:16

โอ...ว์ว์ว์....ตุ๊ด.....
...แต๋มกระจอก....กระแดะ..........
ฮากร๊ากสาด......หึหึ............

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#1717 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:09

กลุ่มเสื้อแดงทั้งกลุ่มนั่นแหละช่วยกันบังคนละนิดคนละหน่อย

หวี่เอาฮาไปถึงไหนเนี่ย :D

#1718 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:18

ถ้าคิดว่ามาจากบ้านร้างฝั่งตรงข้ามแทนล่ะ

มาคิดอีกที ก็อธิบายกระสุนที่ขาไม่ได้อยู่ดี

Edited by aunaun, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:49.

#1719 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:57

กลุ่มเสื้อแดงทั้งกลุ่มนั่นแหละช่วยกันบังคนละนิดคนละหน่อย

คิดตั้ง 3-4 ชั่วโมงคิดแถได้แค่เนี้ย

ยังคิดไม่ออกเหรอว่าทหารคนไหนยิง....ไม่กล้าบอกก็สารภาพมาจะได้จบ ๆ เรื่อง...

ส่วนเรื่องคนบัง...ไหนลองบอกหน่อยดิ..มีรูไหนกระสุนรอดออกมามั่ง...ผมว่าก็ไม่กล้าอีกนั่นแหละ...

สงสัย เม้นท์หน้า ต้องเรียกนังแต๋มแระ

Edited by 55555, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:01.

#1720 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:28

คิดตั้ง 3-4 ชั่วโมงคิดแถได้แค่เนี้ย

ยังคิดไม่ออกเหรอว่าทหารคนไหนยิง....ไม่กล้าบอกก็สารภาพมาจะได้จบ ๆ เรื่อง...

ส่วนเรื่องคนบัง...ไหนลองบอกหน่อยดิ..มีรูไหนกระสุนรอดออกมามั่ง...ผมว่าก็ไม่กล้าอีกนั่นแหละ...

สงสัย เม้นท์หน้า ต้องเรียกนังแต๋มแระ

เข้าใจแล้วก็บอกนะ อย่าหายไปเฉยๆ

:lol: :lol: :lol:

#1721 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:10

ดังนั้นภาพนี้ที่พวกของหวี่ทำเอาไว้ จึงผิดเต็มๆ ใครยังเชื่อภาพอยู่
ก็คงไม่มีใครอยากคุยด้วยแล้ว :unsure:

หวี่เอาภาพมั่วๆต๊องส์ๆนี้มาลง ช่วยแสดงความเป็นแมน จงทำมาใหม่ก่อน เพื่อรับผิดชอบก่อน
จะได้คุยเรื่องคนบังวิถิกระสุน ให้จบ พล๊อตภาพมาดิ๊ เริ่มจาก ลุงเบอร์ 7 ที่ผมสอนให้แล้วว่าลุงเขายืนตรงไหน :rolleyes:

หวี่บิน ฮึ่งๆๆๆ หนีไปหนีมาอยู่ได้ :D :D :D

#1722 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:53

หวี่เอาภาพมั่วๆต๊องส์ๆนี้มาลง ช่วยแสดงความเป็นแมน จงทำมาใหม่ก่อน เพื่อรับผิดชอบก่อน
จะได้คุยเรื่องคนบังวิถิกระสุน ให้จบ พล๊อตภาพมาดิ๊ เริ่มจาก ลุงเบอร์ 7 ที่ผมสอนให้แล้วว่าลุงเขายืนตรงไหน :rolleyes:

หวี่บิน ฮึ่งๆๆๆ หนีไปหนีมาอยู่ได้ :D :D :D

ภาพไม่ใช่ของผม บอกแล้วว่า เอาแปะดูอย่างอื่น ไม่เกี่ยวกับคนเสื้อแดง ...ยังไม่มีปัญญาอ่านใหเข้าใจ...

แค่นังแต๋มตอบว่าทหารคนไหนเป็นคนยิง ยังไม่กล้าตอบ..

ส่วนลุงเบอร์บอกไม่รู้ครั้งที่เท่าไหร่...ว่าถ้าคิดว่าเกะกะลูกปืนจะเอาลุงเบอร์ 7 ไปไว้ที่ม้าลายเบอร์ 8 หรือ ตรงไหนก็ได้ หรือ จะสมมติว่าไม่มีลุงเบอร์ 7 เลยก็ยังได้....ผมไม่ได้สนใจว่า ลุงเบอร์จะอยู่ตรงไหน เข้าใจยัง...แล้วทำไมผมถึงต้องบอกตำแหน่ง

นึกว่า ไอ้ที่คุยหนัก คุยหนา จะรู้เรื่องอะไรบ้างซักนิดหน่อย...ที่แท้ แค่ทหารยิงยังตอบไม่ได้...

วกวนอยู่แต่กับเรื่อง ลุงเบอร์ 7 จัง.. :lol: .....จบม่ะเรื่องลุงเบอร์

ปล. เรื่องรูปเข้าใจว่าเจ้าของเค้าคงเอาออกไปแล้ว ก็คงไม่ต้องไปหาเรื่องแถไปที่รูปแล้ว..

ผมเอาแค่รูปข้างบน (#1719) ก็บอกได้แล้วว่าทหารไม่ทางยิงผ่านคนเข้าไปได้.....ถ้าไม่มีปัญญาอธิบาย ก็สารภาพมาซะ

ว่าไอ้ที่คุย ๆ โอ้อวดว่ารู้เรื่อง...ที่แท้ไม่รู้เรื่องอะไรเลย ถึงอธิบายไม่ได้

นี่คงแสกนหาขึ้เล็บผมทั้งกระทู้แล้วหาไม่ได้..ถึงได้มาเกาะไอ้รูปที่ไม่ได้มีความอะไรเลย...

กระจอกจัง นังแต๋ม...ทีหลังอย่าขี้คุยอีกละกัน...มันดูกระจอกแท้ ๆ ..

Edited by 55555, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:56.

#1723 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:51

ภาพไม่ใช่ของผม แล้วหวี่55555 เอามาแปะทำไม ??

แล้ว มั่วอ้าง #1719 แน่จริงก็พล๊อตภาพมาสิ่ ว่าใครยืนตรงไหน

ไม่กล้าล่ะสิ่ หวี่ๆๆๆฮึ่งๆๆๆๆ :D

#1724 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:41

ภาพไม่ใช่ของผม แล้วหวี่55555 เอามาแปะทำไม ??

แล้ว มั่วอ้าง #1719 แน่จริงก็พล๊อตภาพมาสิ่ ว่าใครยืนตรงไหน

ไม่กล้าล่ะสิ่ หวี่ๆๆๆฮึ่งๆๆๆๆ :D

เอามาแปะดูอย่างอื่น ต้องให้บอกกี่ครั้ง...อ่านหนังสือไม่ออกดอกรึ..

เจ้าของภาพเค้าทำมาเค้าก็บอกว่าก็ช่วยกันปรับเปลี่ยน...ตอนนี้เค้าไม่ทำจะให้ทำไง

แต่ผมช่วยเค้าน๊ะ...ให้แต๋มเอาลุงเบอร์เจ็ด ไปไว้ที่ม้าลายที่แต๋มบอกเลย...

หรือถ้ายังไม่พอใจยกออกไปเลยก็ได้ พอใจยัง

ส่วนไอ้ภาพข้างล่างเนี่ย ผมทำเองกับมือ...มันเห็นอยู่ แล้วจะให้พล๊อตอะไร...

มีปัญญาก็หารูรอดกระสุนมาให้ได้เลยแต๋ม...

จะแถอะไรอีก...ถ้าไม่เข้าใจก็ไปดูคลิ๊ป .....มีปัญญาไปดูมั๊ยคลิ๊ปอ่ะ...

เห็นบอกว่าชัดเจน นี่แสดงว่าไม่รู้ไรซักอย่างถึงขนาดต้องให้พล็อตให้ดู..มองดูรูปแล้วยังไม่รู้เหรอว่ากลุ่มคนเค้ายืนกันแน่นขนาดไหน

แต๋มเอารูป ก่อนวินาทีสังหารของจอมมั่วเอ็มมาแปะ นี่ก็แสดงว่าดูรูปไม่เป็นอะดิ แล้วเอามาแปะทำไม....อย่างฮา เลยน๊ะเนี่ย

ไอ้ที่บอกว่าชัดเจนมันไม่ขี้คุยไปหน่อยรึ....คำว่าชัดเจน ..เข้าใจมั๊ยมันหมายถึงอะไร...หรือเขียนออกโดยไม่รู้ว่ามันหมายถึงอะไร

แล้วตกลง จะขี้ขลาดไม่กล้าบอกว่าทหารคนไหนยิงจริง ๆ หรือ กลัวอะไรถามจริง .....

อย่าวิ่งหนีแล้วสอดส่ายมองหาขี้เล็บผมอยู่เลย...มันไม่มีหรอก...ผมเขียนกี่ที กี่กระทู้ ก็เหมือนกันตลอด

ว่าคนเสื้อแดงกลุ่มนั้นยืนบังนายวสันต์อยู่

Edited by 55555, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:03.

#1725 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:13

ถ้ากล้าน๊ะ...บอกผมซักคำว่า ทหารคนไหน เป็นคนยิง แล้วจะบอกว่าเอารูปที่คนอื่นทำไว้มาแปะทำไม

#1726 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:59

ถ้ากล้าน๊ะ...บอกผมซักคำว่า ทหารคนไหน เป็นคนยิง แล้วจะบอกว่าเอารูปที่คนอื่นทำไว้มาแปะทำไม

เข้าใจแล้วก็บอกนะ อย่าหายไปเฉยๆ

#1727 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:32

ภาพไม่ใช่ของหวี่เอง แล้วหวี่55555 เอามาแปะทำไม ??

#1728 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:57

ภาพไม่ใช่ของหวี่เอง แล้วหวี่55555 เอามาแปะทำไม ??

นี่ถามง่าย ๆ แล้วน๊ะยังไม่กล้าบอก แล้วจะนั่งรองับขี้เล็บต่ออีกรึ

แล้วจะดัดจริตไปคุยเรื่องอื่นที่มันยากกว่า..ไม่เอาน่า...อย่าใจมดดิแต๋ม...

#1729 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:30

ตกลงผมฟันธงเลยน๊ะครับ..

ไม่มีทางที่กระสุนจะมาจากฝั่งทหารได้ ตามคลิ๊ปไอ้ตู่หลอกฝูงควายแดง

#1730 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:03

คดีที่น่าชื่นชมของชาวสรท. สายล่อฟ้สรุปมาแล้ว โดยอ้างการทำงานร่วมกับสรท.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1731 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:33

คดีที่น่าชื่นชมของชาวสรท. สายล่อฟ้สรุปมาแล้ว โดยอ้างการทำงานร่วมกับสรท.

ศิริโชคช่างกล้าถือโอกาสลักไก่นำข้อมูลบิดเบือนเรื่องตำแหน่งยืน ฯลฯ ไปออกอากาศ

Edited by สิงห์สนามหลวง, 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:34.

รักคนเสื้อแดง

#1732 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:42

ศิริโชคช่างกล้าถือโอกาสลักไก่นำข้อมูลบิดเบือนเรื่องตำแหน่งยืน ฯลฯ ไปออกอากาศ

ถ้าจะไปนั่งนับทางม้าลายอีก ผมว่าสิงห์ไร้สาระมาก...

หาวิธีแถอย่างอื่นดีกว่ามั้ง..

ขุดกระทู้มาให้นังแต๋มมันขายขี้หน้าป่าว ๆ 

#1733 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:43

เห็นเอเชียอัพเดตบิดเบือนประจำไม่เห็นเป็นไรเลย

ว่าแต่บิดเบือนตำแหน่งยืนยังไงเหรอ เผอิญบริษัทบล็อก youtube :( :(

#1734 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:56

เอาไปหนึ่งภาพเป็นตัวอย่าง

เห็นเอเชียอัพเดตบิดเบือนประจำไม่เห็นเป็นไรเลย

ว่าแต่บิดเบือนตำแหน่งยืนยังไงเหรอ เผอิญบริษัทบล็อก youtube :( :(

#1735 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:03

เอาไปหนึ่งภาพเป็นตัวอย่าง

ผมว่าเค้าถามว่าบิดเบือนตำแหน่งยืนยังไงเหรอน๊ะ

#1736 Gop

Gop

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:05

แวะมาบอกหน่อยแล้วกัน

ตอนนี้ผมพอรู้วิธีระบุตำแหน่งของคนในภาพอย่างมีหลักการทางวิทยาศาสตร์และคณิตศาสตร์รองรับ

แต่ปัญหาค่อนข้างเยอะนิดนึง คือผมต้องการข้อมูล ณ สถานที่จริง ว่าถนนนั้นกว้างเท่าไหร่? จุดต่างๆในภาพ มีระยะทางเท่าไหร่ เทียบจากจุดอ้างอิงที่สำคัญๆ เช่นขอบถนน หรือเสาไฟ ถ้าใครมีข้อมูลตรงนี้ ก็ขอบริจาคด้วยแล้วกันนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

อีกอย่างคือ ค่อนข้างใช้เวลาสูง คงอีกนานครับ แต่ได้ผลเมื่อไหร่จะเอามารายงานครับ

#1737 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:25

แวะมาบอกหน่อยแล้วกัน

ตอนนี้ผมพอรู้วิธีระบุตำแหน่งของคนในภาพอย่างมีหลักการทางวิทยาศาสตร์และคณิตศาสตร์รองรับ

แต่ปัญหาค่อนข้างเยอะนิดนึง คือผมต้องการข้อมูล ณ สถานที่จริง ว่าถนนนั้นกว้างเท่าไหร่? จุดต่างๆในภาพ มีระยะทางเท่าไหร่ เทียบจากจุดอ้างอิงที่สำคัญๆ เช่นขอบถนน หรือเสาไฟ ถ้าใครมีข้อมูลตรงนี้ ก็ขอบริจาคด้วยแล้วกันนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

อีกอย่างคือ ค่อนข้างใช้เวลาสูง คงอีกนานครับ แต่ได้ผลเมื่อไหร่จะเอามารายงานครับ

ถ้าช่วยทำเป็นภาพร่าง คล้ายๆแบบแปลนที่มีเส้นตรงบอกระยะแต่ละด้านแต่ละส่วนมาให้หน่อยก็ดี เดี๋ยวว่างๆจะไปพล๊อตตัวเลขขนาดความยาวจริงลงให้ครับ

#1738 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:29

#1739 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:14

การจัดฉาก ดูคนที่วงสีเหลืองไว้ยกมือแล้วเดินตาม

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1740 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:42

เมื่อ ศิริโชค แห่งบลูตะกาย

ใช้ข้อมูลที่ บิดเบือนในเสรีไทย มาบิดเบือนออกอากาศ
โดยไม่อ่านให้ละเอียด รายงานการตรวจศพ
กลายเป็นการ -กลบฝัง- จินตนาการ 55

ของ ผู้เีชี่ยวชาญใน 1 คลิป แแห่ง เสรีไทย โดยไม่รู้ตัว

Edited by mmmmm, 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:32.

#1741 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:50

ต้องแบบนี้สิ เค้าถึงเรียกว่าบิดเบื่อน

จินตนาการไกลเกินฝัน  สร้างความฮือฮาให้ฝูงไพร่ ด้วยการตะบันแปะรูป แนวสิงห์สาคู คู่หูคู่วิญญาณ

ลูกปืนวิ่งไซด์โค้ง แล้วซิกแซก ยิงช้อนขึ้นไป

http://topicstock.pa...6/P9121816.html

#1742 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:38

จริงๆ มันได้จบลง ในหน้าที่ 31 ตั้งนานแล้ว

ว่า ---ใครยิง-----

จาก หน้าที่ 31

แสงแฟลชที่ตรงกัน
คลิป ฝั่งทหารเริ่มที่ นาที 00:00:00;00
คลิป ฝั่งเสื้อแดงเริ่มที่ นาที 00:02:49;01

ตำแหน่งเวลา -ที่- แสงแฟลชที่ตรงกัน
01. 00:02:56;26
02. 00:02:59;25
03. 00:03:00;10
04. 00:03:00;13
05. 00:03:02;07
06. 00:03:14;22
07. 00:03:16;21
08. 00:03:20;17 - 00:03:20;20 -กำลังงานแสงแฟลชต่ำ
10. 00:03:22;03
11. 00:03:27;18
12. 00:03:27;26
13. 00:03:28;25
14. 00:03:30;04
15. 00:03:30;13
---- 00:03:31;06 (อาจจะ)เป็นการถ่าย บุคคล ที่บาดเจ็บหรือเสียชีวิต ข้างรถลำเลียง
16. 00:03:31;08

-หมายเหตุ- กล้องหลายตัว -แฟลช-ไม่ทำงาน เพราะตัว sensor ของกล้อง ที่ตั้ง auto
ตรวจสอบแล้วว่า ตรงจุดโฟกัส แสงเพียงพอ วงจรในกล้อง-จึงไม่-เปิด -แฟลช-

อ้างอิง ข้อมูลเก่า แต่ปรับวัดเป็น Time

วัด Time เสียงกระสุนทั้ง 2 คลิป และ 2 นัด

3.550-3.383 = 167 mS
4.117-3.917 = 200 mS

343 *.167 = 57.281 m
343 *.200 = 68.600 m

+- 10 เมตร

เสนอหลักฐาน-ไม่มี-ชีวิตไปแล้ว

ต่อไป

หลักฐานมีชีวิต ที่บอก-ไม่มี-ทางยิงจาก รั้วสตรีวิทย์
เพราะจะมี คนเจ็บตายมากกว่า 1 คน

#1743 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:07

นายฮิโรยูกิ มูราโมโต เสียชีวิตเพราะไปร่วมถ่ายภาพกับพวกทีมจัดฉาก ใช่หรือไม่

#1744 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:27

สิงห์สาคูเอ๋ย คุณวสันต์ยืนหันหลังให้โรงเรียนลำตัวและขาแทบจะขนานกับแนวถนน  ถ้าตั้งสมมุติฐานว่ายิงจากแนวทหาร กระสุนที่ถูกยิงเข้าที่ขาซ้ายผ่านกระดูกต้นขาหัก ทำไมจึงไม่ทะลุไปโดนขาขวา อธิบายที

"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#1745 Gop

Gop

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:10

สิงห์สาคูเอ๋ย คุณวสันต์ยืนหันหลังให้โรงเรียนลำตัวและขาแทบจะขนานกับแนวถนน  ถ้าตั้งสมมุติฐานว่ายิงจากแนวทหาร กระสุนที่ถูกยิงเข้าที่ขาซ้ายผ่านกระดูกต้นขาหัก ทำไมจึงไม่ทะลุไปโดนขาขวา อธิบายที

คุณยอมรับมั้ยครับ ว่าที่คุณบอกว่า "คุณวสันต์ยืนหันหลังให้โรงเรียน ลำตัวและแขนขาแทบจะขนานกับแนวถนน" นั้น

คือการคาดการณ์จากสายตาของคุณจากภาพในคลิป คุณไม่รู้ด้วยซ้ำ ว่าถ้าเค้ายืนเอียงทำมุม ท่าทางที่ห็นจะเปลี่ยนไปอย่างไร

คุณยอมรับมั้ยครับ??

#1746 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:22

ในคลิปของสายล่อฟ้า

เห็น ห้าเอ็ม ออกมาว่าศิริโชคมั่ววิถีกระสุนนัดที่ยิงโดยขา ซึ่งผลชันสูตรบอกว่ายิงจากล่างขึ้นบน

แต่ทำไม๊ ทำไม หา้เอ็ม ไม่เห็นเอาภาพที่ศิริโชค ขึื้นให้ดูมาเผยแพร่ด้วยล่ะ

ทำเงียบไปเลยนะ

ภาพนี้ไง

วสันต์ ปากกระบอกเอ็มสิบหก.jpg

ที่วงไว้ คือปากกระบอกปืนเอ็มสิบหกนะนั่น

#1747 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:22

เห็น ห้าเอ็ม ออกมาว่าศิริโชคมั่ววิถีกระสุนนัดที่ยิงโดยขา ซึ่งผลชันสูตรบอกว่ายิงจากล่างขึ้นบน

แต่ทำไม๊ ทำไม หา้เอ็ม ไม่เห็นเอาภาพที่ศิริโชค ขึื้นให้ดูมาเผยแพร่ด้วยล่ะ

ภาพนี้ไง

attachicon.gifวสันต์ ปากกระบอกเอ็มสิบหก.jpg

ที่วงไว้ คือปากกระบอกปืนเอ็มสิบหกนะนั่น

ภาพนี้จากรายการสายล่อฟ้าศิริโชคก็บอกที่มาที่ไปได้มั่วดีแท้

#1748 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:47

ภาพนี้ไง

attachicon.gifวสันต์ ปากกระบอกเอ็มสิบหก.jpg

ภาพนี้จากรายการสายล่อฟ้าศิริโชคก็บอกที่มาที่ไปได้มั่วดีแท้

จัดฉากกันเพลิน จนลืมรายละเอียด

#1749 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:55

ภาพนี้ไง

มั่วยังไง วานสิงห์สนามหลวงเฉลยให้กระจ่างที

#1750 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:19

ภาพนี้ไง

มั่วยังไง วานสิงห์สนามหลวงเฉลยให้กระจ่างที

ศิริโชคแห่งสายล่อฟ้าบอกว่า ภาพถ่ายนี้ capture มาจากภาพคลิป vdo

ข้อเท็จจริง

ภาพถ่ายนี้ไม่ใช่ภาพที่ capture จากคลิป vdo ครับ

คนที่นำภาพมาลงเป็นคนแรก คือ ? ซึ่งเป็นคนละคนกับคนที่เป็นคนถ่ายภาพ

คนสองคนไม่รู้จักกัน แต่มาเจอกันโดยบังเอิญบนรถ taxi ในระหว่างทางกลับบ้าน

ในระหว่างนั้นก็มีการพูดคุยถึงเหตุการณ์ในคืนดังกล่าว รวมถึงภาพดังกล่าว

คนที่ได้นำภาพมาลงบนเว็บไซต์ จึงทำการขอไฟล์ภาพจากคนถ่ายภาพ

ด้วยการส่ง SDcard ให้คนถ่ายภาพช่วย copy ไฟล์ภาพนั้นให้

เพื่อนำมาเผยแพร่ในพันทิป (มีการบอกวัตถุประสงค์ของการขอภาพ)

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน