Jump to content

- - - - -

นักการเมืองในดวงใจของแต่ละท่านเป็นใครกันบ้างครับ และเพราะอะไรท่านจึงศรัทธานักการเมืองท่านนั้น

• Please log in to reply
61 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

ท่านเจ้าของกระทู้ล่ะครับ
เลือกใครเป็นนักการเมืองในดวงใจ
หรือจะหวังเพียงหยั่งเสียงคนเดิม ในฐานะคนเข้ามาใหม่

ผมรักและศรัทธาท่านนายกทักษิณครับ
ผมชอบความสามารถของท่านในการบริหารประเทศ ที่เน้นช่วยเหลือชาวรากหญ้า ฟื้นฟูเศรษฐกิจชาวบ้าน
ชอบในวิถีการบริหารที่เด็ดเดี่ยวและเด็ดขาด ชอบในความที่ท่านเป็นคนที่มองการไกล และท่านสามารถบริหารคนได้อย่างถูกที่ถูกเวลาครับ

ผมเตรียมใจรับคำด่าจากสมาชิกทุกท่านไว้แล้วหล่ะครับ
ผมคิดอย่างไรก็พูดไปอย่างนั้น ไม่มีเจตนาเป็นอย่างอื่นครับ

ผมก็ชอบทักษิณนะครับเพราะบริหารเก่ง

แต่ชั่วโคตรๆ ไม่มีจริยธรรมและคุณธรรม
ห่วงแต่คนของตัวเองเท่านั้น
คนแบบนี้เป็นพ่อค้าดีครับแต่ไม่ควรมาเป็นผู้นำประเทศ
เพราะประเทศล่มจม อีกอย่างคือ
ไอ้SUD์narokนี่มันโหนเจ้าด้วยสิ :lol: :lol: :lol:
ผมว่าคุณรีบกลับใจเถอะครับ คนอื่นดีๆยังมีอีกเยอะอย่าจมปลักอยู่กับไอ้ชั่วชิงหมาเกิดนี่เลย :lol: :lol: :lol:
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#52 หัวหน้า(กรรมกร)

หัวหน้า(กรรมกร)

น้องใหม่

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:02

เจ้าของกระทู้เห็นกงจักรเป็นดอกบัวครับ (100%)

ถ้าเป็นเพราะ ถูกโกหกมา จริงๆก็น่าให้อภัย
แต่ถ้ารับจ้างมา ก็แล้วแต่บุญแต่กรรมครับ
เมื่อถึงคราวพวกชั่วมันเย้ยหยั่น ทีของมันขึ้นครองผยองขนทั้งเหยียบย้ำซ้ำทืบน้ำใจชน ทนไม่ทนก็ต้องทนช่างแม่มัน

#53 เพื่อใคร

เพื่อใคร

น้องเก่า

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:16

อภิสิทธิ์ครับ

อย่างที่เห็นๆครับ ทำตามกติกาบ้านเมือง

เป็นตัวอย่างที่ดีของเยาวชนครับ :)

#54 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:24

รสนา โตสิตระกูล

จากวิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี

ไปที่: ป้ายบอกทาง, ค้นหา

Posted Imageรสนา โตสิตระกูล
นางสาวรสนา โตสิตระกูล (27 กันยายน พ.ศ. 2496[1] - ) เป็นนักรณรงค์ด้านสุขภาพและสิทธิผู้บริโภค มีบทบาทสำคัญในการเปิดโปงขบวนการทุจริต กรณีการจัดซื้อยาและเวชภัณฑ์ในกระทรวงสาธารณสุข เมื่อ พ.ศ. 2541 ยับยั้งการแปรรูปรัฐวิสาหกิจ การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย เมื่อ พ.ศ. 2548
พ.ศ. 2549 น.ส.รสนาได้รับเลือกตั้งเป็นสมาชิกวุฒิสภา กรุงเทพมหานคร โดยได้รับคะแนนเป็นอันดับ 4 (แต่ไม่ได้ปฏิบัติหน้าที่ เพราะเกิดรัฐประหาร 19 กันยา เสียก่อน) ปัจจุบัน (พ.ศ. 2551) ลงรับสมัครรับเลือกตั้งเป็นสมาชิกวุฒิสภา กรุงเทพมหานคร หมายเลข 5 โดยได้รับคะแนนเป็นอันดับที่ 1 ซึ่งมีคะแนนนำอันดับที่ 2 นายนิติพงษ์ ห่อนาค นักแต่งเพลงชื่อดังอย่างขาดลอย (น.ส.รสนา โตสิตระกูล ได้คะแนนทั้งหมด 743,397 คะแนน) (นายนิติพงษ์ ห่อนาค ได้คะแนนประมาณ 200,000 คะแนน) ได้รับรองจาก กกต. แล้ว

เนื้อหา
[ซ่อน] [แก้] การศึกษา

น.ส.รสนาจบชั้นมัธยมศึกษาจากโรงเรียนสตรีมหาพฤฒาราม และจบปริญญาตรีจากคณะวารสารศาสตร์และสื่อสารมวลชน มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ เมื่อ พ.ศ. 2517 ชีวิตส่วนตัวสมรสและมีบุตรแล้ว แต่มิได้จดทะเบียนสมรสจึงยังใช้คำนำหน้านามว่า "นางสาว" อยู่
[แก้] การทำงาน

Posted Imageโปสเตอร์หาเสียงของรสนา ในการเลือกตั้ง ส.ว.วันที่ 2 มีนาคม พ.ศ. 2551
บทบาทการทำงานที่ผ่านมา ส่วนใหญ่จะเกี่ยวกับเรื่องสิทธิผู้โภคและการมีส่วนร่วมของผู้บริโภค หรือเป็นกรรมการในฐานะตัวแทนผู้บริโภค
[แก้] ผลงานด้านสังคม
  • เข้าร่วมโครงการพัฒนาชนบทเมื่อเป็นนักศึกษาชั้นปีที่ 1 ที่ธรรมศาสตร์ ซึ่งถือเป็นจุดเริ่มต้นแห่งปณิธานในการอุทิศตนเพื่อชาติ [ต้องการอ้างอิง]
  • ตรวจสอบทุจริตยา หนึ่งในแกนนำในการเคลื่อนไหวล่ารายชื่อ 50,000 รายชื่อ เพื่อยื่นตรวจสอบการทุจริตยาของกระทรวงสาธารณสุข จนเป็นเหตุให้รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุขในขณะนั้น นายรักเกียรติ สุขธนะ ถูกศาลตัดสินจำคุกเป็นเวลา 15 ปี และถูกยึดทรัพย์เป็นจำนวน 233.8 ล้านบาท[2] (รวมเวลาการเคลื่อนไหวทั้งสิ้นกว่า 6 ปี)
  • ยับยั้งการแปรรูปการไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย (กฟผ.) ยื่นเรื่องต่อศาลปกครองในการยับยั้งการแปรรูปของ กฟผ. อันนำมาสู่คำสั่งเพิกถอนพระราชกฤษฎีกาแปรรูป กฟผ. ทั้ง 2 ฉบับ [ต้องการอ้างอิง]
  • เป็นหนึ่งในแกนนำฟ้องร้องคดีของบริษัทปิโตรเลียมแห่งประเทศไทย หรือ ปตท. จนส่งผลให้ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทยได้รับความเสียหายเป็นมูลค่าหลายพันล้านบาท[ต้องการอ้างอิง]
  • จากเหตุการณ์ที่พันธมิตรเพื่อประชาธิปไตย (พธม.) ได้ดำเนินการการเรียกร้องต่อรัฐบาลทักษิณ ชินวัตร ให้ลาออกตั้งแต่ปี 2548 รสนาได้ให้การสนับสนุนกลุ่มดังกล่าว ตั้งแต่ปี 2548 ในปี 2551 ได้อยู่ระหว่างการดำรงตำแหน่งสมาชิกวุฒิสภา จึงได้มีวิธีการเรียกร้องสิทธิให้กับประชาชนในนาม กลุ่ม 40 สว.
[แก้] ผลงานเขียนและแปล
[แก้] เครื่องราชอิสริยาภรณ์
คนนี้ครับ ตอนนี้ก็กำลังทำงานหนักอยู่เกี่ยวกับปตท.ที่นำเงินมืด 2 ล้าน ล้าน บาทไปให้นช.ทักษิณเจ้าของนโยบายน้ำมันถูกเมื่อแปรรูปปตท.

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=Nsa51O6sJqs

Edited by Stargate-1, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:25.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#55 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:37

สำหรับผม นักการเมืองในดวงใจแน่นอน ก็ต้องเป็นด็อกเตอร์เมฆา(นายกรัฐมนตรีคนปัจจุบัน)

อ้าว... นึกว่าถามเรื่องนักการเมืองในเรื่อง "มือปราบจอมขมังเวทย์" :D :D :D

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#56 วันพระ

วันพระ

น้องใหม่

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:40

น่าจะถามว่ารังเกียจใครมากที่สุดนะ

#57 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:43

คุณอภิสิทธิ์เป็นนักการเมืองในดวงใจค่ะ บทบาทความเป็นผู้นำที่ผ่านมาสอนขิงในเรื่องความเข้มแข็ง และอดทน ไม่หนีปัญหา ใครจะมองยังไงไม่รู้ แต่ส่วนตัวมองว่า เขาบริหารสถานการณ์ได้อย่างชาญฉลาด บริหารทั้งการเมือง และบ้านเมืองให้เดินไปด้วยกันได้ทั้งที่มันน่าจะล้มคว่ำลงไปตั้งแต่ครึ่งปีแรกที่เข้ารับตำแหน่งด้วยซ้ำ แต่เขาก็พาเรารอดมาได้อย่างแข็งแรงทั้งด้านการคลัง และเศรษฐกิจ

การบริหารท่ามกลางปัญหาหนักขนาดนั้นไม่ใช่เรื่องง่าย แต่คุณอภิสิทธิ์พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่าทำได้ และทำได้ดีเกินกว่าที่ใครหลายๆคนจะคาดคิด แม้จะมีเสียงบ่นว่า เหน็บแนมบ้าง แต่ขิงก็เข้าใจว่าเสียงนกกาพวกนั้นมันโรคจิตน่ะค่ะ ไม่มีใครดีพอสมหรับความต้องการอันผิดธรรมชาติของพวกเขาหรอก เพราะงั้นก็ช่างมันเถอะ

และเมื่อคุณอภิสิทธิ์แพ้เลือกตั้ง เขาก็สอนขิงในเรื่องของคนแพ้ที่ไม่ยอมพ่ายแพ้ ทุกวันนี้การทำงานหนักในฐานะฝ่ายค้านที่เข้มแข็งของเขาเป็นสิ่งที่นักการเมืองที่รักในการเมืองน่าจะหันมาเรียนรู้ แต่ถ้านักการเมืองที่มาเล่นการเมืองเพราะรักอย่างอื่น ต้องการอย่างอื่นเขาคงไม่เข้าใจหรอก รวมทั้งกองเชียร์ด้วย ว่ามั้ยคะ
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#58 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

็จอมพลสฤษณ์ ธนะรัชต์ ครับ

เหตุผล : บ้านเมืองเรียบร้อยเป็นระเบียบกฎหมายหนักหน่วงผู้คนไปในทิศทางเดียวกัน บ้านเมืองเป็นหนึ่งเดียว

ผมยังไม่สนเรื่องการพัฒนาอะไรตอนนี้เพราะบ้านเมืองในปัจจุบันต้องการคนเข้มแข็งเด็ดขาดมาปกครอง ไม่ได้ต้องการนายกดัมมี่ใต้เงาพี่ชายทรราช หรือนายกที่เป็นแนวอาจารย์รักสงบ

คนไทยไร้ระเบียบวินัยโดยธรรมชาติเป็นส่วนมากและถูกซื้อได้ง่ายๆทั้งด้วยเงินและนโยบายจึงเหมาะที่จะปกครองแบบจีนหรือเผด็จการมากกว่าที่เป็นในปัจจุบัน เพื่อให้บ้านเมืองกลับเป็นแผ่นดินเดียวกันอีกครั้ง การปกครองด้วยความกลัวเกรงก็เป็นทางเลือกที่น่าสนคนในปัจจุบันถูกสอนให้กลัวระบอบนี้จากอิทธิพลสื่อตะวันตก. แต่ข้อดีมันต้องมีไม่อย่างนั้นระบอบนี้มันหมดโลกไปนานแล้ว

ไอ้กันที่หลายๆคนบูชาก็ยังเป็นหนี้จีนเพียบ ประชาธิปไตยมันดีจริงคงไม่ต้องมาเป็นหนี้คอมมิวนิสต์หรอก

Edited by นารายณ์สังหาร, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:53.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#59 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

ผมชอบท่านนายกฯปู อ่ะครับ

ท่านเป็นแรงบันดาลใจให้ผมมีกำลังใจในการทำงาน สร้างเนื้อสร้างตัว
เวลาผมผิดหวังท้อแท้ ก็ได้ท่านปูนี่แหละที่ทำให้ผมมีความคิดที่จะสู้ชีวิตต่อไป ... ประมาณว่า ... โง่ๆอย่างนี้ยังเป็นนายกฯได้ กูอ่านภาษาไทยชัดกว่าอีนี่ แค่บริหารบริษัทเล็กๆมีหรือกูจะบริหารไม่ได้ สบายอยู่แล้ว สู้โว้ย 555

ขอขอบคุณท่านนายกฯปู มา ณ.ที่นี้ :wub:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#60 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

ขอความกรุณาตรวจสอบสมาชิกเจ้าของกระทู้ท่านนี้ด้วยครับ

ว่าใช่บุคคลเดียวกับผู้ที่โดนแบนหรือไม่

ด้วยความเคารพ

โจโฉ นายกตลอดกาล
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#61 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

ท่านเจ้าของกระทู้ล่ะครับ
เลือกใครเป็นนักการเมืองในดวงใจ
หรือจะหวังเพียงหยั่งเสียงคนเดิม ในฐานะคนเข้ามาใหม่

ผมรักและศรัทธาท่านนายกทักษิณครับ
ผมชอบความสามารถของท่านในการบริหารประเทศ ที่เน้นช่วยเหลือชาวรากหญ้า ฟื้นฟูเศรษฐกิจชาวบ้าน
ชอบในวิถีการบริหารที่เด็ดเดี่ยวและเด็ดขาด ชอบในความที่ท่านเป็นคนที่มองการไกล และท่านสามารถบริหารคนได้อย่างถูกที่ถูกเวลาครับ

เสียอย่างเดียว ไม่น่าหนีคดีเลย น่าจะสู้คดีให้ถึงที่สุดเหมือนท่านอภิสิทธิ์

ใครหนีคดีห๊าาาาาา พ่อกรูแค่ไปดูโอลิมปิคเว้ยยยยยย

#62 อัตตโน

อัตตโน

น้องเก่า

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

คุณ ชวน หลีกภัย ครับ
นักการเมือง ซื่อสัตย์ สุจริต
ไม่คดโกง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน