Jump to content

- - - - -

ขอนำเรียนเพื่อให้ Mod หรือท่านผู้ดูแลโปรดพิจารณา ในกรณีที่มีสมาชิกแอบอ้างชื่อเว็บ "เสรีไทย" เพื่อประโยชน์ส่วนตัว

• Please log in to reply
94 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:07

*
POPULAR

จากกระทู้นี้

http://webboard.seri...ะงับกระทู้นี้เ/

ชื่อกระทู้
=== ทางเสรีไทยขอระงับกระทู้นี้เนื่องจากมีการฟลัดกระทู้ ===

ผมเห็นว่าการตั้งกระทู้แบบนี้อาจก่อให้เกิดการเข้าใจผิดในหมู่เพื่อนสมาชิก

ที่เข้าใจว่าเป็นการกระทำของ "Mod" หรือ "ผู้ดูแล" ของเสรีไทย

เป็นการแอบอ้างให้ผู้อื่นหลงเชื่อและเข้าใจผิด อาจสร้างความเสียหายได้

เพียงเพราะการกระทำนี้เพื่อประโยชน์ส่วนตน จากสิ่งที่เจ้าของกระทู้ดังกล่าว

แสดงข้อความเท็จ หลักฐานเท็จ ในกระทู้และพยายามบิดเบือนลบล้าง

เพียงเพราะอับอายต่อสิ่งที่กระทำลงไป หาใช่ความละอายที่กระทำการโกหก

หลอกลวงเพื่อนสมาชิกไม่ ผมขอเสนอให้ท่านผู้ดูแลพิจารณาตาม

ความเหมาะสมต่อเจ้าของกระทู้ดังกล่าว และไม่ขอให้ลบกระทู้ดังกล่าว

เพราะ "เป็นเครื่องเตือนสติแก่เพื่อนสมาชิกรุ่นต่อๆไปว่าอย่าโกหก

เพียงเพราะตัวเองนิยมชมชอบพรรคการเมืองนั้นๆ ถ้าไม่เป็นความจริง

จะได้ดูเจ้าของกระทู้นี้เป็นเครื่องเตือนใจ ที่ไม่ได้รับความเชื่อถือใดๆ

ในหมู่มวลเพื่อนสมาชิกด้วยกัน และโดนประณามหยามเหยียดจวบจนปัจจุบัน"

นำเรียนเพื่อพิจารณา และร้องขอให้มีการพิจารณาตามความเหมาะสมต่อไป

ด้วยความเคารพเสมอมา

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

แทนที่จะขอโทษคนในสรท แล้วขอให้modปิดกะทู้ ดันแอบอ้างซะเอง :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#3 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

ทำไมตั้งนานตูนึกไม่ออกฟ่ะ ก็แค่แก้ัหัวกระทู้ 555555555+++
สะใจโว๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ก๊ากกกกกกกกกก

นี่คือความเห็นของเจ้าของกระทู้ที่แสดงให้เห็นว่าอับอาย

แต่หาใช่ความละอายต่อสิ่งที่กระทำลงไปไม่
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#4 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:12

ผมเห็นด้วยครับ

#5 caveman

caveman

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

แถมกรณี ให้เงินติดสินบน แก่MOD เป็นเงิน 1,000 บาท เพื่อกำจัดกระทู้ดังกล่าวด้วยครับ
อย่าทำสิ่งโง่...โดยการสีซอให้กาสรฟัง

#6 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:17

#7 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:19

บางที่ *** ของคน มันก็แก้ไข้ไม่ได้นะ

ผลของการกระทำของเค้าก็เห็นๆ กันอยู่ เฮ้อ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#8 เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

ตอนแรกก็ งง เหมือนกันว่าโดนล็อคแล้วหรือ แต่พอเข้าไปมันก็ยังตอบได้นี่นา
ที่แท้เป็นยังงี้เอง

#9 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

เขาไปตั้งกระทู้ใหม่แล้ว รณรงค์สมาชิกอย่าไปตอบนะคะ คนๆนี้สงสัยจะเป็นโรคจิต

#10 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:41

การแอบอ้าง ผิดกฏ ผิดจริยธรรม ผืดมโนธรรม ผืดกฏแห่งกรรม โทษถึงขั้นเนรเทศถาวร

#11 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:52

อ้าว ตกข่าวเลยเรา
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#12 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

เป็นสิ่งที่ทุเรศมากๆ

-_- -_-

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#13 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

ทำไมตั้งนานตูนึกไม่ออกฟ่ะ ก็แค่แก้ัหัวกระทู้ 555555555+++
สะใจโว๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ก๊ากกกกกกกกกก

ยังมีการแสดงความโง่ได้อีก ขี้โม้บรรลัยโลก20

#14 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

ทุเรศ จริง ๆ

แทนที่จะกลับใจเหมือนชื่อที่ตั้ง

แต่กลับชั่วกว่่าเดิมด้วยการปกปิดความผิดเก่าที่ตัวเองทำมา

แบบนั้นมันหน้าตัวเมียชัด ๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#15 shinethai

shinethai

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:10

แค่มีคนแจ้งความโดยเลือกพฤติกรรมลวงโลกที่พอจะเข้าข่ายให้เกิดความเสียหาย เช่น การแอบอ้างเป็นวิศวกร
แล้วนำใบแจ้งความเป็นหลักฐานขอดู Log ใน Server เสรีไทย (ตามกฎหมายทุกอย่าง) แล้วนำข้อมูลไปขอความร่วมมือ ( ISP ต้องให้ตามกม.) ก็รู้บ้านไอ้คางครูดแล้ว

รู้บ้านก็รู้ตัวมันไม่ยาก... ที่ผมพิมพ์มานี่ทำได้ใช่ไม๊ครับ (ตามข้อมูลทำได้แน่ แต่ไม่ทราบตามกม. ทำได้รึเปล่า)
ความจริงไม่ได้อยากดูหน้าคนบ้าหรอก... แต่ถ้าบ้านเมืองดีขึ้นก็น่าเอามันมาโชว์ตัวสักหน่อย
ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#16 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:13

แค่มีคนแจ้งความโดยเลือกพฤติกรรมลวงโลกที่พอจะเข้าข่ายให้เกิดความเสียหาย เช่น การแอบอ้างเป็นวิศวกร
แล้วนำใบแจ้งความเป็นหลักฐานขอดู Log ใน Server เสรีไทย (ตามกฎหมายทุกอย่าง) แล้วนำข้อมูลไปขอความร่วมมือ ( ISP ต้องให้ตามกม.) ก็รู้บ้านไอ้คางครูดแล้ว

รู้บ้านก็รู้ตัวมันไม่ยาก... ที่ผมพิมพ์มานี่ทำได้ใช่ไม๊ครับ (ตามข้อมูลทำได้แน่ แต่ไม่ทราบตามกม. ทำได้รึเปล่า)
ความจริงไม่ได้อยากดูหน้าคนบ้าหรอก... แต่ถ้าบ้านเมืองดีขึ้นก็น่าเอามันมาโชว์ตัวสักหน่อย

ผมเคยถามประเด็นนี้กับทนายของผมเช่นกันครับ แต่คำตอบที่ได้คือ

"ความผิดยังไม่สำเร็จ"

#17 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:15

แก้กลับ แล้ว ปักหมุด เถอะครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#18 shinethai

shinethai

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

ผมเคยถามประเด็นนี้กับทนายของผมเช่นกันครับ แต่คำตอบที่ได้คือ

ไอ้คางครูดอ่านแล้วไม่ต้องยิ้มน่ะ เพราะข้อมูลมันถูกบันทึกไว้ครบถ้วน
ถ้าอยากดูหน้าจริงๆ ใต้ดินก็ทำได้ เพียงแต่มันแค่เห็บ หมัด จึงไม่มีใครอยากออกแรงบี้ให้เลอะมือ
ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#19 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

ไอ้คางครูดอ่านแล้วไม่ต้องยิ้มน่ะ เพราะข้อมูลมันถูกบันทึกไว้ครบถ้วน
ถ้าอยากดูหน้าจริงๆ ใต้ดินก็ทำได้ เพียงแต่มันแค่เห็บ หมัด จึงไม่มีใครอยากออกแรงบี้ให้เลอะมือ

จริงๆไม่ยากหรอกครับ ถ้าจะสืบเสาะหาตัว jaidee20 จริงๆไม่เกิน 24 ชั่วโมงก็เจอตัวแล้วด้วยซ้ำ

ก็เหมือนอย่างที่ว่าแหละครับไม่มีใครอยากออกแรงบี้ ขนาดพวกฉ้อโกง หลอกลวง

ทางอินเตอร์เน็ตยังจับกันได้ เรื่องแบบนี้เช่นกันไม่ยาก แต่ไม่ทำกันเท่านั้นเอง

#20 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

"คนกลับใจ"
"คนกลับใจ"
"คนกลับใจ"

หรือว่าดักดาน "เกินกลับใจ"

#21 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

แก้กลับ แล้ว ปักหมุด เถอะครับ

ขนาดไม่ปักหมุด แค่แก้หัวข้อกระทู้ Rep วิ่งฉิวเลย
เแก้หัวข้อกระทู้ประมาณ 16.30 น. อยู่ที่ Rep#2976
จนถึงตอนนี้ 21.38 น. มาที่ Rep#3055 แล้ว
การตลาดเก่งจริง ๆ เรียกแขกได้เยอะมาก

ขอเพิ่มอีกนิด เลือกวันที่จำได้ง่ายซะด้วยว่าตัวเองทำอะไรไว้ 12-12-12

Edited by kwan_kao, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:49.

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#22 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:40

อย่าลืม ว่า mod แก้กลับ

จริงๆไม่ยากหรอกครับ ถ้าจะสืบเสาะหาตัว jaidee20 จริงๆไม่เกิน 24 ชั่วโมงก็เจอตัวแล้วด้วยซ้ำ

ก็เหมือนอย่างที่ว่าแหละครับไม่มีใครอยากออกแรงบี้ ขนาดพวกฉ้อโกง หลอกลวง

ทางอินเตอร์เน็ตยังจับกันได้ เรื่องแบบนี้เช่นกันไม่ยาก แต่ไม่ทำกันเท่านั้นเอง

แต่โกหก แล้ว แก้หัวข้อกระทู้ ตัวเองเืพื่อให้ตัวเองได้ประโยชน์ ผมไม่ชอบเลย ความเป็นมาของ กลับใจ หรือใจดี 20 ดูได้จากเว็ป นี้ก็ได้ครับ
http://drama-addict....นเดือนหมื่นห้า/

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#23 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

Jaidee 20 น่าจะเป็นโรคประสาทอะไรซักอย่างแน่ๆ

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:19

ผมขอแสดงความเห้นด้วยกับท่านโจฯอย่างแข็งขันในเรื่องนี้

ไม่ว่ายังไง ล็อกอินคนไหน ก็ไม่ควรแอบอ้างม็อดว่ากระทำการอย่างนั้นอย่างนี้ทั้งสิ้น
เพราะจะทำให้สมาชิกเกิดความเข้าใจผิดได้

ผมยอมรับว่าผมเองก็เข้าใจผิดที่เห็นชื่อกระทู้ถูกแก้ คิดว่าม็อดบ้าไปแล้วหรือเปล่า "ระงับกระทู้"
แต่ความที่ม็อดที่นี่มีเครดิตดี ผมก็อดใจไว้ไม่รีบตัดสิน เข้าไปอ่านก่อน ถึงได้รู้ว่า "ใจดีเองที่แอบอ้างบิดเบือนกระทู้"

ผมไม่ทราบว่ามาตรฐานม็อดเสรีไทยยอมรับการกระทำอย่างนี้ได้หรือไม่
แต่ผม ในฐานะสมาชิกบอร์ด ไม่สามารถไว้วางใจได้อีกแล้วว่า...
จะมีสมาชิกคนอื่นอีกไหมที่ "กระทำการแก้กระทู้ตัวเองโดยแอบอ้างม็อดแบบเดียวกับใจดี"
gladiator 1.jpg

#25 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

ลองงดไม่ตอบกระทู้แกสัก อาทิตย์ดีไหมครับ
เผื่อแกจะคิดอะไรได้บ้าง
ว่าตัวเอง น่ารังเกียจ ขนาดไหน

#26 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

คนแบบนี้มันไม่สำนึกผิดหรอก เลวชะมัดทำแบบนี้แอบอ้างแบบนี้ เพื่อให้เกิดการเข้าใจผิดกับ สรท

เรายังเข้าใจผิดว่าทำไมถึงล๊อคกระทู้นี้จาก MOD ขอเรียกร้องเพื่อพิจารณาจาก MOD ด้วยคน

ด้วยความเคารพ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#27 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:46

ผมเห็นมีอดโผล่มาหลายคนแล้วนะครับ
แต่ยังไม่มีใครทำอะไร สงสัยจะเครียด
ไม่รู้จะทำยังไงกับใจดี

#28 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:50

ล็อคอิน jaidee20 ทำให้ผมเข้าใจว่า ... เสื้อแดงที่ไม่โกหก ไม่มี <_<
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#29 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:21

ผมเห็นมีอดโผล่มาหลายคนแล้วนะครับ
แต่ยังไม่มีใครทำอะไร สงสัยจะเครียด
ไม่รู้จะทำยังไงกับใจดี

มาช่วย :P

#30 butadad

butadad

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:31

MOD ครับ แบน ใจดี ยาวๆเลยครับ น่าเบื่อมาก

#31 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:23

เห็บหมา(ขี้ข้า) ทำตัวเหมือนหัวหมา (เจ้านาย)
ปรองดอง โดยไม่ต้องรับผิด ลบล้างความผิดทั้งหมด
ย้อนเหตุการณ์กลับไป เหมือนไม่เคยมีอะไรเกิดขึ้น

เห็บหมา(ขี้ข้า) ก็เลยจัดการเปลี่ยนหัวข้อกระทู้ และ Rep แรก
ย้อนเหตุการณ์กลับไป เหมือนไม่เคยมีอะไรเกิดขึ้น
คงคิดว่า ลบกระทู้แล้ว คือ ลบล้างความผิดทั้งหมด
ไม่ต้องรับผิดอะไรอีกกระมัง

(สงสัยนึกว่านั่ง Time Machine กลับไปแก้ไขอดีต)

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#32 Ballbk

Ballbk

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:24

พฤติกรรมมันหน้าด้านมาก ๆ สมควรจะต้องถูกลงโทษ

เกิดมาไม่มีสมองหมาปัญญาควาย ทำไม่ได้นะเนี่ย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#33 redfrog53

redfrog53

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:58

คนแบบนี้มันไม่สำนึกผิดหรอก เลวชะมัดทำแบบนี้แอบอ้างแบบนี้ เพื่อให้เกิดการเข้าใจผิดกับ สรท

เรายังเข้าใจผิดว่าทำไมถึงล๊อคกระทู้นี้จาก MOD ขอเรียกร้องเพื่อพิจารณาจาก MOD ด้วยคน

การแก้ไขหัวเรื่องกระทู้ไม่ผิด
แต่ผืดที่แอบอ้างว่าเป็นการกระทำของ บอร์ด/MOD.
เป็นความผืดกฏของบอร์ดถึงขั้นประหารชีวิต คิดว่าทางบอร์ดคงประชุมขอความเห็นลูกขุนอยู่
น่ามีการฌาปนกิจ เร็วๆนี้

Edited by redfrog53, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:58.

#34 TBOYX

TBOYX

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:04

ผมเข้ามาโพสท์ เพื่อขอสนับสนุนความคิดเห็นของคุณโจโฉฯ ด้วยอีกคนครับ

และขอเสริมว่า อันที่จริงก็มิใช่จะเฉพาะเจาะจงไปที่ยูสเซอร์ใจดีฯ แต่เพียงยูสเซอร์เดียว แต่น่าจะบังเอิญที่ว่าพฤติกรรมเช่นนี้ คนอื่นยังไม่กล้าทำ ... แต่เมื่อมีคนเริ่ม และหาทางผู้ดูแลไม่มีมาตรการใด ๆ ออกมา ... ต่อไปก็จะมีผู้ตาม มันจะเป็นเช่นนี้เสมอครับ

ดังเช่นผมเคยท้วงติงเรื่องการเปลี่ยนยูสเซอร์ การใช้ล็อคอินซ้ำซ้อน ในคราวที่ทางเวบเปลี่ยนโปรแกรม จาก phpBB มาเป็น IPBoard ใหม่ ๆ ว่า จะส่งผลให้มีความสับสนตามมา

"สังคมดี ไม่มีวางขาย อยากได้ก็ต้่องช่วยกันสร้าง" ซึ่งในที่สุดแล้ว มันก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของเวบ และผู้ดูแลหละครับ ว่า ท่านจะ positioning เวบนี้ ไว้เช่นไร

ฝุ่นผง เม็ดเล็ก ๆ เมื่อมันปลิว พัดเข้ามา หากท่านไม่ดูแลปัดกวาด เพียงเห็นว่ามันเรื่องเล็กน้อย หากแต่ว่านานไปมันก็ทับถม แล้วก็กลายเป็นขยะกองโต ฉันใดก็ฉันนั้นหละครับ

จริงที่ว่า บ้านหลังนี้ ไม่เคยปิดกั้น ไม่ว่าจะเป็นก๊วน กลุ่ม ความเชื่อทางการเมื่องในด้านใด ๆ หากแต่ว่า ข้อมูลที่เอามาพูดคุยกัน มันก็น่าที่จะเป็นเรื่อง เป็นสาระ มีการโต้แย้ง โดยอ้างอิงที่มาที่ไป ซึ่งก็น่าจะดีกว่า การโพสท์ อิอิ อ๊ะอ๊ะ เพียงเพื่อจะสร้างจำนวนโพสท์ มิใช่หรือครับ

กลับเข้ามาที่เรื่องนี้ มองเผินๆ ก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ แต่หากมองดี ๆ แล้ว เหลือบขึ้นไปอ่านสโลแกนใต้ชื่อเสรีไทยเว็บบอร์ด ".... สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย" .... ท่านจะสร้างบรรทัดฐานการเมืองในภาครวมของประเทศไม่ได้หรอกครับ หากเพียงแค่การเมืองในสังคมเล็ก ๆ ที่ชื่อเสรีไทยเว็บบอร์ดนี้ ท่านละเลยที่จะแก้ไข ปรับปรุง

ท้ายที่สุด ก็ต้องขอโทษท่านเจ้าของและผู้ดูแลเว็บด้วย ที่อาจจะดูเหมือนว่ากล่าวมาทางท่านมากไปกว่า ตัวต้นเรื่อง ... คนเลวมันก็เลววันยังค่ำหละครับ ... แต่ในฐานะ ที่สังคมนี้ มีผู้ดูแล มีความเป็นเจ้าของ ถ้าท่านฯ ไม่ดัดสันดานคนเลว ถ้าท่านปล่อยปละละเลย ถ้าท่านคิดแค่ว่า เรื่องเล็กน้อย ... ผมก็จะเปรียบท่านเป็นเสมือน สตช ในยุคปัจจุบันนี่หละครับ ซึ่งผมสามารถ ติติงท่านได้ ในฐานะเป็นสมาชิกคนหนึ่งในสังคมนี้

ขอบคุณที่รับฟังหนึ่งเสียงเล็ก ๆ นี้ครับ

Edited by TBOYX, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:54.

#35 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

การแก้ไขหัวเรื่องกระทู้ไม่ผิด
แต่ผืดที่แอบอ้างว่าเป็นการกระทำของ บอร์ด/MOD.
เป็นความผืดกฏของบอร์ดถึงขั้นประหารชีวิต คิดว่าทางบอร์ดคงประชุมขอความเห็นลูกขุนอยู่
น่ามีการฌาปนกิจ เร็วๆนี้

ถ้างั้นผมเป็นเจ้าภาพเลี้ยง "กระเพาะปลา" งานสวดคืนแรกแล้วกันครับ

#36 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:42

ถ้างั้นผมเป็นเจ้าภาพเลี้ยง "กระเพาะปลา" งานสวดคืนแรกแล้วกันครับ

ขอหน่อไม้และเลือดหมูเยอะๆ กระเพาะปลาไม่ต้อง
ขอคนตักสวยๆ ระดับน้องปอยหรือน้อยกว่าห้ามเกิน 1 สเต็ป
ขอที่นั่งใกล้โลงระดับริงไซด์
ขอเชิญสาวๆมางานสวดเยอะๆ ผู้ชายไม่ต้อง

#37 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:07

เพิ่งได้อ่านกระทู้นี้และเพิ่งรู้ว่าคุณใจดี 20 ได้ทำเรื่อง (ที่ไม่เคยมีใครกล้าแม้แต่จะคิดทำ) ขนาดนี้
ที่ว่า "เป็นเรื่องที่ไม่เคยมีใครกล้าแม้แต่จะคิดทำ" นี่หมายถึงสมาชิกส่วนใหญ่ต่างก็รู้ว่าในสิทธิความเป็น
สมาชิกของตัวเองมีขอบเขตที่สามารถทำอะไรได้แค่ไหนและอะไรสมควรที่จะทำไม่สมควรทำ

การอีดิทหัวกระทู้และแก้ไขเนื้อความสมาชิกทุกคนล้วนทำได้ แต่การอีดิทกระทู้ที่ตัวเองเพลี่ยงพล้ำ
โดยแอบอ้างว่าม็อดมาแก้เพื่อไม่ให้ตัวเองเสียหน้าและกลบเกลื่อนความผิดนี่ไม่มีใครคิดจะทำแน่ๆ
ถ้าไม่ได้หน้าด้านและเลวถึงขนาดนี้

ผมเห็นด้วยกับทุกท่านที่อยากให้ม็อดพิจารณามาตรการในการจัดการกับคุณใจดีและผู้อื่นที่กระทำการ
คล้ายนี้ (ถ้ามี) ครับ มิฉะนั้นต่อไปหากใครนึกอยากอีดิทกระทู้โดยอ้างม็อดเมื่อไหร่ก็ได้นี่คงวุ่นวายมาก
และหากปล่อยไว้รังแต่จะทำให้ความน่าเชื่อถือของบอร์ดนี้มีแต่เสื่อมถอยลงด้วย

#38 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:06

เห็นด้วยกับท่านโจโฉ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#39 silance mobius

silance mobius

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

ต่อไปใครจะทำอะไรระyumตำบอนยังไง ก็อย่าลืมอ้างชื่อ MOD นะครับ มันเจ๋งมว๊ากกกกกกกกกกก ;)
Şįłäŋçé Möbiüş ® (愛しているよ!)™บางสิ่งบางอย่าง"ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่มองเห็นได้ด้วยใจ"

#40 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:21

มีการเขียนข้อความในลายเซ็นต์ด้วยครับลุงโจ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#41 คนดื่มเบียร์

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

มีการเขียนข้อความในลายเซ็นต์ด้วยครับลุงโจ

ตามมาหาคำตอบจาก MOD

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#42 redfrog53

redfrog53

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

ตามมาหาคำตอบจาก MOD

WM. คงต้องให้คำตอบครับ
ปล. ขอยืมลายเซนต์ silance mobius เจ๋งดี

Edited by redfrog53, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:14.

#43 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:27

เห็นด้วยกับ จขกท. ทุกประการค่ะ
ขอให้กรณีคุณ Jaidee 20 เป็น กรณีตัวอย่าง และ เป็นประสบการณ์ให้ทุกฝ่ายด้วย

Edited by snoozer, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:27.

#44 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

ถ้ากรณีนี้ผ่าน ผมว่าต่อไปเสรีไทยความเชื่อถือน้อยลงครับ ผมกล้ายืนยันได้เลย

#45 คนดื่มเบียร์

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

การแอบอ้างให้ดูเหมือน MOD เป็นผู้ดำเนินการ ถึงแม้ในเวปเสรีไทยจะไม่มีกฎนี้อยู่ แต่ถ้าเป็นในเวปที่ผมดูแลอยู่ แบนสภานเดียวครับ คนจันไรที่ทำแบบนี้ ;)

#46 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

ยังมีการแสดงความโง่ได้อีก ขี้โม้บรรลัยโลก20

ไม่โง่เฉยๆ หน้าด้านด้วย ที่แปลกคือไม่มีมาตรการใดๆออกมาจากทางผู้ดูแลเลย
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#47 คนดื่มเบียร์

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

ไม่โง่เฉยๆ หน้าด้านด้วย ที่แปลกคือไม่มีมาตรการใดๆออกมาจากทางผู้ดูแลเลย

หรือว่า ใจดีเป็นตัวเรียกแขกให้เข้ามาเสรีไทยอ่ะ :o

#48 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

หรือว่า ใจดีเป็นตัวเรียกแขกให้เข้ามาเสรีไทยอ่ะ :o

น่าคิดนะครับ -_-

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#49 redfrog53

redfrog53

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

การแอบอ้างให้ดูเหมือน MOD เป็นผู้ดำเนินการ ถึงแม้ในเวปเสรีไทยจะไม่มีกฎนี้อยู่ แต่ถ้าเป็นในเวปที่ผมดูแลอยู่ แบนสภานเดียวครับ คนจันไรที่ทำแบบนี้ ;)

เวปไหนละ เผื่อได้ไปสิงสถิตย์แทน หาก สรท. รับเงินขี้โม้บรรลัยโลก20 เพื่อปิดกระทู้เงินเดือน จริงๆนะไม่ได้ขี้โม้ ประกาศอย่างนี้เลย ไม่มีแอบ

#50 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

น่าคิด.... -_-
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน