Jump to content

- - - - -

ถึง เพื่อนๆ ชาวเสรีไทยครับ

• Please log in to reply
58 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

*
POPULAR

ช่วงนี้ เหมือนจะมีการยั่วยุ ด้วยคำถามต่างๆนาๆค่อนข้างเยอะ กวนตีนบ้างอะไรบ้าง แนวมาเนียนๆก็มี ....

ผมอยากจะบอกแค่ว่า .....ให้พวกเราใช้สมองมากกว่าอารมณ์ครับ .....ผมไม่อยากให้พวกเรากลายเป็น เวปที่น่าขยะแขยงทางการเมือง เหมือน เมเนเจอร์ หรือ พันติ้บ ... เราปะทะพอหอมปากหอมคอก็พอ บางกระทู้ผมเห็น เอามันส์อย่างเดียว จนเราใกล้เหมือน ราชดำเนิน หรือ เหมือน เมเนเจอร์ เข้าไปทุกที ....

เวปเสรีไทยคือ 1 ใน ไม่กี่แห่ง ที่พวกสีแดง ยังซื้อไม่ได้ ......อย่าทำให้มันเสียบรรยากาศการคุยด้วยเหตุและผลต่างๆโดยอิงความเป็นจริง ...ด้วยการยั่วยุของสีแดง หรือการพยายามมาหาแนวร่วมของสีเหลืองเลยครับ ...

สิ่งที่พวกเรามาค้นหาที่นี่คือ "ความจริง ของประเทศไทยที่เรารักในวันนี้" ไม่ใช่เข้ามาเอามันส์กับการด่าฝ่ายตรงข้าม.......

จากที่ผมมองผมพูดตรงๆว่าเพื่อนๆหลายๆท่านกำลังทำให้ บอร์ดเสรีไทย ลดต่ำลงไป อยู่ในชั้นเดียวกับ เมเนเจอร์หรือราชดำเนิน ที่ อวยพวกตัวเองข้างเดียว ไม่ต้องเอาเหตุผล .....ซึ่งน่าจะผิดกับวัตถุประสงค์ที่ตั้งบอร์ดนี้ขึ้นมา ถ้ายังเป้นแบบนี้ คนดีมีหัวคิดก็จะเบื่อและหายไปเรื่อยๆ ....บอร์ดนี้ก็จะกลายเป็นสถานที่ที่ไม่น่าเข้าอีกต่อไป ซึ่งนั่นคือ

"สิ่งที่รัฐบาลนี้ต้องการคือทำให้บอร์ดนี้ไมน่าเข้า เพราะบอร์ดนี้ ขุดเรื่องชั่วหลายเรื่องของทั้งสีแดงและเหลืองขึ้นมา"

ขอให้พวกเราทุกคน ตามพวกนี้ให้ทันครับ.....ถ้าสิ่งที่ผมโพสต์อาจจะทำให้บางท่านไม่พอใจ ผมต้องขอโทษไว้ ณ ตอนนี้ด้วยครับ แต่ผมมองเห็นเป็นแบบนี้จริงๆ ว่า ที่นี่กำลังจะไม่น่าเข้า เพราะเหตุผลหายไป กลายเป็นด่ากันเอามันส์แทน ....ซึ่งก็เข้าทางรัฐบาลอีกที่ไม่ต้องการให้มีคนรู้ความจริงจากสื่อที่รัฐคุมไม่ได้ ....

ด้วยความเคารพเพื่อนๆ พี่ๆ น้องทุกท่านครับ

นารายณ์สังหาร 11.40น. 12/12/12

Edited by นารายณ์สังหาร, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:39.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#2 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

เห็นด้วยทุกประการครับ ดีครับช่วยกันเตือนสติ เพราะบางครั้งพวกขี้ข้า มันจงใจมาให้ด่าจริงๆ

#3 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

บางคนตอบโต้เอาฮาก็มี

เว้นๆ ตรรกะพิการไปบ้างก็ดี เห็นด้วยครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#4 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

:mellow: กระพ๊มทำการอัปเปหิตัวเองออกจากโพสของพวกมันขอรับ ไม่ยุ่ง ไม่แตะ ไม่ต่อ มองเป็นขี้กองหนึ่งที่ไม่ควรไปข้องเกี่ยว หาความเจริญมิได้ เหม็นอารมณ์ตัวเองเปล่าๆขอรับ...

^_^ หาเรื่องที่น่าสนใจ, แนวคิดตัวเองมาลง หรือตามแหย่, ตอบปุถุชนด้วยกันดีกว่าขอรับ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#5 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

ที่นี่เนื้อหอม ถกกันไปมาแบบมีสีสัน
จ้อกแจ้กจอแจพอสนุก
ไม่ใหญ่เหมือนพันทิป แต่ไม่เงียบเหมือนป่าช้า
แปลกใจก็ตรงคนที่แสดงความเห็นน้อยมาก แค่มาตั้งกระทู้ถามคนอื่น

Edited by หนูอ้อย, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:53.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#6 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

ดีครับ ช่วยกันปรามกันเอง ใช้คำสุภาพให้มากๆ ดีที่สุดครับ

#7 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

งดตอบกระทู้ที่มีเจตนายั่วยุ

เข้าใจว่าบางท่านอดใจไม่ไหว ก็ตอบแบบมีสติครับ ไม่งั้นจะไปเข้าทางเขา

ส่วนตัวจะพยายามข้ามกระทู้ที่ไม่มีสาระ ไปให้เวลากับกระทู้ที่มีสาระประโยชน์ดีกว่า

เป็นความเห็นส่วนตัวครับ

ด้วยความเคารพ
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#8 caveman

caveman

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

ที่นี่เนื้อหอม ถกกันไปมาแบบมีสีสัน
ไม่ใหญ่เหมือนพันทิป แต่ไม่เงียบเหมือนป่าช้า
แปลกใจก็ตรงคนที่แสดงความเห็นน้อยมาก แค่มาตั้งกระทู้ถามคนอื่น

โพยที่ให้มา....มีแต่คำถาม....ไม่มีคำตอบให้....
อีกอย่างพวกนี้ใช้สมองไม่เป็น..... แต่เอมันไม่มีสมองนี่นา
อย่าทำสิ่งโง่...โดยการสีซอให้กาสรฟัง

#9 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:00

เห็นด้วยค่ะ หลายครั้งเห็นกระทู้ดี ๆ ตกไปอย่างน่าเสียดายโดยที่มีคนเข้าไปแสดงความเห็นน้อยมาก และหลายครั้งกระทู้ดีๆ ถูกเบี่ยงเบนประเด็นไป - นาน ๆ เข้าไปโต้ตอบเอาสนุกก็เป็นสีสันก็ ok แต่บางวันเปิดเข้ามาเจอกระทู้ขยะเต็มครึ่งหน้าแรก ก็เซ็งเอาการ

Now!  Restart Thailand  

#10 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

โพยที่ให้มา....มีแต่คำถาม....ไม่มีคำตอบให้....
อีกอย่างพวกนี้ใช้สมองไม่เป็น..... แต่เอมันไม่มีสมองนี่นา

บางคนมาใหม่ ยังไม่อยากดูแคลนว่าไม่มีสมอง
ส่วนที่อยู่นานๆแล้วตอบน้อย แบบนั้นมันก็ชัดอยู่ในตัวเองแล้วค่ะ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#11 missing_u

missing_u

น้องเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

เห็นด้วยครับ คนบางคนด่าไปก็ใช่ว่าจะรู้สึก การถกเถียงเพื่อให้ได้ความจริงเป็นเรื่องที่ดี แต่บางคนต้องการมาป่วนเฉยๆ ก็ข้ามๆ ไปดีกว่าครับ

#12 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

ดี ด้วย..ผมก็ค่อนข้างขี้เกียจตอบ..

สังเกตุเห็นเหมือนกัน กระทู้ไร้สาระ

รุมกันเป็นร้อย กระทู้มีสาระ ไม่ค่อย

มีใครอ่าน. คงไม่สนุกนะ ผมก็เห็นใจ

บางครั้งก็ต้องมีกระทู้ คลายเครียดบ้าง

อย่างกระทู้ สามก๊ก ผมถือว่า มีสาระ

ด้วยคลายเครียดด้วย ได้ความรู้ด้วย.

ดี ..ดี...

#13 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

เห็นด้วยครับ ตอนแรกว่าจะไปกระตุ้น Mod เรื่องพวกสมัครล็อกอินซ้อนซะหน่อย เบื่อพวกใช้ล็อกอินเปลือง จะโพสต์อะไรไม่ต้องกลัวโดนแบน -_-

#14 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

ดูชื่อคนเขียนก่อนเข้าไปอ่านในกระทู้ค่ะ แต่เวลาอ่านผ่านโทรศัพท์ จะไม่สามารถดูได้ ก็หลุดเข้าไปบ้าง
มีเวลาแวะมาดูเป็นพักๆ นานๆ ถึงจะโพสท์ในกระทู้ที่อยากตอบ
ตอนนี้ อ่านกระทู้ไปถึงหน้า ๓ เพราะมีโพสท์ขยะมาเบียดกระทู้มีสาระตกลงไปค่อนข้างเยอะ รำคาญอยู่เหมือนกัน

#15 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

ดีครับ ช่วยกันปรามกันเอง ใช้คำสุภาพให้มากๆ ดีที่สุดครับ

ขอเตือนเสื้อแดงบางคนที่มาใหม่ด้วย.. เอาภาพลามกมาลง
ดีที่ม็อดจัดการไปแล้ว หวังว่าคงถูกเตือน และขอความกรณาอย่าทำอีก
เว็บนี้มีผู้หญิงและเยาวชนอ่านด้วย อารมณ์ฝ่ายต่ำเก็บไว้มั่งก็ได้

#16 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:08

ผมเป็นคนชอบอ่านมากกว่าที่จะตอบกระทู้ บางที่เข้าไปอ่านกระทู้ของเสื้อแดงบางคน ยังนึกเสียดายค่าไฟที่เปิดคอมเลย
แต่บางกระทู้ก็ต้องอ่านเพื่อให้รู้ว่าเสื้อแดงเขาคิดอะไร แต่ไม่ตอบกระทู้เหล่านั้น

#17 tu249cm

tu249cm

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

เราอย่าไปตอแยโต้ตอบดีไหมคะ หากเราไม่สนใจกระทู้มันก็ตกไปเอง
พวกนี้มันมาแค่ยั่วยุเท่านั้น มันเป็นนิสัยของพวกขี้ข้าแม้วทุกตัว

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#18 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

ดูชื่อคนเขียนก่อนเข้าไปอ่านในกระทู้ค่ะ แต่เวลาอ่านผ่านโทรศัพท์ จะไม่สามารถดูได้ ก็หลุดเข้าไปบ้าง
มีเวลาแวะมาดูเป็นพักๆ นานๆ ถึงจะโพสท์ในกระทู้ที่อยากตอบ
ตอนนี้ อ่านกระทู้ไปถึงหน้า ๓ เพราะมีโพสท์ขยะมาเบียดกระทู้มีสาระตกลงไปค่อนข้างเยอะ รำคาญอยู่เหมือนกัน

น่าคิดเหมือนกัน เครดิตของเจ้าของกระทู้มีผลต่อคำตอบของสมาชิกจริงๆ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#19 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

เห็นด้วยกับจขกทจ้า เสน่ห์ของเสรีไทยคือไม่เหลืองและก็ไม่แดง
ส่วนตัวปกติจะอยู่ในโหมดอ่านมากกว่าเพราะเรื่องงานและอื่นๆ...
อย่าเข้าใจผิดน้า อื่นๆหมายถึงพอเจอกระทู้ที่อยากตอบ บางทีไม่มีข้อมูลดีพอ
พอไปค้นได้ข้อมูลมา อ้าว กระทู้ตกไปไหนแล้ว

นี่เป็นเหตุผลว่าทำไมสมัครสมาชิกมาปีกว่า แต่เร็ปอยู่ที่สองร้อยกว่าเท่านั้นเอง :P
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#20 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

มาอีกแล้ว
http://webboard.seri...-dsi-จัดกำลังต/
ลองเข้าไปดู แต่แบบไม่ต้องตอบ
เพราะเค้าก็ไม่ตอบอะไรอยู่แล้ว แล้วจะไปดันทำไม จริงมั้ยคะ

#21 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ผมก็ไม่ตอบโต้นานแล้วครับ อะไรมีประโยชน์ค่อยลงความเห็น (เป็นการขยับกระทู้ไปในตัว)

ส่วนกระทู้คนโกหก เวลามีกระทู้ใหม่มา ผมก็ไปโพสต์กระทู้ตำนานของเขาแทนครับ :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#22 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ดีครับดี เตือนๆกันบ้าง ไม่งั้นเดี๋ยวพาลทึกทักกันเองว่า พวกกูฉลลาด คนอื่นโง่หมด
พวกกูดีคนอื่นเลวหมด ทั้งๆที่การแสดงออกทั้งทางความคิดและปัญญา วาจา ดูแล้วมันก็ไม่แตกต่าง
เผลอๆบางที่ดูโง่และเลวกว่าคนที่กล่าวหาเขาด้วยซ้ำ แต่อาศัยว่าอยู่ในบ้าน พวกเยอะ เลยช่วยกันดัน
ช่วยกันอวยไปได้

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#23 Jojojung

Jojojung

น้องใหม่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

ดูชื่อแล้วผ่านเหมือนกัน

#24 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

เห็นด้วยกับเพื่อนสมาชิก
บางล็อกอินนี่ ผ่านไปไม่อ่านเลย แล้วเขาก็ขยันตั้งเสียจริง
แค่บรรทัดเดียว หรือตัดแปะ แบบไร้ความเห็น ก็มาตั้งกระทู้แล้ว

เลยทำให้คิดถึงสมาชิกหลายท่านที่หายไป เช่น คุณ Amplepoor คุณ Ramboboy และอีกหลายท่านที่มีความเห็นดีๆ

เพิ่มเติม คิดถึงคุณดีเจเดี่ยว ด้วยครับ
ช่วงปี 53 ได้ท่านนี้ล่ะ ที่ทำให้เราทราบสถานการณ์ต่างๆ
อ้อ..แล้ว คุณนักเรียนตลอดชีพ ก็หายไป หรือเปลี่ยน ล็อกอิน ?

Edited by พิฆาตอสูร, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:07.

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#25 คุณฉงน

คุณฉงน

น้องเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

ส่วนตัวเป็นคนชอบอ่าน แต่หลัง ๆ มานี่ล็อกอินขยะเยอะมาก ถ้าจำชื่อได้ก็จะผ่านไม่เข้าไปอ่าน หรือไม่ก็ Ignore ล็อกอินนั้นไปเลย
"ผู้เล่นต้องรู้คุณค่าของหมาก เพราะหมากทุกตัวมี คุณค่า ต้องใช้ให้เป็นประโยชน์จริง การเดินผิดพลาด เพียงส่วนน้อย อาจทำให้เกิดความผิดหวัง พ่ายแพ้ อย่างง่ายดาย". หมากรุกไทย

#26 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

ส่วนตัวคิดว่า ปล่อยให้กระทู้เปล่าเปลี่ยว ปราศจากคนสนใจ อีกหน่อยก็เลิกไปเอง เหมือนตบมือข้างเดียวไม่ดัง
บางกระทู้ตั้งขึ้นมาเจตนากวนประสาท ยั่วให้โกรธ

#27 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

ดีครับดี เตือนๆกันบ้าง ไม่งั้นเดี๋ยวพาลทึกทักกันเองว่า พวกกูฉลลาด คนอื่นโง่หมด
พวกกูดีคนอื่นเลวหมด ทั้งๆที่การแสดงออกทั้งทางความคิดและปัญญา วาจา ดูแล้วมันก็ไม่แตกต่าง
เผลอๆบางที่ดูโง่และเลวกว่าคนที่กล่าวหาเขาด้วยซ้ำ แต่อาศัยว่าอยู่ในบ้าน พวกเยอะ เลยช่วยกันดัน

ผมเสรือกทะลึ่งไปอยู่ในเวปล้มเจ้าซึ่งมีสมาชิกเป็น นปช ยู เอส เอบ้าง
เป็น นปช ในไทยบ้าง และพวกนี้เป็นกลุ่มฐานเสียงหนึ่งของเพื่อไทย
โดยเฉพาะครั้งหนึ่ง ผมเคยเห็นล็อคอินของ โด่ง อรรถชัย อยู่ในบอร์ดแห่งนั้น
คนกลุ่มนี้ใช้วิธีการแชร์บทความ หรือ มีเดียไฟร์ ของแอนตี้ ของชูพงษ์ให้กับสมาชิก
หลายๆครั้งที่ผมทนความจาบจ้วงจนถึงขั้นถ่อย ต่อสถาบันไม่ไหว
ก็ต่อปากต่อคำไป
และก็มีเพื่อนสมาชิกบางท่านที่อดทนไม่ได้ ก็ร่วมกับผมต่อความยาวกัน
แต่ก็อย่างที่ดอนยอว่านั่นแหละครับ พวกมันเหล่านั้นก็รุมผมประมาณว่า

"พวกกูฉลลาด คนอื่นโง่หมด
"

แต่เนื่องจากเวปนี้ค่อนข้างปิดตัวในการรับสมาชิก จึงทำให้ในบอร์ดจึงมีคนจำพวกนี้เท่านั้น
และบางคนก็พยายามสร้างล็อคอิน หลายๆล็อคอิน เพื่อให้ดูว่าพวกเยอะ นิสัยคล้ายแดงบางคนในเสรีไทย

ผมว่าแตกต่างกับบอร์ดเสรีไทย ที่เปิดตัวเองกว้างกว่า ยอมรับคนทุกความเห็น ที่ไม่กระแทกแดกดันสถาบัน
คนแดงที่เห็นต่างสามารถเข้ามาแสดงความเห็นได้ คนแดงบางคนแค่เข้ามาอ่านอย่างเดียว
เพราะเห็นว่าคนส่วนใหญ่ในนี้ มีความเห็นต่างกันกับเขา จึงไม่ได้เสนอหน้าแสดงภูมิใดๆ

แปลกตรงที่ดอนยอเห็นต่างกันกับสมาชิกในเสรีไทยและเสนอหน้าเข้ามาแสดงความรู้สึกรู้สา
แต่กลับใช้คำว่าพวกมากในบ้าน ช่วยกันดัน ช่วยกันอวย ทำไมหรือครับดอนยอ เสรีไทยปิดกั้นคุณไม่ให้
แสดงอิสระทางความคิดตรงใหน การแสดงออกถึงความเห็นที่ตรงกันของสมาชิกเสรีไทย ส่วนใหญ่
ไม่ได้ปลดเปลื้องพันธนาการด้านความเข้าใจให้ดอนยอเลยเรอะ
คุณชอบกินข้าวดิบกันสามสี่คน ในกลุ่มคนที่กินข้าวสุกนับร้อย แล้วคุณจะมาค่อนขอด
ว่าพวกมาก ช่วยกันดัน ช่วยกันอวย พวกกูฉลลาด คนอื่นโง่หมด
พวกกูดีคนอื่นเลวหมด

ตรรกะของดอนยอนี่แหละครับ ที่เป็นชนวนจุดคำหยาบจากคนส่วนใหญ่ที่ไม่ได้ชอบอย่างดอนยอ
หากคุณดอนยอโตเป็นผู้ใหญ่ บรรลุนิติภาวะแล้ว ลองกลับไปใคร่ครวญดูเถอะครับ ว่าสมควรหรือไม่ อย่างไร
คุณพยายามอ้างที่มาแห่งเสียงข้างมากอย่างสม่ำเสมอ แต่คุณไม่เคารพเสียงข้างมากของสังคม
ผมถือว่าคุณสอบตก
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#28 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

น่าจะมีปุ่มกดลบกระทู้ขยะได้้นะ แบบว่ากดลบ10คนขึ้นไปกระทู้หายวับ
แจ้งแอดมินไม่ทัน หรือแอดมินไม่เห็น จะช่วยลดโพสท์บัตรเติมเงินได้เลย ^_^

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#29 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

รวมกระทู้ หนูจุ้นจ้าน นาย ถอยหมู ด้วยป่าวครับ

:D :D

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#30 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:28

ตรรกะของดอนยอนี่แหละครับ ที่เป็นชนวนจุดคำหยาบจากคนส่วนใหญ่ที่ไม่ได้ชอบอย่างดอนยอ
หากคุณดอนยอโตเป็นผู้ใหญ่ บรรลุนิติภาวะแล้ว ลองกลับไปใคร่ครวญดูเถอะครับ ว่าสมควรหรือไม่ อย่างไร
คุณพยายามอ้างที่มาแห่งเสียงข้างมากอย่างสม่ำเสมอ แต่คุณไม่เคารพเสียงข้างมากของสังคม

:huh: กระพ๊มก็อดไม่ได้เพราะงี้เช่นกันขอรับ ฮี่ๆๆ พิจารณาแล้วไม่เห็นประโยชน์เลยไม่แตะดีกว่า ถ้าไม่กระเทือนซางมากมาย...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#31 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:58

ปกติจะดู log in ที่ตั้งกระทู้ก่อนค่ะ log in ไหนที่ป่วนๆจะไม่เข้าไปอ่าน
ส่วนการตอบกระทู้ เลือกตอบเฉพาะที่คิดว่ามั่นใจจะตอบได้ถูกต้องเหมาะสม
ไม่ว่าจะชมหรือด่า มาจากใจล้วนๆ
มีบางกระทู้อยากตอบ แต่มีคนตอบแนวเดียวกันแล้ว
บางทีหลายคนด้วย จะใช้วิธีกดไลค์แทน

แต่มีบางอย่างที่ค่อนข้างคาใจค่ะ ไม่รู้จะมีคนคิดแบบนี้มั่งมั๊ย
บางทีคุยกันอยู่ในกระทู้ แล้ว log in A มีคำถาม
สมาชิกหลายคนเข้าไปช่วยกันตอบและอธิบาย (อย่างดี มีหลักการ และสุภาพ)
แทนที่ log in A จะรับฟังคำตอบของคนอื่นๆแล้วขอบคุณหรือรับไปพิจารณา
ดันบอกว่า "รู้แล้วค่ะ" "เข้าใจแล้วค่ะ"
และพิมพ์ข้อความอีกยาวที่อ่านแล้วตีความได้ว่า
ไม่ได้ต้องการคำตอบแบบที่มีคนตอบ แต่อยากได้คำตอบแบบที่ตัวเองคิดหรือทำเอาไว้
เจอแบบนี้เข้า
อยากถามจุงเบย ... "ถามทำห ่ าอะไร" (ขอโทษค่ะ)
คิดเองตอบเองและบางทีทำไปแล้วแบบนั้น ยังมารบกวนชาวบ้าน

ถ้าเจอ log in A ในครั้งต่อไป จะไม่เข้าไปยุ่งด้วย ... แบนเป็นการส่วนตัว

ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#32 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

ผมก็ยังไม่เข้าใจความคิดของไข่ดำ มันเกี่ยวอะไรไม่เคารพเสียงข้างมาก ผมกำลังแสดงความรู้สึกที่ผม
ได้สัมผัสจากการที่ได้เข้ามาเล่น ในบอร์ดที่ต่างความคิดเช่น สรท. เหมือนกับที่คุณได้แสดงความรู้สึก
ในตอนต้นของโพสต์ของคุณ ที่คุณได้เข้าไปเล่นในบอร์ดที่ต่างความคิดเช่นเดียวกัน ฉะนั้นความรู้สึกของเราก็
คงไม่ต่างกัน แต่คุณบอกว่าผมไม่เคารพเสียงข้างมาก ยังงงอยู่ว่าผมไม่เคารพอย่างไง มันแปลว่าจะต้อง
แสดงความรู้สึก ไปในทางที่เป็นแนวเดียวกับ สมช.ส่วนใหญ่ ในนี้เท่านั้นถึงจะเรียกว่าเคารพเสียงส่วนใหญ่
อย่างงั้นเหรอ ถ้าอย่างนั้นมันไม่ไช่เสรีทางความคิดแล้วครับ มันเผด็จการทางความคิด

Edited by ดอนยอ, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:00.

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#33 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

ที่คุณดอนยอว่ามา มันเหมือนกับ ราชดำเนิน กับ เมเนเจอร์ ในปัจจุบันครับ .....ผมเชื่อว่าทุกคนที่นี่ไม่อยากเป็นแบบสองที่นั้น โดยเฉพาะ ราชดำเนิน
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#34 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

ปล่อยพวกมันโชว์โง่อย่างเดียวพอครับ เราไม่ต้องโชว์สิ่งที่มีให้มากนักครับ ตอนนี้พวกมันพยายามหาข่าวสาร ข้อมูลต่างๆๆ แค่พวกเราแค่แย็บน้อยๆๆแต่เแย็บบ่อยๆๆเดียวมันก็บวมแล้วก็แพ้แตกไปเอง 5555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#35 Blue Danupon

Blue Danupon

น้องใหม่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

อยากให้ที่นี่รับฟังความเห็นต่างได้บ้าง ไม่ใช่ด่าๆอย่างเดียวเหมือนบาง log in ถ้ามัวแต่นั่งชมกันเองก็ไม่ต่างกับmanager ประชาไทย

Edited by Blue Danupon, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:16.

อวยกันเอง ครื้นเครงในกะลา

#36 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

แหม...บางทีก็อดไม่ไหว พยายามจะไม่ตอบโต้กระทู้ไร้สาระ...
บางคั้งก็อธิบายแล้ว แต่พวกมันก็เป็นบัวใต้ตมจริงๆ แถมยังออกแนวกวนประสาทเลยต้องเอาซักหน่อย
...เฮ้อ มันทนไม่ได้จริงๆ แต่ก็ไม่ทุกครั้งครับ...

ก็ขอขอบคุณที่ช่วยบอกกัน OK.ครับ ติเพื่อก่อ...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#37 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

เรื่องเห็นต่างนี่ ผมเห็นที่นี่รับได้มากกว่าที่อื่นเยอะนะ มีเรื่องเดียวที่แม้แต่ผมเองก็รับไม่ได้ถ้าเห็นต่าง คือเรื่องสถาบัน

#38 notcomeng

notcomeng

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

อยากให้ที่นี่รับฟังความเห็นต่างได้บ้าง ไม่ใช่ด่าๆอย่างเดียวเหมือนบาง log in ถ้ามัวแต่นั่งชมกันเองก็,.....

รูปประโยคแปลกๆ :mellow:

#39 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

[รักคนเสื้อแดง]ในความรักหนังสือที่ทักษิณควรอ่าน ทดสอบตั้งกระทู้สมช.สรท.และคุณนิชาต้องคลิ้ก
โดย สิงห์สนามหลวง, 20 ตุลาคม 2555 20:12

http://webboard.seri...100#entry460306

http://webboard.seri...100#entry460858]

ดู ต.ย.เสื้อแดงมาตั้งกระทู้ในสรท. แล้วแถอย่างไร เมื่อไปไม่เป็น

Edited by Stargate-1, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:21.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#40 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

ผมก็ยังไม่เข้าใจความคิดของไข่ดำ มันเกี่ยวอะไรไม่เคารพเสียงข้างมาก ผมกำลังแสดงความรู้สึกที่ผม
ได้สัมผัสจากการที่ได้เข้ามาเล่น ในบอร์ดที่ต่างความคิดเช่น สรท. เหมือนกับที่คุณได้แสดงความรู้สึก
ในตอนต้นของโพสต์ของคุณ ที่คุณได้เข้าไปเล่นในบอร์ดที่ต่างความคิดเช่นเดียวกัน ฉะนั้นความรู้สึกของเราก็
คงไม่ต่างกัน แต่คุณบอกว่าผมไม่เคารพเสียงข้างมาก ยังงงอยู่ว่าผมไม่เคารพอย่างไง มันแปลว่าจะต้อง
แสดงความรู้สึก ไปในทางที่เป็นแนวเดียวกับ สมช.ส่วนใหญ่ ในนี้เท่านั้นถึงจะเรียกว่าเคารพเสียงส่วนใหญ่
อย่างงั้นเหรอ ถ้าอย่างนั้นมันไม่ไช่เสรีทางความคิดแล้วครับ มันเผด็จการทางความคิด

คุณดอนยอแสดงความรู้สึกออกมาทางตัวอักษร เช่นเนื้อความด้านบนที่ผมยกมาให้ดู
ทั้งๆที่เป็นการหลอกด่าเขา แบบหน้าไม่อาย ทั้งการใช้คำ ทั้งความหมายของคำ
แล้วคุณดอนยอก็ใส่หัวโขนให้ตัวเอง ว่าเป็นการออกความเห็น

เอาเถอะครับ ทั้งๆที่ดอนยอเห็นต่างจากสมาชิกส่วนใหญ่
แล้วยังนำความรู้สึกของสมาชิกส่วนใหญ่มาแดกดัน เป็นถ้อยความ

"พวกกูฉลลาด คนอื่นโง่หมด
ช่วยกันอวยไปได้"

ถ้าจะให้ผมถือว่า เป็นแค่ความเห็นตามหลักประชาธิปไตยแบบดอนยอ ก็(พอ)รับได้ครับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#41 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

อยากให้ที่นี่รับฟังความเห็นต่างได้บ้าง ไม่ใช่ด่าๆอย่างเดียวเหมือนบาง log in ถ้ามัวแต่นั่งชมกันเองก็ไม่ต่างกับmanager ประชาไทย

ความเห็นต่าง ไม่ใช่เรื่องแปลก และเป็นเรื่องดีด้วยซ้ำ โดยเฉพาะการดึงเอาหลักฐาน ข้อมูลมาถกเถียงกัน สนุกมากและได้ความรู้

แต่ที่หลายคนรวมทั้งผมเบื่อก็คือ พวกถามอย่างตอบอย่าง หรือไม่ก็บอกว่า ใครๆก็รู้ หรือ คิดเอาเองสิ
โดยเฉพาะพวกที่อ่านภาษาไทยไม่แตกฉาน อ่านลวกๆ ขาดการวิเคราะห์
อย่างนี้ทำให้บอร์ดตกต่ำ และไม่ช่วยพัฒนาความคิด

เรื่องชมกันเอง ก็มีเฉพาะที่มีความเห็นดีๆ ก็กดไลค์เท่านั้นเอง มีอะไรชมกันเองบ้างล่ะ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#42 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:13

log in ที่เค้าด่า ก็คงเพราะ ทนความดันทุรัง ไม่ไหวมั้งครับ

เรื่องคิดเห็นต่างนี่ ถ้าไม่ก่อกวนจน "รกบอร์ด - ป่วนกระทู้"

ผมว่า เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้องๆ ใน สรท. ชอบซะด้วยซ้ำไป ...ถ้ามีหลักฐานประกอบด้วย ก็ยิ่งดี ครับ!! ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#43 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

เบื่อที่สุดคือไอ้พวกหนูจำไม ขยันตั้งกระทู้ ถามโน่นถามนี่ ถามเรื่องเดิมๆ ซ้ำๆ ซากๆ แต่ไม่เคยตอบอะไรใคร
ตอบไปก็เสือกไม่เชื่อ ไม่รู้มันจะมาโพสถามหาแมวน้ำอะไร

เอาง่ายๆ ก็อย่าง กระทู้ ถามเรื่องพวกคนที่มาตั้งบอร์ดนี้ เ่ป็นสาวกแป๊ะ หรือเปล่านั่นแหละ?
Blue Danupon รู้มั้ยล่ะ? ใครตั้งกระทู้?
แล้วหัดไปตอบๆ เขาบ้าง อย่าตั้งแล้วหายหัว
กุเบื่อมาก

อ้อ เป็นด้วยกับคุณนารายณ์นะครับ ผมจะไม่ไปสนใจกระทู้ห่วยๆ พวกนั้นอีกแล้ว
เข้ากระทู้ที่มีสาระดีกว่า

Edited by ดาร์ค สวอน, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:46.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#44 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ
ช่วงหลังๆกระทู้ไร้สาระเยอะจริงๆ

#45 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:25

ดีครับดี เตือนๆกันบ้าง

ดีครับดี เว็บพวกควายแดง ไม่มีหรอกครับ ออกมาเตือนกันแบบนี้
ไม่เชื่อไปดูลากดำนาครับ -_-

It's us against the world

#46 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:01

"ความเห็นต่าง" เป็นคนละอย่างกับ "ความเห็นผิด"

ความเห็นต่าง ถกกันได้ แลกเปลี่ยนกันได้
ความเห็นผิด ไม่สามารถประนีประนอมได้ เพราะเป็นอันตรายต่อสังคมอย่างยิ่ง

หากบางล็อกอินสามารถแยกแยะความเห็นต่างออกจากความเห็นผิดได้ ก็ไม่ต้องลดตัวลงไปทะเลาะกัน
gladiator 1.jpg

#47 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:11

ผมเลือกแล้วครับ

ว่า

ใครควรตอบ
ใครควรด่า
ใครควรเห็นค่าแค่ "มนุษย์ล่องหน"

#48 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:23

ถ้าใครอ่าน คห ผมดีๆ จะรู้ว่าผมไม่ด่าใครก่อน และก็ไม่ด่ากลับทุกคน
สำคัญคือต้องดูแลกันเองหล่ะครับ พวกเมากาวป่าเถื่อน พวกคุณต้องตบกลิ้งๆให้หัวเกียนแตก ขจัดให้หายไปให้หมด :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#49 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

ขอบคุณจขกท.ที่เตือนสติค่ะ
บางล๊อคอินมันไม่ไหวจริงๆ เลยอดใช้อารมณ์ไม่ได้

Edited by QueenBee, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:11.

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#50 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:15

ผมกำลังสงสัยครับว่าภาษาคน ใช้กับพวกเสื้อแดงและนักรบไซเบอร์แดงได้ด้วยหรือ แถจนเหลืออด โป้ปดจนทุเรศ!!!!! :huh: :huh:

Edited by ครุฑดำ, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:23.

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน