Jump to content

- - - - -

ขอนำเรียนเพื่อให้ Mod หรือท่านผู้ดูแลโปรดพิจารณา ในกรณีที่มีสมาชิกแอบอ้างชื่อเว็บ "เสรีไทย" เพื่อประโยชน์ส่วนตัว

• Please log in to reply
94 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

การแอบอ้างให้ดูเหมือน MOD เป็นผู้ดำเนินการ ถึงแม้ในเวปเสรีไทยจะไม่มีกฎนี้อยู่ แต่ถ้าเป็นในเวปที่ผมดูแลอยู่ แบนสภานเดียวครับ คนจันไรที่ทำแบบนี้ ;)

เวปไหนละ เผื่อได้ไปสิงสถิตย์แทน หาก สรท. รับเงินขี้โม้บรรลัยโลก20 เพื่อปิดกระทู้เงินเดือน จริงๆนะไม่ได้ขี้โม้ ประกาศอย่างนี้เลย ไม่มีแอบ

ปลาดุก :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#52 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

ผมกะไว้แล้วต้องเกิดเรื่องแบบนี้ บ่นๆในเฟซบุ๊คก็เกิดขึ้นจนได้

"Mod โดนข้อหารับถุงขนม 1000 บาทของใจดี"

เคยบอกแล้วเช่นกันว่าเรื่องนี้เหมือนดาบสองคมขอให้ท่านผู้ดูแลโปรดระวัง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#53 คนดื่มเบียร์

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:36

ผมกะไว้แล้วต้องเกิดเรื่องแบบนี้ บ่นๆในเฟซบุ๊คก็เกิดขึ้นจนได้

"Mod โดนข้อหารับถุงขนม 1000 บาทของใจดี"

เคยบอกแล้วเช่นกันว่าเรื่องนี้เหมือนดาบสองคมขอให้ท่านผู้ดูแลโปรดระวัง

การที่ไม่ตอบนี่ซิ ผมว่าใหญ่กว่า เรื่องลบกระทู้ ผมคงอยู่ห่างๆ แบบห่วง ไม่ตั้งกระทู้ ไม่ตอบ อ่านเฉยๆ ดีกว่า คงจะไม่เห็น Log in 3.5V อีกนาน

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#54 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

การที่ไม่ตอบนี่ซิ ผมว่าใหญ่กว่า เรื่องลบกระทู้ ผมคงอยู่ห่างๆ แบบห่วง ไม่ตั้งกระทู้ ไม่ตอบ อ่านเฉยๆ ดีกว่า คงจะไม่เห็น Log in 3.5V อีกนาน

ย้ายมาอยู๋ในนี้ http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#55 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:42

กระทู้ตำนานอยู่ในห้องสมุดค่ะ

เรปสุดท้าย....

Posted Imageคนกวาดขยะ, on 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:25, said:

จาก การร้องเรียนของสมาชิก ผมแก้ปัญหาโดย ย้ายกระทู้สลิปเงินเดือนเข้าห้องสมุด เพราะนึกไม่ออกว่าจะเก็บไว้ที่ไหนดีที่กว่านี้ และขอล็คกระทู้ไว้ตามเดิม
http://webboard.seri.../page__st__3050

จุด ประสงค์ เพื่อให้สมาชิกยังคงมองเห็นได้ แต่ประเด็นโต้แย้งก็ควรจบเสียที เพราะได้แสดงความเห็นกันมากมายแล้ว สมควรแก่เหตุที่จะล็อคกระทู้เพื่อไม่เป็นภาระบอร์ดเพิ่มขึ้น

ปล.ผมแก้ปัญหาชั่วคราว หาก 1 ktip เห็นเป็นอย่างอื่นก็ตามสะดวก

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#56 คนดื่มเบียร์

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

ไปมา ลาไหว้ครับ ขอแบนตัวเองชั่วคราว ;) ผมเข้าเสรีไทยเพราะผมคิดว่า ที่นี้เป็นปัญญาชน คุยกันด้วยเหตุและผล แต่ผมยังไม่เห็นเหตุผลของการที่ที่นี่ โอบอุ้มคนโกหกปลิ้นปล้อนอย่างใจดีมากกว่า สมาชิกอื่นๆ ผมนามสกุลเดียวกับท่าน รมต.ที่ท่านด่าว่า เป็นแพนด้า ผมยังไม่เคยโกรธ แต่ผมรับไม่ได้ที่ MOD อุ้มคนโกหกอย่างใจดี ผมคงต้องไปเล่นเวปปลาดุกของผมต่อไปดีกว่าครับ :lol:

#57 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

ฝากซักนิด... ผมว่ามด ๆ เลือกที่จะทำตามกฎซึ่งเป็นสิ่งที่ถือว่าดี หากมด ๆ เลือกที่จะทำตามเสียงส่วนใหญ่โดยไม่คำนึงถึงกฎแล้ว ...ที่นี่จะต่างอะไรกับบอร์ดมาเฟีย ผิดกฎบอร์ดว่าไปตามกฎ ไม่เอาความรู้สึกส่วนตัวหรือเสียงส่วนใหญ่มาใช้ในการตัดสิน... ผมขอชื่นชมมด ๆ ในขันติและความตั้งมั่นในการปฏิบัติหน้าที่ครับ

#58 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:51

ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา
ไม่เคยเห็นเขารู้สึกว่าตัวเองทำผิด
ขอเป็นอีก. 1 เสียงสนับสนุนคุณโจโฉค่ะ

#59 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

ไปมา ลาไหว้ครับ ขอแบนตัวเองชั่วคราว ;) ผมเข้าเสรีไทยเพราะผมคิดว่า ที่นี้เป็นปัญญาชน คุยกันด้วยเหตุและผล แต่ผมยังไม่เห็นเหตุผลของการที่ที่นี่ โอบอุ้มคนโกหกปลิ้นปล้อนอย่างใจดีมากกว่า สมาชิกอื่นๆ ผมนามสกุลเดียวกับท่าน รมต.ที่ท่านด่าว่า เป็นแพนด้า ผมยังไม่เคยโกรธ แต่ผมรับไม่ได้ที่ MOD อุ้มคนโกหกอย่างใจดี ผมคงต้องไปเล่นเวปปลาดุกของผมต่อไปดีกว่าครับ :lol:

ท่าน 3.5v อย่าเพิ่ง"รีบ"หนีกันไปไหนสิครับ
รอดูการแก้ปัญหาจนจบกระบวนการก่อนเถอะครับ

หากม็อดเห็นปัญหาบานปลายเช่นนี้แล้วยังแก้ปัญหาไม่ถูกต้อง
หรือผู้รับผิดชอบการตอบคำถามคือท่าน 1ktip มาตอบแล้วฟังไม่ขึ้น ท่านค่อยหนีก็ไม่สาย

อันนี้ผมเขียนจากใจจริงเลยนะครับเพื่อนๆ

คนเรารักชอบกัน รวมกลุ่มกันได้ด้วยอุดมการณ์เดียวกัน
หากมีความผิดพลาดเกิดขึ้น ก็ควรให้โอกาสกันก่อน
หากให้โอกาสแล้วไม่เห็นด้วย ไม่ชอบใจ ไม่พอใจ แยกทางจากกันก็ไม่สาย

ที่ต้องให้โอกาสกัน เพราะที่สุดแล้วมนุษย์ก็เป็นมนุษย์ครับ และมนุษย์ย่อมผิดพลาดได้เป็นเรื่องธรรมดา
พวกเราไม่ใช่เทพ
ขนาดพระเจ้าก็ยังทำถูกต้องไม่ได้ทุกเรื่อง
การให้โอกาสกันสำคัญที่สุด

ผมก็ไม่รู้จะเขียนอธิบายยังไงให้ท่านเข้าใจเจตนาของผม
อาจเขียนงงๆไปบ้างต้องขออภัยด้วยนะครับ
แต่ไม่อยากให้บอร์ดต้องเสียความรู้สึก เสียน้ำใจกันเพราะคนๆเดียว
gladiator 1.jpg

#60 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

คนปัญญาอ่อนอย่างใจดี ก็ทำให้เวปปั่นป่วนได้เหมือนกันแฮะ
Royal Thai Army

#61 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

mod คงไม่โง่รับ 1000 บาทหรอกครับ เพราะลุงเย็นให้ตั้ง 1001 บาท :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#62 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:54

ถึงท่าน 3.5v และเพื่อนสมาชิกที่มาอ่านกระทู้นี้ด้วยความเคารพรัก

ขอกล่าวอะไรสักนิดถึงกรณีใจดี

กรณีใจดีเป็นกรณีศึกษาประเภท "ฝังลึกจนเกินแก้ไข" ไม่ว่าจะมีบทลงโทษรูปแบบใดๆ

ผมเชื่อเหลือเกินว่าเจ้าตัวคงไม่สะทกสะท้านสะเทือนใดๆ เพราะถึงอย่างไร

Mod ก็ไม่กล้าแบน และเหตุที่ Mod ไม่กล้าแบนไม่ใช่เพราะได้รับถุงขนม 1000 บาทหรอกครับ

ผมเชื่อโดยส่วนตัวว่า Mod คงไม่อยากสร้างตัวร้อยล๊อกอินเพิ่มขึ้นอีกตัวหนึ่ง

อย่างที่รู้กันถ้าแบนใจดีไป ก็กลับมาเกิดใหม่ไม่จบไม่สิ้นดูอย่างกรณีอาจารย์วุฒิพงษ์เป็นต้น

ที่เป็นคนๆเดียวกันแต่เจ้าตัวไม่ยอมรับ ถ้าเจ้าตัวมาอ่านจะฟ้องผมอีกก็ได้นะเชิญ

ดังนั้น ไม่ว่าจะแบนนานเท่าไรก็ไม่มีผลต่อใจดีทั้งสิ้น นอกจากการปล่อยกระทู้สลิปเงินเดือน

ประจานความเป็นคนขี้โกหกให้เจ้าตัวช้ำใจเล่นๆ เท่านั้นเอง

ขอแสดงความเห็นเพียงเท่านี้

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#63 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

mod คงไม่โง่รับ 1000 บาทหรอกครับ เพราะลุงเย็นให้ตั้ง 1001 บาท :lol:

ทวงเงินเลยมด ทั้งคุณคนกลับใจและคุณหมาอวกาศ สมใจอยากทั้งสองท่านแล้ว ได้เบ็ดเสร็จรวม ๒,๐๐๑ ถ้วนนะครับ :D
  • -3- likes this

#64 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

ทวงเงินเลยมด ทั้งคุณคนกลับใจและคุณหมาอวกาศ สมใจอยากทั้งสองท่านแล้ว ได้เบ็ดเสร็จรวม ๒,๐๐๑ ถ้วนนะครับ :D

จริงด้วย รับสองเด้งเลย :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#65 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

อาจได้แค่ 1000 เดียวจากใจดีครับ

#66 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

อาจได้แค่ 1000 เดียวจากใจดีครับ

เป็นสถาปนิกเงินเดือนหมื่นห้า+โบนัสอีกหลายเดือน แถมส่งน้องไปเรียนต่างประเทศ มีรถอัลติสขับ

ไม่น่าจะแค่พันเดียวนะผมว่า ^_^

/人 ‿‿ ◕人\

#67 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:07

เป็นสถาปนิกเงินเดือนหมื่นห้า+โบนัสอีกหลายเดือน แถมส่งน้องไปเรียนต่างประเทศ มีรถอัลติสขับ

ไม่น่าจะแค่พันเดียวนะผมว่า ^_^

ท่าน -3- ตกข่าวครับ เจ้าคุณพ่อของวิศวกรเงินเดือนหมื่นห้าถอย LRX ให้ขับครับ

http://www.landrover...s/GL/GLLRX.html
  • -3- likes this

#68 คนดื่มเบียร์

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

ท่าน 3.5v อย่าเพิ่ง"รีบ"หนีกันไปไหนสิครับ
รอดูการแก้ปัญหาจนจบกระบวนการก่อนเถอะครับ

หากม็อดเห็นปัญหาบานปลายเช่นนี้แล้วยังแก้ปัญหาไม่ถูกต้อง
หรือผู้รับผิดชอบการตอบคำถามคือท่าน 1ktip มาตอบแล้วฟังไม่ขึ้น ท่านค่อยหนีก็ไม่สาย

อันนี้ผมเขียนจากใจจริงเลยนะครับเพื่อนๆ

คนเรารักชอบกัน รวมกลุ่มกันได้ด้วยอุดมการณ์เดียวกัน
หากมีความผิดพลาดเกิดขึ้น ก็ควรให้โอกาสกันก่อน
หากให้โอกาสแล้วไม่เห็นด้วย ไม่ชอบใจ ไม่พอใจ แยกทางจากกันก็ไม่สาย

ที่ต้องให้โอกาสกัน เพราะที่สุดแล้วมนุษย์ก็เป็นมนุษย์ครับ และมนุษย์ย่อมผิดพลาดได้เป็นเรื่องธรรมดา
พวกเราไม่ใช่เทพ
ขนาดพระเจ้าก็ยังทำถูกต้องไม่ได้ทุกเรื่อง
การให้โอกาสกันสำคัญที่สุด

ผมก็ไม่รู้จะเขียนอธิบายยังไงให้ท่านเข้าใจเจตนาของผม
อาจเขียนงงๆไปบ้างต้องขออภัยด้วยนะครับ
แต่ไม่อยากให้บอร์ดต้องเสียความรู้สึก เสียน้ำใจกันเพราะคนๆเดียว

ได้ครับคุณผึ้ง ผมยังไม่แบนตัวเองก็ได้ ขนาดคนโกหกเป็นอาจิณ ยังเสนอหน้าอยู่ในบอร์ดได้ แบบว่า ไม่มีอะไรเกิดขึ้น B)

#69 คนดื่มเบียร์

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

ถึงท่าน 3.5v และเพื่อนสมาชิกที่มาอ่านกระทู้นี้ด้วยความเคารพรัก

ขอกล่าวอะไรสักนิดถึงกรณีใจดี

กรณีใจดีเป็นกรณีศึกษาประเภท "ฝังลึกจนเกินแก้ไข" ไม่ว่าจะมีบทลงโทษรูปแบบใดๆ

ผมเชื่อเหลือเกินว่าเจ้าตัวคงไม่สะทกสะท้านสะเทือนใดๆ เพราะถึงอย่างไร

Mod ก็ไม่กล้าแบน และเหตุที่ Mod ไม่กล้าแบนไม่ใช่เพราะได้รับถุงขนม 1000 บาทหรอกครับ

ผมเชื่อโดยส่วนตัวว่า Mod คงไม่อยากสร้างตัวร้อยล๊อกอินเพิ่มขึ้นอีกตัวหนึ่ง

อย่างที่รู้กันถ้าแบนใจดีไป ก็กลับมาเกิดใหม่ไม่จบไม่สิ้นดูอย่างกรณีอาจารย์วุฒิพงษ์เป็นต้น

ที่เป็นคนๆเดียวกันแต่เจ้าตัวไม่ยอมรับ ถ้าเจ้าตัวมาอ่านจะฟ้องผมอีกก็ได้นะเชิญ

ดังนั้น ไม่ว่าจะแบนนานเท่าไรก็ไม่มีผลต่อใจดีทั้งสิ้น นอกจากการปล่อยกระทู้สลิปเงินเดือน

ประจานความเป็นคนขี้โกหกให้เจ้าตัวช้ำใจเล่นๆ เท่านั้นเอง

ขอแสดงความเห็นเพียงเท่านี้

รับทราบครับ เมื่อกี้ อารมณ์พาไป

#70 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

การแอบอ้างให้ดูเหมือน MOD เป็นผู้ดำเนินการ ถึงแม้ในเวปเสรีไทยจะไม่มีกฎนี้อยู่ แต่ถ้าเป็นในเวปที่ผมดูแลอยู่ แบนสภานเดียวครับ คนจันไรที่ทำแบบนี้ ;)

เวปไหนละ เผื่อได้ไปสิงสถิตย์แทน หาก สรท. รับเงินขี้โม้บรรลัยโลก20 เพื่อปิดกระทู้เงินเดือน จริงๆนะไม่ได้ขี้โม้ ประกาศอย่างนี้เลย ไม่มีแอบ

เวปปิด เปิดหน่อย เผื่อไปพักชั่วคราว อย่าคิดแพงนะ

#71 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

ได้ครับคุณผึ้ง ผมยังไม่แบนตัวเองก็ได้ ขนาดคนโกหกเป็นอาจิณ ยังเสนอหน้าอยู่ในบอร์ดได้ แบบว่า ไม่มีอะไรเกิดขึ้น B)

like หมดแย้ว...like ไง้ไง้ไง้.jpg

ท่าน -3- ตกข่าวครับ เจ้าคุณพ่อของวิศวกรเงินเดือนหมื่นห้าถอย LRX ให้ขับครับ

http://www.landrover...s/GL/GLLRX.html

#72 คนดื่มเบียร์

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

เวปปิด เปิดหน่อย เผื่อไปพักชั่วคราว อย่าคิดแพงนะ

เปิดแล้ว ไม่ตามข่าวเลย กบแดง คริคริ

#73 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:06

เปิดแล้ว ไม่ตามข่าวเลย กบแดง คริคริ

ที่ไหนครับ แนะนำบ้าง เผื่อตามคุณกบแดงไปพักผ่อนอีกคน

#74 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

ใครโกหกก็ช่วยกันอย่าไปสนใจครับ เลิกตอบกระทู้เขา ไม่ต้องไปสนใจ ปล่อยให้อกแตกตายไปเลยครับ :lol:

วันนี้ Like หมดเร็วมาก กดให้กันไม่หวาดไม่ไหวครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#75 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:57

เกินเยียวยาไปแล้ว สำหรับคนๆนี้
สมควรปล่อยกระทู้กลับที่เดิม ให้เป็น กรณีศึกษา กับคนรุ่นหลังๆ ครับ

#76 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:57

ขออนุญาตยกข้อความที่ผมอยากสื่อถึงท่านผู้ดูแล และ เพื่อนสมาชิกนะครับ

จากกระทู้ร้องเรียน

http://webboard.seri...ใ/page__st__450

ถึงท่าน 1ktip ต่อกรณีของใจดี

ปัญหาของสมาชิกที่ชื่อใจดี ผมบอกตรงๆกันเลยแล้วกัน ว่ามันลึกล้ำเกินเบียวยาแก้ไข

กฎใดๆของเสรีไทยเว็บบอร์ดหาได้มีผลใดๆต่อเขาแม้แต่น้อย เพราะ ทางทีมผู้ดูแล

ไม่อยากแบนสมาชิกรายนี้เป็นการถาวร จะเกิดปัญหาตัวร้อยล๊อกอินเพิ่มขึ้นมาอีกตัวหนึ่ง

อันนี้ในความคิดของผม ดังนั้นบทลงโทษทั่วไป ไม่ว่าใบเตือน หรือ โทษแบนสามวันเจ็ดวัน

หรือเดือนหนึ่งก็ดี ผมว่าเจ้าตัวเฉยๆไม่ได้สะทกสะท้านสะเทือนหรือว่าหลาบจำใดๆ

ลึกๆจริงๆที่มีการเรียกร้องเอากระทู้สลิปเงินเดือนกลับมาเพราะกระทู้ดังกล่าว

มันเป็น "สัญลักษณ์" ที่จะประจานความโกหก หลอกลวงของสมาชิก รายนี้

และเป็นวิธีการเดียวที่สมาชิกทั่วไปจะโต้ตอบใจดี คือการดันกระทู้นี้ขึ้นมา

และอีกเหตุผลหนึ่งคือกระทู้ดังกล่าวได้ "ผูกพัน" กับสมาชิกหลายๆท่านไปแล้ว

ดังนั้นการล๊อกกระทู้ไว้ที่ห้องสมุดก็ยังไม่ใช่วิธีการแก้ไขที่ดี กลับกันผู้กระทำความผิด

อย่างใจดีก็ย่ามใจดังภาพที่สมาชิกบางท่านได้นำเสนอลายเซ็นต์ของใจดี

ที่ตกลงว่าสิ้นเดือนนี้จะโอนเงิน 1000 บาท มาเข้าเวปเสรีไทย ทำให้เกิดการวิพากษ์วิจารณ์

พอสมควร และอาจมีการพาดพิงไปถึงผู้ดูแลในทางไม่เหมาะสม

ถ้าไม่มีมาตรการลงโทษใดๆที่ทำให้ "คนหน้าด้าน" รายนี้หลาบจำ

ก็ขอให้ปล่อยกระทู้สลิปเงินเดือนกลับมาเถอะครับ เพราะเป็นวิธีการเดียวที่เหลือของเพื่อนสมาชิก

ทั้งหมด วันนี้เราทุกคนทั้งผู้ดูแล และ สมาชิกทั้งหลายต้องยอมรับแล้วครับ

ว่า " jaidee20 เป็นผู้อยู่เหนือกฎเกณฑ์ใดๆของเสรีไทยเว็บบอร์ดไปแล้ว"

เหตุที่อยู่เหนือได้ เพราะ "ความหน้าด้านหน้าทน" นั่นเอง

ขอให้ทบทวนอีกครั้ง ถ้ายืนยันตามเดิมผมเคารพการตัดสินใจของท่าน 1ktip ครับ

#77 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:06

ปกติผมไม่เข้ากระทู้นั้นแล้วนะ หลังจบกรณีเรื่องเงินเดือน ทั้งๆที่มันมีต่ออีกหลายเรื่องราว

เพราะเบื่อ

เมื่อแรกเห็น ผมคิดว่า MOD คงปิดในเชิงรำคาญและไม่คิดว่าจะมีเหตุแบบนี้........

สนับสนุนคุณ โจโฉ อืีกคนครับ

#78 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:35

อ้าว เพิ่งมารู้ว่าแอบอ้าง เว็ป เปลี่ยนชื่อกระทู้
เลวได้ใจสุดๆเลย ไอ้ใจดี เมื่อวานวุ่นวายเพราะมันคนเดียวแท้ๆ :angry:

#79 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:03

ก็ขออนุญาตพูดไว้ซักหนอ่ยก็แล้วกันนะครับ อย่างหนึ่งที่ทำให้ใจดี และ ทรอลร้อยล็อกอินทั้งหลายยังเวี่ยนว่ายตายเกิดอยู่ในบอร์ดเราไม่จบสิ้น
ส่วนหนึ่งก็เพราะพวกเราบ้าจี้ไปดันกระทู้ ไปตอบมันนั่นเอง ยกเว้นกรณีกระทู้สลิปฯ ที่เป็นการประจานแก่ชาวบอร์ดและบุคคลภายนอก
แต่สำหรับ

-กระทู้ล่อเป้า
-กระทู้เกรียนทรีน
-กระทู้ตั้งคำถามที่สักแต่ถามอย่างเดียว ตั้งแล้วเผ่น
-กระทู้ถามซ้ำซาก เช่น ที่นี่เป็นสาวกลิ้มไม๊, ผลงาน ปชป. มีไรบ้าง ฯลฯ
ฯลฯ

ผมทราบดีบางทีเราก็เข้าไประบายอารมณ์บ้าง เข้าไปอ่านมันเขียนเกรียนทรีนเกินก็อยากตอบบ้าง เอาฮากันบ้าง ก็ไ่ม่ว่ากัน
แต่ถ้ากระทู้มันไม่มีสาระควรปล่อยตกบ้าง

อย่างกระทู้ของ ใจตุ๊ด เนี่ย ยกเว้นกระทู้สลิปอย่างเดียว ผมว่า ไม่ต้องตอบเลยก็ได้ เพราะไม่เห็นสาระเลยครับ

ปล. ผมเคารพการตัดสินชี้แจงของม็อดครับ เพราะว่า แค่กากห่วยๆ ตัวนึงนั้น ไม่ได้ดีและมีค่าเพียงพอที่จะทำให้เราทะเลาะกัน และม็อดมีอำนาจตัดสินใจ อาจจะได้รับการท้วงติงบ้างแต่ก็เชื่อว่าท่านจะสามารถชี้แจงเหตุผลเป็นที่ยอมรับได้ครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#80 คนดื่มเบียร์

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:00

เปิดแล้วครับ เชิญเข้าไปหาความสำราญได้เลย :P

#81 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:15

สนับสนุนที่จะต้องมีบทลงโทษคนประเภทนี้บ้างครับ อย่าไปกลัวว่ามันจะเปลี่ยนล็อคอินเข้ามาใหม่ คนมันชั่วย่อมมีวิธีที่คนอย่างเรา ๆ คิดไม่ถึงอยู่แล้ว มาสร้างความปั่นป่วนให้กับเราอีกในอนาคต ซึ่งเป็นเรื่องข้างหน้า ค่อยมาหาวิธีกัน สำคัญคือต้องสร้างบรรทัดฐานของความจริงเป็นหลัก ดูอย่างไอ้เอี้ยเหลี่ยมสิครับอยู่ที่ไหนก็เลวได้ทุกวิธีแบบคิดไม่ถึงว่า แม่งคิดได้ไง ทำได้ไง

#82 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

บรรดาคำพูด ๑๐ คำ คำสัตย์แม้สักคำหนึ่งย่อมไม่มีแก่ผู้ใด ผู้เห็นปานนี้ ชื่อว่าผู้

มักพูดเท็จ,
การพูดเท็จ เป็นวจีทุจริต เป็นอกุศลกรรมบถ เมื่อสำเร็จเป็นอกุศลกรรมบถ

ที่ครบองค์แล้ว ย่อมทำให้ผลที่ไม่ดีเกิดขึ้น กล่าวคือ ผลอย่างหนักทำให้ไปเกิดใน

อบายภูมิ ถ้าเป็นผลอย่างเบา เมื่อได้เกิดมาเป็นมนุษย์ ย่อมทำให้ได้รับคำพูดที่

ไม่จริงจากผู้อื่น

บุคคลผู้มักพูดเท็จ พูดโกหก ที่จะไม่ทำอกุศลกรรมอย่างอื่นเป็นไม่มี เพราะเหตุว่า

ไม่มีประโยชน์อะไรเลยที่จะต้องพูดเท็จ ยังพูดได้ จึงไม่ต้องพูดถึงอกุศลกรรมอย่างอื่น

ที่เขาจะไม่ทำ

พระธรรมเทศนาในเรื่องนี้ จึงเป็นเครื่องเตือนสติได้เป็นอย่างดี เตือนไม่ให้ประมาท

โดยประการทั้งปวง เพราะตราบใดที่ยังเป็นปุถุชน ผู้หนาแน่นไปด้วยกิเลส ยังไม่ได้-

เป็นพระอริยบุคคล จะประมาทกำลังของกิเลสไม่ได้เลยแม้แต่นิดเดียว เพราะเมื่อมีเหตุ

ปัจจัย ย่อมล่วงศีลได้ ทำอกุศลกรรมประการต่าง ๆ ได้ ถ้าเหตุปัจจัยพร้อม ดังนั้น

อกุศลแม้เล็กน้อย ก็พึงเห็นว่าเป็นโทษเป็นภัย ไม่ควรสะสมให้มีมากขึ้น ควรที่จะ

ละอาย และเกรงกลัวต่ออกุศล และถอยกลับจากอกุศลให้เร็วที่สุด แล้วสะสมเฉพาะ

สิ่งที่ดีเท่านั้น ครับ.

สรุปว่า คนพูดโหก ไม่ทำชั่วนั้น ไม่มี

#83 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

เห็นด้วยกับท่านโจโฉ ครับ ถ้าม็อบบอก เป็นภาระ ม้อบไม่ปักหมุดไว้ล่ะครับ เพราะไม่มีใครไปบ้าจี้ขุด กระทู้ปักหมุด ไว้หรอก
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#84 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

ผมได้คิดแนวทางไว้แล้วในกรณีที่กระทู้สลิปไม่กลับมาบนสภากาแฟ

แนวทางนี้ผมบอกกล่าวในเฟซบุ๊ค และคิดว่าได้ผลเป็นรูปธรรมแน่

#85 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

ผมอยากจะจัดตั้งกลุ่มในเสรีไทยขึ้นมา ส่วนรายละเอียดใครอยากทราบหลังไมค์มาหาเลยครับ

หรือในเฟซบุ๊คก็ได้ ถึงเวลาทำความสะอาดบ้านแล้ว

#86 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

ผมอยากจะจัดตั้งกลุ่มในเสรีไทยขึ้นมา ส่วนรายละเอียดใครอยากทราบหลังไมค์มาหาเลยครับ

หรือในเฟซบุ๊คก็ได้ ถึงเวลาทำความสะอาดบ้านแล้ว

เอาอย่างนั้นเลยเหรอ ท่านโจโฉ :huh:

#87 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

เอาอย่างนั้นเลยเหรอ ท่านโจโฉ :huh:

แค่คิดว่าต้องหากระบวนการอื่นๆที่มากกว่าขุดกระทู้สลิปเงินเดือนมาประจาน

เลยติดว่าจัดตั้งกลุ่มระดมทีมกันเลยดีกว่า ผมมีแค่แผนเฉพาะหน้าในเบื้องต้น

แต่ถ้าระดมทีมอาจได้แชร์ความคิดกัน และ อาจกำหลาบคนขี้โกหกรายนี้

รวมถึงตัวป่วนอื่นๆที่จะมีในอนาคต

#88 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:52

ดูเหมือนแนวทางที่คิดจะเป็นแนวทางที่ถูกต้อง และโต้ตอบแบบเห็นผล

ประเดิมกระทู้แรกไปแล้ว หลังจากนี้ผมจะยึดแนวทางนี้ เพื่อชนกับคนขี้โกหกสักตั้ง

#89 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:06

แค่คิดว่าต้องหากระบวนการอื่นๆที่มากกว่าขุดกระทู้สลิปเงินเดือนมาประจาน

เลยติดว่าจัดตั้งกลุ่มระดมทีมกันเลยดีกว่า ผมมีแค่แผนเฉพาะหน้าในเบื้องต้น

แต่ถ้าระดมทีมอาจได้แชร์ความคิดกัน และ อาจกำหลาบคนขี้โกหกรายนี้

รวมถึงตัวป่วนอื่นๆที่จะมีในอนาคต

ผมว่ากำราบใจดี โดยสร้างกระทู้แบบเป็นนิทรรศการคนโกหกแล้วยกตัวอย่างใจดี ก็น่าจพอนะ อัพมันตลอดเลย :lol:

#90 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:21

มาช่วยท่านโจโฉออกความคิด แบบไม่รู้ระบบของเว็บนะครับว่ามันทำได้ไหม

อยากให้ใช้ระบบแจ้งเตือนแบบเตือนไวรัสในคอมพิวเตอร์น่ะครับ

ใครทีทำผิดสาหัสแบบใจดี ทางเว็บจะมีระบบสปายแวร์ขึ้นที่ล็อกอินนี้โดยเฉพาะ
แบบเวลาเราค้นกูเกิ้ลแล้วขึ้นลิงค์มาให้ จะมีคำเตือนว่า "เว็บนี้เป็นอันตรายต่อคอมพิวเตอร์ของคุณ" น่ะครับ

อาจเป็นตัวแดง ตัวไซเรน หรืออะไรก็ได้ที่หน้าชื่อล็อกอินของคนตั้ง/ตอบกระทู้ครับ

คนที่ไม่รู้หรือมาใหม่จะได้เห็นเลยว่าควรไปตอบโต้หรือเข้ากระทู้ของไอ้บ้านี่ไหม

#91 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:42

ขอรายละเอียดหลังไมค์หน่อย ขอแบบไม่อ้อมค้อม

#92 TBOYX

TBOYX

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:04

กระทู้แบบ Slip เงินเดือน เป็นตัวอย่าง นะครับ เมื่อกระทู้ประเภทนี้ เข้าข่ายได้รับการพิจารณารับรางวัล ก็ย้ายขึ้น sub forum ; Serithai.net's :: Hall of Shame ได้เลย (ที่ไม่ใช่กระทู้ห้องขัง ที่โดนล็อคหมด และอ่านไม่ได้) โดยทั้งนี้ IPB สามารถตั้ง permission ให้กระทู้ ที่อยู่ในฟอรั่มนี้ เจ้าของกระทู้ไม่สามารถ ลบหรือแก้ไขอะไร หัวข้อและเนื้อหาเดิมได้ เพียงแต่ สามารถ อ่าน + โพสท์ความเห็นได้ อย่างเดียว เช่นเดียวกับคนอื่น ๆ

รวมถึง เมื่อกระทู้ใด ๆ ได้รับการคัดเลือกเข้าประกวดเข้าสู่ HOS นี้แล้ว เจ้าของกระทู้ ก็จะได้รับรางวัล Avatar พิเศษ HOS Award โดย Mod & Admin จะตั้ง permission ให้ เจ้าของกระทู้ที่ได้รังรางวัล แก้ไขเปลี่ยนแปลงAvatar นี้ไม่ได้ไม่ได้ ตลอดอายุการถือครองถ้วยรางวัลนี้

และตลอดเวลาที่ถือถ้วยรางวัลนี้ หาก user มีการใช้งาน จะไม่นับจำนวนโพสท์ จะไม่สามารถแก้ไขเปลี่ยนแปลงอีเมล์ที่ลงทะเบียนไว้ และ/หรือ แก้ไข ชื่อดิสเพลย์ได้

แต่หากว่า ผู้ที่ได้รับรางวัลนี้ ไปสร้าง/สมัคร เข้ามาใหม่ เพื่อที่จะได้ล็อคอินใหม่นั้น เป็นอีกเรื่องหนึ่ง ซึ่งมี TOS เดิมเอาไว้แล้ว

ส่วนหลักเกณฑ์ การพิจารณา ตัดสินในการมอบรางวัลนี้ ก็ขอเชิญท่านผู้ดูแล และสมาชิกฯ ออกความคิดเห็นกันว่า ควรจะมีหลักเกณในการมอบรางวัลอย่างไร โดยทั้งนี้ ทั้งนั้น ต้องหนักแน่นกับ หลักการ ตามสโลแกนของเวบฯ นั่นคือ " เสรีทางความคิด .... ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย"

..... ต้อนรับทุกคำเสนอแนะ และความเห็นครับ ....

#93 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:22

ผมว่ากำราบใจดี โดยสร้างกระทู้แบบเป็นนิทรรศการคนโกหกแล้วยกตัวอย่างใจดี ก็น่าจพอนะ อัพมันตลอดเลย :lol:

โดนใจดีแจ้งลบ หรือ ล๊อกกระทู้กลับครับ ผิดกฎบอร์ด

#94 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:27

ขำไปไม่เป็นเลยผม

:lol: :lol: :lol: ขำด้วยคนค่ะ

เจอมุกนี้เจอทีไรก็ฮาทุกทีค่ะ คุ้นๆเหมือนมุกใครสักคน :D

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#95 คนดื่มเบียร์

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

มาร่วมด้วยคน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน