Jump to content

- - - - -

,,,นายกไทยใจกล้าเสี่ยงตายลงใต้เพื่อพี่น้องประชาชน

• Please log in to reply
79 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:23

มีคนมากมายในเว็บนี้ ต่อว่า ด่าทอ จินนี่ รุนเเรง เเค่ไหน จินนี่ไม่เคยคิดโกรธจริงจังเลย

จินนี่คิดเเค่ว่า หยอกเล่น เเซวเล่นกัน สนุกๆ ตลกๆ บางทีจินนี่ก็เเหย่กลับ พอเจ็บ เเสบๆ คันๆ

เเต่ถ้ามาใส่ร้าย จินนี่ ด้วยข้อหาล้มเจ้า

อันนี้ จินนี่รับไม่ได้

ลุงเชพูด อย่างนี้ จินนี่ เสียหาย

ลุงเช กรุณา คิดก่อนพูด คิดก่อนพิมพ์

ลุงเช ถ้ายังมีความ เเมน เป็นลูกผู้ชายพอ น่าจะยังพอคิดได้

ขอโทษ นะคะ ลุงเช จินนี่ คิดว่า คนอย่างคุณน่ะ มันก็เเค่ ผู้ชายใจสุนัข ธรรมดาตัวหนึ่ง

เทียบไม่ได้เเม้เพียง ขี้เล็บตีนของ เช เกบาราตัวจริงหรอก :angry: :angry: :angry: :angry: :angry:

Edited by คุณหนูจินนี่, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:27.

#52 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

"ไอ้พวกที่หลงผิด โพสท์ข้อความหมิ่นเหม่ล้มเจ้าตามเฟสบุ้คแม่งก็ปัญญาอ่อน ต้องมามีชีวิตที่เดือดร้อนก็เพราะ..." ผมว่าไม่ใช่การพาดพิงนะครับ

"เเต่ถ้ามาใส่ร้าย จินนี่ ด้วยข้อหาล้มเจ้า

ลุงเชพูด อย่างนี้ จินนี่ เสียหาย" แต่อันนี้น่าจะใช่นะครับ เพราะไประบุชื่ออย่างชัดเจน

มีการพาดพิงสมาชิกว่า้ "ไปใส่ร้าย เขา ด้วยข้อหาล้มเจ้า" MOD โปรดพิจารณาด้วยครับ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#53 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

ถ้าจินนี่จะเริ่มเกลียด สาวกปชป บางตัวก็เพราะอย่างนี้เเหละ

ชอบใช้วิธีสกปรก

ถามจริงเถอะ

ไม่อายตัวเองบ้างเลยหรือ??? :angry: :angry: :angry:

#54 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

ไปก็ไปดิ หน้าที่โดยตรงที่ต้องดูแลทุกข์ สุขประชาชน

ถ้าป้าอิจฉาคนใต้ ที่ปูลงใต้ เค้าจะจับป้ายัดกล่อง ส่งไปรษณีย์ลงใต้ให้เอามะ

Edited by koong, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:22.

#55 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย

อยู่ที่ไหนก็ต้องทำตามกฏของที่นั่น สังคมที่วุ่นวายอยู่ทุกวันนี้ก็เพราะชอบเอากฏมาเข้าข้างตัวเอง ทำผิดต้องยอมรับผิด จะได้อยู่ร่วมกับเขาได้ นอกจากมีจุดประสงค์อื่นๆที่ไม่ได้มาร่วมกับสังคมเขาอย่างใจจริง มีอะไรแอบแฝงอยู่

ปล."บางตัว" หลุดแล้วครับ แบบนี้ไม่ใช่ผู้หญิงนะครับ

Edited by Stargate-1, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:33.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#56 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

นายก ควง ผบ.ทบ. ลงใต้ ให้กำลังใจครู-ถกเเก้ปัญหารุนเเรง

หลังเกิดเหตุความไม่สงบ คนร้ายรอบยิงครูเสียชีวิตหลายเหตุการณ์
รายงานข่าวแจ้งว่า เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี พร้อมด้วย พล.อ.ยุทธศักดิ์ ศศิประภา ที่ปรึกษานายกรัฐมนตรี , นายพงศ์เทพ เทพกาญจนา รองนายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ และพล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผู้บัญชาการทหารบก ได้เดินทางพื้นที่ จ.ปัตตานีแล้ว
โดยการเดินางลงพื้นที่ดังกล่าว ก็เพื่อเป็นขวัญ และกำลังใจให้กับเจ้าหน้าที่ตำรวจ ทหาร รวมถึงครู หลังเกิดเหตุความไม่สงบคนร้ายก่อเหตุอุกอาจลอบยิงครูเสียชีวิตต่อเนื่อง ขณะเดียวกันก็จะมีการประชุมหารือกับผู้เกี่ยวข้อง ในการติดตามสถานการณ์ รวมถึงการหามาตราการป้องกันไม่ให้เกิดเหตุร้ายขึ้นซ้ำอีก
สำหรับภารกิจสำคัญในการเดินทางลงพื้นที่ 3จังหวัดชายแดนภาคใต้ครั้งนี้ นายกฯ จะเดินทางไปยัง โรงแรม ซี.เอส.ปัตตานี พบปะสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ กลุ่มครู และประชาชนในพื้นที่ เพื่อรับฟังปัญหาที่เกิดขึ้น
จากนั้นจะเดินทางไปยังโรงเรียนบ้านโต ต.แม่หวาด อ.ธารโต จ.ยะลา เพื่อเป็นประธานในพิธีเปิดสะพานข้ามอ่างเก็บน้ำเขื่อนบางลาง บริเวณสะพานข้ามอ่างเก็บน้ำเขื่อนบางลาง และเดินทางกลับ กทม. ในช่วงเย็น

น่าร๊ากกกกกก อ่า :P :P

ภาพเเทน

ที่มาข่าว เว็บ mthai

________________________________________________________________________________________________________

ตูบอกได้เลยว่า ถ้าไม่มีตระกูลเอี้ยๆกินมาวัด

คนใต้ไม่มีการตายแบบนี้เกิดขึ้น

ความสุขของคนใต้หมดลง เพราะตระกูลเอี้ยนี้จริงๆ

ยังมีหน้าไปเยี่ยมคนใต้อีก

ทำไมไม่แก้ผ้าอาบน้ำโชว์เหมือนพี่ชายเมิงวะ

Edited by ppneer, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:15.

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#57 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:28

ภาพ เเทน

เอาภาพเก่ามาทำไม เอาภาพปัจจุบันมาสิ

ไปแก้ปัญหา หรือไปพริตตี้
Posted ImagePosted ImagePosted Image

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#58 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:03

ลงไปทำไมวะเสียเวลา เสียงบประมาณ หรือไปเพราะจะตั้งศูนย์ดูแลใหม่ซึ่งหล่อนก็ยังจำชื่อไม่ได้

ลงไปก็ดี แต่ไม่ใช่ไปโชว์ตัว ถ่ายรูปยังเดียว ควรไปรับทราบปัญหาและหามาตการนโยบายที่จะดำเนินการ

อย่างจริงจัง แต่กรูว่าสมองของหล่อนมันคิดไม่ออกหรอกวะ

โคตรน่าเจ็บปวดแทนคนสามจังหวัดชายแดนใต้ เพราะมีพรรคเอี้ยๆ และคนเอี้ยๆไปจุดชนวนไว้แล้วหนีหางจุกตูด

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#59 ยืนงงกลางดงแดง

ยืนงงกลางดงแดง

น้องเก่า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

อย่าลืมไปแวะ จังหวัดหาดใหญ่ด้วยนะ

#60 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

เรือเหาะตกเพราะไปดูแลความปลอดภัยให้ท่านยิ่งลักษณ์นี่จะว่าไงดี

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#61 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

เรือเหาะตกเพราะไปดูแลความปลอดภัยให้ท่านยิ่งลักษณ์นี่จะว่าไงดี

เรือเหาะมูลค่า
สามร้อยล้านบาท คุ้มกันไหมละหนูจินนี่

#62 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

คุณหนูยักษ์ในตะเกียง

ไม่ถามความรู้สึกคนใต้อย่างผมมั่งเหรอ
ว่าพะอืดพะอม กับสิ่งที่คุณหนูบรรยายมาแค่ใหน

เรื่องจริง กับมโนภาพที่หนูสร้างขึ้นมันคนละเรื่องครับ
เลิกดัดจริตแล้วมองชีวิตที่เขาสูญเสียไป จากน้ำมือพี่ชายที่คอยชักใยหล่อนคนนั้น

อายเขามั่งใหม หนูจินดี
จะอวยเขาไปทำไม หัดมองดูสิ่งที่เป็นจริงซะบ้าง
ไปยกหาง ยกหัว แล้วได้ประโยชน์อะไรคืนมามั่งล่ะ

#63 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:58

จะบอกว่า ที่ผ่านมา ที่เป็นอยู่ มันไม่ดี ไม่ได้ผล เพราะอะไร ก็ว่าไปเถอะ อยากเห็นแค่ว่า ต่อจากนี้ จะทำยังไง ให้สมราคาคุย ว่าถ้ามี ทักษิณ บริหาร จะเก่งขั้นเทพ

#64 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:14

มีคนมากมายในเว็บนี้ ต่อว่า ด่าทอ จินนี่ รุนเเรง เเค่ไหน จินนี่ไม่เคยคิดโกรธจริงจังเลย

จินนี่คิดเเค่ว่า หยอกเล่น เเซวเล่นกัน สนุกๆ ตลกๆ บางทีจินนี่ก็เเหย่กลับ พอเจ็บ เเสบๆ คันๆ

เเต่ถ้ามาใส่ร้าย จินนี่ ด้วยข้อหาล้มเจ้า

ลุงเชพูด อย่างนี้ จินนี่ เสียหาย

ลุงเช กรุณา คิดก่อนพูด คิดก่อนพิมพ์

ลุงเช ถ้ายังมีความ เเมน เป็นลูกผู้ชายพอ น่าจะยังพอคิดได้

ขอโทษ นะคะ ลุงเช จินนี่ คิดว่า คนอย่างคุณน่ะ มันก็เเค่ ผู้ชายใจสุนัข ธรรมดาตัวหนึ่ง

เทียบไม่ได้เเม้เพียง ขี้เล็บตีนของ เช เกบาราตัวจริงหรอก :angry: :angry: :angry: :angry: :angry:

ไม่เรียกไอ้จินกระทเยควายล้มเจ้าก้ได้

ขอเรียกว่า ไอ้จินกระเทยควายทาศไอ้แม้วก้แล้วกัน ^_^ ^_^ ^_^

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#65 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

สั้นๆ...

ถุย ...

ขออนุญาติด้วยค่ะ
ถุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ซัดซะ....กระเด็นออกมาหน้าจอคอม.ผมด้วย :P

#66 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

นายก ควง ผบ.ทบ. ลงใต้ ให้กำลังใจครู-ถกเเก้ปัญหารุนเเรง

หลังเกิดเหตุความไม่สงบ คนร้ายรอบยิงครูเสียชีวิตหลายเหตุการณ์
รายงานข่าวแจ้งว่า เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี พร้อมด้วย พล.อ.ยุทธศักดิ์ ศศิประภา ที่ปรึกษานายกรัฐมนตรี , นายพงศ์เทพ เทพกาญจนา รองนายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ และพล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผู้บัญชาการทหารบก ได้เดินทางพื้นที่ จ.ปัตตานีแล้ว
โดยการเดินางลงพื้นที่ดังกล่าว ก็เพื่อเป็นขวัญ และกำลังใจให้กับเจ้าหน้าที่ตำรวจ ทหาร รวมถึงครู หลังเกิดเหตุความไม่สงบคนร้ายก่อเหตุอุกอาจลอบยิงครูเสียชีวิตต่อเนื่อง ขณะเดียวกันก็จะมีการประชุมหารือกับผู้เกี่ยวข้อง ในการติดตามสถานการณ์ รวมถึงการหามาตราการป้องกันไม่ให้เกิดเหตุร้ายขึ้นซ้ำอีก
สำหรับภารกิจสำคัญในการเดินทางลงพื้นที่ 3จังหวัดชายแดนภาคใต้ครั้งนี้ นายกฯ จะเดินทางไปยัง โรงแรม ซี.เอส.ปัตตานี พบปะสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ กลุ่มครู และประชาชนในพื้นที่ เพื่อรับฟังปัญหาที่เกิดขึ้น
จากนั้นจะเดินทางไปยังโรงเรียนบ้านโต ต.แม่หวาด อ.ธารโต จ.ยะลา เพื่อเป็นประธานในพิธีเปิดสะพานข้ามอ่างเก็บน้ำเขื่อนบางลาง บริเวณสะพานข้ามอ่างเก็บน้ำเขื่อนบางลาง และเดินทางกลับ กทม. ในช่วงเย็น

น่าร๊ากกกกกก อ่า :P :P

ภาพเเทน

ที่มาข่าว เว็บ mthai

________________________________________________________________________________________________________

ตูบอกได้เลยว่า ถ้าไม่มีตระกูลเอี้ยๆกินมาวัด

คนใต้ไม่มีการตายแบบนี้เกิดขึ้น

ความสุขของคนใต้หมดลง เพราะตระกูลเอี้ยนี้จริงๆ

ยังมีหน้าไปเยี่ยมคนใต้อีก

ทำไมไม่แก้ผ้าอาบน้ำโชว์เหมือนพี่ชายเมิงวะ

ใช่ครับเรื่องเลวร้ายที่รุนแรงจนดับลงยากนี่...

เกิดจากความอวดดี อวดเก่งของไอ้แม้วแท้ๆ

และมันก็ไม่เคยขอโทษ หรือยอมรับว่ามันทำผิดไปแล้ว

แต่คนไทยทั้งประเทศ(ใน3จังหวัดรับมากที่สุด) ต้องพลอยเดือดร้อนกันหมด

#67 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

เงินหมื่นล้านที่ลงไปในแต่ละปี ทำได้แค่นี้เองเหรอ...

ถุยยยย

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#68 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:05

ไม่เรียกไอ้จินกระเทยยควายล้มก้ได้

ขอเรียกว่า ไอ้จินกระเทยควายทาศไอ้แม้วก้แล้วกัน ^_^ ^_^ ^_^

บ้างก็ว่า จินนี่เป็นกะเทย... บ้างก็ว่า จินนี่ตัวดำ...

เเต่ตัวจริง จินนี่ น่ารักน๊ะ :rolleyes:

เเละจินนี่ก็รักสถาบันด้วย :)

#69 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:12

ไม่เรียกไอ้จินกระทเยควายล้มเจ้าก้ได้

บ้างก็ว่า จินนี่เป็นกะเทย... บ้างก็ว่า จินนี่ตัวดำ...

เเต่ตัวจริง จินนี่ น่ารักน๊ะ :rolleyes:

เเละจินนี่ก็รักสถาบันด้วย :)

#70 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:20

บอกจะประชุมหามตรการป้องกันเหตุร้าย
มัวแต่ถ่ายรูปแล้วไหนมาตรการอ่ะป้า หาเจอยัง :(

It's us against the world

#71 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:10

สมาชิก สรท.โพสกระทู้รกบอร์ด ดูกระจอก

#72 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:41

เอาเวลา 3 นาที กับ 17 วินาที กูคืนมา............!!!

นี่กูเข้ามาทำไมว๊ะเนี่ย......... -_- -_-

สั้นๆ...

ถุย ...

ขออนุญาติด้วยค่ะ
ถุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

น่าจะเป็นโพสท์ที่มีสาระมาก ในกท.นี้

ขอบคุณที่ถุย เผื่อครับ

**หมูอืด ดูแบบแม่มดในหม้อดิน ไว้นะ ..เขาตอบทุกโพสท์

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#73 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:31

เออน่ะ แค่นี้ถือว่าใจกล้าเสี่ยงตาย แล้ว นู๋กินขรี้ เอ้ย นู๋จินนี่ ไม่อวยทหารที่ลงไปปฎิบัติหน้าที่ ที่ภาคใต้บ้างเหรอว่า ใจกล้า เสี่ยงตาย

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#74 thegunner5023

thegunner5023

น้องเก่า

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

ไปผิดที่แล้ว น่าจะไปโรงพยาบาลมากกว่า ดูท่ีาจะไม่สบายหนัก

#75 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:04

คุณจินคะ ท่านนายกไม่ได้กล้าเสี่ยงตายหรอก
จะบอกอะไรให้ "นายกประเทศไทย" ลงไปที่ภาคใต้แถบจะเรียกตำรวจทหารทั้ง 14 จังหวัดลงไปคุ้มกัน

อีกอย่างใช้คำว่าเสี่ยง ดูแล้วเหมือน She จะกล้าหาญแต่เอาจิงๆนะคุณจิน ดิฉันคิดว่า ท่านนายกไม่ต้องเสี่ยงไปหรอกแค่แสดงความกล้า เข้าสภา ตอบกระทู้สดไม่โยนไม้ ให้ใครคาบ ยังจะดีเสียกว่า ไป 3 จังหวัดชายแดนให้ข้าราชการเค้าเดือดร้อง

อ้ออีกเรื่อง ถ้าเป็นไปได้ อยากให้นายกนั่งรับประทานอาหารแล้วโดน ยิงขณะที่นั่งแดกข้าว เป็นไปได้ เอาไปทั้ง ครม นะหนักแผ่นดิน

Edited by KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:06.

#76 pk88

pk88

น้องเก่า

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

สร้างภาพ และถูกกดดันเลยต้องลงไต้

#77 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:39

ที่เห็นชัดคือคนใต้ไม่โห่ไล่อีปลวก ปล่อยให้ปฎิบัติหน้าที่ ไม่เหมือนพวกควายแดงที่คอยรังควานมาร์ค :D

#78 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

ทำไมถึงว่าลงใต้แล้วเป็นการเสี่ยงตายครับ ภาคใต้เกี่ยวกับเสี่ยงตายยังไงเหรอครับ ไม่เข้าใจ
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#79 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:57

มาโพสต์เยินยอกันทำไมค่ะ คุณจินนี่
ก็มันเป็นหน้าที่นี่ค่ะ ....ถ้าไม่ลงสิค่ะแปลก
ตำแหน่งนายกค้ำคออยู่ จะให้มาเจ๋อนั่งชูคอแต่ในทำเนียบหรือโรงแรมชั้น7 ได้ไงกันค่ะ

ดูผลลัพท์ดีกว่าไหมค่ะว่า หลังจากพณท่านนายกหญิงของไทยอันชาญฉลาดที่สุดในสามโลกลงใต้แล้วจะไม่มีเหตุการณ์รุนแรงเกิดขึ้นอีก
ลงใต้สร้างภาพเบื่อแล้วค่ะ อยากเห็นผลงานมากกว่าว่า ไฟใต้จะดับได้ไหม เมื่อนายกไปถึงถิ่น

#80 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

เหรอ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน