Jump to content

- - - - -

,,,นายกไทยใจกล้าเสี่ยงตายลงใต้เพื่อพี่น้องประชาชน

• Please log in to reply
79 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

นายก ควง ผบ.ทบ. ลงใต้ ให้กำลังใจครู-ถกเเก้ปัญหารุนเเรง

หลังเกิดเหตุความไม่สงบ คนร้ายรอบยิงครูเสียชีวิตหลายเหตุการณ์
รายงานข่าวแจ้งว่า เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี พร้อมด้วย พล.อ.ยุทธศักดิ์ ศศิประภา ที่ปรึกษานายกรัฐมนตรี , นายพงศ์เทพ เทพกาญจนา รองนายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ และพล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผู้บัญชาการทหารบก ได้เดินทางพื้นที่ จ.ปัตตานีแล้ว
โดยการเดินางลงพื้นที่ดังกล่าว ก็เพื่อเป็นขวัญ และกำลังใจให้กับเจ้าหน้าที่ตำรวจ ทหาร รวมถึงครู หลังเกิดเหตุความไม่สงบคนร้ายก่อเหตุอุกอาจลอบยิงครูเสียชีวิตต่อเนื่อง ขณะเดียวกันก็จะมีการประชุมหารือกับผู้เกี่ยวข้อง ในการติดตามสถานการณ์ รวมถึงการหามาตราการป้องกันไม่ให้เกิดเหตุร้ายขึ้นซ้ำอีก
สำหรับภารกิจสำคัญในการเดินทางลงพื้นที่ 3จังหวัดชายแดนภาคใต้ครั้งนี้ นายกฯ จะเดินทางไปยัง โรงแรม ซี.เอส.ปัตตานี พบปะสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ กลุ่มครู และประชาชนในพื้นที่ เพื่อรับฟังปัญหาที่เกิดขึ้น
จากนั้นจะเดินทางไปยังโรงเรียนบ้านโต ต.แม่หวาด อ.ธารโต จ.ยะลา เพื่อเป็นประธานในพิธีเปิดสะพานข้ามอ่างเก็บน้ำเขื่อนบางลาง บริเวณสะพานข้ามอ่างเก็บน้ำเขื่อนบางลาง และเดินทางกลับ กทม. ในช่วงเย็น

น่าร๊ากกกกกก อ่า :P :P

ภาพเเทน

ที่มาข่าว เว็บ mthai

________________________________________________________________________________________________________

Edited by คุณหนูจินนี่, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:20.

#2 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

อิจฉาคนใต้จังเลยค่ะ :P :P :P

#3 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

ต้องรวบรวมความกล้ามากกว่าตอนไปโฟซีซั่มเปล่าครับ :D
We love fender.

#4 Biglamp

Biglamp

น้องใหม่

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

ท่าทางนู๋จินคงเมายากันยุง นางยกมันลงใต้ไปเปิดสะพานที่ยะลาตะหาก อวยกันเข้าไปนะ

#5 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

ภาพ เเทน

เอาภาพเก่ามาทำไม เอาภาพปัจจุบันมาสิ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#6 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

ไว้ให้นางยกมันกล้าไปนอนค้างสามจังหวัดชายแดนใต้ก่อน แล้วอีหนูจนนี่ค่อยมาอวยก็ได้นะ
แค่นี้มาอวยมันทุเรศ!

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#7 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

ไม่ลงไป วีเม้นทัช ...โจรใต้หน่อยล่ะครับ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#8 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

สั้นๆ...

ถุย ...

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#9 poco

poco

ขาประจำ

กลับมากรุงเทพหล่อนก็จะให้สัมภาษณ์วกไปเวียนมาและพอจะสรุปได้ว่า
ดิฉันได้มอบหมายให้ หน่วยงานที่รับผิดชอบไปปฎิบัติแล้วค่ะ

จบข่าว

#10 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

สั้นๆ...

ถุย ...

ขออนุญาติด้วยค่ะ
ถุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#11 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

ภาพ เเทน

เอาภาพเก่ามาทำไม เอาภาพปัจจุบันมาสิ

ใจเย็นๆ จ้า กำลังรออยู่ เดี๋ยวมาเมื่อใด

จินนี่จัดให้น๊ะจ๊ะ อิอิ :) :)

ดูภาพเก่าที่ ประชาชน รัก ท่าน ยิ่งรัก รักยิ่ง ไปก่อนน๊ะจ๊ะ

เห็นเเล้วอบอุ่นใจน๊ะ :lol: :lol: :lol:

#12 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

แต่ถ้ามาร์คไป คือ สร้างภาพสินะ -_-
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#13 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

เป็ดเหลิมไปไหนอ่ะ ผู้รับผิดชอบโดยตรง ??

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#14 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:09

อิจฉาคนใต้ ก็ตามลงไปสิครับ??

#15 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:09

ไปก็ดีนะ แต่ที่ไม่ไป ขออนุญาตด่าจะไ้ด้หรือไม่

#16 butadad

butadad

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:10

สั้นๆ...

ถุย ...

ถุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คุณ poco ถุยเยอะไประวัง คอแห้งครับ เอาพอเป็นพิธีสั้นๆแบบ น้าเช พอครับ ถุย

#17 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

ดิฉันลงไปมอบนโยบายให้ สปก. ค่ะ

#18 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:15

อ่ะ ภาพเพิ่มเติมน๊ะจ๊ะ :P :P :P

#19 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

นายก ควง ผบ.ทบ. ลงใต้ ให้กำลังใจครู-ถกเเก้ปัญหารุนเเรง

เมื่อเวลา 08.00 น. วันนี้ (13ธ.ค.) ที่ท่าอากาศยานทหาร กองบิน6 กองทัพอากาศดอนเมือง น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี พร้อมคณะรัฐมนตรีบางส่วน และหัวหน้าส่วนราชการที่เกี่ยวข้อง อาทิ นายพงศ์เทพ เทพกาญจนา รองนายกรัฐมนตรี และรมว.ศึกษาธิการ นายจารุพงศ์ เรืองสุวรรณ รมว.มหาดไทย นายประเสริฐ บุญชัยสุข รมว.อุตสาหกรรม นายชัชชาติ สิทธิพันธ์ รมว.คมนาคม นพ.ประดิษฐ์ สินธวณรงค์ รมว.สาธารณสุข นายยุคล ลิ้มแหลมทอง รมว.เกษตรและสหกรณ์ นายเสริมศักดิ์ พงษ์พาณิชย์ รมช.ศึกษาธิการ พล.อ.ยุทธศักดิ์ ศศิประภา ที่ปรึกษานายกรัฐมนตรี พล.อ.ประยุทธ จันทร์โอชา ผบ.ทบ. พล.อ.ดาวพงษ์ รัตนสุวรรณ รอง ผบ.ทบ. นายวรวิทย์ จำปีรัตน์ ผอ.สำนักงบประมาณ และ พล.ต.อ.พงศพัศ พงษ์เจริญ เลขาธิการปปส. เป็นต้น เดินทางด้วยเครื่องบินแบบ ซี-130 ของกองทัพอากาศ ไปยังพื้นที่3จังหวัดชายแดนภาคใต้
ทั้งนี้ นายกรัฐมนตรี มีกำหนดลงพื้นที่ จ.ปัตตานี เพื่อร่วมประชุมกับส่วนราชการในพื้นที่ ในเวลา 10.00 น. วันเดียวกัน จากนั้นจะพบปะสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีใน3จังหวัด กลุ่มครู และพลังมวลชนในพื้นที่รับฟังปัญหา ช่วงบ่าย จะเดินทางไปยัง อ.ธารโต จ.ยะลา เพื่อเป็นประธานในพิธีเปิดสะพานข้ามอ่างเก็บน้ำเขื่อนบางลาง ก่อนจะเดินทางกลับถึง กทม.ในเวลา 18.40 น.วันเดียวกัน โดยในแต่ละพื้นที่มีการเตรียมการต้อนรับนายกรัฐมนตรีและคณะอย่างเต็มที่ รวมถึงการดูแลรักษาความปลอดภัย มีการตรวจเช็คผู้เข้าออกพื้นที่โดยรอบอย่างละเอียด
ขณะที่ นายชัชชาติ กล่าวว่า ในส่วนของกระทรวงคมนาคม จะไปดู 2 เรื่อง คือ 1.เส้นทางคมนาคม และโครงสร้างพื้นฐานต่างๆ เพราะถ้าเราสามารถพัฒนาสิ่งเหล่านี้ได้ ก็จะทำให้ชีวิตความเป็นอยู่ของคนในพื้นที่ดีขึ้น 2.เรื่องการพัฒนาระบบขนส่งมวลชน เพื่อให้การเดินทาง การติดต่อค้าขายสะดวกขึ้น โดยนำแผนของกระทรวงไปบูรณาการกับกระทรวงอื่นๆ และพูดคุยกับหน่วยงานในพื้นที่ เช่น ขนส่งจังหวัด ว่ามีความต้องการอะไรเพิ่มเติมและต้องการให้ภาครัฐช่วยเหลืออะไรบ้าง ขณะในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนใต้ และ 4 อำเภอ จ.สงขลา โรงเรียนส่วนใหญ่ ยังคงมีมติให้ปิดโรงเรียนต่อถึงวันที่ 14 ธ.ค. ตามมติ สมาพันธ์ครู3จังหวัดชายแดนใต้ โดยมีการทำความเข้าใจกับครู นักเรียน และผู้ปกครอง เกี่ยวกับสาเหตุ พร้อมให้ทางโรงเรียนมอบหมายงานให้นักเรียนและเตรียมแผนการจัดการซ่อมเสริม พร้อมประสานเจ้าหน้าที่รัฐทุกภาคส่วน ให้ดูแลสถานที่อย่างเข้มงวดเพื่อป้องกันไม่ให้เกิดการลอบวางเพลิงซ้ำอีก ตลอดจนมีการประชุมผู้บริหารสถานศึกษา ทั้ง 3 จังหวัดชายแดนใต้ ในวันที่ 14 ธ.ค. นี้ เวลา 09.30 น. ณ ที่ห้องประชุมน้ำพร้าว โรงแรมซีเอส ปัตตานีต่อไป ขณะเดียวกันหลายโรงเรียนยังเปิดให้มีการเรียนการสอบตามปกติ เนื่องจากไม่เห็นด้วยจากมติดังกล่าว โดยให้เหตุผลว่า นักเรียนเดือดร้อน จากการปิดโรงเรียนบ่อยครั้ง กระทบการศึกษาเด็ก โดยเฉพาะการเตรียมการสอบเข้ามหาวิทยาลัย รวมทั้งผู้ปกครองส่วนใหญ่มีอาชีพรับจ้างหากลูกไม่ไปเรียนก็ต้องหยุดงานดูแลลูก กระทบรายได้ ทั้งนี้ยังมีรายงานอีกว่า บางพื้นที่ กลุ่มผู้ก่อความไม่สงบยังมีการแจกใบปลิว ข้อความข่มขู่ครูว่า “สงครามยังไม่จบอย่าเพิ่งนับศพครู” อีกด้วยต่อมาเวลา 17.30 น.วันเดียวกัน ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ภายหลังนายกรัฐมนตรี เดินทางออกจาก จ.ปัตตานี ไปพื้นที่ จ.ยะลา ต่อ ได้เกิดเหตุ บอลลูนยักษ์ ของกองทัพบก เกิดตกลงพื้นเสียหายทั้งลำ.

Edited by Stargate-1, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:53.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#20 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

นายกฯเค้านั่ง C-130 ไปลงบ่อทอง จากนั้นก็ต่อรถหุ้มเกราะ เข้าเมืองปัตตานี พร้อมด้วยขบวนคุ้มกัน กินข้าวประชุม บราฯ แล้วก็นั่งฮ.ไปส่งที่เขื่อนบางลาง เปิดสะพาน เสร็จแล้วก็บินกลับมาบ่อทอง แล้วนั่ง C-130 กลับกรุงเทพ ทั้งหมดนี่ นายกฯของเราลงพื้นที่ไปตั้ง 7 ชม.เชียวนะ..

เห็นม่ะเสี่ยงตายขนาดหน่ายย.....

นายกฯเค้า เสี่ยงตายขนาดนี้ พวกแมงวาปยังจะมาบ่นอี๊กก เห็นแล้วเพลียงจริงๆครับ :angry:

Edited by ควันหลง, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:37.

#21 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

สั้นๆ...

ถุย ...

สั้นๆ...

ถุย ...

คุณภาพล้วนๆ..ฮา

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#22 ตกสำรวจ

ตกสำรวจ

น้องเก่า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

ถ้าเจ้าหน้าที่รัฐ ตำรวจ ทหารดูแลความปลอดภัยของพี่น้องประชาชน ข้าราชการ และโดยเฉพาะอย่างยิ่งตอนนี้คุณครูทุกท่านใน3จังหวัดชายแดนภายใต้ ได้ดีเท่ากับรักษาความปลอดภัยให้นายกคงดี

จริงๆตอนนี้คนใน3จังหวัดชายแดนภายใต้ควรจะต้องได้รับการดูแลที่ดีกว่า......นายก เพราะ ถ้านายกแบบนี้เป็นอะไรไป คงจะไม่ยากที่จะไปหาใครก็ได้ที่อ่านหนังสือมาเป็นแทน แต่ครู ข้าราชการที่เสียสละทำงานในสถานที่ที่เสี่ยงภัยหาได้ไม่ง่ายๆ

จริงๆก็ไม่ควรมีใครต้องเสียชีวิตอีก

#23 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

ที่ถุยๆ กันเนี่ย ส้นเท้า ติดคอ ปล่าวจ๊ะ? :lol: :lol: :lol:

ตลกดี 555

#24 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:29

แล้วมีผู้อำนวยการหน่วยเพนตาขาว ดร. ทางกฏหมายตามเกาะกระโปรงได้ด้วยป่ะ

:D

#25 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:33

ที่ถุยๆ กันเนี่ย ส้นเท้า ติดคอ ปล่าวจ๊ะ? :lol: :lol: :lol:

ตลกดี 555

ป่าวค่ะแต่สำลักและจุกในความน่ารักและความสวย
ของท่านนายกค่ะ

#26 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

ปญอ.มากที่บอกว่า"ใจกล้าเสี่ยงตาย" คนที่ปฏิบัติงานที่สามจังหวัดมีเยอะแยะ เขาทำงานกันแบบไม่กลัวด้วยซ้ำ ที่กล้าพูดอย่างนี้เพราะเป็นคนหนึ่งที่ต้องลงไปทำงานที่นั่น ไปตั้งแต่ยังไม่มีเหตุการณ์ปล้นปืน จนปัจจุบันก็ยังไป. ขอให้มีถนนหรือเส้นทางเดินเท้าเข้าไปทุกที่ด้วยซ้ำ เพราะเราไปทำงานที่เรารัก และมีความปรารถนาดีกับคนที่นั่น จึงไม่จำเป็นต้องกลัวหรือต้องใจกล้าเสี่ยงตาย

#27 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:43

.

อิจฉาคนใต้ อ่อหรือว่าอยากรายได้หดหายเหมือนกันหรอ เดี๋ยวก็ได้เจอนะไม่ทันต้องรอปูแปดปีหรอก

มีที่ไหนกันราคายางก็ลง ราคาปาล์มก็ลง แต่ราคาน้ำมันปาล์มนี่สวนทางเลยนะ น่าร๊ากกกอ่ะ!!!

"ตลกดี"

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#28 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:47

ถ้าอิจฉานักก็ชวนแม่นางยกแสนดีให้ลงไปอยู่ด้วยกัน ซักปี 2ปีสิ

หนูจิน นี่ตลกดี

#29 ขจรไกร

ขจรไกร

น้องใหม่

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

ไปให้กำลังใจ เนี่ยต้องใช้ความใจกล้าเสี่่ยงตายเลยเหรอ

สุดยอดนายก

อุย...........น้ำลายเปียกหน้าแข้งหมดแล้ว ยิ่งลักษณ์ อุทาน

#30 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

เอาเวลา 3 นาที กับ 17 วินาที กูคืนมา............!!!

นี่กูเข้ามาทำไมว๊ะเนี่ย......... -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#31 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

คุณหนูยักษ์ในตะเกียง

ไม่ถามความรู้สึกคนใต้อย่างผมมั่งเหรอ
ว่าพะอืดพะอม กับสิ่งที่คุณหนูบรรยายมาแค่ใหน

เรื่องจริง กับมโนภาพที่หนูสร้างขึ้นมันคนละเรื่องครับ
เลิกดัดจริตแล้วมองชีวิตที่เขาสูญเสียไป จากน้ำมือพี่ชายที่คอยชักใยหล่อนคนนั้น
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#32 กบทอด

กบทอด

น้องเก่า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

ตลกดี 555

น่าจะเหม็นหืน เหม็นสาปควายแดงมากกว่านะครับ

ขากกก...กกก ถุย!!

ตลกดี :D :D

หญ้าไม่แพง แดงไม่ซึ้ง

#33 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:24

อิจฉาคนใต้ ก็ตามลงไปสิครับ??

จินนี่ขอสารภาพ ตามตรง ว่ากลัวจ่ะ :( :(

ฉันมันก็เเค่... เด็กผู้หญิงตัวเล็กๆ ธรรมดาคนหนึ่ง

#34 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:25

ปญอ.มากที่บอกว่า"ใจกล้าเสี่ยงตาย" คนที่ปฏิบัติงานที่สามจังหวัดมีเยอะแยะ เขาทำงานกันแบบไม่กลัวด้วยซ้ำ ที่กล้าพูดอย่างนี้เพราะเป็นคนหนึ่งที่ต้องลงไปทำงานที่นั่น ไปตั้งแต่ยังไม่มีเหตุการณ์ปล้นปืน จนปัจจุบันก็ยังไป. ขอให้มีถนนหรือเส้นทางเดินเท้าเข้าไปทุกที่ด้วยซ้ำ เพราะเราไปทำงานที่เรารัก และมีความปรารถนาดีกับคนที่นั่น จึงไม่จำเป็นต้องกลัวหรือต้องใจกล้าเสี่ยงตาย

นานาทรรศนะจ่ะ :rolleyes: :rolleyes:

ก็เเล้วเเต่จะคิด อิอิ :lol: :lol:

#35 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

เจ้าของกระทู้........ท่าจะ "สติไม่สมประกอบ"
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#36 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

พูดจา .... นายกลงไปบอกเสี่ยงตาย แล้วจะให้คนในพื้่นที่เค้าคิดว่าไง แบบนี้เค้าก็เสี่ยงตายกันอยู่นะสิ

#37 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

ไม่รู้การโพสต์ท่านี้มาจากต่อมลูกหมากของช่างภาพหรือของใคร

หน่อมแน้มสิ้นคิดมาก

ลงไปแก้ปัญหาผู้ก่อการร้าย หรือลงไปแสดงปาหี่กันครับ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#38 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

อิจฉานางยกจริงๆ มีคนเลียซะ----แฉะทุกวันเลย

#39 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

เอาเข้าจริงเจ้าของกระทู้มันก็แค่กระเทยควายตัวดำ แต่กระแดะเรียกตัวเองว่าคุณหนู แคนั้น

ไอ้พวกที่หลงผิด โพสท์ข้อความหมิ่นเหม่ล้มเจ้าตามเฟสบุ้คแม่งก็ปัญญาอ่อน ต้องมามีชีวิตที่เดือดร้อนก็เพราะหลงเชื่่อคารมไอ้กระเทยควายแบบไอ้จินนี่แหละ

ขอถุยอีกที

ถุย ..

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#40 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:55

จินนี่ รัก สถาบันนะคะ

เรื่องสถาบันเป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อน

จินนี่ของดการเเสดงความเห็นเกี่ยวกับสถาบันนะคะ

จินนี่ ขอชี้เเจงดังนี้

#41 pk88

pk88

น้องเก่า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

ใจกล้าอะไรกัน เห็นว่ากลัวจนเยี่ยวแตกบนเครื่อง...ไปเพราะจำเป็น ถูกกดดันและสร้างภาพมากกว่า

#42 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

ลุงเช อย่ามาใส่ร้ายจินนี่ :angry: :angry: :angry:

จินนี่ขอพูดสั้นๆ เเค่นี้เเหละ

#43 เช never die

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

จินนี่ รัก สถาบันนะคะ

เรื่องสถาบันเป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อน

จินนี่ของดการเเสดงความเห็นเกี่ยวกับสถาบันนะคะ

จินนี่ ขอชี้เเจงดังนี้

ถุย...

ควายแดงไม่ล้มเจ้าทุกตัวน่ะใช่

แต่ควายแดงตามเวบบอร์ด ล้วนแต่เคยเป็นควายแดงล้มเจ้ามาแล้วทุกตัว

#44 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

ถ้าลุงเช จะต่อว่า ด่าทอ จินนี่ จินนี่รับได้

เเต่อย่ามาใส่ร้าย จินนี่ ด้วยข้อหาล้มเจ้า

อย่ามาทำตัวทุเรศน่ะ ลุงเช

#45 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

ไม่น่าเชื่อ มลายูถูกฆ่า โจรกระจอกออกอาละวาด แต่ยังได้รับเสียงเชียร์ แบบนี้ละประชาธิปไตยแบบไทยๆ หากมีคนฆ่าพ่อผม ผมก็ยังต้องรัก เพราะเขาชื่อ ยิ่งลักษณ์ละมั้งเนี้ย
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#46 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:04

ลงไปแล้วรับรู้สถานการณ์บ้างนะ กลับมาคงตอบถูกนะว่าอำเภออะไรที่ปัญหามันรุนแรงอยู่

#47 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:06

นึกว่าท้อง

#48 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

เรื่องราวที่เกี่ยวกับ ลุงเเม้ว ประเด็นที่อาจจะโยง ไปถึง สถาบัน จินนี่ก็ไม่เคยเข้าไปเลย

จินนี่รักสถาบัน เรื่องสถาบันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน

เรื่องสถาบัน จินนี่ จึงของดการเเสดงคิดเห็น

ลุงเช กรุณา อย่ามาทำอุบาทว์ ใส่ร้ายจินนี่ยังงี้

ลุงเชเเก่เเล้ว หัดทำตัวดีๆ อายเด็กบ้าง

#49 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:08

สั้นๆ...

ถุย ...

สั้นๆ...

ถุย ...

คุณภาพล้วนๆ..ฮา

ถุยฮา

สั้นๆ...

ถุย ...

สั้นๆ...

ถุย ...

#50 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

ไม่ได้ให้ไปเดินโชว์นะเฟ้ยนางยก แก้ปัญหาใต้น่ะเข้าใจไหม

รอบที่แล้วลงไปก็ไม่ได้เรื่อง ไม่ค่อยอยากจะหวังมาก ผิดหวังกับพวกหลับหูหลับตาอวยว่ะ :angry:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน